PDA

Xem đầy đủ chức năng : Danh ngôn cuộc sống này ...

Timmy™
14-06-2007, 11:39 PM
Danh ngôn cuộc sống này ...

"Chình vì ngược gió chứ không phải theo chiều gió mà cánh diều bay cao lên mãi " Một chân lí thật đơn giản phải không ???

Mỗi người đều có một vị trí quan trọng trong cuộc sống , có người thì ở vị trí nổi bật ...người thì ở vị trí khiêm nhường ...Đôi khi bạn cảm thấy mình không được chú ý đến nhiều như mong muốn . Nhưng nếu bạn bỏ cuộc chẳng những không thay đổi được jì mà còn tự xóa đi vị trí của mình . Chúng ta sống đâu chỉ vì mình !?

"Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi , mà khó vì lòng người ngại núi e sông " Phải không ?

Đứng ở đằng xa thì tình yêu trông giống như hạt sương , nhưng khi đến gần thì nó là một giọt lệ " Các bạn ạ ! Hix hix ...

Nếu Thượng Đế không cho ta một khối vàng mà chỉ cho ta một quả chanh thì tại sao không thay vì ngồi than khóc ta hãy đi pha lấy cho mình một cốc nước chanh ^_^ ???

Quên là nhiều khi nhiều tháng rồi ta không đi qua con đường cũ , là khi bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ dù ...lòng vẫn còn thương ^_^

hoasaudongvn
14-06-2007, 11:55 PM
Quên là nhiều khi nhiều tháng rồi ta không đi qua con đường cũ , là khi bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ dù ...lòng vẫn còn thương
Tự nhiên thấy câu đó hợp tâm trạng mình lúc này

Timmy™
15-06-2007, 12:19 AM
Quên nhưng khi bỗng 1 lần bước lại con đường cũ vẫn thấy nhớ

[L]ight
15-06-2007, 08:27 PM
Nếu Thượng Đế không cho ta một khối vàng mà chỉ cho ta một quả chanh thì tại sao không thay vì ngồi than khóc ta hãy đi pha lấy cho mình một cốc nước chanh ^_^ ???

Ý nghĩa lắm ! Điều đó cũng có nghĩa như nếu bạn không có gì , hãy yêu mến những gì bạn có vậy ! Thanks for sharing !

mưa_buồn
17-06-2007, 08:56 AM
tất cả mọi chuyện đều có lí do
những câu bạn post lên rất hay :D

Timmy™
18-06-2007, 06:36 AM
thanks nhìu , mình sẽ cố gắng tìm thêm