PDA

Xem đầy đủ chức năng : danh ngôn không chủ đề

hoài^_^thương
22-06-2007, 01:57 AM
Tiếng cười luôn là loại âm nhạc văn minh nhất trên thế giới.
Nụ cười chỉ nở trong giấy lát nhưng đôi khi làm ta nhớ duốt đời.
Hãy mỉm cười với người khác và họ sẽ mỉm cười với bạn
Nếu phụ nữ muốn trở thành hoàng hậu thì hãy giúp chồng mình trở thành ông vua, và ngược lại.
Không phải luôn luôn nói những điều ta nghĩ mà phải luôn luôn nghĩ những điều ta nói.
Với những viên phấn màu, trên tấm bảng đen số phận, tôi vẽ lên khuôn mặt hạnh phúc.
Cắn chặt răng chịu đựng, đứng vững gót để làm người.
Muốn vui trong chốc lát hãy trả thù, muốn yên vui mãi mãi, nên tha thứ.

Tìên bạc có thể cho chúng ta được nhìu ở vỏ bề ngoài chớ không ở nội tâm: nó cho nhiều đồ ăn nhưng chưa chắc là ngon, nhìu thuốc men nhưng không phải sức khỏe, nhìu wen thuộc nhưng ko phải bạn thân, Nhiều người hấu hạ nhưng không phải kẻ trung thành, nhiều cuộc vui nhưng không phải là hạnh phúc...

Tiền có thể mua dc căn nhà nhưng không mua dc tổ ấm, mua dc bảo hiểm nhưng ko mua dc sự an toàn, mua dc đồng hồ nhưng ko thể mua thời gian, mua dc chiêc giường nhưng ko mua dc giấc ngủ, mua dc quyển sách nhưng ko mua dc kiến thức, mua dc ng` bạn iu nhưng ko thể mua dc tình yêu của họ..... Bạn thấy đấy tiền đâu phải là tất cả.

Không phải sức lực hoặc tiền của mà chính lòng kiên nhẫn đã làm nên những điều tuyệt vời nhất

Timmy™
22-06-2007, 03:34 AM
Thanks bạn nhiu` ...............

kem dâu tây
22-06-2007, 05:01 AM
Tiền có thể mua dc căn nhà nhưng không mua dc tổ ấm, mua dc bảo hiểm nhưng ko mua dc sự an toàn, mua dc đồng hồ nhưng ko thể mua thời gian, mua dc chiêc giường nhưng ko mua dc giấc ngủ, mua dc quyển sách nhưng ko mua dc kiến thức, mua dc ng` bạn iu nhưng ko thể mua dc tình yêu của họ..... Bạn thấy đấy tiền đâu phải là tất cả.

Sun[nt]
24-06-2007, 06:09 AM
Không phải luôn luôn nói những điều ta nghĩ mà phải luôn luôn nghĩ những điều ta nói
tớ rất thik câu này
thanks bạn nhiều nhá!

hoài^_^thương
26-06-2007, 09:01 AM
hi` hi` cảm ơn nhìu nha tớ cũng tâm đắc lắm mứi dám đem lên đấy :D cảm ơn mí bạn nhìu nhìu:)

hoasaudongvn
28-06-2007, 12:48 AM
Tiền có thể mua dc căn nhà nhưng không mua dc tổ ấm rất đúng

Xichlo82
18-07-2007, 01:39 AM
:haha: :haha: :haha: Có tiền mua tiên cũng được mờ. hihi

NguyenAnhDuc
20-07-2007, 08:58 PM
nhưng nghèo thì cũng tội lắm chứ ! tui là 1 ví dụ điển hình này! mắt người iu chỉ vì túi tiền ko dầy bằng của người ta...buồn !

blue & green
23-07-2007, 06:47 AM
mình có câu này cũng hay lắm đây:
cuộc sống cao quý nhất khi chúng ta sống có lý tưởng và thực hiện được lý tưởng đó

LIBRA*
28-07-2007, 08:03 PM

.......câu này hay :hihi:.........

NguyenAnhDuc
05-08-2007, 12:37 AM
đồng tiền ko rễ kiếm đúng ko các mem nhưng cũng đừng vì lí do đó mà khinh miệt bạn bè vì thế mới có câu nghìn vàng ko mua được bạn tốt.

likealegend91091
02-09-2007, 12:28 AM
Vì vậy nếu ai có tiền hãy cho tôi một ít:so_funny:

NguyenAnhDuc
07-09-2007, 10:34 PM
$$$$$$$$$$$$ what???????$$$$$$$$$ nản chỉ biết tới thứ đó thì nản thật!

anhtho_gl
20-09-2007, 08:30 AM
tiền cò thể mua tất cả mà.kể cả người yêu bởi vì con người sống với nhau lâu chát chắn sẽ có tình cạm:guoc: chứ k như vậy dâu........