PDA

Xem đầy đủ chức năng : >o0=^^=0o< Sunflower.......................my shunshine note vo0=.=0ov

Mít Ướt
24-04-2007, 09:39 PM
25 April 07

Sunny day....anzac day....stay at home...........=.=

Đêm qua.....em và anh vẫn nói chuyện......vẫn típ tục hành trình tình yêu chúng ta...........nhưng ...........đoạn đường mình đi đêm qua thật nguy hiểm với những hố sâu thẳm chực chờ từng bước chân.....nếu hôm qua.........anh và em ko nắm chặt lấy nhau............chắc là...............:cry:

Anh ah............lúc anh bực mình.........anh hay khìn khìn.......em bít..............anh trở nên lạnh lùng..............băng giá..............ngay cả với chính em sao anh...........chả lẽ.......ko có ngoại lệ................

Em ko nghe dc giọng nói anh.....ko nhìn thẳng vào mắt anh............ko ở cạnh anh để bít chuyện gì đang xảy ra...................nhưng..................trái tim em nó nhận ra hết...........nó cảm nhận đc hơi lạnh tràn về.............lanh buốt đến nỗi những tình cảm nó dự trữ bao lâu nay dường như ko đủ để làm nó ấm lên.................nó nếm đc vị nhạt nhẽo và hơi đắng đắng trong cái bánh tình yêu mà hôm nay anh đem đến cho nó.....................=.= =.= =.= nó..............hụt hẫng.........nó sợ hãi........nó lại suy nghĩ lung tung..........nó đau đớn.............và............nó............. muốn buông tay.................:cry: :cry: :cry: :cry:

Anh ơi............nó iu anh lắm.........nhưng nó vẫn chưa thể nào can đảm đi ra khỏi cái hang âm áp của nó để phiêu lưu cùng anh vào con đường ái tình..............đầy quả ngọt nhưng cũng lắm vực thẳm....................................Anh nói " Anh yêu nó............anh hoàn toàn tin tưởng vào nó................nhưng anh bít nó chưa hoàn toàn tin anh.....anh bít "

.....................Anh nói ko sai.............nhưng đó ko phải là sự thật mà em muốn anh bít...............anh hỉu em...........nhưng vẫn chưa thấu đc lòng em..............EM hông đòi hỏi.........em muốn cho anh thời gian .................thời gian chúng ta còn dài mà phải ko anh............Và em cũng cần thời gian để thấu hiểu anh...................

Hai hàng lệ......nhẹ nhàng thầm lặng rơi trên gò má nó.......Nó sợ.......nó sợ anh sẽ bỏ nó mà ra đi............cũng như những người trc......đã từng rất thương nó.....đã hứa sẽ bên nó trọn đời.......thế nhưng.....sự biến mất của họ cũng tỉ lê thuận với thời gian họ xuất hiện..........để lại 1 mình nó................với trái tim.........................vỡ..............và mỗi lần như thế.....trái tim nó lại càng băng giá............lại càng sợ hãi những va chạm

.....................Anh cũng là 1 người có trái tim băng giá..............va anh cũng dễ buông những thứ ma anh cảm thấy ko nắm bắt đc..............đó là điều làm nó sợ...............sẽ lại vỡ.........vì.......ko có ai nắm .........bởi vì............cả 2 đều wen với buông rơi hơn là níu kéo...................

Nó....cầu xin ông trời............đừng trêu ngươi nó nữa..............vì nó sợ..................nếu anh đi..........chắc nó sẽ ko níu anh.........nó để anh đi............vì nó ko muốn dối lòng nó.............nhưng............................ .anh đi rùi............tim nó sẽ chỉ còn là 1 viên đá có hình trái tim.......................

=.= =.=

Mít Ướt
24-04-2007, 09:59 PM
=.=

Dương Cưu là một cung có nhiều đối lập: bạn không được đeo bám quá, mà cũng không xa lánh nàng quá. Nàng không thích những người chồng gia trưởng, nhưng cũng không ưa thói xum xoe bám váy vợ. Trong nàng tồn tại đồng thời chủ định chinh phục người yêu, và ý nguyện thầm kín, đầy nữ tính, là tự chịu khuất phục. Là người duy lý tưởng, nàng luôn hoài công tìm kiếm trong bạn tình của mình một hiệp sĩ nhân hậu, người có thể đánh chiếm cả thế giới, mang về dâng tặng dưới chân nàng. Song, vì một hiệp sĩ như thế chỉ có trong cổ tích, nàng Dương Cưu cứ hành trình cô đơn suốt cuộc đời mà chẳng hề tìm thấy lý tưởng của mình.

Mít Ướt
25-04-2007, 07:02 PM
26 April 07

1 giấc ngủ dài..............thức dậy.................nhìn vào gương..............sao thấy mình thay đổi nhìu thế này...............dạo ney` hình như mình lơ là với bản thân wa' thì phải :so_funny:

Đã hứa với mẹ.........tự hứa.........mà sao bây giờ lại mún thay đổi.................ôi................sao tự nhiên mún về với mẹ wa'..............xách cái vali về ngay bây giờ có đc ko nhỉ..............

Ôi........sao thấy cuộc đời nì có lắm chuyện thía nì.............suy nghĩ đơn giản như mình.........ko mún màng đến chuyện người khác nhưng........vẫn bị rối trí..........

Chắc về.........chắc ngày mai khìn lên lại chạy ra đặt vé mà về quá.......................hic............làm seo để có thể khìn lên đc mức độ ấy đây chời....................

Ko còn cảm hứng đến trường nữa...........chỗ làm cũng ko mún tới lun...........................chời ơi............................................... .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ........................

=.= bế tắc...........................=.=............... ........=.=...............................

_rÊu_
25-04-2007, 09:10 PM
Chính Ju cũng đâu có đơn giản.... mọi người trên thế giới đều ko đơn giản ---> cuộc sống phức tạp :so_funny:

Muốn về.... chỉ còn là chuyện thời gian mà thôi.....ráng finish những gì Ju cần làm ở đây đi.... rồi về....

Ro là con người hời hợt.... ko biết an ủi... nên chỉ biết nói những lời sáo rỗng như thế thôi.... hy vọng là Ju hiểu lòng Ro....

Mít Ướt
26-04-2007, 11:12 PM
Lại thức dậy sau một giấc ngủ dài........................

DẬy SỚM LẮM NHƯNG SEO NÓ KO MUỐN ĐI HỌC..................NÓ LẠI THẾ RÙI....................HUHU....................CH Ỉ MÚN Ở TRONG NHÀ..................ĐỐI MẶT VỚI CÁI LAPTOP...................1 MÌNH.................TỪ LÂU NÓ ĐÃ QUEN VỚI CÁI CẢM GIÁC NEY...................................TẠI SEO.....................................

HUHU..........................NÓ KO SAO TỪ BỎ CÁI Ý ĐỊNH VỀ./.............................TẠI SEO............................................... .............CỨ QUANH QUẨN TRONG ĐẦU NÓ............................................... ...................HUHU/.........................................NÓ ĐANG TỰ LÀM NÓ ĐAU.............................VÀ LÀM CHO NGƯỜI IU THƯƠNG NÓ PHẢI ĐAU.............................................. .............................................

VỀ BÊN MẸ THUI..............CHỈ CÓ HƠI ẤM ẤY..................HƠI ẤM MÀ NÓ NHỚ DAI DẲNG ẤY MỚI LÀM CHO TIM NÓ ẤM LẠI............................................. ...............................................NÓ MONG ĐC VỀ......................................CUỘC SỐNG CỦA NÓ BÂY GIỜ SAO VÔ NGHĨA WA'............................................... ............................VÔ NGHĨA NHƯ NÓ LÀ 1 KẺ ĐÃ CHẾT.....................CHẾT TRONG TIM......CHẾT TRONG TÂM HỒN............................................S ỐNG QUA NGÀY........................................ĐÚN G LÀ NHƯ VẬY............................................. ..........................................

nGÀY mAI....LIỆU NÓ CÓ THỂ CẦM CÁI TICKET ĐỂ VỀ ĐC KO...................................KHOẢNG KHẮC ẤY BAO GIỜ....................................BAO GIỜ NÓ MỚI CÓ ĐC ĐÂY............................................. .HUHU............................................. ..NÓ KO CHIU ĐC NỮA............................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ..........................................CÀNG NGÀY.............VẾT ĐÂM LẠI CÀNG SÂU........................MÁU ĐANG RA RẤT NHÌU............................................. .........................HÃY CHO NÓ CAN ĐẢM RÚT CON DAO ẤY RA ĐI............................................... .......................................1 LẦN ĐAU KÒN HƠN LÀ ĐAU DAI DẲNG CẢ ĐỜI............................................ .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ......................

=______________=.=___________+.+__________________ ___*

Mít Ướt
28-04-2007, 05:46 AM
:dance:.......hum ni đi làm.....................vui wa' xá.....................................làm miệt mài từ sáng tới tận lúc close mà vẫn còn khách :sr:.............................................. ......................

hehe.....cuối cùng cũng phát huy đc chút ít sở trường của mình ..................................vui wa' đi...................có điều...................2 cánh tay mỏi dừ

hihi.......chiều nay nói chuyện với mẹ rùi............................................sa o mà ko như mình tưởng .................................................. ...................................mẹ ko phản đối mà lại còn ủng hộ lựa chọn của mình.............ôi chao.............sung sướng wa'................................sắp về rùi...........................................:da nce: :dance: :dance:

....hôm nay ko gặp anh...............sáng dậy lên trễ 6' anh out đi ngủ >.<...............đọc tin nhắn của anh rùi dzọt đi làm....................về đến nhà mệt mỏi...............................lại thấy tin anh nhắn lại............................................. ..................lòng em cảm thấy ấm bít bao............................................... ...............................Ít ra em cũng cảm nhận đc có anh lun bên em

....anh ah.....dạo nì anh có vẻ lơ là rùi nha................blog của 2 đứa mình hem có thấy entry nữa...................................ngày nào em cũng vào.................rùi lại ra...............................................= ,=................................cảm thấy hơi bùn mỗi lần ghé qua............................................... ..................................................

" Về nhà thui..........Uyên ơi.........................về với những người iu thương em thật lòng "

Mít Ướt
25-05-2007, 04:16 AM
Có vết thương nào tệ hại hơn một tình yêu giả dối?

SOPHOCLE

===

Yêu nghĩa là không bao giờ phải nói "rất tiếc".

ERICH SEGAL

===

Hôn nhân có thể là cái hồ sóng gió, nhưng cảnh độc thân luôn luôn là cái máng buồn lầy.

T.L. PEACOCK

===

Khi ái tình lên tiếng, lý lẽ phải lặng im.

REGNARD

===

Tình yêu là sự rung cảm của một tâm hồn khi gặp một tâm hồn hoà hợp. Nó là sự hòa dịu của hai trái tim, làm ngưii ta say sưa và nhìn thấy mọi vật đều tươi đẹp hơn.

THEO TÂM LÝ HỌC

===

Tình yêu là một chất kích thích làm cho ngưii ta sảng khoái vui tươi, nhưng cũng có khi là thứ chất độc làm cho con người ủ dột, mềm yếu.

THEO DƯỢC HỌC

===

Yêu là lúc huyết áp tăng lên, tim đập mạnh, bộ máy hô hấp làm việc dồn dập. Nói chung rất nguy hiểm cho người yếu tim.

THEO Y HỌC

===

Tình yêu là một loại phản ứng phát nhiệt.

THEO HÓA HỌC

===

Tnnh yêu là hiện tượng hút nhau giữa hai điện tích trái nhau.

THEO VẬT LÝ HỌC

===

● Lời nói là bạc, im lặng là vàng.

● Nói thật cọc cằn còn hơn nói dối văn vẻ.

● Kẻ nói ít nhất thường là người biết nhiều nhất.

● Hãy hy vọng về điều tốt nhất, nhưng hãy chuẩn bị cho cái xấu nhất.

● Cái gì cũng biết là không biết gì cả.

● Biết đủ là giàu nhất.

● Biết mình là tiến bộ thật sự.

● Người mẹ của sự khôn ngoan là kinh nghiệm.

● Việc gia đình nên giữ kín trong nhà.

● Nhượng bộ không phải là hạ mình, nhận lỗi không phải là nhục.

:dan: :dan: