PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bạn yêu như thế nào?

thichduthu
04-05-2007, 08:57 PM
Đang háo hức chờ đi chơi với bạn bè thì bạn nhận tin chàng ốm. Bạn sẽ tiếp tục chuyến đi thú vị hay ở nhà chăm sóc người yêu? Trả lời bài trắc nghiệm sau để biết bạn là người luôn hy sinh hay chỉ ngồi yên và chờ "nửa kia" làm tất cả cho mình.

1. Nếu hai người có kế hoạch đi xem phim thì thường quyết định cuối cùng của các bạn là:

a. Tôi đòi đi xem bộ phim mình thích cho đến khi anh ấy phải chiều theo
b. Anh ấy để tôi được thoải mái lựa chọn
c. Chúng tôi sẽ chọn bộ phim mà cả hai đều thích
d. Tôi để cho anh ấy chọn

2. Bạn và anh ấy cùng đi chơi với bạn bè suốt buổi chiều nên mệt lử. Trên chuyến xe buýt về nhà, trong khi bạn đang ngủ gà gật thì anh ấy đề "mượn lưng” để đánh một giấc. Bạn phản ứng thế nào?

a. Không còn cách nào khác, anh ấy cứ việc
b. Không thể, tôi quá mệt rồi
c. Đồng ý, nhưng giá như anh ấy cũng cho tôi dựa vai
d. Tôi không thể từ chối người yêu được

3. Bạn từng từ chối lời đề nghị cho dù rất nhỏ của anh ấy chưa? (như mua giùm anh ấy thứ gì, hay chuyển giúp một bức thư…)

a. Lúc nào anh ấy cũng có thể tự chăm sóc mình chứ
b. Đôi khi, tôi không thích anh ấy dựa vào mình quá nhiều
c. Thường thường, tôi thích làm mọi việc cho anh ấy, và tôi thật sự hạnh phúc vì điều đó
d. Tôi không bao giờ từ chối anh ấy, tôi muốn làm anh ấy hạnh phúc

4. Anh ấy rủ bạn đi xem đua ngựa dù biết bạn phản đối những việc làm tổn hại đến thú vật chỉ vì mục đích giải trí. Bạn sẽ làm gì đây?

a. Tôi từ chối và khăng khăng không muốn anh ấy đi
b. Tôi từ chối nhưng cũng không quan tâm nếu như anh ấy đi với một người bạn
c. Tôi đồng ý với điều kiện tôi được chọn đi đâu, làm gì vào tuần tới
d. Tôi sẽ đi cùng anh ấy nhưng cố tỏ ra vui vẻ mà thôi

5. Thứ bảy, hai bạn lên kế hoạch gặp gỡ bạn bè. Bạn thật háo hức cho tới khi hay tin anh ấy đang ốm. Anh ấy muốn bạn đến thăm và bạn bè cũng muốn bạn đi với họ. Trong hoàn cảnh này, bạn sẽ làm như thế nào?

a. Tôi sẽ đi với bạn bè như dự định. An ấy phải ở nhà một mình thôi
b. Tôi không đi với các bạn để đến chăm sóc anh ấy nhưng tâm trạng không thoải mái lắm vì thấy mình phải hy sinh quá nhiều
c. Tôi sắp xếp thăm anh ấy trước (khoảng 1-2 tiếng) rồi sau đó lên đường cùng đám bạn
d. Tôi nhất quyết không đi để ở nhà chăm sóc cho anh ấy mau hồi phục

6. Bạn vừa thắng một cuộc thi trên đài truyền hình và giải thưởng là 2 chiếc vé xem hòa nhạc có một không hai. Nhưng lúc đó, sếp lại bắt anh ấy làm thêm buổi tối nếu không sẽ đuổi việc. Anh ấy rất buồn. Bạn sẽ làm gì?

a. Dĩ nhiên tôi sẽ tham dự buổi hòa nhạc vì không phải làm tối
b. Tôi sẽ cho anh ấy biết tôi rất buồn khi anh ấy không thể đi cùng tôi, sau đó tôi sẽ rủ một người bạn cùng đi
c. Tôi biết không thể xoay chuyển được tình hình, và giải thích với anh ấy tại sao tôi muốn đi đến vậy
d. Tôi cho vé một người bạn. Tôi thà được gặp anh ấy sau khi hoàn tất công việc hơn là đi mà không có anh ấy

Với mỗi câu trả lời a, bạn được 1 điểm, mỗi câu b bạn được 3 điểm, mỗi câu c bạn được 5 điểm và mỗi câu d bạn được 7 điểm.

0-13 điểm: Bạn thích ngồi một chỗ và ... hưởng

Trong tình yêu, bạn nghĩ: “Cái gì của tôi là của tôi và cái gì của anh ấy cũng là của tôi”. Đôi lúc bạn tự cho mình là nàng công chúa. Bạn không hề có một hành động nào bày tỏ sự quan tâm đến người mình yêu thương. Bạn nên cẩn thận một chút vì những đòi hỏi quá đáng có thể tạo khoảng cách giữa hai người. Bạn có thể làm điều gì đó cho anh ấy mà không cần lý do gì cả, vì trong tình yêu rất cần lòng vị tha.

14-23 điểm: Bạn không cho nhiều mà cũng không nhận nhiều

Bạn thường nổi cáu khi người yêu muốn bạn thay đổi “nhân sinh quan” chỉ vì anh ấy. Nhưng bạn cũng không đòi hỏi gì nhiều. Nếu anh ấy ích kỷ hay muốn làm điều mình thích thì bạn phát ngấy. Có thể hiện tại bạn cho rằng mình thật tuyệt vời, mọi thứ đều ở trạng thái “cân bằng” nhưng sự thực, anh ấy muốn bạn “cho” và “nhận” nhiều hơn. Bạn nên mở lòng để cảm thông hơn và sẵn sàng đón nhận những thay đổi mới mẻ trong cuộc sống.

24-33 điểm: Bạn biết cho và nhận

Bạn thích chuyện tình yêu lãng mạn của mình phải có qua có lại. Bạn nghĩ nhiều về điều này và cố gắng cân bằng giữa những gì bạn đã nhận được ngày hôm nay với những gì bạn sẽ cho đi vào ngày mai. Bạn cũng hy vọng anh ấy hiểu được cảm xúc của mình và dành cho bạn nhiều quan tâm như anh ấy mong đợi ở bạn. Bạn tạo nên sợi dây gắn kết rất bền chặt với người mình yêu thương, luôn tạo cho họ cảm giác tin cậy và hài lòng. Bạn luôn có quan điểm tích cực về cuộc sống.

34 điểm trở lên: Bạn chỉ biết cho

Trong mọi hoàn cảnh, bạn luôn nghĩ làm thế nào để người yêu mình hạnh phúc. Bạn là người lãng mạn và sáng tạo vì lúc nào cũng muốn hai người trong trạng thái vui vẻ, hào hứng. Bạn luôn cho chàng là "số một", sau đó mới nghĩ tới mình.

Luôn "cho" trong tình yêu là điều đáng trân trọng nhưng bạn cũng nên để ý xem anh ấy có “đáp” lại mình không nhé? Đôi khi sự quan tâm thái quá cũng có thể khiến người kia phát chán. Không có gì sai nếu thỉnh thoảng bạn yêu cầu anh ấy làm điều gì đó cho mình.

duyen03
05-05-2007, 01:37 AM
hay quá nhỉ ,^^!.....

ngoc3my3u
05-05-2007, 02:49 AM
hiiiiiiiiii
đúng với mình thế nhỉ

tymyty
05-05-2007, 03:42 AM
cái này hay nì mà đúng nữa chớ
dzui nhị !!!!!
hay ghia đóa !!!!!

nhocbi_410
05-05-2007, 04:21 AM
sao nhìu chữ thía , nhác đọc quá

Miss.Ka
05-05-2007, 04:49 AM
hay thiệt ! hiii ! cũng chính xác lắm !.............

boy_8xpro
06-05-2007, 11:50 PM
hok cóa choa kon trai seo :timvo: :byebye:

x0x_angellover_x0x
07-05-2007, 06:40 AM
x0x chưa iu nên chưa cần dùng đến hehehe:so_funny: :so_funny: :so_funny: :so_funny:

Nhóc_Way
07-05-2007, 08:01 AM
chài chài mấy chị cứ thấy dzị , cứ thấy cái gì tốt là cứ gán cho mình hok bao giờ nhận cái hok phải đẹp hết chán mấy chị ghê, nhóc cũng hok hĩu nỗi xóm con gái nữa

online_love75
07-05-2007, 06:16 PM
cài nè hơi bị chuẩn đó nghen

yuna_angel2002
07-05-2007, 08:00 PM
mình từ 24 - 33 điểm, như zay mình có cần phai thay đổi ko đây

goodbye_mylove
07-05-2007, 08:10 PM
cái này hay wá đi mất :bicycle:

x0x_angellover_x0x
08-05-2007, 08:08 AM
Hoa hồng có bốn góc vuông
Con gái khốn nạn muốn yeu hai người
chữ kí cũa you sock à nghen , coi chừng con gớ tụi này chém chít giờ :hiepsi: :hiepsi: :hiepsi: :hiepsi: .........

Conan_Raito
08-05-2007, 08:10 AM
Bài trắc ngiệm này hình như mình làm rồi :D, kh nhớ họ nói mình yêu sao nữa

mà theo mình nghĩ thì mình yêu chung thủy :D