PDA

Xem đầy đủ chức năng : bùn

hiền cô đơn
11-05-2007, 10:58 PM
Những cơn mưa chợt đến roài đi , Anh cũng chợt đến roài đi , bỏ lại Em trong vô vàn nỗi đau.Chiều nay 1 mình Em ngồi đây hồi tưởng lại những ngày đã qua , nghe tiếng trái tim vụn vỡ và đau nhói . Em bít rằng giờ đây Em thật sự đã mất anh mãi mãi .

Cũng đã nhiều lần Em tự hỏi mình rằng tại sao ko thể quên được tất cả những gì đã qua , ko thể sống thanh thản và nhẹ nhàng so với những gì Anh đã từng nói với Em.Em muốn thoai ko nghĩ đến anh nữa nhưng càng cố gắng xóa bỏ hình bóng Anh thì nó lại càng xuất hiện trong tâm trí Em và trong cả những giấc mơ khi mỗi đêm về .Liệu tất cả có kết thúc nhanh đến vậy ko Anh ? Và liệu Em có dễ dàng quên được Anh ko ?

Em rất mún bít tại sao chúng ta lại xa nhau ? Ko lẽ Anh dễ dàng quên được Em thế sao ? Thà lúc trước Anh đừng nói iu Em , Anh cứ để Em sống trong nỗi cô đơn còn hơn là Anh nói iu Em roài bây giờ Anh lại xa Em. Nếu sau này Anh gặp hoàn cảnh như Em thì lúc đó Anh sẽ hỉu được lòng Em. Và lúc đó Anh sẽ hỉu được trên đời này ai là người iu Anh nhất !

Người ta thường nói thời gian sẽ làm chúng ta quên , sẽ trả lời tất cả và cũng chính thời gian sẽ làm hàn gắn những vết thương trong lòng mỗi người , nhưng đối với Em thì khác " iu 1người thật khó nhưng quên 1 người càng khó hơn" Em có thể mất 1 phút để nghĩ về Anh , mất 1 khoảng thời gian nào đó để iu Anh , nhưng bây giờ Em có mất cả đời cũng chưa chắc quên được Anh , bây giờ Em phải làm sao để quên được Anh đây? Tình iu đối với Anh mong manh vậy sao ? Nếu 1 ngày nào đó trên con đường của định mệnh Em mong sao chúng ta sẽ có cơ hội gặp lại nhau vì Em mún bít " tại sao Anh lại ra đi khi trái tim Em vẫn còn iu"

Còn lại những khoảng thời gian sau này làm sao Em có thể quên Anh? làm sao Em có thể iu 1 ai khác nữa khi trái tim Em đã tan nát?

Tại sao khi mất đi cái gì đó thì con người ta mới bít nó thật sự quan trọng với mình , trước đây Em vô tình với Anh bao nhiêu thì giờ đây trái tim Em lại quặng đau vì nhớ Anh bấy nhiêu, trái tim Em giờ đây băng giá, vết thuơng lòng này khi nào Em sẽ vượt qua đây ? Giờ đây Em thật sự " mất Anh vĩnh viển roài

Cũng đã nhiều đêm Em mãi gọi tên Anh trong vô vọng trong muộn màn nỗi đau . Đã nhiều đêm roài Em lặng lẽ khóc khi chìm vào trong những giấc mơ , những giấc mơ có hình bóng của Anh. Có khi nào những giọt nước mắt , những tiếc nuối và cả những sự chờ đợi kia sẽ mang Anh trở về vớ Em ko ?

Em vẫn còn nhớ mãi lời Anh nói " Anh sẽ iu Em đến hết cuộc đời và chắc chắn Anh sẽ ko sống nổi nếu Em thay lòng" Mà thật sụu giờ đây ai là ngườ thay lòng đây Anh? Có bao giờ Anh hỉu cho nỗi đau của Em ko?

Định mệnh thật trái ngan , nó đã mang Anh đến bên Em roài giờ đây cũng chính nó đã cướp mất Anh khỏi cuộc đời Em . Làm cho Em phải sống trong nỗi cô đơn và đau khổ đến suốt cuộc đời này. Ko lẽ 1 lần sai lầm mà Em mất Anh đơn giản vậy thoai sao ?

Từ khi chia tay với Anh đến nay cũng đã lâu , trong khoảng thời gian này Em lun sống trong nỗi cô đơn và tuyệt vọng . Đành lòng đối xử với Em thế sao? Phải chăng tình iu của Em ko đủ sức giữ Anh. Cũng nhìu lần Em cũng mún quên Anh nhưng tại sao nước mắt hàng đêm vẫn cứ rơi đều và trái tim Em lại đau nhói . Em vẫn bít Anh đã thật sự ra đi ko trở lại Anh đã xa.....xa thật roài .Em vẫn bít chia tay là Em sống trong đau khổ nhưng Em vẫn ko mún níu kéo Anh vì Em bít : " trên đời này cái gì ko thuộc về mình thì dù có níu kéo cũng vô ích đúng ko anh ?"

Đến 1 ngày nào đó Anh sẽ hỉu hết những tình iu mà Em đã sẽ và mãi mãi chỉ dành riêng cho Anh và mong rằng 1 ngày nào đó Anh sẽ hỉu đã có những khoảng thời gian Anh đối với Em quan trọng ra sao ? Nếu 1 ngày nào đó Anh cảm thấy cô đơn hay cần sự chia sẻ thì xin Anh hãy nghỉ đến Em , có thể những lúc đó ở đây 1 mình Em cũng đang ngồi nguyện cầu cho những gì tốt đẹp nhất sẽ đến bên cuộc đời Anh.

Ko có gì là mãi mãi phải ko Anh và cũng ko có gì là ko thể , nhưng có 1 sự thật đã đang lun và sẽ mãi mãi tồn tại trên cõi đời này đó là :" Em sẽ mãi iu Anh mãi dành riêng cho Anh dù đó chỉ là trong giấc mơ "

Bây giờ Em mới thật sự hĩu rõ " thế nào là đau đơn trong tình iu" Nhưng vì

Anh mà đau đớn thì Em chấp nhận tất cả .Em chỉ mong rằng 1 ngày nào đó khi Anh ở bên 1 ai hay Anh đang ở 1 nơi xa xôi nào đó thì xin Anh hãy nghỉ đến Em , có thể những lúc đó ở đây 1 mình Em cũng đang ngồi nguyện cầu cho những gì tốt đẹp nhất sẽ đến bên cuộc đời Anh.

Ko có gì là mãi mãi phải ko Anh và cũng ko có gì là ko thể , nhưng có 1 sự thật đã đang lun và sẽ mãi mãi tồn tại trên cõi đời này đó là :" Em sẽ mãi iu Anh mãi dành riêng cho Anh dù đó chỉ là trong giấc mơ "

Bây giờ Em mới thật sự hĩu rõ " thế nào là đau đơn trong tình iu" Nhưng vì

Anh mà đau đớn thì Em chấp nhận tất cả .Em chỉ mong rằng 1 ngày nào đó khi Anh ở bên 1 ai hay Anh đang ở 1 nơi xa xôi