PDA

Xem đầy đủ chức năng : *^^---Rainbow^^---*

*pInk horizon*
28-03-2007, 12:30 PM
12.45 am
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/125.jpg

Lần này quyết định sẽ type nhật kí tử tế ,không viết rồi xoá nữa , có lẽ từ bây giờ lòng đã yên bình rồi...sóng gió đã đi qua.....
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/girlrainbow.gif
Rainbow- Có một người luôn chờ đợi mỗi cơn mưa đi qua để ngắm cầu vồng và thích thú reo lên khi thấy một dải sắc màu cong cong trên bầu trời -----> it's me :so_funny: Tháng Ba sắp đi qua ,những cơn mưa cũng thưa dần , chẳng còn nhìn thấy cầu vồng nữa nên đặt title cho nhật kí là cầu vồng cho đỡ nhớ --- Cầu vồng - hi vọng - tươi sáng -- đẹp đẽ
Ngày....
Người ấy xa ,mình đã rất buồn ,đã cạn nước mắt.....dẫu chỉ là chút thinh thích thôi nhưng cũng thật khó quên. Nhưng nothing lasts forever - bây giờ thì chẳng như trc nữa -chẳng nhớ nhiều ,chỉ thỉnh thoảng thôi , thỉnh thoảng bắt gặp cái gì na na giống những ngày xưa là kí ức hiện về. Bạn hỏi : Nếu...trở thành bạn thân của người ấy....có buồn không? Thành thực với lòng nhé , sao lại ko buồn.....? vào h2t ,gặp nhiều người nỗi buồn ấy cũng cứ nguôi ngoai ,nhưng thỉnh thoảng đến lớp đôi lúc nhìn vào mắt bạn tớ vẫn buồn....:mecry:
Ngày....
Viết cho nhà tán dóc ^_^, Cũng ko hiểu vì sao tán dóc lại trở thành chỗ ở thú vị tự bao giờ. Những người bạn ấy đem lại cho mình tiếng cười ,và tan hết mọi ưu tư -->mạng ko phải là xấu :so_funny:. Chẳng bao h quên đc cái đêm 88 kinh hoàng ấy 28 pages thì phải....^_^ Iu mọi người lắm cơ.....Vô đối ơi ! iu thương nhìu.....http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/post-35-1073361933.gif
Những vần thơ đối đáp cũng rất thú vị , vào vườn thơ ,đam mê văn chương lại trỗi dậy. Ước mơ thành cô giáo dạy văn thuở nào xa thật rồi....
Ngày....
Viết cho một người bạn....Thanks người í đã cho mình nhìu lời gợi ý. Tớ sẽ ko quên chuyện cậu giúp tớ giải quyết rắc rối hôm valinhtinh đâu...Nhưng mờ bi h sau khi ấy , người í vẫn ko chịu hỉu nên tớ phải dùng biện pháp mạnh ---->kết quả là : bi h ko còn nói chuyện nữa --->hơi tiếc ấy nhỉ? Người í là người tốt ^_^ ,mong người í sẽ gặp người khác tốt hơn tớ ^_^

Ngày...
Viết cho mỗi ĐT chỗ này thôi nhé !!!Ngày nào cũng gặp nhau nói chuyện mà ko chán , ko hỉu sao mình và...hay cãi nhau đến thế ,nhìu khi tức ko làm gì đc chỉ muốn....xuất hiện trc mặt mà đánh thôi. Mình thấy mình vô lí quá ,chẳng công bằng với...tí nào ,bao nhiêu buồn bực cứ trút lên...cả , nói chuyện với....mà kể về người khác nhìu :bicycle: -->tự mình oánh mình. Nhưng....bít ko , tớ nghĩ về.....cũng nhìu rùi. Hình như mình đang có chút gì đó khác. Onl khuya nên sáng thường hay ngủ muộn ,nhạc chuông reo gọi dậy làm thấy ấm áp và vui vui....thanks....nhìu !!!!http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/post-1798-1128460555.gif
Ngày...
Viết cho mình....Hum nay ngày bình thường hoh quá bùn mà cũng chẳng quá vui ,à chìu ni đi mua đc mí thứ hay hay về nhà đem ra nghía mãi ko chán. Hic ngày mai <ớ phải hôm nay chứ 1 am rùi > học cả sáng cả chìu nên chắc tối về ko 888 đc , phải đi ngủ sớm thôi , cầu mong mai hoh dậy mụn ---> chúa ngủ nướng buổi sáng ^_^

Ngày....
Viết cho một người bạn nữa.....Tớ đã không nhớ nhìu như trc nữa đâu ,sẽ cố gắng ít khóc ,mạnh mẽ hơn chút nữa ^_^, ấy học tốt nha , lời hứa túi đỏ tớ sẽ giữ , giữ đến khi không thể....^_^ , à mà cái bói gạch ấy cho đúng ghê....thanks ấy
================================================
woa ! đi ngủ thôi , ngủ ngon nhé mọi người ,ngày mới đã bắt đấu rùi ^_^ , happy day nhé !!:wavey: :wavey:

dungnhinanh_em
28-03-2007, 01:51 PM
Thực sự đã trở mình đứng dậy, cầu mong cho em được bình an.Hãy xóa hết những vết bùn mưa bắt đầu một ngày mới nhé !!Xóa mờ đi em cả phần chữ ký:5: :5:

*:Ngây_Thơ:*
28-03-2007, 01:59 PM
Thực sự đã trở mình đứng dậy, cầu mong cho em được bình an.Hãy xóa hết những vết bùn mưa bắt đầu một ngày mới nhé !!Xóa mờ đi em cả phần chữ ký:5: :5:

del đi chưa chek đã xoá....kô lẽ cái thế zới này cứ del là quên mất hút lun àh anh...kô thể thế được...chit cần ss tin vào chính mình....chỉ cần ss có được nìm tin thôi ss àh...iem tin là ss sẽ vượt quá...Súp Pờ Lười của lòng iem...:hug: thương ss nhém....

zẫu có đeng kay...zẫu có tồi tệ hơn đi nữa...thì đừng đánh mất nìm tin nhá ss...

http://www.freewebtown.com/xci_n/library/audio/Giacmochilagiacmo_HoNgocHa.wma

bài hát ss thik phải hiem....zấc mơ chỉ nà zấc mơ ^^^^^

Giấc mơ kia quá xa vời
Làm sao anh bên em, thương em, yêu em mãi
Nếu chia tay, những ưu phiền
Đừng luôn vây quanh em trong đêm, đêm tăm tối
Và em mong vậy thôi
Đêm ơi đêm vắng, đêm ơi xa vời
Trên cao ngôi sao lẻ loi, ngôi sao mong nhớ
Tìm một hạnh phúc cho đêm yên lành
Và một đôi vì sao giữa đêm làm yêu thương
Và ước mơ em vậy thôi
Let me alone, I'll be OK
Cause I don't wanna be a fool, make it starting again
You took me away and left me inside
But you forgot to bring me back from your lies
I won't be a fool
Things you have said, things you have done
Make me feel like I've never been in love
You've got me know, you've got me go
I won't be a fool
Bước chân kia nếu quay về
Đừng mang tình vơi để thêm lần tan, tan mới
Giấc mơ xưa đã phai mờ
Ngủ yên trong niềm riêng như khi, khi anh chưa tới
Và em mong vậy thôi
Đêm nay trong sáng, đêm không mơ màng
Trên cao ngôi sao ngủ ngon, ngôi sao yên giấc
Tìm một hạnh phúc cho đêm yên lành
Và ngủ yên vì sao giữa đêm là đêm trôi
Và ước mơ em vậy thôi
Tell me
Please tell me that you love me
Let me alone, I'll be

~ Chàng Ngốc ~
28-03-2007, 02:04 PM
Pink.....mặc dù cái bài hát " giấc mơ chỉ là giấc mơ " ko nghe đc , nhưng Pink đừng tin, chỉ có những kẻ ngốc như tớ mới dại dột thế thôi ^^.......Pink iu đời đi....mai tớ lập topic thơ vui cho Pink nhá...chả bit nói ji nữa....đủ rồi...

*pInk horizon*
28-03-2007, 02:34 PM
Mải mê với một mớ tin tức cần dịch , bi giờ chạy vô h2t ,woa ! không ngờ mình được nhìu người quan tâm đến thế....Vui...Vui....Vui , ngày mới đã bắt đầu như thế.....^_^
@dungnhinanh_em : Pink cũng nghĩ rằng mọi chuyện đang dần bình yên trở lại. Thanks ấy nhìu nha ^_^
@ Nai : Em à , ss không bít nên nói với em như thế nào ,lúc này chẳng có từ diễn đạt cảm xúc của ss cả :so_funny: , có những giấc mơ mãi chỉ là giấc mơ thôi em nhỉ? Giấc mơ của ss cũng thế ,nhưng mơ thì cứ mơ phải ko Nai ,còn cần phải sống cho hiện tại , ss ổn hơn nhìu rồi...sẽ không đánh mất niềm tin nữa đâu bé iu à ^_^ . Chỉ cần em với những lời như thế ss thấy ấm lòng lên nhìu lắm :wavey:
@ Ngốc : Sao ấy lại nói thế , tớ đã mơ , giấc mơ ấy mãi không là hiện thực nhưng tớ sẽ vẫn iu đời bởi bây giờ tớ có những người bạn thật đặc biệt từ giấc mơ không thành ấy. Biết đâu giấc mơ của ấy thành hiện thực thì sao? Có ai không đc hi vọng đâu ấy nhỉ? Mong ngốc luôn luôn vui ^_^ , tớ đợi pic ngốc lập đó.....hôm nay rồi kìa ,ngốc chuẩn bị lập đi nhá :so_funny: :so_funny:

*:Ngây_Thơ:*
29-03-2007, 05:49 AM
SP Lười :..mơ được thì vẫn cứ mơ chớ ss...iem cũng nghĩ zống ss....zấc mơ có bao zờ trở thành sự thịt đâu....mãi mãi vẫn chỉ là zấc mơ....^_^ nhưng chẻng hỉu sao coan ng ta vẫn mơ vẫn chờ....vẫn sẽ vậy thoy....chả có zì thay đổi nhỉ ss....zã man...he he...Mèo Lười oy....sao hôm qua iem chả thấy chị ở 88 dóc hí hí...mà zạo nè chả thấy quán zì đầu nữa....mọi thứ zường như bín mét òy....:so_funny: nhớ nghê...Nhớ HT nhém ss oy...kô bik khi nào iem mới được về nhỉ....hé hé...lúc đó thì ss phải nghẹp mẹt iem nha....:so_funny: .......mà zấc mơ vẫn chỉ nà zấc mơ mà thoy....sẽ lâu lém chéc 2 hay 3 nem nữa iem mới về được VN....VN thân iu ....

*pInk horizon*
29-03-2007, 09:01 AM
Ngày lặng gió...........
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/1-1.jpg
Tưởng rằng hôm qua đi ngủ sớm ai dè vẫn chẳng khá khẩm hơn....có lẽ thành bệnh rồi...mất ngủ...mà có làm gì nhiều đâu cơ chứ....
Bạn.....Bạn nói đã đọc nhật kí của mình ,mình bây giờ như thế đấy ,bạn hiểu cảm xúc của mình rồi chứ? Mọi thứ đã qua ,khó khăn lắm mình mới có thể bắt đầu lại đc như thế , đừng khơi lại đống tro tàn kia nữa nhé bạn...Mình như bông hoa xấu hổ vậy , cứ để bình thường thì không sao nhưng chạm vào thì cụp hết lá vậy.....http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/ImageView-1.jpgBạn hiểu mình không có nhiều mạnh mẽ kia mà !!!Đừng thử thách mình ,mình chưa đủ sức đâu....Bạn có thể nhắn tin cho..... kia mà , có cần phải để cho mình biết không? mình không muốn biết ,thật tình mình không muốn ,mình chỉ muốn được thanh thản , đừng đưa những cơn bão lòng đến bằng những lời như thế...mình chưa quên hẳn đc đâu , quá khứ ai rũ bỏ được????Bạn là bạn thân của mình ,hãy hiểu cho mình........Mình ích kỉ quá phải ko? Sao mình có thể buộc bạn không đc viết những tâm sự của bạn? Cứ coi như lần này mình cầu xin bạn , cứ coi như mình là kẻ ích kỉ nhất trên đời , bạn hãy vì mình một lần này thôi nhé , đừng phơi bày mọi thứ trc mắt mình....

Ngày.....

Viết cho ĐT...Hôm nay tui và....chẳng nói chuyện với nhau đc , sorry nhá ,tui bảo u đợi 15 phút không ngờ lại hơn 1 tiếng ,ko bít...có giận mình ko nữa , ừ mà như thế cũng tốt , để thử xem 1 ngày ko gặp sẽ như thế nào ,hì thế bây giờ mình như thế nào nhỉ.......chẳng biết nữa...cứ đan xem lẫn lộn....

Ngày....

Viết cho tán dóc....Mấy hôm nay cứ mải miết làm mấy thứ linh tinh , chẳng vào 8888 được mà lúc vào đc lại chẳng hiểu gì...phải chạy ra...có lẽ tối nay sẽ vào 888 ,để lâu mọi người quên mất tên...

Ngày...

Viết cho Nai....nhóc con ^_^ ,nhóc cứ mơ ước đi , sống phải có ước mơ phải hoh nhóc , ss nghĩ về VN cũng không đến nỗi khó ,phải ko nào , nhóc cứ về ss sẽ dẫn đi chơi , bít đâu khi đó ss có gia đình rùi nhỉ , hehehe nhưng mờ 6-8 năm nữa nhóc hoh về là ss có thật đó ^_^ , SP Lười nhớ bé iu nhìu....
Viết cho ngốc : hôm nay lượn lờ vườn cải mãi mà hoh thấy thơ ngốc , có lẽ ngốc hết hứng rùi...mình cũng thế , gió đổi chiều mất rồi....có lẽ sẽ khác....

*pInk horizon*
29-03-2007, 07:49 PM
Ngày 30 tháng 3
Tự nhiên hôm nay lại type nhật kí vào buổi sáng , không bít hôm nay sẽ là ngày như thế nào nữa , cơ mà bức xúc quá , tự nhiên tối qua lại mất mạng , bõ lỡ mấy vần thơ nham nhở.....Ừ thì nham nhở nhưng đều chứa tất cả những suy tư thành thực , cười đấy biết đâu nước mắt lại chạy trong tim...tự nhiên thấy buồn , tự nhiên thấy có chút gì nao nao....có ai đó cũng đến vơi nhau bằng cách viết , liệu rồi sẽ ra sao? cầu mong cho niềm vui đó không vụt tắt , cầu mong cho ai đó không phải buồn nhiều.....Mông lung quá một tình cảm onl ,mông lung quá những phút xao lòng như thế ,nhưng biết đâu nó lại sắc sâu ,biết đâu nó lại thành hiện thực thì sao.....
Hic , tối qua mở pic tuyển mà kô có net , chẳng kịp xóa pic , lâu rùi ko vào tán dóc nên mở 1 cái cho vui ai dè cũng...thất bại thảm hại ^_^ ,^_^.....
Viết cho mớ cảm xúc hỗn độn.....Lướt một vòng qua nhật kí , đọc đc tâm sự một người ,tự dưng thấy cay cay ở sống mũi , tự nhiên mắt nhoè đi...Không biết phải nghĩ về người ấy thế nào....âm thầm thích một ai đó , âm thầm hi vọng một điều gì đó , âm thầm type NK khi người ấy đã out và âm thầm nguyện cầu....Ảo - thật xa vời , tự hỏi rồi liệu sẽ đi đến đâu , cứ tưởng là thoáng qua nhưng lại sâu sắc đến thế -ngốc -ngốc quá......
Anh ở phương trời khoảng cách mênh mông
Không gặp bao giờ nên hai ta đều hoàn hảo
..................
Liệu ngày mình gặp nhau có thất vọng không anh
Có đổ vỡ vì quá dệt thêu nhiều mơ ước ??????????
Trong mình bây giờ cũng như cái mạng nhện rối bời , lúc nhớ lúc quên ,lúc chẳng có gì , lúc có quá nhiều cái để suy nghĩ , có những sợi dây vô hình cứ mở rồi thắt lại làm mình chao đảo ---khìn

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/News_S_340.jpg

Viết cho ĐT.....cảm thấy có lỗi nên đã nhắn tin ,thế mà....vẫn không nói gì hết....có lẽ giận rồi :-". kệ , ko nghĩ nữa , mệt đầu. Định sáng nay sẽ gọi....dậy nhưng rùi lại thôi. Chẳng biết....có đi học không hay gọi rùi lại phá giấc ,lại bị mắng cũng nên..........đã nói sao mình hay sợ. Mình cũng chẳng biết nữa , cứ sợ sợ thế thôi......:)
.Giờ đây mình cũng thấy mông lung như ngốc vậy , không biết sẽ ra sao? giống như một trò ú tim vậy , liệu rồi có tìm đc hay không?
Những dòng chữ có thể chuyển xoay biến ảo
Ai biết được gì sao những tiếng yêu thương.....
============================================
Dừng ở đây , tối về lại type ^_^ , một ngày bình yên và vui vẻ nhé

~ Chàng Ngốc ~
30-03-2007, 07:38 AM
... màu hỗn độn....đó là cái cảm giác trong tớ ngày hôm nay... đấy , lại mưa, cơn mưa phùn dai dẳng , nó làm nền trời xám xịt lại....màu buồn....màu chiếm 1 phần trong tớ....còn lại là linh tinh tất tật các cảm xúc khác...có lẽ hội chứng của khìn ngày hôm qua để lại ^^ .... chả biết viết ji nữa....tớ vốn ko thix viết nhật kí ....tớ ko thix ng` khác biết mình nghĩ ji mờ...( mà lại thix bit ng` khác nghĩ ji.... tham thế chứ :) )...à....còn cái này nữa , Pink à....bây giờ hay lúc nào đi nữa thì cảm giác của Ng vẫn như đã nói với Pink bên Yh ih....ko phải bông đùa thoáng qua....ko phải sâu sắc....đơn giản chỉ là chut cảm xuc thật từ trong lòng thôi....muốn ng~ ng` mình iu quí luôn vui vẻ....chẳng cần điều kiên... chẳng cần họ biết....cũng chẳng hi vọng ji ( hay có thì 1 chut...1 chut thôi ^^ )....ngốc thật Pink nhỉ....
...thôi , không viết nữa...lại làm hỏng Nk kí của Pink....
.................................................. ...........................
Bình yên.... <.cái từ này quen quá > ......for all.

