PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cảm nhận cuộc sống !!!!!!!!!

beden0yeu
24-04-2007, 06:20 AM
Giá như trời ko phải đổ mưa liên miên và dai dẳn , Thía là cuộc hẹn củn đã tan vỡ òi , nó đã rất bùn vì cuộc gặp mặt lại những người bạn đã từng hoạn nạn có nhau , chia sẽ và yêu thương nhau như 1 gia đình ấm áp , nó đã rất hạnh phúc khi ở bên họ , nó được cười nói , được giận hờn vui bùn, được chia sẽ tâm tư moõi khi ba mẹ nó đụng độ nhau và mỗi khi cóa chuyện bùn.
Trời mưa như trút nước , nó thấy nhớ nhớ , cảm xúc đang dâng tràn lên cổ họng , rồi tràn cả lên đôi mắt tròn hoe , hìn như cóa cái gì đó khiến nó phải rưng rưng đôi má ửng hồng rồi ép cho nước mắt tràn ra , nó thít thít thật khẽ , rồi òa to lên như 1 đứa tre đòi mẹ cho bú. Nó khóc thật nhìu và dường như nó như muốn hòa vào 1 cõi ko gian vô hạn nào đó , ở đó sẽ ko phải có canh tranh , áp lực của cuộc sống , áp lực của mọi vấn đề liên quan đến sự tồn tại của cuộc sống đa vị.
Hôm nay lớp nó cóa 1 cuộc hẹn gặp mặt để trò chuyên chia sẽ tư tưởng , nhưng vì sao trời mãi mưa thế ,nỗi nhớ các bạn của nó như hòa lẫn vào cơn mưa vô tình , Nó đã phải chia tay với mái trường chỉ vì lí do bùn nản về gia đình , nên nó cảm thấy nó như 1 con chim non muốn cất cao đôi cánh nhưng ko thể nào , vì nó còn quá nhìu áp bức , nó tủi thân rồi nước mắt đầm đìa. Nó cứ khóc , khóc mãi , khóc mãi cho tới lúc nó hòa mình vào giấc mộng đẹp. Nó ước mơ thấy nó có 1 phép màu dụi kì , để giúp đỡ những đứa nhỏ cóa cùng cảnh ngộ với nó ,và những mảnh đời bất hạnh khác.Rồi nó lại thấy nó có thêm 1 đôi cánh vững chắc để nó cóa thể bay đi khắp mọi nơi............Nó hạnh phúc.
Để rồi tĩnh giấc nó lại nhìn ra ô cửa sổ , cơn mưa vẫn rơi như muốn cún trôi tấc cả. Nó cứ luyến tiếc sao mình lại tĩnh giấc , sao ko để cho nó mãi mơ như vậy.Nó ko khóc nhưng tĩnh ngộ ra 1 điều ,
***********Hy vọng là giấc mơ của kẻ thức giấc*************
Điều mà nó cóa thể làm là tiếp tục cố gắng để vượt qua chính mình , vượt qua mọi áp lực của cuộc sống và cả bàn tay to lớn thiên nhiên.:fi:
Chúc tất cả các bạn cũng sẽ vững bước và tự tin vào chính minh như nó nhá ! Thành công và vui vẻ nhá các bạn.