PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mộc lan

**qiutian**
15-05-2007, 05:10 AM
Hôm qua , 5:38 pm , tớ chính thức bỏ nhà ra đi :l Cũng thương nhà cũ lắm í , dưng mờ nó già òy , mí cả bị mưa xô ngã xô nghiêng , ướt nhem nhem

Chật hẹp , bụi bặm... Bước vài bước là đụng cái buồn , đưa tay ra lại chạm vào kỉ niệm. Chán lắm òy , nên tớ quyết định xây nhà mới ( xin lỗi mưa :om: )
Cái nhà này xây bằng hoa :hihi: Hoa mộc lan hẳn hoi nhé ,nói thế cho oách chút chơi , chứ thật ra tớ không biết có phải mộc lan là phong lan không nữa , hoa này này
Uh, cứ tạm cho là vậy đi... phong lan ( viết tắt ) nó cũng giống tên tớ ( viết tắt ) ==> nhà mới là tên tớ nốt ( liên quan ghê nhờ :hihi:)
Hoa mộc lan cũng là loại hoa tượng trưng cho tớ ( đọc ở đâu mờ quên mất tiu rồi ) , nói gì nhỉ , ờ , hình như là giàu tham vọng ( cái nài hình như đúng )"Trong rất sâu tâm hồn, bạn là người độ lượng, hào phóng, ưa giúp đỡ kẻ khác" ( đây thì tớ không chắc :hihi: ) , còn có duyên ngầm. Ngạc nhiên một phút , từ trước đến khi đọc được cái này tớ nghĩ là tớ chỉ có mỗi cái duyên lộ ra bên ngoài thui , thì ra là còn duyên tiềm ẩn nữa ( xạo đó :hihi: )
Nói túm lại là mộc lan có họ hàng xa với tớ nên muốn treo nó trước cổng thui , chứ chả phải do iu iếc gì đâu (:om: )

Có người bảo nk của tớ có tác dụng chống mất ngủ :meo: (hình như là hơi đúng ) tớ chỉ có mỗi nhiệm vụ là type lại một cách khách quan ( có chút xíu chủ quan ) những gì xảy ra trong một ngày của người có tên là Tớ , dzì dzậy có lấy kính lúp tìm mỏi mắt cũng chả lôi ra được tẻo teo cảm xúc nào đâu. Thì ai bảo vào đọc , chưa bị winh' là may , còn ý kiến ý cò gì nữa :andon:

Có người bảo tớ bất bình thường , phút trước như cái radio mất nút stop , phút sau đơ đơ như máy bị treo. Dzưng mờ tớ cũng chả bận tâm. Mục đích của tớ không phải là gồng mình lên để làm vừa lòng tất cả mọi người mờ là cố gắng để vừa lòng với tất cả những gì xung quanh tớ , dzù là rất khó... Ai iu quý tớ thì tất nhiên sẽ iu luôn những lúc chập cheng của tớ ( ko dưới 3 người : pp ,mm , et &...^^) , ai không iu quý tớ thì mặc người ta ^^

Bây giờ tớ chỉ có một điều ước duy nhất là cuộc sống của tớ không có gì để phải ước nữa (siêu tham ^^ , dzưng mờ đã mất công ước thì ước cho nó hoành tráng luôn nhở , chỉ là ước thôi mà !)

Tớ iu nhất cái hình này này

Đấy , đấy xinh không chịu nối ^^
Tớ cũng thích bài hát này (http://music.manhhai.vn/?sf=4&id=21784) nữa
Tớ còn thích n cái nữa , nhưng mỏi tay rồi ^^
...
Lời cuối cùng , tớ xin hứa với nk là tớ sẽ chăm sóc ấy chu đáo , bận đến mấy mỗi ngày cũng phải thăm ấy một lần ( có n+1 sợi tóc sâu mí cả một nốt muỗi xơi tối qua bên bàn tay phải làm chứng nhé ^^)

5 2 0 1 0 0 0 0 ^^

**qiutian**
15-05-2007, 11:27 PM
Khụt khịt òi , húng hắng ho ,tưng tửng nhức đầu , mí cả hâm hấp nóng :rain: hom hem --> dấu hiệu của tuổi già ^^ , kể lể thêm cái mục nì nữa , onl chút xíu là con mắt nó biểu tình, mắt trái đòi tìm mắt phải , dzưng mờ có ngủ nghê gì được đâu ,chán thế :meo:
Chả sao... chiều nay cũng koh có tiết mờ , cố gắng ngủ một phát xem như khỏi ốm --> cứ như bị mắc bệnh giả vờ í , đỏng đảnh không chịu được :meo:
Tại mí bạn cả đấy , cứ lôi tớ đi đạp vịt cho bằng được ( tên quốc tế là thiên nga ^^ ) trời thì nắng chang chang , tớ chẳng có nổi cái mũ , nắng mí cả nước mà gặp nhau thì robot cũng hắt xì chứ đừng nói một người yếu đuối :hihi: như tớ

Tình hình là tớ chưa biết bơi :meo: , tớ nhớ hồi nhỏ cho chuồn chuồn cắn rốn nhìu lắm mờ , uống nước sông cũng nhìu , suýt chết đuối cũng nhìu nữa...răng chừ tớ vẫn chưa biết bơi :l

Tự nhiên lại thèm kem quá , hôm qua mới măm xong
Tại anh Ọp mí cả 3` Chi cứ nhắc kem hoài.giận. Em mà rủ mấy pac' đi thì chỉ có kem Nguyễn Biểu thui nhá , một cây 1k ngồi mút cho lâu :so_funny:
Em mún off quá mí pac' ơi , mún thấy mẹt Chi , thấy mẹt anh Ọp ( dzù chả thân lắm , chỉ mấy lần 8910 trong hội đồng hương thui , ra yh gặp đúng 1 lần , nói đúng 5 câu ^^ ), muốn gặp anh Fiu ( anh Fiu có vẻ hiền lành nhờ , chỉ đoán thế , chứ cũng chỉ 8 mí câu với cả nhắn tin mí lần thôi ) , mún gặp bác h2t ( hoàn toàn mù thịt thông tin ^^ )
Cơ mà em chỉ được mỗi cái to mồm , bao h hô hào xong em cũng là người trốn trước. Bận việc thật mà ^^ Nem ngoái Huế nhà mình off vào ngày mưa rất chi là Huế , quán cafe TT gì đó cũng đóng cửa ,chỉ mí anh tung tăng với nhau ---> xui toàn tập , hôm đó em ở nhà ngồi... cười ^^

:khocnhe: :khocnhe: :khocnhe: <--- thấy cái icon nì điêu điêu ^^
Ghét ghét ghét ghét ghét ghét.......... Mí nói tốt được vài câu là bọn ấy lại giở trò với tớ à... thu lại hết , quăng xuống dưới sông cho cá nó xơi :gian.Bít hết rồi mà còn làm ra vẻ ngây thơ trong sáng lắm í , sao bọn ấy điêu thế ,biết thế lúc ngồi măm kem tớ chả thèm áy náy đến mất ngon ,lúc H2 bảo với tớ là H1 với cả S. có đến tv tìm thì tớ cũng chả thèm ân hận vì trò đùa của mình đâu nhá
Đến tận hôm qua khoa tớ mới có lịch thi , tình hình là đến cuối tháng 7 mới thấy được hè , nhìn lịch thi mà ngán tận cổ , sắp xếp hay nhở , mí môn khoai ơi là khoai như TN , TH,CSVHVN,DLNN thi một lúc , mí môn chuyên ngành lại được nghỉ những 17 ngày để ôn ( cho mí em thi Đ H í mờ , cố lên kưng , chả khó hơn bài thi TN giữa kì của tớ đâu mà lo ^^) phen này tớ hết tung tăng :khocnhe
Dù sao sáng nay cũng qua môn td , " cũng qua " , nghe đau lòng nhở , con kưng của tớ :l
Cái gì mờ chẳng xem là bạn chứ , cái gì mờ chỉ có tấm lòng chứ... uh đấy , tớ chả xem là bạn đâu... bọn ấy hay lắm , đóng kịch giỏi hơn tớ nhìu , khâm phục bọn ấy lắm lắm. Thấy tớ hiền mờ bắt nạt à , thù này quyết pao'
Ghét ghét ghét ghét.... ghét D. một , ghét H1 mười... dzưng mờ tớ vẫn không ghét được mơi đau chứ ^^

:gian: :gian: :gian: <-- mí cái này cũng nhắng lắm ^^
Tình hình nà đói òi , xuống ÂM PHỦ en cơm ^^

**qiutian**
16-05-2007, 10:18 PM
:khocnhe: Hôm qua lại lỡ làm chuyện dại dột nữa rồi , lúc đó lại còn tưởng là hay cơ đấy ,bi h nghĩ lại mới thấy ngốc ngốc ngốc , đập đầu vô không khí mờ chít cho rồi :khocnhe:Cũng may mờ mí bà 8 ông 9 ko bít , ko thì mặt mũi đâu mà ngậm kẹo mút nữa chứ , còn hên chán ^^
Đầu óc bận lan man với cái vụ đáng xí hổ đó nên mất 10' loay hoay mới nhớ ra xe mình để ở bên tay phải ( trước đó cũng loay hoay 10' tìm bên phía tay trái òy ^^) , mất típ 5' nữa mới lôi được em vé xe ra khỏi cái túi nhỏ như con chuột :ham: , phất phơ ko chịu nổi :l ( quả páo đó ấy à ^^)

H1 ui , tớ hít giận bọn ấy rồi , trước đây cũng chả giận , chỉ bực bực chút , thì cái trò đó cũng do tớ bày ra đầu tiên mờ , tớ mà giận thì đúng là ngang ngược nhất trên đời. Nhờ rứa mà được ăn dưa mí cả ngậm kẹo miễn phí , ngon ngon ngon ^^ , tớ sẽ típ tục phát huy ^^ , giả vờ giận , trò này vui :hihi: , trời nóng quá ấy ạ... nóng lại thích ăn dưa hấu , khổ ấy ghê ^^ ( may mà ấy ko chui vào đây , ờ , ấy chui vào thì dại gì tớ nói ^^ )

Nhớ tóc ngắn, quyết định xong rồi, đóng dấu kí tên , ngày mai xuống tóc. Mùa hè , ngắn cho nó mát , quan trọng hơn là giải thoát cho cái cổ họng hôm nào cũng phải hét lên vì tên hay nghịch tóc tớ... cho nó tức chơi :hihi: Nói ko nghe thì phải dùng hành động... nhưng đó là tóc tớ mà :khocnhe: , khổ sở nuôi cho nó dài rồi cắt phéng , cái nì phải nói là ngu ngu ngốc ngốc chứ ko phải là ngốc nữa.Kệ tớ , mệt quá , ai đụng vào tóc tớ nữa tớ winh' què tay , cảnh cáo lần cuối đó :aba:

T. hum hum nì , tự dzưng rú lên làm giật bắn cả mình " bữa ni mi đen nhem rồi , hồi vô học thấy mi trắng mờ , chừ tao trắng hơn mi "+ nụ cười nham nhở :sr: <-- như thế này này ) , hum hết biết , ngày gặp 2 bận , đến nỗi nhắm mắt tớ cũng đếm được số nốt ruồi trên mặt nó mà làm giống như vừa phát hiện thấy cây cỏ ba lá trên mặt trăng í , đúng là bạn T. của tớ ^x^
Thì ấy cứ thử một ngày 4 lượt lang thang ( nói rứa cho vui , chứ đi học mờ ) trên đường BT , qua LQD , lên ĐC , tới LL mà ko có bất cứ cái gì che chắn tay chân mặt mũi thử đi , xem có khá khẩm hơn tớ koh , mờ tớ nghe đồn dạo này mốt da đen , với tớ đen mới đẹp ( quảng cáo clear ^^)

Tự dzưng hết hứng rồi nk à , chẳng bít vik chi nữa , cơ mờ vẫn còn nhìu nhìu nhìu chuyện lắm í
Ngôn ngữ của tớ có vấn đề thật rồi :" Hồi học pt môn văn của tớ lóp ngóp bò lên được con 7 là cũng nhờ mỗi cái chữ sạch mí cả ít sai lỗi chính tả thui , giờ 2 cái ưu điểm hiếm hoi đó cũng bỏ tớ mà đi rồi :mecry: , tớ chả biết " sum họp " hay " xum họp" mới là đúng nữa , còn nhiều cái tớ lơ mơ lắm , mờ thôi , nói ra lại lòi cái dốt ^^
Có luk tớ viết " bải huải " thay vì vik" bải hoải" , làm tụi nó cười thiếu đường bò lăn ra đất , xì,tụi nó có hơn gì tớ đâu , " hoàng hậu" có tên vít " huàng huọ " cơ đấy :so_funny: ( cười lại cho bõ tức ) TV mí cả TT lộn tùng phèo cả lên :l , chết mất thoi , tiếng mẹ đẻ còn ko vững nữa mà...
TT cũng đau khổ ko kém... nhìn chữ thì bik đọc , bik nghĩa... mờ cho tớ vik lại thì thôi rồi , bộ sĩ --> bộ thổ , bộ tâm lại nhầm thành bộ thủ ,có lúc nhìn phiên âm , bảo : dễ, chữ này viết mòn cả tay , rồi loay hoay 10' mới biết cái dễ là hình dáng thế này đây ^^ , loạn xì ngầu không kém !
TN mới gọi là ác mộng , tình hình là chưa vững cả bảng chữ cái ^^.thuộc hiragana lại quên mất tiu katakana , đâm đầu học katakana thì hiargana lại nhõng nhẽo ko thèm chơi với tớ nữa :khocnhe: Cứ hí hửng tưởng kenji dễ , ai ngờ :l , chữ phồn thể ấy ạ , mí cả quy tắc bút thuận lại # TT , lại thêm một mớ rắc rối nữa , xì , chữ vay mượn của người ta mà còn đỏng đảnh :l
TA thì thôi rồi ^^ , chả còn nói được một câu ra hồn nữa , 7 năm công sức lại về mo rồi... chán chán chán chán chán chán............................................. ...............................
Người tớ chả làm được tích sự gì cả ấy ạ
Chán tớ luôn

Nắng rồi... nắng muốn khùng người
Có người hí hửng lắm đây
Có người lại tí tởn sướng đây
Tớ là tớ ghét nắng lắm lắm lắm :gian:

Có phải mưa bao h cũng lạnh đâu
Có phải mưa bao giờ cũng đồng nghĩa với buồn đâu
Có phải mưa bao giờ cũng là khóc đâu
Nắng còn lạnh lùng hơn cả mưa đấy , một người ạ

**qiutian**
21-05-2007, 11:32 PM
Mí ngày ngoan cực... không ol , không LH , ko 4v , không 2t và cả không nhớ ai đó nữa
Tớ vẫn cứ là sống tốt , chả ảnh hưởng tới ai cả , chỉ là hơi tội nghiệp nk của tớ chút thôi , ổn cả mà. Dạo nì hình như tớ cười nhiều , hát nhiều , bị gõ đầu cũng nhiều hơn trước nữa ( H1 dzã man :gian: ) , chỉ nói ít hơn thôi ( cái cổ họng cọt kẹt ghê quá cơ , gần như tắt tiếng rùi í ) , thấy mình trở lại 04 như trước rồi (cái khoảng phất phơ cũng là một đặc điểm của 04 nhờ :hihi: ) , vui lắm lắm lắm lắm , vui dài hàng ngàn cây số , vui trọn vẹn , chẳng còn chỗ cho mấy thứ buồn bực vớ vẩn nữa... là lá la yêu đời ^^

Sáng thứ 2 , nắng khủng , nắng kiểu " hôm nay trời nắng chang chang / Mèo con đi học chẳng mang thứ gì " í , vậy mà có đứa ghét nắng chết đi được lại bị một nhóc rủ rê đi cổ vũ bóng đá cho nó... cái sân bé tẹo , bụi mù trời , 12 tên con dzai hùng hục chạy trên sân giành nhau một quả bóng ( gặp tớ là tớ sẽ cho hẳn 12 quả nhé , tha hồ , khỏi mất công giành giật :hihi: ) , vô biên con gái đứng hò hét ( nguyên nhân của cấm khẩu đấy ạ ), tinh thần girl pd là no1 nhá ^^. Chẳng biết có phải do xúc động quá không mờ cuối cùng lớp tớ lại thua lớp sp... chả sao nhờ , giao hữu í mờ , thắng thua chẳng nhằm nhò , quan trọng là... ờ , tự hỉu

Chiều lại lon ton đến chỗ D. ,2H đánh cầu lông với mấy đứa trẻ con , 7,8 t gì đó ^^
- Chị đánh dở quá
-Răng nói chị đánh dở
- Chị làm em đánh hụt hoài
^^
:huglove: Yêu quá cơ , ko biết hồi nhỏ mình có đáng iu như vậy ko nhỉ , có khi còn hơn ấy chứ ^^ Làm trẻ con thích thật đấy , hồn nhiên như cô tiên ( đôi lúc tớ cũng hồn nhiên như thế - thật đấy , không giả vờ đâu - lại bị bọn ấy kêu nhí nhảnh như con cá cảnh , mô phật ) , hức , muốn là trẻ con cũng ko được nữa rồi :l
Ngồi nghe kể chuyện , cứ là tít mắt tít mũi , chỉ thấy mỗi răng ^^ , không gặp bọn ấy chắc tớ buồn chết mất. Dzưng mờ ghét cái khoảng gõ đầu mí cả cho tớ ăn quả lừa lắm lắm... làm cho đầu óc của tớ vốn ngốc càng trở nên ngốc không chịu được :l.Chẳng nhớ đã ăn bao nhiêu lần rồi nữa , có đếm được đâu , tình hình là tớ sẽ phải cảnh giác với tất tần tật những gì bọn ấy nói ( đặc biệt là H1 , hội trưởng hội gian xảo ^^) Nghe cái H3 bảo : chúc 2 người hạnh phúc ( ko nhớ rõ đang nói chuyện gì mà lại thôt ra câu đó nữa ) , tớ cười suýt sặc... tớ với H1 mà hoà bình được 5' chắc có lẽ người ta thành Phật hết cả rồi :hihi: Uh , thì H1 với tớ thường hiểu ý nhau ( cùng là thiên tài trong lĩnh vực quậy mà ) , nhưng chỉ khi hai đứa đứng về một phe ( chuyện nì hiếm còn hơn số tóc bạc trên đầu H2 nữa ) , còn lại là cãi nhau , tất nhiên bao giờ tớ cũng thua , ko thèm đấu lại người bướng như nó , trẻ con í mờ , có nói con trâu thành con bò thì tớ cũng cười cho qua :om:
Cái câu của H3 làm tớ nhớ đến đêm giao thừa :rain: " Chúc anh chị hạnh phúc " , lúc đó tớ sặc thật đấy , ko đùa đâu
Xui xẻo thế nào mà lúc đó lại ngồi sau xe của kt , xui xẻo thế nào lại gặp mí pé dễ xương ( nhưng ko đúng người đúng lúc ) , xui xẻo thế nào mà mí pé lại nói câu đó nhỉ :khocnhe: , lúc đó là 0:45 am , mồng một tết
Thảo nào mà năm nay cứ xui xui , mí cả ê sắc nữa chứ ^^
Vì trót ngồi sau xe của kt ngày đầu năm , vì đã lỡ nghe một câu trái khoáy thế đấy , hp với kt ư? ngày mai Huế có tuyết...

Hình như H1 bon chen ở đấy hơi bị nhiều rồi , chừ thì đi chỗ khác chơi nhá cưng :gian:

Sáng chiều rồi , thêm tối nữa cho nó đỡ lạc loài ^^
Gặp anh Roan ( tên dzì mà đọc muốn sái quai hàm , dzưng mờ quên mất tiu cái tên cũng cơm rồi ^^)
- Bé ( :gian: ) đi uống cafe với tụi anh đi
- Em không có 10k
- Anh mời mà nói chuyện tiền nong làm chi
( Hưng & Thắng bụm miệng cười , tớ chả thèm bụm , cười hì luôn )
Thấy mặt ngơ ngác đến tội. Chuyện 10k nì nó li kì & dài lắm , R. mới vào Huế lại mờ , không hiểu hết đâu :om:
- Uh , thì đi
R. rủ cứ rủ , tớ gật cứ gật , còn đi hay không hồi sau sẽ rõ ^^
Cuối cùng chỉ có H , R , D tung tăng với nhau , tớ và T. ở nhà tâm sự ^^. T. đang tuổi học làm người lớn mờ , cứ lúng búng 1 xưng T. , 2 xưng T. , bùn cười chết ( cứ gọi tớ là chị như hồi bé ấy , có sao đâu :hihi: ) , toàn nói vớ vẩn , nhắc đến cái chuyện hồi xửa hồi xưa.uh , mà hồi đó xóm mình vui thật nhỉ , hôm nào cũng có trò chơi , quậy dzã man
T. nói chừ xóm mình ít đi chơi với nhau nhỉ... lớn cả rồi mà , ai cũng bận với chuyện riêng của mình , hàng trăm thứ chuyện có tên lẫn không tên , chả còn quấn quýt như hồi bé nữa
Khi người ta lớn thì sẽ khác đi mà
Nhưng chẳng lẽ cả tình cảm cũng nhạt sao
Tớ không biết , hình như chính mình cũng vậy... vô tâm với tất cả

T. bảo bỏ hết rồi , bia , thuốc... chăm học hơn nữa. T. ngoan lắm ^^ , lúc trước có hư hỏng ( ko đến độ để gọi là vậy , nhỉ ) cũng là do trẻ con học đòi thôi , chừ 17t rồi , cũng gần được đi bầu cử rồi đó , nên chững chạc hơn phải không. Xóm mình toàn là người ngoan cả nhờ , tớ là ngoan nhất ^^

...
Lâu lâu không thấy mưa về , ghét tớ rồi hả :l

**qiutian**
29-05-2007, 06:13 AM
Em ơi cẩn thận nhé , nhầm từ tt qua tc thì khổ

Chị đang lo cho em đấy à :huglove: Đừng nghĩ gì cả nhé... em của chị có thể nhầm lẫn lộn tùng phèo cả lên , riêng chuyện này thì em chắc chắn là không thể lẩn thẩn như vậy. Trước đây , và bây giờ vẫn thế , em chưa hề tin vào chuyện đó chị à... rõ ràng lắm mà... em đang hiểu mình hơn bao giờ hết , em hiểu rõ cg của mình lúc này và em thích nó lắm.Mơ hồ thôi nhưng bình yên lạ. Ai đó đã bảo với em , có thể có tất cả mọi tc , chỉ trừ tcdb ấy thôi. Em cũng nghĩ như thế... cũng có thể sẽ có lúc em đi ngược lại cg của em... nhưng bây h cứ vậy đi nhé... chị... :)

ngocquy : lâu nay ko thấy L. onl , bận hả
ngon ngon : bạn Q. nhớ bạn L. rồi
ngocquy : nhớ cái gì mà nhớ , chỉ được cái nói vớ vẩn
( Quái , ông nì nói giống miềng thía nhở :thatall: )
Không nhớ thì thôi , có cần phải phản ứng mạnh thế không :hihi: Uh, bạn Q. không nhớ bạn L. nhưng bạn L. vẫn cứ nhớ bạn Q. đấy. Bạn Q. ngốc ngốc , bạn Q. hâm hâm , bạn Q. hay tưng tửng
Bạn Q. bảo hè sẽ ra dzưng mờ còn lâu bạn L. mới tin nhá... Bạn Q. chỉ toàn nói ngược sự thật thui mờ , như hồi Tết í , có người cứ khăng khăng không ra được , nói thảm thương đến nỗi làm cho một lũ ngốc tin sái cổ ( bạn L. không nằm trong số đó đâu nhé :meo: ) thế mà có thèng bé nào 27 al lại lò dò về nhà bạn L. í nhỉ , hình như hum đó là valinhtinh :so_funny:. Khiếp thật , ngày người ta thể hiện tình củm mà có 4 tên ngố cô đơn đi quậy tưng bừng :l
Hè bạn Q. phải ở lại trong đó... thi lại rồi :om: ,tết vậy nhá
Tết bạn Q. lại về nhà rủ bạn L. đi MTL nì
Tết bạn Q. lại mời bạn L. về en tất niên nì
Tết bạn Q. lại cùng với bạn L. , bạn kt , bạn H. đi uống Huda với cả cá khô đón giao thừa nì
Tết bạn Q. lại về xông đất cho nhà bạn L. nì
Tết bạn Q. lại hứa với bạn L. là , là... nì ( đầu năm mờ xù làm người ta thất hứa cả năm :gian: )
Tết bạn Q. lại năn nỉ bạn L. đến nhà người trong mơ của bạn Q. nì
Tết bạn Q.............nì ( mệt quá rùi bạn Q. à )
Tớ nhớ bạn Q. đẹp dzai của tớ lắm lắm ^^

Thui , trở lại một ngày của tớ cái nhỉ
Tối hôm qua chả hiểu nghĩ gì mờ uống nguyên một ly nước chè siêu đậm đặc trong lúc cái bụng trống rỗng ( nước chè phải uống = bát mới sành điệu nhở :so_funny: ) , cả đêm cứ chong chong nhìn mí con thằn lằn nó rượt nhau trên tường , lẩm bẩm hát " 2 con thằn lằn con " , rùi qua " con tắc kè đầu xanh đầu đỏ ">>> liên khúc động vật ca :so_funny:
Không chợp mắt được tí nào :ex7:
Chiều thi giữa kì :)
Mờ chẳng học vào chữ chi
Đồ ngốc thà ngồi nhìn mí em thằn lằn chơi trò trốn tìm còn hơn cho chữ nó vào
Nặng đầu
Hay nhở , lười một cách có hệ thống ^^
Thía mờ có một đứa còn ngốc hơn khen đứa ngốc kia chăm ^^
Dở hơi rồi , không bít nói gì với tớ nữa
Uh , thì không nói nữa vậy
Suýt quên khoe với ấy , tớ làm bài rất ổn ^^

**qiutian**
30-05-2007, 06:35 AM
Mưa về lại rầu :) . Ngồi trong tv nên chẳng biết trời trăng gì cả , ra ngoài mới thấy mưa rất chi là to nhé. Thích lắm lắm , tớ cũng sẽ dầm mưa nếu như tớ không lỡ mặc chiếc áo màu trắng :) Cuối cùng đành ngậm ngùi chui vào chiếc áo mưa tiện lợi , ghét cay đắng. Chơi khăm nhau quá rùi đó :gian:
Về đến nhà chưa kịp thở đã nghe cái giọng hơi hơi lè nhè của thèng bé Hưng
- Hẹn ngày ni đi mà chừ mới về , không đi cũng gật
Thì ra là ấm ức cái vụ đó. Dzưng mờ nhớ là hứa với anh chứ có phải với nó đâu nhỉ. Em mí cả út , dzám lên giọng đại ca với tớ :gian:
Nó mờ có vài giọt bia vào thì bùn cười lắm , ngố ngố , nói toàn chuyện không tưởng. Xem nào , nó nói gì nhỉ
- 23 tuổi L. ra trường , khi đó già rồi , ai mờ lấy :so_funny: Để H. mở chùa cho L. vô tu
...
Đang lo chị nó ê sắc đấy mờ , em ngoan lắm :om:. Dzưng mờ lo cho em trước đi , 23t rồi , ít ỏi chi nữa , bao h cho chị một đứa em dâu đã rồi hẵng nghĩ đến việc lo cho chị nhé. Chưa thấy tên nào say say mờ hiền như nó
Nói chuyện cũng dzễ xương
Tính tình phóng khoáng
Cũng lẹp chai ra phết
Chỉ mỗi tội là kén quá ,hình như là có chút mặc cảm rất chi là vớ vẩn nữa , khổ thân thèng bé :om: Tớ là tớ thương nó lắm í , dzưng mờ nó có cho giới thiệu bạn đâu cơ chứ , kiểu này chắc 2 chị em miềng cùng tu thôi H. ơi ^^

Kể cho ấy nghe chuyện lớp học chiều nay
Môn csvhvn bị thầy giáo biến thành 90' dân ca và nhạc cổ truyền. Quái không chịu được
Tài năng âm nhạc của lớp tớ được khai quật ^^ , tớ phát hiện ra nhiều cái siêu hay
P. ca trù và ca Huế rất chi là pro
Cái C. là người đạo nhạc chuyên nghiệp , chả hiểu nghĩ gì mà " nho nhỏ cái đuôi gà quay " làm tụi tớ suýt sặc nước bọt
Thầy chẳng phân biệt được đâu là dân ca , đâu là nhạc hiện đại. G. hát " thương nhau lí tơ hồng " dzới T. hát " chim trắng mồ côi " mà thầy vẫn ngây thơ gật gù khen hay ^^
Điều này là quan trọng nhất : tớ hát siêu í ẹ ^^
Phải gấp rút tập " bèo dạt mây trôi " rồi " hoa thơm bướm lượn " để tuần sau phục thù thôi , lấy điểm thái độ học tập mới vui chứ :so_funny:

Còn cái lũ bạn yêu quái của tớ nữa
Không biết phải kiếp trước mắc ơn mắc nợ gì của tụi nó không mờ kiếp này tớ toe tua với 4 cái miệng cỡ FM của nó. Công = mà nói , tớ làm gì đến nỗi bộ xương khô di động với cả bạch cốt trảo như tụi nó nói , chéc là ghen ăn tức ở í mờ :hihi:
- Mi phơi thêm 1 nắng nữa là có thể ép plastic ( H2)
- Không , cho mi qua đại học y làm người mẫu ( H3)
- Bán qua TQ cho người ta nấu cao (Q.)
Thì ép mẫu nấu này :ex7: , dzã man
Phen này ta sẽ quyết tâm thêm 10 kí cho nhà mi biết tay , dzưng mờ tự thấy như bi h là chuẩn rồi :hihi: , không mắc lừa nữa , bạn mí chả bè thế đấy

--------------

Hơ hơ , hum nay là lễ Phật Đản , tớ đi chơi đây , kể cho ấy sau nhá
:chayle:

**qiutian**
30-05-2007, 11:23 PM
Có một người giận một người
Có một người chẳng hiểu vì sao mình bị một người giận
Nếu lời xin lỗi của một người có thể đổi được nụ cười của một người thì một người cũng không hẹp hòi đến mức phải suy nghĩ
Và một người muốn xin lỗi một người ( dzù một người không biết mình đã cho một người cái lỗi dzì mờ bây h phải xin lại )
Xin lỗi , xin lỗi , xin lỗi.... , một người cứ xem như lời xin lỗi này tự nhân lên n lần nhé
Xin lỗi...

Lâu rùi mới lại đi học buổi sáng , và điều quen thuộc vẫn là luống cuống chạy vội tới trường , với cái bụng meo mốc , tất nhiên ^^
Mới phát hiện ra từ cái cửa số tầng 3 nhìn xuống sân trường rất chi là đẹp , công viên cũng đẹp , và sông Hương cũng đẹp nốt ^^
Học ở đây bao nhiu lâu rồi mà giờ mới bít hả trời :gian:
Dzù không muốn nhưng vẫn phải công nhận trường này lẹp :so_funny: Sân có những ô cỏ xanh xanh mát mát cắt rất nghệ thuật , iu nhất là cái này , chỉ muốn nằm xuống thôi ( dzưng mờ bị cấm mất tiêu :meo: ) , hàng phượng cũng đồng loạt nở hoa cả rồi , cứ đúng ngọ mờ nhìn xuống chắc là nhức mắt lắm đây
Hàng bằng lăng lại nhạt một cách đáng thương , chả bù cho mấy em phượng :om:
Khóm mẫu đơn cũng rực rỡ không kém , đầu năm đã chộp được mấy cái ảnh ở đây rồi , koh đẹp như bây giờ :nhi:
Hàng gì đào đó , hình như là trúc đào thì phải , lại hồng hồng một cách cực điệu >>> tớ là tớ ghét mí em điệu như vậy lắm nhé , winh' luôn :andon:
Chẳng hiểu kiểu gì mờ lại trồng toàn hoa mùa hè vậy nhỉ , quên , có cây bàng là mùa đông nhỉ , chừ nhìn xơ xác cả rồi :rain:
Cây nhãn nữa , xanh tốt là vậy mà chẳng có quả nào cho tớ hái :gian:
Túm lại là sân trường này cũng đẹp
Nhưng không phải trường của tớ mới ức :khocnhe: Cái kiếp ăn nhờ học đậu :rain:.chẳng biết khi nào mới về trường mới đây >>> bức xúc lắm rồi đó :wavey:

Mừ sáng nay mới biết hắn ta học sp ^^
Chẳng phải điều tra gì , tự nhin va cái cộp thui , siêu bờ na nờ. Chéc hắn cũng nghĩ tớ là dân sp , lầm to >>> chỉ là dân ngụ cư :so_funny:
1-1 ^^

**qiutian**
31-05-2007, 10:49 PM
Cuối cùng thì một đứa cũng hiểu được cái dzì gọi là khoảng trời bỏ quên rồi , dzưng mờ hình như chỉ chơi được với mỗi em có tên khoảng trống
, thấy được luôn rồi , không chạm được... khoảng trống mờ lị

Cái tâm trạng này là gì nhỉ , chẳng rõ hình thù , cứ là vỡ te tua. Đôi khi , trong một ngày đen đủi tối trời nào đó , như hôm nay chẳng hạn , nó cứ kè kè bên cạnh , thế đấy. Trốn rùi , rút lui rùi , mờ nó cứ lì lợm bám theo , thế đấy...

Cái hôn hôm trước chẳng đủ lấp đầy cho khoảng trống ngày mai , hình như còn làm cho nó thêm hun hút sâu thì phải... hết chịu nổi. Luck đó một đứa chỉ đang dzả vờ ngủ... nếu nó ngủ thật thì có biết đến cái hôn tưởng chừng như bí mật kia không... nếu nó cứ chong chong thức như hum ngắm thạch sùng đuổi nhau thì có nhận được sự yêu thương bất ngờ kia không... vẫn dzả vờ thế mà
Mm vẫn iu con gái hơn những gì con gái nghĩ . Hơ hơ >>> tưởng bở :so_funny:
Lại là cãi nhau... lại là sổ xanh sổ đỏ... lại là tiền là đất... tg của người nhớn đấy... lạ lẫm với cái thế giới đó lắm , dù 20 thì chẳng ai còn ai gọi trẻ con nữa , bao giờ... bao giờ mới đặt chân vào những toan tính đây... chẳng bao giờ >>> viển vông
Em vẫn mơ mình là trẻ con
Để bao dung mùa thu với cánh diều ngờ nghệch
Chẳng xé nhỏ lòng mình cho những điều mất - được
Giữ vẹn nguyên mắt biếc nắng trong veo

>>> Thỉnh thoảng cứ đơ đơ như đồng hồ quên lên dây cót thế đấy. Không biết phải làm gì với cái đống xô bồ đó nữa... thương chú lắm... thương cũng chỉ để mà thương trẻ con biết chi mà nói trong chuyện này thì nó đúng là ngây ngây thơ thơ thật - chú ý là ngây ngây thơ thơ chứ không phải là ngây thơ nhé , như bác XD viết í
Ghét lắm , ghét cái cg trống trải khi mà căn nhà bé tẹo náo nhiệt thế kia. Lang thang thôi , trời thì vẫn cứ oi ả nắng ...

Lơ ngơ thế nào mà tóc gió thôi bay rồi , cũng may là vẫn chỉ thế , chưa cho nó hoá kiếp màu đen
Từ giã rồi mái tóc rối ngày qua
Sợi chẳng còn mềm , ngơ ngác hương kẹo ngọt
Chỉ một sợi nhớ một sợi thương mà ngàn sợi hoảng hốt
Tóc ngắn rồi... có tìm lại sợi vui
Bỏ lại tóc dài , bước vội qua con dốc ngược xa xôi
Không dám ngoảnh lại , sợ tóc buồn gió mải chơi quên dỗ
"Uh ! thì thôi... cũng cần thay đổi mình chứ cô nhỏ "
Tóc dài nghe thế có buồn không?

Không buồn , chỉ là tiếc tiếc
Thui , không tiếc. Dài để làm gì , ngọt để làm gì , mềm để làm gì khi không buộc nổi yêu thương. Hình như ai đó có chút ngẩn ngơ. Kệ chứ , phớt lờ lắm mà
Thì cứ dzả vờ là thế , vẫn cứ là thích trò nì...

Nhắm mắt cho tôi tìm một thoáng hương xưa
Cho tôi về đường cũ nên thơ
Cho tôi gặp người xưa ước mơ
Hay chỉ là giấc mơ thôi
Nghe tình đang chết trong tôi
Nghe lòng tiếc nuối xót thương suốt đời

Nhắm mắt ôi sao nửa hồn bỗng thương đau
Ôi sao ngàn trùng mãi xa nhau
Hay ta còn hẹn nhau kiếp nào
Em ở đâu? Anh ở đâu?
Có chăng mưa sầu buồn đen mắt sâu

Nhắm mắt chỉ thấy một chân trời tím ngắt
Chỉ thấy lòng nhớ nhung chất ngất
Và tiếng hát và nước mắt

Đôi khi anh muốn tin
Đôi khi anh muốn tin
Ôi những người ,ôi những người
Khóc lẻ loi một mình

>>> tự nhin lại nhớ bài nì mới hay chứ , hết thuốc chữa luôn rồi
Khóc lẻ loi một mình cứ thấy ngốc ngốc quá thể. Việc gì mờ phải khóc , mờ có khóc thì cũng tìm một bờ vai chứ , không ai cho mượn thì cũng phải biết....hơ hơ :chayle: :chayle: :chayle:

Gần như là đã quên bài hát về chiếc lá , thế đấy... hình như lúc đó đã có 4 chiếc rồi nhỉ , chiếc quan trọng nhất lại tung tăng đi chơi òi , nếu đủ 5 chiếc thì có nối được không >>> ngốc đến thế là cùng
Hẳn là quên rồi , nếu không tình cờ gặp người kể chuyện , mờ chẳng phải kể , hát đấy chứ.Không bít chơi trò dzả vờ hả >>> vẫn cứ là ngờ nghệch như thế , có cần phải gọi tên không , cứ thản nhiên bước qua có hay hơn không , người dzì mà...
Xa lạ lắm... thân thiện đến lạnh lùng , cởi mở đến khó hiểu , chỉ nhận ra mỗi giọng nói (hát ?) cứ ấm ngọt như hồi hát chiếc lá với còn ta với nồng nàn thôi , suýt nữa thì không nhận ra luôn đấy , thật là...
Vui nhỉ , cái họng nó được phóng thích rồi , lại ước nó đau trở lại >>> vô tác dụng , chỉ cần nghe và cười thôi , thật là...
Có khi người hát chiếc lá cũng giỏi dzả vờ mà một đứa không biết chứ nhỉ , hồn nhiên thế kia >>> vẫn cứ là chưa quen , không làm được , chậm tiếp thu , thật là...
Thôi , mặc kệ luôn chiếc lá , cho nó mơ màng ngủ luôn , một đứa sẽ đi chơi
Mặc kệ luôn người hát chiếc lá một đứa sẽ đi quên

Tóc có ngọt nữa đâu mà...

.........

Trecon_muadong
01-06-2007, 09:54 AM
Em cũng biết bài "Nửa hồn thương đau" cơ à ?
Nhạc nhẽo gì mờ nghe sốt cả ruột í :thatall:

*pInk horizon*
01-06-2007, 06:15 PM
Lâu lắm rùi ko nói chuyện cùng em , dạo ni mưa nhỏ nhìu tâm trạng ghê á.Hôm qua có người bảo mình chỉ là khoảng trống , sáng ni chạy vô đây cũng thấy em nói về khoảng trống ---> 2 trái tim cùng chung nhịp đập :D:D:D. Còn 2 ngày nữa là ss lên thớt em à , lại cái môn ngữ âm khó như ma lào nữa chứ , học từ lâu rùi , chuẩn bị từ lâu rùi nhưng cứ cái kiểu học trc quên sau -->tức ko chịu đc , chắc em cũng sắp thi rùi phải ko? Ôn tập và thi tốt nha em ,thi xong chị em mình nói chuyện nha :). Hehe , tự dưng sáng nay ss dậy sớm học bài mới chết chứ , nhưng mà hơi khác thói quen nên thấy đơ đơ , có lẽ ss thuộc về đêm mất ùi :D:D

Trecon_muadong
04-06-2007, 09:53 AM
có gì vui em nhỉ :-?

**qiutian**
04-06-2007, 10:50 PM
Có thể lại đến được nơi đó :3nhay:
Người hát chiếc lá bị treo thẻ òi , 3 tháng :rain:. Người yêu thơ, say thơ thường sống trên mây nhiều hơn phải không nhỉ , chẳng thế mà có ngày vấp con kiến cũng ngã được cơ đấy , người í thì bị cái chuông báo động tóm lại :so_funny: ( còn cười được nữa kìa :thatall: ). Đúng là cái tính ngốc ngốc nì chẳng bao giờ thay đổi được , đáng đời :bicycle:. Hình như lúc đó người í định đăng kí thì mình gọi lại ( có biết đâu mờ ) thế là nói xong vài câu rùi... đi thẳng. Thật tình lúc đó mình không biết mà
Ôi... ngây thơ vô số tội:rain:
Có giận thì cũng giận cái tính lơ đễnh của mình trước nhá , tớ là tớ không có lỗi
>>> chẳng bao giờ biết hai từ " nhận lỗi " là gì cả , thật là :andon:

Vẫn ức chế cái chuyện rèn luyện lắm í.Mình có hư đâu chứ , chẳng qua chỉ là không ngoan lắm , mờ bây giờ soi đèn đi tìm cho mỏi mắt cũng không có một người hoàn toàn là ngoan , có mà mấy bé trong nhà trẻ í
Thôi kệ , vo tròn , ném xuống sông cho cá nó gặm... dù sao cũng hơn khối người
Nhưng mà vẫn ức ức :meo:
Đăng kí tn lên A Lưới nhưng có lẽ cũng không đến lượt mình nhỉ , khoa chỉ 4 người chứ mấy. Uh , còn cái chuyện tàu xe nữa mới nản chứ >>> chỉ đi được những xe < 3 bánh , còn lại thì thôi rồi. Suốt đời chắc chỉ quanh quẩn với xứ này quá :l
Đăng kí tiếp sức mùa thi với cả huấn luyện cho cuộc thi Para game nhưng tình hình là vẫn chưa biết cụ thể những việc phải làm >>> nhắm mắt đưa chân bước liều thui
Sẽ có một mùa hè bận rộn :) , cũng tốt , sẽ không có thời gian nhớ cái giọng nửa BG nửa QB ngô ngố của H3 , không nhớ mí cái cấu véo của H1 , không nhớ hàng tá bài Rap động vật của H2 , không nhớ cái lộn tùng phèo " Hà Lội mùa lày không nụt nội " của H4 ( nhờ công của tụi tớ rèn mãi mới nói được như vậy đó chứ , trước đây lúc nào cũng chỉ nói được " n thấp " thui í ) , nhưng cũng phải tạm gác chuyện nộp đơn đi làm lại nhỉ , nghỉ nhiều thế trước sau gì cũng bị say goodbye thôi
Túm lại là đã có một kế hoạch hoàn hảo cho mùa hè , nếu như không bị thi lại :so_funny: , nói thế thôi chứ thi lại thì không còn là mình nữa rồi ( chảnh chút , đọc đừng ngứa mắt nhá )
Tình hình là 15 ngày nữa , nhưng vẫn còn bao nhiêu là bài chưa động vào , có ngày chít vì cái kiểu " đừng đợi nước tới chân rồi nhảy...mà hãy đợi nước qua đầu rùi lặn luôn " mất thôi , thật là
...
Kiều gì mà hôm nay lại trúng bài này chứ cry on my shoulder (http://nhac.vui.vn/Music/?url=Download,2571,RP89-BAED9428ED9D7D13) , chẳng hợp tâm trạng chút nào , thôi kệ

P/S : Hình như đó không phải là câu hỏi >>> không cần trả lời nhỉ
Quên mất cái chuyện thiên đường với âm phủ :hihi:
Người Huế tớ có câu " ăn Âm Phủ , ngủ Thiên Đường " >>> Thiên Đường là khách sạn , mờ cũng chẳng phải tụi nó đứng ngó nhau , chỉ liếc được thui , từ AP bước 2 bước ( qua một bưu điện dzới 1 cửa hàng đt ) sẽ lên TĐ
Cũng hay hay.

*pInk horizon*
05-06-2007, 08:38 AM
Hum nay tự nhiên ss thấy ngột ngạt vô cùng , chắc tại trời nóng quá làm dây thèn kinh cảm xúc của ss bị ảnh hưởng ít nhìu :P:P , chạy vô đây nghe đc nghe bài Cry on my shoulder tự nhiên mún khóc :D:D hờ hờ ss khìn nhỉ , em cho ss một cốc cafe đá ko đường cho tỉnh táo lại nha ,à, cái người đó ko phải là người miền Tây , em nhầm rùi đó :P

**qiutian**
06-06-2007, 08:06 PM
Lại là cafe hả ss :rain:
Thui , uống với ss một ly vậy

http://anhso.net/data/2/wildflower/791113/AMX00C[1]14522.jpg >>> ly này của em

http://anhso.net/data/2/wildflower/791113/AMTB8C[1]97268.jpg >>> ly này cho ss

http://anhso.net/data/2/wildflower/791113/image0043[1]74946.jpg >>> ly này của chùa , ai muốn uống thì xin mời ^^

Cạn ly cái nhể ( úi , cafe chứ có phải... đâu mừ cạn )
Đúng là ss khìn thiệt ó :D

1h sáng có đứa khìn lặng lẽ khóc một mình , lặng lẽ tự lau nước mắt cho mình.
Thế là thế nào ?! Vẫn là chuyện đó phải không ss , dù em không biết rõ lắm có chuyện gì giữa ss và tên í nhưng cũng đủ biết nguyên nhân của giọt nước mắt kia. Cơ bản ss là người íu xờ đuối , lại còn hay nhè nữa >>> em là em thấy chẳng tốt chút nào đâu ss , phải biết đạp lên nước mắt mà sống (ai là tác giả của câu nì thì liên lạc với tớ lấy nhuận bút ^^). Chẳng biết nói gì với ss nữa , nhưng có ai bảo lúc ss cười trông xinh lắm ko !
Cho ss cái này , xem có bình yên (http://www3.nhac.vui.vn/Music/#Play,4740) hơn chút nào ko nhé

Mừng em đã biết xót thương tình yêu giá như ai nói cho em câu í có nghĩa gì nhỉ

Thế là ấy ơi... gió Lào lại về :D. Gió Lào sấy khô , thổi bay luôn cái đống ướt át dở hơi của tớ , ổn mà , ổn mà
Mới 7h30 mà nực khiếp , ra đường cứ gọi là rát mặt. Miền Trung tội nghiệp , người miền Trung càng tội nghiệp hơn , ví như tớ nì , cong lưng chịu cái khắc nghiệt của thời tiết , mờ có phải tội tình gì cho cam. Tình hình như thế này mà tung tăng ngoài đường một cách hiên ngang như trước thì phải nói là đen như màu đen luôn í ( so với sánh thế đấy :rain:)
Nhớ mí câu của cụ CLV

Gió Lào ơi. Ngươi đừng thổi nữa
Những ruộng đói mùa , những đồng đói cỏ
Những đồi sim chẳng đủ quả nuôi người

>>> khỏi cần hỏi lí do tại sao miền Trung nghèo vẫn hoàn nghèo:so_funny:
Đã thế còn mắc cái bệnh mất nước thường xuyên vô tổ chức >>> chiện này là ức chế lắm ó ,như mí hôm trước thì có thể múc nước giếng cho nó mát , nhưng bi h thì có đem kẹo ra mua chuộc thì vẫn ko là ko , tại lúc đó tớ bị ẩm í mờ
Nắng thế này... có kẻ lên xe tăng dzìa nhà chồng :thatall: Hum qua gặp Hoàng gà , nghe nó thông báo mờ choáng nặng.Vậy là đã có 2 người bỏ cuộc chơi... cái tụi sướng ko thích cứ muốn đeo gông vào cổ làm gì nhỉ , ít nhất tớ cũng phải tung tăng 7 ,8 năm nữa cơ
Chán tụi nó quá đi mất... tớ còn chưa biết cái cottage love nó tròn méo trắng đen ra sao , thật là. Nhìn cái P. tưởng chững chạc chín chắn là thế , nhưng thật ra thì cũng chỉ xé vé trẻ con thui... thế mà chỉ mấy hôm nữa...Oải quá ùi , không nói nữa chuyện của mí bạn ấy nữa... mong cho nó sẽ ko phải hối hận ( cái miệng... thật là )
...
Chẳng hiểu bạn í dụ dzỗ kiểu gì mờ lôi được mình ra khỏi nhà vào lúc 9:30 pm thế nhỉ. Lại còn đạp xe lang thang đến tận phố đèn dầu nữa mới hay chứ , lúc đó chắc cái mặt mình ngơ ngơ buồn cười lắm lắm, chẳng thế mà bạn í cứ nhìn rùi tủm tỉm , người gì mờ khó hiểu chết đi được , chẳng biết đường nào mà lần , thế mà mang tiếng là bạn từ cái hùi tóc còn nồng mùi nắng cơ đấy
Mô Phật ( nói cho oách thế thui , chứ tớ là người vô đạo ^^ ) , đi suốt nửa tiếng đồng hồ mới nhận ra là mình vẫn chơi nguyên bộ đồ ở nhà. Sặc. Cũng may là vẫn quần ngố mí cả áo phông , còn lịch sự chán >>> có phải vì thế mờ cười tớ ko hả trời ," quen sợ dạ , lạ sợ áo quần " ,có lẽ ko phải vì cái chuyện lẻ tẻ vậy đâu nhỉ ( tự hỏi tự trả lời , hay gúm ^^ ) , là vì chuyện gì?... sao mờ tớ ghét nụ cười bí ẩn đến thế ...
Đạp xe mệt
Gỡ cái đống lá phượng bám trên tóc cũng mệt
Chen lấn trong hội chợ thì mệt thôi rồi
Vì thế mà về đến nhà là khò luôn :so_funny: , cho nihongo nghỉ ngơi , sáng mai ta lại típ tục làm bạn nhá ( có mà kt chứ bạn bè gì )
Ôi... môn TN :sleepwell:

...

Cho cái " bình yên " nó lên đây luôn

http://www3.nhac.vui.vn/Music/#Play,4740

Bình yên một thoáng cho tim mềm, bình yên ta vào đêm. Bình yên để đóa hoa ra chào bình yên để trăng cao Bình yên để sóng nâng niu bờ , bình yên không ngờ , lòng ta se sẽ câu kinh bình yên...

**qiutian**
13-06-2007, 10:47 PM
Tháng sáu mưa... mưa , giá trời đừng mưa... (http://nhac.vui.vn/Music/?url=Download,8304,RP89-112509A5F519D698) nhạc hâm thế đấy. Lưng chừng tháng 6 rồi mà có thấy hạt mưa nào đâu. Mấy hôm rùi , tối nào cũng ì ầm dông , ầm ầm vài phát sấm rùi im luôn. Làm người ta tưởng bở ^^ , mờ phải công nhận nghe sấm cũng vui phết :D , nhớ có hôm đang ở tv , trời thì rõ là tươi sáng , nắng cũng rõ là rực rỡ , cả trăm người đang im lặng học ( hay làm gì # thì tớ ko rõ ) tự dzưng đùng một phát ,sấm đấy ạ , làm cho một chàng đang lúc tâm hồn treo ngược cành cây ngã lăn xuống đất... tiếp theo là gì thì ấy hiểu rùi đó >>> quên luôn cái khẩu hiệu " đi nhẹ nói khẽ cười trong yên lặng" của tv :D
Rõ là vớ vẩn mà... Ông trời cứng đầu lắm lắm , lại thích trêu ngươi nữa , ki bo đến từng hạt mưa. Ngột ngạt lạ
Tháng 6 hâm :gian:
Lâu lâu cứ nhốt mình trong bốn bức tường đâm ra thèm ngửi... bụi :D Mờ con đường về nhà dạo này cũng lắm bụi thật , cái thứ bụi đỏ bụi vàng nhìn đến chóng cả mặt. Con đường trúc trắc đầy ổ gà , con đường có vài lần làm cho mình tẹo nữa thì bay ra khỏi xe , con đường hẹp hẹp hai bên có nhiều bụi dâm bụt , nhiều cây dâu tằm mọc hoang , nhiều cây lộc vừng gầy gò xiêu vẹo nữa... gần bị cho treo giò ùi , thay vào đó sẽ là con đường mới rộng hơn , phẳng hơn nhưng nắng rồi cũng sẽ chói chang hơn. Chẳng biết thích cái nào hơn :rain:
Hồi sáng lon ton xuống hồ chơi mới thấy hoa lộc vừng rụng đỏ mặt hồ , may chưa ngu đến nỗi tưởng đó là thảm hoa mà bước xuống :D.Lúc bé hay hái nhánh hoa dài dài , quấn tròn lại rùi đội lên đầu ( ko phải đầu tớ : ) ) làm cô râu :D. Dụ dỗ con bé Hoàng dzưng mà nó một hai không chịu ( 15t rồi ^^) , tranh thủ chơi với cái hồ kẻo nó cũng giống như con đường kia , bị lấp cả thôi :om:
Tụi nhóc nó nghỉ hè cả ùi , chiều nào cũng í ới ra cái đồng hoang thả diều , chỉ khổ cho mỗi mình tớ , đau đầu với mớ đề cương dài loằng ngoằng của môn CSVHVN , với ba cái thứ triết lí âm dương rùi văn hóa, văn minh, văn hóa học... nản không biết bỏ đâu cho hết :meo:. Bao giờ thi xong sẽ tung tăng với bọn ấy ngay , chờ tớ... cả biển nữa , tớ sẽ về thăm ấy mà... 1/2 tháng nữa :khocnhe:
Lên tv , tớ mới quen được 1 bạn cực hay , da trắng , tóc dài , hiền ơi là hiền và thấy cứ mong manh sao í. Tớ có cảm giác nếu lỡ bắt nạt bạn í hoặc nói to một cái là bạn í sẽ giật mình mà biến mất:so_funny: Bên bạn í lúc nào tớ cũng nói nhẹ nhàng cười hiền ngoan :D >>> sắp thành con gái ùi , nhờ công của bạn í cả đấy. Hai ngày rồi chẳng thấy bạn í lên nhỉ :I
Thui , thấy nhớ ấy nên vào thăm , type mí thứ vớ vẩn vậy thôi , tớ té đây ^^

thornfield
15-06-2007, 05:32 AM
Bài vở giữ chân tớ được 7 ngày , đến ngày thứ 8 lại lò dò đi chơi :D. Đến nhà cái Thúy , 8 lung tung xèng được 1h lại sang nhà H4.Mờ bạn T. bùn cười lắm nhé , cơ bản là đang...thèm người ( hình như dùng từ hơi... ) , thu chìa khoá không cho lấy xe mới sợ chứ :D , nhằm nhò gì đâu , ko xe thì đi bộ về cho nó có dáng :D , cuối cùng thì ai bướng hơn ai nào
Tớ nhìn thấy cài này dán trên tường phòng của H4 " HỌC ĐI , ĐỪNG LƯỜI , NGỦ NHIỀU ---> HEO " ^^. Cười chết mất thôi , mà hình như bạn í cũng đang tu hú giống tớ ^^. Tình hình là ngày 5 tiếng ngủ , 2 bữa ăn vậy mà tớ ngày càng phúc hậu mới vui chứ , cái này là ngoài tầm kiểm soát :D
Phản ứng của bạn í lúc thấy tóc mới của tớ là mắt chữ A , mồm chữ U , khuyến mãi thêm một câu " trông mi giống con ngố tàu ".Tớ , có khi nhìn vào gương cũng thấy một con bé đơ đơ lạ hoắc lạ huơ nhìn lại ,nhưng có cần phải thật thà vậy không , khen một câu thì chết ai . Mờ ngố tàu là ngố sao nhỉ
Ngày 2 đợt G7 , mới dụ được con mắt hư thôi đòi ngủ , mỗi lần uống vào ruột gan cứ loạn xà ngầu cả lên. Thằng bé Vũ bảo do tớ không quen , mặc dù sữa chiếm hơn một nửa :D. Qua đợt này tớ thề sẽ... tập uống :D , tức lắm í. Chỉ cần cho tớ qua thôi , chẳng thèm cái vụ hb nữa ( giả vờ đấy , đang cần nó để thực hiện dự định chống lại cái bệnh say tàu xe một cách quá đáng )
Tự thân vận động thui nhỉ , chuyện , tớ là giỏi nhất mà :om:
Sáng nay , tớ , một người chăm chỉ no1 , lăng xăng tắm rửa cho con xe :D. Nhìn lại thành quả , đúng là vẫn đẹp rạng ngời mà không chói loá ^^ ( bốc phét đó , nếu pp không nhắc thì cũng "quên" rùi ). Nhưng mờ mình nó đầy vết xước , chẳng hiểu vì sao, có bao giờ va chạm với ai đâu , quên nói , dạo này người hâm í cũng đi ngựa sắt như tớ , bị giữ cả xe luôn rồi , cái tội dám vượt đèn đỏ trước mắt mí anh cs :D
Gì nữa nhỉ ! À , gặp lại bạn í , cái bạn hôm thi cđ đã tự nguyện cho tớ xem bài thi ấy :D. Chắc bạn í tưởng tớ ngu lắm >.< , thà rớt chứ không chịu chép , tự ái đầy mình mờ :meo:
Đến khi tớ cho bạn ngồi bên cạnh tham khảo bài tớ , bạn í hỏi tại sao. Uh , tại sao bạn í lại cho tớ nhìn bài nhỉ , chẳng lẽ tớ ngu thật >.<
Tưởng đến đó rùi đường ai nấy đi , ai ngờ lúc xem điểm đh lại va phải bạn í , lại học cùng trường , mà bạn í thi cái ngành mà tớ định thi trước đó mới vui chứ. Có phải là có duyên không nhỉ.
Tớ cũng chỉ biết mỗi tên bạn í , bạn í khá hơn , biết được tên nì , họ nì , và một số cái li ti # nữa , cũng không ai tìm cách liên lạc hoặc hỏi bất cứ một thông tin gì về đối phương , nhưng mỗi lần tình cờ gặp thì cứ như là đôi bạn thân thực sự , huyên thuyên đủ chuyện trên trời dưới đất , hàng trăm thứ chuyện vớ vẩn mà mỗi lần tớ nói với con bé 15t nó lại cười một cách " thôi đi chị ". Tớ xếp bạn í vào một trong số những người bạn đặc biệt rồi đấy
Chuyện này nữa , tớ vừa mới lang thang ở phố đi bộ cùng H2 về. Hôm nay nhìn lạ lắm , lần trước đang lúc lễ hội nghề truyền thống , người ta treo 2000 con diều hình cánh chuồn lên , nhìn đẹp không chịu nổi , cứ như đang đi dưới... không biết nữa ( trí tưởng tượng của tớ kém lắm lắm ) , bây h tháo xuống cả rồi , nhìn trống trống sao í
Hai tên leo lên bờ thành ngồi nhìn trời nhìn đất , nhìn đám lục bình nổi bồng bềnh , rùi 8 ^^. Mà công nhận ở cái khoảng đó sông H. nhìn có vẻ bẩn bẩn, không trong veo như giữa dòng nhỉ
Chuyện cuối cùng nì , tớ vừa tình cờ biết được một chuyện rất chi là e hèm. Thì ra người đó vô tình hơn tớ nghĩ nhìu. Kệ thôi , đầu óc tớ không có chỗ cho mấy cái linh tinh đó , cũng chẳng liên quan gì đến tớ cả , thật đấy
Vớ vẩn cực kì luôn í

Còn cái dưới này là ngứa tay viết chơi thui , chẳng có chút ý nghĩa gì với tớ cả :D

Anh bảo em nợ một má hồng
Rồi trả cho anh ngóng với trông
Này anh , chờ nhé ngày mưa nắng
Cầu vồng em gửi sắc nhớ mong

Anh bảo em nợ cái nắm tay
Từ bao giờ nhỉ ? Chắc lúc say ^^
Ơ , cái anh này , nhớ dai thế
Cứ nắm trong mơ những ngón gầy

Anh bảo em nợ một chiếc hôn >.<
Cái tật cứ hay... nói lôm côm
Người ta í à , còn khờ khạo ^^
Còn nói nhăng cuội... bơ anh luôn

Anh bảo em nợ nụ cười duyên
Em lại không có cái đồng tiền
Ngoan nào , em đền cho cái khác
Anh có lấy không , mái tóc mềm

Anh bảo em nợ một yêu thương
Nhưng em chỉ có cái vô thường
Và thêm một ít ngơ ngơ ngẩn
Trả hết cho anh lại tơ vương

Em biết còn nợ anh rất nhiều
Nhưng tim mỏng mảnh chẳng biết yêu
Làm sao trả lại bằng hạnh phúc
Thôi thì gửi anh một cánh diều

đom đóm
15-06-2007, 08:26 PM
Lười quá ùi :D
Tớ gần như ko hiểu nổi mình nữa ấy ạ , lúc thì tự nhốt mình trong 4 vách tường một cách đáng ngạc nhiên , đến lúc lỡ đi chơi rùi lại không tự kiềm chế mình được nữa. Cái chân không đi thì cái đầu óc nó cũng phiêu du tận đẩu tận đâu luôn í :D. Như lúc này , ngồi giữa một đống sách vở nhưng chẳng vào được nửa chữ , cứ gọi là lơ ngơ con cá cờ :D
Khoe với ấy chuyện này , hôm qua tớ thấy một bầy đom đóm , lập loè cả một bãi đất luôn nhé. Chuyện là ngồi lâu sinh bực bội , 11:30 PM tớ qua gõ cửa nhà cái Phương kéo nó ra cánh đồng phía sau nhà nó... hóng gió. Nó càm ràm một lúc rồi cũng chiều tớ , bạn tốt bạn tốt :D , có cả thằng bé Hưng anh nó nữa ( hơ , tớ cứ gọi lung tung thế đấy , chẳng có quy tắc gì trơn :D ). Lúc đó ai vô phúc đi ngang qua chắc cũng hết hồn , tưởng tụi tớ là ma là cái chắc , nhẹ hơn thì cũng nghĩ là điên :D
Lâu lâu không ra đây vào buổi tối nên không biết nó đẹp đến mức ấy. Bầu trời đầy sao cũng phải ghen tị í chứ
Có lẽ tối nay cũng sẽ phải nghe cái P. nó cằn nhằn nữa ùi :D
Hết chuyện :D
Dở hơi :D
đom đóm yêu (http://music2.manhhai.vn/?sf=4&id=22048)

**qiutian**
17-06-2007, 11:27 PM
Xem nào , 12 ngày nữa nhỉ :hihi:
Có đứa ngày nào cũng lớ xớ bên cuốn lịch để...xé :so_funny: , và tình hình là tờ lịch đang nằm ở 1/7 , làm thế ngày nhanh qua hơn nhỉ :so_funny:
Ngốc đâu mà lắm thế , chia cho tớ 1 ít nì , đang cần để làm 1 số chuyện đây
...
Ngày CN hâm nhờ :so_funny: Tớ là tớ chỉ khoái mỗi vụ làm cho cái tút tít của bạn í cứ 5 ' lại take me to your heart thôi í :so_funny:
" Người gì mà ác thế "
'" Ác sống lâu "
"Không còn câu chi hay hơn à "
" Có người chỉ đáng nghe câu đó thôi "
>>> Chẳng cho người ta một chút riêng tư nào hít , thứ 7 quậy cn quậy típ , và nếu buồn buồn thì sẽ còn quậy dài dài :so_funny:
Biết trước sau gì cũng bị quả báo thui , nên quậy một lần cho bõ công. Bạn là bạn vô tội , bạn là bạn hiền , bạn là bạn rất ngoan , chỉ có tớ với cả tụi bạn iu quái của chung là tội lỗi đầy mình. Bài học rút ra : lần sau có hẹn hò gì thì nhớ chuồn êm , cấm có cho tên nào bít , kể cả tớ. Tuy tớ là người kín miệng 1' hội nhưng tớ ko chắc lần nào cũng kiểm soát nổi cái miệng của mình đâu nhé , như cái chuyện tối hôm qua ấy thả tớ với H4 , ku Hùng , ku Dũng ở nhà để đánh quả lẻ í. Có bị sặc trà lần nào ko hở :so_funny:
Chỉ gần 10 ngày ko gặp 2 nhóc ấy mà nhớ thế , nhớ quên ăn quên ngủ luôn í , lại còn tí tớn "tối nay thức đêm tâm sự luôn đi " >>> nói xạo ko chớp mắt ^^
Mệt thế , thi cử đến nơi rùi mà suốt ngày ôm mí quyển truyện với cả onl thế này thì... Lại còn lượn st với H4 suốt cả tiếng đồng hồ nữa chứ .Vụ gì chứ vụ này thì tớ kém lắm , chỉ cần vòng vòng mấy phút là sao nổi >>> chả thế mà hiếm khi gặp tớ ở chợ ,st hoặc những nơi tương tự thế , chẳng phải lười đâu nhé :meo:
Suýt té nhào lúc xuống cầu thang , cũng may có ấy cho tớ bám :so_funny: Tớ đang nhớ lại cái cảnh ấy một tay xách một đống đồ linh tinh , tay còn lại thì... mờ buồn cười ( ngượng thì đúng hơn nhỉ )
Cạch đến già nhé , tớ chẳng bị dụ nữa đâu , nhớ cho rõ vào
Còn ì èo với tớ là winh' què tay đấy >.<
...
Đến chuyện thời tiết ^^
Nắng vẫn cứ dở hơi , dở hơi như cái chuyện gió trốn đâu hết í , ko đứng gió thì cũng là gió Lào , làm bạn sợ Huế luôn rùi đấy , đáng giận chưa >.<
" Về nhà 2 tháng lên chắc ko nhận ra L. nữa "
" L. lúc nào mà chẳng ngoan chẳng hiền "
" Không chắc lúc đó giống bà già đội than ^^ "
>.<
Xong chuyện PRG tớ cũng tót về nhà ngoại ở thôi , mờ ở đó thì tha hồ gió , tha hồ cây , tha hồ sông nhé... còn cả... ^^
Mấy bụi tre già ở đó iu iu lắm í , trưa nào cũng bảo con bé Ly mắc cái võng vào 2 gốc cây rùi nhìn mí con sâu tre giăng tơ , đu đa đu đưa vui mắt phết. Dzưng mờ có lần nó phi thẳng xuống người làm tớ ngứa tay muốn chít :meo: , chỉ mỗi tội cây mận ngon ơi là ngon bị cái trận bão hâm nó thổi phù về biển đông mất ùi :I
...
Nhăn nhở cười cho nhanh tới tháng 7 nhỉ
Nhưng tháng 7 thì sao :thatall: , vẫn cứ là mùa hè đấy thôi
Hình như có cái gì # cơ mà , nhỉ , nhỉ :hihi:
>>> Đến đây thì hết hỉu luôn rồi ^^
Âý là ấy ngoan lắm í , tớ biết mà
" Thứ 2 là ngày đầu tuần , tớ hứa cố gắng chăm ngoan..." ^^

quanbolech
24-06-2007, 09:47 AM
Em nghỉ hè rồi hay sao mà chẳng thấy ngọ nguậy gì nữa thế nhờ ?

**qiutian**
06-07-2007, 06:02 AM
Ơ !
Sáng nay ngoan cực nhé , hí hoáy xếp lại cái tủ sách ( không biết có phải thế không nữa ) ,nó là bằng chứng cho việc tớ ko phải là một đứa... :so_funny: , cứ như bị bỏ quên cả hàng trăm cây số rồi í
Tìm thấy mấy cái học bạ từ hồi cấp 1 đến cấp 3 , rồi đọc , rồi...tưởng bở
Nhìn chung là lớp nào cũng những ngoan những hiền những trầm :cr:
Giá như thầy cô thấy được cái cảnh một con bé tóc buộc cao vống lên , hai tà áo dài bị túm lại , chân tiếp xúc trực tiếp với đất đuổi một cậu bạn từ tầng 3 xuống tầng một ; giá như thấy cảnh chiếc dép của cậu bạn hạ cánh xuống sân ... của trường hàng xóm vì lỡ bảo con bé... ít dịu dàng ( cấm có sai ) ; giá như thấy cái cảnh con bé vừa vượt qua một cái đèn đỏ vừa lẩm bẩm : hs NTT bị mù màu ; giá như thấy một hàng máy bay giấy bay từ tầng ba đáp trúng người thầy giám thị , rồi vừa cúi mặt len lén cười vừa nghe những mất vệ sinh , những làm xấu cảnh quan môi trường của thầy :cr: thì mấy thầy cô ấy sẽ biết đó là sai lầm lớn :cr:
Chưa bao giờ tớ thấy mình hiền tẹo nào cả , cũng chưa tự nhận là hiền , thế mà cứ nghe người khác bảo như cậu bạn í thì lại ức chế mới hay chứ :cr:
Ùi , thật ra thì cũng có lúc nghĩ mình sẽ hiền đi , một ngày nào đó , nhưng chưa phải là bây giờ , đố làm được đấy :cr: Mờ cái ngày ấy có khi là ngày 30 /2 í :cr: Hiền trong tưởng tượng cũng được mà , nhỉ :cr:
...
Cứ thấy linh tinh sao sao í , thế mà cả đống dự định còn ngồi trơ mắt nhìn kìa , đừng có bảo là ko làm nữa đấy
Tớ là tớ cười hì vào mũi ấy cho coi
Ừ, không hiền thì thử ngoan một lần xem sao nào
:om:

**qiutian**
14-07-2007, 06:20 AM
Chả sao cả , chỉ cho cái này (http://users2.nofeehost.com/thbl3004/con%20cung%20thoi%20hien%20dai.mp3) vào đây kẻo nó lại lặn mất tăm thì chít
Dạo này lại thích nghe mấy cái nhảy nhót thế này thì có chết không chứ :meo:

Trecon_muadong
29-09-2007, 09:55 AM
sắp hết mùa thu rồi kìa,em vẫn lơ ngơ ở đâu chưa chịu về nhà thế ?

**qiutian**
01-10-2007, 04:27 AM
Khoe nhé , sáng nay tớ " được" đi khai giảng đấy. Lôi cái áo dài ngốc nghếch từ hồi cấp 3 ra khỏi tủ , loay hoay một hồi mới xong.Lạ lẫm. Hai trận ốm bé tí kia cũng làm cho nó thành thênh thang. Kệ , càng tốt
Xe đạp , áo dài...
...
Ngược gió , với cả cái chân vẫn đau từ hôm thứ 6 đến giờ , hì hụi mãi mới đến được giảng đường I , biết thế lúc ấy vơ đại cái áo sơ mi cho xong , nhiễu sự
Nhìn con bạn ngượng nghịu trong cái áo vàng choé , lại thấy buồn cười ,nhớ mình 4 năm trước... ( bạn í bảo lúc học ở BG chả bao giờ phải mặc áo dài cơ mà )
Xe đạp , áo dài , và gió...
...
Còn buổi lễ khai giảng í à , chán chẳng muốn kể nữa cơ :meo: , chỉ tiếc mỗi sao ko ở nhà cho xong , dù sao cũng có cớ để nghỉ một buổi học cơ mà , lười
...
Khoe nữa nhé , tớ lại cắt tóc đấy. Mùa hè cắt cho mát , mùa đông cắt cho ấm :so_funny:
Mới có ba tháng mà nó dài nhanh thế , phăng những 5 phân cơ
" Thông cảm , hôm nay bạn í mới cắt tóc xong nên hơi ẩm một tẹo " >>> H. phán một câu khi thấy một đứa vừa đi vừa lẩm bẩm những câu hát ko đầu ko cuối , thậm chí chẳng biết là bài gì nữa. Ùi , cuốc bộ từ cầu PX về tận ktx Đống Đa ,ko hâm thế thì phải nghe than thở à , chẳng thèm hiểu...
Lan man nốt nhé
Có người bị mắng oan hả :om: Để tớ điều tra ra tên nhóc nào phá đt rồi tớ pao' thù cho nhé.Nhưng đã gọi lại xin lỗi rồi còn gì , tại lúc ấy tớ là tớ đang bực , nên chả thèm nhìn tên quát luôn cho một trận , mất hết cả hình tượng rồi còn gì :so_funny:
Sao cứ thích nói ngược lại những điều tớ nói vậy nhỉ , ước gì xuất hiện ngay trước mặt ấy , gõ cho một cái vào đầu
" Hôm nay HN đẹp lắm , chả như chỗ đấy ,mùa thu gì chẳng có chút lá vàng bay " ( biết thừa HN của ấy đang mưa tầm tã nhé , có mà bay = niềm tin á )
" Chưa nghe PQ à , lá trút rơi nhiều đâu phải bởi màu thu , cơ mà sao thu lá lại phải vàng , xanh xinh hơn "( bắt đầu lí sự cùn ùi :so_funny: )
" Vàng thay cho nắng mà , ko thì thu sẽ buồn lắm "
" Thế mùa đông ko biết buồn à , đông có nắng đâu "
" Tại thu lấy hết rồi ,vì thế mùa đông mới hay mưa "
...
Mấy tn vớ vẩn nhỉ , người nt càng vớ vẩn hơn
...
Lâu rồi chẳng nguệch ngoạc , chẳng viết ra nổi ý nghĩ của mình nữa , văn muôn đời vẫn là cái xa xỉ :so_funny: Bạn tc ko kéo lên thì chắc tớ cũng quên ấy luôn rồi :om:
Ko biết có kịp chào mùa thu ko nữa !

**qiutian**
23-10-2007, 04:36 AM
Mấy hôm nay tự dưng trời nắng rõ tươi nhé , mà hình như là trở lạnh rồi hay sao í , thấy nhiều người mặc áo ấm thế cơ mà.Đáng ra mình phải sinh ra vào mùa đông nó mới hợp lí nhờ. Ùi , cuối cùng thì cũng phải công nhận Huế của mình đúng là hâm thật :meo: Mà thôi , chẳng kể cái chuyện mình nhìn thấy gì sáng nay vào đây nữa đâu , mất công có người bảo mình điên như cái người đơ đơ ấy thì dở :im:
Bé ngoan của chị ơi , hôm nay trời nắng tươi :so_funny: ( ai hiểu được chuyện gì người ấy là thiên tài :so_funny: , mình cũng chả hiểu luôn )
Vẫn còn buồn cười cái vụ kt môn từ vựng lúc sáng lắm lắm , có khi tối chả cần ăn cơm cũng thấy no :so_funny: Đấy là giờ mới thấy thế ấy chứ , còn lúc đó á , chỉ ước tan đi cho xong , ức ông lớp trưởng ghê gớm , ông ấy là trả thù mình cái vụ " cướp giấc mơ " của ông ấy đấy mà >>> trẻ con , không thèm chấp nữa :meo:
Qua tuần này thì tha hồ mà ăn chơi nhảy múa :3nhay: , à , nhất là được xem hết tập phim ấy nữa , cứ nửa tập lại phải bò đi học đúng là ko chịu nổi. Nhóc Ngôi Sao í đáng iu kiểu gì thế không biết (cứ thích gọi thế đấy , miễn ý kiến) , mình mà có em như thế chắc là mỗi ngày phải cho nó mấy chục dấu răng mới yên :D.Cũng có lúc suýt nhè theo mới sợ chứ ( là suýt thôi nhớ ) Chẳng thích bố đẹp trai lắm , dù bố đẹp trai có kiểu cười y một người quen ( chẳng liên quan gì cả ! )
...
Mình nghi là tối nay lại phải nấu mì thay cơm :so_funny:. Trình độ nấu mì của mình phải gọi là thượng thừa ấy nhỉ :so_funny:. Chuyện , ngày 2 bữa mà. Ba mẹ về thấy thế chắc là choáng mất. Xót con gái rượu mờ :hihi: Mình biết thừa trước khi đi anh chị ấy đã nhờ nội canh chừng mình rồi :meo: Hơn 20 , vẫn để ba mẹ lo lắng như thế...
Chỉ mỗi cái linh tinh là giỏi thôi :gian:

**qiutian**
26-10-2007, 06:13 AM
Lạnh lùng. Thì ra ấn tượng đầu tiên về em là thế đấy >.<
Là vì em ko lên xe đi cùng mọi người mà cứ khăng khăng chạy một mình ư?
Anh có biết em bị bệnh say xe đâu mờ
Là vì em ít nói?
Em nghĩ chả cần phải nói những điều mình chẳng quan tâm , vô nghĩa ấy mà
Là vì em có vẻ lầm lì ?
Cái lúc í , có lẽ em đã thả mình phiêu đến tận đẩu tận đâu rồi ấy chứ
Suy cho cùng thì là anh sai , em chả như anh nghĩ , nhỉ :cr:
Nói cho anh một bí mật , nhận xét đầu tiên của em là anh có vẻ kiêu kiêu thế nào ấy :im: dù Phương cứ bảo anh tốt thế này thế nọ. Chỉ từ cái hôm về biển chơi thì mới nghĩ # hơn một chút :P Để em nhớ xem nào
Lúc ấy là 6:00 am nhỉ (chỉ có giờ đó thì biển mới là của em thôi , chả ai tranh được cả ). Em vẫn nghĩ là chỉ nghịch cát với cả nghịch sóng tí , nên mặc quần bò, áo phông , thế mà chẳng chịu để cho người ta yên :gian:
A Tiến : Em có xuống ko?
E : Dạ ko
A Tiến : Có tin anh quăng em xuống cho cá nó xơi ko?
E : A cứ tóm được em rồi tính tiếp
Hơ , em quên mất tiêu anh T là vđv điền kinh :so_funny:
Cả cái Hiền bé chạy vào nhà vệ sinh trốn mà cũng chẳng thoát cơ
Lại A Tiến : Em ko ra cũng được , để anh trèo vào đưa em ra nhé :cr:
Còn chị Hiền thì phải cả a Hoàng và a Tiến mới nhấc chị ấy lên được : )) , kết quả cũng như tụi em cả thôi
Mới lóp ngóp lên chưa tới bờ , đã nghe anh chỉ huy nhóc Phương với cả nhóc Nam kéo xuống lại , thả lên cái phao... rồi quay vèo vèo >.<
Ặc , chuyện đó em sẽ nhớ suốt đời , kinh khủng. Đến lúc mở mắt ra thì chẳng phân biệt đâu là mây đâu là sóng nữa >.< , bước đi thì cứ liêu xa liêu xiêu như trẻ con tập đi ấy
Đã bảo e dễ bị say cơ mà :gian:
Nhớ cái lúc chơi chọi trứng cát với anh Hùng :D Anh í làm kiểu gì mà hay thế ko bít , quả của em to gấp đôi mà vẫn bị quả bé tẹo tèo teo của anh í chọi vỡ :meo: Bây h em nghĩ chắc do anh ấy chơi gian :p
A Hùng : để anh chôn hai quả trứng này xuống đây , lần sau quay lại nó sẽ nở thành rùa con đấy :so_funny:
Nếu lúc ấy em 3 tuổi thì em đã tin rồi :cr:
Nói ra thì đúng là buồn cười quá cơ ,nhưng em quý anh là vì con cua biển ^^
Cái con cua anh cho em í , nó hay nhỉ. Xanh , vàng , hồng , và trong suốt nữa. Xinh xinh , iu iu >>> iu luôn người cho cua :so_funny: (mặc dù nó rất chi là khó tính nhé , cả hung dữ nữa , kẹp ngón tay em một cái rõ đau rồi trốn xuống cát chẳng thèm lên chơi ,ứ cần con ốc đâu. Em mà tóm được nó í , em sẽ bẻ càng cho nó biết tay >.< )
Có nên tính thêm con tôm càng to ơi là to vào ko nhỉ :cr:
Nhớ cái lúc anh bảo cho anh kiểu ảnh , em chả nghĩ gì, túm cái kính của Tuấn mang vào , che hết nửa khuôn mặt , hí hửng bảo : anh cứ chụp đi , bao nhiêu cũng được ,ai mờ điêu thế :so_funny:
...
Bây h thì là em lém lỉnh thế này , láu cá thế nọ. Cái từ ấy chỉ dùng cho bọn trẻ con nhé , còn em thì trăm lá rồi :meo: Nghe xong chỉ muốn khủng bố thôi í
Nhưng mà em vẫn chưa xoá hết cái cảm giác mà em đã nói đâu nhé ^^
Anh kiêu kiêu :P
Anh kiêu kiêu : D
Có người còn tự khen mình là dễ thương mới sợ chứ :so_funny:
Dễ thương
Con dzai dễ thương :so_funny:
...
Lại nói cho anh một bí mật nữa nì , anh là người duy nhất hơn em 1 tuổi mà em chịu gọi = anh đấy. Vui nhé ^^
Cả em nữa , đã vui khi có anh làm bạn :)

**qiutian**
12-12-2007, 07:50 PM
Hôm trước nghe thầy Định hát một đoạn bài này (http://nghenhac.info/inc_downloading.asp?iFile=47888&iCode=qiutian6BB5E96A44) , cũng ổn ổn ,lon ton vào baidu lôi nó ra đây nì
Thích một số câu của bài , cơ mà ko hợp với tâm trạng lắm :im:
Mới lò dò vào lớp đã bị mậy mụ lắm chuyện quay cho một hồi chóng cả mặt , nào là mi bị chi rứa , nào là mi khóc à (:so_funny: ) , nào là ai làm mi khóc ( :so_funny: ) nào là chỉ có khóc nhiều thì nó mới thế , nào là ...Ờ , tha hồ mà suy diễn theo kiểu càng lâm li bi đát rời xa thực tế càng đúng của mấy bà đi nhá , thực sự là tối qua giấc ngủ của tui chẳng sâu , bị đứt quãng nên nó mới thế thôi , biết có nói thì mấy bà cũng giả vờ không tin mà , kệ
Khóc đấy http://i164.photobucket.com/albums/u23/phuonglan2007/65.gif
... Một hồi sau , củ đậu Mộc Miên mới thỏ thẻ đủ cho khoảng 3 tầng lầu nghe thấy : tao thấy mấy hôm trc ông Biển toàn đèo mi đi , hôm nay mi lại đi một mình , thế ra mi với ông ấy cãi nhau à?
[ thực ra thì toàn là tớ đèo ông ấy đấy chứ (xe của ông ấy bị một ng` nào đó mượn quên trả luôn rồi ), sợ chưa :5: ]

ờ , cãi nhau đấy [ thực ra thì cãi là cãi thế nào chứ , muốn cãi cũng ko có chuyện gì để cãi mừ ]
đã bảo mà , bạn dạo này ngoan hiền lắm :nhi:
bạn không muốn chí choé nữa ( vì bạn thông minh hơn nhiều rồi , 5 người Thanh Hóa , 1 ng` Nghệ An thì Bác Hồ cũng phải dời quê vào TH cơ mà )
bạn đang dưỡng sức để đi học qs đấy :nhi:
Đến lúc bạn khoẻ hơn bạn sẽ cho mấy bạn hiểu :meo:

**qiutian**
13-12-2007, 10:04 PM

Có ngày chết dở với con nhóc này :gian:
Cho nó mấy cái pass để nó vào quay thế này đây :rain:
Sáng mở đt ra thấy có cái tn của anh , nhưng mờ đọc chả hiểu cái gì[ làm sao mà hiểu được cơ chứ ] , gì gì mà nói thế này thế nọ , khổ là hôm qua tớ bận đi chơi rồi , rảnh đâu mờ onl , đừng nói là gặp anh
Định nhắn lại hỏi anh đang lảm nhảm gì thế :plz: thì nó chạy qua , còn tí tởn khoe đã chụp cái pic đưa vào album của mi rồi , vào mà xem mới sợ chứ :loccoc:
Ngoài mấy câu đó ra nó còn nói gì nữa không nhỉ :nhi:
Nghi lắm , nó là chúa nghịch , chỉ thế thì làm gì đến nỗi mờ anh phải nt lại thế kia
Mà kể ra nó cũng rảnh thật , toàn làm chuyện vớ vẩn. Định điều tra chứ gì , đã bảo là kể hết cho nó nghe rồi mà , không tin thì mặc kệ
Tớ cũng định đổi pass rồi , nhưng thế lại phải đổi cả một loạt á , thế thành ra tớ cũng rảnh như nó à :nhi:
Kệ mi đấy , thích làm chi thì làm , nhưng đừng để ai hiểu lầm với cả làm ta mất mặt là được , hị
Mà công nhận trừ một số câu sáo bay đầy đồng ,sến lội đầy sông ra thì cách nói của nó cũng hơi hơi giống tớ , kể cả cái màu xanh đặc trưng kia nữa , răng mà bắt chước giỏi rứa không biết =))
Chắc tại tớ chuyện gì cũng tào lao với nó nên bây giờ nó mới có thể đi cưa cẩm thay tớ như thế ^^ , làm cho có ng` tưởng bở :so_funny:
Ta nhường lại nick và 1 ng` trong đó cho mi luôn đó , cố lên nhá cưng =))