PDA

Xem đầy đủ chức năng : liệu chia tay có phải là giải pháp tốt

bupbechuayeuai88
07-07-2005, 05:15 PM
Tui và ông học cùng lớp lại chung 1 bàn nên rất thân nhau,tui cũng ko rõ mình thích ông từ bao giờ,và tui cũng ko có ý định tìm hiểu vể chuyện đó bởi bây giờ tình cảm giửa tui và ông đang rất tốt đẹp.Thực ra tui chưa từng nghĩ rằng tui phải xa ông chứ đừng nói đến chuyện chia tay. .Ông và tui đều là những người cứng đầu cứng cổ chẳng ai chịu thua ai.Tui ghét phải thừa nhận rằng tui đã thua ông,tui đã rất thật lòng với ông nên đã nhún nhường,đã chịu đựng nỗi nhớ chỉ vì ông còn bận chơi game......Tui thật ko hiểu chính bạn thân mình muốn gì nữa,tui rất yêu ông nhưng tui ko muốn mình phải giận hờn.Ông có biết sau mỗi lần gặp ông tui đều khóc,đơn giản chỉ vì những câu nói quá vô tâm của ông.
Phải chăng tui với ông ko hợp nhau,tui ko muốn tin vào điều đó nhưng.......có lẽ chia tay là cách tốt nhất cho cả tui và ông.

okanobee
07-07-2005, 05:31 PM
Tình yêu nảy sinh từ một tình bạn đẹp là một điều chúng ta thường thấy . Nhưng không phải lúc nào một tình bạn đẹp cũng sẽ đơm hoa lành kết trái ngọt để trở thành tình yêu . Bởi đơn giản rằng tình bạn là tình bạn ; và tình yêu là tình yêu ; hai khái niệm hoàn toàn khác nhau dù đều được bắt đầu bởi một chữ " tình " .
Đọc bài viết của bạn , oka nghĩ có thể rằng bạn chưa bày tỏ tình cảm của mình với người bạn thân đó , đúng không ? Vậy " chia tay " ( như bạn nói ) có ý nghĩa gì hả bạn ? Chia tay cho một tình yêu không thành ? Không hẳn vậy , vì thật sự người đó chưa biết rõ tình cảm của bạn mà và bạn cũng chưa cho người đó một cơ hội để biết , nên ......... làm sao có thể khẳng định rằng người đó không yêu bạn . Vậy " chia tay " - liệu có quá vội vàng chăng ? Còn nếu " chia tay " ở đây là đặt dấu chấm hết cho một tình bạn đẹp ; vì bạn biết tình cảm của người đó không dành cho bạn và chỉ xem bạn là một người bạn thân ? Bạn không cảm thấy nuối tiếc cho một tình bạn mà mọi người luôn mong ước có được sao ?
Mong rằng bạn sẽ có quyết định cho riêng mình .
Oka

CamChuongXua
07-07-2005, 09:24 PM
Bạn có khẳng định được tình cảm của mình là tc gì ko???Nếu là yêu sao bạn ko tìm hiểu xem tc anh chàng ấy thế nào bằng cách thể hiên sự quan tâm đặc biệt hơn mà sao lại vội vàng chia tay thế!....Hỡi thế gian,tình là gì?????????

kenshin_nmt
08-07-2005, 05:32 PM
Tội quá bạn nhỉ!! Hix hix!!!

Lạnh Lùng
08-07-2005, 05:51 PM
Có ai nói về người yêu mình mà xưng là "tui - ông" ko trời . Hì , đó ko phải là tình yêu , mà chỉ là tình bạn thôi bạn à ! Q có thể khẳng định như vậy , từ những cử chỉ chơi rất thân với nhau , ngồi chung bàn , hay cãi nhau ... phát sinh ra tình cảm là chuyện cực kì bình thường. Và Q nghĩ , nếu như Him yêu bạn thì .. Bạn quan trọng hơn cái Game kia nhiều...

¯|¯ïN
08-07-2005, 05:53 PM
Nếu như thích 1 người mà người ta chỉ mang lại cho mình toàn nước mắt và khổ đau thì...thôi,pain khuyên bạn nên bỏ cuộc,bởi vì nếu cứ tiếp tục khi cuối cùng người phải chịu tổn thương nặng nề nhất là chính bản thân của bạn,bạn đã từng nghe câu này chưa?"Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn,và những người đáng giá sẽ ko bao giờ làm bạn phải khóc",vì thế mình tin rằng quyết định chia tay trong lúc này của bạn sẽ là quyết định sáng suốt.

dailongthan
08-07-2005, 08:49 PM
Con trai thời nay ai mà hiủ nỗi (ko phải nói tui đâu à nghe)
Game là một trò chơi thú vị hiện nay.
Biết đâu him chỉ vì đang thích thú nó thì sao???
Mình cũng đã từng rơi vào hoàn canh đó rồi (mình giống HIM:d)Nhưng tình cảm mình dành cho người bạn của mình thì ko thay đổi đâu.Mình nghĩ tốt nhất bạn nên hỏi thẳng him để có được sự lựa chọn sáng suốt nhất...
Hy vọng bạn có được câu trả lời thoả đáng:D

thanhjc
27-07-2005, 08:34 AM
Tình bạn
Tri kỷ

vi_do_la_em
27-07-2005, 09:50 AM
Theo mình nghĩ, bạn và người ấy chưa hẳng đã thương nhau.Vì hai ngươi thương nhau ít khi xảy ra trường hợp này. Hãy suy nghĩ lại ban hé , đừng phí thời gian vô ít.