PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gieo quẻ tuần 23/4

Ha_Quyen
23-04-2007, 07:30 AM
Gieo quẻ tuần 23/4

Sự năng nổ và táo bạo là điểm mạnh của Sư Tử trong ngày thứ hai, vì vậy hãy nghĩ đến những dự định lớn. Còn Bò Cạp, hãy sắp xếp công việc và gia đình thật chu đáo trước khi bắt đầu kỳ nghỉ đầu tiên trong hè nhé.

Dương Cưu (21/3-20/4)

Thứ hai, bạn cảm thấy tràn trề năng lượng để bắt tay làm mọi việc cho tuần mới. Tuy nhiên ngay trong thứ ba và thứ tư, sự hăng hái nhiệt tình của bạn không hiểu vì lý do gì lại "xì hơi" một cách nhanh chóng. Hãy "gài số" lớn hơn để tăng tốc và nỗ lực hết mình làm những việc thật sự ý nghĩa. Nếu cơ thể bạn có dấu hiệu mệt mỏi, hãy xếp sắp thời gian nghỉ ngơi. Từ thứ năm tới thứ bảy, nguồn năng lượng mới hồi phục sẽ là trợ thủ đắc lực cho bạn khi đối mặt với những dự định công việc mới, thậm chí những mối quan hệ mới. Cuối tuần, cho dù chuyện gì xảy ra, cũng đừng đánh mất sự điềm tĩnh của mình bạn nhé.

Kim Ngưu (21/4-20/5)

Hãy sẵn sàng tinh thần làm cầu nối và thắt chặt các mối quan hệ trong ngày thứ hai. Bạn có thể đặt mình vào vị trí của người khác để chia sẻ cảm xúc với họ. Thứ ba và thứ tư, chìa khoá thành công là vận dụng linh hoạt sự khôn ngoan và tinh tế của bạn vào cả chuyện công việc lẫn chuyện riêng tư. Các mối quan hệ hiện tại rất tốt đẹp, chúc mừng bạn!. Từ thứ năm cho tới thứ bảy, cần chủ động trong mọi tình huống. Bạn có thể thay đổi thói quen thường ngày, ví dụ tận hưởng một chuyến bách bộ, bộc lộ cảm xúc của mình, hoặc làm phong phú cuộc sống bằng vài bộ phim, buổi hoà nhạc, cuộc triển lãm... bạn sẽ học được nhiều điều hữu ích từ việc xả stress này. Cuối tuần, hãy để ý lời nói không sự nồng nàn, yêu thương của bạn lại biến thành sự ghen tuông đấy.

Song Sinh (21/5-21/6)

Đầu óc bạn sẽ đầy ắp ý tưởng cho công việc và cuộc sống riêng tư thứ hai này, vì thế hãy sắp xếp mọi thứ thật khoa học nhé. Vào thứ ba và thứ tư, hãy chịu khó động não, có thể bạn sẽ tiên đoán trước được một tình huống không hay xảy ra và ngăn chặn nó. Từ thứ năm cho tới thứ bảy, niềm vui và những cảm xúc ấm áp sẽ tràn ngập quanh bạn. Hãy sắp xếp một cuộc hẹn gặp đặc biệt nếu bạn đã có đôi (list sẵn những việc phải làm). Với những người đang còn lẻ loi, hãy ra ngoài và tự tin ngẩng cao đầu. Cuối tuần, chỉ cần bạn giảm tốc độ một chút, một điều quan trọng và thú vị sẽ đến với bạn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Thứ hai, bạn trong tâm trạng của người cực kỳ hào phóng, thậm chí là tiêu xài hoang phí. Hãy cân nhắc trước khi vung tay và chắc chắn ví tiền của mình đủ rủng rỉnh. Giữa tuần, có thể bạn sẽ tiến hành mọi việc theo chiến lược "thả con cá rô, bắt con săn sắt", để đảm bảo tính thực tế và độ an toàn. Thời điểm này, cho dù sức hấp dẫn của bạn không ở phong độ đỉnh cao nhưng nó vẫn có thể làm xiêu lòng người khác trong khi một số người, phải nỗ lực gấp nhiều lần so với bạn. Cần cân bằng công việc, tình cảm và gia đình từ thứ năm cho tới thứ bảy, đặc biệt là quan tâm hơn tới gia đình. Một buổi đi dạo vào sáng chủ nhật trong lành sẽ xoá sạch mọi ưu phiền trong đầu óc bạn.

Sư Tử (23/7-22/8)

Sự năng nổ và táo bạo sẽ là điểm mạnh của bạn trong ngày thứ hai, vì vậy hãy nghĩ đến những dự định lớn. Thứ ba và thứ tư thì ngược lại, nguồn năng lượng hăng hái đó có xu hướng chững lại khiến bạn trầm tư hơn. Trong khi người khác còn đang băn khoăn có chuyện gì xảy ra với bạn, thì tinh thần lạc quan lại phục hồi trong bạn nhanh chóng. Điều này có thể mang lại cho bạn vài sự kiện tuyệt vời. Việc bạn sẵn sàng chia sẻ những suy nghĩ, dự định của mình với bạn bè vào cuối tuần này sẽ khiến họ rất vui. Chuyện tình cảm của bạn đang có dấu hiệu thăng hoa, vì thế hãy tiến lên một cách mạnh bạo Sư Tử nhé. Cuối tuần, hãy sẵn sàng mở rộng lòng mình.

Xử Nữ (23/8-23/9)

Nếu người khác có ý định kìm kẹp bạn vào thứ hai, hãy nhìn mọi việc một cách nhẹ nhàng và giữ cho mối quan hệ tốt đẹp ở mức bạn có thể. Thứ ba và thứ tư, bạn có thể thoải mái làm những điều mình muốn. Sự tự tin và bạo dạn này có thể sẽ khiến nhiều người xung quanh thực sự ngưỡng mộ bạn. Cuối tuần là thời gian dành cho trái tim tiếp cận một trái tim. Nếu phải đưa ra một quyết định quan trọng, hãy tham khảo ý kiến của một người hiểu bạn. Khoảng cách giữa việc bạn nghĩ mình có thể hoàn thành tốt và việc bạn thực sự hoàn thành được chỉ cách vài gang tay. Chúc bạn thành công nhé.

Thiên Bình (24/9-23/10)

Nghĩ về những chuyện lớn với tầm nhìn xa, trông rộng vào thứ hai là việc cần làm cho dù công việc, các mối quan hệ và một số thứ lặt vặt khác của bạn thời điểm hiện tại không được như mong muốn. Giữa tuần, hãy tiến từng bước một, chậm mà chắc bởi có thể bạn sẽ nghe hoặc tình cờ nghe lỏm được một điều gì hữu ích. Từ thứ năm tới thứ bảy, có sự biến chuyển tích cực và ngọt ngào trong chuyện tình cảm, hãy sẵn sàng tinh thần để đón chào vài sự kiện êm ái với con tim, đặc biệt khi bạn bật đèn xanh. Cuối tuần, làm nhiều việc tốt không phải vì bản thân mình có thể giúp bạn có cái nhìn sáng sủa và rõ ràng về tương lai trước mắt..

Bò Cạp (24/10-22/11)

Lui về "hậu trường" trong ngày thứ hai là quyết định khôn ngoan lúc này. Thứ ba và thứ tư, một lịch trình đầy đủ, cụ thể sẽ giúp công việc của bạn tiến triển trôi chảy. Hãy chắc chắn là bạn "để mắt" đầy đủ cả công việc lẫn chuyện riêng tư, thậm chí cả lĩnh vực tình cảm. Cuối tuần là cơ hội để bạn thư thái với thế giới xung quanh bạn, tuy nhiên nhớ là tất cả mọi việc cần được sắp xếp thật cân bằng.

Nhân Mã (23/11-21/12)

Đột nhiên, "miệng lưỡi" của bạn trở nên sắc sảo bất ngờ trong ngày thứ hai, vậy còn chờ gì mà không để ngôn từ lên tiếng. Bạn có thể "thuyết trình" về công việc hay chuyện riêng tư một cách gãy gọn, rõ ràng. Trái lại, giữa tuần, dù có rất nhiều điều ngổn ngang trong đầu, bạn lại "khoá chặt môi", không muốn chia sẻ cùng ai. Nếu những người xung quanh gây phiền toái cho bạn trong thời điểm này với những thắc mắc rất... vớ vẩn, hãy kiên nhẫn với họ nhé. Từ thứ năm tới thứ bảy, đột nhiên bạn thấy các câu hỏi của họ không còn "củ chuối" nữa và sẽ đáp lại bằng những câu trả lời rất thoả đáng. Cuối tuần, có thể chơi bời đôi chút, tuy nhiên, tới tối chủ nhật hãy để mọi việc giảm tốc độ và nghỉ ngơi bạn nhé.

Ma Kết (22/12-19/1)

Khởi đầu tuần mới có thể có vài khó khăn nho nhỏ cho bạn. Điều cần chú ý là cảnh giác với mọi chuyện phiền toái và chuẩn bị sẵn kế hoạch ứng phó. Thứ ba và thứ tư, nếu bạn đầu tư thời gian tìm hiểu, mọi thứ sẽ tiến triển trôi chảy hơn. Hãy để những người xung quanh biết bạn bận rộn, họ sẽ san sẻ bớt công việc với bạn. Bạn sẽ đạt được mục tiêu trong thứ năm, thứ sáu hoặc thứ bảy với điều kiện không bỏ lỡ sự ràng buộc giữa các chi tiết nhỏ lẻ. Cuối tuần, cần "bổ sung dinh dưỡng" cho tất cả các mối quan hệ. Một cách từ từ, bạn sẽ "sạc đầy" năng lượng đã mất.

Bảo Bình (20/1-18/2)

Những người khác có thể rất chậm chạp trong ngày thứ hai, nhưng bạn thì ngược lại, tiến hành mọi việc một cách xuất sắc. Vậy hãy bắt đầu tuần mới với một cú ghi điểm ấn tượng nhé. Khoảng thứ ba và thứ tư, bạn cần thực sự tập trung khi đối diện mọi việc. Tìm ra đâu là vấn đề cốt lõi lúc này rất quan trọng, bởi vậy đừng bỏ lỡ dù chỉ một cơ hội nhỏ. Từ thứ năm cho tới thứ bảy, sự thông minh đột xuất sẽ giúp bạn vượt qua mọi chuyện một cách dễ dàng. Biết kết hợp giữa cách hành xử ngọt ngào và hóm hỉnh thì không ai có thể là đối thủ của bạn. Cuối tuần này, bạn mong muốn có những khoảnh khắc riêng tư của mình.

Song Ngư (19/2-20/3)

Thứ hai, bạn có vẻ bận rộn, vậy hãy lên kế hoạch và tuân thủ nó một cách nghiêm ngặt, nhưng đừng quên bổ sung vài bữa ăn đủ dinh dưỡng và tập thể dục đều đặn để đảm bảo sức khoẻ nhé. Khoảng thứ ba và thứ tư, bạn sẽ cần dùng đến khả năng tư duy và đầu óc phân tích cặn kẽ mọi việc của mình, tuy nhiên đừng bỏ lỡ những gì trực giác mách bảo. Thứ năm cho tới thứ bảy, mọi thứ sẽ rõ ràng và thú vị hơn nếu bạn biết cần cân bằng giữa tư duy và bản năng, để chọn ra hướng đi dúng. Cuối tuần, hãy tham gia các hoạt động vui chơi, thư giãn nhẹ nhàng với một vài người bạn nhé.

N.T.

Conan_Raito
23-04-2007, 07:33 AM
Bò Cạp (24/10-22/11)

Lui về "hậu trường" trong ngày thứ hai là quyết định khôn ngoan lúc này. Thứ ba và thứ tư, một lịch trình đầy đủ, cụ thể sẽ giúp công việc của bạn tiến triển trôi chảy. Hãy chắc chắn là bạn "để mắt" đầy đủ cả công việc lẫn chuyện riêng tư, thậm chí cả lĩnh vực tình cảm. Cuối tuần là cơ hội để bạn thư thái với thế giới xung quanh bạn, tuy nhiên nhớ là tất cả mọi việc cần được sắp xếp thật cân bằng.

là sao cuối tuần fai làm gì????.......kh hiểu cho lắm đó

noilongtamsu
23-04-2007, 07:47 AM
Đầu óc bạn sẽ đầy ắp ý tưởng cho công việc và cuộc sống riêng tư thứ hai này, vì thế hãy sắp xếp mọi thứ thật khoa học nhé. Vào thứ ba và thứ tư, hãy chịu khó động não, có thể bạn sẽ tiên đoán trước được một tình huống không hay xảy ra và ngăn chặn nó. Từ thứ năm cho tới thứ bảy, niềm vui và những cảm xúc ấm áp sẽ tràn ngập quanh bạn. Hãy sắp xếp một cuộc hẹn gặp đặc biệt nếu bạn đã có đôi (list sẵn những việc phải làm). Với những người đang còn lẻ loi, hãy ra ngoài và tự tin ngẩng cao đầu. Cuối tuần, chỉ cần bạn giảm tốc độ một chút, một điều quan trọng và thú vị sẽ đến với bạn.

đọc đoạn này lập tức liên tưởng tới lái xe :sr:

Nếu người khác có ý định kìm kẹp bạn vào thứ hai, hãy nhìn mọi việc một cách nhẹ nhàng và giữ cho mối quan hệ tốt đẹp ở mức bạn có thể. Thứ ba và thứ tư, bạn có thể thoải mái làm những điều mình muốn. Sự tự tin và bạo dạn này có thể sẽ khiến nhiều người xung quanh thực sự ngưỡng mộ bạn. Cuối tuần là thời gian dành cho trái tim tiếp cận một trái tim. Nếu phải đưa ra một quyết định quan trọng, hãy tham khảo ý kiến của một người hiểu bạn. Khoảng cách giữa việc bạn nghĩ mình có thể hoàn thành tốt và việc bạn thực sự hoàn thành được chỉ cách vài gang tay. Chúc bạn thành công nhé.
úi rùi ui... hơi bị đúng dó :D

demon222
23-04-2007, 09:54 AM
................ miệng lưỡi séc sẻo........... hình như hem đúng nhắm :rain:

~ Chàng Ngốc ~
23-04-2007, 09:57 AM
Gieo quẻ tuần 23/4
Nhân Mã (23/11-21/12)

Đột nhiên, "miệng lưỡi" của bạn trở nên sắc sảo bất ngờ trong ngày thứ hai, vậy còn chờ gì mà không để ngôn từ lên tiếng. Bạn có thể "thuyết trình" về công việc hay chuyện riêng tư một cách gãy gọn, rõ ràng. Trái lại, giữa tuần, dù có rất nhiều điều ngổn ngang trong đầu, bạn lại "khoá chặt môi", không muốn chia sẻ cùng ai. Nếu những người xung quanh gây phiền toái cho bạn trong thời điểm này với những thắc mắc rất... vớ vẩn, hãy kiên nhẫn với họ nhé. Từ thứ năm tới thứ bảy, đột nhiên bạn thấy các câu hỏi của họ không còn "củ chuối" nữa và sẽ đáp lại bằng những câu trả lời rất thoả đáng. Cuối tuần, có thể chơi bời đôi chút, tuy nhiên, tới tối chủ nhật hãy để mọi việc giảm tốc độ và nghỉ ngơi bạn nhé.

... hay hay..:so_funny:... thic nhất cái câu cuối tuần có thể chơi bời đôi chút...:hihi:...nghỉ 3 ngày mà ko chơi bời mới lạ...

... hum ni t2 rùi .. thuyết trình ji bây giừ nhờ ..?...he he ... đi 8 gơ thử xem ...:chayle:

thantinhyeu_7
23-04-2007, 10:36 AM
Gieo quẻ tuần 23/4

Thiên Bình (24/9-23/10)

Nghĩ về những chuyện lớn với tầm nhìn xa, trông rộng vào thứ hai là việc cần làm cho dù công việc, các mối quan hệ và một số thứ lặt vặt khác của bạn thời điểm hiện tại không được như mong muốn. Giữa tuần, hãy tiến từng bước một, chậm mà chắc bởi có thể bạn sẽ nghe hoặc tình cờ nghe lỏm được một điều gì hữu ích. Từ thứ năm tới thứ bảy, có sự biến chuyển tích cực và ngọt ngào trong chuyện tình cảm, hãy sẵn sàng tinh thần để đón chào vài sự kiện êm ái với con tim, đặc biệt khi bạn bật đèn xanh. Cuối tuần, làm nhiều việc tốt không phải vì bản thân mình có thể giúp bạn có cái nhìn sáng sủa và rõ ràng về tương lai trước mắt..

N.T.

AI DÀ DA không biết chiện gì sẽ xảy ra đây.....

Mắt Đen
23-04-2007, 10:46 AM
Một buổi đi dạo vào sáng chủ nhật trong lành sẽ xoá sạch mọi ưu phiền trong đầu óc bạn.

CN ngủ nướng thì tốt hơn ^^

*pInk horizon*
23-04-2007, 11:17 AM
Thứ ba và thứ tư, bạn có thể thoải mái làm những điều mình muốn
Sang ngày mới rùi ,hum nay nà thứ 3 , hope là đúng :D:D

Cuối tuần là thời gian dành cho trái tim tiếp cận một trái tim , ưhm , cái nài hoh bít có đúng hoh?

nhocbi_410
23-04-2007, 08:23 PM
oai trời , mình bọ cạp , hic , sao chán thía nhả?

cuccungcuabame
23-04-2007, 08:39 PM
Gieo quẻ tuần 23/4

Nhân Mã (23/11-21/12)

tới tối chủ nhật hãy để mọi việc giảm tốc độ và nghỉ ngơi bạn nhé.
N.T.

........Vậy là có trả bài.....thì ít hoy hữ Q........:so_funny:

arrive_vietnamese
24-04-2007, 03:09 AM
quá đúng lun thiên bình đang gặp rắc rối với thằng bạn nè. hắn cứ làm tui bực mình hoài