PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy cùng nhau đưa ra định nghĩa hay nhất về Tình Yêu !

boyinlove105
18-04-2007, 03:37 AM
.Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực ? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là THÍCH.

.Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi người ấy? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

.Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe người ấy với mọi người vì người ấy rất tuyệt? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

.Phải chăng là bạn cần người ấy vì bạn biết người ấy đang có mặt bên cạnh bạn ? Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

.Phải chăng là bạn ở bên cạnh người ấy vì đó là điều người ấy muốn? Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

.Phải chăng là bạn ở bên người ấy vì vẻ bề ngoài của người ấy làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

.Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của người ấy vì bạn quan tâm người ấy? Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

.Phải chăng là khi bạn nói với người ấy rằng người ấy là người duy nhất bạn nghĩ tới? Bạn không yêu người ấy rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.

.Phải chăng là bạn cho người ấy những thứ bạn thích vì lợi ích của người ấy? Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG HẢO TÂM.

Thế nhưng…

.Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc người ấy buồn...Đó mới là YÊU.

.Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh người ấy một cách không hối hận…Đó mới là YÊU.

.Bạn chấp nhận lỗi lầm của người ấy vì bạn biết đó là một phần tính cách của người ấy…Đó mới là YÊU.

.Khi bạn khóc vì những nỗi đau của người ấy, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, người ấy còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…Đó mới là YÊU.

.Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của người ấy nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…Đó mới là YÊU.

.Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho người ấy ? Nếu có thì đó là YÊU.

coppy right of: boyinlove105

tommy1473
18-04-2007, 06:50 AM
Mượn đở câu của khứa kia :
Lạy chúa nếu yêu là có tội
Thì suốt đời kon mang tội vì yêu
Con đang khóc cho tìnhye6u lạnh giá
Sao chúa cười trên thánh giá vô tư
amen :chayle:

lovelycat303
19-04-2007, 09:12 AM
nếu yêu chỉ định nghiã như thế thì vẫn là chưa rõ ràng sao
chẳng phải yêu là tập hợp cuả tất cả các cảm xúc thích , thèm muốn , cô đơn......... hay sao
tình yêu mang đến cho bạn một người mà bạn có thể bằng lòng hi sinh tất cả nhưng nếu chỉ có một phiá thì có đáng hông
yêu..........là khi hai quả tim đập chug một nhịp.....................

demon222
19-04-2007, 09:42 AM
.................. mỗi người có 1 định nghĩa khác nhau dzìa tình iu........... nhưng cuối cùng chỉ đi về 2 koan đường nà : hạnh phúc và bất hạnh

sweetlove_kg2000
21-04-2007, 08:38 AM
hiện nay các nhà khoa học vẫn chưa có cái định nghĩa nào hay nhất nhưng fải đúng nhất về tình yêu cả

florid_1510
22-04-2007, 03:22 AM
iu là mất trong lòng 1 ít vì mấy khi iu sẽ lại được iu. Do vậy kết luôn của bé thương cũng đúng chứ bộ. demon22 dõi oánh bé đi florid_1510 chặt chặt demon222 ra thành từng khúc ném xuống sông vàm cỏ đông cho trôi giữa sông cá rỉa bơi dòng dòng á

boyinlove105
22-04-2007, 09:14 PM
"có ai sống được mà không yêu
không nhớ không thương một kẻ nào
đốt tấm thân ta muôn thứ lửa
để bừng ánh mắt loé ánh sao"
thế mới biết cái ông Xuân Diệu chẳng hiểu cái j` về tình yêu!

beden0yeu
23-04-2007, 12:55 AM
*(`'•.¸(`'•.¸*¤*¸.•'´)¸.•'´)*

tình ui là bát bún riêu
bao nhiu sợi bún bấy nhiu sợi tình.

tình ui là phép chia của túi tiền
phép cộng của mọi sự rắc rối
phép trừ của con tim
và phép nhân của nhân loại.

doanthithuong
23-04-2007, 02:49 AM
Tình yêu bắt đầu bằng ánh mắt
Nảy nở bằng nụ cười
Ngọt ngào bằng nụ hun
Kết thúc bằng nước mắt

~ Chàng Ngốc ~
23-04-2007, 08:27 PM
....

Theo tâm lí học : " tình yêu là sự rung cảm của một tâm hồn khi gặp một tâm hồn hoà hợp , nó là sự hoà dịu của 2 trái tim làm ng` ta say sưa và nhìn mọi thứ tươi đẹp hơn.."

Theo dược học : " ty là chất kích thích giúp cho ng` ta sảng khoái vui tươi, nhưng cũng có khi là thứ chất độc khiến ng` ta ủ dột mềm yêú "...

Theo hoấ học : " ty là một loại phản ứng phát nhiệt "...

Theo Vật lí học : " ty là sự hut nhau của 2 điện tich trái dấu.."

Và theo y học : " yêu là lúc huyết áp tăng lên , tim đập mạnh, bộ máy hô hấp làm việc dồn dập , nói chung rất nguy hiểm với ng` yếu tim "...
.....

magiclove
23-04-2007, 08:51 PM
Tình yêu là 1 bài ca thật đẹp, trong đó chứ đựng tất cả cảm xúc của con người,từ niềm vui đến nỗi buồn -nó đều có,nhưng vấn đề là bạn cảm nhận bài hát đó ra sao ma thội

3_xinh_3
24-04-2007, 10:38 AM
tình yêu là thứ men say _ngọt ngào thì ít , dắng cay thì nhiều

nancy015
24-04-2007, 04:20 PM
.Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của người ấy nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…Đó mới là YÊU.
Nancy thích câu này nà ( ko hiểu tại sao)

trieuthu
28-04-2007, 02:31 AM
trưa có dddinhj nghĩa nào hay nhất về tinh yêu cả
mà có lẽ sẽ ko bao giờ có định ngjhias về tình yêu

ngày em ra đi tôi khóc
đau nhói trong tim tôi đã mất em rồi
thời gian ơi thời gian chết
em yêu ơi tôi đã mất em rồi

cuctruongsinh
28-04-2007, 03:27 AM
tình yêu là nơi nối hai trái tim cùng nhịp đập

doanthithuong
29-04-2007, 12:09 AM
Tháng năm dài tôi làm loài rong biển
Cô đơn một mình hiện diện giữa trùng dương
Kiếp lưu đầy nên chẳng dám yêu thương
Đành câm nín khép mình vào sỏi đá.

Em Không khóc Khi Loài Người Chết Hết
Em Không buồn Khi Thế Giới Đổi thay
Em Chỉ khóc khi người yêu em khóc
Em chi buon`khi người ấy xa em.....

ndt_td
29-04-2007, 12:52 AM
Lạy chúa con có tội
Vì đã chót bt' yêu
Nhưng đấy là do
Trái tim con súi dục
Giờ đây chỉ có khổ
Khi nàng đã quên con

Lạy chúa Amen

babyngocnghech
23-02-2009, 07:20 PM
tình yêu là sự hi sinh mà không cần đền đáp... trên sách vở là vậy còn trong thực tế thì...không biết

lucky star in the sky
26-02-2009, 07:47 AM
thật ra.. bây io72 mới hiểu từ trước tới giờ.. chưa biết yêu là gì

Em ơi, nhớ type tiếng Việt có dấu nhé em :D

ßë yëµ dðì
28-02-2009, 08:55 AM
T. iu là khi cách xa mà nhớ ng ta đến bật khóc. Là ko mún ng ta bít mình bùn vì khi đó ng ta sẽ bùn theo. Là cố gắng sống thật tốt để mỉm cười thật tươi trong ngày gặp măt.

Mắt_lưu_ly
13-03-2009, 03:37 AM
đố ai định nghĩa được tình yêu
có khó gì đâu một buổi chiều
cầm dao kề cổ yêu hay chết
bảo rằng sợ chết tức là yêu

nói vui thế thôi chứ tình yêu theo mình bao gồm rất nhiều cảm xúc như xa là nhớ, như giận dỗi khi người ta đi với người khác, hay đơn giản là muốn được ở bên người ta, và tình yêu có chút vị đắng, chút ngọt ngào................... cuối cùng tình yêu là sự kết hợp của hạnh phúc và bất hạnh.

long quân
13-03-2009, 07:29 AM
tình yêu là sự hạnh phúc vô tận , khi yêu người ta chẳn nhìn thấy gì ngoài màu của tình yêu và khi chia tay thì tha hồ mà khóc :haha:

stupid_1301
14-03-2009, 05:46 PM
Nhiều khái niệm về Tình yêu, nhưng đó chỉ là khái niệm thôi. Tình yêu ko có định nghĩa!
Tình yêu là cảm xúc của 2 trái tim cùng hòa nhịp, 2 tâm hồn luôn hướng về nhau.
Nếu ai có định nghĩa về Tình yêu là gì thì người đó chưa hẳn đã bik yêu.
Mình có 1 câu thui:
"Yêu ai thì yêu cho hết con tim, đừng yêu thoáng qua như giỡn như đùa,
Yêu như người ta tha thiết mong chờ, đừng như nước trôi, vừa yêu đã thôi."

Mik.kun
25-04-2009, 06:17 PM
Theo Laz nghĩ thì tình yêu là một thứ gì đó khó hiểu , khó định hình ... Nhưng dễ cảm và dễ bị lây nhiễm nhất , thậm chí dễ dàng bị lây nhiễm ngay trong lúc mình không hề để ý đến :D

b0ngdem02
27-04-2009, 08:15 AM
uhm tình yêu hả nó không có định nghĩa thì đúng nhất. Theo tui thấy thì tình yêu chỉ xuất phát khi 1 người khác giới nhìn thấy 1 người bạn nào đó ưng mắt thì gọi là tình yêu thôi và sau tình yêu là hôn nhân =))
nói cho gọn là sau khi tìm hiểu chán rùi hoặc sau khi đã lấy nhau thì không có gì mới mẻ ở nơi mà người mình thích ắt sẽ đâm ra chán và rùi cũng goob byby sea you again :))

_Luvin Yesterday_
27-04-2009, 06:52 PM
Yawn.... Yêu là một trò tiêu khiển thú vị !

tuyenanhdang
15-05-2009, 10:34 PM
thôi chết thế này thì mình có nên yêu không nhỉ
mình bị cao huyết áp
thế cứ gần nhau là no hút à
mình sợ bị bốc cháy lắm
mình sợ bị ủ dột lắm
nhưng mình rât khoái điều đầu tiên:Theo tâm lí học : " tình yêu là sự rung cảm của một tâm hồn khi gặp một tâm hồn hoà hợp , nó là sự hoà dịu của 2 trái tim làm ng` ta say sưa và nhìn mọi thứ tươi đẹp hơn.."
đó là điều tuyệt vời hơn bất
cứ điều gì mà mình được biết

luckystar180693
06-06-2009, 08:40 PM
dường như trong suốt cuộc đời này ta vẫn chưa đến được với tình yêu đích thưc. Tình yêu của ta là sự tìm kiếm rượt đuổi mà ko bao giờ có đươc. Để rồi ta tìm đến cái chết trong sự cô đơn và lạnh lẽo, trong khát vọng tình yêu còn mãi xa vợi
__van gooc__ nhà họa sĩ

FU.iNAD
15-06-2009, 10:17 PM
Tình yêu chính là EM

Witness Star
30-06-2009, 07:10 PM
Tình yêu cũng giống như một thanh chocolate :)
Lúc đầu ăn thì hơi đắng, càng ăn càng thích và muốn ăn mãi :)

(Vì mình thik chocolate nên định nghĩa như thế :so_funny:)

Jujnhan_kasumj_kute
30-06-2009, 07:38 PM
hỡi thế gian ! tình là gì..........................có lẽ honk ai định nghĩa đc tình yêu đâu..............

DANH NGÔN

Tình bạn là nguồn gôc kủa tình yêu
Tình yêu mà honk đủ khả năng chống lại hành vi đáng track của ng yêu thì honk phải là yêu

thu tim
30-06-2009, 07:42 PM
Tình yêu chẳng có định nhĩa nào cả, nó đơn giản nhưng cũng phức tạp, mình nhớ trước đây cũng có bài viết thật đơn giản tình yêu rồi mà, vì vậy tình yêu không cần mấy đến định nghĩa...người ta yêu rồi sẽ hiểu thôi...

chickensovip
04-07-2009, 07:05 PM
yêu là tận cùng của gian khổ (phải vượt wa bao đối thủ nặng ký để kưa nàng mà)

pe'po`
05-07-2009, 03:54 AM
sax ! e thấy tình iu nhìn thì khó suy nghĩ thì khó
nhưng
nhìn 1 cách thông thoáng hơn nà !
YÊU LÀ THỦY CHUNG VÀ CHUNG THỦY
thế thui đơn giản như đang giỡn