PDA

Xem đầy đủ chức năng : -:- Vẽ bằng yêu thương -:-

[L]ight
14-06-2007, 08:44 PM
Chẳng ai có thể vẽ cho mình 1 bản thân hoàn mĩ bởi nó không tồn tại khi ta cố kiếm tìm và tạo dựng nó

Thức dậy vào buổi sáng ,ta là giọt nước mắt chảy tràn chào cuộc sống

Đó là nỗi buồn hay niềm vui,là giọt nước tràn ra từ ngày hum trước,Hay là giọt nước chảy trôi tới ngày mai ,mông lung,không rõ ràng .Ta cố định hình suy nghĩ ,suy nghĩ khiến ta mệt mỏi .Có lẽ những điều đó bắt đầu từ khi ai đó vô tình reo vào mình cái sự nghĩ

Ta nghĩ đến đây và dùng sáp màu vẽ vào óc ta 1 khối tròn ,rồi cứ thế xoay vòng vòng cây bút màu tạo thành 1 mớ hỗn độn các suy nghĩ đan xen vào nhau

Màu xanh cho những suy nghĩ và hy vọng

Màu đen cho tự vấn

Màu hồng cho những phút bâng quơ quơ iêu iêu

Màu vàng cho những buỏi chiều nắng như rót mật

Ta đang bước qua ngày sinh để chào tuổi mới, để thấy 20 năm thời gian đã chứng kiến ta. Chậm nhưng đôi khi lại nhanh như một cái chớp mắt. Nhưng với ta, bước sang mùa là cả một chiều mưa.

Bước sang phố là cả một thế giới hoàn toàn khác của ồn ào và náo nhiệt.

Bước sang kia đường là cả một rừng người với người.

Bước sang người là cả một câu chuyện.

Bước sang ngày mới là cả một giấc mơ dài.

Ta nghĩ đến đấy, và dùng màu nứơc nhỏ vào hai khoang mắt, mỗi bên một giọt. Thế là ta đã có một đôi mắt. Màu trong veo. Màu của nước mưa còn đọng lá. Màu của nỗi nhớ âm ỉ bỗng trào ra. Màu của cái líếc mắt. Màu của kí ức. Sẽ lưu giữ những gì đẹp nhất. Để khi ta buồn, ta lại chiếu vào ta những nụ cười...

Ta vẽ tên mình bằng màu đen rõ nét, để bất chợt đôi lúc ai đó bỗng gọi tên, để có thể mỉm cười vì vẫn có những người xung quanh mình, những người nhớ đến mình, những người muốn gọi tên mình, để có thể quay lại và mỉm cười "Ừ, mình đây"...

Ta nghĩ đến đấy, và dùng mực đỏ vẽ đôi môi. Để ta còn có thể gọi ai đó. Để đời ta không chỉ có tên ta. Để gọi tình bạn bằng cái ôm và tình yêu bằng cái hôn.

Ta còn muốn vẽ nhiều điều tốt đẹp cho bản thân. Xét cho cùng thì ai mà không muốn mình tốt đẹp?

Ta hăng hái phác họa một đôi tay chắc khỏe, một đôi chân mượt mà, một mái tóc bồng bềnh. Đẹp. ta muốn mình đẹp...

LIBRA*
14-06-2007, 09:17 PM
...........bạn ui hay lắm ^^...

==boy^quay==
14-06-2007, 11:17 PM
Rất hay, rất ý nghĩa đó bạn.s

Timmy™
14-06-2007, 11:25 PM
Bạn ơi có ý nghĩa lắm .Thanks bạn

hoasaudongvn
14-06-2007, 11:59 PM
Rất hay bạn à ........................