PDA

Xem đầy đủ chức năng : *.* KHỐI C! sự lựa chọn sai lầm!?

cogaidolong
19-05-2007, 03:47 AM
Khi tôi quyết định thi khối C hầu hết mọi người đều thốt lên : " trời !thi khối C hả?".tại sao lại như thê? nói như thế có ý là:chê những đúa theo khối C học dốt (tui nghĩ vậy) các môn tự nhiên ==> hoc do~. Nhắc tới khối C thì ai nấy cũng đều la trời (hoc bài wa' nhìu) và sau này sẽ thất nghiệp , đương nhiên rồi ! vì thời buổi Công nghệ thông tin như hiện nay thì có ai rãnh rỗi mà ngồi đọc thơ ,văn ( trừ những người đam mê). Trừ những nghề trong khối C đang dc "ưu chuộng" như : nhà báo, luật sự.... những nghề khác hầu như chẳng có hi vọng tìm dc việc làm. Sự lựa chọn nào là tốt nhất đây?:timvo:

LIBRA*
31-05-2007, 06:14 AM
nếu bạn thik thì cứ nên thi.......học cho mình chứ có học cho ai đâu ^^

trangtronxunui006
04-06-2007, 01:08 AM
tôi củng như ban dấy . chẳng biết rùi sẻ ra làm sao

pukeo
06-06-2007, 08:03 AM
Khối C ư.....chẳng có gì là ko tốt cả...... cũng như mọi ngành nghề trong XH...có người làm giám đốc thì cũng phải có người làm công nhân chứ , có người chức cao thì cũng phải có người chức bé hơn , có người làm giáo viên , bác sĩ thì cũng có người làm nhà văn , nhà báo..etc....XH là thế mà , luôn đa dạng và vô cùng phức tạp......hơn nữa khối C đâu hẳn là khi ra trường sẽ ko có việc làm..... nếu bạn thực sự thik khối C thì ko nên do dự..... ý kiến của mọi người dù là ai đi chăng nữa cũng chỉ để tham khảo thôi.... quan trọng ở sự lựa chọn của bạn...nếu bạn học tốt thì người ta còn đến mời bạn làm cộng tác ấy chứ... khối A , B hay D mà học ko ra gì thì cũng chả ai nhận đâu....chúc bạn đưa ra quyết định sáng suốt và thi tốt ^^

saoxanh89
06-06-2007, 07:46 PM
Tôi thấy khối D mơi tốt vưa có văn lai vừa có toán há chẳng tốt hơn sao?
Bạn không biết đó thôi trước đây tôi cũng họ khối C như bạn (còn được cả giải đó) vậy mà chẳng ăn thua đâu

heo con ũn ĩn
06-06-2007, 10:22 PM
Mình thì nghĩ khác bạn. Những người đậu khối C đều là những người có đam mê từ lâu (chứ ko phải học gạo). vÀ họ đậu 1 cách dễ dàng ^^

ở nước khác thì người ta thích học Lịch Sử , địa và các môn tự nhiên hơn. Vì nó mới thật sự là kiến thức cần thiết trong cuộc sống ^^

Trang Sassy
10-06-2007, 08:22 AM
Học vì bản thân mình..tại sao lại dao động trc lời những người khác nói :) ko sao đâu..

cứ cố gắng lên là được màh

Chúc bạn may mắn và có kết quả trong kì thi năm nay :)

cogaidolong
14-06-2007, 07:49 AM
nghe các bạn nói tui cũng tự tin lên phần nào rùi !
bây giờ chỉ có biết cố gắng thôi ,
mong rằng xã hội sẽ chấp nhận chúng ta:wavey:

tttk_65
14-06-2007, 08:47 AM
bạn ơi ^^ nếu như những ngành nghề trong khối C ko wan trọng thì nước ta cần gì phải có khối C để thi ĐH ^^. Học là học cho mình, đừng dao động chứ ^^, lập trường của bạn đâu rồi ^^.

ps : CỐ lên nhá ^^

Nhoc_okie_h2t
14-06-2007, 08:49 AM
Tại sao lại chỉ là mong rằng mà chắc chắn là xã hội sẽ chấp nhận chứ bạn
Không có gì là không thể mà. Cũng có rất nhiều người lập nghiệp từ khối C
Ít ra tớ cũng từng sống chung với những người như vậy

Ken X
14-06-2007, 09:42 AM
Chẳng có gì là sai lầm ở đây cả. Chẳng qua là ít người theo được khối C thôi :) Mình chẳng hạn :so_funny: Cái gì cũng cần đam mê nữa. Nếu bạn không thích học khối A thì đi theo khối A mới là sai lầm.
P/s : Chú Tuấn có quả chữ kí hoành tráng ghê :D Học tốt nhá ^__^

Timmy™
14-06-2007, 11:44 PM
Hù mình cũng học khối C mà mình cảm thấy ko lo lắng lắm.Tự tin vào chính mình là được mà ^^

hà_linh_4ever
17-06-2007, 10:46 PM
honk sao cả , tui cũng thj khối c ! chẳng phải ai cũng học được khối c đâu bạn ạ , nên đôi khj lựa chọn của mjnh` ko được người khác coii trọng thj` kệ họ , miễn là mjnh` tự tin vào khả năng của mjnh` !

GiRl Sh0cK
18-06-2007, 12:22 AM
mình thi khối C này...thèng anh zai mình cũng thi khối C...ngu nhưng giờ nó lèm "police" đấy nhé...ngon en lém

the_following_day90
23-06-2007, 08:54 AM
làm theo cái mình đam mê đi bạn
họ đổ xô vào công nghệ thông tin
ngành xã hội thiếu người cáng nhìu cơ hội chứ sao

Chàng Trai Cao Thượng
25-06-2007, 02:41 AM
TS dự thi khối C hằng năm đều giảm so với khối A,B
Và theo mình thì thi khối C là khó nhất đấy :D Chúc thi tốt