=~> PampeliskA <~=
30-03-2007, 08:04 AM
:
á á á á á ss oy hôm nay iem vui lém nha :hihi: cưối cùng iem cũng bik được tình củm của ng đó zành cho mình như nào òy :hihi: chỉ là một người iem gớ thôi :hihi: mừng quá...!! zù sao ng đó cũng đã tốt với iem rất nhìu rồi ^^ bây rờ iem chỉ mún chạy đến chỗ ss mà ôm chầm lấy thôi ^^ vui quá mà ^^ he he...vừa nhận được cái này từ ng đó

k.ng
Přihlášen: 30.03.2007 14:09:46
Veřejná: nejdriv sem si myslel ze se spolu nebudem bavit, ale ted se sni docela dost bavim...beru ji jako malou segru:)

hi hi hôm nay vui kô tả xiết được :hug:

thực ra cha nè là 1 ng VN học cùng khối nhưng khác lớp thoy ^^...

hồi xưa iem kô thik cha nè...^^ nhưng chả lại thik iem ^^ bây rờ thì khác rồi ^^

bọn iem sẽ là anh iem ^^ vui lém ss àh ^^

cưối cùng cũng được 1 ngày vui trong tuần đó ss ^^^^^ :so_funny: :so_funny:

hôm nay iem sẽ hìn lém ss àh ^^ tại kô có zì phải bực hết ^^

mọi ngày iem zữ lém nhỉ ^^ kể từ hôm nay N lại là N :so_funny:

gớm vì 1 lá thư của thèng anh zai mà làm iem vui đến thế đó ss ^^^^:so_funny: :so_funny:

*pInk horizon*
30-03-2007, 10:36 PM
Ngày cuối tháng......
Viết cho ngày hôm qua ......
Tối qua bực thế ko bít , ghét cái mạng khìn :bicycle: . Ghét ghê..... ,Tối nói chuyện với chị ,mình thấy nhẹ nhõm hơn nhìu , bao nhiu buồn bã ,ấm ức cố kìm nén đã được nói ra hết , cũng chẳng biết sao tự nhiên mình có một niềm tin nơi chị đến kì lạ ^_^ , mình sẽ cố gắng đi qua , cố gắng vươn lên.....bởi chuyện của mình cũng chẳng phải to tát gì lắm , chỉ tại mình chưa quen như thế và chưa bao giờ bị như thế nên cảm thấy sốc thôi. Đọc lén... của chị , thấy ấm lòng lên nhiều , hình như cũng lâu lắm rồi mình mới lại nhận đc những lời chân tình như thế , muốn viết cho chị nhưng lại sợ làm hỏng mất.... , sợ lại bị chị "...... " :) , viết ở đây vậy nhé !!!!! Em thực sự cảm ơn chị , cảm ơn chị rất rất nhiều.............
Chiều qua thật là vui , mình lại bắt đầu trêu lũ bạn bằng câu : Bàn nà tủ nạnh ti vi hỏng quạt cháy thành hàng bán đê , nông ngan nông vịt thành hàng bán đê :so_funny: :so_funny: , cả bọn cười rũ rượi , rùi từ điệu techno mình lại tái bản lại thành điệu " gà rù : hehehe ,của độc này cũng làm cho ko ai nín cười đc ^_^
Bọn lớp mình ghê gớm thật < trong đó có mình...>,lúc nào cũng hay đòi thầy thôi , mờ tại thầy "dại" , thương học trò quá nên hay chiều -----> trò hư ^_^ , cả lớp bắt thầy khao vì đỗ bằng lái xe ô tô ,sau một hồi nỉ non thì thầy gật đầu : Sữa chua hay bia? Cả lớp đồng thanh hô Bia thầy ơi --->kinh ^_^ , lớp toàn con gới mà hăng wa' ^_^ , rùi uống , rùi chếnh choáng , cảm giác lâng lâng thật thú vị ^_^
-----------------------------------------------------
Ghét ĐT , sao mình và......hay cãi nhau thế , mờ có phải là về chuyện gì nghiêm trọng đâu , toàn chuyện vớ vẩn , tức quá nên đe dọa......một lúc ,....vẫn cứ nhơn nhơn càng thêm tức , giá mà tối qua mạng ko có vấn đề thì chắc là NK của mình sẽ lãnh trọn 1 page để nói.....cho bõ tức. Hôm nay sang ngày rùi nên mọi tức bực cũng hoh cánh mà bay ,.....may nhá ^_^
Ngày cuối tháng.....
Viết cho hôm nay.....
Chiều nay lớp mình đá bóng , hic 1 giờ rưỡi là phải đi rùi , nắng khủng khiếp thía này thì chít mất , sức con gới có hạn , ko bít có làm nên trò trống gì ko ^_^ ,cầu mong là hòa để đá 11m , hì cái khoản này chắc đội mình thắng ^_^.....
Sáng nay cũng chưa có gì mới cả , cũng chưa trọn ngày để tổng kết , tối về type típ ^_^, mong là mạng khìn ko dở chứng :meo: :meo:
================================================== ====
@ ngốc : pink đùa thôi , chẳng ngốc đâu , khi nào cũng thông minh cả thì cuộc sống đâu có những phút giây đáng nhớ , phải ko ngốc , ngốc cứ viết tất cả những gì ngốc nghĩ đi , hoh sao cả , pink cảm thấy rất vui vì có người chia sẻ mà....
@ Nai : lâu lắm ss mới nghe em nói vui thật nhìu như hôm qua , nhận đc thư của một người nào đó mình quí thì sẽ rất vui phải ko? Mong em có thật nhìu những lá thư như thế , cảm ơn someone đã đem đến niềm vui cho em gới nhé :so_funny: :so_funny:
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~~~
Một cuối tuần vui vẻ nha !!!!!!!

*pInk horizon*
31-03-2007, 05:44 AM
6.30 pm -30/3/2007
Chiều nay thật vui , vui dã man , hehehe , không ngờ con trai lớp mình lại đáng iu như thế , đá hay ko còn gì để nói , hì sao bi h tự nhiên quí mấy boys ít ỏi kia đến lại. Nhìn mấy tên đá giữa trời nắng gắt , mồ hôi nhễ nhại mà thấy thương. Ghét ông trời , tự nhiên nắng kinh khủng nữa ,cả nóng nữa... Con trai lớp mình là number 1 :so_funny: :so_funny:
Đội bóng nữ cũng thắng nhưng mờ lại như lần trc , thắng mờ ko cần phải đá -----> đặc biệt ghê , chắc tại tiếng tăm lừng lẫy quá nên đội nào cũng sợ , hì , cho là như thế đi . Nhưng mờ thích đc đá , dẫu có mệt , dẫu có thua nhưng đc thử sức , đằng nầy chờ mãi , chờ mãi cuối cùng đội kia chẳng đến ----> chán. Lần sau chắc chắn đc đá rùi , mờ gặp phải các bạn Lào thì cũng chít :fi:
Lúc trưa nói chuyện với......thật lâu , ban đầu cũng cãi nhau --->ko thể nào thoát đc , nhưng rùi hoà bình nhanh chóng ,hehehe lần đầu tiên có cảm giác là lạ lúc nói chuyện , tự nhiên cảm thấy có lỗi khi.....nhắc đến....Chắc là....đã đợi lâu lém rùi , hic , mình đúng là phức tạp , cứ chần chừ ,nhùng nhằng để....phải đợi......từ nay mình ko thế nữa đâu ,sẽ ko để....phải đợi thêm lần nữa. Hi , lúc nghe....nói tên , mình thấy bùn cười , tên lạ quá , chưa bao giờ mình gặp ai có tên như thế , hèn chi mà......ko chịu nói ^_^
Hic , mờ cái mạng bị khìn , nói chuyện tức mún chít , đợi dài cổ rùi mới thấy send đến , cứ tưởng là người kia bị out , người kia lại ngược lại , h2t lúc đầu cũng chẳng vào đc --->nản thui rùi , nhưng bi h thì tốt rùi.
Nói chuyện với Nai thấy vui vui , nai hay nói thẳng nói thật ,mờ con bé như bà cụ non í , nói những cái như là người đã qua những khổ đau rùi í , nhìu khi mình thấy nhóc còn suy nghĩ sâu sắc hơn mình. Nai ơi ,cười lên thật nhìu nhá !!!!!!
Một buổi chiều vui vẻ và thú vị :so_funny: :so_funny:

**qiutian**
31-03-2007, 06:28 AM
Sáng mai em cũng đi cổ vũ nà ss. Có vể hoành tráng ,,, sân vận động cơ đấy... mấy thầy trường em già rùi mà còn sung cực , đấu bóng chuyền hơn cả mí anh sv to cao đẹp dzai...:so_funny: cái gì chứ bóng đá là em khoái , nhưng chỉ khoái mỗi đội trường nn của iem thui... Chưa bao giờ bỏ qua 1 trận nào... hà , lòng iu trường cao ngùn ngụt :so_funny:
Mai có dzẻ là 1 ngày bận rộn , lịch kín mít rùi, hơn cả VIP :dien: 1 năm 1 lần chứ mấy nhở , ko chơi thì phí à :5:
Hôm nay mình điêu thật , lừa luôn cả thầy TQ dzễ xương... chỉ tại ku Long... mình chỉ định cho nó leo cây dừa 1 lần thui , ai ngờ ku nhiều chuyện nói cho thầy thực tập :so_funny: Hờ hờ , nhớ lại mình phục mình thật , tỉnh bơ như ruồi " mai là sn iem , mời lao shi đến nhà em chơi ":so_funny: thầy dzễ xương , thầy đồng ý luôn :dien:. nghĩ lại thấy mình làm mất hình tượng con gái VN quá... thầy sợ rùi :meo:lại nghĩ con gái VN điêu mới kinh chứ... Dzưng mờ chiều nay hình như tụi nó đến chỗ thầy , rủ miềng đi , miềng ko đi... cũng may... lừa thầy...tội chết...
Chả biết động trời hay sao í mà ku Bửu dzới ku Ớt đến lớp mình chơi... Chắc mình lăng xê con gái lớp mình ghê wa mà... ku Bửu đang thất tình... tội ghê cơ... nhìn cái mẹc chả ai bảo là người si tình đến thế đâu... 4 năm rồi... kưa đi kưa lại vẫn ko xong... Cái thư lại đi TQ rồi... nhớ hồi xưa... xưa ơi là xưa í... mình cùng tụi ngũ quỷ làm quân sư quạt mo cho nó... thất bại ê chề... cái thư hiền lành , nó lại lôm côm , nếu nhìn qua thì chả ai muốn làm người iu... nhưng tốt lắm đấy... biết cách đối xử với bạn bè... chỉ mỗi tội...mà thôi , chuyện của chúng nó cho nó tự quyết , mình chả dzám xen vào...
2 ku làm mình chuồn học... lần đầu tiên đấy... đã bảo con ngoan trò giỏi mờ :so_funny: Ra quán nước nói chuyện trên trời dưới đất... vui... lâu rồi mới gặp mà... Dzưng mờ tụi nó làm mình sợ... nói chuyện hoang lắm... nhắc hoài chả được. Mới vào ĐN học có mấy tháng mà đã thế rồi... thay đổi nhanh quá... ku bảo thi lại 3 môn... ngạc nhiên... mình cứ tưởng ku cậu phải thi lại toàn bộ chứ :so_funny:
Ss ui , thanks ss nhìu nhá :huglove:. hic em cứ vào là viết lung tung , tưởng nk của iem... hì em về nhà em đây

*pInk horizon*
31-03-2007, 11:06 AM
12.05 am

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/ty-cua-toi-120307.jpg
Cái mạng khìn , tức ơi là tức , tức mún đập tan cái máy ra ,cứ in rùi out làm mình chẳng bít đường nào mà lần. Lại cãi nhau với...., chẳng mún thế đâu , nhưng sao lại thế nhỉ? sao cả 2 lại thường mâu thuẫn thế kia? chẳng hỉu? thôi , bỏ qua ,.......nhắn tin , mình còn bực nên chẳng thèm nhắn lại , kệ , mặc...., tớ đang bực mình.
Tối nay chẳng thấy chị onl , muốn kể chuyện ngay với chị nhưng lại ko gặp....., ngày mai hoh bít chị có onl ko nữa?

Màu đen
Tách cà phê
Màu đen
Chát đắng
Màn đêm tĩnh lặng
Tôi đi tìm...
đi tìm...
Níu kéo những mảng màu rực rỡ
Trong những giấc mơ
Những mảng màu cọ xát
Va vào nhau
Chan chát
Vỡ oà
Bảy sắc cầu vồng tan vào nhau
Trở về màu đen
Trong màu đen tiềm tàng muôn màu sự sống
Phải đâu là tuyệt vọng?
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/sun52.jpg

Ừ , có khi màu đen đâu phải là màu tuyệt vọng , ai chẳng có cho mình một hi vọng nào để vươn lên , cố gắng đi nào , ngẩng thật cao đầu tiến về phía trước....
================================================== ===
Ngày mới lại đến , bắt đầu nào ^_^

=~> PampeliskA <~=
31-03-2007, 11:53 AM
đúng òy ss cố lên. ^^ kô có ai lại cúi đầu xưống mà tín thẻng đâu ^^ chỉ có những ng sợ hãi chuyện zì đó ^^ mà ss thấy iem zống bà cụ non lém àh ^^ mm iem cũng bảo thế ^^ lúc nào cũng lo sợ 1 chuyện zì đó ^^ kô phải của mình ^^ thực ra iem chưa trải qua một mối tình nào cả ^^ nhưng những bạn bè iem ai cũng đi qua òy ^^ thấy ai cũng đau ^^ai cũng có nỗi khổ của mình ^^ chính vì thế iem sợ iu lém >.<

*pInk horizon*
31-03-2007, 12:24 PM
1.20 am

Viết cho Nai......đọc những gì bé mới viết , chị thấy vừa thương vừa băn khoăn và thấy mắt nhoè đi . Em còn bé quá !!! bé để cho em phải sợ những chuyện như thế này. Chị cũng như em , chị cũng sợ , ngã đau ai mà không nhớ phải ko em? Ai mà không quên chỗ mình bị ngã để tránh. Không hiểu sao từ sợ cứ tồn tại nhiều như thế , ko biết có phải mình chưa có đủ tự tin hay không? hay vì quả thật nó đáng để ta sợ? Nhưng Nai à , em hãy mạnh dạn lên , trước mắt em còn nhiều điều tốt đẹp , đừng sợ nha em , em phải hơn chị và chị tin em sẽ hơn chị...Suy nghĩ in ít thôi , già rùi đó nhóc ^_^

=~> PampeliskA <~=
31-03-2007, 12:34 PM
ùh cho zù sợ đi nữa thì iem cũng phải thử một lần mới bik được như nào là đau phải hiem ss...he he...zẫu có đéng cay thì ss oy...hay tin rèng...sẽ có 1 ng lun bên cạnh ss....ủng hộ ss....như chính bạn iem cũng đã ủng hộ iem....thì bây rờ...iem cũng sẽ đứng bên cạnh ss....để rồi lại thấy ss nở nụ cười trên môi...^^...chả ai trên thế zới này đều sống 1 cuộc sống hạnh phúc mãi mà hiem có đéng cay...đau khổ phải hiem ss...^^ nhưng ta mãi mãi vẫn hi vọng ^^ hi vọng đó ss ^^ SP Lười :hug:

*pInk horizon*
31-03-2007, 12:51 PM
1.45 am
Ngày mới rùi , hôm nào cũng onl khuya như một thói quen khó bỏ ^_^. đi một vòng h2t rùi quay về đây , đọc những gì Nai viết , lại có những suy nghĩ...Nai à , đừng nghĩ rằng tình iu chỉ có đắng cay và khổ đau , cũng có nhiều trái chín đó em , ss lỡ ăn phải trái ương nên ko chua , ko ngọt... , có lẽ chính cái ẩm ương thế nên cứ níu lòng chị mãi ^_^ , nhưng chị vẫn không thôi tin rằng mình chưa tìm đc đúng quả thôi , vẫn còn nhiều nữa mà ......, bây giờ chị cũng ổn hơn nhìu rồi , chị lại có những điều cần phải làm hơn là buồn cho quá khứ đã xa..., còn nhiều người để quan tâm , em cứ tin đi ,niềm tin ấy sẽ làm cuộc sống đẹp hơn , cho Nai bớt già hơn. Em còn tuổi trăng tròn , đẹp đẽ lắm , trong sáng lắm....
Dừng type ở đây thôi , ngủ ngon nhé những người ta iu mến ^_^

To :........ Mình vẫn còn ấm ức , vẫn tức , ko bít sẽ ra sao?

~ Chàng Ngốc ~
31-03-2007, 12:52 PM
..nhiu khi tự hỏi đây là 88 hay là nhật kí....ờ chắc là tâm sự thì đúng

hơn...:)....hì...Ng cũng nói vài câu này... cái câu này hay hay < nghe ở đâu đó ih > : Một

bức tranh đẹp nhất thiết phải có cả màu tối.'....đúng là như thế đấy , cuộc sống có ji đẹp

đâu nếu nó chỉ có niềm vui hay đơn thuần chỉ có nước mắt....tẻ nhạt lắm... Niềm vui thì có

thể dễ quên, nhưng có những nỗi buồn ko thể quên nổi....chúng ta phải đối mặt, phải vượt

qua nó....biến nó thành 1 kỉ niệm , cuộc sống là thế... chỉ đẹp khi chúng ta có những kỉ

niệm để nhớ về....trong mỗi ng` đều có hi vọng, ước mơ của riêng mình.... dù nó mang

màu ji đi nữa thì vẫn luôn là hi vọng, vẫn luôn trong sáng và cao đẹp.... đùng bao h đánh

mất nó...đừng bao h lãng quên nó....

" Đời phải trải qua giông tố , nhưng chớ cúi đầu trước giông tố..."

Lost.
31-03-2007, 01:15 PM
T à.....chẳng ngủ đc.........

Cũng tự nhiên thấy man mác một cái gì đó..........
Không thể vỗ về giấc ngủ - chắc dành thời gian nghĩ coi mình sẽ tổ chức cú lừa cho ngày cá tháng tư thế nào đây...........
Sang ngày mới rồi còn gì nữa.............vẫn vẩn vơ nhiều điều.........vẫn nhớ nhiều thứ mình quên.......gàn dở thêm lần nữa chẳng nhiều hơn là bao...............

Ngày mai nắng lên...........
Mà cũng có thể ngày mai mưa.......
Và có khi cả nắng cả mưa nên sẽ có cầu vồng.........

Biết đâu đấy !!!!!!!

=~> PampeliskA <~=
02-04-2007, 12:59 AM
hjhj iem sẽ vẫn tin vào ty mà ss ^^ sẽ Có những ước mơ vẫn chỉ là ước mơ dù cho ta có nỗ lực đến đâu nhưng nhờ có nó ta mạnh mẽ hơn, yêu cuộc sống hơn và biết cố gắng từng ngày. Có những lời hứa cũng vẫn là lời hứa dù ta có mãi chờ đợi bởi người hứa đã không còn nhớ, nhưng nhờ nó ta biết hi vọng và mong chờ. Có những ước hẹn cũng sẽ chỉ là ước hẹn nếu một mai một người bỏ đi, nhưng nhờ nó ta đã có những giây phút thật sự tuyệt vời. Có những nỗi đau mãi là nỗi đau một khi ta không thể thoát khỏi chúng, nhưng nhờ có nó ta đã trưởng thành hơn..nếu một đìu zì đó ảo ảnh zúp ta tự tin hơn thì ss hãy cứ như thế đi ^^ sẽ tốt hơn nhìu đó ss ^^

*pInk horizon*
02-04-2007, 05:15 AM
6.05 pm
Hai hôm nay không vào đc h2t , mỗi khi vào net cứ thấy thiêu thiếu , woa ,may quá giờ thì vào đc rùi. Vui , vui , vui ^_^
Sao hôm nay nắng kinh khủng thế không biết , hic , nắng dã man , mới có đầu tháng 4 mà như thế này thì chít mất. Sáng nay vui quá , cứ ngỡ không nhảy đc qua , ai dè lại qua , nguy cơ thi lại môn nhảy cao này có vẻ ít đi rùi , hì , mọi cố gắng đều không phải là vô ích ^_^ ....
Hôm qua vui ghê , một buổi đi chơi đáng nhớ ,trời nắng mà ai cũng hăng , 12 h trưa vẫn ngồi chơi UNNO , cứ gần hết rùi thì lại phải bốc lên , u Là lần này về nhì cười tít mít.
Hôm qua đến giờ nói chuyện với....., có lẽ mình cảm nhận ko nhầm , có một chút khác khác rùi ,thui , chẳng nghĩ đến nữa , cứ để nó tự nhiên , đóng hay mở rùi time sẽ trả lời ....
Tự nhiên chìu nay đi học , ngồi nóng quá chẳng học đc , lớp thì cũng không yên , ngồi cứ nói chuyện rào rào ^_^ , mình chợt nghĩ..... và vu vơ viết mấy câu , đọc lên chẳng thấy gì cả , lộn xộn ,khập khiễng thế nào nhưng mà kệ...., Hiền nói vẫn là cảm xúc cũ nhưng không phải thế nữa rồi , chẳng phải viết cho ngày xưa đâu....

Có những dòng sông nào chảy về một biển
Có những con đường nào rẽ chung lối không anh?
Tình chúng mình em thấy quá mong manh
Cứ ảo mơ - xa vời không có thật
Chút nhung nhớ cứ xen vào thực tại
Rồi bị lãng quên sau những tiếng cười
Em hoài nghi về anh - em
Về những điều đã đang và chưa tới
Đừng hỏi em sao không tin anh nhé
Chỉ bởi em cũng chưa dám tin mình
Đường còn dài biết có những đổi thay
Gió cuộc đời thì cuồn cuộn thổi
Liệu có lốc bão nào ngang đời không anh nhỉ?
Và cuốn anh mãi xa tới chân trời không em
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/co-gai-220307.jpg
Dường như gió đã đổi mùa....!!!!! Một ngày em mơ bao giấc mơ tươi đẹp.... ^_^

~ Chàng Ngốc ~
02-04-2007, 07:43 AM
... hôm nay thật là dễ chịu ^^.... đầu tiên là việc bóng đá...hihi thắng hẳn 4-1 < hoành tráng >... thứ 2 là hht lại vào được :)... thứ 3 là hôm nay có gió roy... ờ thì mặc dù giống là gió bão nhưng mờ vẫn thic... long dong trên đường nhìn lá bay xào xạc tự nhiên thấy vui vui... nhẹ nhõm lạ ^^ ...uh mà còn cũng có bực mình nữa ... hôm nay tự nhiên thày bắt thi giữa kì, ko báo trước..hờ...><...làm vớ vẩn cho qua..tưởng êm roy thì ổng lại bắt nộp vở ghi để chấm..hic < có khác ji học lớp 1 ko chứ >....bực...thoy mở cửa nghe gió 1 tẹo cho nó thoải ^^ ... Smile !!!

*pInk horizon*
02-04-2007, 08:23 AM
Gió lên rồi , ngoài trời gió cứ cuộn tròn thành từng cơn , mát rượi , thổi ùa vào nhà ,cả xóm mình đi chơi rồi , hình như ai cũng muốn hóng cơn gió mát sau 2 ngày oi ả , có lẽ trời sắp mưa. Chán ! giá mà giờ không bận chiến đấu với môn ngữ âm thì mình cũng vù rùi , dại gì mà ở nhà giữa đêm lộng gió như thế . Lúc nãy đùa chị mua sữa chua về an ủi hem bít chị có mua không ^_^.....onl , làm thơ , ta cũng thế nhưng chẳng nói chuyện đc với nhau ,buồn buồn một chút ,tự nhiên thấy trống trải ,.... nhắn tin trong h2t nhưng tự nhiên chán chẳng muốn nhắn lại. Hôm nay gió mát thế mà ko có trăng kể cũng hơi phí , chợt nhớ lại ngày năm ngoái , cứ đứng mãi nhìn lên trời , xem trăng di chuyển , xem nó đi vào mây rùi chui ra... Gió thổi mạnh quá...làm lòng ta thấy nao nao

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/images1181989_.jpg

Vo Hinh Lang Tu
02-04-2007, 08:46 AM
Một ngày gió lặng.
Gió bắt đầu thổi lại từ nơi đâu?
Anh cũng không biết nữa.
Nhưng một ngày...
Gió lặng yên không thổi. Ta đã gặp nhau.

Gió sẽ thổi đến nơi đâu?
Anhkhông cần câu trả lời.
Không cần biết.
Song...Mình đã quen nhau.
Có điều gì êm đềm hơn thế?
Một ngày quen,
quen hay xa, tất cả như ảo ảnh.

Ngày của gió,
có lần nào anh gom nắng tập làm những dòng thơ,
đan tặng cảm xúc giữa một mùa tháng ba.
Mùa anh yêu nhất...

Nếu có một lời cầu nguyện,
gửi về theo tháng năm?
Ước mong vĩnh hằng đó là gì?
Chàng gió!
Hãy sống thật hạnh phúc.
Chẳng cần biết ngày mai đây thế gian này biến đổi,
chẳng cần biết bầu trời có nổi cơn giông tố,
xin đừng là cuồng phong.
Chỉ cần như vậy, gió dịu dàng, mãi mãi ...
Như lúc ban đầu...
phiêu lãng hoài giấc mộng viễn du...

Gió là gì?
anh hỏi em trong một chiều gió lặng
Có phải tấm màn
Giăng vũ trụ hư không?
Có phải đôi cánh
Đưa mây về chốn hẹn?
Hay cuốn bụi trần
Xa thẳm chốn thần tiên?

Gió là gì?
Phải là hương của núi
Vị mặn biển chiều
Oi ả tích tụ chăng?
Hay là người
Mang mùa về khoe sắc
Đưa ngọt ngào
Trong nhạc điệu vi vu?

Gió là gì?
...Đâu cần ai định nghĩa
Đến tựa đâu?
Nào hỏi sóng đại dương
Về phương nao?
Đôi lời không phải nói
Bởi vĩnh cửu một điều
...............

Bài này viết cho blog của một người giờ đọc trong topic của Pink thấy gió tự nhiên lại thèm cái cảm giác đó....!

THIÊN TỬ
02-04-2007, 09:57 AM
vì topic là rainbow nên anh thấy cái này chắc là đúng với cái tựa đề của nó, mong rằng em sẽ vui chúc em thi tốt
Xưa rất là xưa,khi màu sắc của thế giới đã đựơc phân chia.Tất cả tranh cãi nhau,ai cũng cho mình là màu đẹp nhất,quan trọng nhất,hữu dụng nhất.

Xanh lá cây nói :

"Rõ ràng tớ là quan trọng nhất.Tớ là màu của sự sống,của hi vọng.Tớ được chọn cho cỏ cây,hoa lá.Không có tớ,các loài động vật sẽ chết hết.Nhìn những vùng đồng quê kia kìa,rồi các cậu sẽ thấy tớ quan trọng như thế nào."

Xanh dương cắt ngang :

"Cậu chỉ nghĩ về đất đai thôi,hãy nghĩ về bầu trời và biển cả.Nước là sự sống và đựơc tạo bởi những đám mây kia.Bầu trời tạo khoảng cách , hòa bình và sự yên tĩnh.Không có tớ,cậu chẳng là gì cả."

Màu vàng lắc đầu :

"Cả hai cậu đều nghiêm trọng quá.Tớ mang tiếng cừơi,sự hân hoan và ấm áp đến thế giới này.Mặt trời màu vàng,mặt trăng màu vàng,cả các vì sao cũng màu vàng nốt.Mỗi khi nhìn một bông hoa hướng dương như là cả thế giới đang cười.Không có tớ hả,sẽ chẳng có sự vui tươi.

Màu cam la lớn:

"Tớ là màu sắc của sức khỏe và sự mạnh mẽ.Tớ có thể hiếm nhưng quý giá,tớ tạo ra những thứ cần thiết cho con người.Tớ mang những sinh tố quan trọng nhất.Thử nghĩ về cà rốt,bí đỏ,cam,xoài,và đu đủ xem.Tớ không ở ngoài suốt ngày,nhưng khi tớ xuất hiện lúc bình minh hay hoàng hôn,vẻ đẹp của tớ hấp dẫn đến nỗi chẳng ai nghĩ đến các cậu."

Màu đỏ không chịu nổi nữa và hét to:

" Tớ mới là người đứng đầu đây nè. Tớ là máu - máu của sự sống ! Tớ là màu của nguy hiểm và dũng cảm.Tớ sẵn sàng đấu tranh cho mục đích của mình.Tớ mang lửa và máu.Không có tớ,cả thế giới này sẽ trống trải như mặt trăng ấy.Tớ,màu của tình yêu nồng cháy,của hoa hồng đỏ thắm,của ngọn lửa mãnh liệt."

Màu tím đứng dậy và trịnh trọng nói:

" Tớ là màu của hoàng gia và sức mạnh.Các vị vua,thủ lĩnh hay các giám mục luôn luôn chọn tớ vì tớ là biểu tượng của quyền lực và sự khôn ngoan.Người ta không hỏi tớ! Họ chỉ lắng nghe và tuân theo."

Cuối cùng màu chàm lên tiếng,nhỏ nhẹ hơn nhưng màu khác,nhưng với sự cứng rắn hơn trong từng lời nói:

"Coi tớ đây.Tớ là màu của sự im lặng.Khó có thể nhận ra tớ,nhưng nếu không có tớ,tất cả các cậu đều trở nên nông cạn.Tớ tượng trưng cho suy nghĩ và phản xạ,lúc tảng sáng hay về chiều và màu nứơc thẳm.Các cậu cần tớ cho sự cân bằng và tương phản,trong cầu nguyện và sự hòa bình."

Và như vậy mỗi màu sắc quả quyết màu của mình là đẹp nhất.Họ tranh cãi lớn hơn và lớn hơn.Đột nhiên,một tiếng sét bất chợt vang lên.Mưa bắt đầu rơi nặng hạt.Các màu sắc rung rẩy,xích lại gần nhau để bớt sợ.

Giữa lúc sấm sét ầm ĩ,mưa lên tiếng :

"Lũ màu sắc các người thật ngu ngốc,đấu đá lẫn nhau để chứng tỏ mình nổi trội hơn những kẻ khác.Các người không biết rằng mỗi một cá thể đựoc tạo ra bởi một lý do đặc biệt,duy nhất và khác biệt ư? Hãy nắm lấy tay nhau và đến đây."

Làm theo lời của mưa,các màu sắc liên kết lại và nắm lấy tay nhau.

Mưa tiếp tục:

"Bắt đầu từ bây giờ,khi trời mua,mỗi màu sắc sẽ trải dài dọc bầu trời trong một chiếc vồng lớn để nhắc nhở các ngươi nên chung sống với nhau trong hòa bình.Cầu vồng là sự hiện diện của hi vọng cho ngày mai."

Và như vậy,cứ mỗi khi mưa tạnh,cầu vồng lại xuất hiện để nhắc chúng ta nhớ và cảm ơn đến những người khác.

hãy cùng nhau cảm nhận được sự hiên diện của một người bạn tốt đang bên cạnh mình còn hơn là cứ mãi cạnh tranh với nhau xem ai tốt hay đẹp:haha:

*pInk horizon*
03-04-2007, 07:06 AM
Mưa rồi !!!! Sáng chợt giật mình thức giấc vì thấy lành lạnh , chợt mở cửa và nhận ra trời đang mưa. Ngỡ tưởng như sang năm sau mới đc cảm nhận lại cái se lạnh như thế nhưng giữa những ngày tháng 4 thì nó lại về qua...^_^. Chiều , đến lớp ai cũng kêu lạnh , u Là với Hiền chẳng chịu mặc áo ấm nên cứ co ro , tội nghiệp ghê. Ra chơi muốn ra hành lang đứng thật lâu nhưng chẳng đc , lạnh quá !!!!!!. Nạp bài xong , ai cũng bảo ko làm được , đề khó quá , mình cũng chẳng làm đc nhưng chẳng muốn kêu nữa , thấy chán và nản vô cùng. Thích văn cơ mà , sao tự nhiên lại đâm đầu vào môn này , mà có phải lười học đâu , cũng chăm chỉ với cái môn này kia mà , thế mà sao lại thế , thấy bất lực vô cùng.
Vẫn biết trời sẽ mưa nhưng ko hiểu sao lại chẳng thèm mang ô , và ra về mặc cho Là bảo cầm ô nhưng cứ thế mà về nhà , lầm lũi đi giữa mưa....cũng lâu rồi lại như thế , chỉ muốn mưa to thêm một chút để người ướt đầm , để trôi đi hết những chán nản sau bài kiểm tra. Từ giờ sẽ học hành cẩn thận hơn nữa , đã chọn con đường này rồi thì phải cố gằng hết sức nghe chưa T , ko được lùi bước , ko đc làm bố mẹ thất vọng , sắp đến thi kết thúc học phần rồi đó , hãy bỏ hết những suy nghĩ vẩn vơ đi ....
************************************************** **
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/RainbOw_by_citrus_fruit.jpg
Mưa rồi ắt hẳn sẽ có nắng , mong rằng ta sẽ lại được thấy cầu vồng !!!!!!!!!!!!!!!

~ Chàng Ngốc ~
03-04-2007, 08:18 AM
... hôm nay trời se lạnh... thất thường thật, mình chợt tự hỏi liệu lòng người có như vậy không...

... chả còn ji để viết...ngày tẻ nhạt...ngày buồn vô cớ...

*pInk horizon*
03-04-2007, 08:35 AM
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/canhcu1.gif
Trời đang mưa + lạnh nên ko mún đi đâu , chỉ quanh quẩn ở nhà.Vừa mới nói chuyện với Hoa xong... sao hôm nay lắm chuyện chán đến thế. Tình iu thật rắc rối quá , anh L bị làm sao í , nó xinh nên nhìu người để ý là chuyện bình thường , tại sao lại phải ghen tuông như thế , ừ thì quá iu đi chăng nữa cũng phải tin tưởng vào người mình iu chứ. Mọi hôm anh hứa là sẽ sửa đổi rồi thế mà vẫn chứng nào tật nấy , khổ cho bạn mình quá. Càng thương bạn càng giận anh ghê. :meo: :meo: :meo:. Yêu mà làm nhau khổ sở thế thì mình chịu... thương bạn chẳng biết phải làm gì , giá mà 2 đứa ở gần nhau thì sẽ làm vai cho nó khóc , giờ đứa ở Huế , đứa ở Vinh , xa xôi quá , chỉ biết động viên nó bằng lời nói thôi , mong cho nó yên ổn để học hành....
Còn mình , mình thì sao đây ? Thực sự lúc này mình đang như thế nào , cú ngã ấy đau quá nên mình khó mà dám tin lần nữa , nhớ V ko? hình như là nhớ , muốn gặp ko? rất muốn. Nhưng xa vời xa vời quá !!!!! Biết sẽ thế nào? Rồi cũng sẽ lại chẳng đi đến đâu cả , rồi cũng sẽ là số 0 , có lẽ rồi cũng sẽ đổ vỡ sau lần chạm trán...Ghét từ nhưng , ghét từ có lẽ , ghét cả từ giá như nữa , nhưng < lại là nó > mình lại thường xuyên dùng nó như từ cửa miệng vậy....woa , mệt quá !!!!!!!
================================================== ===

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/images1243493_getwell2.jpg

*pInk horizon*
04-04-2007, 06:47 AM
Hì hụi mãi mới vào đc đây , tức cái mạng này chít thôi , chạy chậm ko thể tả được........
Hôm nay trời vẫn mưa và lạnh , lúc nãy mới đi tập về , hehehe , giờ nhớ lại thấy bùn cười , ai mà đi qua chắc tưởng mình bị gì - ngồi cười một mình mãi. Lần đầu tiên đi tập , cả 3 đứa cứ lơ ngơ như thể gà rù í , chẳng biết gì , xem người ta tập một lúc rùi cũng tập theo. Anyway , vẫn tập , dù sai kĩ thuật trầm trọng. Vừa tập vừa cười , nếu mà có máy ảnh lúc đó thì hay bít mấy - những khoảnh khắc thật khó quên !!!!!!!!!!!!
Tối qua nói chuyện với chị và cứ ước giá như đc ở gần bên chị , chắc sẽ ngày nào cũng chạy đến mà tâm sự , ko ngờ mình tìm thấy nhìu điểm tương đồng nhau thế. Nghĩ về chuyện bi giờ , chợt giật mình , chẳng nhẽ lại là thói quen nữa ư? Chẳng nhẽ mình đang huyễn hoặc , đang ngộ nhận. Đã nhủ sẽ ko bao giờ đi lại con đường ấy kia mà , đã tự hứa rùi kia mà , sao bây giờ lại thể. Cuộc sống ảo đang dần chiếm vị trí trong ta , sợ quá...., sợ lại bị tổn thương lần nữa , sợ gắn bó quá chặt với mối quan hệ ảo - con người ảo , chẳng bao giờ ta và....gặp nhau , chẳng bao giờ....ta tin là như thế. Onl nhưng chẳng dám sáng nick ,muốn ko nói chuyện với...., muốn xem là thói quen hay là....., muốn tự mình làm test cho mình , khó thật đấy nhưng phải làm thôi. Không ở nhà nữa , tí nữa sẽ đi , ở nhà sẽ vỡ tan dự định mất , ở nhà sẽ nói chuyện.......
Gió ơi đừng thổi nữa , lòng ta đang ko bình yên !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

*pInk horizon*
04-04-2007, 07:05 AM
Tự nhiên thấy mình càng ngày càng vớ vẩn - chán ghê , có nên cắt bớt thời gian vào net ko nhỉ? Đêm - lạnh - mưa - buồn , lại viết NK , có một bài thơ muốn ghi vào đây , chẳng bít post chỗ nào cả , chẳng muốn phá hỏng pic của người khác , cũng chẳng muốn lập pic mới

Đừng dối lòng với những giấc mơ
Mộng ảo trong đêm không thành hiện thực
Giằng xé cơn đau giữa được và mất
Rốt cuộc chỉ là con số không
Đời rất thật mà em mãi mông lung
Không thôi tìm những ngày hư ảo
Dù có anh
hay không anh
Mơ vẫn chỉ là mơ
Em bơ vơ một mình nơi hoang đảo
Đã bao lần trong mơ tự nhủ
Cổ tích không linh thiêng , giấc mơ hoang đường
Chẳng có đâu hoàng tử giữa đời thường
Anh không là ai
không hiện hữu
Chỉ là hư vô ,là ảo ảnh
Giấc mộng thiên đường không chắp cánh
Cho em bay cao...
Đêm một mình nghe tự khúc lao xao
Của những giọt mưa mát lạnh
Trong dòng đời rất thật
Hình bóng anh hiện về chân thực
Trong cơn mơ đã trot hóa hoang đường....

*pInk horizon*
04-04-2007, 09:13 AM
Vừa mới đi ra đường về , lạnh ghê , người cứ run lên vì lạnh, tay tím cả lên .....muốn nhắn tin cho V nhưng không cho phép mình làm , những tin nhắn kia chắc V chưa đọc. Vào YH thấy V nhắn , trời ơi phải làm sao đây? Muốn vào nick của V ngay ,để thanh minh ,để nói ko phải vì mình bận hay ko muốn nói chuyện , chỉ đơn giản là mình đang muốn kiểm tra mình ...
Nhận đc tin nhắn của cô giáo , cô biết chuyện gì chăng? Sao lại nhắn cho mình như thế , nhưng dù sao mình cũng thấy ấm lòng , tự nhiên có một niềm vui nho nhỏ cuối ngày....
Thấy chới với , chông chênh quá...., rẽ vào kí túc lên phòng Là ,Trang chơi , rồi vô tình nghe thấy giọng của người đó trong đt....ngẩn người ra một chút nhưng rồi lại bình tĩnh lại đc , xa rồi , qua rồi , xưa cũ rồi , chẳng là gì nữa cả , chỉ là chút xao xuyến khi gặp lại cái gì vốn quen thuộc thôi......
Sao hôm nay mình lại như thế nhỉ , suy nghĩ linh tinh , chắc tại mưa , mưa thường gợi buồn. Đường về vắng hoe , thấy sờ sợ nhưng cuối cùng thì cũng về đến nhà và đang type NK.....
Tối nay bình yên nhé !!!!!!

~ Chàng Ngốc ~
04-04-2007, 09:26 AM
...chán..đã type xong nhật kí oy mà mạng out mất....chán..mất công vik lại...
... hôm nay mệt mỏi... tại vì tối qua onl muộn...ac.rùi lại ngồi xem bóng đến gân sáng...rùi chưa kịp tỉnh ngủ cái đồng hồ đã la inh ỏi....>< bực quá....tắt lun...trùm chăn thêm đc 1 luc thì mới nhớ ra phải lên tr` đá bóng...chẳng kịp ăn uông....phóng theo bọn bạn..mà trên đường mắt cứ dip lại...^^...ờ...đá thắng đấy < mà tất nhin là thắng , đương kim vô địch mà
> nhưng mà hò rát cả cổ...hic...đói + rét....đã chế thèng lớp phó còn lôi kéo mình vác băng zôn lượn quanh sân...< có khác ji 2 thèng khìn >...hic...

... cho chủ nhân cái NK này này....đừng suy nghĩ nhiều wa ^^...ảo đâu chỉ là ảo...hãy tô màu cho nó..bit đâu đấy...< Smile :) >

*pInk horizon*
04-04-2007, 06:29 PM
Tối qua đi về lại vào YH , thấy ai đó cũng onl....và rùi lại nói chuyện -mình đã cố nói thật ít , cứ cười cười , rùi đến khi ....nói một số câu thế là lại bật khóc , nước mắt chảy dài , muốn nói nhưng lại thôi , muốn khóc thật to nhưng sợ hàng xóm tưởng có chuyện gì. V out , mình lướt qua NK , thấy chị type , hôm nay chắc chị buồn nhiều , mình chẳng làm đc gì cả ,thấy bất lực quá. Quyết định đi ngủ sớm , chẳng lang thang nữa , thức thể nào cũng suy nghĩ với lại sáng nay đi học nên lại sợ bị muộn..
Sáng dậy sớm , cứ co ro mãi , lạnh quá , chẳng muốn ra ngoài nữa , trời vẫn còn mưa. Vẫn còn sớm , vào h2t tí đã , type chút chút NK...Mình phát hiện ra một phương thuốc mới chữa stress nhanh chóng là ngủ :so_funny: :so_funny: , ối trời , quên khuấy đi mất , giờ mới nhớ ra Writing có homework là viết essay về stress , may chưa -ko thì chiều lên lớp gọi là đớ đờ đơ :so_funny:. Giờ thấy vui hơn rùi , ngày mới mà , bao giờ trời nắng lại , bao giờ có cầu vồng nhỉ?

