PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật ký Chung Part 51 < Vạt Nắng Hạ>

kem dâu mút
12-04-2007, 08:47 AM
Chưa đến đâu, nhưng cũng sắp rồi. Qua khỏi những rét mướt của mùa Đông, những khởi sắc đậm đà của mùa Xuân thì nay phải đón những ánh nắng nhiệt đới chứ. Mùa mưa sẽ tới sớm, bất chợt đấy! Nên cứ tranh thủ mà đón những vạt nắng ấm áp sưởi ấm lòng người thôi, không thì lại không kịp mất!

Đón nắng cũng đón từng dải, từng vạt thôi chớ đừng tham lam hứng trọn kẻo lại "say nắng" đấy ai ơi!

Chưa từng type dòng nào trong cái NK chung này, nhưng thôi, ai nhờ mình thì mình làm tròn nhiệm vụ ! Ít ra cũng có chút gì đó để mà gửi gắm!
Sẵn tiện, mấy hôm nay SG nắng lắm! :)

http://tn3-2.deviantart.com/300W/images3.deviantart.com/i/2004/164/7/7/The_sun_in_the_sky.jpg

Lost.
12-04-2007, 09:07 AM
Kem nhà mình là có khiếu "mỏi mồm" phát ở mục sau chương trình thời sự lắm nhá - như mấy cô nói dự báo thời tiết ý :cr: , cứ suốt ngày Đêm nay với Ngày mai mãi :moood: - nhắc nhiều chẳng biết cái Đêm nay với Ngày mai nó có hắt xì hơi không nhờ :D

HN hôm nay cũng đã nắng - và sẽ nắng nhiều nữa trong những ngày tiếp theo - nắng vàng tươi - giá mà nó cứ thế thì hay - chứ rồi sẽ cứ rực hết cả rỡ lên - oi nồng - nóng nực - ra ngoài đường thấy chị em cứ gọi là khăn mũ mã hở mỗi cái đuôi tóc - nhìn đến là tội :rang:

Cơ mà nắng nhớn đc mỗi khoản quần áo là cứ khô ròn nhờ :rang:(oé mình đảm từ khi nào rứa chời - luyên thuyên quá :chayle: )

Chào Nắng :wave:
http://i45.photobucket.com/albums/f83/vanmit/Where_I_Find_My_Heaven.jpg

*pInk horizon*
12-04-2007, 09:22 AM
Ở dải đất miền Trung những tia nắng cũng đã bắt đầu xuất hiện sau những ngày mưa và lạnh. Chắc lẽ sắp tới sẽ nắng ghê gớm lắm (=gió Lào nữa :fi: :fi: ). Nhưng kệ , chưa nghĩ tới , chỉ biết rằng hôm nay nắng rất dễ chịu:so_funny: Lúc chiều đi học chẳng thèm đi ô , cứ thế mà đi tới trường , lâu rùi mới nắng như thế , thả mình trong nắng để xua đi tất cả những ẩm ướt của mấy ngày qua....

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/images1258684_317974046_3076eef5fb_.jpg

vịt_con_xấu_xí
12-04-2007, 09:32 AM

Ánh nắng, mùa hè, hoa phượng.............mong sao ngày ấy đến, mình có thể xin phép Mommy về nơi ấy chơi ^^ ừa, thì nơi ấy...............

Mưa..............không như ngày hôm qua................không như ngày hôm kia...............tại sao vậy nhỉ???....................có lẽ nào mưa khóc cho ta................ừa, thì khóc đi..............khóc rồi nắng lại lên nhé..............nắng lại tươi cười cùng ta...........mọi vật lại vui mừng nở tưng bừng...............hè ơi.....đến mau nhé................:huglove:

đoạt mạng tình yêu
12-04-2007, 09:33 AM
bên đây hiện thời mùa tuyết đã qua đi, nhưng đáng tiếc rằng mùa spring của nó lại là mùa mưa nên những vạt nắng kia chắc là chỉ còn đợi đến mùa hè thôi nhỡ:haha:
nắng lên rồi cho ta đỡ lạnh
bởi vì mùa đông lạnh buốt trái tim ta
mùa hạ ơi về mau mau ngươi nhé
để ta còn thấy lại cảm giác xưa:haha:

noilongtamsu
12-04-2007, 09:42 AM
anh hỏi "nắng đã lên chưa & tuyết đã tan chưa em"... nắng đã lên rồi nhưng chỉ là nắng của buổi sớm còn tuyết thì vẫn chưa tan hết... nhưng hình như nắng của tâm hồn đang rực cháy... nóng bỏng lắm... tan chảy hết những băng giá của những ngày hôm qua... hôm nay em vui... tràn ngập hạnh phúc trong nắng Anh ấm áp... hy vọng rằng sẽ vẫn mãi được như thế anh ha... ngủ ngon nắng yêu thương của em :-*

~ Chàng Ngốc ~
12-04-2007, 09:58 AM
http://i161.photobucket.com/albums/t207/chang_ngoc_212/Untitled-1copy-1.jpg
.....................
Hỏi ông trời , nắng kia dài đến thế..?
Trải vàng tươi những lá cỏ biếc xanh
Những sợi nắng uốn mình trong gió
Cứ dịu hiền, ấm áp....long lanh....
..................
...ban sáng thì nắng dịu.... đến đêm về lại hơi se lạnh một chút.... mọi thứ dường như dễ chịu hơn...:)

Conan_Kudo
12-04-2007, 10:33 AM
CÓ AI NGHĨ VỀ CÁI CHẾT CHƯA, KHI NGHĨ THÌ CÓ CẢM GIÁC NHƯ THẾ NÀO????

SAO MÀ TÂM TRẠNG MÌNH HÔM NAY KH CÓ ỔN NHƯ MẤY BỮA.......

Mắt Đen
12-04-2007, 09:06 PM
Khó nghĩ quá cơ ! Câu hỏi đó ko dành cho tớ nhưng lỡ đọc rùi.... Đảm bảo trong 10 người thì cả 10 đều đã từng nghĩ bạn ạ ^^

--------

Thứ 6 này 13...
Đám mây trắng vẫn bồng bềnh trôi trên nền trời xanh.
Những tiếng chim lích ra lích rích chào buổi sáng
Ngày vẫn nối nhau mà dài
Kim đồng hồ chạy đuổi theo nhau
Em ngồi type linh tinh những điều tưởng như là vô nghĩa
:)
Mắt nhìn thẳng, mắt va phải bức tường
Mắt nhìn nghiêng ,mắt chạm vào cây lộc vừng lá xanh lá đỏ
khung cửa sổ với 2 cánh trượt trên đường băng ,có nghĩa là không bao giờ mở ra được hết
Tấm rèm không phải màu xanh đứng bất động.
Ngày không có gió !
Giấc mơ vẫn dang dở từ đêm qua ,không làm sao mơ hết được và bây giờ thì không cách nào nhớ được!
Chỉ biết là con người vẫn ngơ ngẩn ,ngẩn ngơ
Thay vì mang cái cốc lên tầng thì lại xách theo phích nước...
Thay vì đọc truyện thì lại ngồi nghĩ ngợi những điều đến vu vơ !

Cafe' đã cạn đến giọt cuối cùng - nguội ngắt
2 bàn tay thì cả 10 ngón tay đều lạnh
Không biết phải làm thế nào...
type thật nhanh,type thật nhanh, chạm vào bàn phím thật nhiều...biết được có ấm lên không nhỉ ?

Trời xanh bát ngát xanh rồi nhạt nhoà màu xanh
Vạt nắng không chạm tới vai ,em hư, nắng dỗi hờn bỏ đi !!!
Ngoan ngoan đây, chạm vào cây chổi...
Quét nhà nào...lúc đó sẽ chạm vào tới nắng

Thứ 6 ngày 13, một ngày rất chi là leng keng :hihi:

Mắt Đen
12-04-2007, 10:41 PM
"Thở 1 cái thật vừa đủ"
:so_funny:

lại cãi mình ! :gian:
:dapcom: làm gì ,ờh , khổ thân cái búa nhờ >.<
:ham: thế này cơ !!! Sao cái đầu anh nó cứng thế ko bít
:oh: Đừng có mà vờ ngơ ngác thế này nhá
Hôm wa thấy nhớ anh thế, bi h thấy ghét anh thế :ex8:
i ăn ơm :meo:

NK cho bạn vít nhờ 1 tí, bạn đang bực :gian:

PlanetVN
13-04-2007, 01:49 AM
:sr: Nói thiệt là Bạn rất ghét cái nắng SG này... Bạn ở xứ lạnh hơn chục năm quen rùi, xuống SG nóng quá Bạn chịu không nổi... Hixhixh... Bạn cũng chẳng thích ánh sáng bình minh chút nào... Nếu mỗi sáng sớm đối với mọi người là sức sống, là niềm vui thì với Bạn chỉ là sự mệt mỏi, sợ sệt... :(

Bạn thích bóng đêm hơn dù nhiều khi ở một mình Bạn sợ lắm... Nhưng mà bao năm nay Bạn tự sống trong cái bóng đêm đó rồi, Bạn không muốn thay đổi... Bạn không thích - hay đúng hơn là sợ - cái sự thay đổi nơi con người lắm... Bạn thích ban đêm, vì trong bóng tối Bạn sống thật với mình hơn, chỉ vậy mà thôi... :rain:

Hôm nay Bạn online, định viết cho Bạn Ấy hết tất cả những gì mà Bạn đang nghĩ trong đầu, để Bạn Ấy hiểu hơn những gì mà Bạn đang cảm thấy nó đè lên vai Bạn... Nhưng mà... chẳng hiểu nữa... Viết ra rồi Bạn lại thấy sợ... Bạn đã thấy Bạn Ấy dần ổn định như thế nào trong mọi việc... Bạn rất vui thấy Bạn Ấy đã có thể yên tâm chợp mắt để xóa tan đi những đêm dài không ngủ... Bạn thật sự rất vui... :3nhay: Bạn đôi khi dzở hơi bất tử lắm, Bạn sợ làm Bạn Ấy buồn phiền trước những quyết định của Bạn... Một khi cảm thấy tự ái và mất niềm tin, Bạn sẵn sàng đạp đổ tất cả... Muốn đặt một dấu chấm hết cho tất cả: bản thân, gia đình, bạn bè, kỷ niệm và cả những gì yêu thương nhất... :khocnhe: Bạn có độc ác không khi làm người khác đau lòng??? Bạn Ấy không biết đâu... Bạn là một kẻ vô tâm và đáng chán nhất trên đời... Bạn nói thiệt đó... Bạn không giống với hình ảnh mà Bạn Ấy và mọi người vẫn thấy trên mạng đâu... Bạn tệ lắm!!! :(

Bạn phải làm gì đây??? Trong lòng bạn vẫn còn đang ngổn ngang với bao trăn trở... Góc khuất nào có ánh sáng của bình minh??? Tâm hồn nào có ánh nắng chiếu tới??? :( Chưa... Chưa là gì hết... Bạn muốn nắng đến sau một ngày trời đã ráo mưa... thật sự hết mưa cơ... Nắng đến quá nhanh và Bạn thật sự chưa tin lắm vào điều đó ở bản thân mình... Với Bạn, không thể ngày một ngày hai là có thể quên được tất cả... Vậy nên, Bạn sẽ chờ, chờ một ngày khác hơn lúc này... Bạn sẽ chờ... :) Bạn Ấy ạ... Bạn Ấy chẳng bảo không-có-gì-là-quá-muộn đấy sao???

Lúc này, Bạn nghĩ cả Bạn và Bạn Ấy cần có một gốc cây to bên đường - tránh đi cái nắng gay gắt - để bình tâm suy nghĩ lại về tất cả những gì đã qua... Bạn có sức đề kháng tốt lắm, Bạn không dễ bị "say nắng" đâu... Nhưng Bạn biết Bạn Ấy còn có sức đề kháng tốt hơn cả Bạn nữa... :mpl: Vậy, hãy cứ để thời gian trả lời nhé...

Bạn và Bạn Ấy cần thời gian... :plz: Chúa sẽ luôn lắng nghe lời cầu nguyện của Bạn Ấy, Bạn tin là như vậy... Bạn không tham lam, nên Bạn sẽ không dễ bị "say nắng", Bạn Ấy cũng vậy... Đêm đêm bình an... :om: Bạn biết giờ thì Bạn Ấy có thể ngủ ngon rồi mà, phải không nào???

.March
13-04-2007, 08:24 AM
Thứ 6 ngày 13 < tiếp theo cho phù hợp với cái dòng cảm xúc của cái PLInh :D >
THứ 6 ngày 13 ...
Cũng giống như bao ngày bình thường khác
Em lên xe giữa dòng người chật ních
- CHuyến xe bus muộn màng
....Trời mưa
Những giọt lạnh căm đùa nhau trên mái lá
Chiếc ô che ngang ko gói tròn tất cả
Lạc lõng tâm hồn - lạnh lẽo như những giọt mưa qua ...
NHận đựoc một dòng tin từ nơi ấy - rất xa
Là những dòng tin tưởng chừng như rất vội
Chẳng ai là có lỗi
Chỉ là những hư ảo quá mong manh ...
Ngày trôi thật nhanh
Giữa bộn bề em dường như chững lại
Uể oải....
Em giấu mưa trong đôi mắt....hững hờ....

NGày may mắn nhỉ ^^ ,bất cứ cái gì dzính tới số 13 đều là may mắn với mình ^^ .
ko có hứng kể ,mệt òy ^^

N_27/12
13-04-2007, 08:50 AM
Có thể ko thích dòng chữ " phiên bản tạm thời " lắm nên chẳng có 1 bài viết nào ở topic nhật kí số 50 cả :thatall:
Thứ 6, ngày 13...
Đen đủi một chút , chẳng sao

Hôm qua vừa đưa ra quyết định sẽ đi chuyến dđ ấy, cảm thấy có gì đó thúc giục ghê gớm, không biết làm sao... Trong đầu chỉ văng vẳng 1 câu " cơ hội một lần sẽ không cho ta lần sau "... giống y như hồi ấy.
Biết làm sao, bây giờ thì mọi chuyện đã được quyết dịnh
Chỉ còn 1 lần này nữa... nhưng thật buồn cười, lần này mình lại chẳng còn muốn nhiều nhiều như trước...
Thói đời là thế , khi mình muốn thì không có, đến lúc không muốn nữa thì...

Ơ, mà đồ hâm dở này đi lạc đề mất rồi... Vạt nắng hạ cơ mà nhỉ
Buồn cười... hôm nọ định viết 1 bài về mùa hạ, về cái nắng nhẹ nhàng mà miền Bắc đang được hưởng , chưa đủ chói chang, chưa đủ nóng nhưng xem ra nó cũng thật rực rỡ - trong lòng con bé đã phải cố gắng lắm mới qua được mùa đông, mùa xuân..., thì bỗng gặp đợt gió mùa đông bắc. hix. chán hẳn, chẳng biết viết gì nữa.
Hôm nay trời lại nắng, mai nắng và ngày kia mong là vẫn nắng...
Chỉ có trời nắng mới làm cho con bé cười rạng rỡ, chỉ có trời nắng mới khiến nó cảm thấy thật mới mẻ, chỉ có trời nắng mới làm nó đi tung tăng...

Hsvn quay trở lại, hơi vui, hơi buồn - liệu những gì thuộc về quá khứ có nên để nó mãi là những kỉ niệm đẹp , liệu có đánh thức, liệu có thể tìm lại những gì đã mất...

Lan man, linh tinh
Tối 13/4/07

tomato123
13-04-2007, 09:12 AM
Hôm nay thứ 6 ngày 13 là một ngày may mắn ,được lĩnh lương , đi nhậu có người bao , đã đã :D :D :D

Lost.
13-04-2007, 09:15 AM
Hôm nay thứ 6 ngày 13 là một ngày mà.... hôm trước của nó là thứ 5 ngày 12 và hôm sau của nó là thứ 7 ngày 14 :rang:
Chẳng đúng à - một ngày trên lịch ghi lù lù còn gì

Chứ thực tế thì chẳng có ý nghĩa gì là đen đủi hay xui xẻo cả - cái định kiến nó sẵn trong đầu nên ai cũng cứ nơm nớp lo lắng và cảnh giác quá khiến cho mọi thứ lại có gì đó hơi mê tín !!!
Nhưng dù sao cũng hết ngày rôi - chúc mừng những ai đi qua ngày hôm nay lành lặn từ trong ra ngoài từ ngoài vào trong.
Cũng như chia buồn với những ai gặt hái về những nỗi buồn trong ngày hôm nay.

Nếu có ngày xui xẻo thật thì cũng chỉ có 1/364 ngày còn lại thôi mà :D nhỉ - vui lên nhá :D

Mắt Đen
13-04-2007, 09:56 AM
Lại típ tục chuỗi miên man...
Ngày sắp tàn.
Nếu như với tay ,em có thể chạm vào đêm?
Đêm có màu gì ? Có mùi vị gì ?
Sao em ngốc thế, cứ luôn muốn chạm tay vào những gì em không hiểu ,để xem nó có lạnh không...
Đêm không phải màu xanh!
Kệ, len lén xanh
Đêm không có trăng sao ,tất cả đã bị những ngôi nhà cao tầng che khuất...
Kệ, em chơi với ngôi sao trong tưởng tượng
trăng cũng sẽ về trong câu thơ ,dù là rất ngổn ngang...

Này,yêu thương trong nỗi nhớ hiền ngoan
ngủ chưa anh ?
sao mỗi lần viết cái gì cho anh ,ko là cãi nhau thì sẽ là im lặng :|
nhớ miên man nhớ
nhớ đến bùn... ( cười )

Tự dưng muốn mắng anh là "dở hơi"
Ngoan - im nghe em mắng :D
mà thôi , em sẽ là người im lặng :|
không nói gì đâu ,một chữ nhớ cũng là không :|

uh thì...
em chỉ viết thôi
viết vào đây những điều dường như là nỗi nhớ ^^
anh hâm hâm ngủ đi nhé
đừng có huýt sáo vu va vu vơ

^^whether^^
13-04-2007, 11:58 AM
14-8-2007
Tò mò là ...
Hai câu chuyện đó, hai người đó, là chúng ta, chẳng ai muốn làm người chết, cả hai đều muốn sống! Hai câu chuyện cũng là hai mặt của cuộc sống đấy nhé! Không phải màu xanh hay hồng, nếu chỉ luôn là những màu đó, thì em cũng mù màu à? Ngay những ngày đầu em đã cười ngạo. Giờ em vẫn cười. Nhưng chắc không còn kiêu ngạo nữa đâu!

...

Hờ hơ... mai mình phải về thôi... hết tiền rồi chẳng có gì cả... sợi dây ấy chẳng đem lại niềm vui cho tôi... Vứt đi nhé? Còn lại bị lên giời hai ngày trước rồi! Cảm ơn trước... Thanks!!!
... Ghét 100/1 lần.
...Thương 1/100 lần.
...Nhớ 100/1 lần.
...Yêu 1/100 lần.
...Chúc ngủ ngon thành thật 100/1 lần ( ko cần thiết )
...Niềm tin : đủ.
...Mơ ước :90/100 ( đã từng là như vậy )
Kết luận: Em chỉ là một nạn nhân.
Điều em muốn thì câu trả lời là: Chấp nhận. ( thực ra không đi cũng phải đi thôi, dù sao việc ý đã làm xong )

@ai táy máy chân tay là... :gian: :Dhí
Một người lỡ bước trên đường đời?
Một người nguyện chết trong lòng người khác còn hơn chẳng là gì.
Niềm vui hay nỗi buồn chỉ là nhận thức chủ quan.
Thà bị coi là người điên để thể hiện hết tình cảm còn hơn... ( tội lỗi quá )
Giờ có thể coi em hiểu anh chưa nhi?
Sáng nào ngủ dậy cũng bị những phút giây tội lỗi vây quanh, giờ viết ra thanh thản. Tất cả rồi sẽ trôi qua!
:D Cần đã nhặt và làm sạch, giờ đu đủ đã gọt xong, ko cần chúc gì, lúc này thấy nhẹ nhàng và thanh thản.
Tội lỗi! Tội lỗi! Tội lỗi! Tội lỗi!:wavey:

Chi Lan
13-04-2007, 12:01 PM
Viết nhật ký chung
Hôm nay buồn quá, bây giờ nghe nhạc lại càng buồn.

Mi ú nói đúng thật, nhìn cái màu nick mà mình buồn, mặc dù có ai hạ mình xuống đâu cơ chứ, cứ tưởng mình thế nào, hóa ra cũng là đứa chỉ biết nói mồm...

Ngồi một mình, miên man suy nghĩ, sắp tới là 2 kỳ thi khủng khiếp, mình không bao giờ ngừng thi...
Chơi vơi, bây giờ đến lớp mà ngại giáp mặt mấy đứa. Tao đi bây giờ đây, chuyển lớp bây giờ đây, biết không, hả? Học chung có một năm, mà rắc rối, đôi lúc, chỉ ước một từ, hai chữ: Bình thường.
Cãi nhau làm gì, nói xấu làm gì, bon chen làm gì, để rồi mà khóc.

Cảm thấy không còn nghị lực mà phấn đấu như hồi đầu năm nữa, ngày dài quá, mà ngắn quá, do mình cả thôi.

Phải nhanh, phải nhanh nữa lên, phải thi được, phải, chứ không phải "hãy".
Cố lên, nhé.

CD ah, can I hold your hand, again?
Give me your hand whenever I fall.

^^whether^^
13-04-2007, 12:04 PM
chữ ký gì mà như bài hát thể nhỉ :haha: g9 --> mod xoá dùm nhá, vất vả

~ Chàng Ngốc ~
13-04-2007, 12:11 PM
...cuối cùng thì cái đầu mình cũng thoải mái hơn... ờ...lí do...? ...hem cần bit tại sao, cứ vui vẻ

mà nhận lấy cảm giác này đi đã :)...hết một ngày... đêm... yên lặng quá... nhưng ko

buồn... đêm tối cũng thơ mộng man man lạ... đơn giản... vui mà...

... bây giờ... bận nhớ ai đó... giá mà biết là ai thì tốt...

ngủ ngon ...

^^whether^^
13-04-2007, 12:24 PM
Thôi ngủ đi Kim, có lẽ nói nhiều chi bằng chỉ cần nói thế thôi! G9, ngủ muộn quá! Mai phải đi thăm một vài ngượi

éc_min
13-04-2007, 09:47 PM
".....Thênh thang phố hoa nắng vừa lên bối rối...."
Nắng lại công bằng dải đều trên một mặt phẳng
Mà ở đó có hỗn độn những buồn vui bon chen xô ngã lần nhau
Mái tóc của cô gái nào đó bị nắng nghịch dại úa vàng như đám lá cuối mùa....
Một ngày cuối tuần được đang hong sấy

Mắt Đen
13-04-2007, 11:31 PM
Trời dịu dịu
Gió lưa thưa
mây êm êm
nắng...vừa vừa

Kể ra hí hoáy viết thêm vài câu nữa thì cũng thành thơ được :so_funny: Cơ mà thơ làm jì,toàn những viển vông vô nghĩa !

Con ốc sên bò trên cửa sổ.
Con kiến trắng mắng con kiến đen.
kim giờ lờ kim phút vùn vụt chạy kim giây những vòng quay lại nối những vòng quay thời gian xô vào nhau hối hả người và người cũng lướt qua nhau vội vã chẳng kịp đọng lại ngay cả những ánh mắt người dưng!
Nó - một con bé viển vông cứ thích chạm vào những điều hoang đường huyễn hoặc ,thênh thang cao,mênh mang rộng ,chông chênh vời xa.
Nó - im lặng ,im lặng,lại là im lặng. Người ta muốn nó "người lớn" lên, "chững chạc" lên trong khi nó chỉ lặng im và mộng du trong tuổi.
Nó - cảm thấy bình yên khi nhìn thấy cái bóng lá rung rung dưới thềm sân nhà ,chập chờn trong bóng nắng. Nỗi buồn tan đi không vết dấu khi nhìn thấy con mèo nửa đen nửa trắng. Véo cái tai , cốc cái đầu ,con mèo hư, mày hư lắm ,ko ai chơi với mày đâu - lúc nào nó cũng nói thế khi cho mèo ăn...
Người ta không thích nó như thế. Một đôi khi nghiêm túc mà nhìn nhận nó cũng không thích mình như thế ! Nó lại im lặng,lại im lặng...
Nó muốn cho hết bọn gấu bông vào tủ ,muốn liệng cái Phong Linh đi và vĩnh viễn quên Phong Linh có nghĩa là gì !!! Nhưng cỏ họng lại nghẹn nghẹn.Không làm được ! Đơn giản như thế mà cũng không làm được.
Viết,viết và lại viết !!! Liệu không viết nó có thoải mái hơn không??? Từ bao giờ câu thơ đã trở thành điểm tựa của tâm hồn? Từ bao giờ thế? Sao ngốc nghếch vậy? Sao lại chọn một cái điểm tựa quá chông chênh.Không hiểu nổi lòng mình...

Ừ thì thôi, kệ. Không hiểu là không hiểu ! Không quan tâm,phó mặc ,ra sao thì ra ,đến đâu thì đến...quên là quên ,nhớ là nhớ.Ai quên ai, ai nhớ ai ,ai yêu thương ai, ai ghét bỏ ai, ai giận hờn ai , kệ tất cả. Yêu thương là yêu thương,ghét là ghét ,giận hờn là giận hờn !!!

Lời nói của người ta sẽ không thể làm nó tổn thương nếu nó không cho phép điều đó xảy ra. Cơ mà nó vừa ngốc nghếch ,vừa ngớ ngẩn ! Thực ra thì 2 cái này cũng chỉ là một thôi....Viết ra cho nó dài, dài đủ thành 2 chữ "kể lể"... Uhm,nói tiếp. Nếu nó không kiêu ngạo , nó sẽ cười nhẹ một cái cho qua. Nhưng nó là một đứa nhớ dai những điều không nên nhớ. Lời nói ấy đi theo, đi theo... Bao nhiêu tuổi rồi... Không còn xoè bàn tay ra đếm tuổi như hồi lên ba lên năm nữa...

Gió, cuốn đi nhé, cái tiếng cười ngỡ như là bình an này , cuốn theo cùng cả cái tâm tư tưởng như là ngổn ngang nhưng thực ra lại rất chi là bình thản này.

Rồi thì cũng qua thôi. Những gì đã là yêu thương thì mãi sẽ vẫn là như thế. Không ai là buồn mãi được đâu. Kiêu 1 tí nên chưa cho qua thôi nhưng rồi thì nó cũng sẽ qua. Biết là như thế mà ,còn tỉnh chán !

Và nắng ấm, và ngày dịu ,và yên tĩnh, và em ^^

amy_le
14-04-2007, 12:24 AM
bữa nay mày sao vậy nhỏ ko trả lời thôi mà có cần phải buồn như vậy hok sao mày ngốc thế hử đáng lẽ phải cho mày 1 đấm cho mày tỉnh ra cho mày chừ cái tật hay viển vông nhóc àh. sao mày ngốc vậy hả? tao ghét mày nhất trên đời. chẳng bao giờ mày chịu nhìn lại bản thân trước khi mày bắt đầu mơ mộng. mày là con khùng.mày chờ đấy coá ngày mày sẽ bị một tảng đá ném trúng đầu vì cái tật ngốc nghếch của mày lúc đó mày sẽ tỉnh ra thôi nhỏ ạh

mod ơi đừng xoá của em nhen để em tự mắng mình cho nhớ kakakakakakakakakkakakak

*pInk horizon*
14-04-2007, 03:57 AM
Chấm hỏi ?
Chấm hỏi ?
...
Chấm hỏi ?
Và...
Và !!!

Một ngày cả nắng cả mưa , lòng..., !!!!,???

bonghongtra
14-04-2007, 06:53 PM
tiếng ve râm ran ngoài kia làm tôi cảm thấy buồn quá.Tôi sắp xa ngôi trường này mất rôi.Cái nắng của miền Trung làm tôi nhớ đến những người thân.Ôi! tôi nhớ các bạn quá

miu chan
15-04-2007, 09:46 AM
Thèm nghe một tiếng thạch thùng tặc lưỡi trong đêm
Thèm mở rộng hết cách cửa sổ ,đêm thơm mùi gió .
Thèm một tiếng cười vu vơ
Thèm những ngôi sao sáng lấp lánh trên tường để đếm
Thèm những vết rạn nứt rất chi là...nghệ thuật
Thèm được vẽ linh ta linh tinh lên bất cứ đâu ,chỉ cần thích
...
Căn phòng vẫn là xa lạ...
Đủ đầy quá
không quen.
...
Đơ thật
Cái đứa như mình chắc phải cho lên rừng sống :rain:

N_27/12
16-04-2007, 04:56 AM
Ốm
Ơ hơ, nhưng mà thấy thoải mái lắm, lắm lắm lắm
Chẳng buồn tí tẹo nào khi nghe về cái chuyện ấy nữa, thậm chí còn có thể hùa vào trêu
Chỉ hơi ghét ánh mắt, ghét nụ cười...
Hơi hơi thôi
Cũng chẳng có ảnh hưởng gì lắm
Nhưng giá như người ấy là 1 người khác , tuyệt vời, xinh đẹp, khéo léo... thì có lẽ mình cũng vui vui
Đằng này lại là 1 đứa mình coi là - không xứng
Đôi khi tình yêu khó hiểu như thế đấy, cũng chẳng sao
Vì mình có thể cười, có thể nói, có thể nhảy chồm chồm mà không ngại, có thể làm tất cả mọi thứ rồi vô tư nhận câu phán xét : " mày đúng là con gái họ Bùi ", ơ hờ, thì họ Bùi đấy, thì có họ đấy, thì cũng chẳng sao.
Nói thực, cũng hơi tức tức tí, trẻ con ấy mà, ẩm ương ấy mà ( mặc dù nghĩ mình đã hết cái tuổi hâm dở ấy rồi :thatall: ) , nhưng mà sao lại là nó - là đứa mình ghét nhất, là đứa hâm hấp nhất mà mình từng gặp.
Không thấy đố kị, chỉ thấy lạ , nhiều thứ lạ thật , chỉ thấy bứt rứt...

Này, lại viết cái kiểu để không ai hiểu đấy à :fi: , các bác thông cảm, em nó hôm nay lại có vấn đề rùi...:slider:

choc-ice
16-04-2007, 05:44 AM
Hạ đến rồi thì phải........ chợt nhận ra thiếu thiếu một cái gì đó :::::::::::::::::::
...... Đầu óc chẳng ra sao cả, mệt mỏi không? Ốm à? Hay chỉ là........ deadline? Rõ ràng là có, chỉ đơn giản là không muốn khẳng định nó thẳng thắn. Muốn type kinh khủng vậy mà trống rỗng... muốn trò chuyện với ai đó mà không biết gọi cho ai... muốn đọc mà cũng chẳng muốn nhìn... con bé trong mình hình như phức tạp quá thì phải hoặc chỉ là đang trong thời gian nó bị hâm đơ mà thôi. Phải nói rằng nó thực tế quá mức ấy chứ nhỉ :D cũng do một phần nhiễm từ papa. Hôm qua, à phải chính xác là thứ mấy ấy, làm một việc tội lỗi :7love: phá hỏng mọi thứ thì phải......... đây không phải là lần đầu tiên để quậy tưng bừng nhưng dù sao thì vẫn cảm thấy tội lỗi :rain:

Know truth, this web site - my first time make laugh glad and be fully satisfied tegmental in this jumbly mood............:)

Chi Lan
16-04-2007, 10:59 AM
Hôm nay là một ngày bình thường :D
Thi 2 môn, môn nào cũng bình thường :D
Giờ Địa, Toán học cũng bình thường :D

May quá, mình đã thoát khỏi tâm trạng buồn ngớ ngẩn như mấy hôm trước, lại quay về với cuộc sông bình yên của mình :D

Mai mình lại thi, sắp tới là một tuần thi, tuần thi rất dài, mình sẽ cố gắng, vì bố :)
Không thể để phí công sức của bố mình được, nhất định mình sẽ vượt qua được những gì khó khăn nhất, vì:

...dù có thế nào, bố vẫn luôn đợi mình,
...với nụ cười, và niềm tin của bố :)

Cố lên, Trang.
Cấm được nản, nhé :D

~ Chàng Ngốc ~
16-04-2007, 11:40 AM
... Cứ vui lại buồn, buồn lại vui.... lạ thật...:rain:...mấy hôm nay lười wa... chẳng làm ji cả , cũng mệt vì ngủ nhìu quá... ko nên...uh,. Nhiều cái khó nói wa... thôi vậy...

... hôm trc lớp mình đá bóng...lại thắng... T4 đá bán kết oy`... kiu này nà lại vô địch mất... vui ghê cơ :D...

... viết nhạt thế này ko biết... thôi... ngủ thôi ...

Lost.
17-04-2007, 12:36 AM
Ờ hay nhỉ - cứ lượn như dzồng như dzun - ngơ ngác kiểu "chỉ có ta trong một đời - chỉ có ta trong một thời....hẹn hò mới trời mây"
Sở lượn vườn thơ gặp mý cái bài thơ vớ va vớ vẩn ngứa con mắt....cơ mà trẻ con nên chẳng muốn để ý làm gì , tội nghiệp tụi nhỏ !!!

Mai có pánh trôi ăn gòy - sẽ có đứa bị mình cho biết thề nào là tóc trắng bởi bột......
Nắng về !!! Nắng loãng quá , hết nhạt đến loãng....còn thể loại gì nữa hoh nhờ ,nghĩ sau...

miu chan
17-04-2007, 04:43 AM
Thực tình thì ko muốn thú nhận điều này >.< Ngán đến tận cổ món mỳ tôm rồi :khocnhe: Lúc nào cũng mỳ mỳ và mỳ , mình cảm giác như cái thùng mỳ nó sắp đè mình chít đến nơi òy :gian: Thế mà vẫn cứ ăn mỳ như 1 cái thói quen ngu xuẩn í , đã thế còn hết "ngon mà" , "thích mà" , đủ thứ pinochio >.<

Ẹc,sau khi viết xong những dòng này, lại đi xuống ăn mỳ :so_funny:
Sáng, mắt nhắm mắt mở ngồi lờ dờ soạn lại đề kiểm tra,đi chợ, đưa bài tập cho Trang. Trong lúc con bé làm bài test thì mình đi lo vụ cơm nước. Rồi lên chữa bài,rùi típ tục lụi hụi trong bếp. Ăn trưa, rùi đi... 5 h về nhà , online, ăn mỳ, lại đi... típ theo sẽ lại về nhà, lôi sách vở ra , đi ngủ, hôm nay đủ mệt rồi !
Sáng mai còn phải sang ngoại nữa :rain:

Nghe phong phanh là "Mai gió mùa ĐB" ^^ 1 ngày đẹp giời để măm măm bánh trôi bánh chay nhỉ :rain:

Miu # MiU :D Bi h nó đã bít MiU là Mi Ú :-" Đấy,ngày í cũng định wanh' thêm cái dấu sắc,cơ mà thế thì lộ liễu wa' :D

Uầy,vừa nhìn ra cửa sổ, có con chim sâu đậu trên cái dây rùi kêu lích ra lích rích , yêu đời thật ^^ Mai thử để mấy hạt thóc trên balcon xem sao ,cơ mà gió sẽ cuốn đi hết cho mờ xem ,gió hư lắm í :gian:

.March
17-04-2007, 07:38 AM
Tình hình là rất tình hình :( ,tình hình rất là nan giải :( Mai tui fải thi òy :khocnhe::khocnhe: ,cái vụ bánh trôi làm sao bây giờ :khocnhe:.HUm nay đến mới biết lịch ,và...cộp 1 fát mai thi ,ác thật :(.Bảo làm từ tuần trước mà đứa lào kêu để tuần này ,bik ngay thể nào cũng dzính ngày học mờ :khocnhe:
Đề nghị chuyển sang 1 ngày gần nhất chứ ko chơi vẫn tiến hành ngày mai đâu :( ,tui ko đựoc đi thèm lắm :(...Để hôm khác nhá Ú ,PLinh ,3b oai ....CÒn bạn Rên kuku tớ đã dzụ đựoc òy ,bạn ý bảo sao cũng đựoc :5:

Mai hoãn lại nhá nhá nhá ,ko tui thèm fát chết mất :( ....:khocnhe:
Để thứ 5 nhá ,hum ý mà đi học tớ thề là sẽ cúp fát để..pánh trôi ,nhá 3` kon ,nhá nhá nhá

miu chan
17-04-2007, 09:48 AM
Thi mờ, thôi,hem sao hết :D Đổi lịch vậy :D Chứ làm bánh trôi bánh chay mờ ko có cái Tím thì còn nói chiện jì nữa :D
===============

Mai gió mùa về HN... Mình tự dưng đc 1 ngày rỗi rãi ,vì mọi dự định đã xoá hết :D khỏi lập trình lại luôn. Cơ mà...có một vài cái lý do hơi bị hâm khiến mình ko tung tăng tung ta đi chơi được :D

Cái phòng bắt đầu trở nên bừa bộn , nếu không bắt tay vào làm quen với nó bi h, cả mình với nó đều xa lạ nhau. Sự bề bộn, quá đủ cho cả nghĩa bóng lẫn nghĩa đen sẽ khiến mình đơ mất :I

Tối nay vừa đi lấy cái thẻ học viên , rất nhìu bài tập để ngồi mà cày. Thứ 5 phải trả bài ,con người mình,tính cách mình đã vừa đủ ngu vơ và...quái gở òy, nên chuyện học hành thì phải khác chứ >.<

Mình nhớ Bé, nhớ muốn chết được, muốn dậy sớm rủ Bé đi ăn sáng ngày mai...

Càng ngày chuyện giữa mình và b vẫn căng như dây đàn. Típ tục như vậy,mình không những ko hết ấm ức mà còn cảm thấy có lỗi nữa. Uhm,thử thương lượng với sự bướng bỉnh ngốc nghếch kia xem sao...

Uhm... sáng T5 hẹn đưa bài cho Trang òy , mai phải bắt tay vào làm gấp. Giờ mình mới biết , ngồi soạn bài tập cũng chẳng dễ chút nào.

Uhm...4 ngày , không có 1 câu thơ nào, mình vẫn cực ổn đấy chứ.

Cho nên hôm nay bạn đi ngủ sớm. Một ngày nó nặng thế nào thì nó cũng đã trôi qua. Và phải trôi qua những điều nặng nề đó thì giấc ngủ nó mới nhẹ nhàng ghé đến bên được.

~ Chàng Ngốc ~
17-04-2007, 10:13 AM
... < vạt nắng hạ >... hình như hem phải, vì bây giờ lại có gió ĐB rùi... :rain:... gió to wa... réo ù ù cả , ngùi onl cũng thấy lạnh lạnh... mà ko sao... mình thic cái kiểu này hơn là nóng như 2 ngày qua... mệt người lắm...

... sáng mai đá trận bán kết.... kiu này dậy sớm lên trg cũng ngài ngại... nhưng mà vì tinh thần thể thao... quyết định là phải hẹn chuông...( cũng chỉ 6h thôi :hihi: )

... hôm nay... chán học wa... ngùi trong lớp chẳng có kô khí học tập ji cả... thấy dạy chán lại dễ tính...=> đứa thì ngủ , đứa thì chạy đi xem Robocon , còn lại ngùi 88... rùi nhắn tin linh tinh cả... noạn cả lớp... học kiu ji đây chứ...:D

... tối... ko bùn cũng ko vui... nhạt nhạt là cái cảm xúc từ lâu của mình rùi :rain:...kệ nó đấy , he he... mà hôm trc mơ cái giấc mơ kì lạ thật ^^... bùn cười... giá mà ai đó bit nhở..:hihi:.. ( nói là thế chứ thánh cũng ko bit đc , mai kia mình cũng wen luôn ấy mà :D)...

... phù... hóng gió ng` lan can cái mà nhẹ cả ng`, nhìn trời tối mù ( nhất là lúc rùi bị cut điện ) chỉ có tiềng vù vù thổi... thic wa... như là tan biến vào khoảng tối đó rùi...hic...viêt ji nhiều chứ... đi chỗ khác bay bổng đã....:D

choc-ice
17-04-2007, 08:34 PM
Ai cũng bận rộn thi mà sao mình cảm thấy vẫn thật nhàn rỗi và chẳng có gì để lo lắng cả.............
Mất ngủ 2 ngày rồi....... 2 đêm thức học bài, lẩm nhẩm đọc 1 mình rồi lại lẩm nhẩm tính toán: có khi như vậy lại tốt. Nhưng lại ghét cái cảm giác mệt mỏi đeo đẳng cả ngày, cả một ngày trời dài đằng đẳng chưa nhắm mắt một lần!

Mẹ nói rằng dạo này con thất thường quá.......... về mọi thứ.......... Vâng thưa mẹ con biết!

I whom to who heard those say that they will like to have been sink rather than given somthing away.............

.March
17-04-2007, 11:03 PM
Ngày hộn độn ,đài báo gió mùa đông bắc về mà hình như chưa tới HN hay sao ý ,vẫn thấy nắng.

Cái Ú nó ko onl đựoc rầu ,má mi ní treo máy lên trần nhà làm kon nhỏ khó sướt mướt ,tọi nghiệp nó :( ...kì này nó phát điên mất thôi :so_funny:

Mai làm pánh trôi măm òy ,thèm quá :D

miu chan
17-04-2007, 11:21 PM
hờ hờ, nghiện wa' ko tốt, cai đi :D

Sáng nay HN nắng phát khiếp,nóng kinh người ( từ ngữ bắt đầu linh tinh :rain: ) Sáng thấy mama đưa cái áo đông xuân dài tay cho nhóc Việt "Hôm nay gió mùa đấy,mặc cho nó ấm" và con nhỏ Bống thì trang hoàng bằng cái áo khoác :so_funny: Tội nghịp 2 đứa em thân iu, con chị nó đang hí hửng ngồi bên cạnh cửa sổ,mà cửa sổ thì có rất chi là nhìu gió ( thậm chí là nắng nữa ) cơ mờ gió mát :D

noilongtamsu
18-04-2007, 05:59 AM
ác độc thiệt toàn làm chuyện hại mình hại người :rain: úi... trời sáng hồi nào hoh hay :D trời sáng là sẽ có nắng nhưng có hay không mình cũng chẳng nhìn thấy được nữa :rain: cái này gọi là tắt nắng thì phải (hay chứ nhỉ :D tắt ngúm tắt ngụm luôn)
... lại bỏ... lần cuối thôi... không lập lại... hết nắng trời dịu hơn mà mưa lại càng tốt... dự báo là hôm nay gió mạnh lắm... chưa nhìn thấy nhưng đã cảm giác ra rồi... cuốn trôi tất cả... tung toé :D
bỏ nhưng không xóa bất cứ thứ gì... chẳng còn bao lâu nữa thì nó cũng tự biến mất thôi :rain:... biết đâu sau này buồn buồn muốn tìm lại cũng nên :D... vẫn vậy được :rain:
p/s: ôi lại là màu trắng :rain:

N_27/12
18-04-2007, 07:23 AM
Hờ hờ , càng ngày càng lấn sâu vào cái gọi là [ ích kỉ ]
Tự nhận mình ko phải là đứa tốt...

Chi Lan
18-04-2007, 08:30 AM
Ta ghét bản thân ta :(

Ta bảo ta sẽ...
Và ta không làm nổi...
Mình đúng là đứa bất hiếu...
Mình thế này mãi ư?
Không có một tí chút nghị lực nào ư?
:rain:

.March
18-04-2007, 08:50 AM
Cảm ơn một lời dặn dò dành cho nó ...Luôn cảm động trước những điều hết sức nhỏ nhặt như thế ...Nó thấy vui vì điều đó ...

Hôm nay thi cũng khá - nó hài lòng về những gì nó đãlàm .1 nhòm 4 người ,làm trên máy xong xuôi , đến lượt bốc thăm xem ai phải trả lời phỏng vấn - là nó đấy. Cả nhóm đặt niềm tin vào nó và nó thở phào nhẹ nhõm khi cũng trả lời duựoc phần nào . KO hết ,tuy nhiên cũng đựoc hơn nửa .Nó còn may mắn lắm ^^

Thứ 6 thi môn khó nhất - với nó.Nó chả bik gì cả.... Nó cần 1 lời chúc để thêm chút tự tin ....Liệu có ko nhỉ? Nó vẫn mong ,mong lắm ....giốg như cái tin dặn dò nó khi gió mùa về ấy .....Có ko???? Nó tin .....

~ Chàng Ngốc ~
18-04-2007, 09:42 AM
... một ngày bắt đầu bằng giấc ngủ...< tại wa 12 h mí ngủ muh :D >...

... sáng nay... đá bóng...:hihi:...lại théng... trùi...chán vì théng hẳn 3 quả... reo hò rát cả cổ nữa chứ... muh nắng wa , đứng ra sân lâu nên chéc mình bị cảm oy... :rain:...thấy mệt... nhưng muh vẫn vui ^^ , chủ nhật đá CK oy... cố lên...:D tất cả vì xiền thưởng :D

... ngày bt như mọi ngày... nhạt như mọi ngày... chẳng có gió lạnh đâu, chỉ thấy nắng... ngùi học mà gật mất nửa h...:hihi:... về nhà mụn... đc chưa đầy 1 h thì lại phải lên trg... mệt... mãi giờ mới về đc...phù...

...vui nên nào...

luusquare
18-04-2007, 10:11 AM
Miễn bình! ( no comment )
Ngày 18-4 và mai là 3-3
Sự tự tin của mình không còn nhiều nữa, cố gắng lắm, nốt mai, lại một tháng nữa đã trôi qua kể từ cái ngày xuân phân ấy, không còn gì hơn, nhớ lắm chứ, vẫn muốn quan tâm nhưng không thể nữa rồi, thừa ư? chắc vậy, không cần mà. Mình tự an ủi rằng mình đã đem lại nhiều điều để một người tự tin hơn, vững bước trên đường đời. Biết rằng qua cơn giận một thời gian là con người ấy sẽ lại bỏ qua những điều muộn phiền để tiếp tục sống. Nhưng chắc chắn sẽ khác, mình mang đến một cuộc sống khác đi nhiều, mọi chuyện sẽ khác nếu mình còn ở bên, sẽ khác nếu mình không quá tự tin. Sẽ khác nếu ghét người bạn, nói ra chỉ để nói.Thật buồn khi không nói ra, thời gian ấy, sợi dây ấy mong manh quá, câm quá, đừng như vậy được không?
Thực tình mình không sợ sự im lặng!
Đúng không? Nghĩ lại mà xem, mình đã đối mặt với nó, đã gắng phá tan sự im lặng trong con người kia. Xét góc độ chính diện thì mình đã thua, đã gục ngã trong thế thắng.
Những lời nói ư? Mình cũng đã thực hiện được, điều mình không thực hiện nổi chỉ làm chứng tỏ thêm một điều mà mình đã từng nói ra là không bỏ mặc cái con người ấy, chừng nào người ấy nói không cần. Mỉm cười bởi sự im lặng đã bị phá, nhưng đáng buồn thay ngoảnh lại thì ôi!!! mọi thứ đã tan nát rồi, cả trái tim, cả những thương yêu thật không sao hàn gắn nữa. Trốn trong cái gian phòng bé tẹo khoảng 3m2! Những nồng ấm của những trái tim nay còn không? Thực sự nó đã nồng ấm ư? Không tin. Giả dối. Nhưng không phải mình ! Mình đã cháy hết mình, vậy đủ an ủi rằng đã có những gì cần và đủ với một con người lỡ bước trên đường đời.
Câu chuyện về hoàng tử và ác quỷ chưa chấm dứt nếu chưa có lời kết
Hoàng tử đã chiến đấu với con ác quỷ, cuộc chiến rất lâu, một tuần, một tháng, rồi hai tháng, cuộc chiến tưởng chừng như có thể sẽ kéo dài hơn nữa để một trong hai kẻ được sống. Nhưng chàng đã lựa chọn chết cùng con ác quỷ. Nàng công chúa tiếp tục ngủ nhưng giấc ngủ miên man, để một ngày có nắng, có gió, sẽ có chàng hoàng tử khác đến và đánh thức bằng cách hôn lên môi nàng , cả hai sống đến đầu bạc răng long, mãi mãi và mãi mãi.
Như một năm trước, vẫn thế, lần nữa lại tạm biệt, tạm biệt ht, tạm biệt aq, tạm biệt chiếc giày, tạm biệt...
Có một nỗi buồn không đáy thời gian
CÓ một nỗi buồn không tan trong thời gian không đáy
Đó là nỗi buồn...không thể viết tiếp được nữa...tạm biệt.
PS: Nhớ thì hãy sống sao cho khoẻ, chăm chỉ nữa, thi tốt nữa.... phải ... làm được những gì là tốt nhất với khả năng.
Anh không tốt.

noilongtamsu
18-04-2007, 08:49 PM
nói hoh đụng đến bất cứ gì nhưng rồi RẸC...
vụn vỡ :rain:
mở mắt ra trời đất đã tối sầm...
nắng đen
vốn dĩ chẳng thích màu đen nữa nhưng bây h lại trở về với thực trạng cũ...
hehe có sao đâu...
thêm 1 lần có là bao...

xong cái khoản kia rồi h thì chờ Mây giá lâm...
trùi ui mới có mấy tiếng mà lâu khiếp...
Mây ui em chờ :rain:

p/s: vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...
vẫn vậy...

chẳng thay đổi cái gì hết
để nguyên vậy rồi
...TỐNG...

bebadboy87
18-04-2007, 08:57 PM
Mới biết người cũng viết - cũng chia sẽ tâm sự - cũng nói vu vơ đó đây. Ở bên người chỉ làm người khổ - người đau - người thất vọng thì tha cứ tung tóe ra còn hơn. Cuộc sống vốn đâu chỉ là một bức tranh được vẽ bằng một màu của sự hạnh phúc và vui vẻ, có còn có màu sự đau thương và nỗi buồn. Người ta thường dùng màu đẹp đẽ để vẽ trước và khi hết nó thì dường như những màu kia còn lại là rất nhiều - rất nhiều. Có người đã bên ta, cùng ta vẽ nên những bức tranh đẹp, cùng ta pha màu - màu của sự vui vẻ và hạnh phúc, ta tin người ta yêu người mà tại sao người lại không tin ta. Có phải chăng người thấy ta mang màu đi cho kẻ khác, chính ta cũng không biết nữa. Ta chỉ biết giờ này người đã bỏ ta ra đi, ta hối hận và cảm thấy hơi cay và đắng - có lẽ nào ta đã tự mình nuốt hết những màu còn lại. Ta không vẽ mà ta nuốt - ta muốn bức tranh đó không có những màu mà ta hay bất cứ ai đều không muốn nhìn.

Khi ta bé thì với ta mẹ là một thiên thần, người có thể làm cho mọi điều thậm chí hy sinh vì ta. Và với ta lúc đó thiên thần chỉ giới hạn lắm, để rồi sau này lớn lên ta có để đặt mẹ ở vị trí khác, cao hơn và nhường vị trí thiên thần đó cho người ta yêu. Giờ thiên thần còn là người mà ta có thể làm mọi điều vì người, hy sinh để chỉ đổi lại sự yên bình và nụ cười nơi người. Ta đã từng suýt yêu và đã cũng đã mừng tượng ra cảm giác chia tay là thế nào. Ta đã tự nhủ sẽ không yêu nữa, ít nhất là bây giờ nhưng tại sao ta vẫn yêu... Bởi vì đơn giản một điều ta đã gặp được thiên thần !

Lúc bé, ta tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn.

Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười.

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình.

Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế.

Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay !

N_27/12
18-04-2007, 10:15 PM
Sao mọi người cứ muốn em phải bôi đen mới đọc được nhựt kí thế :meo:

Một ngày tồi tệ
Tự thấy mình đang đi xuống , rất rất nhiều
Lần này, cấm đổ cho ai nhớ, cấm nói là tại cái nọ cái kia
Tại ai?
Tại mình chứ ai
Tại cái tâm lí muốn nghỉ ngơi
Tại cái sự lười nhác...
Tại...
Tại...:argue:

Vớ vẩn thật
Sẽ - không - như - thế - nữa
Ghét cái cảm giác sáng nay phải gánh chịu
Sẽ không được như thế nữa...

noilongtamsu
19-04-2007, 06:12 AM
bon chen wá đáng...
sao lại có thể chui vào ngay sau khi mình vừa bỏ ra thế nhỉ >.<
mà nói cho biết nhớ "tung toé" là độc quyền của ta đừng có cái gì cũng vơ vào
:ham: hỏi chưa mà dám sử dụng vậy hả :ham:
tội này là tội đáng cắn hoh thể tha >.<

ừ nói thì ngon lắm vậy rồi tự mình cũng chạy ra chạy vô cái nơi hoh nên tới...
bỏ thời gian ra ngắm 1 thứ hoh đáng nhìn >.<
kìn hết chỗ nói mà >.<

bik sao h...
cầm lòng hoh đặng...
sao lại có người đẹp dã man... đẹp tàn bạo đến vậy được nhỉ
>.< ôi càng nhìn tym càng đau >.<
ê tên kia... way đi chỗ khác... sao cứ ngó lại ta chằm chằm hoh chớp mắt vậy
hic mình lại sao rồi... bắt 1 vật bất động di chuyển ư...
gặp h linh... ăn nói nó linh tinh :so_funny:

yêu rồi
vẫn yêu
yêu wá
hết
vẫn yêu
nhói lên tê dại
yêu
yêu nhé
vẫn vậy
ừ... hứa... yêu :huglove:

*Rain*
19-04-2007, 07:01 AM
Nỗi lòng củ chuối :so_funny:... nick củ chuối... lòng củ chuối và 1 người yêu củ chuối :so_funny:

Hy vọng sẽ gặp em vào 1 ngày gần đây :hihi:

.March
19-04-2007, 07:17 AM
Bánh trôi.....miễn bàn :so_funny: ,ngon ý mờ :5: ,vẫn còn ấm ức cái kế hoạch pánh nhúng của mình bị phá sản :khocnhe:
Giờ thì mình đang...rất ngứa :khocnhe: ,cái tội bị dị ứng mờ lại đi vòng quanh hồ ý mờ :so_funny: ,cơ mà thích thật ,giá mà nhà mình ở gần hồ hay fải bik :(....

Lại về với cái chữ ý ấy nhé ,cái PLinh nó nhắc đến bất chợt lại muốn để lại .....Ừ ,thì Im Lặng...

Dạo này có nhiều chuyện...rất rất nhiều ,cảm giác ai cũng có chuyện ko hay ấy....ko giúp đựoc gì và cũng chẳng thể ủi an ...Mà có lẽ họ cũng chẳng cần đến mình đâu ,biết vậy mà...chưa bao giờ họ cần đến mình - chưa bao giờ !
vẫn thèm muốn được những giây phút yên bình.....Và cầu mong những bình yên luôn đến với mọi người....

Cái tôi mỉm cười ,cái tôi nước mắt
Cái tôi lúc nào cũng muốn bình yên

Ngẩn ngơ ,ngơ ngẩn ,nhận ra mình quá lạc lõng trong cái thế giới này. Mệt mỏi quá ,vẫn cái cảm giác ấy ,vẫn cái ý nghĩ ấy - mệt mỏi !

Viết cho cái tôi một chiều lóng ngóng
Đặt tên cho những nỗi buồn .....

Ông Rên kuku bị đao :so_funny:

noilongtamsu
19-04-2007, 07:24 AM
ôi :rain: sao lại đem cái nick mình ra phân tích linh tinh thế nhờ >.<
cứ hy vọng đi để rồi thất vọng :D hehe
p/s: cấm đụng chạm tới người yêu củ chuối kủa ta nhớ :ham:

.March
19-04-2007, 07:41 AM
ơ thế hoá ra ku ý Củ CHuối Hi :so_funny:

Rên kuku bị đao Hi <<< so_funny:

Nỗi lòng ới , hôm nào đi măm pánh trôi nhá ,ngon cực....theo Dzũng < hay ông Rên nhở > tả thì nó giống cái ...bánh bao :so_funny:

~ Chàng Ngốc ~
19-04-2007, 09:18 AM
... hôm nay 19 /4... một ngày tuyệt đẹp , phải đẹp chứ... nhất là với mình..:).. nắng nhẹ này , mát mẻ này... thật wa dẽ chịu... nhưng lí do tuyệt nhất là lí do mà mãi chiều mình mới nhớ ra < vô tâm wa cơ :rain: >... hì... hôm nay là sn của mm muh... thê là vội quay xe lại... tự tay chọn hẻn từng bông hoa để bó mang về ( chả nhớ truyền thống này đc bao năm oy nhỉ :hihi:).... pp lúc nào cũng bận , về mụn , em thì nhỏ, đến mm năm nay cũng ko nhớ , lúc mình về mới nhớ ra..hì...nhìn mm vui... mình thấy trời đẹp wa... chả có ji làm mình buồn bây h đc cả :hihi:...ngày tuyệt đẹp...

... hôm nay cũng là 3/3 âm lịch, đã chuẩn bị hik các thứ làm bánh oy, muh lại có việc bận...hic.. chả ai làm bánh nữa... thứ bánh mình thic.... thành ra en đc có mỗi mấy đĩa thoai :hihi:...mà ko ngon như tự làm :5:

... hôm nay... vik thế là đủ...^^....cho một ngày ko đc phep quên....

*Rain*
20-04-2007, 12:45 AM
PhongLan , nói luyên thuyên hiiiii. bánh trôi rất ngon còn bánh chay thì hơi nhạt :phongLinh: :gian: ....

Mir : tớ iu ấy khoản bánh quá đi mất :hihi:

noilongtamsu
20-04-2007, 02:44 AM
hix... đi khám bệnh ư? :(
tức ngực... là dzấu hiệu kủa bệnh gì nhỉ? :(
hix... sao mà vô tâm đến thế này :(
vậy mà còn ráng chờ mình... tranh thủ sửa lại cái kia... trước khi đi còn dzặn dzò mình ngủ đi cho khoẻ... lại còn vừa mặc đồ vừa type nữa chứ :(
nghe gọi tên mình sao mà ngọt ngào đến thế (tym đập sai nhịp từ lâu rồi... nhưng nó còn hỗn loạn hơn những lúc như thế) :huglove:
tự nhiên có cảm giác như 1 tội phạm... còn người ta là kẻ luôn thu dzọn tàn cuộc cho mình... tội lỗi wá rồi :(
quyết tâm phải chờ cho được... mấy bữa nay đã wen rồi mà... vả lại người bị bệnh đâu phải mình... hix nhắc tới lại lo :(
chẳng hỏi han được câu nào cho ra hồn cả... xin lỗi... :(
... không có chuyện gì đâu... đừng có chuyện gì nhé... :(

gió_đi_hoang
20-04-2007, 03:24 AM
Cảm giác trong lòng bị trầy trụa ... xước đi nhiều quá ... rách nát ... tả tơi ... dễ mà chuếch choáng ... Ta chỉ muốn là ta ... sống bình lặng ... ko bon chen ... vậy mà như anh nói ... những cái ta làm đều trái ngược lại ... ta cứ luôn đặt mình vào trung tâm mọi vấn đề ... luốn đưa tay ra ôm mọi thứ ... để rồi rã rời ... rồi đau đớn ... rồi bất an ... Con người ta mâu thuẫn trong từng ngóc ngách ... đối lập trong từng hành động ... trong cả tâm tư tình cảm ... và ... trong cả trái tim ... Cảm thấy vật vờ ... cảm thấy sợ hãi ...

"Ôi có đôi khi thèm như gió đi hoang
...
Đến đến đảo hoang, tìm nơi vắng bóng người
Rồi cười nói một mình
Và lặng khóc một mình ."

... gió ơi , đừng khóc...

.March
21-04-2007, 08:54 AM
Mấy ngày chả được xỏ xiên cái Ú ,nhớ nó quá :( ,chả bik khi nào mới lại đựoc tán dzóc với lại đá đểu nó nhỉ .....chẳng rõ nữa .

Một ngày lại trôi qua ,chỉ còn ngày mai là đựoc tư do chơi ,tự do đùa ,tự do sử dụng cái quỹ thời gian vô tận của mình.Sang tuần sẽ là những điều mới ,những bước ngoặt mới ,những điều mà thực tế hơn mình sẽ fải đối mặt . Mong rằng mình sẽ đủ nghị lực cũng như đủ kiên nhẫn để làm đựoc điều đó. Mình có đủ tự tin mà ,fải ko? Dẫu chẳng có lời động viên nữa ,mình vẫn tin mình sẽ làm đựoc.... Mà biết đâu đấy ,chỉ mai ,ngày kia mình sẽ nhận đựoc 1 lời chúc ,lời hỏi han thì sao? Kể cả những lời than vãn ,mình vẫn thấy vui mà ^^ ..

CHúc mọi người vui vẻ nhé ^^ ,ngủ ngon và mơ những giấc mơ đẹp .
Bình Yên ơi , chờ ta ^^

Khúc_Giao_Mùa
22-04-2007, 09:27 PM
Hờ..hờ..mới đổi cái Profilie ^.^. Ai mà vô tình lạc dzô dảm bảo choáng váng :D

Lâu lắm mới ghé vào đây. Hình như ta đã vô cảm với nơi này, nơi này cũng vô cảm với ta.....Lạ lẫm...
Hơi mệt mỏi..hơi chán nản..hơi trống rỗng..hơi bất lực.....bao nhiêu là cái "hơi", cuối cùng tạo ra một mớ cảm xúc thật sự hỗn đôn.

Mất phương hướng....

noilongtamsu
23-04-2007, 06:02 AM
hehe... là thực hay là mơ... cũng chả wan trọng nữa
...giống khiếp khủng
...ghét khiếp khủng
...ngố khiếp khủng
... yêu khiếp khủng
...Fê khủng khiếp >.<...
cứ vậy đã... rồi sau này còn nhiều điều thú vị đáng chú ý hơn nữa
hix... cứ chán chán rồi lại vui vui ...tửng khiếp khủng
8 dòng... hẽm bik có bị cho là spam hoh nhỉ :D

tiếp...
http://i14.tinypic.com/2nbczv6.jpg thik cái hình này wá đi :dien:
nói ra rồi (ngu ngốc) nhẹ nhõm wá... nhưng sao cứ lùi 1 bước lại muốn bước thêm 2 bước vậy... nghe giọng ư? (ngốc xít) đuổi còn hơn đuổi tà... "dập máy nhé" CỘP... Lạnh Lùng !!!phản ứng hoàn toàn ngược lại với những gì mình vẽ ra... ừ đã nói là khác hoàn toàn mà... chẳng thể nào đứng chung chí tuyến... ặc lại có cơ hội tung toé thoy... coi như buông tha 1 mạng số >.< à không cả 2... mà tất cả có lẽ đúng nhất... thik tìm tòi... thik ngạc nhiên nhưng đổi lại lại bị coi như 1 thứ phiền toái... sao cứ cười hề hề thế nhờ...nụ cười đắng...
... dzồi xong ... :fi:

Lost.
23-04-2007, 09:59 PM
Vạt nắng hạ...hình như nó đang bị thắt nút.....đùa đấy....
tại tâm tư hơi hỗn hào ương bướng tí.....

Mọi thứ vẫn thế đấy nhỉ - mỗi tội vào đây thấy hiện tượng viết chữ trắng đang được mở rộng địa bàn.....
Cái tím đao nó chỉ nhớ mỗi cái chi tiết sỏ xiên với mình cơ đấy - con oắt con - chờ đấy !!!
Lượn blog thì oắt leng keng nó biểu "cái khín đi bỏ lại mùa hoa loa kèn với tháng 4 đầy gió"
đọc xong mình dờ lại tay chân coi có là.....hồn ma không...khiếp nó nói cứ như thể mình hoá kiếp giữa mùa hoa loa kèn không bằng ý - nẫu mề :bicycle:
Vẫn akay nó cười đều mình cái vụ "ơ thế cũng biết đi xe đạp à" :bicycle:

Rời mạng!!!
Cứ tưởng vật vã lắm ai dè vẫn cứ nhăn nhở đến nham nhở , chẳng thành vấn đề gì - all !!:rang:
Có thể nói là chẳng muốn quan tâm nữa thì đúng hơn !! ghét hht rồi :meo:

Cánh Xanh
24-04-2007, 10:29 PM
cái khìn đi bỏ lại mùa hoa loa kèn với tháng 4 đầy gió

:rain: Chắc vừa từ vườn chuối trở ra cho nên mới phát biểu câu này :rain:

Này chiếc lá ngủ quên trong chiều vắng
Hôm nay gió buồn,trời rất xanh xao
Này ,dậy đi, đừng giả vờ im lặng
...
Hết hứng

( Vít mấy câu đin đin này vào để khỏi bị kêu là tám :hihi: )

Khìn oy, nhớ, mún winh' nhau wa' cơ :mecry:

*Rain*
25-04-2007, 06:10 AM
http://www.petalia.org/Media/thedayuwentaways2.swf

Giọt Sương
25-04-2007, 06:48 AM
vừa bước vào........1 dòng nhạc nổi lên...........giật mình...........:so_funny: nhưng rồi kéo từ từ xuống............." The Day You Went Away"...............ngày anh ra đi ...........nếu nói vậy thì phải là Ngày em ra đi mới đúng :so_funny:
..........Tẻ Nhạt........
..........Nản..........
........Buồn Chán..........
..........Đau Quặn..............
.........Run Rẩy.............
Cố cười để tìm 1 niềm vui.....................
.............................:so_funny:

.March
25-04-2007, 08:35 AM
Lâu ko viết cho nhật kí....nhớ đến lạ lùng....

Một ngày mệt mỏi ,một ngày mình cảm phục mình khi ngồi viết đựoc một chuỗi những vu vơ ấy . Lâu lắm mới lại thấy dễ viết như thế.....fải chăng vì mình quá khô cằn rồi nhỉ? - chẳng rõ nữa. Hay tại cái bài của cái PLinh làm mình có cảm hứng nhỉ?

Một ngày lặp lại với 1 chuỗi những mệt mỏi. Cũng may có những cơn mưa làm dịu đi đôi chút ^^ ,và cả 1 lời nhắn nữa ,làm mình thấy ngon miệng hơn rất nhiều :hihi:

Ah ,vẫn còn nợ 1 buổi ăn ^^ ,để lâu òy mình sẽ quên rồi sẽ xù đẹp cho mờ coi :so_funny: ,cấm kêu nhá ,ai biểu....tớ hay quên :D:D

Ngủ ngon nhá 3` kon ,trời vẫn mưa và tớ thì vẫn rất chi là dzui :D. Hôm nay vu vơ nhiều ^^ ,kiểu này tối sẽ còn lặp lại ^^ ,ai sẽ là nạn nhân? :hihi: ,muốn biết hãy soạn tin nhắn và gửi tới số ....ấy chết :D ,nhầm nhọt òy :D:D.Ngủ thoai :hihi:

Mắt Đen
25-04-2007, 11:18 AM
Cái PLinh và cái PLan đều đơ đơ nên mới thế :hihi:

Hình như mình cũng nằm trong danh sách những "nạn nhân" của nó :rain: Nháy máy bạn áh :meo: mà cứ in tâm là bạn chả nhấc máy đâu mờ lo :so_funny: Cái đt của bạn chỉ dùng để chặn giấy và xem giờ thoai ,thỉnh thoảng còn làm cái đèn ,cũng tốt :D

Úi dzời, lại cái bệnh tám.

Thì thôi,vít thêm mấy câu vông viển vu vơ cho nó còn có chút dzì gọi là...không tám :P
Mà phải vít cái gì bi h nhỉ >.<

Biết nói gì đây với bầu trời?
Em thì nhỏ - bầu trời thì cao

Khỏi cần hỉu :rain:

Nghe trộm The day you went away ^^

noilongtamsu
25-04-2007, 12:06 PM
sao chui vào NK kỳ này toàn đụng phải nhạc :thatall: (vào đây cho nó ấm cúng... có mình có ta :D ứ thèm cái kia nữa)
vẫn tưng tửng như kũ
đi lục lọi khám phá ra 1 đống thư mật (gọi vậy cho oai chứ chắc gì mình là ngừi duy nhất phát hiện ra :D)
...có ngừi cảm wá thành wá cảm roài :rain: (don't ask :rang: ) đi tới đâu là ướt át tới đó... hay là tại mấy ngày nay mưa nên bị ướt nhỉ...
à còn cái wan trọng nhứt nữa... bé bad hoh chỉ là hư danh... lúc đầu tưởng nai lắm ai dzè cũng oai lắm... hoh dám tin vào tai mình nữa (ai kêu xí xọn wá... phone phone >.< )... vậy mà tới h mẹ la 1 phát "thôi đi ngủ" :hihi:
kỳ này mình nổi tiếng wá :hum:

Lost.
26-04-2007, 09:34 PM
Rên đao vào vứt mỗi pài hát òy bắn ra ngoài không để lại dòng chăng chối nào cả nhể :rang:

Tím ơi thèm bánh nhúng :rain:

Leng keng ơi nhớ em Việt - (chính xác thì là nhớ cái xe đạp) :rain:

:cry:

Chi Lan
26-04-2007, 10:47 PM
Chiều nay thi Toán rồi, không tập trung được gì hết :D

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Sáng nay bạn ý gọi điện cho mình, hehe, mỗi ngày một lần gọi điện nhé, mà mình lại chờ mới chết chứ, ôi, quả này NT hâm thật rồi, đơ đơ thật rồi :)

Bạn ý này, may thế, sáng nay NT nói hết được với bạn ý những gì NT nghĩ. NT ích kỷ quá bạn ý nhỉ? Giá mà NT nhớ được rằng bạn ý đã nói như thế. Bạn ý này, bạn ý mà mất HSG vì cái môn chết tiệt này thì NT ân hận lắm bik hoh :)

Bạn ý đừng gán bạn NT dzới bạn kia nữa nhé, bạn ý phải bik chứ, nhể :)
Hi, hoh nói để trong bụng thì nghĩ mãi hoh học được j hết, may mà tìm được chỗ này để viết. Máy nhà bạn ý là mạng FPT nên bạn ý hoh bao h đọc được mấy dòng này của NT đâu. Eo khiếp, mình mà cũng có lúc tơ tưởng đến mấy chiện này, toàn tuyên bố là học tập dzới tao là wan trọng nhất mới chít chứ.

Bạn ý này, uống thuốc và ăn nhiều vào nhé, đừng để đến lúc thành ho mãn tính như NT, mệt lắm. Phải bik giữ sức khoẻ, bạn ý là nơi bạn NT có thể dựa dẫm mà, phải hoh dzị?
Bạn NT hy vọng rất nhìu ở bạn ý nhé.
Bạn ý sắp vượt NT rồi, nên bạn ý và bạn NT đều phải cố nhên.

~~~~~~~~~Một ngày trôi qua trong bình yên
Không vẫn vương lo toan muộn phiên~~~~~~~~~~~

Bạn NT rất là thik bạn ý nhé, bik hoh? :5:

N_27/12
27-04-2007, 02:47 AM
Hơ hơ, lâu lắm ko nghe the day U went away :D
Tự nhiên có 1 cảm giác thoải mái đến kì lạ...
Mặc dù vẫn vấn vương chút, nhưng chả sao
Hờ hờ, dù gì thì cũng mong 3 ngày tới là 3 ngày vui vẻ :D
Alone...!

noilongtamsu
27-04-2007, 09:53 AM
hehe hôm nay là ngày gì nhỉ :D 27/4 :D 1 ngày như mọi ngày nhưng nó dài đến 36h cơ đấy... ừ nhỉ chẳng phải 1 tuần có 8 ngày sao ^^'
sáng ra hỏi chẳng thèm nhớ đấy là đâu... nói ra thì chỉ bik cười trừ (cái đồ 3g* >.<)... trước khi ngủ thì hứa hẹn cho nhiều vào... làm mình mở mắt ra là phóng dzô căn cứ ngay... để rồi hậm hực ôm cái mặt bí xị ra hỏi tội (3g* >.<) :( cái con người gì đâu :hum:
...hẽm sao bù lại buổi sáng mình được nghía đã đời oài :D (có kẻ lủi thủi thất vọng đi ngủ :sr: ai biểu... chi)... thôi thì để tối vậy... 3g* mở đầu ngày mới vậy mình sẽ kết thúc nó trong (... 3 chấm để đó hehe)... 1 màn đẹp mắt cần có sự hợp tác của 2 người :sr:
cuối cùng si ga kết luận... chẳng cần chuẩn bị gì rình rang cho nó lôi thôi rắc rối... cái gì tự nhiên cũng sẽ hay & ý nghĩa hơn (úi rùi ui văn vẻ :so_funny: )
p/s: à cái hình đẹp lắm... ít ra cũng làm được 1 yêu cầu (yêu sách thì đúng hơn :sr:) của mình :-* thanks 3g* iu yêu :-*

mừng kỷ niệm nha Anh Yêu :-* Love You
:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

*Rain*
27-04-2007, 10:37 AM
Chiều nay thi Toán rồi, không tập trung được gì hết D

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Sáng nay bạn ý gọi điện cho mình, hehe, mỗi ngày một lần gọi điện nhé, mà mình lại chờ mới chết chứ, ôi, quả này NT hâm thật rồi, đơ đơ thật rồi

Bạn ý này, may thế, sáng nay NT nói hết được với bạn ý những gì NT nghĩ. NT ích kỷ quá bạn ý nhỉ? Giá mà NT nhớ được rằng bạn ý đã nói như thế. Bạn ý này, bạn ý mà mất HSG vì cái môn chết tiệt này thì NT ân hận lắm bik hoh

Bạn ý đừng gán bạn NT dzới bạn kia nữa nhé, bạn ý phải bik chứ, nhể
Hi, hoh nói để trong bụng thì nghĩ mãi hoh học được j hết, may mà tìm được chỗ này để viết. Máy nhà bạn ý là mạng FPT nên bạn ý hoh bao h đọc được mấy dòng này của NT đâu. Eo khiếp, mình mà cũng có lúc tơ tưởng đến mấy chiện này, toàn tuyên bố là học tập dzới tao là wan trọng nhất mới chít chứ.

Bạn ý này, uống thuốc và ăn nhiều vào nhé, đừng để đến lúc thành ho mãn tính như NT, mệt lắm. Phải bik giữ sức khoẻ, bạn ý là nơi bạn NT có thể dựa dẫm mà, phải hoh dzị?
Bạn NT hy vọng rất nhìu ở bạn ý nhé.
Bạn ý sắp vượt NT rồi, nên bạn ý và bạn NT đều phải cố nhên.

~~~~~~~~~Một ngày trôi qua trong bình yên
Không vẫn vương lo toan muộn phiên~~~~~~~~~~~

Bạn NT rất là thik bạn ý nhé, bik hoh? :5:

Hix , mình thích những dòng này biết bao ... Ngọt ngào và là 1 sự mở đầu ko thể tuyệt vời hơn ... Đã bao lâu rồi ta ko nhận được những dòng như thế nhỉ ? Chẳng nhớ nỗi ...

Nhật kí bây giờ chỉ toàn là những trang giấy buồn , viết về những giờ phút hoang mang và dằn vặt ...

Còn " Nhớ "... trở thành 1 thứ xa xỉ ... một nỗi nhớ đầy hoang mang ...

Tuổi trẻ thật là hay ... Họ luôn có 1 sự khởi đầu và dường như ko bao giờ biết nghĩ đến kết thúc ... Tuyệt !

Ha ha , cuối tuần vui vẻ nha các bồ :bicycle: :bicycle: :bicycle: :bicycle: :bicycle:

Ps : the day you went away ...
Tím đao , Mir Ú Ù , càng lớn thì mọi thứ càng xa rời ta :rang: :rang: :rang:

Chi Lan
27-04-2007, 09:56 PM
Hix, cần gì phải chuyển màu như dzị :5:

Cái gì - thế nào đều là do mình đánh giá về nó cả thôi anh ạ. Tại sao tự anh không bao giờ thấy bình yên với cuộc sống của mình hả T? Đừng bao giờ chia sẻ một nỗi buồn vẩn vơ anh ạ, phải làm cho người ta thoát khỏi cái buồn ngớ ngẩn ấy. Nỗi buồn chỉ vơi được, khi nó là buồn thật thôi. Tự nhiên buồn, tự nhiên vơ vẩn, đáng nhẽ anh là chỗ dựa của người ta, thì anh không được buồn như thế.
Anh hiểu ý em không T, giúp bạn ý của anh vượt qua khó khăn thực sự, bằng những hành động thực sự. Chứ đừng chia sẻ với nhau nỗi buồn "không hiểu tại sao", não nề lắm. Anh đừng nhìn em với ánh mắt của một người già nhé T. Sao ảnh lại bảo là "tuổi trẻ" nào :)
Không phải cái mình nghĩ và cái mình làm lúc nào cũng nhất quán với nhau, như em chẳng hạn :5:
Quan trọng là phải biết cái gì là mình muốn, mình nên, mình cần và mình phải T ạ :)

Anh dạo này già lắm anh biết không :rain:

bebadboy87
28-04-2007, 01:24 AM
Ước gì cái khoảng thời gian 36h nó cứ dài dài mãi nhỉ, có lẽ lúc đó con người ta sẽ thêm nhớ thêm yêu nhau nhiều hơn. Những cuộc gặp gỡ, những mối duyên ngộ đôi khi đến chỉ qua một cái click chuột. Bất chợt có một ngày nào đó, sau một cái click chuột ngẫu nhiên bạn ghé vào HHT, rồi lại như có một sự sắp đặt nào đó cũng ngẫu nhiên thôi, bạn và tôi thành bạn của nhau. Ở đây, ta sẽ cùng xây dựng một mối quan hệ tình cảm - bạn bè - yêu thương. Cái chung duy nhất của bạn và tôi, giữa chúng ta chính là 4rum - mảnh đất ảo mà ngày ngày chúng ta ghé chân qua, gọi nhau một tiếng thành viên. Một ngày, một tuần rồi một tháng chúng ta quen nhau - thân rồi rồi yêu nhau. Điều đó có lẽ cũng không là qua đỗi ngạc nhiên khi mà ở đây tình cảm của chúng ta được bày tỏ và chứng minh.
:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* - Yêu em
Sáng nay đang chat với bx thì mẹ kêu ầm ĩ bảo xuống mẹ nhờ tí việc. Lon ton chạy xuống thò đầu vô bếp dạ mẹ kêu chi...
- Tắt máy đi băm cho mẹ tí thịt :D
Việc gì cơ, băm thịt á... đúng rồi băm thịt... mình sắp phải băm thịt... việc mà xưa nay là độc quyền của chị Phương. Liếc thấy con dao, cái thớt và miếng thịt to đùng mẹ đã để sẵn mà thở dài than cho số phận hẩm hiu. Ngồi xuống lấy hết sức bình sinh băm được 2 nhát thì mẹ quát :
- Phải thái nó ra từng miếng rồi mới băm chứ.....
À thì ra phải thái thì mới băm đc... thế là cậu bé lại ngồi mân mê thái, cắt... di di con dao. Thấy cậu con trai iu quý cầm dao tay trái, thái thì lâu thế là mẹ lại ngồi xuống thái hộ cho :D. Định bụng bảo hay là mẹ băm luôn đi nhưng nghĩ lúc nãy mẹ còn quát hoh thương tiếc thế giờ mà nói chắc là chít quá à :(( . Mất khoảng 10' ngồi băm băm chặt chặt ù hết cả tai thì miếng thịt lúc đầu giờ đã nát bươm... khệ nệ mang vào cho mẹ rồi ù lên giường nằm - eo ơi băm thịt mệt ghê.

Phong Linh
28-04-2007, 10:17 AM
Po'tay với đồng chí. Bao giờ qua nhà "cô giáo" phù đạo cho mấy bữa cơm nước nhá :D Con dzai dzì muh lười wa' cơ :gian:

^^

Rồi tất cả cũng xa tầm tay với
Mưa nghẹn ngào bật khóc phía không nhau
Một người mắt ướt trong ngày cưới
Trên mặt người kia vương nét đau

Chỉ đc cái linh tinh là giỏi :gian:

noilongtamsu
28-04-2007, 06:24 PM
3g* bik băm thịt giúp mẹ :sr: quả là 1 khoảnh khắc có 1 hoh 2 :D đọc muh cười mém chik sặc :haha: đấy là mẹ thương chỉ la thôi đấy (như em là bị ký đầu roài :sr: hức hức hức) Yêu Anh Dũng à :-*
hôm nay đi làm mà đầu óc cứ đâu đâu... chả kòn bik khách người ta đang nói giề nữa :rain: đến khổ >.< (coi vậy chứ miệng thì cứ mỉm chi riết... hehe háo hức mong mau tới h về nhanh nhanh để coi cái lều ổng dựng đã bị phá đổ chưa :sr:)
vậy rồi về nhà lại buồn buồn... chán chán... lại hết tháng rồi... wa tháng tới sẽ có nhìu chiện thay đổi (toàn theo chiều hướng xấu cả thôi :rain:)... vừa phát hiện ra là... người ý có... với mình... chẳng bik có phải trùng hợp tình cờ hay là đó là lý dzo để... :rain: lại cái tật nói úp úp mở mở (bệnh nặng trầm trọng :() hẽm wan tâm rồi nghĩ tới lại bùn vu vơ ^^' vắng 3g* nó chế đấy :D kìn òy :-P
nhớ anh nhiều và thương thật nhiều :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

căn gác nhỏ
28-04-2007, 10:39 PM
Tới khúc mô rầu bà con???:D:D:D

Trà Bạc Hà
28-04-2007, 10:47 PM
khúc lững chững lưng chừng òy ò ò oy :rain:

căn gác nhỏ
28-04-2007, 10:49 PM
ò ò nội dung bài viết quá ngắn:D:D:D

Trà Bạc Hà
28-04-2007, 10:54 PM
ò ò ái ì ờ ò ò :gian:
anh ò ò âm àh :hihi:

:rain: :rain: :rain:

Mắt Đen
29-04-2007, 12:07 AM
Tám in ít thôi nhá, cái myt nó bít nó cấu véo cho đau nhắm í :om:

:rain:

Sáng nay,tung tăng tung tảy chạy sang nhà Bé chơi ^^ Tám chuyện trên dzời dưới đất. Bé đang định kiếm 1 cái phong linh bằng gỗ ^^ Ừh,hay hay, tiếng phong linh gỗ êm êm là êm nhé, trông nó cũng mộc mạc và có vẻ núi rừng hơn là những loại khác.

Chưa jì mình đã mơ màng
Tiếng phong linh gỗ dịu dàng trong đêm
Âm thanh sao đến là êm
Tại vì cơn gió rất hiền phải không

:hihi:

Vui thế, thích thế ,iu đời thế, iu người thế :hihi: H và Bé phải đi kiếm cái phong linh gỗ để mơ màng , nhé nhé ^^ iu ghê gớm :huglove:

Lost.
30-04-2007, 04:46 AM
Lẹp chẹp - vừa gặm cái ngô vừa ngẫm đời đúng là nhân tình thế thái khó mà biết cho thấu đáo đc nhờ - mà các cụ nói biết ít may ra còn sống dai :rang: - cấm có bỏ câu nào !!!

Mà cái khó cân đo đong đếm nhất ấy vẫn là cái bộ mề người ý - khiếp - mệt !!!!
Lại còn cái vấn đề ý ý nữa chứ - oày....vòng vèo đến là khốn khổ....
ý ý là cái chiện tế sờ nhị có tên Tình Iu tình đương á mà...
Mà nói cho cùng ý....

Chị V ơi về...
Lẹp chẹp..... ừa chờ chị một téo...
Cái Ngọc í ới gọi về
Vừa ăn 30 - 4 nhà cái hến về 2 chị em bỏ nó hì hụi dọn dẹp - chuồn đi ra hàng nét ung dung ngồi - dám chắc bi giờ về cái hến nó bờm đầu lên cho coi ha ha !!!!

Quay quay - mới có hơn 2 chai ken chứ mấy -...... dạo này già cả rồi !!!

Thôi về vậy !!!!!

noilongtamsu
30-04-2007, 09:11 AM
3g*: KHÔNG CÓ THƯ MẬT... KHỎI CHECK :|

ngồi chờ... bỏ đi... rồi lại tiếp tục ngồi chờ :rain:
bùn bùn cắn trái ớt... cay xè lưỡi... vừa nóng vừa tê lại còn ran rát :rain: vẫn chưa thấy gì... mất tăm mất tích :rain:
ặc bị sặc ớt >.< sợ nhất cái vụ này... cắn thêm phát nữa... bõ ghét :|

... càng ngày càng khác...lạ lẫm...lạc mất lối về roài...

♡ Cùng nhau rẽ trái...Mở lối đi riêng ♡

he he hix hix... trái ớt còn 1 nửa :|

hoa sao
01-05-2007, 03:32 AM
7 - số đẹp rồi,dừng ở đây thôi :chayle: Kiểu viết bài của mình công nhận vẫn spam rất chi là nghệ thuật như ngày xưa :hihi:

bebadboy87
01-05-2007, 09:46 PM
Hồi bé tí, thời mà khi ấy nhận thức về thế giới xung quanh với mình còn rất mơ hồ mình đã nếm trải cái cảm giác cay xè của trái ớt rồi. Cay, nó xộc lên tận mũi, tận óc làm nước mắt trào ra và đó là lúc ta đã biết khóc vì đau đớn là thế nào. Và giờ đây khi có người hỏi lại, mình sẽ bảo rằng đừng có ăn ớt sống hay là ít nhất ăn không trong bữa cơm vì nó cay lắm có biết không. Khi mà bạn sống không chỉ sống cho bản thân, sống cho gia đình và người thân thì lại càng phải giữ gìn hơn. Mỗi nỗi buồn, niềm đau của bạn sẽ lớn lên gấp trăm ngàn lần với những người yêu thương bạn.

Ngồi vu vơ nhìn nhìn, ngó ngó chả biết làm cái gì cả ... hai tiếng thôi mà sao dài lê thê vậy. Và cuối cùng em cũng xuất hiện, đồng nghĩa với niềm hân hoan là những cảm xúc mới xuất hiện cả những thắc mắc nữa. Tại sao em lại thế, tại vì mình đã làm em giận ư... khó hiểu, cả mình cũng khó hiểu luôn ... chờ mãi để rồi gặp thì lại chỉ biết nhìn ... chán. Cứ thế đi rồi sau này có muốn cũng chả nói được nữa đâu Dũng ạ ...
Anh yêu em nhiều nhiều Uyên à :-*
J'ai écrit ton nom... Sur un morceau de papier, Mais...Par accident j'ai Perdu le papier
J'ai écrit ton nom...Dans ma main, Mais...Quand je me suis lavée les mains...** a Disparut
J'ai écrit ton nom...Sur le sable,Mais...La vague l'a effacée
J'ai écrit ton nom...Sur la neige,Mais...Le soleil l'a fait fondre
J'ai écrit ton nom...Dans mon coeur, Et...** y restera gravée pour toujours !!!

noilongtamsu
01-05-2007, 11:53 PM
bệnh roài...
cảm giác khó chịu trong người... thấy rõ
đầu thì nhức... cổ họng lại đau... vậy mà cũng phải cố gắng ngồi nhai cơm để mà còn uống thuốc... uống thuốc vào ngủ ly bì... mà có khoẻ khoắn được gì cho cam... chân tay bủng rủng... người mềm nhũn... đứng còn chẳn đủ sức nữa là
... tỉnh dzậy lại cơm... lại thuốc... rồi lại lăn ra ngủ như chết :| ặc mệt thấy sợ lun... cố gượng nhưng hoh thể nào mở mắt ra nổi

... Chán ...
Yêu Anh... Yêu Anh... Mãi Mãi Yêu Anh :-* Dũng yêu

*Rain*
02-05-2007, 03:29 AM
Nhật kí này toàn những chuyện buồn ... ít thấy chuyện vui quá ... chẳng nhẽ thế giới này toàn một màu xám vậy ah ?

Cũng phải thôi ...

Mỗi ngày đều đen tối thì lấy đâu ra chuyện vui vẻ mà kể ?

Trà Bạc Hà
02-05-2007, 10:11 AM
Thích nhìn người khác buồn, vui thật :D

hoa sao
02-05-2007, 10:14 AM
Hôm nay còn linh tinh hơn cả hôm qua :)
Đừng viết nữa đi ! Viết thì nhiều mà hay chẳng bao nhiêu :P Nhưng hay để làm gì nhỉ? Để mà ôm một mớ buồn à , thế thì đơ mất :hihi:

J'ai écrit ton nom...Dans mon coeur

Kể cả có viết trong trái tim, thời gian cũng sẽ mờ đi thôi. Mình thích viết lên cát ,cho nó nhẹ nhàng :) Gió thổi là bay

Một sớm mai ngủ quên bên bụi cỏ
Trời chưa mưa đất đã muốn mềm lòng
Sỏi đá cũng đa tình ko chịu được
Huống chi sương khói.Huống chi anh

^.^

N_27/12
02-05-2007, 10:10 PM
Tự vấn bản thân
Thử hỏi xem mình đã làm được gì, hay chỉ là phá
Mình cũng góp mặt trong buổi hôm nay
Ngồi im, chờ đợi, bão táp sắp đến...

*pInk horizon*
02-05-2007, 10:42 PM
Thuê bao quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được....., ặc , ghét cái câu này thế vậy mà sáng nay phải nghe nó cả buổi , điên lên mất. Chẳng hiểu đc nữa....Xa vời , mông lung , phức tạp...chẳng muốn hiểu nữa....

Cỏ May
02-05-2007, 11:30 PM
Lang thang thế nào lại vào H2T rồi..... kỉ niệm lại ùa về , đau nhói......
Thời gian cứ thế trôi mãi , cô bạn không xin lỗi tôi 1 lời.....

Yumi_Hảo
03-05-2007, 12:00 AM
Hahahhahhah :Huglove:.........
Come back 1 Lâu lắm mới tìm lại được cái pass cảu nick này ^^ Nick cũ nhất , nổi đình nổi đám nhất....... ^^ lâu ko ghé lại mà ko ngờ bài viết của mình cũng còn nhiều thế... mặc dù bị delete cả đống rồi ^^

noilongtamsu
03-05-2007, 02:45 AM
hết nhức đầu... hết đau khổ... à nhầm đau cổ :D nhưng chuyển sang ho... nói chuyện với chồng yêu ổng kêu đi ngậm gừng >.< ặc gớm... vậy rồi nhớ ra ba có gói trà gừng đâu đó trong nhà... mò mẫm 1 hồi rồi cũng pha được ly trà... ngửi cái mùi đã muốn dzội roài nhưng vẫn phải nhắm mắt... bịt mũi vô uống... ớn wá... ngai ngái... nhằng nhặng >.< nhưng êm roài hoh thấy ho nữa... khoẻ được chút :-P
buồn ngủ lắm... mắt mở hoh ra nhưng vẫn cố chờ anh lên... vậy mà... anh bận rộn chẳng có thời gian cho em luôn... bik đó là vì công việc giúp cho 4rum nhưng sao em vẫn buồn... ghét anh 1 chút... giận anh 1 chút... nhớ anh nhưng chẳng muốn cứ ở lại để rồi phá anh chẳng làm được gì... tuần sau h này chắc chẳng có cơ hội ngồi đây như vậy nữa
hôm nay vui ghê... hồi chiều cô H phone wa... nói chuyện với cô chẳng ngại ngùng hay ngượng ngập gì nữa... lâu lắm rồi mình mới có lại được cái cảm giác được má kưng (thích thật đấy... dù bik là lớn roài nhưng đôi khi nhõng nhẽo 1 chút cũng đâu sao ha :D)
NHỚ anh lắm nhưng chỉ sợ phiền anh thôi >.<
... uống cho xong cái ly trà đi rồi còn đi ngủ... lẹ lẹ thôi... cứ câu h mãi :-P

phương_19
03-05-2007, 03:05 AM
hôm nay bắt đầu như mọi ngày. Nhưng đến giữa trưa nhận được tin nhắn trên yahoo của thằng bạn thân. Nó mới về nước được mấy ngày mà mình không đi đón được cũng thấy buồn ghê nhưng cũng đáng lắm. Bởi nó bảo đón làm gì, nó buồn ngủ lắm chĩ muốn về ngủ thôi.:cuane: Bạn bè mà thế đấy (nghĩ tình bạn bè tốt nên tha cho đấy). Đến tận hôm nay mới nhắn cho mình nhưng cũng dễ thương đó là vẫn nhớ lời mình dặn trước khi về mang cho mình cái gì ăn ngon ở bên đó (bù lại mấy lần gọi qua nhà nó để nhắn giùm cho nó:D , mình tốt nhỉ). Nó mang về cho mình một bịch kẹo M&M to ơi là to :) và báo là chủ nhật lên nhà nó đãi một bữa ăn tiện thể lấy kẹo về luôn. Nghe đến đó là sợ rồi:chayle: vì nhà nó bán đồ chay nên lúc nào cũng ăn chay hết thì ngán chết dù là cũng rất thích ăn đồ chay. May sao nó nói là ăn thịt nướng thế là chịu liền:hum: . Lâu quá không gặp nó cũng thấy nhớ ghê mà nhớ đến lại thấy tức vì nó chuyên gia cãi nhau và chọc mình hồi trước. Mà mình thì luôn cãi thua , đã vậy còn cực kỳ bạo lực nữa ( lúc nào cũng :ty: ) vậy mà hai đứa lại thân khó hiểu nhỉ? Nhớ hôm nó báo nó sẽ đi du học mình đã cảm thấy buồn và chẳng muốn nó đi , hôm nó đi thì khóc quá trời:cry: vì nghĩ vậy là chẳng còn ai chọc mình nữa . Giờ nó về lại thấy mừng ghê .

N_27/12
03-05-2007, 04:02 AM
Trưa nay mơ 1 giấc mơ kì lạ
Đôi khi mình vẫn bị ám ảnh bởi 1 giấc mơ, bởi 1 hành động, bởi 1 câu nói...
Nhưng mà giấc mơ đó kì lạ thật, chưa bao giờ mình nghĩ đến điều đó
Hờ, chắc có lẽ là do những gì còn sót lại trong đầu mình của mấy chương trình tivi. Hẹ hẹ
Chỉ buồn cười là trong giấc mơ mà mình cũng có những hành động kì cục :P

hoa sao
03-05-2007, 11:03 AM
Ngoài hiên mưa rơi rơi...
Ngày mai cây lộc vừng chắc là xanh lá lắm đây :hihi:
Mưa thế này chắc là người ngủ say lắm đây ^^

Trang sách hồng nằm mơ màng ngủ
Em gối đầu lên những dòng thơ

^^

Vu vơ thế nào mà lại đúng cả 2 bài của bác Trịnh :hihi:

noilongtamsu
04-05-2007, 12:42 AM
Angel Yellow Pear :so_funny:

... C thik ngủ ... còn H thik C ...

ôi 2 đứa ngố :rain: nhưng sao mình muốn được như tụi nó... chỉ 1 chút thôi... vô tư... đáng yêu & tinh nghịch

cứ như bây h

càng xa càng gần mà càng gần lại càng xa

ôi nhức đầu :rain:

*Rain*
04-05-2007, 02:15 AM
Lại chui vào đây rồi... khách quen có khác... vào là khìn luôn :om:

noilongtamsu
04-05-2007, 02:18 AM
sắp phải bỏ quán đi lang thang roài :D
<= viết xong đọc lại còn hem hỉu nữa là :sr:

... ứ thèm hỉu giề nữa cho mệt óc ...

Cơn mưa hạ
04-05-2007, 06:14 AM
Tại sao ???......Tại sao thế???....Tại...sao...? :rain:

Ai quẳng được hộ mấy dấu chấm hỏi to tổ bố kia không cái.....:so_funny:

Em nghĩ và em cũng đã nhận ra rồi anh ah.....Chuyện chúng mình rốt cuộc thì cũng đã có một dấu chấm than !

Mi.CMi.C
04-05-2007, 06:24 AM
http://www.wallcoo.com/flower/flower_art_1280_1024/mxxx01/%5Bwallcoo.com%5D_flowers_0Vol_060_CL181a.jpg
Sáng nay vừa chớm nắng 1 chút thì lại mưa.....Chán thế....
Tối hôm qua ngủ chẳng được cứ nằm nghi~ ngợi wai` à..chẳng biết mình đang trông mong và hi vọng vì điều gì nữa.....mình thật ngốc quá..muốn có 1 người nào đó để nói chuyện nhưng sao mà khó khăn thế.....
Nghĩ đến anh....!!

.March
04-05-2007, 07:12 AM
Đến bây giờ mới có thời gian để vào lại nhật kí. Nhớ mọi người - nhớ cả những điều vu vơ nhất ^^
May quá hôm nay mưa nên mới có thời gian rảnh mà ngồi viển vông như vậy . Cuộc sống bây giờ là một chuỗi lặp đi lặp lại đến phát ngán , phát chán.....!!!!!Còn điều gì khổ hơn là dòng cảm xúc đang viết dở dang rồi lạiphải vội vàng vứt bỏ mọi thứ....và đi.....Buồn cười - nhưng ko thể cho phép bản thân làm những điều " bbất chợt" thích! thế đấy.
Ngày mưa.....Ngày ko vội vã !!!!! để rồi lại tiếp tục những tháng ngày tiếp theo - rất vội !!!!

Em rất cần mộtlời động viên an ủi !!!Có thể ko?????

phương_19
04-05-2007, 09:22 AM
hôm nay mình gan lắm nha. Dám cúp học buổi tối đó , nhưng cũng cảm thấy đáng lắm . vì mình gặp lại hai người anh chị mà mình rất yêu quí họ là người bạn thân của bà chị yêu quí của mình.
Gặp lại hai ngưòi ấy thấy họ thật khác. Ông anh thì không còn manly nữa mà dạo này phát tướng thấy sợ luôn chắc tại yêu nhiều quá :so_funny: ( nói lén mới dám chứ nếu không chắc bị :ex7: ), còn bà chị thì gầy đi nhiều quá nhưng lại thục nữ ra chắc cũng đang tương tư đây:cr: . Nhớ lại chị hồi trước thì không nghỉ chị bây giờ có thể hiền thục vậy, hồi chở mình đi mua truyện mà chị đạp xe đạp còn nhanh hơn mấy chiếc xe máy (đáng sợ nhỉ). Còn ông anh thì khỏi nói đào hoa phát sợ thế mà lại chuẩn bị cưới vợ rồi đấy mà sao cưới hay thế cưới ngay ngày mình phải thi làm sao đi ăn đám cưới được (chắc tại sợ mình ăn nhiều quá đây:D ).
Hôm nay mình được hai anh chị khao ăn một bữa lẩu dê no nê :hum: . Anh chị còn nói xoa đầu mình và nói cố lên đừng bệnh nhiều nữa , người đã nhỏ con rồi thì phải khoẻ chứ (ý muốn nói mình lùn nữa đấy có tức không chứ:cwm23: ).Nói vậy thôi chứ mình yêu hai ngưòi đó nhất trong số bạn bè của bà chị mình đấy. :huglove: