PDA

Xem đầy đủ chức năng : ViẾt Trong LẶng LẼ....

* bim ky *
03-07-2007, 03:14 AM
4h

Mình ghét cuộc sống cứ phải dè chừng thái độ của người khác....Sống mà cứ phảỉ ép mình theo những suy nghĩ của người khác...Sống mà không được làm theo những gì mình suy nghĩ, mình cảm nhận, mình cho là thoải mái...Vậy thì sống để làm gì nhỉ? Đầu óc lúc nào cũng cứ căng như sợi dây đàn....Cứ phải phập phồng lo sợ "không biết mình làm như thế đã đúng chưa? Không biết mình làm như vậy họ có nói gì không?"... Cứ thế mãi thì mình tin cũng có một lúc cái dây đàn kia đứt phựt... Một âm thanh chói tai vang lên... Và thế là nguyên một cây đàn bị xếp xó... Cái gì cũng có mức giới hạn... Cả sự chịu đựng cũng có mức giới hạn của chính nó....

......Không ai có quyền xâm phạm vào đời sống của người khác............

........."Đau đớn chi bằng mất tự do".......

Câu thơ cũ cứ xéo lên những lát cắt trong tim, chẳng rỉ máu nhưng sao thấy nhói đau?

Sự thật hiển nhiên của dòng đời nghiệt ngã... Con người sống và luôn tự cho mình cái quyền lực tối cao của một vị thánh... Nhưng bản chất thì súc vật... trống rỗng hết... mà nếu không trống rỗng thì cũng hỗn độn, nhơ nhớp.... Một đống phế tích không hơn.

Cứ tin tưởng là thế... đặt trọn niềm tin là thế... hi vọng là thế... Rồi cuối cùng mới ngỡ ngàng trong đau khổ và tuyệt vọng khi chợt nhận ra...

Mọi thứ chỉ là trò đùa của số phận...

Vô thức tự làm mình đau...Vô thức nước mắt rơi...

Hình như, hễ cứ cảm thấy đau, cho dù là nỗi đau về tâm hồn hay thể xác thì cũng phải khóc...

Nếu một ngày người ta Không_thể_khóc lúc đó sẽ thế nào? Sẽ phải làm sao?

Khi đó không thể khóc bởi vì đã khóc quá nhiều trong quá khứ nên không còn nước mắt để khóc cho nỗi đau hiện tại nữa? Hay là bởi vì nỗi đau hiện tại nó quá lớn đã làm tê liệt mọi cảm xúc, làm tê liệt tất cả, kể cả hành động vô thức như hễ đau là khóc?

Là không đủ nước mắt để khóc hay không còn đủ sức lực để ép cho hai hàng lệ chảy?

....Trơ trọi..bơ vơ.......

Sự nghiệt ngã của tận cùng số phận.... Sự tàn nhẫn, ác độc lên đến maximum của lòng người...

Chao ôi! Đời....Vô tình vãi kiss..

Biết trách ai?

Chỉ trách ta tại sao lại sinh ra trong dòng đời nghiệt ngã? Vội vã tin vào những điều chẳng tồn tại ở lòng người!

Thượng đế ơi! Con sinh nhầm thế kỉ
Thế kỉ này toàn gải dối mà thôi

6h30

Mệt mỏi...chán nản...Tê liệt hoàn toàn....

Nặng nề quá...u ám quá...Chỉ muốn khóc nhưng không khóc đước.

Lý trí _ Bản năng tự nhiên của một con nhóc kiêu ngạo không cho phép mình bật khóc, không cho phép mình khóc nhưng lại cho phép mình gục ngã bất cứ lúc nào.

Một kẻ cho dù có mạnh mẽ đến đâu cũng có điểm yếu của mình.

Cái bản ngã trong con người luôn trỗi dậy vào những lúc cần đến sự sáng suốt và mạnh mẽ nhất...

Và thế là ta ngã gục một cách chóng vánh không ngờ....

Đi lang thang...lang thang để tìm lại một chút bình yên cho cái tâm hồn đang dậy sóng, một chút thôi cho nặng nề bị vùi dập đi giây lát, một chút thôi cho mệt mỏi tan biến vào cõi chết vô biên, một chút thôi cho những con sóng lòng không điên cuồng gào thét, một chút của thanh thản để cho nụ cười nở trên môi em không dè chừng, không gượng ép.....

Mệt mỏi lê bước trên con đường mòn...

Chỉ một chút bình yên cũng phải trả giá bằng đôi chân rã rời và đau buốt.

Tưởng chừng như không thể cố gắng, không thể chịu đựng thêm được nữa... Ấy vậy mà vẫn thấy mình tiếp tục sống qua ngày đoạn tháng.

.....Vô nghĩa.......

Mọi thứ đều trở thành xa lạ...

Ngay cả những con người đang sống chung trong một ngôi nhà, đang cùng hít thở một bầu không khí với mình cũng trở nên xa lạ...

Bạn bè cũng xa lạ nốt...

Chỉ còn duy nhất... Duy nhất một nụ cười, một ánh mắt, một giọng nói, một bờ vai, một hơi ấm của bàn tay là quen thuộc, là gần gủi, là bến bình yên cho những con sóng lòng ngưng gào thét...

Nhưng biết đâu một ngày cũng trở nên xa lạ thì sao?

Nước mắt vẫn rơi...

Thì ra nỗi đau chưa phải là quá lớn để làm tê liệt mọi thứ..

Thì ra sự chịu đựng vẫn chưa đạt đến giới hạn của nó....

Mà điều ấy có nghĩa là vẫn tiếp tục chịu đựng....

Đơn giản đến xót xa.............

* bim ky *
03-07-2007, 03:31 AM
3/7
16h15...
Có một sự thật ko ai hay biết , bimKy thật sự ko phải chỉ một người ...Bim là 2 người rõ rệt.....bim của ĐH KT Huế là một ng` hoàn toàn khác bim của ôn thi......Heeeeeee....Dẫu soa đó ko phải là một sự dối lừa.....Và hôm nay xin thông báo...Bim của ĐH KT Huế từ bây giờ sẽ ko xuất hiện ở diễn đàn này nữa , mà nếu có xh thì cũng sẽ ở 1 nick khác , mọi ng` cứ đón chờ nghen ^^.......

16h20 :
Vậy nghe em..mình sẽ xa nhau 1 t.gian...mình sẽ yêu thêm 1 ng` nữa em nhé..để chúng mình rằng mình yêu ai....

Bài hát mà 2 Hậu Đậu luôn rống lên mỗi khi gặp nhau....Bài này hay cực ..Anh nhớ em nhiều......

Ngày mai bắt đầu thi khối đầu tiên , môn đầu tiên , tự dưng thấy lo lo , mặc dù đây đã là lần thứ 2 cầm súng , vậy mà vẫn thấy lo sợ mới lạ chứ.....
Trưa nằm mơ , mơ thấy mình trễ giờ đi thi....Hưuuuuu....chú bảo chắc do tâm lí thôi , yên tâm đi........Nhưng cứ thấy nóng ruột thế nào ấy , thế là đi bộ qua tìm Hậu Đậu 2........Ló mặt vô nhà , thấy toàn xe là xe , định quay ra , nhưng bị mẹ Hậu Đậu 2 bắt gặp hỏi :" Cháu tìm ai ? " Con bé Hậu Đậu 1 lí nhí : " Dạ cháu tim L "....Thế rồi cũng gặp nhau , Hậu Đậu 2 đang ngủ.....Ngồi nói chuyện thế là mình khóc....Điên thật...Hậu Đậu 2 cười..." Kế Toán năm nay lấy 25 điểm , cho xách xa li về QB luôn "...Hậu Đậu 1 chun chun mũi bướng bỉnh " Vậy tui sẽ đậu Nông Lâm , học cùng khoa , cùng lớp với cậu luôn "... Hai đứa Hậu Đậu nhìn nhau bật cười..Thì đó cũng là ước mơ chung của 2 đứa mà..cho dù vẫn chưa dám nói với nhau.....Cố lên hai Hậu Đậu........
Vì sẽ thi cùng ngày , cùng môn nên cảm giác sẽ giống như đang đc ngồi thi bên cạnh nhau vậy...Phải cố gắng lên nghen....

http://sonhai.info/nhac/@[email protected]#WwW.SonHai.Info.Gui.Tang.Ban.Ca.Khuc .Nay_2_20

moneygod
03-07-2007, 05:08 AM
lâu ko nói chuyện với bimky rồi :hihi: bimky của ngày mai phải khác chứ nhỉ :D sắp lên đại học, lớn rùi và trước khi bước vào ngưỡng cửa ấy còn kì thi chông gai nữa ^^, cố gắng lên nhé bimky :banana:

Trang Sassy
03-07-2007, 08:25 AM
Vậy nghe em..mình sẽ xa nhau 1 t.gian...mình sẽ yêu thêm 1 ng` nữa em nhé..để chúng mình rằng mình yêu ai....

Alek cũng thik bài này..nhất lah câu này.:rain: liệu có đúng hoh ta? :think: Bim cố lên...2 đứa mình cùng cố gắng

NHớ Ngày Xưa
04-07-2007, 01:52 AM
Lâu quá rồi k0 được viết vài dòng để xua tan đi cái u ám trong mình.
Mình chán nghe xin lỗi, ...người ta cũng chán xin lỗi rồi ...vậy thì ...kết thúc!
Nụ hôn đầu tiên, câu nói đầu tiên, giọt nước mắt ...nụ cười ....hết thật rồi ư ...
Chẳng muốn khóc đâu, nhưng có vị ji` cứ mặn môi, ...chỉ muốn cười thôi ...nhưng lòng thì đau không tưởng ...chỉ muốn ...một chút thôi ..vui vẻ. Vậy mah` ...hết rồi!
uh em biết những dòng này anh chẳng đọc đc đâu ...lên em viết ...em viết rằng em yêu anh lắm ...em viết rằng em nhớ anh lắm, em muốn gặp anh lắm, em không sợ anh đâu, ...Em không ghét anh đâu ...em ...của bây jờ thay đổi wa' nhiều vì anh ...anh bik không?
Chúng ta chia tay...đó là điều sẽ đến ...ai cũng bảo thế ...chúng ta kết thúc ...ai cũng bảo vậy cũng tốt ...chúng ...ta là hai con người giống nhau ...giống wa' thành ra không thể hoà hợp ...Anh muốn ji` đc đấy ...anh ngang ngược từ nhỏ ....vậy còn em ...Ai cũng hỏi .." Tại sao hai đứa không ai chịu nhịn nhau 1 tý" ...không đc phải không anh ...em khó tính ...uh khó chiều ...còn Anh thì không bao jờ phải chiều bất cứ một ai ...hai chúng ta ...cái ji` đến thì sẽ phải đến ...đúng ko?
Anh hiểu mọi người, ...anh tốt, Anh lo cho tất cả mọi người ..nhưng anh có bik cảm giác của em không ...cảm giác là người đứng sau ...người đc anh lo cho sau cùng ..có phải chăng ...là vậy ...em không bik ...em không thể bik đc ...jờ anh anh nghĩ ji` ...còn em nghĩ rằng ...mình sẽ rứt khoát ...sẽ chấm dứt với anh ở đây ...liệu có đc chăng ...khi một lòng em chỉ nghĩ về anh !
Lúc tức giận em chút lên anh ...lúc em khóc anh là người chia sẻ ...Nhưng ...bây giờ có kẻ lặng lẽ khóc chẳng có ai ...nhớ những cơn mưa nhỏ ...những ...buổi đi chơi ...ta vẫn có nhau.
Đau lắm ...buồn lắm ...ANh bik không
Bim dạo này ...vẫn thế ...ư? ...huế thế nào ...jờ bạn đang ở đâu ...ôi ..những cơn mưa ...cứ đến ...rồi đi ...những nỗi buồn có đi theo năm tháng!

* bim ky *
04-07-2007, 10:58 PM
@ Alek : Tớ " đi " ở khối A rồi..........

moneygod : Heee.......Nâu quá ko gặp nhỉ ? Dạo này thế nào ?..........
@ Nhongayxua :
Ngày.........
Lại Ol như đó là một phần của cuộc sống......Nhongayxua......Đã yêu lần đầu và cũng đau lần đầu....." 20 tuổi sẽ tìm thấy tình yêu của mình "...ngày xưa 2 cực trái dấu đã nói như vậy với nhau........Mình chưa đủ 20....còn nhongayxua...đã 20 chưa ? 20 chưa , mà sao đã nếm vị đắng của tình yêu....đã mến cái vị mằn mặn của nước mắt....N'c mắt khi yêu dường như mặn hơn , đắng hơn....Tiếng nấc nghẹn khi yêu dương như có cái gì đó xót xa hơn tất thảy...........mình ko rõ lắm..........

Em khó tính ...uh khó chiều ...còn Anh thì không bao jờ phải chiều bất cứ một ai ...hai chúng ta ...cái ji` đến thì sẽ phải đến ...đúng ko?
Hai cực trái dấu...đôi lúc ko hút nhau.........Mọi định luật , mọi nguyên lí , mọi quy tắc....đều có thể sai......

Giá như thế.......n'c mắt ko bao giờ rơi.......Nhưng đôi lúc tự an ủi mình , nếu đau mà ko thể kóc có lẽ sẽ bất hạnh hơn...nên vẫn ko cố ngăn cản ~ dòng lệ đang chảy dài trên khuôn mặt..........Nuốt đắng vào tim...để b'c trên đg..dù là ~ b'c đi chênh vênh...chênh vênh như chính cảm xúc lúc này.......Rồi mưa......rồi n'c mắt cứ hoà lẫn vào nhau...mình đâu có kóc..chỉ là mưa thôi...mưa trong mắt em

Nếu cậu hỏi....tớ vẫn vậy..Vẫn là Bim của ngày xưa , của cái ngày cặm cụi chắp ghép từng con chữ trong Nhật Kí Đêm Mưa , bim vẫn vậy , vẫn quoằn quoại trong nỗi đau ko lối thoát........Vẫn chỉ đơn độc bơ vơ , vẫn khát khao mơ mộng ~ điều xa xôi như nàng Lọ Lem đang mơ mình thành Công Chúa..Để rồi chợt nhận ra chính ~ điều ấy đã khứa sâu vết thương trong trái tim của mình........Bim vẫn vậy , ko giám chạm tay vào tái tim mình , dù chỉ là chạm tay vào để chữa lành nó..........Bim vẫn vậy , ko thay đổi , ko hề thay đổi........Nỗi đau nô rồi cũng qua , nỗi buồn nào rồi cũng tan biến...thế những tớ ko chịu hiểu.........

Ngày...........
Ko muốn bắt đầu bằng những dòng chữ như thế này..thật sự ko hề muốn........Thế nhưng...Cứ thấy mình đang type nó.......Bất lực.........Thế là sao ? Mình ko hiểu nỗi...Cái nhà O mình động mồ , động mã rồi hay sao mà loạn luân đến thế , con đánh cha , em đánh anh..............Sự chịu đựng vậy là hết...........................

Sao lại thế , con ng`........Loài động vật tàn nhẫn nhất , tráo trở nhất , lạnh lùng nhất , bất nhân bất nghĩa nhất............mk :rang: ĐỜI.

* bim ky *
04-07-2007, 11:58 PM
Ngày..........
Lại thấy mình Type..........Type để tìm một lối thoát cho thực tại nghiệt ngã....Một ngày nào đó có lẽ cũng phải rời xa chốn này , rời xa để biết sống hết mình cho hiện tại , để tập cách chịu đựng nỗi cô đơn , chịu đựng nỗi đau , tập đối mặt với nghiệt ngã của số phận và tráo trở của lòng ng` , tập quen với tất cả chứ ko phải là cứ trốn chạy như thế này....

* bim ky *
05-07-2007, 01:01 AM
13h45..........
Ngồi lì 3 tiếng trên mạng....chẳng để làm gì , chẳng đọc gì , chỉ ngồi nghe bài hát ấy Anh nhớ em nhiều ...Nhớ Hậu Đậu 2 quá............

.........Em ơi anh luôn yêu em , luôn chờ mong em bao đêm , có ~ lúc vì trong lòng quá ghen , vì thấy em cười vui cùng ai đó...Em ơi anh luôn đa nghi hay là quên anh luôn đi , cho bao nhiêu nỗi muộn phiền xóa đi , để cả 2 cùng khổ đau , em nhé.....Vậy nghe em , mình sẽ xa nhau 1 thời gian , mình sẽ yêu thêm 1 ng` nữa em nhé , để chúng mình rằng mình yêu ai............Giờ đây trong lòng em , còn yêu anh n` ko , bởi vì bên cạnh em luôn có ai kia cười đùa...Làm sao ko giận đây ? Làm sao im lặng đây ? Làm sao ko hờn ghen khi đã yêu ? Vì sao ta lại yêu ? Một khi yêu lại ghen...vì sao ko thể yêu khi đã thứ tha cho nhau........Rồi khi cơn mộng tan , rồi khi cơn giận qua , thật lòng anh chỉ muốn nói anh nhớ em nhiều

* bim ky *
05-07-2007, 01:34 AM
14h30........
Vẫn thấy mình đang Ol.........Vẫn thấy mình nghe bài hát ấy..Anh nhớ em nhiều ........Vẫn thấy n'c mắt rơi............ko soa mà ngăn lại đc.....

moneygod
05-07-2007, 04:44 AM
bimky : lâu ko gặp :hihi: thi đại học sao rồi :D ấy lắm tâm sự nhỉ :3nhay:
NNX-mèo lười : mãi đến giờ mới thấy ấy :rain: dạo này bận gì àh :cr:

* bim ky *
05-07-2007, 06:31 PM
Ngày...........
Mk....:rang: Đã bảo sống thì đừng có ép nhau quá......Chịu đựng vậy là đủ rồi........Đã lở thì cho loét luôn , rồi muốn ra sao thì ra , mình cũng chán lắm rồi.......Tất cả chẳng là cái đinh gì....Chó má hết....

Ngu ! Khóc chi mà kóc....Có gì đáng kóc đâu nào........Muốn chết hả ? Mày cũng bắt đầu điên rồi hả Bim ? Chết làm quoái gì ? Mày phải sống , sống để mà còn trả thù đời , trả thù ng` chứ ? Mày chết đi thì bọn chó má đó lại thanh thản mà sống à , tụi nó lại cười nhăn răng &s rủa in ỏi vì cái chết của mày ấy chứ.......mk :rang: .......Đáng chết hết.....

Haaaaaaaaa .......Sự thật là sự thật , làm thế quoái nào mà ng` ta có thể bẻ cong nó tài tình thế nhỉ ....chó má .....Ng` sống với nhau mà éo = súc vật nữa .........

Hôm qua , chạy vụt ra khỏi nhà O mà n'c mắt rơi , mk , ko ngờ dư n'c mắt đến thế , bà O hét đứng lại nhưng cứ đi ko thèm ngoái cổ lại mà nhìn , đó éo phải nhà của mình , chịu đựng thế mà cạn kiệt rồi , dây đàn đứt rồi , nói cái gì thì cũng thế , éo # đc ..Chỉ thương mỗi bà O của mình ...lũ còn lại ...chó má tất ......Đi lang thang ...chẳng quen ai , chẳng biết về đâu ....đó thật sự là lúc cảm nhận rõ ràng mình đơn độc ..........Cũng chẳng quan trọng ....đời chó má , ng` chó má thì thà đơn độc còn hơn là phải giả nhân , giả nghĩa với loại súc vật đó ...........đi lang thang ....Rồi về nhà Lem , hai đứa phóng xe chạy lung tung ....Rồi mình thấy mình đang nâng li bia ...Cứ thế nốc từng li một , từng li một ...rồi thấy cả 1 dãy dài ~ vỏ chai bia nằm trên bàn ....mk ...Vậy mà ko say , càng uống càng tỉnh ....Nốc như 1 con điên thực thụ ...Cứ thể nâng li lên , cụng cái cắc 1 phát , ngữa họng ra vào đổ vào ..nuốt cái ực .Mùi bia nhậy lên .......Thấy mình vẫn tỉnh ...Tỉnh ra , nhận ra cái sự đời chó má ...Lại rót bia & uống ............chạy đc xe về đến nhà là nôn thốc , nôn tháo ........Ko 1 ý nghĩa chạy qua .........Bà O lảm nhảm cái gì đó ,éo quan tâm .............Thế là lần đầu tiên say ...................

Sáng nay , chui ra khỏi nhà từ sáng sớm ............7h gọi điện về bảo trưa ko ăn cơm nhà , ông chú điên cuồng chưởi rủa ...kệ ....Đếk quan tâm ...muốn sủa thế nào thì sủa ........

Đời rứa là tàn ...Mấy ngày thi mà thế này thì có thánh nó cũng chẳng đậu ........Haaaaaaaaaa.......Chó má ......

* bim ky *
05-07-2007, 07:03 PM
8h
Éo muốn viết , nhưng mà chán đời nên lại viết..........Éo muốn chưởi bậy nhưng mà đời nó nghiệt ngã quá , ng` nó chó má quá nên phải chưởi cho hả......Chưởi chán rồi lại mua bia về mà nốc.....Dốc mãi ~ chén chua cay này , lều bều như gã ru ca buồn , lang thang b'c với nỗi đau , với trái tim ta tật nguyền...Buồn nào đưa ta qua ~ phút chua cay này ? Giọt sầu nào rơi cho ta quên đi ~ mem nồng.........
Thế là hết...Tất cả moị cánh cửa đóng sập trước mắt em.........Haaaaaaaaaaa

* bim ky *
05-07-2007, 07:20 PM
Chà Đạp..? Ko chưa bao giờ chấp nhận bị chà đạp.......mình là n`g sao để lũ súc vật chà đạp chứ

* bim ky *
05-07-2007, 07:25 PM
chỉ biết nói càn................................

Thế phải nói sao ? Chấp nhận để bị chà đạp à ?

* bim ky *
05-07-2007, 07:38 PM
drunk9966: có thời gian để chat không ?
Bim ky: ao vậy
drunk9966: một người trong hht
drunk9966: chắc bạn biết là ai rồi
Bim ky: lonely Wond hả
drunk9966: uhm
drunk9966: wind chứ không phải là wond
Bim ky: um
Bim ky: cũng chẳng quan trọng lắm
Bim ky: haaaaaaaaa
Bim ky: có chuyện gì tim ftui
Bim ky: hay định tính sor chuyện trong HHHT hả
Bim ky:
drunk9966: nếu rảnh thì nói chuyện , không rảnh thì thôi, tôi không quan tâm
Bim ky: đời có chi nữa mà bận
drunk9966: nhảm nhí
Bim ky: thế muốn nói chuyện gì
Bim ky: yếu đuỏi là tui ko nói đâu
Bim ky: thé n'c mắt chỉ làm hại ng`
drunk9966: vớ vẩn
Bim ky: chẳng dc tích sự gì
Bim ky: sao mà vớ vẩn
drunk9966: con người của bạn không phải là vậy
drunk9966: bạn tên gì ?
Bim ky: ông sợ đối mặt với sự thật à
Bim ky: haaaa

Bim ky: ông hiểu quoái gì về tui mà nói thế
Bim ky: Bim ky
drunk9966: tên thật
Bim ky: Tên nào mà chẳng là tên
Bim ky: như lũ ng` trên đời nỳ
Bim ky: chỉ một tên chung
Bim ky: chó má
drunk9966: huy muốn nói với con người thật của bạn, không phải là con người trên net
Bim ky: Ông tên Huy
Bim ky: thật thà quá dễ bị ng` ta lừa gạt
Bim ky: cứ dùng tên ảo
Bim ky: bảo vệ mình trong bức tường khảong cách
Bim ky: đừng có tin ai
drunk9966: huy nói rồi, nếu nói chuyện thì huy lúc nào cũng dùng tên thật
Bim ky: thậm chí cũng đừng tin vào cảm nhận của mình
Bim ky: haaaaaaaa
drunk9966: chưa bao giờ lừa gạt ai
drunk9966: tên gì ?
Bim ky: Bé Tiến
Bim ky: tên thật
Bim ky: 100%
drunk9966: Bé hay là Tiến ?
Bim ky: cả hay
Bim ky: tui nhớ mình đâu có tách chúng ra
drunk9966: vậy là con trai
Bim ky: con gái
drunk9966: chán đời lắm hả ?
Bim ky: ừm
Bim ky: đang chán
Bim ky: nhưng ko có nghĩa sẽ chán mãi
drunk9966: xàm
drunk9966: tính chán đến khi nào ?
drunk9966: không biết phải không ?
Bim ky: chán đến khi hết chán thì thoi
Bim ky: cũng chẳng khác nhau là mấy
drunk9966: vậy thì tiến là người vô dụng
drunk9966: nói thật, cứ như vậy
drunk9966: sẽ chẳng làm ăn được gì
Bim ky: Haaaaaaaaaa...........
Bim ky: Tui ko vô dụng
Bim ky: mà nếu có vô dụng cũng ko phải ở lúc này
Bim ky: mình là ng`
Bim ky: mà ng` thì làm sao để lũ súc vật nó khinh chư s
Bim ky: phải sống
Bim ky: mạnh mẽ
drunk9966: súc vật ?
Bim ky: để nhìn lũ chó đó quặn quoaj trong đau đớn
Bim ky: ù
drunk9966: quá khinh người rồi đó
Bim ky: ~ ng` đáng kinh
Bim ky: là phải khinh
drunk9966: vậy biết gì về tôi không ?
Bim ky: 1 con số 0 tròn trĩnh
Bim ky: à
Bim ky: cũng ko tròn lắm
Bim ky: có đọc qua NK của ong
Bim ky: có biết
drunk9966: tiến sinh năm 88 ?
Bim ky: ùm
drunk9966: huy nhỏ hơn tiến 1 tuổi
Bim ky: và có lẽ chịu đựng n` nghiệt ngã hơn
Bim ky: nhưng rồi cũng thế
Bim ky: ko pahỉ à
drunk9966: đời đau khổ
drunk9966: nhưng huy luôn tin vào chính mình
Bim ky: àơ
drunk9966: phải lạnh lùng thì mới sống được
drunk9966: dám chém người khác không ?
Bim ky: drunk9966: phải lạnh lùng thì mới sống được
Bim ky: điên lên thfi việc gì àm chẳng làm đc
Bim ky: haaaaaaa
Bim ky: ko phải à
drunk9966: không điên có dám chém không ?
drunk9966: nếu không làm đươc thì đừng có nói
drunk9966: nói thì phải làm
drunk9966: nói nhiều làm ít là người vô dụng
Bim ky: haaaaaaaaaa
Bim ky: dĩ nhiên
Bim ky: đã nói là lám
drunk9966: cho nên huy nói tiến là ngừoi vô dụng
Bim ky: khi n`g at bị dồn đến bc đg cùng
drunk9966: ở chỗ đó
Bim ky: thfi cái gì cũng làm sất
drunk9966: cái đó ai cũng làm được
Bim ky: sao ông biết tui sẽ ko làm
Bim ky: ông hiểu đếk gì về tui nào
drunk9966: nói là chán đời
drunk9966: chết đi
drunk9966: dám không ?
Bim ky: ngu mà chết à
Bim ky: phải sống
Bim ky: đời càng muốn mình chêt
drunk9966: chỉ biết nói mồm
Bim ky: thì mình phải sống
Bim ky: sống mà trả thù tất cả chư s
Bim ky: haaaaaaaaaaaa
Bim ky: ông cũng chỉ biết nói mồm
Bim ky: ko hơn
drunk9966: tôi nói gì ?
Bim ky: ông nói tôi vô dụng ?
drunk9966: tôi có nói mình là người không vô dụng chưa ?
Bim ky: chưa
Bim ky: mà cũng chẳng quan trọng với tôi
Bim ky: tôi đếk quan tâm ng` khác nghĩ gfi về tôi
Bim ky: tôi sóng và làm ~ gì tôi cho là đúng
Bim ky: đơn giản thế thôi
drunk9966: haha
drunk9966: tuy tiến lớn hơn tôi 1 tuổi
Bim ky: ù
drunk9966: nhưng vẫn còn con nít lắm
Bim ky: sao ?
Bim ky: nói rõ đi
drunk9966: nói thật nha
drunk9966: tôi sống cô đơn 4 năm , bị câm hết 4 năm đó
drunk9966: nếu là tiến bị câm hết 4 năm
Bim ky: biết rồi
drunk9966: sẽ như thế nào ?
Bim ky: đọc rồi
Bim ky: tôi mà bị câm 4 năm
Bim ky: thì tôi muốn
Bim ky: 4 năm đó tôi điếc luôn
drunk9966: tiến có ước mơ gì không ?
Bim ky: ứơc mơ ?
Bim ky: Ai mà chẳng có
drunk9966: xấu hay đẹp không quan trọng
Bim ky: ước mơ lúc này ấy à
Bim ky: ngay bây giờ
drunk9966: không
drunk9966: đó chỉ là ước muốn
drunk9966: chưa gọi là ước mơ được
Bim ky: ầy đúng
Bim ky: uớc mơ thì ko muốn nói
Bim ky: ước muốn
Bim ky: là
Bim ky: lũ chó đó chết hết đi
Bim ky: chết theo kiểu nào cũng đc
drunk9966: nói xàm
Bim ky: miễn là chêt
Bim ky: haaaaaaaaaa
drunk9966: chỉ biết nói mồm
Bim ky: ước muốn mà
Bim ky: ko nhất thiết tự tay giết chúng
drunk9966: tiến biết gì về rượu ?
Bim ky: ko nhiều
Bim ky: cứ thế ngữa cổ ra
Bim ky: đổ đầy họng
Bim ky: là nốc
Bim ky: cáng uống càng tỉnh
drunk9966: uống rượu mà không biết thưởng thức rượu, thì đừng có uống
Bim ky: mà cnàg tỉnh càng phải uống
drunk9966: như vậy chỉ phí rượu thôi
Bim ky: tôi ko uống để thưởng thức
Bim ky: và tôi cũng ko muốn thưởng thức nó
Bim ky: tôi uống để quên đời
Bim ky:
drunk9966: nói xàm
drunk9966: quên được bao lâu ?
Bim ky: trong giây l;át là đc
Bim ky: quên 1 chút
drunk9966: nhớ câu này : đời chính là rượu
Bim ky: để tôi quên ước muốn mình sẽ chết
Bim ky: haaa
Bim ky: khi n`g at say
Bim ky: n`g ta sẽ ko muốn chết
drunk9966: haha
drunk9966: cô bé ngốc
Bim ky: uống để nuôi ý chí mà trả thù
Bim ky: đời chính là rượu ?
drunk9966: chẳng biết nói gì hơn.............ngốc thiệt
Bim ky: thì cũng thế
Bim ky: đếk quan trọng
Bim ky: nghĩ gì nói nấy
Bim ky: mặc xác đời
Bim ky: mặc xắc ng`
drunk9966: nghĩ gì nói đấy ........con người như tiến ......chẳng làm được gì
drunk9966: có biết trong 4 năm đó tôi làm gì không ?
Bim ky: làm gì
Bim ky: âm thầm tập nói hả
drunk9966: định nghĩa cuộc sống của mình
Bim ky: cãi lương
drunk9966: mỗi người có một cuộc sống riêng
drunk9966: đau khổ, hạnh phúc
drunk9966: nhưng đó là cuộc sống của mình
drunk9966: nếu mình không yêu cuộc sống của mình
drunk9966: chết quách đi
drunk9966: sống chật đất
drunk9966: tôi cô đơn
drunk9966: nhưng tôi vẫn yêu cuộc sống của tôi
drunk9966: nếu mình không yêu con người của mình
drunk9966: thì chết đi
drunk9966: cho dù bị người khác xa lánh
drunk9966: nhưng một khi mình không tôn trọng mình
drunk9966: sẽ chẳng ai tôn trọng mình cả
drunk9966: mỗi một ngày tôi uống rượu
drunk9966: là tôi cành lạnh lùng hơn
drunk9966: nhưng không có nghĩa là
drunk9966: tôi chán đời
drunk9966: cô bé ngốc
Bim ky: cũng mạng mẽ lắm
drunk9966: nghe nè
drunk9966: có biết điếu thuốc không
drunk9966: khi người ta hút xong
drunk9966: thì người ta sẽ làm gì ?
drunk9966: chà đạp nó
drunk9966: cho dù nó mang lại giây phút thỏai mái cho ngừơi hút
drunk9966: nhưng người ta vẫn chà đạp nó
drunk9966: tại sao ?
drunk9966: tại vì nó chóng tàn
Bim ky: tại sao

* bim ky *
06-07-2007, 02:45 AM
Haaaaaaaaaaaa.........Chưa gặp nhưng ko có nghĩa là ko gặp...Bậy giờ thì ông đã gặp rồi đó........

* bim ky *
06-07-2007, 02:57 AM
Ngày........
Thế là lúc trưa mình ko về nhà......Thể nào tối nay cũng bị làm ầm ỉ lên cho mà xem...Kệ , đếch quan tâm........Chán lắm rồi....Thế đấy , hóa ra mình cũng mứt giạy lắm , chẳng hiền lành như mình vẵn nghĩ & mọi ng` vẫn tưởng....:so_funny: ô hô , chẳng sao , kệ mịa đời , muốn thế nào thì muốn.......Haaaaa.......

Mình ghét ~ loại ng` lúc nào cũng cứ lên mặt giạy đời ng` # , ~ loại ng` lúc nào cũng cho mình là nhứt , còn mọi ng` ai cũng sai tất....Gớm , ếch ngồi đáy giếng mà cứ tưởng là đã thấy trọn cả bầu trời rộng thênh thang......~ loại ng` mà tầm mắt ko nhìn quá dãy tre làng , tâm hồn ko tràn đầy nỗi chiếc giếng đầu đình......Loại ng` đó mình chẳng thèm chấp...

Mình ghét cái cách nói " Tôi hiểu ~ gì bạn đang cảm nhận , cố gắng lên "...Hừ , chúng hiểu quái gì chứ...chỉ giỏi nói mồm , cãi lương và sáo rỗng bỏ mẹ....Chúng có đang chịu ~ gì ng` # đang chịu đâu mà hiểu chứ...mk :rang:.........Đời cũng lắm chuyện hay ho & thú vị thật.....Haaaaaaa.......Mình phỉ nhổ vào ~ điều ấy.......

Gớm thật , hôm nay ăn phải bả gì mà fun ra toàn ~ thứ khó ngửi....

* bim ky *
06-07-2007, 03:32 AM
....
Mấy h rồi nhỉ ? Sắp thi rồi mà chưa có chữ nào trong đầu hết , trống rỗng...thật đáng sợ , lúc này bỗng nhiên thấy sự sợ đơn độc , bỗng nhiên thấy sợ , cứ giồng như Chí Phèo khi tỉnh giậy sau cơn say nhờ bát cháo hành của Thị Nở ấy.....Hô hô hô......Uỷ mị phải biết :rang:

* bim ky *
06-07-2007, 04:09 AM
17h....
Rõ ràng quá nhỉ ? Đã bảo là đừng có nói như thế , mình căm ghét cái cách nói chuyện kiẻu cãi lương và sách vở như thế...Vậy mà cứ nói...Chỉ giỏi nói mồm , thế thì làm đc gì ? Mình ko thík về ngôi nhà đó...Thế đó , lại chạy trốn sự thật...Căm ghét tất cả , căm ghét cả ~ dòng chữ này...Ghét tất thảy mọi thứ tồn tại trên đời......Cũng chẳng để làm gì , mọi thứ vẫn tồn tại như 1 sự thật hiển nhiên........Haaaaaaa.........Điên rồi.....Bia ? Có gì ngon mà nốc lắm thế ? Hèn nhát , chỉ là đang cố gắng trốn chạy thôi...........

* bim ky *
06-07-2007, 05:26 PM
Ngày..........
6h20...Đọc ~ gì anh DK viết.....Quả thật mình dã ko nhìn nhầm anh ấy......Đó là ng` sống ko phải theo fong trào , ko bộc lộ cảm xúc theo fong trào & ko an ủi theo kiểu fong trào...Cảm ơn anh DK ạ !

6h30.........Hết việc nên Ol....Mai thi rồi , vẫn Ol như thường........Đi thi bằng niềm tin.........Haaaaaaa..........
Hôm nay ko thèm chưởi đời & chưởi ng` nữa...Chán rồi..Hôm nay nuôi ý chí trả thù........Thù hận làm ng` ta mạnh mẽ & ác độc.......Thù hận giúp ng` ta làm ~ việc àm ng` ta nghĩ mình sẽ ko làm đc........:so_funny:
Hôm qua mình đã nhìn con ng` đó = nữa con mắt..........mk :rang: , nói thối thế mà cũng nói đc......thở ra toàn ~ đống phế thải , ko hơn.

* bim ky *
06-07-2007, 09:50 PM
10h35....
Ol.......Tồn tại hay ko tồn tại ? Hô hô hô........Dĩ nhiên là tồn tại chứ.....Mình nhàu nhĩ nhưng đâu có đĩ điếm....( học rọi bà KIU ) .....
Đi về lặng lẽ như 1 cái bóng , ko thèm nhìn ai , ko thèm chào ai hết , ra đi cũng lặng lẽ , ko thèm xin phép ai , lũ chúng nó đều là súc vật hết , chào hỏi làm cái quoái gì cho tốn nc bọt .....