**qiutian**
04-04-2007, 08:09 PM
Cầu vồng sẽ xuất hiện nhanh thôi ss à...Chỉ cần có lòng tin , ko có chuyện gì là không thể... " Ai đó " của ss bảo với em là hắn tin vào tình yêu onl , sao ss lại ko thể tin được chứ?Đừng vì một lần vấp ngã mà sợ luôn cả con đường đó... mà hãy tìm cách đi mới hơn thôi ss à... Em ko muốn ss hi vọng nhiều nhưng em tin một ngày nào đó chuyện ảo sẽ thành thật. chị của bạn em cũng vậy , cũng có 1 tình yêu onl với một người ở tận Hải Phòng và kết thúc là một đám cưới hồi tháng trước :)... và ss hãy tin sau cơn mưa trời lại sáng

http://mobile.vietnamnet.vn.upashowgif/305959.am

*pInk horizon*
04-04-2007, 09:29 PM
Mới đi học về , hôm nay phim hay ghê , ngồi xem mà cười rũ đi , hehehe ko ngờ bé nhóc trong phim lại táo bạo như vậy , ko ngờ lại có thể gắn kết bố mẹ lại với nhau , một kết thúc có hậu , woa thế là hết film class rùi , tiếc quá !!!!! Lúc sáng đến lớp thấy vắng hoe , cứ tưởng là đc nghỉ hay là chuyển phòng khác , hơ hơ , hóa ra mình lại đến sớm ---> chuyện hiếm có mỗi khi học buổi sáng :so_funny: :so_funny:. Lại trêu Hiền , u Là , rồi cả Trang nữa , mình cứ giả giọng na ná kiểu Thị Mầu là bọn nó cười rũ rưỡi , mà sao hôm nay có hứng cười thế ko biết , mới sáng sớm mà đã hăng thế ----> bọn nó lại tưởng có vấn đề , chịu ! cười nhìu cũng bị nói , buồn nhìu cũng bị nói , mà để normal thì cũng thỉnh thoảng bị nói ===> bó tay thực sự ^_^ , nhắc lại chuyện đi tập hôm qua , hic , 3 đứa , đứa nào cũng kêu đau , nhưng mờ cứ nghĩ đến lại thấy hay hay , chắc hôm sau quen rồi sẽ ko thế. Đọc NK thấy những dòng Mưa type , ai đó tin vào ty online ,ngày xưa mình ko tin , rùi lại tin , rùi lại ko tin và bi h lại lưỡng lự...Hôm qua nhắn tin cho V nhưng chắc là máy hết pin nên chưa nhận đc , mà bảo về nhà sớm kia mà , bi h cũng vẫn chưa về , đúng là nói dối siêu hạng , chả trách mình ko tin:so_funny: :so_funny: :so_funny:. Chiều nay đc nghỉ 2 tiết đầu , hehehe vui phải biết , mờ sao cứ thấy nghỉ học là ai cũng thích , để rùi hôm sau phải è cổ mà học bù !!!!!
Có giấc mơ nào êm đềm , khẽ lướt qua làn môi mềm , ấm áp như ngàn tia nắng !!!!!!
1.05pm
Nghỉ 2 tiết đầu tranh thủ onl một tí , quẳng cái bài thơ này vào đây nhé !
Em gặp anh!
Khi dưới chân...
Những ảo ảnh một thời tơi tả và xác xơ suốt dọc
những con đường em sống
Anh đừng nhặt chúng
Cuộc đời vốn trần trụi
Em chẳng muốn nhìn thấy anh qua tấm mạng che
của những vọng tưởng điên rồ
Anh không là chúa
Em không là tín đồ
Anh đừng là biển
Em chẳng muốn là dã tràng một đời ảo mộng
Không cần đâu , một khoảng cách mơ hồ
có sương và khói
Em muốn thấy anh với khuôn mặt đời thường
Dưới mặt trời
Chói lọi
Nắm tay anh trong mưa
Nhắm mắt lại và cảm nhận anh khi đêm tối
Dịu dàng
Run rẩy
Và mênh mông.....

V ko onl - chuyện lạ với mình , trưa nào cũng thấy V mà ,không bít có chuyện gì ko , vẫn chưa về nhà. Tối qua buồn đã đành , MU thua lại càng bùn thêm , có lẽ V ko như thế , V chẳng thích MU - chỉ mình thích thôi. Eo , lạnh thế ! chẳng muốn ra khỏi nhà , ngại chít đi được....

kem dâu mút
05-04-2007, 12:49 AM
Hôm nay chị phát hiện ra em nói sau lưng chị ko nhé :D

Pink ơi, hôm thứ Hai chị vừa thấy cầu vồng, nhưng không có mưa vẫn có cầu vồng. Ấy là khi chị đến nơi làm việc, ánh nắng tràn vào cửa kính tạo nên những dải màu 7 sắc, đẹp lung linh...

Trưa nay, chị vừa khóc - muốn nói chuyện với em lắm, cứ mở YM rồi tắt. Lại thôi... Có lẽ lúc này chưa thực sự cần nói. Chị muốn ôm hết chuyện này 1 mình, thoả chí mà cảm nó, ko muốn chia sẻ, chị đang ích kỷ. Và... chị khóc! Điều xấu hổ!

Khi khóc mà lại đi nói cho ai đó biết, thực sự là rất khó khăn. Nhưng sao chị muốn em biết quá vì xung quanh chị, hầu như mọi người đều sợ nhìn thấy người đối diện khóc :( chị khóc thật! Nhưng vì lý do gì, chị không biết... chị không biết... chị thấy có cái gì đó, bất ổn...hoang mang lắm... Không thể hiểu nổi!

Có một cái gì đó... không định hình được, em ạ!

*pInk horizon*
05-04-2007, 07:19 AM
8.10pm
Chiều ,đang làm bài kiểm tra , thấy có tin nhắn 192 : tin nhắn ko thực hiện đc , thấy buồn ghê gớm. May sao đề ko khó ,làm bài cũng kha khá ^_^. Tại sao?, tại sao V lại ko mở đt , tại sao lại ko vào YH nữa , V đang nghĩ gì , chẳng lẽ như lời V nói hôm qua , chẳng lẽ lại thế? Thấy trống trải quá , tự nhiên thấy đổ vỡ một cái gì đó , một cái gì vô hình chẳng gọi thành tên? V đã từng nói là sẽ nói trc 1 or 2 tuần kia mà , sao bây giờ lại biến mất đột ngột thế? Sao lại thế?
Chẳng muốn vào YH nữa , chẳng muốn gì nữa cả , may mà nói chuyện với nhóc em , nhóc cứ chọc hoài nên cười đc 1 ít , ngày ko V là thế này đây !!!!! Mưa vẫn rơi , có một người trong đêm mưa chợt nhớ một người

Mưa !!!
Trong đêm u sầu thăm thẳm
Trái tim khóc
Trong tiếng cười nhạt cuối bờ môi
Biết tìm đâu những ngày tháng xa xôi
ắp đầy nhung nhớ
Mưa dội vào đêm
đêm giật mình hoảng sợ
Làm sao gánh mãi được niềm đau
Giữa đêm đời dằng dặc?
Mưa như lời nhắc nhau
Nên mưa ướt tận cõi lòng đất mẹ
Ngày mai bình yên nhé
Đêm trốn rồi mặt trời ghé thăm em......
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/quen-280207.jpg

THIÊN TỬ
05-04-2007, 09:46 AM
NhiỀu LÚc Ta NgỒi NgẨm NghĨ LẠi, TẠi Sao........tẠi Sao NhỞ? TẠi Sao LẠi TrỞ NÊn NhƯ ThẾ NÀy, CÓ Ai BiẾt ĐƯỢc CÓ MÌnh Ta BuỒn!!!. NgƯỜi VÔ TÌnh Hay CỐ Ý, LÀm ThẾ ĐỂ LÀm GÌ? ĐỂ Cho Ta.....À?..........ta ThẤy NgƯỜi CÓ MỘt ThỨ GÌ ĐÓ Thay ĐỔi NhƯng Ta KhÔng BiẾt LÀ TẠi Sao, CÓ LẼ LÀ VÌ Ta ChĂng NhƯng ChẮc KhÔng ĐÂu VÌ Ta VẪn LÀ Ta VẪn KhÔng Thay ĐỔi ......ngƯỜi LÀm ThẾ ChỈ VÌ MỘt CuỘc Vui Hay MỘt TrÒ ChƠi GÌ ĐÓ ĐỂ LÀm Cho NgƯỜi CƯỜi??? Haaaaaaaa VẬy ChƠi TrÒ ChƠi Ấy NgƯỜi CÓ Vui KhÔng? Khi ChƠi Xong NhƯ ThẾ NgƯỜi CÓ CẢm GiÁc NhƯ ThẾ NÀo? ĐÃ Ra Sao? CẢm GiÁc CỦa Ta BÂy GiỜ KhÔng CÒn BiẾt ĐÂu NỮa RỒi Hay Sao MÀ Ta CÓ ThỂ LÀm NgƠ Cho ĐƯỢc, NhƯng ThÔi Di BÂy GiỜ CÓ NÓi GÌ Đi NỮa ThÌ CÁi ĐÓ CŨng ChỈ LÀ TrÒ ĐÙa Qua MẠng ThÔi ĐÚng KhÔng???

NgƯỜi Ta NÓi Em LÀ ThẾ, ChẲng YÊu Ai ThẬt LÒng
NÓi Em LÀ ThẾ ChẲng YÊu ThÊm LẦn NỮa
NÓi TÔi DẠi QuÁ ThẾ Gian Bao NhiÊu NgƯỜi MÀ ChỌn Em ĐỂ YÊu?
NgƯỜi Ta NÓi Em LÀ ThẾ ChỈ Vui ChƠi Qua ĐƯỜng
NÓi Em LÀ ThẾ ChỈ YÊu Qua LỜi NÓi
NÓi TÔi DẠi QuÁ ThẾ ThÂn Cho MỘt NgƯỜi MÀ Em ĐÃ CỐ QuÊn NgƯỜi Ta......

*pInk horizon*
05-04-2007, 10:51 PM
Sáng nay có mưa nhỏ , nhưng bi h đã tạnh rùi , trời đã sáng dần lên , đã có chút nắng nhưng vẫn còn lạnh....Cố nhìn lên trời , tìm dải cầu vồng...Có lẽ mưa lâu quá nên bây giờ có nắng lại cũng chẳng có !!!!! Tối qua nói với bố mẹ và anh chuyện hiến máu nhân đạo , chẳng ai đồng ý cả , ừ thì trông mình lớn thật nhưng cứ trở trời lại ốm , yêú thế bố mẹ nào không lo cho được...Thế nhưng....sáng vẫn đi thử máu....tự nhiên thấy áy náy...mình còn có trách nhiệm nữa , mình không thể không đi. Lúc nhận đc 2 từ đó mình tự hào bao nhiêu thì giờ lại thấy cần phải có trách nhiệm bấy nhiêu....Dấu bố mẹ , dấu cả anh..., cứ sợ sẽ bị ngất nên ăn 2 cái bánh mì trứng to đùng đoàng , hehehehe nhưng khi đến thì chỉ lấy 1 ít để thử , ngày mai mới hiến. Cái lúc chìa tay ra , cái lúc để kim tiêm đâm vào thấy sợ ghê gớm ,mắt nhắm lại , lúc mở ra thì xong rùi , ko ngờ mình lại nhát xít thế. Ngày mai...., hiến máu xong rùi , anh chắc sẽ phát hiện ra , chắc sẽ bị mắng , còn bố mẹ ở xa thì ko bít đâu...lại thấy sợ anh..., ngày mai ko bít mình có sao ko nhỉ? Thôi , chẳng suy nghĩ nữa , chuẩn bị cho buổi chiều đi học , hic , lại môn Tiếng Pháp ---> sao môn này mình khó nhằn thế ko bít , chiều nay tiết bài tập nữa , có lẽ lại bị lôi cổ lên , ặc ặc , sợ !!!!!!!!!!11
Lúc sáng nhắn cho V thêm một tin nữa , có lẽ cũng chẳng đọc đc , mà cầu cho là hôm nay V chưa về phòng , lạy trời phù hộ cho mình , gửi đi rùi mới thấy ko nên gửi. Hôm qua V giận mình , nhưng khi đó tự nhiên chẳng nói đc gì , mà cũng muộn rồi , giữ V lại làm gì để V về muộn....Hiểu lầm mình là cái chắc , kệ , nói chuyện với nhau ngần ấy thời gian mà ko hỉu nữa thì cũng chịu. Thấy nhơ nhớ 1 người !!!!!

*pInk horizon*
06-04-2007, 05:03 AM
Woa ! Đói bụng ghê ! hic , ko có chìa khóa ,lang thang ngoài đường cũng chán , thui thì chui vào ngồi net. V cũng onl , chẳng hề cãi nhau nữa , nói chuyện trong hòa bình , trời vẫn cứ lạnh....Hehehehe , rứa là nỏ phải V giận mình , làm bựa qua tưởng rứa nên nhắn tin xin lỗi nữa chứ , bít thế mình nỏ nhắn , mà sao chẳng bít đc lúc nào V nói đùa bởi đùa cứ như thật í , chẳng bít đường mô mà lần. Rứa là ko đi tập đc , nỏ biết bựa sau đi có theo kịp không hay là vẫn cứ đứng đơ ra nhìn người ta ^_^. Ngày mai là một ngày bận rộn đây , từ chiều mai là ko ở nhà rùi , it means that là buổi tối ko vào h2t , ko nói chuyện đc với một cơ số người ^_^. Ngày hôm nay yên bình thật , yên bình như thời tiết vậy , se lạnh , chẳng mưa.....
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/wallcoo_com_004w03_1024_2.jpg
Có người bảo màu mực mình viết khó đọc nhưng mờ mình thích nó , nó giống như pha hồng và tím , mình thích 2 màu này ^_^

*pInk horizon*
06-04-2007, 09:09 AM
Tối nay nói nói chuyện với chị ,có chút xíu thôi nhưng mà vui !!! Càng ngày càng thấy giống ,bó tay !!!!!, chị ơi ,em quí chị nhìu thế ko bít ^_^ !!!!. Hôm nay chị ngủ sớm , chị lại vui nữa , chắc giấc ngủ sẽ ngon. Have a nice dream nha chị
....Nói chuyện với V từ hơn 5 giờ đến tận bi h , tất cả đc nói hết rùi , ừ , chỉ là mình không dám thừa nhận thôi nhưng bây giờ thì rõ ràng rồi nhé , thanh thản nhé , đừng suy nghĩ nữa nhé !!!!! V tin những gì ta nói thế là đủ , niềm tin ấy quan trọng lắm. Đừng là trò đùa như TTST nói nhé , ta ko mong thế đâu , hãy để nó trở thành điều thiêng liêng đẹp đẽ nhất , với em nó luôn là điều trong trẻo và diệu kì...
Ngủ ngon nhé cho em , cho anh và cho những người em yêu thương !!!!!!!!!!!!!!!!!!11

Vịt Ngố
06-04-2007, 11:46 AM
Con suối nhỏ lại bắt đầu ngọt ngào ca hát.Suối róc rách vui hay lòng mình thấy vui. Suối ơi cứ chảy nhé mang theo dòng nước trong, chảy nhẹ ra sông ra biển. Nơi đó rộng lớn lắm suối sẽ được hòa dòng mà vui vẻ tháng năm:wavey: :wavey:

*pInk horizon*
07-04-2007, 01:26 AM
Một thứ 7 nữa không về nhà , nhớ bố mẹ nhớ 4 con mèo iu quí ^_^.....chắc chắn tuần sau sẽ về , sẽ nghỉ học để về !!!!
C cứ nhắn tin làm mình khó xử , nhắn làm gì , mình nói rõ ràng rồi kia mà , sao lại cứ cố tình làm như vậy , muốn trừng phạt mình à !!!!Làm thế cả hai đều tổn thương kia mà , mình có bao giờ nhắn lại đâu , gọi bé làm gì , gọi em làm gì , vô nghĩa hết..., những lời ấy nói chẳng lay được mình đâu. Hôm trc ,thấy C cứ nhìn sang lớp mình , mình đã làm ngơ rồi kia mà , biết mình ko muốn nói chuyện sao vẫn còn thế. Nếu mà cứ tiếp tục thế mình điên lên mất , mình sẽ ghét C mất....C làm thế chẳng khác gì mình là người tàn nhẫn , là kẻ ác độc...........
Ai đó nói : đuổi hình bắt bóng , ừ thì thế nhưng vào cuộc hành trình rồi , không thể dừng lại đc , chỉ biết đi và tin phía trước sẽ có điều ta đang tìm kiếm !!!!!

*pInk horizon*
07-04-2007, 05:22 AM
6.15pm
Tranh thủ type NK tý , tí nữa hoh ở nhà và có lẽ cả tối cũng sẽ ko onl. Mới đi đá bóng về , hic , lần này thì thua 2-1 , mệt ơi là mệt nhưng mà vui. Hai đội áo giống nhau nên bắt thăm đổi áo , đội mình phải đổi thế là chạy đi mượn áo linh tinh , mượn của mấy người học quốc phòng , hic áo toàn mùi con trai ^_^ ----> vẫn phải cố mặc.Nhớ lại ngay phút đầu tiên , chiến dịch ruồi bâu đã phát huy tác dụng , 1 bàn thắng đc ghi , chẳng biết ai đá vào nữa cả , những mấy cái chân chụm vào :so_funny: :so_funny:. Nhưng rùi đến cuối hiệp 1 thì lớp mình yếu sức , chẳng ai muốn chạy nữa. Mắt mình hoa lên , tưởng như ngã quỵ xuống sân...rùi cũng tỉnh dần vào đá hiệp 2 , nhưng mờ đội kia có người mặc quần đỏ , áo đỏ khiếp quá cơ , cứ đâm sầm vào đội mình , đâm thẳng vào người mình mấy lần đến h đau ơi là đau , chắc ngày mai sẽ thâm tím cho mà xem :thatall: :thatall:. Lần này được đá nhưng lại chẳng bít trc , mãi đến tận gần trưa mới bít nên hoh chuẩn bị đc gì , thấy tiêng tiếc. Nhớ lại lúc gần hết giờ ,bóng thì đứng nguyên một chỗ mà chẳng ai đá nổi , chân cứ chụm vào mà bóng chẳng hề di chuyển , buồn cười ghê :so_funny: , rồi cả lúc mình đang chạy đá bóng lên trên , thủ môn họ lại lao ra thế là người mình thành hình cung tên vắt ngang qua họ nữa chứ :so_funny:. Chiều nay thật vui , chắc là tối về cũng thế !!!!!
Muốn nhắn tin cho V nói kết quả nhưng lại thôi , đã bảo ko liên lạc 2 ngày rùi kia mà , phải giữ lời hứa....,nhưng mà muốn nhắn lắm cơ , làm sao bi h , cố lên nhé , ko đc nhắn....

=~> PampeliskA <~=
07-04-2007, 05:27 AM
Tình yêu mang đến thật nhiều niềm vui và cùng lúc, cả những nỗi buồn. Ta vẫn yêu, vẫn đón đợi nỗi đau, nhưng có khi lại chỉ muốn từ bỏ.
Nếm trải tình yêu, đôi lúc con người mất hết niềm tin, trái tim se thắt như ngừng đập, nhưng rồi vẫn muốn bước vào tình cảm điên rồ này, bởi yêu và được yêu cho ta cảm giác mình đang sống.Đấy iu khổ lém ss oy ,nhưng kô iu nó khổ hơn :rain:.

*pInk horizon*
08-04-2007, 12:15 AM
Đi từ hôm qua bi giờ mới về đến phòng , nhớ computer ,
nhớ cái giường , nhớ gối ,nhớ cả mí con gấu bông nữa. Nhưng mờ hôm qua vui lắm cơ , hehehehe , cái lúc mà vẽ hình lên trứng , mình cũng chẳng để ý mình thế nào nữa ,tự nhiên thấy cô cười , và rùi cô nói trông mình giống như trong lúc thi ấy ---> giật mình ^_^ , trùi ui đúng là mặt mình hình sự dã man :so_funny: , lần đầu tiên tự tay trang trí những quả trứng theo í của mình , vui quá ,may mờ giữ đc 3 quả đem về làm kỉ niệm....Đến lúc xem chicken run , mình ngủ gật hình như là mấy giây í , eo ôi , xấu hổ chít đi đc , may mà hoh ai thấy :so_funny: --->hậu quả của lúc chiều đá bóng ^_^. Ngồi chơi mãi 12.30 đi ngủ mà trằn trọc mãi hoh ngủ đc , vui quá mà cũng lạ phòng nữa với lại thấy miss someone , thía là nhá máy trêu , xong rùi khò khò luôn , hehehe ,2 đứa ngủ một chỗ , mình ngủ với Trang , nó ôm cứng lấy mình rùi gác nữa nhưng mờ vốn thích đc ôm nên thấy thích vô cùng , trời lạnh nữa , chăn thì hơi ngắn nên chân cứ thập thò :so_funny: , lại nhớ mẹ , lớn thế này rùi mờ lúc nào về là cũng ôm mẹ ngủ....Hix , tối mãi mới ngủ đc nên sáng nay 9 h cả bọn mới dậy , khíp , ngủ kinh điển :fi: :fi:
Ngày mai học quân sự rùi ,vẫn chưa có áo quân sự , chắc là tí nữa phải đi mua chứ hoh thì mai đừng có mà đi học :thatall: :thatall:
@ Nai : Lâu rùi hoh được nghe tâm sự của iem trong NK của ss , iem vẫn thế , suy nghĩ vẫn già dặn thía , chẳng bù cho ss iem nhỉ? Luôn smile nha Nai ^_^

Chiều nay V thi , hoh bít V có làm bài được không? onl nhìu thế nên mình thấy lo lo :thatall:. Nói ko onl, ko đt thía mờ vẫn như ko , hic , chẳng thế thế được ^_^

http://hoangclub.vnm.vn/vA-lUnG-tUNG_mUziCc/TakeMeToYourHeart.wma

=~> PampeliskA <~=
08-04-2007, 02:26 AM
V là ai hả ss , Người đó của ss phải hiem :hihi:

Ngày nào iem cũng đọc NK ss vik , nhưng lại kô bik nói rì ss oy. Đừng zận iem vì iem kô thường suyên vik NK cùng ss nhá. Iem vẫn là iem mà ss , chẳng có zì thay đổi đâu , à mà có , sẽ có khi 1 ng suất hịn , nó làm thay đổi chính bản thân iem:so_funny: I như phim Hàn đó :so_funny: . Iem cũng hi vọng là vậy đó. Vì chính zờ iem cảm thấy mình là một con Ngốc , chẻng lớn xíu nào , chẻng làm zì được cho mm , pp vui. Iem đã nói với mm iem là đi học nấu eng rùi , mà học kô được , Đoảng quá mà :so_funny:.Mất hết cả thẩm mĩ của ng con gớ vn , mm méng iem vậy đó :timvo:. Nói thịt thì iem chẻng có zuyên đâu , cứ nghẹp ai nà chuyện cho ríu rít í , kô bất kể zai hay gớ , chả ngại ngùng zì đâu :so_funny:, cứ cười hô hô hô vậy đó :so_funny: .Đứa nào mà bơ tơ mơ iem phang một zép , cho trừa cái thói hư thân với mình :so_funny:.Mà thời đại này cũng phải thế nhỉ ss , chớ để coan zai bét nạt mình à. Bây rờ coan gớ bét nạt con zai :dance:. Đổi vị trí cho nhau :so_funny:
. Đấy đấy cuộc sống ngẫm nghĩ lại cũng hơi bị vui đó chứ nhỉ , đôi lúc hơi đau thôi , nhưng úng thuốc nó sẽ hết mà :so_funny:. Kô có vik zì khó chỉ sợ lòng kô bền , đào núi và lấp bỉn zì zì nữa í chả nhớ , Câu này iem học từ hồi lớp 4 hay sao í :so_funny:.

SS oy mỏi tay òy , Zừng nhá. Lúc nãy vừa type bên 789 song. Mỏi nghê .
Nói nữa lại cứ tưởng iem méc bệnh nói nhìu thì chik ^^
Chúc ss một ngày nghỉ cúi tuần vui vẻ ha ^^

ngày hum nay hình như là 8.4 nhỉ. và hịn tại nà 10.27
Ký tên đóng zếu : Nai

*pInk horizon*
08-04-2007, 10:13 AM
Ừ , lại ko thực hiện đc dự định , lại onl và nói chuyện với V. Lúc tối V gọi điện , nghe giọng của V thấy thật gần...Nói ngày mai gọi mình dậy , không bít nhớ hay quên , hic mờ mình mờ ngủ quên thì chít mất :fi: , học quân sự nghiêm lém :thatall:. " Cố giữ lấy niềm vui ". V là niềm vui ấy , sẽ cố hết sức để giữ nhưng có giữ được mãi không lại còn phụ thuộc ở cả V nữa. Cái gì cũng từ hai phía , còn chỉ từ 1 thì sẽ không trọn vẹn , sẽ là một cái gì gượng ép....mình thì chẳng thích thế....Ngày bình yên...Ngủ ngon nhé V !!!!

http://www.langtieu.com/staff/hatmua/ATC_ThinkingOfYou.wma

Lost.
08-04-2007, 10:46 AM
V --- hơi bị trùng tên nhá :cr::cr:

Chỉ muốn chúc mừng cho những điều mới mẻ đang đến thôi T ơi..........thấy T đã mạnh mẽ hơn ( cho dù vẫn kém tớ đấy :cr: )
Dù sao cũng đã có một chiếc cầu vồng mới , tớ biết mà - điều quan trọng là chúng ta vẫn giữ đc lòng tin...

Và không buồn thay vì những thất vọng trong nhận định ban đầu - nhớ thế nhá , tớ vẫn ủng hộ ấy......và lắng nghe :)

Cầu vồng có nhiều mầu hơn những gì người ta nói đấy - tin không !
Rồi ấy sẽ lại tin thôi mà hè hè hè.......

(tớ nói đùa đấy thực chất nó chỉ có một màu thôi :) )

*pInk horizon*
08-04-2007, 01:02 PM
Turn off computer , leo lên giường rùi mờ vẫn không ngủ được ,uhm ,vẫn chưa nhắn tin cho...., đợi tẹo nữa...ngủ hẳn rùi mới nhắn. Lang thang net ,vào blog viết linh tinh một tí rùi chạy ra vào h2t. Kì trước mới lập 1 cái khá đẹp bên thế giới blog , tự nhiên bỏ nó 1 thời gian , bi h ko vào được nữa. Dạo nọ cu Hải rủ rê lập bên YH , cũng lon ton lập để rùi lại bỏ nó cô đơn...
Niềm tin hồi sinh , hi vọng lại quay về và giúp nó mỉm cười. Có lẽ chẳng phải nó mạnh mẽ hơn đâu mà chỉ bớt yếu đuối thường ngày. Đã xa rồi những ngày xưa , bây giờ nó đang sống và chỉ muốn sống cho hiện tại..Nó thấy trước mắt là một chân trời mới đang ở ra.....

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/2-2.jpg

@ miranda : V luôn mạnh mẽ hơn T mà :so_funny: :so_funny: ,mong rằng chúng mình mãi như thế này , thanks ấy nhìu nhìu vì tất cả những gì ấy dành cho tớ ^_^
************************************************** **
Ngày mới , tuần mới , niềm vui mới and font chữ mới :so_funny:

Lost.
09-04-2007, 08:54 PM
Chỉ là những sự đồng cảm của những trái tim phiêu diêu bạc lòng - và những tổn thất của niềm tin thôi mà !!
Nhưng chúng ta đủ cao cả để không đem chúng lên bàn cân đong đếm làm chi đúng không - mà thực ra thì không đáng để "được" thế !!!

Mắt chỉ ở dưới mỗi cái chán thôi - thừa suy nghĩ và hiên ngang để nhìn thằng nhìn lên chứ không thèm nhìn về đằng sau....Mặc kệ mọi thứ !!

Một bức tranh chắp vá muôn đời không bao giờ hoàn hảo đâu !
Cứ cười cứ vui như thế. Tặng T 3 chữ TÂM TỰA THUỶ .

Để hồn thanh thảnh trong veo như thế thì mọi thứ chẳng là gì , mà việc đầu tiên cần làm ý, đó chính là cho phép mình được tha thứ cho những lối lầm thiên hạ kia !!!
Biết mà....chúng ta vẫn cao cả như thế đấy ^^

THIÊN TỬ
10-04-2007, 06:05 AM
ngày hôm qua anh rãnh nhưng không nói được nhiều với em vì em bận đi sn bạn. không biết em đi có vui không? về rồi thì chắc mệt lắm nhỡ? anyway, có gì thì hẹn gặp em sau vậy.. chúc em vui vẻ.:flower::haha:

*pInk horizon*
10-04-2007, 05:35 PM
Mới học quân sự có 2 ngày mà mệt rũ người , chẳng còn thời gian vào net , chẳng còn thời gian để viết những dòng tâm sự nữa....Hôm qua thầy giáo đọc thư gửi từ đảo nhỏ , bức thư ấy thật hay và đủ làm mình suy nghĩ , ngôn từ tưởng như nhẹ nhàng nhưng cứ ngấm ngầm trách cứ , ngấm ngầm hận , ngấm ngầm đau khổ...
Hôm trước đi SN Lài , tự nhiên gặp 1 người rất giống bạn , cũng là nụ cười hao hao thế, cũng nhỏ nhắn thế , lòng nó thấy xao lòng. Ừ , đã xa thật nhưng không thể quên hết mà nó lại có tài nhớ khuôn mặt người khác kinh khủng , ko biết là nên cười hay nên khóc về chuyện này nữa...
Tối qua V bảo đang học , nên mình cũng chẳng muốn làm phiền , thế là leo giường đi ngủ , tự hứa với lòng sẽ dậy xem bóng đá , MU đá , hi vọng là thắng và kết quả là 7-1 , woa chẳng có gì vui hơn được nữa....Ngày mới đến rùi , còn 15 phút nữa là đi học , ko bít hôm nay thầy nào dạy ,có thích hơn hôm trc ko nhỉ?

Lost.
10-04-2007, 09:58 PM
Xin lỗi T....Tại V mà....đừng buồn đừng suy nghĩ nhiều nghe chưa !!!!

Câu chuyện lèo vèo này V tự khắc biết với nhân danh là bạn của Thuỷ và Kun !! Chứ chẳng cần ai phải nói !!!
Th đã không còn bân tâm đến nó, chẳng thèm nhắc đến nó nữa ,V biết thế vậy mà.....Vô ý mà V lại nêu lại câu chuyện vô duyên đó - chỉ vì những thắc mắc không đâu !!

Chẳng biết họ có vào đọc hay không , nhưng V vẫn muốn nói là - Những gì V nói với cậu bạn Kun ý chẳng có chút chi tiết nào từ Th hết - chỉ đơn giản thế thôi - còn họ có đủ thông minh để hiểu hay không thì không thành vấn đề !!!
Buồn thay là gì cũng cần "chia sẻ" với nhau thế thì.....chẳng còn gì để bàn !!!!!!!!!!!!!!!

Th đừng bân tâm - gạt mọi thứ sang bên lề đời mà đi tiếp !!!

Cô bạn Th ngốc nghếch ạ chỉ vì không đủ mạnh mẽ để tồn tại một tình bạn công bằng - không đủ tự tin để giữ niềm vui ở lại bên cạnh mình lâu hơn...
Uỷ mị là điều tối kỵ của cuộc sống hiện tại - vậy mà Th lại giữ nó quá nhiều - cứ phải mạnh mẽ thậm chí cần độc ác để giữ về mình những thứ Đáng Thuộc Về Mình.....
Nhưng mặt khác - sẽ chẳng có gì đáng để dành cả vì thực ra chúng cũng chẳng là gì - mình vẫn có Quyền để lựa chọn và sàng lọc - cuộc sống chẳng hạn hẹp cho điều đó...

V đã quan tâm thái quá vào câu chuyện - chắc chắn không chỉ 1 cái suy nghĩ rằng Tớ vô duyên đâu...uh uh chẳng sao...tại tớ vẫn nghĩ mình là bạn của Th và Kun.....
Nhưng giờ thôi - điều đó chẳng còn quan trọng nữa rồi - hoàn toàn xẹp lép !!!
Họ đã đánh mất chúng ta - điều đáng để thất vọng đấy !!!

Nói lại : một bức trang lắp ráp chẳng bao giờ trọn vẹn cả. Sẽ có những điều cần phải hổ thẹn...

Th quên đi nhé !!! không dễ nhưng chắc chắn sẽ được !!!
V xin lỗi và sẽ không bao giờ khiến Th phải nghĩ về cái câu chuyện gàn dở này nữa đâu - có nhiều thứ để suy nghĩ hơn thế !!!!

*pInk horizon*
10-04-2007, 11:30 PM
Sáng , nó hí hửng mua 1 gói oshi , nó đi tung tăng và nghĩ rằng tí nữa thể nào lũ bạn thân cũng réo lên ầm ĩ vì có kẹo để ăn. Nó khấp khởi vui. Thể nhưng đến lớp thì nó bất ngờ quá , nó nghe Là , Huyền kể lại chuyện , nó hỏi Trang , Tr mãi mới chịu nói. Trời ơi , niềm vui vừa mới đến với nó thôi , sao lại thế này. Chẳng lẽ V ko phải là bạn của T` sao? V nói ý kiến của mình thì sao chứ. Tr trong T` là gì thì T` tự hiểu và biết là được rồi , có cần phải nói lại để tổn thương nhau không? Chẳng lẽ sở thích của T` là làm người khác buồn à , nó thấy sợ , chuyện đã qua , phải mất lâu lắm mọi sự mới trở lại bình thường. Thế mà giờ đây lại về số o rồi , T` thỏa mãn rồi chứ? Sao lại cứ pahir để nó phải khổ sở thế , sao giông bão cứ đổ lên đầu nó thế , sao bình yên với nó khó như vậy? V chẳng có lỗi gì cả , bạn bè có thể nói chuyện với nhau kia mà , V ko phải áy náy gì cả , ừ , nó sẽ pahir thêm một lần nữa khóc rồi , sẽ lại pahir tự nhủ đi về phái trc lần nữa
Nó muốn quên , nó dường như đã quên. Quên đi mặc cảm nó là kẻ thất bại , alf đứa tầm thường đến nỗi người ta quên dễ dàng như quên một con đường mới đi qua. Chẳng là gì cả , nó không níu kéo mà cũng không muốn níu kéo. Nó đi qua những ngày đau khổ , nó đi qua những ngày nước mắt , nó đi qua những ngày mặc cảm tự ti về mình. Nó gặp người ấy , người ấy cho nó cảm giác được yêu thương , người ấy cho nó những nụ cười , người ấy cứ như cơn gió mát , len lỏi thổi vào trái tim tuyệt vọng và đau khổ của nó. Nó lại mơ hồ sợ , sợ người ấy lại ra đi , sợ nếu có lúc gặp người ấy sẽ lại thất vọng....quá khứ đã xa rồi , nó ko đủ tự tin để giữ những gì mình đã có nhưng bây giờ nó sẽ không buông tay nữa đâu , nó không muốn đánh mất một lần nữa...
Mọi chuyện quá khứ tái diễn ngay trc mặt nó , kẻ thất bại , kẻ chẳng là gì của ngày xưa lại ung dung đứng trc mặt nó - là nó của ngày xưa. nó cố gọi điện cho người ấy nhưng chẳng có ai trả lời , nó gọi điện cho V cũng chỉ thấy đổ chuông , nó gọi cho T` để nói rõ mọi chuyện thì lại phải nghe những bài nhạc chờ. Nó đã tự hứa sẽ ko gọi nhưng hôm nay nó lại gọi. Lòng nó rối bời , nó kiên nhẫn gọi và rồi nhận đc câu trả lời đang bận , Thế đấy , nó muốn hỏi chuyện mà cũng ko hỏi được , muốn thanh thản mà cũng không được. Nó gọi lại cho V , thấy nhẹ lòng , V chẳng có lỗi gì cả , đừng nghĩ như thế V ơi ,nó ko giận V , ko trách V đâu , nó vui vì có bạn là V. V cũng là bạn của T`. Nó thấy trời đất như đang sụp xuống , tất cả nguyên vẹn lại là nỗi đau xưa cũ , chẳng muốn ăn mà cũng có nuốt nổi đâu , chiều nay đi học , ko biết sẽ thế nào hay chỉ là sự im lặng. Nó ghê sợ sự im lặng....

**qiutian**
11-04-2007, 07:06 AM
Có lẽ tối nay ss ko onl...
em có nhắn trong hht nhưng chắc ss ko đọc được.Em chẳng hiểu chuyện gì đang xảy ra...nhưng em đoán có lẽ lại là quá khứ... em ghét 2 tiếng ấy...ss mới bảo vui nhiều hơn buồn... vậy mà bây giờ có lẽ ko còn bình yên... nghe đơn giản nhưng sao khó thực hiện quá !!!!!!!

*pInk horizon*
12-04-2007, 10:43 AM
Cuối cùng thì mớ bòng bong ấy cũng đã dần đc giải quyết , nhẹ nhàng và gọn gàng, 1 cuộc nói chuyện thẳng thắn cuối cùng < có lẽ là thế >. Nhưng chưa phải là tất cả đã xong. Quên T` , ko nói chuyện với T` , nhưng còn bạn của mình , mình ngày nào cũng gặp , bao giờ thì mọi sự gượng gạo chấm dứt. Khó khăn lắm mới dần trở lại , nhưng bây giờ....Mặc kệ đi , kệ hết tất thảy , không muốn nghĩ nữa , ra sao thì ra. Khi nào người suy nghĩ nhiều cũng là mình , bây giờ không muốn gì hết nữa ,ra sao thì ra , thời gian !! , một lần nữa lại cần thời gian...Hôm nay không khí vẫn còn ảm đạm nhưng có nắng rồi ,ta tin nắng sẽ xua đi tất cả......Ngày mai ngày 13 nhưng biết đâu lại là một ngày mai mắn , cứ cho mình hi vọng như thế đi...
Lúc nãy nhận được tin nhắn của chị từ bạn , chỉ cần như thế thôi cũng đủ để mình cười được rồi . Chị ơi , em sẽ cố gắng sống mạnh mẽ hơn và cười thật nhiều ^_^
Chiều nay nhắn tin với V mà cười chít đi được , mặt đang mếu như bánh đa nhúng nước cũng phải khoe hết răng ra. Mà lúc tối nói chuyện , thấy cái giọng cứ ấp úng ---> so funny.

~ Chàng Ngốc ~
12-04-2007, 09:06 PM
... hic... đúng là chẳng cái ji nói trc đc, vừa hôm qua trời đẹp là thế...có nắng...có gió... hôm nay thì ngược lại.... ngủ dậy đã mưa rùi... ngồi nhà một mình, nghe mưa lộp bộp... thấy trống vắng... buồn. Ừ , nhưng mà đc cái là đầu óc nghe mưa lại thấy thảnh thơi... mình thic mưa mà, những khi buồn chỉ cần ngắm mưa...( tệ hơn có thể là tắm mưa trên đg về )... mọ chuyện đều trôi đi hết , cũng chỉ còn lại cái man mác , cái hơi trống rỗng như hiện tại..:)...mưa...liệu có cầu vồng ko nhỉ.... ko bit....nhưng chỉ bit rằng...mưa qua... trời sẽ nắng....
........Cầu vồng........
Mưa nắng bắc cầu vồng
Ai đi đâu về đâu
Không thấy sông dưới cầu
Chỉ mênh mông đồng lúa
Cầu vồng như dải lụa
Rực rỡ bảy sắc màu
Cầu chờ mãi hồi lâu
Không ai qua...biến mất

http://i161.photobucket.com/albums/t207/chang_ngoc_212/S128x128P_7471.gifhttp://i161.photobucket.com/albums/t207/chang_ngoc_212/S128x128P_7221.gif

mèo ú ngốc
14-04-2007, 04:32 AM
Trời đang mưa , từng giọt cứ rơi tí tách trên mái tôn nhà bên , lòng nó nặng trĩu , mệt mỏi. Chẳng dám đối diện nữa , tự nhiên nó muốn thu mình lại như con rùa chui đầu vào mai. Xóm trọ buồn tênh? Tại vì mưa à?? cứ cho là như thế đi , tại mưa đấy , mưa làm nó buồn. Nó thấy xấu hổ quá , xấu hổ vì cái yếu đuối , ủy mị của nó. Cuộc sống như cái trò xếp hình mà nó đang chơi , xếp mãi , xếp mãi mà vẫn chưa về đúng vị trí. Có lẽ tại nó ngốc.....

miu chan
14-04-2007, 09:50 AM
14.4
"Phố trắng mưa ban sáng"
Trời hửng hửng vào chiều và tối.
Chạy ra rùi chạy vô mà ko bít phải nói cái gì :P
Tớ hay chơi trò xếp hình lắm. Trò này ko phân biệt ai thông minh hơn ai mà vấn đề chỉ là kiên nhẫn thôi ^^ May mắn nhá. Rùi ấy sẽ có thể nhìn thấy ấm áp trong những hạt mưa mà :) ấm áp và trong lành :huglove:

THIÊN TỬ
16-04-2007, 11:20 AM
BÉ PINK ƠI DẠO NÀY EM SAO RỒI? SAO LÂU NAY KHÔNG GẶP VẬY? CHẰC LÀ EM BẬN HỌC QUÁ NHỠ? VẬY THÌ HẸN EM KHI NÀO GẶP RỒI NÓI CHUYỆN NỮA NHÁ:flower::haha: THIÊN TỬ CHỈ CÓ CHẠY VÔ VIẾT MẤY GIÒNG ĐỂ ĐỠ NHỚ BÉ PINK THÔI, HẸN GẶP LẠI:haha:

*pInk horizon*
17-04-2007, 09:16 AM
Cuộc gặp nào mới đó đã xa xôi
Ta quên lãng một thời gian mất dấu
Giờ để lại một khoảng trời đau đáu
Không đợi chờ tháng ngày cứ dần trôi
Ta buồn nhiều người có biết không?
Vì đã trót để lòng vương vấn
Không hiểu sao ta cứ buồn vô tận
Tự trách mình day dứt mãi không thôi
Xin trả lại những khát khao đầy vơi
Để rong ruổi trong khoảng trời xuôi ngược
Xin trả lại lời hẹn thề khi trước
Bởi bây giờ giữ lại ích gì đâu
Thôi cũng đành trách móc gì nhau
Biết sao được duyên trời định thế
Thôi mỗi đứa mỗi đường trên hành trình dâu bể
Kỷ niệm về nhau tiếc nuối vô bờ
Cuộc gặp gỡ khi xưa nào có ai ngờ
Lần gặp gỡ đầu tiên cũng là lần đưa tiễn
Chưa kịp nói trăm ngàn lời hò hẹn
Tay với tay chưa kịp nắm một lần
Sao cuộc đời cay nghiệt thế ngươi
Hai cái nửa nhầm nhau để bẽ bàng duyên kiếp
Xin hãy hiểu nhau những ngày cách biệt
Tôi ước thầm người ấy sẽ gặp may
Lâu rồi chẳng vào type NK , để nó bơ vơ tội nghiệp , có chủ mà như không. Ừ , giờ thì chẳng muốn nhớ gì nữa , muốn quên hết , nhưng sao người đó không chịu trả lại cho mình , giữ lại nó đc gì , có lí do gì mà giữ nó???? Đấy muốn quên mà có đc đâu , qk sao cứ đeo đẳng , ko buông tha ta ra? Chán lắm rồi những ngày tháng đã qua...

*pInk horizon*
17-04-2007, 10:01 AM
Mới vui được một tí , mới cười được một tí vì có người làm thơ tặng mình , ai dè chạy linh tinh vào blog và đọc đc những điều không đáng đọc. Thấy sụp đổ hoàn toàn rồi , ko cứu vãn đc gì nữa rồi , tất cả từ tối hôm nay sẽ tan hết. Từ khi quen bạn , đã bao nhiêu lần bạn chạm đến lòng tự trọng của nó , đã bao nhiêu lần bạn nó phải bật khóc vì những câu đùa tai quái , đã bao nhiêu lần nó nhẫn nhục chịu đựng để có thể tồn tại một tình bạn? Thế mà giờ đây , thực sự đỗ vỡ hết rồi...Bạn viết những lời trong ấy , bao nhiêu % là câu từ những dòng nó viết? Bao nhiêu đây? Ta thấy thất vọng quá , thất vọng thảm hại ! Chẳng lẽ ta - 1 đứa.... lại vác cái mặt u sầu đến lớp , còn bao nhiêu người nhìn nó nữa , nó bây giờ có phải sống cho nó đâu. Nó sợ 6cfs lo cho nó , nó sợ bạn bè suy nghĩ , nó đã phải cười ,đã cố cười đấy. Bạn thừa hiểu nó sẽ cảm thấy như thế nào kia mà , bạn biết tình cảm của nó kia mà ,hay là bạn cố tình ko chịu hiểu để bạn thanh thản? Nó cười , nhưng những bạn thân của nó biết nó đang khóc , đang đau , chỉ có mỗi bạn là không biết thôi. Ừ , nó không ngờ thật , ko ngờ nó diễn tài đến thế. Đã bao giờ từ khi quen nó bạn thấy nó cười như những ngày qua ko? Bạn ko thấy lạ à , nó cười nhiều và cười to đến nỗi mà các bạn thân còn nói nó bị gì cơ mà , bạn cũng nói thế cơ mà , chẳng bạn ko đoán ra? Chẳng lẽ không hề đoán ra? Những bài thơ nó viết , bạn đọc rồi bạn cũng ko nhận ra sao? Bạn thật khờ khi nó bảo thơ thế nhưng cảm xúc khác rồi , Hiền vẫn nhận ra kia mà? Ừ , người bạn yêu thương sẽ bên bạn , sẽ động viên bạn , tôi đã sẵn sàng cho việc từ từ mất bạn rồi nhưng tôi không cô độc , bên tôi còn những người khác. Bạn thấy những cử chỉ của một ngưbạn ko thân hỏi thăm bạn và bạn cảm ơn họ vì điều đó. Bạn trách 6cfs vìko quan tâm bạn ư? Bạn nhầm rồi , tất cả đều lo cho bạn và tôi thất vọng vì bạn chẳng hiểu gì về bọn tôi cả? Bạn cứ đi con đường của bạn , chỉ có điều đừng bao giờ đem tôi ra nói - những cái không phải tôi nói , đừng bao giờ viết về tôi nữa. Chấm hết rồi , tôi đã cố cứu vãn , nhiều khi tôi tự hỏi sao lại là tôi? Ngày xưa khi mới quen bạn , bạn làm tôi buồn và tôi nói : Mỗi người cần thay đổi để ko làm tổn thương người khác. Bạn bảo :Tính bạn thế , ko khác đc , hiểu thì tiếp tục làm bạn còn không thì thôi , và tôi đã cố thay đổi mình , cố quen với những câu nói của bạn - những câu mà bạn thân thời C3 ko bao giờ nói với tôi. Bây giờ tôi đã quen nhưng vô nghĩa rồi, tôi mệt mỏi khi phải chạy theo để cứu vớt 1 tình bạn , tôi buông tay , phải buông tay thôi , tôi phải sống cho tôi nữa

THIÊN TỬ
17-04-2007, 10:12 AM
nó ơi em đừng có buồn như thế nữa. nó hãy vui lên đi hãy nhớ rằng mọi việc rồi sẽ đâu vào đó, thời gian sẽ là câu trả lời và cũng sẽ là liều thuốc chữa bịnh cho nó đó nó có biết không?? đừng vì những gì mình "ghét" mà phải đau lòng nó hiểu không?

hôm nay anh cũng thấy chán ngán lắm này, nhưng không sao anh vẫn sẽ cố bước tiếp trên con đường mà người ấy muốn chọn.nếu như người muốn ra đi vì một sự hiểu lầm do thằng đệ của anh làm thì người hãy nói với anh hai chữ "chia tay" đi chứ đừng có giận hờn lẫy như thế:rain::haha::haha::haha::haha:

~ Chàng Ngốc ~
18-04-2007, 09:47 AM
Pink...Ng đọc wa Nkj rùi... nhưng vẫn ko hỉu nhìu lắm... có ji mà khủng khiếp hả... có ji nào :rain: , chưa kịp hỏi thì hôm wa P out rùi... chán , thế là cũng ko làm cho P vui đc , Ng vô dụng wa nhở...

...mà hôm này P sao rùi , bit khuyên ji bây h, chỉ bit bảo P vui lên thôi... như Ng nè... chả buồn nhiều... hì... đơn giản mọi thứ đi... cho nó nhẹ nhàng.. rùi mới bay lên đc chứ ^^ ... cười nhá :)

*pInk horizon*
22-04-2007, 04:51 AM
Lâu rùi mới type NK ở đây , thương cái NK nhìu , tha lỗi cho chủ nhé. Bây giờ lại trở về những tháng ngày bình lặng , bão giông đã qua rồi....Quá khứ lần này yên tâm ngủ say nhé , chẳng ai gọi dậy nữa đâu !!!!!
Ngày hôm nay nóng kinh khủng , nóng dã man còn nắng thì thôi rồi , đúng là miền Trung. Gió hôm nay về nhiều nhưng nhiều chừng nào thì lại nóng chừng đó , gió Lào mờ , hic. Đang nói chuyện với ngốc + đợi nhận cái ảnh thì tự nhiên cái cầu chì nổ bụp một phát , giật bắn cả mình , sau đó thì phát hoảng. Con trai xóm trọ vốn đã hiếm lúc ấy lại chẳng thấy đâu. Bắt đầu tự mò mẫm sửa, sửa mãi , sữa mãi nhưng chẳng sửa được :cry: :cry: :crying: ,tự nhiên thấy tủi thân vô cùng , anh trai lại về ngoại mất rùi , chẳng có ai giúp cả. Thế là chạy đi dọn dẹp lại hết mọi thứ , chờ con trai trong xóm xuất hiện mà nhờ ,và kết quả là đến h đã đc sửa xong.

Còn giờ thì mở nhạc nghe bài cầu vồng :so_funny: :so_funny: :so_funny:

Ngày thơ bé em lớn lên bên câu chuyện cổ tích của mẹ, có cầu vồng lấp lánh lớn theo em từng ngày, và em hồn nhiên hát ca la...la la. Cầu vồng ơi ! Một ngày kia hãy bừng sáng lên. Khi em cười, khi em vui, màu đỏ thắm rơi trên bầu trời. Em ngước nhìn và em mơ ngày mai rất đẹp. Tình yêu đến em ước mơ như câu chuyện cổ tích của mẹ có cầu vồng lấp lánh, có hoàng tử khôi ngô bên đời và em hồn nhiên hát ca la... la la. Cầu vồng ơi ! Và tình yêu hãy bừng sáng lên. Sao em buồn cho mưa rơi, màu lam tím rơi trên bầu trời, em ngước nhìn và em mơ ngày mai nắng hồng, cho em cười, cho em vui, màu hồng mãi ghi lên cuộc đời, những sắc màu cầu vồng kia sẽ luôn sáng lên bên em.
Và năm tháng vẫn cứ trôi những vui buồn rồi qua trong đời, em mĩm cười nhận ra sắc màu đã tô lên cuộc đời và em hồn nhiên hát ca la... la la... và bài ca là tình yêu của ta đến em. Cho em tình yêu xanh tươi, tình yêu ấy xanh hơn mây trời. Những nguyện cầu về tình yêu giờ như phép màu, cho em cười, cho em vui, màu hồng mãi ghi lên cuộc đời, những sắc màu cầu vồng kia sẽ luôn sáng lên bên em.
La...la la. Cầu vồng ơi ! Một ngày kia hãy bừng sáng lên.
La...la la. Cầu vồng ơi ! Một ngày kia hãy bừng sáng lên

! Chấm Than !
22-04-2007, 07:23 AM
luôn vui nhá chị...bé love yêu chị nhiều nhiều ấy....! Bước qua tất cả nhá...! Bé chỉ biết nói dzậy thôi....!!!!

Khi nào ol~ thì pm nhá chị...!

*pInk horizon*
23-04-2007, 09:20 AM
Bùn bùn lại vào đây trút hết tâm trạng. Hoh bít hôm nay là ngày gì nữa , à , có lẽ là ngày hỗn độn. 4.30 am có tên "khìn" nhá máy thía là tỉnh ngủ ,mới nhắn đc mấy tin thì mình đã khì khì từ lúc nào rùi , tỉnh dậy tá hỏa khi thấy 6.03 --->hết hồn , hum nay thứ 2 , đi học muộn coi như là tèo , lại luống cuống gọi ngay để kêu 1 người nữa dậy. Rùi phi đến trường , một nhỏ bạn đi sau dẫm ngay dép mình thía là nó bung ra hết :( :( , chẳng còn cách nào khác là cầm dép trên tay và chạy chân đất từ lan can tầng 1 lên tấng 3 ---> oai trời , khởi đầu ngày mới khìn như thế ấy :D:D:D , có cơ số người nhìn theo ,cơ mà kệ sắp muộn học rùi , thời gian đâu mà xí hổ nữa :D, hum nay nắng khinh khủng , ngồi có học đc gì đâu , thế là vu vơ làm thơ , bài cũng khìn lun , lâu lém rùi mới làm 1 bài hơi funny như thía. Trưa onl , vào blog và lúc í thì bị đin thật , cái blog chít tiệt của người nọ làm mình ong đầu lên đc , nói chuyện trong đó cứ như nói một mình í , tức ko chịu đc...Và tối nay lại vừa có 1 chuyện hoh vui , lại tranh luận và những câu nói làm nó bùn , bỏ qua , chẳng thèm nghĩ nữa , cứ như thế cho nhẹ lòng , ừ , phải học cách vô cảm cho đỡ khổ. Hì , vừa mới làm đc một việc :-" , hì , thấy vui vui :D
Tuần mới vui vẻ nhé những người ta yêu thương , ngủ thật ngon nhé !!!!

~ Chàng Ngốc ~
23-04-2007, 09:41 AM
..."empty & so sad ".... còn ghê hơn cái " empty " của Ng hôm trc rùi đấy..:Rain:.. bùn, lại bùn ji nữa... Ng mấy hôm rùi hik bùn , nhưng mà lại vô cảm lạ thường... có lúc lại thất vọng... mà về những cái ngớ ngẩn :)...bùn cười. Muh chả sao , Ng vui nhanh lắm ^^ <cùng lắm lại trở về kiểu " chả quan tâm ji hết " như ngày trc là ổn :hihi:>
... hôm qua ko bit P out lúc nào...:rain:.. có bị mất ngủ ko hả :D... cấm có kêu tại Ng nhá ( ai bảo tò mò )... P à , cứ làm cho nh~ ng` quanh mình vui là vui í mà...:)... cười nhìu vào , chứ cứ ngùi bùn... với cái thời tiết nóng như ở chỗ P có muh càng khó chịu đấy...

...Best Wish...

*pInk horizon*
25-04-2007, 10:31 AM
Tối nay onl lần cuối , rùi tới 6 ngày nữa mới onl lại , ko đc nói chuyện với những người ta yêu thương , không đc vào h2t , bùn ghê. Nhưng về nhà lại đc về với gia đình , với bố mẹ với những gì thân quen ,lại đc giống như là đứa trẻ , lại trở nên nhõng nhẽo hay làm nũng , lại đc bình yên....
Trưa nay nói chuyện với..., thấy lòng thanh thản lạ , ừ thế là giải thoát khỏi một mớ rắc rối , mình sẽ bắt đầu công cuộc kiếm tìm lại niềm tin. Đã tháo com ra rùi lại lắp vào, để sáng mai tháo ra lại vậy. Trút vào đây chút suy tư còn sót lại để ra về thanh thản...
Đọc những gì chị viết , mình thấy buồn , chị lại muốn quay về thế giới của chị ,mình ko muốn thế , ko muốn buông tay chị ra đâu? Phải làm gì bây giờ ,mình mơ hồ thấy rằng chị quay trở lại đó chị sẽ buồn hơn , chỉ là dự cảm thế thôi. làm sao đây?
Lại vào box thơ , tự nhiên thấy người ấy vào làm , sao lại thế ,sao ko quên mình , mình là đứa bình thường , thậm chí mình là kẻ ác độc vì bỏ họ đi kia mà , sao lại cứ xuất hiện trc mắt mình làm gì? Sao ko buông mình ra khỏi suy nghĩ và tình cảm của người ấy? Nhắn cho mình để làm gì? Vô nghĩa cả rồi , mình nói rồi cơ mà , đừng để mình thấy họ là người đáng ghét.Bất ngờ quá , bất ngờ cả khi người đó vào diễn đàn này và bất ngờ cả cho hôm nay. Chẳng hiểu cái quái gì đang diễn ra trong suy nghĩ của họ nữa. Mình sẽ thế thôi , sẽ vẫn là 1 đứa vô cảm trước người
Ngủ ngoan nhé..., đừng thắc mắc vì sao lại dùng từ ngoan bởi bạn dùng từ ấy có nhìu í do lắm , với lại...cũng ko hay muốn trả lời vì sao thế (^_^) , tối nay xem bóng đá chắc ngày mai lại ngủ đến 9 h , mà đừng lười như chiều nay nữa nhé !!
************************************************** *
Gửi đến những người ta yêu thương lời chúc một kì nghỉ vui vẻ ^_^ , tạm biệt Nk nhé , tạm biệt cả nhà

*pInk horizon*
25-04-2007, 12:53 PM
2 Am
Sang ngày rùi , chỉ còn gần 10 tiếng nữa thôi là ta đã ở nhà ,ở bên cạnh bố mẹ, gặp lại con bạn thân.Chắc nó đợi lâu quá rùi , nó về từ mấy ngày trc cơ mà...
Tự nhiên làm một bài thơ - hoh bít có phải là thơ nữa hay không , viết tặng nó cho chị và cả cho mình

Có khi nào?

Có khi nào bởi chiều quay quắt nắng
Nên chúng mình thành những kẻ say?
Chuếnh choáng quá bởi men tình ái
Lúc dịu trời ai nhớ , ai quên?
Có khi nào những rung cảm yêu thương
Chỉ là phút yếu lòng nhất thời nhầm lẫn?
Lúc đơn côi có bờ vai ấm tựa
Nên cứ ngỡ rằng ta yêu nhau?
Em đang cố đi tìm một tán lá râm
Để suy ngẫm khoảng thời gian mình đã có
Để biết được yêu thương nào thành thật
Không phải là điều ngộ nhận giữa cơn say !!!!

*pInk horizon*
01-05-2007, 07:09 AM
Gần một tuần chưa phải là nhiều nhưng cũng ko phải là ít để suy ngẫm về tất cả những gì đã qua. Kết thúc tháng 4 là những cơn mưa , ừ , có buồn nhưng nỗi buồn ấy tạm xa rồi , cứ để cho mọi thứ trôi đi ,níu giữ làm chi điều nên lãng quên. Sau cơn mưa trời lại sáng , đi qua những ngày nước mắt lại tới ngày của những nụ cười. Bắt đầu lại thôi , phải refresh lại mọi thứ.
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/9eab.jpg
Chiều nay xuống xe , đi vào trường và bắt gặp bằng lăng....Không thể tưởng tượng đc , mới có mấy ngày mà nó đã nở tím trường rùi , ngẩn ngơ một lúc ,đẹp quá !!Hè đến thật rùi..., hôm về nhà đang ngồi nghĩ linh tinh chợt nghe thấy một âm thanh rất quen , buột miệng hỏi mẹ : Mẹ ơi , cái gì kêu thế? Mẹ cười : Trời , ve ve chứ gì nữa. Thế là chạy ngay ra sân để nghe cho rõ.Hihihi , mình đúng là ngố thật , nhưng đúng nhanh quá , mọi hôm tầm này đâu đã thấy ve kêu...
Ẹc , ngày mai thi bắn đạn thật , kiểu này mình toi rồi , chắc phải thi lại thôi , chứ buổi cuối thầy giáo còn bảo : Em chưa biết lấy đường ngắm cơ bản :(:( , lạy trời cho 2 tên bên cạnh mình bắn trúng vào bia mình , or mình tự nhiên ngắm chính xác đột xuất :):):)

*pInk horizon*
03-05-2007, 10:16 AM
ẹc , cuối cùng thì cũng "được " bắn đạn thật , run như chưa từng đc trải qua cảm giác ấy bao giờ. Kết quả ngoài tưởng tượng , ẵm nguyên một con 10 tròn trĩnh --> dù sao vẫn giỏi , thi lại cũng mãn nguyện rùi :):) , Lúc bắn chẳng còn chú ý đến ngắm nghía gì nữa , cứ nheo mắt lại rùi bắn , giờ nghĩ lại vẫn còn bùn cười , 2 phát kia chắc chạy đi chơi ở chỗ nào đó rùi , còn lại mỗi một phát găm trên bia. Thấy thinh thích....
...Tối qua nói chuyện với V , chẳng hỉu sao cứ bắt đầu yên ổn đc 1 tẹo lại xảy ra chuyện. Có một ngày suy nghĩ mà bi giờ lại ốm rùi , sức khoẻ hom hem quá ---> báo hiệu của tuổi già :D:D. Gọi điện ko đc , vào YH ko có , ngồi trên lớp chẳng học đc , thầy giảng về đường lối quân sự mà đầu óc chỉ nghĩ về 1 người , băn khoăn và chẳng hiểu chuyện gì đang xảy ra cả... 10 pm , vào YH , gặp , nói bâng quơ vài câu rùi thôi ," sao cũng được ". Giờ lại dùng từ này của người ta , tự nhiên thấy thương cho mình...
Mu thua AC , chẳng thấy buồn , mà lúc xem cũng cứ gà gật , AC hôm qua đá hay thế nên thắng cũng đúng , thế là có một người lại ngồi cười khà khà
Chiều nay ngồi học tự nhiên nhìn ra cửa sổ. Trời mưa !!! Ơ nhưng bên kia cửa sổ lại ko. Rồi phía trc bên mưa cũng ko , Khe khẽ reo lên ai dè có người nghe thấy và rùi từng cái đầu nhìn ra cửa...Mưa bóng mây !!!!! Lúc ấy chỉ muốn chạy ra sân ngay thôi , muốn đứng bên này trời mưa một tẹo , rồi đi sang bên không mưa một tẹo...Cười một mình vì cái ý nghĩ khìn khìn này :D:D:D. Hôm nay trời lạ , người lạ...
Oai trời , nhìn lại NK của mình hôm nay đúng là hỗn độn thật , ngày mai chắc sẽ gọn gàng hơn. Ngủ ngon nhé !!!

**qiutian**
05-05-2007, 01:56 AM
Ss , lâu ngày không gặp
:D :D :D
Có vẻ ổn nhiều rồi ss nhỉ , cơ mà cái hỗn độn của ss nó bay sang em
:meo: :meo: :meo:
Nhưng mà em trùm phớt tỉnh ăng lê => chỉ cần 3 ngày là xong tất cả
:so_funny: :so_funny: :so_funny:
Em vào sp , xong rồi... em té
:chayle: :chayle: :chayle:

*pInk horizon*
07-05-2007, 06:58 PM
5 ngày ko vào h2t mà thấy dài ơi là dài , cơ mà nói ko vào cũng ko đúng ,ngày nào cũng làm khách đứng ngoài xem í chứ. Cơ bản là vì vào rùi lại hoh có gì viết , mà ai bít những lúc khìn khìn lại viết điên điên....Hôm qua gặp mưa nhỏ , em hỏi mình NK , ừ thương cái NK , bị chủ bỏ chỏng chơ , thế là lại vào type tí chút...
Chiều qua đc nghỉ 3 tiết đầu , mình chạy ù về nhà , onl gặp bb , hehe , đc nghe bb hát :D:D ,công nhận là bé này hát hay , cái giọng thì hoh nói nữa , dễ thương thui rùi , mình nghe bé nói mà cười suốt , có lúc bé nói nhanh ơi là nhanh í :-O --> bỏ qua vài câu nói vì hoh nghe thấy gì :D
Tối qua nói chuyện với chị vui quá cơ , nghe chị kể mà mình cười tít hết cả mắt , có mấy người cứ nhìn qua --->ẹc , lại tưởng mình nói chuyện với người iu chứ :D:D:D. Thế là chị cười rùi , cái avatar của chị tối qua làm mình thấy phấn chấn...Mình vẫn thường giống chị , nhưng hoh bít rùi niềm vui có gõ cửa với mình hoh nhỉ???
Nhận đc tin nhắn của một người và giật mình , thì ra từ đó đến h người ấy ko tồn tại trong mình , mình đã quên từ lúc nào mà ko hay. Mình cứ ngỡ là người đó cũng thế , ai dè...Trời ơi , điên với người này mất , ngày trc đã nói rõ ra bao nhiêu lần , sao còn nhớ tới mình làm chi. Ngốc vừa vưà thôi chứ , mình chẳng có tẹo cảm xúc nào đâu , đừng có nghĩ đến mình nữa , quên đi chứ...bít ko ,mình ko thích đọc những tin nhắn như thế - nói cụ thể hơn là mình khó chịu khi nhận đc nó , đừng gửi nữa...
Mấy hôm nay lại cãi nhau với V , lại là những lí do vớ vẩn. Tức V vô cùng , sao bảo mình đang tránh né cái gì , bực điên lên đc , né thì ko thế , chẳng hiểu mình tẹo nào. May mà tối qua hoà bình yên ổn
Ẹc , viết dài ghê , stop here thôi....

*pInk horizon*
08-05-2007, 09:27 AM
KaKaaaaaaaaaaaaaa, tức quá , đt chết tiệt , mấy hôm nay đt cũng bị khìn , bực cả mình , mãi mà hoh gửi tin nhắn đc , tức thế hoh bít , muốn ném nó đi thôi......:guoc: :guoc: :guoc: , chết này , oánh cho hết khìn....
Quyết tâm ko onl , thế mà mới cách đây ít phút lại vào YH , hic , lại ko thực hiện đc , mình lúc mô cũng rứa , ghét mình :guoc: :guoc:. Đi một vòng h2t , muốn viết , đã viết nhưng viết xong lại xoá , hic , chẳng bít mình a răng nữa , thế là lại chạy vô đây....
Chiều ni đến lớp hoa cả mắt , eo , ai cũng áo mới , quần mới , hì mà trông như thế xinh hơn nhiều -->hehe , miềng cũng có :D:D ,vừa mới bước vào lớp bọn nó đã kêu lên rùi :D:D, xí hổ gần chít...
Một ngày bình thường , nỏ buồn , cũng nỏ cực vui , thấy nhơ nhớ.....

*pInk horizon*
08-05-2007, 11:29 AM
0.20 Am
Mấy hôm ngủ sớm hôm nay lại thức khuya rùi , vừa nghe lại bài Vừa biết dấu yêu , thấy nó nhẹ nhàng thật , thích nhất đoạn đầu...
23.30 fone cho V ,hôm nay chắc bị mệt nên nói nhẹ nhàng ghê á....Muốn nói nhìu nhìu nhưng rùi lại nói đc một tẹo và im lặng ---> mình bùn cười nhỉ , bó tay với mình luôn á
Như đã đặt một bước chân trên con đường chông gai và mạo hiểm , biết rằng phía trước sẽ ít niềm vui hơn là nỗi buồn nhưng chẳng thể dừng đc. Chân phải đã đặt lên rồi , chân trái ko thể ko tiếp theo sau nó và cứ thế từng bước từng bước tiến về phía trc. Có đôi lúc mỏi mệt , dừng chân nghỉ và suy ngẫm...và rồi lại bước tiếp...Chẳng biết cuối con đường mình đang đi sẽ như thế nào , là vực thẳm hay là một mảnh vườn nhiều trái ngọt. Kệ , cứ để nó tự nhiên đi , chẳng nghĩ nữa , nghĩ nhiều lại nghĩ linh tinh....

*pInk horizon*
09-05-2007, 06:33 AM
Chiều thênh thang gió , hương ngọc lan dịu dàng , thơm ngát , vui...vui...vui , buổi chiều hôm nay sao thấy bình yên và hạnh phúc đến lạ....
Lâu lắm rồi ko chơi cờ ca rô ,chiều nay ngồi ở góc cuối lớp , thầy nói chẳng nghe gì thế là cùng cậu bạn chơi :D:D ,2 đứa cá nhau , nếu ai thua thì phải mua kẹo....miềng thì heo vàng rùi nhưng mờ thích đc ăn kẹo lém cơ. Quả là trời ko phụ lòng người :D , chắc là trời thương cái đứa thích ăn kẹo nên chơi bao nhiu ván là mình thắng bấy nhiêu. Haha , mai đến lớp có kẹo en rùi
Lớp đc nghỉ sớm , về nhà onl một tẹo , gặp V , vừa mới khoe chiến tích thì bị dội một gáo nước lạnh , bảo là tại bạn í chơi tệ quá or cố tình cho mình thắng ---> mất hết cả hứng :(. Rùi cái YM bắt đầu dở chứng , tự nhiên biến mất luôn , mày mò mãi mà tìm hoh ra lí do --->cú thôi rùi , nhưng kệ , cũng ko sao lém , dạo nài ít vào YM rùi , may mà ko hư đúng dạo trc :D:D
Hình như trời nắng nóng quá nên mình cũng bị ảnh hưởng , cảm xúc tự nhiên bị khô cằn , chẳng viết được nữa :D:D , chiều vu vơ nhớ và vu vơ viết , đọc lại thấy bùn cười , thơ thẩn kỉu nài thì chít :D

5, 10 , 15, 20...
Em khép mi tự ru mình vào giấc ngủ
Đêm đã quá khuya rồi
vẫn thao thức mình em...
Miên man nhớ , miên man suy ngẫm
Chỉ một người - người ấy là anh
5, 10 , 15 , 20..
Em vẫn nhẩm đếm từng con số
Trời rạng rồi ,giấc ngủ chẳng an
Ngày mai lại bắt đầu bằng nỗi nhớ
Thấp thỏm đợi chờ bóng một người xa
5, 10 ,15, 20...
Mắt khép hờ...
dần buông vào vô thức
Nặng trĩu...
Nhẹ tênh...
Bồng bềnh...
Em...
buông mình trong giấc ngủ khuya...

*pInk horizon*
10-05-2007, 12:55 PM
Huhu , chẳng bít bây giờ phải làm thế nào với ông anh iu quái đây , tức quá , sao lại làm thế với mình kia chứ , nghĩ lại đã tức , bi h vào net lại càng tức hơn
E: Anh ơi , sao em ko vào đc YM với blog nữa? Anh xem hộ em cái
A: Không vào đc hả , lạ nhỉ ( + cười đểu đểu )
E: Tại sao ở web h2t ko có cái khóa ở dưới còn Ym lại có?
A: Anh khóa đấy
E : Sao anh lại làm thế? Mở khóa cho em , 2 hôm rồi em ko vào đc
A : Biết vì sao ốm ko?
E : Học quân sự ngoài trời nên ốm ,mà ốm thì là ốm chứ sao
A : Biết vì sao về nhà có 2 ngày là đỡ mà ra đây liền là ốm lại ko
E : Tại ra đây ko kiêng gió kia nc đc , với lại học nhiều
A : Không phải , cái chính lại ko nói đi nói những cái vớ vẩn , là tại em onl khuya quá , 2, 3h sáng vẫn còn ngồi nên phát ốm ra. Từ nay anh khóa
E: Trời , bó tay , tại em học muộn với lại ko ngủ đc chẳng biết làm gì nên vào chơi thôi
A : Không là không , mở cho cái internet là may lắm rồi , đừng xin xỏ phí lời
E : Xin anh đó , mở cho em đi , em sẽ ko thức khuya , em sẽ vào nó ít
A : không xin xỏ gì nữa , anh mới gọi điện về cho bố báo cáo tình hình rồi , thứ 7 này về mà nghe ca nhạc
E : Anh quá đáng quá , em có làm gì đâu , hừ đã thế còn mách bố , ko còn gì để nói , em cũng chẳng thèm....
.......
Thế là giận anh , hic , sao lại làm thế cơ chứ , mình cũng đã ít vào rồi kia mà , đấy , khóa thì vẫn thức khuya thế kia mà , ko hiểu nổi , tức chít đi đc , Trời ơi , có ai có cách nào mách hộ với :(:(
--------------------------
Bạn ấy gọi điện , giả vờ như ko bít ai , rồi giả vờ mất sóng , im lặng và tắt máy , bạn ấy gọi lại , vẫn giả vờ ko biết ai , hỏi và bạn ấy nói....sao bạn ấy ngốc thế , mình nói bao nhiêu lần sao ko chịu hiểu , lại một lần nữa thành người tàn nhẫn
M : đừng gọi nữa , cũng đừng nhắn những tin nhắn cho t nữa
B: Tại sao? Nhớ thì gọi chứ sao ko đc gọi , vẫn cứ nhắn và gọi đấy
M: Đừng bắt t phải thay số ,t ko thích và thậm chí là khó chịu khi đọc những tin nhắn như thế
B:
M:...có gì hỏi nữa ko?
B: Đang bận à
M: Ừ , đang học bài , nếu ko có gì nữa t cúp máy đây , chào nha
..........
Mình có quá đáng lắm ko nhỉ , nhưng tại bạn ấy buộc mình như thế , mình k muốn để bạn ấy hi vọng bởi mình chẳng có gì cả , dù sao cũng thấy tội lỗi , thấy mình ác ác làm sao ấy , chẳng biết nữa , làm thế đúng ko nhỉ?
Phù , nhiều chuyện đau đầu ghê
Fone cho V , thấy im lặng hoh nói gì rùi tắt máy , đang băn khoăn ko bít làm sao thì tự nhiên thấy gọi lại , hì, ko bít sao nữa luôn....Hết ngày lại có một niềm vui.............
http://www.hoahoctro.vn/upload_media/Emotional%20Musik/12.%20Loi%20yeu%20xa.mp3

mèo ú ngốc
11-05-2007, 10:05 AM
Tối nay vui thật á , như chim sổ lồng , đc nói chuyện với bao nhiu người. Hehe anh trai cũng nhân đạo chán , cơ mà vẫn chưa vào đc blog. Nói chuyện với chị , với love , với V nữa cười mỏi hết cơ miệng. Vui , vui , vui. Bây giờ còn lại mỗi mình là chưa tìm đc niềm vui cố định. Chị và love đã tìm đc rùi. Hì , tại mình ú nên di chuyển chậm chạp --> đi tìm lâu hơn :D:D:D
Chuẩn bị out , lại thấy trẻ con vào , thế là nói chuyện thêm một xíu nữa , vì hoh gõ dấu tiếng việt nên ngay lúc cuối lại hỉu nhầm. Hơ hơ , mà có lẽ tại mình ngốc nên ko suy luận ra cũng nên :D:D, thấy hơi hơi xí hổ , hì , kệ....ngày còn blog , thỉnh thoảng vẫn sang pm trêu trẻ con chút xíu , bi h ko vào đc nữa , muốn trêu cũng ko đc. Cầu trời cho nhanh nhanh hết ốm để anh iu quái mở khóa cho mình...
Anyway ,túm lại tối hôm nay vui toàn tập :D:D:D

*pInk horizon*
12-05-2007, 07:05 AM
Chiều gió mạnh như muốn thổi tung tất cả , muốn cuốn trôi tất cả , trời âm u báo hiệu rằng sẽ có mưa và bây giờ là mưa thật. Thích quá , dường như mọi nóng nắng lúc trưa , mọi cái ngột ngạt đều trôi đi ,chỉ còn lại sự trong lành và mát mẻ. Lòng nhẹ nhõm , bình yên đến lạ. Nhớ blog quá , lâu rùi ko vào đc thế là lon ton ra net chạy vào ngó một cái rùi chạy ra. Ngày hôm nay bình yên...............

*pInk horizon*
14-05-2007, 06:35 AM
Mấy ngày hôm nay bận túi bụi , chỉ lo mỗi cơm nước cho 2 đứa em mà cũng hết ngày. Mới ngủ dậy vèo một cái đã đến trưa , vèo một cái nữa lại đến tối , chẳng có time để làm điều gì nữa. Nhưng mà vui thì ko nói hết , phòng bé téo teo mà tiếng cười thì ko ngớt :D:D:D. Nhanh thật í , mới ngày nào bọn nó còn nhỏ tí , cu Bão còn nghịch dại cắt trộm tóc mình lúc đang khò khò , tỉnh dậy thấy tóc cụt hẳn mất một lỏn thế mà bây giờ nhóc đã cao hơn mình , trông lại chững chạc hẳn. Mong cho 2 nhóc vượt qua kì thi cam go sắp tới....Cả mình nữa , cũng sắp thi rùi , học hành lơ tơ mơ là chít :P:P:P
Chìu nay đi học , tự nhiên bọn nó xúm nhau lại bói nhẫn , mình cũng thử gieo một quẻ. Oạch , 26 tuổi là chống lầy ---> hì , sớm hơn dự định 2 năm ,hehe , thấy nhìu cái cũng đung đúng nên cứ tạm tin đi , cơ mà đến tuổi ấy vẫn còn nhìu dự định hoh bít là làm xong chưa nữa :D:D

*pInk horizon*
15-05-2007, 10:24 AM
hôm qua....Đó là buổi tối kinh hoàng , nó hoảng sợ đến tột đỉnh , may mà bên nó lúc đó còn có bạn ấy. Khoảng cách ngái xa kia dường như chẳng còn nữa. Nó ko hiểu vì sao lúc ấy nó chỉ biết nhắn cho bạn. Rồi nó lại thấy làm phiền bạn ghê gớm nhưng nó thấy mình như đc che chở , nó đỡ hoảng hốt hơn rất nhiều....cảm ơn bạn ấy nhiều lắm lắm...
Hôm nay....mọi thứ dường như trở lại yên bình ,cái cảnh tượng hôm qua vẫn còn ám ảnh nó , nó rùng mình...lần đầu tiên trong đời nó thấy sợ hãi như vậy...
Tự nhiên nó thấy dạo này mình ngoan hẳn ,chẳng còn mê net như lúc trc nữa , thế là phải thừa nhận là brother đã làm việc tốt :). Hình như là chuyện học hành đang đi lên thì phải , hope và believe là như thế :D:D. Vô tình đọc đc một bài thơ về hoa cỏ may - loài hoa nó iu nhứt thế là cho nó vào trong này luôn

Em không phải là hoa hồng đâu anh
Kiêu sa thế giữa muôn loài hoa nở
Em chỉ xin là bông may bé nhỏ
Vì yêu đời nên lưu luyến nhân gian
Chỉ buồn mình sao trót quá đa mang
Cứ lặng thầm níu chân người qua lại
Dẫu biết rằng đời còn nhiều ngang trái
Cố giữ hoài mà có được gì đâu
Một người đi qua tặng em một chút buồn
Họ vô tâm mang tình em đi mất
Liệu có lúc nào họ nhận ra sự thật
Khi quay về còn tìm đc em chăng
Em chỉ là loài hoa cỏ ko hương
Anh đi qua có thấy lòng trăn trở
Có cảm giác bông cỏ may bé nhỏ
Trút tâm hồn để giữ bước chân anh....

*pInk horizon*
17-05-2007, 07:13 AM
Học...học....học , mấy hôm nay bù đầu vào học , học cả ngày , học thêm , học bù , học ôn thi...., chẳng còn thời gian để onl nữa , mà cũng đâu có đc onl...Ko bít chị dạo này thế nào , chắc là vẫn rất vui...
.....Sao mình và bạn ấy cứ quanh quẩn trong vòng tròn chờ đợi nhau? Người này chờ người kia , người kia chờ người này và cuối cùng nhận về là cảm giác mệt mỏi và chán nữa. Chẳng hiểu và cũng ko muốn hiểu nữa....Cứ để ra sao thì ra , nhưng mà tiếp tục như thế này thì mình cũng ko chịu đc mất
....Mệt mỏi....chán....nẢn , nói chung túm lại là ko có gì vui cả...

*pInk horizon*
24-05-2007, 12:13 PM
1 Am

Đã định cho Nk yên tĩnh một thời gian nhưng lòng nặng trĩu quá....1h sáng có đứa khìn lặng lẽ khóc một mình , lặng lẽ tự lau nước mắt cho mình. Cái mệt mỏi của ngày nóng như lửa ko làm nó kiệt sức mà chỉ là những câu nói - những câu nói khiến tim nó như bị bóp nghẹt..
- không hiểu * viết gì và hoàn toàn ko hiểu những gì * nói. * ác lắm
-.. sao lại nói * thế , ngày nào...., ngày nào....., ngày nào....
- & nghĩ rằng * đang vui...
-Đúng là & ko hiểu tí gì về * phải nói là & ác mới đúng..
-& thấy mệt mỏi wa'
- tiếc wa' , tất cả những gì * để lại chỉ là sự mệt mỏi ư?
-Nhiều ,nhiều nhiều lắm nhưng rồi tôi sẽ cố trả lại hết cho *.Ngủ ngon ha...
-* ko muốn kết thúc lại như vậy , hoàn toàn ko muốn...

