PDA

Xem đầy đủ chức năng : NẾu RỚt ĐẠi HỌc ChuyỆn Ji` SẼ SẢy Ra?????

bili_beli
21-06-2007, 08:27 PM
Năm ni lần đầu tiên mình thi DH mình ko bit' cảm giác đóa như thé nào? mình cảm thấy sơ & như ko đủ tư tin, măc dù mình vẫn cô gắn học thật tốt.Mình thấy lo wa', có đoi lúc mình như bi street zay. Moi người wa' hi vong vào mình nên làm mình thấy càng sợ hơn, mình thật sự ko mún dể mọi người thất vọng về mình. Nhưng moi người ơi đừng bao zo` đẻ cái hi vong dóa trở thành áp lực lớn đối với tôi toi sợ lắm.
Nhưng nếu mih rốt DH thì sao đây? chiện ji` sẽ sảy ra zoi' mình???

inu_yasha_91
22-06-2007, 03:40 AM
em chưa thi đại học nên cũng chả bít cảm giác thi đại học ntn nhưng chắc là căng thẳng lắm nhỉ =.=
nếu rớt đại học có lẽ chị sẽ fải chịu nhiều áp lực từ gia đình và mọi người< nhưng đấy còn tuỳ vào khả năng và sự kì vọng của mọi ng` vào chị>
nếu rớt đại học chị hãy coi đấy là 1 cơ hội mới cho mình, có thời gian để nhìn lại mọi thứ và chuẩn bị tốt hơn cho lần thi lại sau
theo em thì rớt đại học cũng chả có j` cả, nó chẳng nói lên điều j` nếu có sự nỗ lực
cố lên chị nhá, chúc chị thi đậu ĐH, mong là những cái nếu kia ko thành sự thật ^^

bili_beli
22-06-2007, 07:42 PM
uhm cảm ơn bé nhìu nha
có lẽ chỉ vài năm nữa thui bé sẽ bít cảm giác dóa ntn? còn mí ngày nũa thui là chị sẽ đến ngày di thui rùi chi hi vong chi sẼ ko làm moi người thất vong , nhưng vẫn cảm thấy sơ, lém bé ah`.Chi vẫn đang cố gắn hết mình mạ Vinh qan nào ko trãi wa gian khổ ha.

VODKA
22-06-2007, 07:47 PM
cứ nỗ lực hết mình là sẽ thanh thản thui em à, vì công sức mình đã bỏ ra hết mà chưa thành công thì ta làm lại
thất bại là mẹ thành công mà :D
chúc em thi tốt nhé, mà thi trường nào thế em?????

bili_beli
22-06-2007, 08:37 PM
em thi Kinh Tế nhưng lo wa' ko bít sao, cảm ơn mọi người nhìu nha vì đã động viên em

ngocdunghihi
23-06-2007, 06:15 AM
oài ! năm chắc kiến thức thì ông bộ trưởng bộ giáo dục cg~ ko bắt bạn trượt đc !!! bạn ko năm chắc bản chất kiên thức cg~ đáng lo đây !!!
thi kiểu j` thì bạn cg~ thành công nếu bạn học cưg' !! ok

pukeo
24-06-2007, 06:39 AM
Bình tĩnh - tự tin trước khi vào phòng thi........ gạt hết mọi nỗi sợ hãi đi..... năm ngoái Pu. thi cũng thế thôi...... nghỉ ngơi và thi tốt nhé bạn ^^

ngocdunghihi
24-06-2007, 08:23 PM
nói dzậy thui bày cho ông mấy cak nè ,nếu sức học của ông đc nhưng vẫn chưa thấy đủ tự tin để thi , 1 fan là do sức ép từ g đ đúng ko , hãy tự mìn giải tỏa sưc ép cho mình đi
nếu mọi ngừi nói " đậu đ h đc mấy % rồi " hoặ các câu tương tự như dzậy thì bạn cứ nói là năm nay cháu trượt rồi , hoặc " chua thi cg~ bit là trượt rối" , trình đọ của chau chưa đủ để thi ĐH..... nói chung là hãy làm cho họ thất vọng....thiếu j` cak nói
Tuyệt đối ko nên nói là " mọi người hãy tin tưởng ở con ,con sẽ chắc chăn thi đậu "...hoặc la....vâng cháu sẽ cố gắng ko làm mọi ngừi thất vọng "..hoặc các câu tương tự như dzậy vì như vậy vô hình chung chính bạn đã tạo sức f cho mình
Hãy khiêm tốn 1 chút ,tự hạ thấp mình 1 chút . đừgn nên "nổ" sau này thi xong ,nhất là đậu với điêm cao thí tha hồ mà "nổ" bạn
Hãy để mọi ngừi thất vọng rối đc hi vọng còn hơn hi vọng rồi thất vọng !! hi vọng càng > thì thất vọng cg` nhiều........
nhũg ng` đi thi DH bị rất nhìu sức f từ GĐ nhãy cố găg giải tảo sưc f cho mính nhé chúc bạn thi đau !!!!!!

Chàng Trai Cao Thượng
25-06-2007, 02:39 AM
rớt thì năm sau lại tô trắc nghiệm tiếp thôi. kaka

invisible-man
25-06-2007, 05:22 AM
Hihi chưa thi mà bạn đã sợ rớt thì cũng hơi lo đấy nhỉ. Kể ra lúc vào phòng thi cũng có căng thẳng 1 tẹo, nhưng mà nói chung, cũng bình thg`. Đỗ hay ko thì tất cả là do bạn. Hãy luôn nghĩ là mình sẽ cố gắng làm bài thật tốt. Tất cả những suy nghĩ khác thì gạt bỏ hết ra khỏi đầu nhé. Hy vọng giờ này tháng sau sẽ đc nói lời chúc mừng bạn. Good luck !!!

venhvenhcongtu
25-06-2007, 07:07 AM
Trượt thì đi du học..sang Trung Quốc với Venhvenh...
luôn mở vòng tay đón những con người lạc lối......Venhvenh (cháu của Amen)

baby_Iloveyou
25-06-2007, 09:06 AM
ẹc ..........đâu phải ai cũng có nhìu xiền đi du học đâu

TVBfilms_fan
26-06-2007, 10:37 AM
Nếu trượt thì sang năm thi lại, mình cũng từng thi lại một năm nè, chỉ cần bạn ko đặt nặng vấn đề được mất thì bạn sẽ cảm thấy thoải mái. Cố lên nhé, chúc bạn may mắn

m2mnamtuocbongtoi
26-06-2007, 08:29 PM
.............. làm, j` mà căng thẳng thế............. cứ thi thôi mna` hồi đó tui thi trượt cũng chẵng thấy làm sao..................:kaka:.............ôn típ và thi thế là đõ................:kaka:............ nhưng ko sao đâu............. cố lên là được thui mà.................chúc may mắn...............

Nhoc vip
11-07-2007, 07:47 PM
rớt đại học thì ở nhà,.....huhu

Black & White
11-07-2007, 07:49 PM
kũng may hoh ỡ VN :D
thấy mấy bạn thi DH sức ép nặng nề wa' :rain:

kinhtechuyennganh
12-07-2007, 03:06 AM
bạn nào muốn lo vào dại học thì liên hê mail:[email protected]

Yumi_Hảo
12-07-2007, 08:17 PM
thi xong biết rớt rồi.... giờ vớt cái Cđ thôi........

Chàng Trai Cao Thượng
13-07-2007, 04:08 AM
theo mình ôn 1 năm thi lại là tốt nhất, 1 năm so với 1 đời ng` ko là bao đâu ban. Nếu có quyết tâm thì sẽ ôn thật tốt, và thi đậu :D

¯|¯ïN
29-07-2007, 03:30 AM
Rớt ĐH nói thật lúc đầu cũng shock lắm :),nhưng rồi sau đó nghĩ lại thì ngoài ĐH ra vẫn còn nhiều con đường khác để mình lựa chọn cho tương lai...nên ko việc gì phải tuyệt vọng hay chán chường cả :)