PDA

Xem đầy đủ chức năng : câu đố ngố hết biết

---7l<---
03-05-2007, 12:37 AM
Hãy thử trí thông minh và độ nhanh nhẹn của bạn với những câu đố lắt léo dưới đây. Cẩn thận kẻo bị lừa.

1. tưởng tượng rằng bạn đang ở trong một chiếc thuyền đang chìm dần và xung quanh bạn là đàn cá mập trắng. Làm thế nào để bạn thoát chết.
2. trên đường đến sapa bạn nhìn thấy một người đàn ông vơi 8 cô vợ. Mỗi cô vợ xách 8 giỏ. Trong mỗi cái giỏi có 8 con mèo. Mỗi con mèo mẹ có 8 con mèo con. Hỏi : Mèo con , mèo mẹ , giỏ xách , những người vợ , có bao nhiêu người đi đên sapa.
3. cái nào có trước , trứng hay gà.
4. có một căn nhà cả bốn hướng đều quay về hướng nam. Nếu một con gấu đi ngang căn nhà đó , theo bạn , con gấu đó có màu gì?
5. những câu hỏi nào mà bạn có thể trả lơi là có?
6. làm thế nào mà một người đàn ông cạo râu 3 lần một ngày , nhưng râu ông ta vẫn mọc dài?
7. có 21 ngàn đồng , phải chia đều cho hai người cha và hai đứa con. Làm thế nào đây?
8. bạn có thể trừ bao nhiêu lần số 5 từ số 25? :clap: :clap:

:bicycle: :bicycle: :bicycle:
Bạn nào giải được 4 câu đó trong 8 câu thì sẽ được tặng một ubum hình thành viên.
Người viết : Lương Tuệ Nghi :kissing:
Bạn trai : PCT :love-smil:
Chúc các bạn thành công :lol:
hehe! hẹn gặp lại !

.::VIET_BOY::.
03-05-2007, 12:56 AM
1. hình như cá mập trắng ko ăn thịt người hay sao đó
2. vậy là có mình và người đàn ông và 8 người đàn bà = 10 người
3.trứng có trước
4.gấu đó có màu trắng , vì nhà cả 4 hướng đều quay về hướng Nam thì nhà đó ở Bắc Cực rồi --> gấu có chỉ là gấu Bắc Cực --> gấu trắng
... đi đã về trả lời tiếp

All_4one
03-05-2007, 01:12 AM
1) đừng tưởng tượng nữa
2) 1 người (là bạn)
5) chữ "có" nói thế nào?
7) mỗi người 7 đồng (ông nội, bố và con)

beden0yeu
03-05-2007, 02:19 AM
1. cứ quay trở lại sự thật là bạn đang ở trên thuyền đi , đừng tưởng tượng nũa , kekeke ^_^
2. hìn như là 2 ngừ hé
3.trứng.
4. màu trắng
5.mày có miệng ko?..............<nói chung là rất nhìu.>
6.hình như ông ta đang mơ thì phải ,.......... hay là cạo chỗ #
7. hẻm bít , để suy nghĩ đã
8.hẻm hỉu.

chanh_ken
03-05-2007, 04:55 AM
6.thì 1 năm chỉ có 1 ngày là cạo cả 3 lần thoi^^
8. 5 lần hả
còn những câu khác thì chắc là giải xong rùi nhỉ^^

sen_D4
03-05-2007, 05:32 AM
2. có mỗi mình tui thui. ông kia+mấy bà vợ chắc gì có lên sapa.
8. vô số lần
1. nếu sợ thì không nghĩ nữa, tội gi.

TrungHuyX9kinhcampha
03-05-2007, 05:55 AM
1. nhanh chong xem tren thuyen co vat nao noi dc ko thi ket chung lai rui nhay len tren!!!!!tiet tuc cau nguyen va la re!!!
2.1 ngươi la ban do!!! tren dg di ban thay ho nhung chua chac ho di sapa!! con ban thi chac chan
3. ca 2
4.ko co can nha nao co the mat nao cua chung deu quay ve 1 hương..........nen suy ra con gau do ko co that>>>>>>nen ko xd dc mau co noa!!
5.nhung cau hoi nham khen tui!!!
6.pha dao cao cua ong ta diiiiiiiiiiiii
7.chia deu cho 2 ngươi..............la ong cha va 2 dua con>>>>>> chi can chia 21d cho 3 rui chia cho 3 ngươi!!!
8.vo so lannnnnnnnnn
:thatall: :dien: :rang: :5: :meo: :wavey:

*Red*_*Black*
03-05-2007, 06:35 AM
1/chẳng phải làm gì cả (tưởng tượng)
2/có mình tớ thôi vì tớ rủ mãi mà họ không đi sapa cùng luôn ( trên đấy đẹp lắm đó)
3/trứng có trước vì từ thời xưa đã có trứng khủng long rồi còn gà thì mãi đến sau này người ta mới phát hiện ra
4/căn nhà cả 4 hướng mà quay về phía nam thì nó phải ở chính giữa bắc cực .vì vậy gấu màu trắng
5/ ví dụ như :câu hỏi này có vớ vỉn không?
6/rất đơn giản vì ông ta là thợ cắt tóc
7/tớ sẽ chia cho ông nội bạn, bố bạn ,và bạn mỗi người 7 đồng tiền nhé
8/ một lần thôi

sao tớ đúng được mấy câu

blood_omen
03-05-2007, 07:03 AM
1. tưởng tượng rằng bạn đang ở trong một chiếc thuyền đang chìm dần và xung quanh bạn là đàn cá mập trắng. Làm thế nào để bạn thoát chết.kh tưởng tượng nữa :D
2. trên đường đến sapa bạn nhìn thấy một người đàn ông vơi 8 cô vợ. Mỗi cô vợ xách 8 giỏ. Trong mỗi cái giỏi có 8 con mèo. Mỗi con mèo mẹ có 8 con mèo con. Hỏi : Mèo con , mèo mẹ , giỏ xách , những người vợ , có bao nhiêu người đi đên sapa.1 ông chồng với 8 bà vợ..9 người
3. cái nào có trước , trứng hay gà.trứng có trướng có điều kh phải là trứng gà
4. có một căn nhà cả bốn hướng đều quay về hướng nam. Nếu một con gấu đi ngang căn nhà đó , theo bạn , con gấu đó có màu gì?nhà này ở nam cực...nên con gấu màu trắng
5. những câu hỏi nào mà bạn có thể trả lơi là có?những câu hỏi có từ "có"
6. làm thế nào mà một người đàn ông cạo râu 3 lần một ngày , nhưng râu ông ta vẫn mọc dài?cạo xung quanh chừa 1 chỗ ở giữa cằm cho râu mọc
7. có 21 ngàn đồng , phải chia đều cho hai người cha và hai đứa con. Làm thế nào đây?
2 người bố 2 đứa con....là ông nội bố và cháu nội...mỗi người 7 ngàn
8. bạn có thể trừ bao nhiêu lần số 5 từ số 25?
1 lần..25 trừ đi số 5 còn số 2

SnowBoy_HVTC
03-05-2007, 10:31 AM
1/chẳng phải làm gì cả (tưởng tượng)
2/có mình tớ thôi vì tớ rủ mãi mà họ không đi sapa cùng luôn ( trên đấy đẹp lắm đó)
3/trứng có trước vì từ thời xưa đã có trứng khủng long rồi còn gà thì mãi đến sau này người ta mới phát hiện ra
4/căn nhà cả 4 hướng mà quay về phía nam thì nó phải ở chính giữa bắc cực .vì vậy gấu màu trắng
5/ ví dụ như :câu hỏi này có vớ vỉn không?
6/rất đơn giản vì ông ta là thợ cắt tóc
7/tớ sẽ chia cho ông nội bạn, bố bạn ,và bạn mỗi người 7 đồng tiền nhé
8/ một lần thôi

sao tớ đúng được mấy câu

Mình thấy ban này la người trả lời đầy đủ và tương đối hợp lý(theo mình).Mình chỉ có ý kiến với câu số 2. Câu hỏi là có bao nhiêu người đi đến sapa và theo mình câu trả lời là VÔ SỐ

