PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đi chơi đâu ở HN bây giờ.

baby_hocyeu
06-04-2007, 06:13 AM
Cầm vé máy bay trong tay, 8.7 về nước mà mình cứ hồi tưởng lại, năm 2006 mình đi chơi j ở HN nhỉ?
Hè này về kiếm chỗ nào đi chơi trong cái nóng chết người và bụi khói mù mịt?
Các pà con ai rành đường HN help tui với....Ví dụ như ăn gì là ngon? Chơi đâu có thể xả stress, chơi ở đâu có thể để cho tâm hồn bay bổng? thanks:slider:

>_< miss_ pro
06-04-2007, 06:20 AM
bà đi công viên Lê Nin soi nhà gương tha hồ cười...................

Xê Kô
06-04-2007, 11:17 AM
sắp về HN huh bạn :hihi: có nhìu chỗ chứ :D chắc là qua cái tuổi di lăng bác rùi đúng ko :so_funny: đi ăn ,cafe, ngắm cảnh....nhìu :hihi: bao h dzìa thì pm :D

chocolate_170
06-04-2007, 07:50 PM
nhìu lém, mún ăn ngon hả vậy phải dạo qua phố phường dạo qua thị trường^^. ăn bánh tôm hồ tây, bún chả bà kim ở hàng điếu, nem tai bà hồng ở cầu gỗ, ra lý quốc sư ăn cháo gà bà mỹ :D, ăn bánh gối, tối thì ra phùng hưng ăn lẩu...... ui nhìu lém, còn đi chơi ngắm cảnh thì hình như hn chẳng có j` vui

baby_hocyeu
07-04-2007, 02:26 AM
cám ơn pà con nghen, chocolate rành các........bà quá nha.Mình sẽ cố gắng tìm đủ 3 bà đó nhé...
Mình nhớ hồi trước mình có thể ra bãi nước sông Hồng để nghịch nước, nghịch cát.....liệuu giờ đi thế có ổn ko nhỉ? lko bít có bác già bác cả nào gọi mình lên nữa ko?

Xê Kô
07-04-2007, 04:23 AM
bi h có tour đi dọc sông Hồng, đến tận đền Thánh Gióng và làng Bát Tràng bằng tàu thuỷ, còn về liên đoàn các bà bán quà vặt ở HN thì khá nhìu, có lẽ ăn 1 ngày cũng ko hết đâu :D thậm chí còn các ông nữa cơ :so_funny: ốc hấp thuốc bắc Ông Già chẳng hạn :bay: bánh tôm hồ tây bi h chán lắm,đấy là theo quan điểm của tớ :hihi: ra làng Sen ăn cũng ngon :D

pukeo
07-04-2007, 07:59 AM
HN thì kiếm quán ăn ko khó....đi đâu cũng thấy....còn chỗ chơi thì có lẽ hơi kiếm thật.... chỗ nào cũng một đống người , khói xe mù mịt.... có hai chỗ cũng được là bãi Tre và bãi sông Hồng....:lol:

Xê Kô
08-04-2007, 05:18 AM
à chú Pu, anh vẫn mong có cơ hội gặp chú đây :so_funny: chuyên gia bỏ bomb của HN :bay:

anny N
08-04-2007, 09:48 AM
Riêng cái bãi sông Hồng í , cứ để tớ , tớ dắt ấy ra bãi giữa tắm nhá ,mát lắm :so_funny:

...K...
08-04-2007, 10:32 AM
ai có mấy chỗ ăn mấy món ngon ngon thì giới thiệu luôn thể đi :D

Xê Kô
08-04-2007, 10:45 AM
thích chơi ở bãi cát Sông Hồng thì cũng được thôi, mình ngồi trên mình cầm cái dây, bạn nào thích xuống nghịch thì buộc vào bụng,có gì còn có xác mà kéo dzìa :so_funny: nói đùa xíu chứ bi h mấy bãi cát nguy hiểm lắm ,toàn bãi hàm ếch thôi,năm nào cũng có vụ sụt cát chết ở đó, nhưng mà đi quá 1 tí ra bãi tre thì ko còn đất phù sa bồi nữa mà là đê = bê tông, mỗi tội giờ sắp vào hè rùi nắng lắm

anny N
08-04-2007, 10:57 AM
Bãi tre ở đâu mà mình ko biết :rain:
Trước giờ nhà gần bãi sông Hồng nên tết nào cũng ra đó có bãi sỏi to lắm , nhặt về trang trí cây đào , quất , vui dễ sợ :D
Ờ , nói thế chứ chưa bao h dám ra bãi giữa bao h , sợ bỏ xừ , phải mang theo mấy cái phao cho chắc ăn :rain:

Hiennie*
08-04-2007, 12:16 PM
hà nội thì chắc có hồ gươm hay hồ ji` nữa thì phải.......

anny N
08-04-2007, 12:25 PM
Hồ Tây :D cũng đẹp , to & rộng hơn nữa , cơ mà Hồ Tây nơi đó có lẽ ko nên dành cho những ai đang cô đơn đi một mình :anhPha:

Mà HN có nhiều hồ lắm chứ đâu riêng gì Hồ Gươm , Hồ Tây đâu ,nhưng 2 nơi này là đẹp nhất :D

Ah mà Hồ Gươm thì cũng có nhiều cái để xem lắm , bạn nhìn thấy cụ rùa bao h chưa? :D Leo lên cầu Thê Húc có cụ rùa to lắm lắm á nằm ở bên trỏng đấy:so_funny:

kaivn
09-04-2007, 08:25 PM
hi ra hồ hết ngắm cảnh đến ngắm...từng đôi^^ hix còn sông Hồng thì cạn trơ đáy.Hà Nội phong cảnh thì cũng chỉ có vài chỗ thế thôi, còn lại là mấy di tích lịch sử ^^ được cái món ăn ngon phải biết :D

nh0c_3h0ck
09-04-2007, 09:58 PM
Nếu muốn mua giày thj` hãy đến phố Bà Triệu , còn nếu muốn ăn ngon thì rất có nhiều phố ví dụ như làng nhật tân có món ăn khoái khẩu đó
còn món ăn ngon! thì phố hà nội rất nhiều : ví dụ như ban đêm đj món ăn nóng ở các hàng phố cổ ví dụ như: hàng chào, hàng bột
còn các chj. em muốn mua giày dép quần áo : thj` hãy đến phố hàng dầu
Còn muốn uống cafe: thì phố hàng bột nè hàng cháo nè rất nhiều có quán cafe rất ngon! <. > Bạn đj thử đj ruj` biết hà nội này rất nhiều có hàng ăn ngon! nè hàng uống nè hjhjhj rất nhiều > khuyên bạn nếu bạn muốn đj thj ` hãy đj vào buổi tối tầm khoảng 7h tối đến 11h tối lúc ý bạn đj ăn thật là tuyệt! ^^!

™k00L_b0y™
09-04-2007, 10:13 PM
tui chỉ khoái đi công viên bách thảo trượt patin và công viên thủ lệ ngồi đọc sách thôi ! hì

nh0c_3h0ck
09-04-2007, 10:14 PM
Thế thj` ra s0^ng t0^ ljch. mà ngắm ch0 n0' đẹp! hê he^

Xê Kô
10-04-2007, 07:50 AM
Sông Tô Lịch vừa trong vừa sạch
Sông Tô Lịch thoáng mát dễ đi :so_funny:
mình nghĩ sông Kim Ngưu cũng thích hợp cho việc đọc sách lắm :bay:

nh0c_3h0ck
10-04-2007, 09:45 PM
Ặc Ặc Thế thj` chịu luôn!

baby_hocyeu
13-04-2007, 12:48 AM
Sông Tô Lịch??Mình nhớ cái màu và cái mùi của sông Tô Lịch rùi đây này........hãi.
Làng Sen là làng ở đâu vậy.
mình cũng đã đi Bát Tràng 1 lần và hè này chắc chắn sẽ đi 1 lần nữa

nh0c_3h0ck
14-04-2007, 08:06 AM
Chịu ! tuy nói là người hà nội nhưng cũng ko biết hết hà nội

Xê Kô
18-04-2007, 10:51 AM
làng Sen là tên 1 quán ăn ở gần HN water park,gọi là làng sen vì bên cạnh là cái hồ sen,buổi chiều đứng đó dễ chịu lắm , cái quán ấy chỉ làm những món ăn truyền thống VN thôi :bánh cuốn, các loại bún, phở..... mà ăn cũng đc.Làng Bát Tràng bi h cũng bt, hôm trước bọn tớ vừa đi về xong, đc cái vẽ tượng là hay thôi , nếu bạn đi thì đăng kí chuyến du lịch bằng tàu thuỷ í, nó qua bát tràng tầm 1 tiếng rùi đi tham quan chỗ khác luôn

3_lotai_choi
07-05-2007, 02:52 PM
ra Hồ Tây mà hóng gió cho đời nó thanh thản chị ơi
Ханой очень красивий и интересный
chài , phải hem ta