PDA

Xem đầy đủ chức năng : LỜi TỎ TÌnh MuỘn MÀng

be map de thương
27-05-2007, 09:17 PM
:fi: chào tất cả các bạn ! mình viết bài này cũng hơi lâu rùi , nhưng minh chưa dám trình , hôm nay mình đánh bạo gởi lên các bạn bài này mong rằng sẽ đem lại giây phút thư giản:

Jonh và May-a lấy nhau đã gần 4 năm rùi, nhưng cái anh chàng Jonh này vẫn chưa dám thổ lộ tình cảm với cô vợ May-a xinh đep, chưa bao giờ anh ta nói với cô vợ là :''anh yêu em'', dù chỉ một lần. Vợ của Jonh là một người vợ thùy mị , hiền lành , biết yêu thương chồng con...........Ngày tháng hạnh phúc của họ cứ thế trôi qua. Cho đến một ngày May-a lâm bệnh phải nằm liệt giường. Jonh phải vừa đi làm vừa trông nom người vợ thương yêu và hai đứa con còn thơ dại, mỗi lần đi làm về anh lai thấy cô vợ đang vật vả với căn bệnh UNG THƯ lòng anh càng thương vợ hơn , nhưng lúc như vậy ,anh thường xốc chị lên xe lái chạy vòng vòng cố tìm lại nhưng nơi đã đi qua để chị khuây khỏa , tuy nhiên , chưa bao giờ tôi thấy Jonh bức tức. Ông trời đã tàn nhẫn với May-a lấy đi cuộc sống của cô và đồng thời cũng lấy mất của Jonh một người vợ tuyệt vời...................Cho đến khi , cô vợ mất Jonh mới hiểu ra một điều về tình yêu.

Sáng hôm sau , Jonh nhờ tôi dọn dẹp nhà cửa giúp anh để xoá đi nỗi buồn và kỉ niệm về người vợ còn vươn vấn trong lòng anh. Ngồi bên giường mà người vợ thân thương của anh đã tưng vật lộn với cơn đau ''UNG THƯ '', anh không nén nỗi nhưng giot nước mắt. Anh mở ngăn tủ nhỏ của vợ ra , rồi đột nhiên tôi thấy anh ngồi im bất đông. Tôi lại gần lấy mẫu giấy trên tay anh và bắt đầu đọc cho anh nghe :
JONH THÂN MẾN CỦA EM !
Em viết lá thư này lâu rồi , nhưng lại không dám đưa cho anh , em biết anh rất yêu em luôn tốt với em. Khi đi'' BỆNH VỊÊN'' khám em biết mình không thể sống lâu với anh. Em chỉ mong anh một ngày nào đó nói với em rằng :''anh yêu em" nhưng có lẽ không kịp nữa rồi phải không anh.
Sau tấm lá thư ấy ,là các tấm hình Jonh và May-a tặng nhau khi còn bé với một dòng chữ nghệch ngoạc của một thời học sinh.
JONH VÀ MAY-A
:huglove: :hearton: :loveface:
Sau một lúc im lặng.Jonh nhìn tôi vừa khóc vừa nói : Katia ,tôi rất hối hận ,tôi rất muốn nói với cô ấy rằng :tôi yêu cô ấy ,anh yêu em , nhưng có lẽ đã quá muộn.Một lời tỏ tình muộn màng.

tigon_2709
28-05-2007, 01:26 AM
Chuyện này buồn..................................wa

xitrum_sanhdieu_t
28-05-2007, 02:10 AM
tiếc quá nhỉ kết thúc truyện ko như mong đợi

be map de thương
28-05-2007, 02:16 AM
Chuyện này buồn..................................wa

cảm ơn bạn ! đã dành thời gian xem truyện của mình.
mình sẽ cố gắng làm bài khác kết thúc có hậu hơn.
bye !

tiếc quá nhỉ kết thúc truyện ko như mong đợi

mình cảm ơn bạn nha ! đã dành chút thời gian xem truyện của mình.
bài khác mình sẽ làm kết thúc có hạu hơn.
bye !

joe_cheng
04-06-2007, 09:33 AM
ừ , bùn kinh thiệt , coi thấy hơi bị bực í !!!^^

firstkiss_32
04-06-2007, 09:38 AM
hic !!! bùn wa là bùn!!!!!!!!!! Một cuộc hôn nhân hạnh phúc nhưng sao mà lại buồn thế!!!!!!!

mưa_buồn
05-06-2007, 09:10 AM
buồn quá
muốn khóc luôn :(

hoasaudongvn
05-06-2007, 07:07 PM
Mình là cô vợ đó sẽ ko ao ước được chồng nói anh yêu em vì những gì anh ấy làm đã đủ để chứng minh tất cả

mylove03c3
06-06-2007, 11:33 PM
sao mà người đàn ông đó ngu ngốc quá vây.

maru_44
09-06-2007, 07:04 PM
Truyện thế là ổn rùi.Đâu có gì là hoàn hảo nào ,tui thấy nhìu truyện kết thúc có hậu rùi mãi thành chán ấy mà.Truyện này khác đi thì mới có sự mới mẻ trong những câu truyện chứ nhỉ
Chúc bạn viết được truyện hay nha

talaga
11-06-2007, 08:29 PM
:hiepsi: :hiepsi: :help1: coi bộ bạn rất rành về tình cảm

be map de thương
11-06-2007, 08:41 PM
:hiepsi: :hiepsi: :help1: coi bộ bạn rất rành về tình cảm

cảm ơn ! tất cả các bạn đã ủng hộ mình !

be map de thương
16-06-2007, 03:21 AM
ôi ! cảm ơn các bạn lắm lắm (hi hi)

Truyện thế là ổn rùi.Đâu có gì là hoàn hảo nào ,tui thấy nhìu truyện kết thúc có hậu rùi mãi thành chán ấy mà.Truyện này khác đi thì mới có sự mới mẻ trong những câu truyện chứ nhỉ
Chúc bạn viết được truyện hay nha

cảm ơn các ban đã xem truyện cuiar mình. Mong các bạn sẽ ủng hộ mình hơn nũa
bye !