never_give_up_on_love
03-05-2007, 02:24 PM
1. tưởng tượng rằng bạn đang ở trong một chiếc thuyền đang chìm dần và xung quanh bạn là đàn cá mập trắng. Làm thế nào để bạn thoát chết.
tưởng tượng thui.. đâu phải thiệt
2. trên đường đến sapa bạn nhìn thấy một người đàn ông vơi 8 cô vợ. Mỗi cô vợ xách 8 giỏ. Trong mỗi cái giỏi có 8 con mèo. Mỗi con mèo mẹ có 8 con mèo con. Hỏi : Mèo con , mèo mẹ , giỏ xách , những người vợ , có bao nhiêu người đi đên sapa.
9 ngươi..... 1 ngươi dan ong va 8 ngươi vo
Gà có trước
4. có một căn nhà cả bốn hướng đều quay về hướng nam. Nếu một con gấu đi ngang căn nhà đó , theo bạn , con gấu đó có màu gì?
màu trắng
bạn có $$$$$ hok :so_funny:
6. làm thế nào mà một người đàn ông cạo râu 3 lần một ngày , nhưng râu ông ta vẫn mọc dài?
chia 3.... ông nội... cha và con
8. bạn có thể trừ bao nhiêu lần số 5 từ số 25?
ko giới hạn

xitrum_sanhdieu_t
03-05-2007, 10:02 PM
1)chả làm gì cả
2))có 9 người thôi
3)chả biết
4)

nangxxuan
04-05-2007, 06:57 PM
2)có tất cả 10 người đi đến sapa(gồm mình,người dàn ông đó và 8 bà vợ
8)10 lần

[L]
04-05-2007, 09:59 PM
1.ko tưởng tượng nữa
2.chạy đi hỏi người bán vé :chayle:
3.gà có trước
4.trắng
5.nói có đi con :D
6.thiếu gì râu mà ko cạo râu càm là dc.
7.mỗi ng` 7k
8.1 lần

Laisutu135
04-05-2007, 10:46 PM
1. tưởng tượng tiếp bạn được máy bay tới đưa đi và tất nhiên là thoát chết
2. 1 người thôi, mấy người còn lại thì chưa chắc
3. trả lời sao chẳng bị bắt bẻ : gà ra trước thì ở đâu có gà, chẳng phải từ trứng ra sao
còn nếu trứng ra trước thì ở đâu mà có trứng, có gà thì mới ra trứng đc chứ :D
4. thế nào là nhà 4 hướng quay về Nam, theo mình chẳng có nhà nào đc như thế cả :) nên cái con gấu đó khó mà biết có màu gì
.................................................. ........................

cherish
05-05-2007, 12:43 AM
6. làm thế nào mà một người đàn ông cạo râu 3 lần một ngày , nhưng râu ông ta vẫn mọc dài? -> Đơn giản là vì ông ta không cạo râu của mình, thợ cạo râu chuyên nghiệp mà. Cứ cái kiểu này thì cạo 100 lần/ ngày vẫn chạy tốt lol:slider:

---7l<---
05-05-2007, 07:09 AM
[QUOTE=---7l<---;2943251]Hãy thử trí thông minh và độ nhanh nhẹn của bạn với những câu đố lắt léo dưới đây. Cẩn thận kẻo bị lừa.

8. bạn có thể trừ bao nhiêu lần số 5 từ số 25? :clap: :clap:
Trả lời nè !
1.bạn đừng tưởng tượng nữa.
2.chỉ mình bạn thôi
3.trứng có trước vì khi có gà , khủng long đã đẻ trứng rùi......hehe
4.con gấu đó màu trắng vì căn nhà cả bốn hướng quay về hướng nam là hướng Bắc cực , mà gấu bắc cực là có màu trắng........... hehe
5.bạn có đầu không , bạn có đuôi không.........hehe.....nhiều
6.ông ta nằm mơ đó
7.mỗi người 7 ngàn , một người ông , một người cha, một người con
8.trước tiên là chia số 5 sau đó trừ cho số 2

chỉ có vậy thui mà hok em nào giải được hết !
:thatall: :thatall: :thatall:

*Red*_*Black*
09-05-2007, 06:14 AM
vay co to la lam dung het thoi ah
cau 6 to giai nhu vay cung dung ma

demon222
09-05-2007, 09:55 AM
[QUOTE=---7l<---;2943251]
5.bạn có đầu không , bạn có đuôi không ( có => chưa tiến hóa hết à :hihi: ) .........hehe.....nhiều

.........................:so_funny: :so_funny: :so_funny:

Heo_nâu
16-05-2007, 05:25 AM
1. ko tưởng tượng nữa
2. 9 người nì
3. tui thịt ăn thịt gà nên chọn con gà
4. ko màu
5. nhìu lém ko kể ra hết được
6. có thể là 3 năm có một ngày ổng cao hay là ổng cảo hàm trên chừa hàm dưới he he
7. ưu tiên trẻ em
8. 1 lần zụ tui hả

begaungoan
16-05-2007, 05:55 AM
1. cá mập trắng đâu ăn thịt người mà lo xa quá vấy!
2. thì co 9 người, 1 ông chồng và 8 cô vợ
3.là trứng có trước, chỉ có trứng gà, chứ làm gì có ga trứng, đúng ko nè!
4.con gấu này chắn chắn sẽ bị hoa mắt lên cho xem, chết... hướng nào là hướng bắc hướng nào là hướng nam nhi????
5.đoá là câu: BẠN CÓ TRẢ LỜI DC CÂU HỎI NÀY K?"
6.tui hoong biết đaau á!
7. thì mỗi người 7 ngàn, ông nội , ba và con, ông nội la BA cua ba, ba la BA cua con, la chúng ta co 2 BA. ba la CON của ông nội, con la CON của ba, vậy là có 2 CON rồi còn gì!!
8.tui trả lời đại nha, chắc là 5 lần, vì 25-5=20, 20-5=15, 15-5=10, 10-5=5, 5-5=0, vậ y là 5 lần chứ còn gì
tui trả lời đúng ko vây??????????

contraitheki2187
16-05-2007, 08:14 AM
ấy da
pó tay. com. canh

ilov340rever
14-06-2007, 02:56 AM
1. tưởng tượng rằng bạn đang ở trong một chiếc thuyền đang chìm dần và xung quanh bạn là đàn cá mập trắng. Làm thế nào để bạn thoát chết.cứ bơi qua bình thường vì đàn cá đã ăn no

2. trên đường đến sapa bạn nhìn thấy một người đàn ông vơi 8 cô vợ. Mỗi cô vợ xách 8 giỏ. Trong mỗi cái giỏi có 8 con mèo. Mỗi con mèo mẹ có 8 con mèo con. Hỏi : Mèo con , mèo mẹ , giỏ xách , những người vợ , có bao nhiêu người đi đên sapa.có tất cả là 25 mạng đi trên Sapa

3. cái nào có trước , trứng hay gà. Vừa gà Vừa trứng
4. có một căn nhà cả bốn hướng đều quay về hướng nam. Nếu một con gấu đi ngang căn nhà đó , theo bạn , con gấu đó có màu gì? Màu Lam Chứ màu j`
5. những câu hỏi nào mà bạn có thể trả lơi là có? Coá ích cho mình
6. làm thế nào mà một người đàn ông cạo râu 3 lần một ngày , nhưng râu ông ta vẫn mọc dài? Dao cạo hok có lưỡi dao cạo
7. có 21 ngàn đồng , phải chia đều cho hai người cha và hai đứa con. Làm thế nào đây?cho mỗi người 5000 đ còn 1 đ thì cho tui
8. bạn có thể trừ bao nhiêu lần số 5 từ số 25? :clap: :clap: 1 lấn duy nhất

khoquadi
14-06-2007, 10:36 PM
2. trên đường đến sapa bạn nhìn thấy một người đàn ông vơi 8 cô vợ. Mỗi cô vợ xách 8 giỏ. Trong mỗi cái giỏi có 8 con mèo. Mỗi con mèo mẹ có 8 con mèo con. Hỏi : Mèo con , mèo mẹ , giỏ xách , những người vợ , có bao nhiêu người đi đên sapa.Theo câu hỏi thì không có ai đi sapa hết. Vì đâu có bạn ở trong đó. Mà mấy người này thì đâu chắc gì là đi Sapa.

Happy_cat
04-07-2007, 05:58 AM
1 Ko tưởng tượng nứa!!!!!!!!
2 Một người thui
3 Gà có trước ( thuở sơ khai thì gà có trước rùi mới để trứng chớ)!!!!!
4 Gấu trắng ( mò thui)
5 Bạn có răng hông? (và còn nhìu nữa)
6 Bôi nhầm thuốc cạo râu thành thuốc mọc râu!!
7 Chia cho mỗi người 7000 đồng (ông nội, bố và con)
8 Theo phép nhân thì là 5 lần đó!!!!!!

nh0cxjnh
04-07-2007, 07:10 PM
Ặc , đọc xong thấy mọi người trả lời hít rùi nên hok dám "múa rìu qua mắt thợ " :D Sợ mõi tay kaka