PDA

Xem đầy đủ chức năng : tóc đẹp

trangtieuthu
09-04-2007, 07:14 PM
nè!:wavey:
nếu các bạn muôn có 1 mái tóc óng ả:
Sau khi xả hết bọt , các bạn hãy gôi lại lần nũa bằng nước có pha nước côt chanh
( chú ý: khong gôi truc tiếp bằng nước côt chanh, vì sẽ làm tóc bạn dễ bắt nắng) ok:fi: :fi:

trang_kute_dl
10-04-2007, 01:52 AM
òi , bít òi , nhöng còn cách nào khác nữa ko

trangtieuthu
11-04-2007, 06:37 AM
tất nhiên là vẫn còn ::theluoi:
_ chữa rụng tóc: mật ong+lòng đỏ trúng+dầu ăn+nước gội đầu+ nước hành gội:slider:
_bóng tóc:gội bằng bia,bằng dấm:xinchao:

trangtieuthu
11-04-2007, 06:44 AM
nè đây là những mẹo mà tui đọc trong sách hẳn hoi đó nha:cobe:

trang_kute_dl
14-04-2007, 03:11 AM
wa, công dụng dũ ta , đế về thú mói dươc , kakakka, còn nũa ko cưng

xCi
14-04-2007, 10:42 PM
Oh god D đừng có n ghe lời làm theo chết tóc đó :lol:

Vip_92
15-04-2007, 09:29 AM
Chà koàn cách nèo nữa hem...........?????????????????

°§ø®îllª°
16-04-2007, 01:10 AM
:so_funny: kóa đúng h0k za^Y :so_funny:

trangtieuthu
17-04-2007, 07:29 AM
uh
yen tam , tui van con

trangtieuthu
17-04-2007, 07:42 AM
vì dao này tui con đang ôn , vì sắp thi nên ko có thời gian vô đây :dien:

Hiennie*
17-04-2007, 12:37 PM
cách nì lạ lạ gioh` mới bik dó.......:D thanks

trangtieuthu
19-04-2007, 07:04 AM
ủa vậy hử!:fi:
nhưng mà yên tâm đi, tui đảm bảo chất lượng đó nha!:wavey: :so_funny:

trang_kute_dl
20-04-2007, 02:15 AM
thui, đừng dùng cách này nữa , con 2cach' nào nũa ko, bày cho pa2 kon , bik di , à, nếu ai muốn bít thêm bí quyết thì dzô nick trang àn "trang_kute_dl"

trangtieuthu
21-04-2007, 07:30 AM
e................hem....
+muốn tóc luôn khoẻ mỗi ngay các bạn phải uống tu 2-2.5 lit nước, ăn nhiều rau, hoa qua..
+gội đầu bằng nước ấm , mát thi toc se đỡ nhờn hơn là gội bằng nước nong
+hạn chế dùng máy sấy tóc , nó sẽ làm hại tóc của bạn đó

yomiko
22-04-2007, 02:12 AM
gội đầu bằng nước pha nước chanh sẽ làm tóc mượt hơn nhưng chỉ được 1 lúc thui sau đõ tóc sẽ dẽ bắt nắng và dễ gãy lắm khi bạn ra nắng,bụi

trangtieuthu
23-04-2007, 07:28 AM
trời ui, bạn thử rủi hử

.::♥♥†l0v3†♥♥::.
23-04-2007, 09:12 AM
Chanh hả :rain::rain:.. có bị axit hóa hem đó :so_funny:

trang_kute_dl
28-04-2007, 02:10 AM
ê, bày cách, uốn tóc = máy uốn lọn đi,

meoconbietyeu
29-04-2007, 12:30 AM
nếu lèm theo cách nèy thì có ổn hok za

loannguyen
30-04-2007, 05:52 AM
tất nhiên là vẫn còn ::theluoi:
_ chữa rụng tóc: mật ong+lòng đỏ trúng+dầu ăn+nước gội đầu+ nước hành gội:slider:
_bóng tóc:gội bằng bia,bằng dấm:xinchao:
hjx ! gội bằng những thứ này hem bjt c0a' hiệu quả hem , nhưng em thấy gội cái nj` xong thj người ta hết dám ngồi cạnh nữa

trang_kute_dl
02-05-2007, 02:28 AM
ê, ai bày trang chác uốn tóc = máy uốn lọn đi, nan ní dóa

quynh_onlylove
02-05-2007, 04:13 AM
hì gội đầu bằng bia cũng làm cho tóc đẹp hơn va bóng mượt hơn có điều hơi bị tốn tiềnheheheh

venus17_8x
04-05-2007, 09:04 PM
uh còn nữa nè pa con oi uh dùng chuối hay bơ đó nha sau khi gọi thoa lên tóc cũng ok lám hà uh dùng sữa chua cũng được nữa

::>PepsI_mIrInda<::
04-05-2007, 10:16 PM
Nàm theo òi cóa phải vô chùa h0k? :so_funny:

kaka
05-05-2007, 02:59 AM
tui còn cách nữa nè
lấy dầu ô liu trộn với mật ông rôi thoa lên tóc sau đó gội sạch bằng nước
hehe cực lì hữu hiệu đó:slider:

lovely_beautiful_nhít
06-05-2007, 09:18 PM
tròi sai bét het^'
dùng cách của tui nè : nếu abn dung `dàu xả thì hãy pha dầu xả của ban vói 1 viên b2 dã nat ra rồi ủ vói tóc
tóc ban sẽ bóng mươt lun

hoabinhtronven
06-05-2007, 11:55 PM
híc..:so_funny:..lạc nhầm rừng mơ...........:chayle:.......:chayle:

Mimi_cat ^_@
08-05-2007, 05:00 AM
thiệt hok dzậy bạn. Mình nghe mấy cách này sao thấy ghê quá à ! Có chắc là hok sao ko? Mình quý tóc lắm. Hư là chít

cobenghichngom
14-05-2007, 04:08 AM
cạo đầu là tóc khoẻ nhất òi....ko cần fai~ chăm sóc như thía này khổ we'

thuyyen_love_thieulam_
14-05-2007, 04:23 AM
sặx nước cốt chanh đâu ra lém zdợ => hok thỉa thực hiện cách này (lý do : nghèooooooooo):timvo: :timvo: :timvo:

cạo đầu là tóc khoẻ nhất òi....ko cần fai~ chăm sóc như thía này khổ we'

tui cũng định nói zdậy đóa :so_funny: :so_funny: :so_funny:

seerin
14-05-2007, 06:59 AM
Đôi khi bạn cảm thấy chẳng còn biết "đối xử" ra sao với mái tóc khô, xơ và thiếu sức sống của mình. Bạn bực mình tới mức chỉ muốn… cắt xoẹt nó đi.Hãy thử tham khảo một vài lời khuyên thiết thực dưới đây, có thể nó sẽ giúp cải thiện mái tóc phần nào và giúp bạn... đỡ bực mình:

1/Đầu tiên, hãy nhờ tới lớp dầu tự nhiên. Lớp dầu tự nhiên tiết ra từ chân tóc này có tác dụng tuyệt vời, nó làm ẩm và mượt tóc, bảo vệ phần nang tóc yếu ớt. Và dù có vẻ hơi khó thực hiện, nhưng bạn không nên gội đầu quá thường xuyên.

2/Tuy có thể cảm thấy nóng nực và khó chịu, nhưng nếu tóc quá khô, bạn hãy chịu khó… nhịn gội đầu trong khoảng 1 tuần. Khi đó, lớp dầu tiết ra tự nhiên đủ để khiến tóc bạn bớt khô và cũng khiến tóc bạn khoẻ hơn.

3/Một điều cần chú ý là khi đi bơi mùa hè, nếu tóc khô, bạn nhất thiết phải dùng mũ chụp bọc kín tóc và đừng để tóc tiếp xúc với nước bể bơi. Bởi chất clo có trong nước bể bơi có thể làm tóc bạn trở nên khô hơn.

4/Một thủ phạm khác khiến tóc khô là Sodium Laurel Sulfate, một chất có trong rất nhiều loại dầu gội đầu. Để tránh chất này, bạn nên dùng các loại dầu gội "thiên nhiên", hay tốt nhất là dùng bồ kết hay các loại lá thường dùng để gội đầu, nếu như bạn có thời gian.

5/Nếu tóc bạn dài, thì khi gội đầu chỉ nên dùng dầu xả cho phần tóc dài từ cằm trở xuống, bởi đây là phần tóc già nhất và cần nhiều dưỡng chất nhất. Không nên dùng máy sấy, hoặc ít nhất không sấy tóc ở nhiệt độ cao. Cũng không nên chải hay vắt mạnh tay khi tóc còn đang ướt.

6/Một mẹo khác nữa là mỗi tuần một lần, chải dầu ô liu lên tóc, đội mũ chụp rồi để qua đêm. Dầu ô liu là một loại xả tự nhiên rất tốt và nó có thể giúp tóc khô lấy lại độ mềm mại và đàn hồi.

7/Ngoài ra, một điều bạn cần quan tâm hơn là chế độ ăn hàng ngày của bạn. Một chế độ ăn lành mạnh gồm những thức ăn tươi, đủ chất, với protein, chất khoáng và uống nhiều nước sẽ khiến tóc đẹp hơn. Ngủ và nghỉ ngơi đầy đủ, đều đặn cũng vô cùng quan trọng.

Để có mái tóc bóng mượt:

_Thời tiết mùa này và bầu không khí bức bối ở trường học sẽ làm khô và mất đi vẻ đẹp bóng mượt của mái tóc bạn.Để lấy lại sức sống cho mái tóc, bạn hãy thử làm theo những lời khuyên sau để chăm sóc mái tóc cho mình:

1/Tóc thường
Thoa dầu bóng tóc lên tóc vừa lau khô bằng khăn. Thoa khi tóc còn ẩm sẽ giúp bạn có một mái tóc bóng mượt và khỏe mạnh bất ngờ. Không nên dùng quá nhiều — một chút nước bóng thôi cũng đã có tác dụng rất lâu.
Nếu bạn muốn có một mái tóc bóng mượt khi tóc đã khô, hãy thử bí quyết này từ một chuyên gia về tóc. Cho một chút nước dưỡng bóng tóc vào lòng bàn tay, thoa vào một chiếc chổi lông sạch dùng để đánh má hồng (chỉ dùng ít, không thấm ướt đẫm chổi lông), dùng chổi lông chải lên bề mặt, từ đỉnh đầu đến đuôi tóc, chải nhẹ từ hai phía sang để định hình mái tóc. Và thế, bạn đã sở hữu một mái tóc thật mượt mà.

2/Tóc dầu
Những bạn gái có mái tóc dầu không bao giờ nên dùng nước dưỡng tóc khi tóc còn ướt. Hãy đợi khi tóc đã khô hoàn toàn, cầm bình nước dưỡng cách đầu khoảng 15 cm và xịt nhẹ lên tóc. Với cách này trông mái tóc của bạn thật bóng khỏe.

3/Tóc khô
Vuốt nhẹ kem mượt tóc lên khi tóc khô hoặc ướt đều có thể làm cho tóc bạn bóng đẹp. Với tóc khô thì bạn dùng kem vuốt tóc thích hợp hơn là dùng loại nước xịt, bởi vì khi dùng kem vuốt thì tóc có độ nặng vừa đủ để kéo thẳng những sợi tóc cong, và đủ độ ẩm để không làm bết tóc. Kem vuốt cũng rất lý tưởng cho mái tóc cứng và quăn vì kem giúp cho tóc được thẳng và mượt mà hơn. Chỉ dùng một ít cho một lần (quá nhiều sẽ làm cho tóc trông có vẻ không được sạch)

Uống nhiều nước cam giúp tóc khỏe
Các nhà khoa học cho biết một chế độ ăn đầy đủ chất dinh dưỡng có thể giúp ngăn ngừa tình trạng tóc xơ cứng và rụng tóc.
Vitamin A có thể giúp các mô và tế bào phát triển khỏe mạnh và từ đó giúp tóc khỏe. Chất này có tác dụng cải thiện nang tóc khỏe bằng cách giữ cho chân tóc bóng mượt. Vitamin A có thể tìm thấy trong rau xanh, nhất là những rau rậm lá, các loại hoa quả màu đỏ, cam, vàng cùng với gan và trứng gà. Ngoài ra, vitamin E và B cũng đóng vai trò rất quan trọng trong việc nuôi dưỡng tóc khỏe. Một da đầu khỏe rất cần thiết cho tóc khỏe. Bổ sung vitamin E để giúp da đầu khỏe nhờ tăng lượng oxy được cung cấp qua máu. Vitamin B giúp điều chỉnh lượng chất sắt trong máu giúp đưa oxy đến các mô thông qua phổi giúp tóc khỏe mạnh.

seerin
14-05-2007, 07:05 AM
Chải tóc cũng phải học!
Chải đầu không chỉ là việc làm cho tóc gọn gàng, nếu biết chải đúng cách sẽ làm cho tóc bóng đẹp hơn. Netmode xin giới thiệu với bạn phương pháp chải đầu đúng cách.

1. Dùng lược răng mềm chải tóc
Chải một lượt bằng lược răng thưa. Sau đó dùng lược răng mềm để chỉnh sửa kiểu tóc, như thế sẽ tránh được tóc đứt gãy do chải đầu gây ra.

2. Từ gốc đến ngọn
Khi chải đầu nên chải từ chân tóc đến ngọn. Phương pháp chải đầu đúng là chải từ đình đầu xuống, hai bên bắt đầu từ đỉnh trán chải xuống.

3. Không nên chải tóc quá 50 lượt trên một lần chải
Chải đầu quá nhiều làm cho da đầu bị kích thích quá mức lại càng làm tổn hại da đầu hơn. Một nghiên cứu mới đã chỉ ra, mái tóc không nên được "mát xa" quá nhiều. Chải dưới 50 lượt trên một lần chải là tốt nhất.

4. Không nên chải tóc lúc ướt
Rất nhiều người cho rằng chải tóc lúc còn ướt mới tốt. Thật ra khi tóc ướt mà chải dễ làm cho thành phần protein trong tóc bị mất đi, tóc yếu hơn bình thường. Nếu chải quá mạnh sẽ làm cho tóc và gốc bị tổn hại lâu dài.

firstkiss_32
14-05-2007, 07:20 AM
Mình có thể mua dầu ô liu ở những nới như thế nào??
Dầu bóng tóc, kem mượt tóc, "kem vuốt tóc", "nước xịt" là cái gì, vào tiệm nói người ta dzậy là người ta lấy cho hả?
2 cái để trong ngoặc đó hình như hoh phải để dưỡng tóc hả???

trangtieuthu
16-05-2007, 08:10 PM
trui ui, lâu lắm rui tui ko vô đây trò chuyện với mọi người thấy nhớ ghê!!!!!!!!!
:so_funny: :bicycle:

tui sẽ cố gắng tìm những mẹo về tóc

thuyyen_love_thieulam_
16-05-2007, 11:17 PM
ui chải cũng phức tạp vậy sao :dien: :dien: :dien:

^^.:::pE'___điỆu:::.^^
17-05-2007, 04:39 AM
cÁch nài kó chÉc en hEm za..... sEo thí nỔi za gà wa '.... chAnh chUa thj' mỒ TToTT

trang_kute_dl
09-10-2007, 01:12 AM
hj , lâu rùi trang mói dzô rôm lam dep, mọi người add nick moi cua trang di nha "girl_pink279", hay wa blog http://360.yahoo.com/girl_pink279

Xấu Mà Chảnh
09-10-2007, 09:15 PM
tớ sẽ về thử xem sao :hihi: