PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cá Chiên Xù

Miki
09-07-2005, 12:44 AM
Cá Chiên Xù
Vật Liệu:

1 con cá tai tượng 600 gr
1/2 xị nước mắm nêm + 6 tép tỏi
1/4 trái khóm + 4 muỗng sả bằm
Đường, bột ngọt, chanh, ớt, bánh tráng, bánh hỏi
Rau, giá, sà lách, khế, chuối chát, kịu, đồ chua, dầu ăn, muối.

Chuẩn Bị:

Cá chà muối ngay miệng cho bớt nhớt, rủa sạch để ráo. Chảo nóng cho 4 muỗng súp dầu + tỏi bằm, sả bằm phi vàng. Cho khóm bằm nhuyễn + đường, bột ngọt xào thật thấm.

Mắm nêm chế 1/2 chén nước sôi vào, rây bỏ xác. Hoà 2 thứ chung lại. Nêm vừa ăn cho ớt bằm vào.

Chế Biến:

Dùng que nhọn xuyên từ đầu đến đuôi cá. Chảo nhiều dầu thật nóng, xối liên tục lên cá. Vẫy cá xù đều vàng, giòn lấy ra để ráo.

Cách Trình Bày:
Dọn cá ra dĩa. Dọn kèm dĩa rau sà lách, bánh hỏi trét mỡ hành, rắc đậu phọng, bánh tráng, khế, chuối chát, đồ chua, chén mắm nêm.

HoangTuJ
11-07-2005, 01:58 AM
nhưng chị ơi em ko bít nấu ăn sáng nào em cũng ăn bánh mì với nước ngọt hay nước cam

mexanh_chua_chua
11-07-2005, 09:08 PM
woa...... cho miếng đi.... đói quá Nhóc ui!!!!

HoangTuJ
12-07-2005, 03:56 AM
với cả mình ko thích ăn cá

leFR
12-07-2005, 04:41 AM
hơi phức tạp đấy

Mgaci
15-07-2005, 05:16 PM
Lâu không ghé thăm nhà bếp HHT...hì...vào nhìn thấy món của Jane ngon quá...Mgaci thích nhất ăn cá đó...choài...Jane có nấu thì dành Mgaci 1 phần nhé... :D ...Mgaci thích cá Lăng chiên nữa...ngon...ngon...miam... :birthday:

Miki
16-07-2005, 08:29 AM
Lâu không ghé thăm nhà bếp HHT...hì...vào nhìn thấy món của Jane ngon quá...Mgaci thích nhất ăn cá đó...choài...Jane có nấu thì dành Mgaci 1 phần nhé... :D ...Mgaci thích cá Lăng chiên nữa...ngon...ngon...miam... :birthday:
Mgaci không ghé nhà bếp, cho nên Jane cũng không thấy con mèo nào nó đi ăn vụng cả, hihi..:D. Có cũng sỡ thích nhỉ, Jane thích ăn cá nhất, good for health mà:). Hôm bữa trổ tài chiên mấy món, hic..ai dè bị phỏng nhẹ, lúc đó quên không bôi thuốc, hic...ghét ghê. Mgaci muốn ăn thì qua đây, Jane làm cho ăn, qua được mới để dành, không qua thì ngồi nhìn nhé:hihi:

Mgaci
17-07-2005, 04:52 PM
Oạch! Mgaci qua bằng cách nào đây...hay để tối nay Mgaci mơ sang đó...Jane vào cõi mơ giấc mơ đón Mgaci nhé... :D

Miki
18-07-2005, 05:09 PM
Oạch! Mgaci qua bằng cách nào đây...hay để tối nay Mgaci mơ sang đó...Jane vào cõi mơ giấc mơ đón Mgaci nhé... :D
Mgaci đi bằng máy bay giấy qua:D. Mơ gì chứ Jane sợ mơ gặp Mgaci lắm á, chắc hôm sau hông dám đi ngủ lại:hihi:
Mà Mgaci có bao giờ trỗ tài nấu ăn của mình cho ba mẹ Mgaci chưa vậy, hình như là chưa theo Jane nghĩ^_^