PDA

Xem đầy đủ chức năng : chuyen ma minh muon chia se...

my_dethuong
02-05-2007, 12:42 PM
Mình tên Trà My, 15t, sống ở UKRAINA,thành phố KHARKOV,hoc lớp 8.Mình sinh ra ở Ukraina.Được 7t thi về vn sống với ông bà ngọai ở Hà Nội.Sang bên Ukraina năm 2005.
Sống ở đây gần 5 năm rồi,có thể nói rằng là mình ở vn và bên này gần như không có người mẹ bên cạnh mình,dù rằng ai cũng nói là mẹ là người gần gũi nhất,nhất là đối với con gái.Và rồi một ngày ngừoi mà mình có thể gọi bằng mẹ đã bỏ gia đình để sang Đức và đã lấy chồng,có đứa con.Mình không thể hiểu người như thế! Mình không thể nghĩ mifnhlaji phải vào tình huống như thế này, nhìn người khác có một người mẹ,mà cứ nhớ lại lần cuối cùng mình nhìn thất người mà mình gọi bằng mẹ.bây giờ thì sống trong gia dinh một mình mình là con gái.Có những lúc mình buồn,ngồi một mình khóc.Các bạn có biết tại sao không?Bởi vì những gì mà mifnhmuoosn biết,muốn nói cho một người mẹ và nhấtlaf trong độ tuổi này, thì người đó không có...
Các bạn nghĩ về việc mà mẹ mình làm có đúng không hay các bạn nghĩ kiểu khác.
Hãy trả lời và giúp đỡ cho mình với.

Lần sau nhớ type dấu nha bạn. Phù....

cuccungcuabame
02-05-2007, 05:01 PM
..........Mỗi người 1 hoàn cãnh bạn àh.......người thì hok mẹ. người thì hok cha........Mình hĩu hoàn cãnh của bạn lắm.......nhưng trên đây hok thể an ũi bạn , bằng lời nói trực tiếp........nhưng dù sao , mẹ cũng là mẹ mình thôi......dù có lỗi lầm gì , đối với mình , thì cũng mong mẹ được khoẽ mạnh và hạnh phúc.......Rồi sau này , bạn lớn và trưởng thành........Sẽ bít lý do tại sao , mẹ làm vậy thôi.........Mình mong những điều tốt sẽ đến với bạn.........HÃy vui lên bạn nhé.......:lol:

huongduongxanh
02-05-2007, 07:41 PM
ngừ lớn khó hiểu lém, bạn đừng buồn nữa :wavey:

Miss.Ka
02-05-2007, 07:51 PM
em gái này! có nhiều chuyện mà tụi mình chưa hiểu hết đâu! ss rất hiểu cho hoàn cảnh của em! em đừng buồn! đúng như anh trai kia nói "dù sao thì mẹ vẫn là mẹ mình, có thế nào đi nữathif mình vẫn cầu nguyện nh~ điều tốt đẹp nhất đến với mẹ......!sau này khi em lớn, em sẽ hiểu tất cả,. Bây giờ cười cái coi nè ! ss đọc bài này xong thấy rất quý em....

hoangcu88
03-05-2007, 03:42 AM
cả anh cũng dzay cố gấng lên em:)

x0x_angellover_x0x
03-05-2007, 07:55 AM
chị rất hĩu hoàn cãnh cũa em hiện nay.... bỡi chị đã từng trãi những ngày tháng phãi suy nghĩ như em thui, nhưng chị vẫn còn may mén hơn em là mẹ chị vẫn còn ỡ bên cạnh chị , nhưng đều mún nói ỡ đây là em phãi cố gắng vượt wa bằng tất cã nghị lực cũa mình , em phãi sống tốt đễ cho mẹ em bjt' được rằng hok cóa mẹ em vẫn là cô pe' tuyệt vời, em hok nên oán hận hay giận mẹ lèm ji` , như máy anh chị kia nói dù sea mẹ vẫn là mẹ cũa mình và đều đóa hok bao giờ thay đỗi được.....chúc em cóa cuộc sống tốt và hạnh phuc.........

my_dethuong
03-05-2007, 11:37 AM
cam on cac ban va cac chi nhieu
sau nhung loi nhu vay em cam thay nhe nhom di hon bao nhieu,em nghi o trong hht nay em co the tim ban va chia se chuyen cua minh.EM CAM ON MOI NGUOI NHIEU

3_lotai_choi
03-05-2007, 12:38 PM
ủa MY ở Kharcop hả , ss ở trên Kiev nì , lùm quen cái hén
hoàn cảnh em như vậy sao , bùn nhỉ ,

Miss.Ka
03-05-2007, 07:38 PM
cam on cac ban va cac chi nhieu
sau nhung loi nhu vay em cam thay nhe nhom di hon bao nhieu,em nghi o trong hht nay em co the tim ban va chia se chuyen cua minh.EM CAM ON MOI NGUOI NHIEU

uhm ! HHT là một nơi rất tuyệt vời đó ! ở đây em sẽ biết được nh` cái mới ! và em sẽ làm quen được với rất nhìu ng` khác _ nh~ ng` này rất đáng yêu, họ sẽ là ng` bạn tốt giúp em vững vàng hơn trong cuộc sống đó ! cố lên !
P/S : mod ui ! em quảng cáo dùm mặt hàng kìa :so_funny: :so_funny:

duyen03
04-05-2007, 05:49 AM
Nói gì thì thì nói nhưng bỏ con mà đi thì đó là ko đúng ,ko bít khuyên bạn thế nào nhưng nếu mẹ bạn thương bạn thì vẫn còn wan tâm tới bạn nếu ko thì coi như ko có người mẹ ấy đi

sweetlove_kg2000
04-05-2007, 07:47 AM
mình ghét nhất những ngừ mẹ chỉ bít đặt lợi ích của chính mình lên hàng đầu mà hoh chịu nghĩ cho con mình j cả

boy_8xpro
06-05-2007, 01:17 AM
đọc cái tựa hết hồn :"chuyện ma mình muốn chia sẻ" :so_funny: :so_funny:

ĐỪNG BÙN :rain: :rain: