PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thi chưa công bằng

(*_*)linh_meo
02-07-2007, 08:17 AM
Mình là một học sinh năm nay mình thi vào lớp 10 mình rất lo sợ.Mình vừa thi song vừa trải qua một kì thi mà người ta nói là công bằng nhưng thực ra đó ko phải là sự thât.Họ chỉ nói vầy thui chứ thực chât; họ ko làm như vầy vãn có thí sinh gian lận trong phòng thi nhƯng đó chỉ là việc làm tầm thường của môt số người được gọi là con nhà có tiền.Nhưng trắng chơn hơn là giám thị đưa bài giải cho học sinh chép ngay trước mặt bao nhiêu học sinh khác.Thử hỏi xem công bằng ở đâu?Trong khi một số học sinh ko có phao thì phải tự làm bài nhưng nhiều học sinh thì lai sung sướng vì biết chắc là mình đỗ rồi.Thật ko công bằng cho nhiều hoc sinh.Thử hỏi xem vẫn còn hiện tượng như vậy thì công bằng ở đâu trong khi moi ng` nói rất nhiều về hiện tượng này.Thật là bất công wa' " THỬ HỎI XEM ĐẾN BAO GIỜ CÔNG LÝ MỚI ĐẾN VỚI NHỮNG HỌC SINH HỌC THẬT HẢ MỌI NGƯỜI NÓI ĐI HÃY NÓI ĐI XEM NÀO SAO IM MÃI VẬY "

Nhoc_okie_h2t
02-07-2007, 07:24 PM
Bạn viết đề mục sai chính tả kìa. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tớ sửa lại nhé. Nói về tiêu cực thì ở đâu cũng vậy. Việc giám thị đưa bàn cho học sinh chép thì ở đâu cũng có thôi. Nhưng cái này phải là do chính ý thức của các bạn. Chính các bạn đã làm ngơ tạo điều kiện cho họ làm đó chứ. Với tớ mà nói thì tiêu cực đã thành quen. Nhưng mà chỉ chấp nhận cái nào ở mức vừa phải thôi. Còn lại thì hãy lên tiếng khi cần thiết.
Nếu bạn hỏi THỬ HỎI XEM ĐẾN BAO GIỜ CÔNG LÝ MỚI ĐẾN VỚI NHỮNG HỌC SINH HỌC THẬT HẢ MỌI NGƯỜI NÓI ĐI HÃY NÓI ĐI XEM NÀO SAO IM MÃI VẬY "
Hãy nghĩ xem từ trước tới nay những điều này đã xảy ra chưa. Và tại sao tới các bạn chính mình cũng im lặng cho việc đó xảy ra. Vậy thì hãy đừng hỏi và trách cứ khi chính bản thân mình cũng chưa làm gì để thay đổi nó.

ngocdunghihi
07-07-2007, 08:51 AM
này bảo này. bạn đăng kí là thành viên của trang web của bộ giáo dục rồi post bài lên
đảm bảo "sẽ có chuyện xảy ra đấy "

***Loveless***
07-07-2007, 01:13 PM
nhưng mình vẫn thấy tức cái kì thi tốt nghiệp vừa rồi , nói là trung thực nhưng bạn mình đi thi về bảo vẫn quay được. bọn nó có đứa 9 văn 9 sử , theo mình nếu khối A như nó thì cố hợc lắm chỉ được hai môn mỗi môn 7 là cùng , đặc biệt là sử , sao mà cao thế

!!*Sun Bill*!!
10-07-2007, 07:32 AM
tùy thôi ( học hết sức là được)

***Loveless***
10-07-2007, 06:37 PM
tùy thôi ( học hết sức là được)

U ni chắc cao thủ , khối A mà đụng môn sử thì em chịu :so_funny:

!!*Sun Bill*!!
11-07-2007, 03:53 AM
sử là môn tủ của mình đó

Black & White
12-07-2007, 03:25 PM
như dzị thì hoh công = thật :rain:.... TT mùh ỡ vn thấy cãnh đó chắc kũng nãn lém :rain:

!!*Sun Bill*!!
12-07-2007, 07:55 PM
kệ họ thôi ( dù sao thì sau ọ cũng chẳng làm dduwowocj gì đâu

Black & White
12-07-2007, 08:04 PM
nhưng níu có wen bik thì chéc cũng ok đóa :D

ngoc3my3u
13-07-2007, 03:47 AM
may quá
phòng em thi hơi bị nghiêm túc
ko hề cóa tiêu cực
tịa toàn men pro

lekhai
13-07-2007, 11:41 PM
Học hành vất vả kết quả như.....
Từ nay buông suôi đút..... học nữa

mèo bông
14-07-2007, 02:07 AM
ối rời nói thật cả nhà chứ cái đứa mà được đưa bài giải sau nạ sẽ chằng cs thành tích tốt đẹp j` đâu.........

nucola
16-07-2007, 03:15 AM
hy vọng năm sau tui thi hok cóa mấy chuyện khó chịu đó !!!!!!!!! mấy thèng giám thị trời đánh !!!!!!!!!!!!

Chàng Trai Cao Thượng
31-07-2007, 06:43 AM
bạn hãy nên nhớ rằng bất cứ kì thi nào cũng có tiêu cực, quan trọng là nhiều hay ít mà thôi. Ko có cái gì là công bằng tuyệt đối cả. Bạn phải học cách chấp nhận

!!*Sun Bill*!!
05-08-2007, 08:10 AM
mà những đứa đó thì ra trường cũng chẳng được trò chống gì đâu