Nắng , nóng...Mai đi sẽ cắp cặp đi thi mà ko có chữ nào trong đầu , con bạn bảo :" Mày đi thi bằng niềm tin à "...Haaaaaaa.........Tao thậm chí ko có niềm tin mà sữ dụng nữa ấy chứ .....Nhưng cứ đi ........
Sáng đạp xe loăng quoăng , Hậu Đậu 2 đi qua , bảo :" Học hành chăm chỉ đi "...Mình cười , Hậu Đậu 2 tự dưng đẹp trai thế , làm sáng choang cả 1 góc đg Đào Tấn....^^ Hậu Đậu 2 và Hậu Đậu 1 là hai cực trái dấu.......Quá # xa nhau....Hậu Đậu 1 thôi đừng nuôi ước mơ nữa.,...số phận mày nghiệt ngã lắm , bất hạnh lắm , nên đừng tự làm mình đau nữa nghen........Hãy cứ để Hậu Đậu 2 ở vị trị 1 ng` bạn.....Những kỉ niệm đó hãy chôn chặt trong tim đi , số phận của mày ko bao giờ như mày mong ước đâu.....

* bim ky *
06-07-2007, 10:20 PM
11h......
nghĩ lại thấy mình thật là ngu khi nghĩ đến chuyện chết.......chỉ có ~ đứa ngu mới nghĩ đến chuyện sẽ chết & ~ đứa nghĩ đến chuyện sẽ chết là ~ đứa ngu vô phương cứu chữa...Đời muốn mình chết thì mình càng phải sống , fải giương mắt lên mà sống , sống để mà còn trả thù đời , trả thù ng` , sống để còn nhìn lũ chó má đó quoằn quoại trong đâu đớn , nhục nhã , sống để chà đạp lai ~ kẻ giám chà đạp mình , sống để khinh bỉ ~ kẻ cả gan khinh bỉ mình.....Sống để nhận ra đời này bạc lắm & bản thân mình , qua bao t.gian cũng bạc nốt.....

* bim ky *
07-07-2007, 05:15 AM
18h10

Lại Ol , ko coá gì để làm nên Ol thôi , cũng k biết viết gì nữa , cảm xúc cạn kiệt , nỗi đau cũng cạn dần , hận thù chồng chất , nc mắt cũng ngưng rơi , lạnh lùng là lẽ sống......Ta ko là ai & chẳng ai là ta.......Một câu nói vô nghĩa..bế tắc.....Khao khát đc trở về nhà , về QB...nhưng điều ấy có nghĩa là xa Hậu Đậu 2 , xa ~ kỉ niệm , xa điểm bình yên của tâm hồn........Sẽ xa...Lựa chọn 1 lối đi cũng khó khăn quá thể........Lựa chọn thế nào đây

gió_đi_hoang
07-07-2007, 07:54 AM
Đọc những dòng nhật ký này của Bim thật sự Gió ko biết phải nói gì... Gió tôn trọng cảm xúc của Bim... bởi gió cũng từng như thế... nhật ký đầy thù hận , đầy đau thương , đầy uất hờn , đầy nưóc mắt , đầy chua chát và cũng đầy những đáng thương...nhất là những lời khuyên , những suy nghĩ nhạt nhẽo của những ngưòi ko hiểu , ko trải qua , ko biết ...Khi đã bình thản bưóc qua đưọc những điều ấy Gió mới hiểu đưọc một điều rằng " nếu yêu thương có đau buồn thì oán thù có dằn vặt "... càng oán hận bản thân mình càng đau đớn , càng tang thương hơn... Có thể Bim muốn làm cho ngưòi khác cũng phải đau khổ như mình... nhưng khi họ đau khổ Bim có thể cưòi đó... nhưng Bim có thấy trái tim mình bình thản ko?.... Ngưòi ta đau một thì mình đau mưòi... đau đến điên dại... Càng dằn vặt... càng oán hận hơn... Ko thể nguôi ngoai đưọc... Gió từng lạnh như một tảng băng ko biết khóc , ko biết cừơi , ko còn cảm nhận đưọc nỗi của ngưòi khác cũng như nỗi đau của chính mình... nhưng sâu thẳm trong Gió luôn thắt lại... Gió cũng từng chết lặng vì nhục nhã. Càng cố vươn lên càng bị đạp xuống.. mỗi lần sâu hơn... nhơ nhuốc hơn...Sống mà cảm thấy bản thân mình rẻ mạt lắm...Nhưng thật sự thấy khinh mình khi lòng chất đầy hận thù và toan tính... sợ hãi nhất là lúc biết rằng mình đã mất đi tính ngưòi...gió đã thực sự hoảng hốt khi bản thân mình bình thản buông ra những lời nguyền rủa một đứa trẻ vô tội còn nằm trong bụng mẹ...Lúc đó gió ko cảm thấy gì hết... nhưng ko hiểu sao nưóc mắt cứ rơi mãi ko nguôi...và trái tim... đau đến nghẹt thở...Bản chất của mình ko phải như thế... nhưng hận thù đã lấy mất đi những cái nồng nàn nhất một thời ai cũng thương ở mình... trả vào đó sự tàn nhẫn ko trọn vẹn...Giờ đây dù Gió nói về quá khứ một cách bình thản hơn...ko còn quằn quại , sợ hãi như trưóc nữa... nhưng đôi lúc trái tim vẫn nhói đau...nưóc mắt vẫn lặng lẽ rơi...Bốn năm hơn rồi... thời gian đổi màu... lòng ngưòi đổi màu... chính mình cũng đổi màu ... Vì đời bạc... ta bạc theo...nhưng lòng ta thì vẫn nồng... trái tim ta vẫn hồng... hồng cho chính ta mà thôi...

... gió ơi , đừng khóc...

hotaru_216
09-07-2007, 07:48 PM
Bây giờ thì Hotaru mới thấy được cuộc sống của Bimky đau khổ đến thế. Thật tiếc là Hotaru không thể ở bên để cùng ưống với Bimky........^___^
con gái ưống rượu thì có gì sai nào, sống mà bị dồn ép thế thì tất phải tìm cách giải tỏa chứ. những người sống trong hạnh phúc thì làm sao hiểu được hết cảm giác của kẻ khác. Nhìn Bim, Hotaru thấy mình còn may mắn hơn nhiều.
Khi bưồn, Hotaru cũng uống, uống cho say rồi phóng xe bạt mạng, đến nỗi mấy thằng bạn khi ưống chung không còn dám để Hotaru cầm lái nữa.......haha, nhiều lúc nghĩ lại cũng thấy mình điên , nhưng điên mà vẫn tỉnh. Say nhưng không chìm trong những cơn say ấy, say để rồi tỉnh lại Hotaru thấy cần phải sống, cần phải làm cho cái bọn ấy phải sáng mắt ra.
Ta căm thù chúng thì càng phải để chúng nhìn ta dưới con mắt nể sợ, phải vươn lên để giỏi hơn, để chúng phải khuất phục. Ít ra, ta còn cuộc đời của ta. Ta sống cho chính mình chứ chẳng cần sống cho ai khác, ta đúng trên đôi chân của mình chứ chẳng thèm dựa vào bờ vai của người khác. Bim cũng như thế chứ?

* bim ky *
10-07-2007, 04:44 AM
@ Gió : Nỗi đau.......ko dễ dàng định nghĩa , tớ biết , tớ hiểu ~ gì cậu nói.......Tớ hiểu , nhưng........Tớ ko đủ nhân từ để như thế , tớ tàn nhẫn lắm ,ác độc lắm , chính cuộc đời đảo điên này đã biến tớ thành như thế.........1 sáng tỉnh giậy & nhận ra , ta chẳng còn là ta nữa...Ôi chao là xót xa........Nhưng rồi ko đủ nc mắt mà kóc nữa....

@ Xù : Cảm ơn ......Càng uống càng tỉnh , càng tỉnh lại càng phải uống....Đời này nó bạc lắm

gió_đi_hoang
10-07-2007, 06:42 AM
@ Gió : Nỗi đau.......ko dễ dàng định nghĩa , tớ biết , tớ hiểu ~ gì cậu nói.......Tớ hiểu , nhưng........Tớ ko đủ nhân từ để như thế , tớ tàn nhẫn lắm ,ác độc lắm , chính cuộc đời đảo điên này đã biến tớ thành như thế.........1 sáng tỉnh giậy & nhận ra , ta chẳng còn là ta nữa...Ôi chao là xót xa........Nhưng rồi ko đủ nc mắt mà kóc nữa....

Bim là Bim cơ mà... Bim là một con người... loài cỏ bị người ta chà đạp vẫn vươn lên... huống chi Bim là một con người... Cuộc sống là của ta , cha mẹ là người ban cho ta nhưng ta mới là chủ của cuộc đời mình... Đừng để dòng đời xô đẩy... đừng phó mặc mọi thứ cho số phận... Hạnh phúc nằm trong tay mình... Đau đớn nhất và đáng thương nhất là tự bỏ rơi chính mình...Chẳng phải vì Bim ko đủ nhân từ... chỉ là quá đau thương thôi... Con thú bị dồn đến đường cùng sẽ xù lông lên để tự bảo vệ chính mình mà... Đừng để cứ mãi sai lầm , cứ mãi day dứt , cứ mãi chìm trong hận thù và đau thương... Hãy buông tha cho chính mình... Cuộc đời này đâu có mấy niềm vui... Dù Bim đứng giữa niềm vui mà ko cảm nhận được niềm vui , đứng giữa tiếng cười mà ko nghe được tiếng cười cũng hãy đứng đó mà nhìn... đừng chạy trốn... Đau đến tận cùng rồi sẽ ko đau nữa... Tận cùng của nỗi tuyệt vọng là sự thanh thản...

ha thanh lam
10-07-2007, 07:06 AM
Là con trai sao anh không chịu nói lời yêu trước
nhưng không sao
mọi chuyện rồi cũng chỉ như phù du thôi
rồi em sẽ quên

.¥... Tarus ...¥.
10-07-2007, 07:11 AM
Tình cảm của người thật mong manh :rain:

Hum nay iu vội :rain:

Ngày mai lìa xa :rain:

* bim ky *
10-07-2007, 05:31 PM
@ GIÓ :
Đau đến tận cùng rồi sẽ ko đau nữa... Tận cùng của nỗi tuyệt vọng là sự thanh thản...
Ừ , thì cứ cho là thế , mà cũng đúng thế thật , nhưng Gió à ! Có 1 điều cậu ko biết , đó là có 1 số ng` ko đủ mãnh mẽ , ko đủ sức chịu đựng để mà tồn tại đến tận cùng của nỗi đau bởi nỗi đau quá lớn , ng` ta có thể đã gục ngã đâu đó trên chuỗi dài ~ đau khổ đó , or , cũng có thể họ đã gục ngã ở nơi chỉ cách sự thanh thản 1 khoảng cách chỉ = 1 sợi chỉ mong manh mà thôi........Và tớ _ bim _bạn của cậu _ Tớ đã gục ngã đâu đó trên chuỗi dài triền miên of bất hạnh rồi cũng nên.........

Đau đớn nhất và đáng thương nhất là tự bỏ rơi chính mình
Tớ ko bỏ rơi mình , ừm tớ sẽ ko bao giờ bỏ rơi mình , tớ còn fải sống & tồn tại để mà báo thù ~ kẻ đã khiến tớ trở thành như thế này chứ.......:hiepsi:......Ừm. đùa cậu thôi......Tớ ko bao giờ đánh mất bản thân mình đâu.....
:wavey:

* bim ky *
10-07-2007, 06:00 PM
Ngày........
Sắp đc trở về nhà , sắp xa Huế........Chẳng biết nên buồn or nên vui nữa ...Vui vì đc về nhà nhưng sao thấy nc mắt mình cứ rơi thế nhỉ.........Xa Hậu Đậu 2 , lẽ nào lại đau đến thế ?
Mệt mỏi.......ko viết nữa..........Sợ mình sẽ cứ chìm dần trong đó............Trong ~ nỗi đau ko lời , (.) ~ cảm xúc tuyệt vọng & chán chường

* bim ky *
10-07-2007, 06:34 PM
@ Wind : Đó là điều mà tui sợ nhất.......1 ngày nào đó sẽ lãng quên n`g mình đã từng yêu để đi yêu 1 ng` # , hay họ sẽ lãng quên mình để bc cạnh 1 ai đó ...........Giờ đây (.) lòng anh, còn yêu em n` ko , bởi vì bên cạnh anh luôn có ai kia cười đùa ?
Tự dưng khóc.Buồn cười

NHớ Ngày Xưa
10-07-2007, 06:44 PM
Lâu lắm rồi mới lại vô đây đọc những dòng chữ này, hình như cuộc sống đã thay đổi, thay đổi rất nhiều đọc những dòng của bim cũng thay đổi!
Còn mình mình đau, mình mệt và mỏi nhưng mình không tuyệt vọng, mình từng nghĩ đến cái chết, chết để giải thoát nhưng mình không đủ can đảm và nghị lực làm điều đó, lúc ấy mình tự sỉ vả mình sao hèn thế nhưng mình không nghĩ là mình ngu, Ngu là những con người như thế nào mình cũng không bik, ....và con người thông minh thì mình không hiểu khác ngu ở điểm jì ....
Bim ạh ...nhớ vào đây ...vào để nhớ lại những dòng chữ của thủa nào ...nhớ lại những vui buồn màh có khi nào nhớ đọc đc, ...nhớ yêu và đc yêu nhưng cũng đau khổ trong chính cái hạnh phúc ấy, đời màh đâu có jì toàn vẹn và hoàn mĩ đâu, ...Nhớ và anh ấy lại làm hoà, lại bên nhau lại vui, uh lại cười ...nhưng đau đớn thay là không bik lúc nào lại khóc ....
Bây jờ nhớ lại đang ở Hà Nội, nơi màh bây jờ là mùa hay mưa nhất trong năm, Cuộc sống vốn luôn tàn nhẫn và bạc bẽo thế màh, trong cái luẩn quẩn xoay vòng của tạo hoá và tự nhiên ấy ...Nhớ thấy đời khốn nạn thay, mình sống như thế màh bị người ta đối xử như vậy, ...đau lắm chứ, Nhưng bik sao hơn, đúng không? ...người ta có tiền thì người ta có quyền nói, có người đã nói với nhớ thế này " Hãy cứ để người ta cười mình đi, Khinh mình đi và nói mình cho dù là đúng sự thật hay sai, mình hãy sống và làm việc để đến lúc người ta cảm thấy xấu hổ về những ji` người ta nói người ta thể hiện" ...
TRời nắng ...những ánh nắng chói chang ...hết những ánh sáng ấy trời lại chuyển mầu đen ...hình như cuộc sống là vậy hãy tin rằng ...Sau cơn mưa không phải lúc nào trời cũng âm u, hoặc sau cơn mưa trời sẽ nắng ...

gió_đi_hoang
11-07-2007, 02:01 AM
@ GIÓ :
Ừ , thì cứ cho là thế , mà cũng đúng thế thật , nhưng Gió à ! Có 1 điều cậu ko biết , đó là có 1 số ng` ko đủ mãnh mẽ , ko đủ sức chịu đựng để mà tồn tại đến tận cùng của nỗi đau bởi nỗi đau quá lớn , ng` ta có thể đã gục ngã đâu đó trên chuỗi dài ~ đau khổ đó , or , cũng có thể họ đã gục ngã ở nơi chỉ cách sự thanh thản 1 khoảng cách chỉ = 1 sợi chỉ mong manh mà thôi........Và tớ _ bim _bạn của cậu _ Tớ đã gục ngã đâu đó trên chuỗi dài triền miên of bất hạnh rồi cũng nên.........

Tớ ko bỏ rơi mình , ừm tớ sẽ ko bao giờ bỏ rơi mình , tớ còn fải sống & tồn tại để mà báo thù ~ kẻ đã khiến tớ trở thành như thế này chứ.......:hiepsi:......Ừm. đùa cậu thôi......Tớ ko bao giờ đánh mất bản thân mình đâu.....:wavey:

Bim nói Bim ko bao giờ đánh mất chính mình nhưng Bim lại để cuộc đời và kẻ khác lấy đi cái vốn có của bản thân.Vậy câu trả lời Bim giành cho Gió có ý nghĩa và chân thật ko? Bim đâu có gục ngã... Bim còn muốn trả thù là Bim còn bước đi... chỉ khác là Bim ko đi bằng đôi chân của mình... Bim đang lết đi...lết bằng hai đầu gối... sẽ trầy xước hết... mà đi chẳng xa... có chăng chỉ làm tổn thương chính mình....

* bim ky *
11-07-2007, 03:30 AM
@ Nhớ :Tớ cảm thấy đau , ừ , rất đau , đau ở tim , cảm giác cứ rát bỏng khi đọc ~ gì cậu viết cho tớ..Thật sự tớ rất đau Nhớ ạ......Tớ cũng ko biết tại sao tớ lại cảm thấy như thế nữa......Lại kóc rồi ? Tại sao tớ lại như thế ? Tại sao vậy ? Cậu ko nhận ra Bim nữa ư ? Tớ thay đổi nhiều đến thế sao ?....

Tớ vẫn vậy thôi...Tớ vẫn thế...Vẫn đau & vẫn bật kóc mỗi khi đau đớn....Lúc này đây , khi tớ đang type ~ dòng chữ này cho cậu , tớ cũng đang kóc...à ko....chỉ là mưa trong mắt Bim thôi........ừ ! Như ngày xưa ấy...ko...ko còn như ngày xưa nữa rồi...Tớ ko muốn mình như thế...nhưng nếu như cậu đang chịu ~ gì tớ đang chịu , đang cảm nhận ~ gì tớ đang cảm nhận........ừ...nếu như là thế...cậu sẽ ko giận tớ vì sự thay đổi ấy đâu .........sẽ ko giận.........Chao ôi ! Tớ đáng thương đến thế này sao ? Tớ sợ mình yếu đuối Nhớ à ! Tớ sợ lắm.........đành bảo vệ mình bằng 1 sự dối trá , giả tạo vậy....
HN mùa này hay mưa...& rồi cậu sẽ lang thang trong ~ cơn mưa bất tận , đôi lúc dai giẳng , đôi lúc chóng vánh ấy , mưa...ừ...như ngày xưa...rồi mưa..mưa sẽ xóa nhòa ~ giọt nc mắt rơi trên khuôn mặt cậu , lấn át đi ~ nỗi đau ko thể thốt nên lời..........Còn miền Trung...còn Huế..Còn Quảng Bình...lúc này nắng lắm....ko có mưa...tớ lấy gì để che dấu ~ giọt nc mắt of mình ? Lấy gì để che dấu , xoa dịu ~ cái vết thương cứ ngày đếm rỉ máu ...?

@ Gió :Cậu # tớ Gió ạ.....cậu sinh ra , trưởng thành & tồn tại trong 1 thế giới # thế giới của tớ....(tớ biết ~ điều ấy qua NK of cậu )..thế cho nên cậu quá thành thiện , quá hiền lành , quá mỏng manh.........Còn tớ...tớ yếu đuối nhưng tớ buộc mình fải gai góc , fải tàn nhẫn , fải lạnh lùng.........

Em bé nhỏ , mỏng manh , dịu dàng & yếu đuối , Tôi lạnh lùng tàn nhẫn đến xót xa..Tôi & Em , 2 tính cách trong 1 tâm hồn....Giá như cô chủ chỉ có mình tôi , có lẽ cô đã ko đau khổ đến thế này
Cậu vẫn ko hiểu tớ Gió ạ........Ừ! ko thể hiểu đc tớ đâu.....Nỗic đau thể xác có ngày sẽ lành lăn còn nỗi đau tâm hồn..........biết đến bao giờ mới lành nguyên trở lại ?
Tớ fải làm gì đây ?

* bim ky *
11-07-2007, 03:49 AM
Ngày .........
Lại Ol....Mai là về QB rồi .........Về & đối diện với mọi thứ...Đối diện với tất cả.......

Ko 1 suy nghĩ tồn tại (.) đầu...ko tất cả...trống rỗng...đáng sợ nhất đó chính là cảm giác trống rỗng này.....
Sáng....đạp xe qua nhà Hậu Đậu 2 , nhưng ko gặp........Vừa đi về thì gặp P. , 2 chị em xuống nhà Kẹ.....cũng vui , vui nhưng vẫn ko đủ để lấp đi cái khoảng trống ko tim , ko đủ xóa nhòa đi tất cả mọi nỗi đau.....
Chiều...qau nhà Hậu Đậu 2 , cũng ko gặp......sẽ phải nói lời chia tay...ngày mai về rồi...nếu ko gặp đc..biết khi nào gặp lại......Gặp để nói 1 câu thôi Hậu Đậu 1 mến Hậu Đậu 2 nhiều lắm ....Để rồi sẽ lãng quên...quên quá khứ , quên hiện tại & quên cả tương lai....quên ~ gì đang có...quên để cho 1 nỗi đau hình thành...quên để cho 1 viết thương tồn tại..quên để mà thấy mình càng nhớ nhiều hơn.....Quên.........

Xót xa..ko nên kóc....Sao cứ thấy nc mắt mình rơi...mặn đắng...xót xa......Rồi rơi vào quên lãng

NHớ Ngày Xưa
11-07-2007, 03:58 AM
Ngày nắng ...
Tớ vào đây để đọc để khóc và cười cùng cậu bim ạh ...tớ ko có nỗi buồn bất tận ...tớ chưa có nỗi đau xé lòng, ...bim ơi ...đúng thế cậu đã đổi thay, đổi thay ở lời nói, đổi thay ở suy nghĩ và mình không trách cậu đâu, cuộc sống dậy ta phải sống phải vươn lên màh bim, ...Cậu ơi cậu cứ khóc, khóc cho thoả lòng, cậu cứ cười những lúc vui, tớ bik ở ngoài ấy cậu đang dấu nỗi buồn ở 1 xó xỉnh xa xôi màh chẳng mấy người có thể nhìn đc, hãy cứ làm những jì màh mình thấy đúng bim nhé, Cậu nuôi sự thù hằn nhưng mình bik lòng cậu cũng chẳng thoải mái đâu, Tớ bik cậu muốn yêu họ lắm, muốn tốt với họ lắm chứ nhưng ko đc phải ko bim ...tớ không bik rõ ..ko hiểu rõ ...nhưng tớ mãi bên cậu bim nhé ...hãy tin ...tin rằng có những lúc giấc mơ có thật!
Cuộc đời sẽ có ngả rẽ bình yên ...chắc chắn đúng không bim ...nhưng Bim ơi ....Đừng dấu nỗi buồn nơi sâu quá ...Để cho lòng nức nở thốt thật đau ...Đừng có khóc màh cứ mãi mãi chẳng thành câu ...Cứ ậm ừ ...niềm đau như vực kín ...
Có những lúc ...nhớ khóc với mưa ...có những lúc nhớ khóc chẳng có 1 ai bên cạnh, ...cô đơn và buồn ...nhưng nếu không nói ra nỗi buồn ấy 1 nơi nào đó, không nói ra ko sỉ vả ...ko ...thì không thể chịu đc ..
Bim ơi bim cứ nói ...cứ viết ...cứ độc ác đi ...hãy cứ làm 1 người không có lương tâm ...cũng đc thôi ...chẳng có ji` ...Nhưng Nhớ tin một điều ...bim thay đổi về lời nói, về suy nghĩ ...nhưng niềm tin của tim không thay đổi ...trái tim của bim không thay đổi ...nó mãi mãi vẫn nhớ đến người bạn nơi xa này là đc rồi ...

Viết cho một chút của riêng mình, ...lần này về đây nhiều đen đủi ...nhiều rủi do ...và nhiều tiếng cười ...nhiều nước mắt ...
Khổ thân ...mình đã khổ rồi ...thế màh có người còn khổ hơn ...có 1 số phận còn khổ hơn ...mình giúp nó ...mình nói dối màh mình không thấy xấu hổ, ...mình xui người ta bỏ người yêu màh mình không thấy lương tâm cắn dứt...mình ác độc ...mình dậy người ta cách trả thù màh mình không sợ có sự trả oán về sau ...mình ...không hiểu có là mình nữa không !

* bim ky *
11-07-2007, 04:14 AM
@ Nhớ : Cậu đang xúi tớ độc ác đấy , ngốc à..^^........
Tớ đang cố gắng ,cố gắng để mình ko gục ngã , ko tuyệt vọng.........cậu cứ tin ở tớ....

Lại cứ nghe bài hát ấy Anh nhớ em nhiều , dạo này lên mạng chỉ để type & nghe bài hát kỉ niệm ấy..............Thấy lòng mình lắng xuống...nhẹ nhàng , thanh thản ,kỉ niệm cứ hiện về , lau khô đi ~ giọt nc mắt đang lăn dài trên má.......

Giờ đây trong lòng em, còn yêu anh nhiều không, bời vì bên cạnh em luôn có ai kia cười đùa.
Làm sao không giận đây, làm sao im lặng đây, làm sao không hờn ghen khi đã yêu nhau.
Em ơi anh luôn yêu em luôn chờ mong em bao đêm có những lúc vì trong lòng quá ghen.
Vì thấy em cười vui đùa cùng ai đó.
Em ơi anh luôn đa nghi hay là quên anh luôn đi cho bao nhiêu nổi muộn phiền xoá đi để cả hai không khổ đau em nhé ...
Vậy nghe em, mình sẽ xa nhau 1 thời gian, mình sẽ yêu thêm một người nữa em nhé để chứng minh rằng mình yêu ai ...
Giờ đây trong lòng em, còn yêu anh nhiều không, bời vì bên cạnh em luôn có ai kia cười đùa.
Làm sao không giận đây, làm sao im lặng đây, làm sao không hờn ghen khi đã yêu.

Vì sao ta lại yêu, một khi yêu là ghen, vì sao không thể yêu khi đã thứ tha cho nhau. Rồi khi cơn mộng tan, rồi khi con giận qua, thật lòng anh chỉ muốn nói anh nhớ em nhiều...
Anh nhớ em nhiều bóng dáng thiết tha yêu kiều
Mình say đắm trong tình yêu thật tuyệt diệu
Khi em nhìn anh thật ngọt ngào
Khi em hôn anh vòng tay trao
Khi em bên anh phút giây tình yêu thăng hoa
Hát cho em nghe muôn vàn khúc ca em biết không
Khoảnh khắc đó, kỷ niệm đó khắc sâu trong anh bao tháng ngày hoài mong
Giờ đây trong lòng em còn yêu anh nhiều không
Làm sao cho vơi hết đi hờn ghen trong lòng
Để vơi đi nỗi nhớ em cô đơn căn phòng trống không
Em vui bên ai, đôi chân miệt mài cố gắng tìm kiếm dù vẫn biết chỉ là hoài
Khi một mai thiếu vắng em anh không thể sống sao em không thứ tha
Bao nhiêu hơn ghen bỏ qua, tìm về hạnh phúc đôi ta, tình yêu chắp cánh bay xa.

Viết cho riêng Hậu Đậu 2 :

Tớ nhớ cậu quá ......^^ ..Mai là tớ xa cậu rồi ...Buồn cười khi nghĩ lại chuyện tớ nói
_Tớ mà về cậu đừng buồn hen , đừng khóc hen
..Cậu bật cười
- Lúc đó tớ sẽ bảo mẹ mở tiệc ăn mừng .......
Cậu lúc nào cũng cứ thế , nhưng hễ tớ xị mặt xuống là cậu lại trêu :
-Có thế mà cũng kóc

Tớ nhớ ` lần 2 đứa mình ngồi học ở nhà thờ Phú Cam , nhớ ~ lúc tớ nhác học cậu lại cốc đầu tớ 1 cái đau điếng ...Nhớ lần tớ cụng đầu vào tường , cậu hốt hoảng ôm lấy tớ và xoa đầu : " Có đau ko ? Sao mà Hậu Đậu thế hả ? " , tớ cười khi nhìn thấy vẻ mặt hốt hoảng đó của cậu .........
Kỉ niệm thì nhiều quá ........L.ơi !!!!!

gió_đi_hoang
12-07-2007, 12:20 AM
@ Gió :Cậu # tớ Gió ạ.....cậu sinh ra , trưởng thành & tồn tại trong 1 thế giới # thế giới của tớ....(tớ biết ~ điều ấy qua NK of cậu )..thế cho nên cậu quá thành thiện , quá hiền lành , quá mỏng manh.........Còn tớ...tớ yếu đuối nhưng tớ buộc mình fải gai góc , fải tàn nhẫn , fải lạnh lùng.........

Cậu vẫn ko hiểu tớ Gió ạ........Ừ! ko thể hiểu đc tớ đâu.....Nỗic đau thể xác có ngày sẽ lành lăn còn nỗi đau tâm hồn..........biết đến bao giờ mới lành nguyên trở lại ?
Tớ fải làm gì đây ?

Bim nói Bim biết Gió sinh ra , trưởng thành và tồn tại trongn một thế giới khác Bim qua nk của Gió...và vì thế mà Gió quá thánh thiện , quá hiền lành , quá mong manh.... Nếu như Bim biết Gió của 2 năm trước thôi... có lẽ Bim sẽ nhìn Gió với con mắt khác... Nk chỉ là của thời khắc trong hiện tại của mỗi con người từ khi mà bạn biết họ... còn để đánh giá một cuộc đời của một con người cần thời gian , sự chân thành và chút gì thấu hiểu...Gió sinh ra cũng mang những nỗi đau của một trái tim non nớt quá nhạy cảm với cuộc sống nên biết đau , biết lặng lẽ khóc , biết cười giả tạo ngay khi mới bốn tuổi... Gió chẳng hiền lành khi buông tiếng nguyền rủa một đứa trẻ chưa sinh , kéo ng khác xuống vực sâu nhơ nhớp đau khổ cùng mình...Gió chỉ mong manh... mong manh đến nỗi trở nên vô hình... Gió cũng yếu đuối lắm... ko yếu đuối gió sẽ chẳng bao giờ gào khóc , chẳng bao giờ than vãn , bi thương... cũng như tìm đến tận cùng của nỗi đau để xoa dịu chính mình...Đúng là mỗi người sống một cảnh khác nhau... Gió chẳng dám nghĩ Gió hiểu Bim đâu... chỉ là một giao điểm nhỏ gặp nhau vô tình để mình đồng cảm , để mà khắc khoải thôi...Nếu Bim biết ngày xưa Gió bị người ta nhìn bằng đôi mắt như thế nào và phải nghe những lời tàn nhẫn ra sao có lẽ Bim sẽ ko nói như thế.... Khi bạn tồn tại gia đình là nỗi đau , bạn bè là nỗi khổ , tình yêu là nỗi bi thương , tình người là nỗi cay đắng , tình mình là nỗi xót xa...bạn nghĩ rằng bạn còn thánh thiện được ko , hiền lành được ko?!?.... gió ko dám so sánh nỗi đau của bất cứ ai đối với mình và càng ko muốn nói ra những gì đã qua nhưng chưa bao giờ ngũ quên... Hạnh phúc là hiện tại... Sống là tranh đấu và đi tìm....Nhật ký của Gió giờ đây khiến cho Bim nhìn nhận về Gió như thế có lẽ cũng tốt... Gió giờ ko còn là Gió của ngày xưa... Gió ngày xưa là gió của bão tố... còn gió của ngày nay...đã mệt mỏi rồi...đã quằn quại đủ rồi... bình thản...và đi hoang....

Kỷ niệm hạnh phúc ko còn là hạnh phúc... kỷ niệm đau khổ là đau khổ chưa nguôi...
Những ng` cứ đau mãi ko nguôi là những người mang những vết cắt sâu trong tâm hồn Bim ạ ! Đừng làm vết thương toạc nứt hơn.... hãy để nó lành lại.... sẹo còn chỉ làm mình xót xa chứ ko làm mình đau thêm đc nữa...

NHớ Ngày Xưa
13-07-2007, 09:04 PM
Khóc
Khóc cho vơi sầu
Khóc cho mắt sâu
Cho những jì đau đều tan biến

Uh ta khóc ..khóc đến mai sau
KHóc mãi ngàn câu màh chưa thấy hết
KHóc và cảm thấy đời lê lết
Những buồn thương ...

Khóc cho số phận cam trường
Cho cảnh đời bạc bẽo một mầu đen
Khóc cho kiếp này hết buồn rên
Đến lúc cười là mỉm cười trong hạnh phúc!

Có cảnh đời nào không phải khóc và đau
Lên cứ cố màh cười khi sảng khoái
Hãy khóc to khi đời nhiều ai oán ...
Rồi hết buồn khi khóc khàn hết mi môi!

Có lẽ jờ này bim đã về đến QB ...nơi Bim cảm thấy nhẹ nhõm rồi đúng không, ...hôm wa rảnh dỗi mình ngồi đọc lại hết những dòng nhật ký Đêm Mưa ...hình như bim đã quên mất cái tên màh bim hay gọi "Hà Nội" ...
Hà Nội nắng và nóng wa' bim ạh ...ko mát ...ko mưa ...tối nay HN lại có 1 buổi nhậu tưng bừng với bạn bè, ...cậu có nhớ những dòng tâm sự ấy không?
Mình buồn, ...mình chẳng biết tìm cách nào để giải thoát cho chính mình bây jờ cả cậu ạh ...mình không biết nữa ...
Chỉ chúc cho hạnh phúc ...niềm tin sẽ đến với BẠN Và TÔI

hotaru_216
14-07-2007, 03:19 AM
Khóc đó, nhưng sao không thấy đôi mắt ướt, không thấy vị mặn đắng đầu môi?
Khóc đó nhưng chỉ thấy đôi mắt trống rỗng...........
Nước mắt không chảy ra ngoài mà đã chảy ngược vào tim
Có đau ko? Có xót ko? Sao ta chẳng thấy gì cả, chỉ một thứ lờ mờ phủ lên tất cả.
Trời Sàì gòn mưa mãi, hết cơn này tràn sang cơn khác. Ông trời cũng đang khóc đó sao?
Ta đi và ta về, nơi ta gọi là nhà chỉ để đi rồi về ngủ, chỉ là một chỗ ở trọ không tốn tiền........
Bim àh, Bim có giống Xù hok? Có thấy thể hok?
Ta lạnh lùng, ta thay đổi, ta không còn là ta?
Đâu phải vậy, chỉ là ta đang sống thật với bản chất của mình, sống thật với cái sự đời nghiệt ngã ngoài kia. Sống để mà sống, để thấy ta vẫn đang sống.
Chết là đã bỏ cuộc, chết là đã mất hết, ta không có gì nên ta cũng chẳng mất gì, vậy tội gì không sống đúng không Bim?
Nghĩ mà thấy bưồn cười, không ngờ cũng có ta của ngày hôm nay..............

thientan_777
16-07-2007, 09:08 PM
Lâu hok vào h2t, h vào lại. Thientan mới nhận ra rằng bim lại có nhìu kỉ niệm bùn đến vậy, cuộc sống of bim khổ đến thế. Thientan cứ nghĩ rằng bim đang rất hạnh phúc. Cho thientan sr về đều này nha.
Bim àh. Còn rất nhìu người wan tâm đến bim đó. Bim bít ko bim là người đầu tiên trong h2t đồng ý ngồi nghe những chiện bùn of thientan. Nhưng những gì thientan chịu đựng ko đáng là gì so với nổi đau mà bim fải chịu. cuộc sống con rất nhìu cái cần ta khám fá. Cái gì có thể cho wa đc ta cứ cho wa đi, ta ko nên niu kéo làm gì. Thientan đã từng những đến cái chết, và cũng đã từng tự tử, nhưng đều thất bại, bim bít vì sao ko?Bởi thientan còn những người bạn lun bên cạnh thientan. Chính họ ma thientan đã vui vẻ trở lại mà típ tục sống.
Hãy bỏ rơi tất cả mà nhìn về fía trc.........

* bim ky *
17-07-2007, 08:47 AM
Ngày...........
Về nhà.....Đã về nhà rồi......Về lại đối diện với 1 nỗi đau #....Trốn chạy 1 nỗi đau để rồi hứng chịu 1 nỗi đau cũng chẳng kém là bao nhiêu...Số phận ! Cứ thử thách con ng`...Sao cứ dồn ép ta phải vào tận cùng của nỗi đau ?
Về nhà....ba nằm viện đã nữa tháng rồi....n'c mắt ko còn để mà rơi....Mà nỗi đau thì cứ dai dẳng , kéo dài từ ngày này sang ngày #....~ vết cắt cứ sâu hơn , rộn hơn....

Xa Huế...xa điểm bình yên của tâm hồn....Xa ~ kỉ niệm chẳng thể gọi thành tên........

Hôm nay chỉ viết thế..................

@ HN : Ko...ừm..mình chưa quên điều ấy , bởi thỉnh thoảng , trong ~ lần lang thang trên mạng , cảm nhận rõ lắm sự cô đơn , lại lần tìm về ~ kỉ niệm của NK ĐÊM MƯA...
Ko biết cách giải quyết ,ùm...tớ cũng như cậu HN à..vậy đang thấy mình loay hoay tìm kiếm lối ra...mà thấy xung quay đều mịt mù , đen tối......nhưng ko gục ngã.....

@ KIU : Cảm ơn SS......Đọc NK của SS rất n`...hình như chưa bỏ qua NK nào of SS thì phải ^^...SS mạnh mẽ hơn em....Nhất định sẽ học tập ss...^^

@ XÙ : Khóc mà ko cảm nhận đc vị mặn of nc mắt , ko thấy đôi mắt ướt ? Một phát hiện mới Xù à........Đó thật sự là nõi đau..nỗi đau quá lớn rồi Xù ơi.....

@ GIÓ : Tớ đang suy nghĩ ~ gì cậu viết...Rồi 1 ngày tớ sẽ trả lời cậu..Đợi tớ..Gió nhé..

@ TT : Tớ về QB rồi......Mọi chuyện , có thời gian tớ sẽ tâm sự với cậu sau

tieuphuvodanh
17-07-2007, 11:46 PM
" người đi một nửa hồn tôi mất
một nửa hồn tôi hóa dại khờ."
tôi đã bít iu từ ngày đó , cái ngày mà lần đầu tiên tôi đã gặp em. Em đẹp em xinh và thế là tim tôi bắt đầu loạn nhịp.ac ac.Lần đầu tiên tôi dám nói lời yêu thì cũng chính là lần đầu tiên tôi bị từ chối.em phũ phàng đập tấm thiếp mà tôi làm tặng vào mặt tôi...lần sau viết tiếp.

* bim ky *
18-07-2007, 07:13 PM
veNgày.......
Hậu Đậu 2 ra QB..........Chẳng hiểu tại sao mình lại cảm nhận đc chuyện ấy...Lúc đầu cứ nghĩ chắc tại mình cứ hay nhớ Hậu Đậu 2 nên mới có linh cảm ấy..Đến khi hôm qua nghe Bờm gọi điện báo tin Hậu Đậu 2 ra QB..mình cười...Bờm chẳng hiểu mô tê gì hết.....

Ngày lại ngày cứ thế trôi đi , có ng` nhắc mình.....Bạn đã từng nói : Nếu ko thay đổi đc thế giới thì cũng sẽ ko để thế giới thay đổi mình " ..mình đâu có quên..

http://www.nhacso.net/Images/icon/listen.gif Anh Nhớ Em Nhiều (http://www.nhacso.net//Music/Song/Nhac-Nhe/2007/07/05F63111/Default.asp) (Sáng tác: Ưng Đại Vệ (http://www.nhacso.net//Music/Artist/2007/07/05F630F9/) - Thể hiện: Ưng Đại Vệ (http://www.nhacso.net//Music/Artist/2007/07/05F630F9/))

* bim ky *
20-07-2007, 02:09 AM
Ngày..........
Nắng & nóng............Cảm xúc cứ ứ đọng..dồn nén..n ko vỡ tung ra đc....đặc quánh...ko diễn tả nỗi ~ gì đang tồn tại tr mình..........
Vẫn biết là mong manh..vẫn biết là dễ vỡ...bản thân vẫn biết n ko chấp nhận...ko giám chấp nhận.................
Tan..vỡ tan.......lẽ thường tình.....sao vẫn đau.........Đợi chờ là nghệ thuật........Ai đã nói thế nhỉ ?

* bim ky *
21-07-2007, 07:17 PM
Ngày.........

Bắt đầu thêm 1 ngày nữa....ko biết làm gì lại chui lên mạng.........

Hôm 20/7...Thắng lên chở mình đi chơi...2 đứa chạy ra nhà Nít..Lúc về mới biết hôm đó là SN hắn..hắn nắm tay mình...mình bảo bỏ tay tớ ra đi , tớ ko còn như xưa nữa , tình cảm tớ dành cho cậu cũng # xưa lắm , cậu ko thấy chiếc nhẫn trên ntay tớ sao ? Tớ đeo nhấn của ng` # rồi...Hắn im lặng rồi bỏ tay mình ra..xin lỗi Thắng , nhưng với tớ , Hậu Đậu 2 mới là ng` quan trọng nhất............................

cô_ngang
21-07-2007, 10:42 PM
Cô ngang ngang ngược lắm! Anh k nói hãy vào chụp hình chung với anh chị nhé, cô ngang đã nhất định không vào, để giờ đây ngồi ôm nỗi buồn vô cớ,,, những giọt nước mắt rơi!:sosad:
Đó cũng là lần cuối cùng cô ngang có dịp để gặp lại anh k, đứng bên cạnh anh như 2 người bạn thân thiết ... vậy mà cô ngang cũng đã bỏ lỡ đi..... một điều .:timvo:

cô_ngang
22-07-2007, 01:12 AM
Gờ này người ta đang vui dze....đắm trìm trong hạnh phúc.... mong mi ... thần tiên .. còn tui.. tui xẻ pơ dzơ đến trọn đời trọn kiếp:sosad:

* bim ky *
26-07-2007, 06:01 PM
Ko thèm liên lạc...ko gọi điện..ko nhắn tin..Mất tích như chưa hề tồn tại :meo:

Ngày.......
Vẫn nắng..vẫn nóng..vẫn bế tắc.....

Ko biết viết gì ...Ko muốn mãi kêu ca , than vãn..thôi thì đừng type cho mọi ng` đỡ đau đầu , mỏi mắt :so_funny:

Mới bị trộm nó móc mất tiền khi tung tăng đi chợ...& thế là chỉ trong giây fút ta đã trở thành kẻ vô sản.......Tuyệt vọng :dien:

@ WIND : Thank........Khi ng` ko yêu ta _ Buồn đã đành 1 nhẽ _Khi ta ko yêu ng` _ Sao cũng buồn đến thế :timvo:

@Co_ngang :Sẽ hạnh fúc...đừng lo :fi:

* bim ky *
26-07-2007, 06:26 PM
Thằng bạn hỏi :
- Nếu tau và Hậu Đậu 2 fải chết , mày chỉ cứu đc 1 ng` thôi. Mày sẽ cứu ai ?
Hỏi lạ kì , nhưng hắn cứ ép mình trả lời :
-Nếu chỉ đc chọn 1 ng` , tao sẽ cứu mày nhưng..tao sẽ chết cùng Hậu Đậu 2

Im lặng...Hắn bảo mình điên..Cười..Ngô nghê thật..chẳng hiểu tại sao lại nói như thế nữa..

Mình ko như anh Man _ ko đủ si mề , quoài quại trong nhớ thương , đau khổ chỉ vì 1 ng`...
Mình ko như anh DK....Ko đủ sức mang trong tim một tình yêu cao thương như thế...
Mình ko như ss Kiu...mạnh mẽ , ngang tàng....
Mình ko như Hà Nội....yếu đuối , mỏng manh...
Mình ko như Gió...hiền lành , trong trắng..
Mình ko như Xù...hồn nhiên , ngây thơ..
Mình ko như Wind...chịu đựng đến tận cùng of đau khổ vẫn đứng giậy hiên ngang..
Mình cũng ko như Alek...mang trong lòng ~ chất chứa....
Mình là 1 tổng thể ko hoàn hảo of ~ điều trên...cái tổng thể ko hoàn hảo........Chỉ là......

hotaru_216
26-07-2007, 06:50 PM
Uh, hok phải là tổng thể hoàn hảo của những điều trên nhưng mỗi thứ lại có đôi chút, như vậy thì dễ sống hơn nhiều Bim nhỉ? ^__^

* bim ky *
27-07-2007, 07:41 AM
Ngày.......
Lại ol........Như một fần tự nhiên of bản chất...Lại Ol..như đó là việc cần làm mỗi ngày giống như việc ta fải thở mới sống đc ấy....Lại Ol...đợi chờ tin of ai đó...đợi để nhìn thấy khuôn mặt thân quen , thấy ánh nhìn thân quen , thấy và cảm nhận...........

Ko buồn , ko vui , ko hận , ko trách.......đó có hẳn là sự thanh thản hay ko ? Đó có fải là sự bình yên trong tâm hồn mà mọi ng` vẫn thường nói ?

Ko khóc , nc mắt ko rơi ...đó có fải là hạnh fúc........????

Hàng ngàn câu hỏi nối tiếp nhau....nối tiếp nhau...& đáp lại là câm lặng...câm lặng........

thientan_777
29-07-2007, 09:36 PM
Ko khóc , nc mắt ko rơi ...đó có fải là hạnh fúc........????

hanh fúc?? thientan vẩn đi tìm đây.... :thatall:

Hàng ngàn câu hỏi nối tiếp nhau....nối tiếp nhau...& đáp lại là câm lặng...câm lặng........

có hỏi thientan đâu mà thientan trả lời :so_funny:

* bim ky *
03-08-2007, 06:37 PM
Ngày.........
Lâu rồi mới Ol để ghi Nk.....
Ngày vẫn nắng và nóng như vậy........Mọi thứ vẫn vậy.......chợt thấy sợ những thứ thân quen như thế............

* bim ky *
13-08-2007, 08:07 AM
Ngày...........
Chấm dứt ~ mệt mỏi...Đến 1 ngày nào đó rồi em cũng ko còn đủ nc mắt để mà kóc..đến 1 ngày em cung sẽ chai lì với nỗi đau và bất hạnh..Đến 1 lúc nào đó nc mắt chẳng thể lau khô và xoa dịu đi nưng nhưc nhối đang quằn quoại trong trái tim em....Hạnh phúc là một liều thuốc đọc ru ngủ những uất hận trong em...Đấng tối cáo đã sai lầm ?........

Nếu 1 ngày phải kết thúc...Sự thật trần trụi như ~ gì em đang chịu đựng ? Ai hay ?...

Nếu 1 ngawyf em ko thể kóc

@ TT : Tớ sẽ tìm cậu ? Một nagyf ko x a , sẽ hỏi cậu " thật ra anhhj phúc màu gì ? "......Đợi nhé ....

@ Cho 1 người ko quen : Tớ chưa bao giờ quên ~ gì mình đã viết trong blog cũng như trong diễn đàn , nhưng dẫu sao cũng cảm ơn cậu đã nhắc nhở.hi vọng sẽ dc gặp cậu

@ Xù : Bim dạo này ít vào Blog nên nên cũng ko có gì mới

man_loveloster
16-08-2007, 07:43 PM
chúc Bim một ngày hạnh phúc !!!!....dẫu biết rằng trái tim Bim...còn chưa hết quặn đau...
dù sao cũng mong Bim hãy mỉm cười :wavey: khi đọc được dòng này !:slider:

* bim ky *
17-08-2007, 07:38 PM
Ngày........
Dạo này ít Ol thật........ko hiểu sao chẳng thất hứng thú với bất cứ việc gì nữa....

Chẳng biết viết cái gì nữa , thì lên mạng là lại ol , lại vô diễn đàn như một thói quen thôi , chẳng vì 1 mục đích nào hết......

Mấy ngày hôm nay QB mưa nhiều quá..lâu lắm mới lại có dịp ngắm mưa rơi trên đất Quảng ...ko hẳn là thanh thản...những cũng đở buồn hơn....Có những nỗi buồn ko thể nói thành lời và cũng ko nên nói thành lời...........chỉ biết đè nén trong tim rồi hi vọng thời gian sẽ bào mòn nó

Vậy là Thu đến rồi....Thu bắt đầu bằng ~ con mưa...Thu bắt đầu bằng những nỗi buồn vô cớ ...Vậy là sang Thu.........

Minh bảo : " Sao mày ko đấu tranh ? "...nhưng mà đấu tranh để làm gì chứ ? Trong chuyện ấy đâu fải cứ muốn là đc ...Có ~ chuyện mình ko có quyền quyết định :thatall:

Chiến đã sang Thái , rứa là năm đứa mỗi đứa mỗi fương trời....Hôm chia tay hắn...buồn quá đi...Chẳng biết nói gì........

* bim ky *
20-08-2007, 08:29 PM
Ngày..........
Hôm qua đã kóc rất nhiều...Nhớ mãi cái cảm giác trái tim mình nhói đau khi nhìn thấy nick của HĐ2 bật sáng.........Mình chưa bao giờ nghĩ trái tim lại có thể đau đến thế.......Có thể là tại bản thân mình mà thôi
Thời gian rồi sẽ xóa nhòa tất cả hay là lại in sâu thêm mà thôi..........

Có lẽ đó là nỗi đau lớn nhất........Cái giá phải trả là quá lớn đúng ko ?
Cuộc sống là một màn trao đổi..........Nhưng đó là cái giá quá lớn.......có những nỗi đau ko thể thốt thành lời mà ko nên thôt thành lời.......
Ai có thể hiểu cái cảm giác khi mình ko thể níu kéo những cái vốn dĩ lâu nay đã thuộc về bản thân mình ? Đau...Đó là cái cảm giác đầu tiên và duy nhất........Ko thể ko kóc.......nước mắt lại vẫn cứ rơi ....Cho một nỗi đau rất lớn

* bim ky *
23-08-2007, 02:36 AM
Dạo này hay ghi NK oline thật....Ghi để trải rộng lòng mình với ~ nỗi buồn , ghi để cảm nhận vị đắng nơi đầu môi , ghi để nhớ....hay đơn giản ghi vì đó là thói quen.........
Đôi lúc mình lại cảm thấy mình muốn giữ lấy nỗi buồn này , mình sợ mình sẽ quên....mình ko muốn quên bất kì một điều gì liên quan đến Hậu Đậu 2 ,cho dù đó là ~ nỗi buồn.......mình muốn lưu giữ nó trong trái tim mình....
Ngày trước mình cứ nghĩ rằng chỉ cần cố gắng thôi thì mình sẽ làm đc mọi thứ nhưng bây giờ thì mình đã hiểu có ~ thứ có cố gắng mấy cũng ko làm đc , có ~ thứ đành fải để cho số fận quyết định vậy....giống như là chuyện giữa mình và Hậu Đậu 2 ấy....:timvo:

Thức giấc thấy nắng đã trải rộng mênh mông , thấy mưa rơi trong đôi mắt...có lẽ mưa đã rơi từ đêm hôm qua , khi mà bản thân đang chênh vênh giữa hư & thực ,khi giấc ngủ chập chờn giữa mộng & đời , khi mọi nỗi buồn bị dồn nén ban ngày đã kịp bung ra ko sao kìm nén nỗi , ko sóa kiểm soát nỗi......Thế là mưa rơi....

Dạo này ko mấy khi ngủ đc....có lẽ đó là 1 giấn mộng mà đã là mộng thì fải đến lúc tỉnh giậy thôi...mình đã tỉnh giấc mộng ấy..buộc fải tỉnh dậy....

Đôi lúc cứ ngẩn người ra , chẳng rõ đang nghĩ gì nữa , rồi tự dưng thấy n'c mắt rơi....ko vì lí do gì hết....Nỗi buồn cố hữu như đó là 1 fần of bản thân.......

Đã nhiều lầ tự nhủ , thôi ko buồn nữa , ko kóc nữa nhưng mà ko làm đc..........chao ôi !

* bim ky *
24-08-2007, 06:05 PM
Ngày.........

Đêm hôm qua mình & Minh đạp xe đi lang thang :bicycle: rồi cuối cùng chạy lên cầu chơi...Tâm sự ~ vụn vặt of đời thường...Tâm sự để khép lại ~ suy tư , muộn fiền , day dứt

Sáng nay lại một lần nữa thức giậy trong mơ...giấc mơ hình thành tr bộn bề lo toan & suy nghĩ...rồi cuối cùng cũng vỡ tan tr toan tính of đời thường & nghiệt ngã of số fận....:mecry:
Mộng & đời ,thực & hư....đời là thực mà mộng là hư....đã đến lúc tỉnh giấc....ngoái lại nhìn...chỉ còn là kỉ niệm...chập chờn như hư ảo mong manh như khói mây ....đẹp quá nên chỉ giám tin đó là mộng...trong trẻo & thánh thiện quá nên chỉ giám nghĩ đó là mơ....Đôi bàn tay nhỏ bé n cứ cố ôm gọn tất cả , trái tim nhỏ bé n cứ gắng cất giữ tất cả...để rồi đau..để rồi buồn...để rồi nhớ..để rồi lại mơ..để rồi lại bàng hoàng thức giấc...rồi ngẩn ngơ tiếc...rồi tham lam muốn ôm gọn tất cả, cất giữ tất cả & cuối cùng lại lặp lại cái vòng tròn định mệnh trên...Kết quả chỉ là nỗi đau nối tiếp nỗi đau, nỗi buồn chắp cánh nỗi buồn k dứt....n biết làm sao khi mà bản thân k muốn quên...biết làm sao khi mà lí trí đã thức giấc chấp nhận b'c chân vào đời thực n trái tim vẫn nhất quyết ngũ chìm vào cõi mơ ?...Thế cho nên khi bản thân còn chênh vênh giữa hư & thực , khi giấc ngủ còn chập chờn giữa mộng & đời thì đêm đêm mưa vẫn rơi tr đôi mắt , bão vẫn nỗi sóng tr tim 1 cách vô thức..bởi thế cho nên vẫn buồn vô tận...

Khi 1 cánh cửa này khép lại thì 1 cánh cửa # sẽ mở ra...n liệu bản thân có đủ can đảm để rời xa cánh cửa đã đóng lại và liệu có đủ dũng cảm để bc vào cánh cửa đang mở ra

bichngoc023
24-08-2007, 08:35 PM
:no: ...o buồn, o vui, o hận, o trách.......= 1 tĩnh lặng => Hãy đón nhận mọi đắng cay lẫn ngọt ngào mà cuộc sống ban tặng với lòng bao dung, ôn hòa.....=> thời gian sẽ dần gạn lọc nỗi đau & khẳng định những giá trị của bản thân!:ty:

* bim ky *
28-08-2007, 03:02 AM
Cảm ơn wind , lâu lắm rồi tớ mới lại thấy cậu x.hiện trong NK of tớ , cứ nghĩ cậu quên tớ rồi chứ ^_^

Trang Sassy
28-08-2007, 03:24 AM
Khi bạn buồn , tôi sẽ khóc cùng bạn

Khi bạn cười , tôi sẽ cười cùng bạn

Và khi buồn đi xa..xa..thật xa

Tôi sẽ mỉm cười hạnh phúc

* bim ky *
03-09-2007, 03:02 AM
Lại OL rồi...Chẳng biết có ai cảm thấy chán nản khi cứ phải liên tục đọc ~ gì mình viết hay ko nhỉ ? Tất cả chỉ là ~ mệt mỏi , chán nản & bế tắc...........

Dạo này đêm nào cũng thấy mình kóc , đêm nào cũng ngủ thiếp đi trong n'c mắt , trong ~ giấc mơ....Chiêm bao..............

Vậy là chia tay , mỗi đứa 1 phương trời.....C đi Thái Lan du học , Ý , Long học ở Huế , Minh rồi sẽ đi Hà Nội , Bờm học Đà Nẵng...Chỉ còn mình với Hương , Nít là bám trụ lại với mảnh đất QB đầy nắng & gió này..Tương lai rồi sẽ ra sao ? Ngày mai rồi sẽ thế nào ?

Với tay....muốn ôm gọn tất cả ~ kỉ niệm về Hậu Đậu 2....nhưng mọi thứ dài rộng quá , ko sao ôm gọn đc tất cả....mất mát n` , vậy mà sao ko thể quen kịp với ~ nỗi đau ? Ko quen đc....yếu đuối quá phải ko Hậu Đậu 2 ?

Lá rời cây vì gió cuốn lá đi hay bởi vì cây ko giữ lá lại ?
Bởi vì sao ? Tại sao nhỉ ? Mình chẳng rõ ? Lúc này Hậu Đậu 2 ra sao rồi nhỉ ? Có hạnh phúc ko ? Vui vẻ ko ? Thời gian trôi đi , sẽ xóa nhòa mọi thứ ...xóa nhòa ~ hình ảnh về Hậu Đậu 2 trong tim minh ? Có đúng thế ko ?

Vậy nghe em , mình sẽ xa nhau 1 thời gian , mình sẽ yêu thêm 1 ng` nữa em nhé , để chúng mình rằng mình yêu ai
Lời bài hát xưa ai ngờ đã thành sự thật....Ngày trước mỗi lần nghe Hậu Đậu 2 nói như vậy mình cứ chun mũi cười bảo " Lỡ mà yêu ng` sau thì làm sao bây giờ ? " , n chưa bao giờ mình nghĩ đến chuyện sẽ xa Hậu Đậu 2..thế mà bây giờ...ko ~ xa nhau 1 t.gian mà có thể là xa nhau mãi mãi cũng nên ấy chứ ..biết đâu đc

[B]@ CỦ LẠC :Thấy cậu quen quen , cậu có biết Alexk ko ?[/ B]

* bim ky *
08-09-2007, 06:47 PM
Ngày...
1 tuần qua bận học tập trung toàn thể khoá K49 nên ko có thời gian để mà quay về với khoảng lặng trong tim mình , ko có t.gian để mà Ol , để mà viết NK , thế cho nên nó mới móc meo như thế này .....
Tuần vừa rồi quả là mệt , đi cả ngày mà mình còn đang bị cảm nữa chứ , tối về ăn cơm xong là đặt mình lên giường ngủ , chẳng có t.gian mà nghĩ ngợi lung tung , mà buồn vớ vẫn......
Nít bảo : " Nếu lúc này đc vô Huế mi sẽ vô chỗ nào đầu tiên ? " ...Mình cười ..Nếu mà đc vô Huế có lẽ mình sẽ đến nhà thờ Phú Cam , nơi đã gắn liền với ~ kỉ niệm giữa mình & Long ...Đến để nhớ lại tất cả , để cười hạnh fúc & đến để xoá tất cả , để ko còn nhớ gì nữa ......
Lúc này HĐ2 chắc cũng đã đi học rồi......Ko biết có khi nào cậu ấy chợt nhớ đến ~ kỉ niệm ngày xưa ko nhỉ ? Ko biết có khi nào chợt nhớ đến mình hay ko ? Lại là ~ câu hỏi ko câu trả lời , lại tự an ủi mình bằng ~ kỉ niệm ngày xưa , lại tự trấn an mình = ~ giấc mơ về 1 tương lai xa xôi vời vợi...Thực tại...ngổn ngang quá...Thôi ko nghĩ n` , ko nhớ n`....ko trăn trở nữa...
........Khép lại ngày tàn....khép lại những nỗi buồn...khép lại ~ day dứt , nhớ thương....khép lại ~ ảo tưởng...khép lại tất cả...khép lại Nhật Kí " viết trong lặng lẽ "...
...Sẽ quay trở lại vào 1 nagỳ ko xa , trong 1 trang Nk mới.....hi vọng đó là ~ trang đầy tiếng cười & hạnh phúc....Cảm ơn tất cả đã quan tâm đến Bim........Cảm ơn Hà Nội....Cảm ơn Xù , Alek , TT , Gió , wind , anh DK , anh Man..Cảm ơn ~ ng` Bim chưa kịp nói chuyện.....Những ng` đã để chút ít t.gian đọc ~ tâm sự vụn vặt của Bim

* Vim_Ky *
09-09-2007, 07:26 AM
tau đây ...khép lại trái tim... khép lại quá khứ.... tương lai đang chờ mi phía trước đó.....quên đi..... không có gì lá mãi mãi.......tình yêu..... đâu phãi là tất cả......tất cả chỉ là kỷ niệm.... khó quên..... chứ không phải là không thể quên.......tau đánh chậm quá.... nói được thế thôi......... chuẩn bị chiến đấu....đạp xe đi học nha...........

* bim ky *
10-09-2007, 06:42 PM
Ừ thì cố lên.Cảm ơn mày nhé , tau mạnh mẽ lắm...heee ..mày cũng vậy nha..Ê lớp mới vui ko ?

chjpxjnh37
26-09-2007, 04:35 AM
c/s của chị chắc cũng nhiều nỗi bùn giống em rùi...... em thấy nể chị vì chỉ có thể viết ra... như em hok thể em chỉ bít giữ trong lòng và đến 1 lúc nào đó hok giữ được nữa thì em lại oà khóc lên thật to..........ss ơi vui lên nhá.........

hotaru_216
18-10-2007, 06:16 AM
Lâu quá không vào để cùng chia sẻ những dòng NK của Bim. Vậy là Bim sẽ bước sang một con đường mới, sẽ là một cô gái luôn vui vẻ và hạnh phúc? Hi vọng sẽ thấy Bim như vậy, trong một ngày hok xa ^____^

* bim ky *
22-11-2007, 05:22 AM
Lâu rồi mới quay lại....ko có một ai hết...đang đánh mất chính bản thân mình vì một ng` con trai...đó có phải là một sai lầm ko nhỉ ? Mình ko còn là chính mình nữa rồi...thất vọng quá