Phải hiểu thế nào đây? Nó lại sai một lần nữa ư? Lại tự nhận về mình nỗi buồn và giọt nước mắt ư? Dẫu sao nó cũng ko hối hận khi quen...Dẫu sao....cũng đã cho nó những giây phút thật vui vẻ , cho nó biết đc cảm giác đc yêu thương và quan tâm như thế nào...tiếc wa' , tất cả những gì nó làm cho...là mang lại sự mệt mỏi. Tại sao? Nó cũng thấy mệt mỏi? Tại sao vẫn mãi là những cuộc trốn tìm? là những vòng tròn chờ đợi? Tại sao ko ai dám mở lòng để đón nhận? Tại sao? Ừ , là nó giận dỗi vì đôi khi thấy...hững hờ...Là có đôi lúc nó thấy tưng tức nên ko thèm nghe fone , ko thèm reply tin nhắn , nhưng chẳng lẽ...ko cảm nhận đc , tất cả từ trc đến nay là vô nghĩa...Trời ơi...ko hiểu , mình ko hiểu.....

*pInk horizon*
28-05-2007, 03:04 AM
Wa môn nhảy cao sáng nay, tự nhiên cho mình lướt nét wa' đáng như thế này :D:D , cũng lạ ghê người ta tin cái gì thì nó có thể ko thành hiện thực còn đôi khi lo ngại về điều gì thì cho ta kết quả ngược lại. Bạn nói : T đã biết cách cố gắng đúng lúc..., chẳng bít nữa , chỉ biết gần đến xà là nhắm mắt mà nhảy , ranh giới thi lại khiến mình phải cố hết sức
Mấy hôm nay thấy vui vui , hôm wa voice với bb một bữa ,ẹc mình hát xong là mất giọng luôn ,hì , cái giọng miền Trung nằng nặng ko bít bb hỉu đc bao nhiu?
Lang thang h2t ,ừ , từ dạo ấy mình chỉ dám vào topic ấy xem và đi ra , người đó cũng chẳng làm thơ nữa còn bạn ấy thì lại trở nên im lặng , hình như bạn ấy buồn...Đôi lúc trong cuộc sống người ta cũng có những phút " lắng" để nhìn lại tất cả. Gió lại về , hình như trời sắp mưa. Chút nhàn nhạt của trời chiều làm lay lòng mình một chút ,một chút nhớ cho quá khứ...

butbi*
03-06-2007, 07:34 PM
ngày tuần trước, ngày nào thì mình quên rùi, chỉ nhớ đó là 1 tối hơi đẹp (nói là hơi thôi, vì có mưa mà, ùi, ùi...), mình nói đẹp trời vì mình được nghe 1 liên khúc hát của chị T, hì hì, là đòi nợ ấy mà, vì lần trước mình voice, ss ấy hoh có hát nên hứa lần này hát bù... Đáng lẽ được nghe nhiều hơn nữa cơ, nhưng cái ông hàng xóm của ss ấy - người hoh biết thưởng thức âm nhạc- >'< - chỉ mê chơi game, làm mình chỉ nghe được có mỗi 3 bài... Mà fải nói là chị hát tuyệt ấy chứ, em k có khen quá trớn đâu chị ơi, nói thật mà!

nhớ mãi cái cười của chị thôi "hì hì" suốt à, mà thân với chị rùi, tối tối lại canh me coi có tin nhắn nào cho mình k nữa kìa ^.^ Em ít vào lưu bút, nay mới thoảng qua, ghé lại bài chị cm mấy câu để kỉ niệm cái bữa voice chat hôm nào ^.^ ơ mà, chắc bài này sắp bị đóng, hoh chừng em viết xong bị đóng luôn quá....

Hôm nay ngày chị thi môn xương xẩu, ùi, chúc chị may mắn và làm bai tốt nhé ^.^

Tháng 7, tháng mong đợi, SG có những người đợi chờ, chị hãy nhớ như vậy nhé!

^.^

P.S : hôm qua đi tiệc về, giờ em thấy mỏi mệt lắm, lại ăn uống nhầm cái món nào rùi, nên giờ thấy khó chịu :(

đom đóm
05-06-2007, 03:31 AM
Ss úi ùi ( mờ đố ss em là ai :so_funny:)
Không bít bao giờ ss với em mới nói chiện được với nhau nữa . Lúc em thi xong thì ss cũng về nhà rồi
Mà về nhà ss có onl không vậy
Cho ss nghe bài này ( http://nhac.vui.vn/Music/?url=Download,138,RP89-7684265F85FAC04D), cũ rồi , nhưng mờ em vẫn cứ thích ( có bít gì về tiếng Anh đâu cơ chứ , chỉ biết mỗi tiếng Em thui á ," I lay may love on you" :D , đừng nghĩ em là ... , winh' chít đó :aba: ( <<< nhìn cái mặt đanh đá gớm , chẳng giống em chút nào nhỉ , em là thế này này :5: :hihi: )
Thi tốt nghe ss :huglove:

*pInk horizon*
07-06-2007, 10:41 AM
Và đêm....em lại thức cùng đêm...rủ rỉ trong bóng đêm tâm sự của mình , bằng mắt thôi nhé - đêm có thấy đc nhỉ? Mùa hạ thì đêm ngắn , sao em lại thấy nó như dài dằng dặc , thức mãi thức mãi cũng chẳng thấy đồng hồ điểm đến 4 h để đc đi ra đường - cứ giả vờ như mình đi tập thể dục í , cơ mà có khi nào đi đâu - em lười mà :D:D

Sáng nay tự dưng gió về nhiêu..em đoán ngày hôm nay sẽ khác , mà đúng là khác thật , hình như hôm nay em vui...Bất chợt nghe cái bài hát thiếu nhi vốn đã lãng quên...kìa chú là chú ếch con , có hai là hai mắt tròn...., bất chợt được nghe người khác nói lại giọng mình...em cười...cười và cười...rồi tự thấy mình vô duyên đến lạ , con gái gì mà cười ko ngớt...
Em...lần đầu tiên đăng kí tình nguyện mà phải phỏng vấn , cứ như là phỏng vấn xin việc. Tình nguyện viên quốc tế - nghe cũng oai oai , cơ mà em thích đi chỉ vì em muốn mình có cơ hội đc trưởng thành lên thôi - hình như em vẫn còn non nớt...Nhưng có lẽ chẳng đc đâu , nhiều người thế kia mà , chọn lại đc 15 người , em tự thấy mình bình thường....thôi , cho mình tí tẹo hi vọng vậy...
Em...nghĩ về ngày mai , chẳng biết có bắt đầu bằng gió về như hôm nay ko nhỉ? Hope là có , chứ nóng thế thì làm sao chịu đc :D:D , ơ , mà hình như là gió mát chứ ko phải gió LÀo :D:D

Lâu lắm rồi em ko chạy vào đây , ko chạy vào những mảnh ghép suy tư của mình , đọc lại tất cả và thấy hình như mình buồn rất nhiều - nó như là cố hữu trong em , thôi kệ , chẳng cố gắng thay đổi đâu , càng cố thì càng thấy mình ko thay đổi đc gì hết....

Quen Bi , nói chuyện với bi , voice với Bi , nhắn tin với bi ,hì , chị cũng ko nhớ bao nhiu lần chị cười nữa , rất nhìu....Những lúc em nhắn tin kể có mưa í , chị thèm ơi là thèm , giá mà có đc một cơn mưa ngắn ngủi ghé qua chỗ chị , voice với em 2 lần , lần nào cũng dzui , nhưng mờ lần 2 đặc bịt hơn vì có ông anh trai của chị tham gia nữa , đến tận bi h anh í vẫn hỏi sao lâu ùi ko thấy voice với bé hôm nọ :D:D
đom đóm , bít em là ai từ lâu ùi , nhưng mờ hum nay ss mới viết nhật kí ,hì , thánks cái cốc cafe của em nhá , ngon lém cơ --->tiếc là ss ko uống đc , cơ mà vẫn tỉnh táo hơn :D:D. Hì , cái bài hát này cũng thích , dạo đầu cũng hay mà điệp khúc cũng hay , túm lại là hay.

đom đóm
07-06-2007, 10:36 PM
Ss hư quá rùi đấy :nooo:
Nghe lời em nì , không được thức khuya , không được buồn , không được khóc nữa biết không
Ngoan rùi bao h ss vào nhà em , em dẫn ss đi tơi bời luôn á :huglove:
Lại cho ss cái này thinking of you ( http://nhac.vui.vn/Music/?url=Download,7389,RP89-7C899DCA5BD3D5BD)
Và cái nì gửi tạm đây , để em nghe ké luôn u are the one (http://nhac.vui.vn/Music/?url=Download,10965,RP89-A4544D5A0A3)

*pInk horizon*
08-06-2007, 02:40 AM
Hôm nay nắng - nắng ghê gớm , nắng chẳng hiền tẹo nào. Gió cũng chẳng mát - là gió Lào..Em nhận đc fone - một tin đáng để vui...
Thế là em sắp trở thành tình nguyện viên quốc tế rùi , em sẽ đi sang vùng mà có cái gió thổi rát mặt người , cái gio mà người miền trung thường ko ưa tí tẹo nào. Em....một đứa yếu đuối lại thỉnh thoảng mít ướt sẽ phải đối mặt với nhiều thử thách hơn...Lúc ở cuộc phỏng vấn em đã nói : Đôi khi gom nhặt những điều bình thường ta có nên điều kì diệu , hạnh phúc đôi khi ở trong những điều dung dị nhất...Em - một đứa bình thường về mọi mặt nhưng bây giờ em đã có điều kì diệu của chính mình. Đấy - tự tin lên , em dẫu sao cũng ko kém cỏi phải ko nào? Em...lại bắt đầu cái thứ cảm xúc buồn vui lẫn lộn. Em đã vẽ ra viễn cảnh cho mình ngày hội ngộ ở Sài Gòn , nơi đó em sẽ gặp những người em yêu thương , sẽ đc trực tiếp nói chuyện , trực tiếp cảm nhận yêu thương trao nhau qua từng ánh mắt nụ cười...Nhưng bi giờ có lẽ phải cancel rùi, em cũng muốn đi tình nguyện - một cơ hội mới cho em....Phải làm sao bây giờ , đợi đến 1 năm nữa để gặp mọi người thì quá lâu , em nhớ mọi người quá rồi , em gắn bó với mọi người quá rồi...

kem dâu mút
08-06-2007, 06:53 AM
Vậy là em tôi đã trúng tuyển rồi còn gì. Ai bảo em tôi không giỏi đâu nào cô bé nhỉ! (Ặc...sặc mất..... gọi con bé này là cô bé mà nhìn lại mình thì có khi mình còn bé hơn ấy chứ lị :hihi: )
Đấy! Cứ TỰ TIN và HY VỌNG là sẽ được tất em nhỉ! Nào có ai nói HY VỌNG luôn là hão huyền đâu. Đôi lúc nó chỉ thêm một chút NIỀM TIN thôi là đủ làm nên mọi thứ rồi. Có những điều rất đơn giản mà đôi lúc mình không nghĩ tới thì nó lại làm nên một điều gì đó lớn lao. Ví như việc chỉ cần nói chuyện với em thôi là chị thấy vui cả ngày. :)

Nắng - Nóng ư? Cố nào! Sống được qua những ngày "nắng nóng bỏng rát" lại thấy mình mạnh mẽ lắm. Hỏi thử có mấy ai chịu được cái nóng xem nào, hì hì.... :cr:

Sài Gòn xa lắm đấy. Xa tận 1407km cơ. Có bao lần chị ngẫm làm sao để nối 2 đầu đất nước. Lắm lúc tưởng như làm được và lắm lúc lại thấy bất lực. Nhưng thiết nghĩ, với tình cảm mật thiết của những yêu thương thì cái nối liền ấy có là bao nhiêu em nhỉ! Những yêu thương luôn chờ mong em...!

*pInk horizon*
09-06-2007, 08:52 AM
"...Thế là hết chẳng yêu nhau được nữa
Một vệt sông tối sẫm bóng dài
Con đò ấy không thể nào cập bến
Để rồi chìm trước một ban mai...."

Em lẩm nhẩm câu thơ , ngồi trong bóng tối , chỉ còn ánh sáng từ cái màn hình và con chuột....Em suy nghĩ một lần nữa về tất cả...một lần nữa em sẽ tự ra đi....
Ngày mai , em sẽ tập quen với việc thiếu vắng người , tập quên với những điều quá đỗi thân quen với em....Người cứ lặng im như thế em cũng chẳng biết làm sao nữa , đừng trách em làm mà ko để ý đến người khác , đừng trách em đưa lên tận mây cao rùi để người rơi xuống đất...Em chờ đợi nhưng em ko muốn chờ đợi trong vô vọng...có lẽ em là đứa ko biết chờ đợi , có lẽ em không đủ kiên nhẫn...
Ngày mai...em bắt đầu học cách quên.. thật khó quá người ơi....

*pInk horizon*
12-06-2007, 09:02 AM
Tối nay tiễn cô giáo....em lại đi về nơi ấy , lại về với miền kí ức đã xa....chạnh lòng nghĩ về người đã qua....và thấy có lỗi với hiện tại...
Đường ray hun hút , tàu đến rồi lại lao thẳng vào bóng đêm , người tiễn ,người đi nườm nượp cả sân ga....Ở phòng chờ vẫn là đoạn phim ngày ấy....Ngang qua chỗ ngày xưa em từng đứng , cố rảo bước thật nhanh , cố để cho quá khứ không hiện hữu....
" Em hỏi anh có khi nào mây kia ngừng trôi , anh trả lời em rằng mây ngừng trôi khi mưa đến bất ngờ...." Giai điệu bài hát từ Taxi vang lên làm em gần như bật khóc.....

*pInk horizon*
16-06-2007, 07:20 PM
Ngày lại ngày trôi , trong máy em chỉ còn lại những tin nhắn rất cũ của người.....em cũng ko còn chờ tn nữa , em biết ko có , đợi làm gì....Nhưng bi giờ , em lại cười vì những.....lại khìn khìn mất òy , cơ mà em vui vì nó thật ,em cười thật nhìu vì nó thật.....
Hôm qua bi kêu ôm gối ko ngủ đc ,em lại send message đếm đến 100 - cái mà em vẫn thường làm mỗi khi như thế , ko bít bi có ngủ đc liền ko :-"
Nhanh thật, cuối cùng thì chuyện thi cử cũng gần kết thúc , em sẽ lại chuẩn bị vào 1 guồng quay mới.....Mọi thứ cứ tiếp diễn ko ngừng nghỉ ,biết lúc nào là điểm dừng
Lâu lắm rồi ko nói chuyện với chị.....thấy nhớ.....nhớ vô cùng....
À,hôm wa em còn tán dóc với Nai....con bé cứ để invis ,em pm mà ko thấy gì nên cứ tưởng bé bận học ko onl nữa , đọc lại những trang đầu của NK hình như bé hơi khác so với bi giờ...

Pà Kô khó tính
17-06-2007, 04:00 AM
Thế là hết chẳng yêu nhau được nữa
Đàn chim bỏ đi mỏ cắp theo mùa
Dùng dằng lá giữa hai phiến gió
Trong mắt chiều ngấn ướt một cơn mưa
..............

Một vệt sông tối sẫm bóng dài
Con đò ấy không thể nào cập bến
Để rồi chìm trước một ban mai

Cổ tích ngày xưa xin buộc cọng rơm vàng
Kỷ niệm gửi vầng trăng cất giữ
Trôi qua đời những bong bóng thời gian.

(MTĐ - ĐHĐ)

Tự dưng con bé lài lại làm mình nổi hứng mà lại ùa về một loạt thơ cũ kỹ ấy rồi , hèm hèm....
Thi thoảng cũng ngồi đờ đẫn khe khẽ đọc :Tình yêu là gì hở nhỏ - Anh không định nghĩa được đâu - Chỉ biết khi yêu ai cũng - Ngố ngố man man ấm đầu... (ĐNTY - ĐHĐ)
:haha:

Mà con nhóc này dễ cười thật - niềm vui cũng chẳng quá lớn và cầu kỳ - hình như ai làm cho nó cười là nó yêu béng người ý hay sao nhờ - hic hic - nhắn tin là nhớ mình mới đau ruột chứ - uh mà cũng có sao đâu - cơ mà là phải đi chuyển đổi gtính đã nhá :so_funny: <--- mình đảm bảo đến đây nó lại lật cái đt ra và ngồi cười như bị yểm bùa cho mà coi :so_funny: Cơ mà vẫn còn nợ nhau vụ nhá máy đấy :aba:

UHm cũng phải - chẳng vì gì mà lại cứ phải bó bột cảm xúc lại cho nó hoại tử nhỉ...cứ thênh thang ra - cứ nhăn nhở mà cười mà chia sẻ cảm giác mình đang có.. chẳng vì gì lại cứ đăm đăm lại - xám xịt và vô nghĩa !!

Chiều nay HN gió lớn quá - cơn mưa đang chậm rãi tiến về...

*pInk horizon*
19-06-2007, 03:00 AM
Mà con nhóc này dễ cười thật - niềm vui cũng chẳng quá lớn và cầu kỳ - hình như ai làm cho nó cười là nó yêu béng người ý hay sao nhờ

Hình như là thế thật , hình như mình cười rất dễ ,đang khóc đấy nhưng cũng cười ngay đấy? Tối qua vừa mấy phút trc cười , mấy giây sau đã thấy vu vơ rồi. Con người mình yếu đuối thế sao? Nản quá !!!Sao mình cứ để tình cảm lấn át lí trí thế nhỉ ? Hay là vì mình là người nông cạn???? Đấy , buồn cứ kéo nhau về khắp lối đấy , có đứa nào như mình ko nhỉ , 12 h trưa lên ghế đá sân trường ngồi học để trốn chạy nỗi buồn , trốn chạy ngột ngạt , có đứa nào đang buồn nhận đc tin nhắn thế là reply lại rồi khóc ngon lành. Đồ mít ướt :guoc: :guoc: :bicycle:.
.....Niềm vui ngắn nằm gọn trong lòng bàn tay còn nỗi buồn thì dài như những đêm thức trắng .....

THIÊN TỬ
19-06-2007, 08:21 AM
hình như ai làm cho nó cười là nó yêu béng người ý hay sao nhờ

nói thế này thì chết dịch thiên tử rồi:haha: vì thiên tử hay chọc cho bé pink cười lắm này:haha: nói giỡn thôi chứ bé pink khó mà để lòng đến ai lắm phải không vì một lần đau là bé đã quản sợ rồi ha:haha: lúc trước nói chuyện với pink kể chuyện cho pink nghe về cái cô bé con bạn thân của má mình,đang kể ngon lành thì không biết bé pink làm gì đã im lặng không nói gì hết, thiên tử chờ nhưng mà không thấy nói gì nữa nên phải out luôn:haha: chúc pink một ngày vui vẻ nhá:cungly::haha:

Đêm
19-06-2007, 07:05 PM
Trời rồi cũng sáng thôi , em làm sao trốn đc mặt trời lên , em làm sao trốn đc nỗi buồn , trốn đc những điều đang xảy ra trước mắt.....em chỉ biết lặng lẽ thế thôi , chẳng biết phải làm như thế nào , mình em thôi. Đêm xa vắng mênh mông , đêm thăm thẳm , sợ hãi đến vô cùng....Nhưng ngày lại càng làm em thấy sợ hơn , em sợ phải đối diện .....có lẽ là nên kết thúc tất cả , ai chẳng muốn có niềm vui , cớ gì em lại làm người khác phải suy nghĩ về nỗi buồn của em kia chứ , đóng lại thôi , mình em ôm nỗi buồn...

*pInk horizon*
19-06-2007, 07:24 PM
Em vẫn mong mình sẽ đc một lần nhìn thấy cầu vồng từ khi viết NK , nhưng chờ mãi cũng chẳng thấy cầu vồng đâu , có lẽ tại mảnh đất miền Trung thời tiết khắc nghiệt :D:D. Em viết NK cũng là những ngày rất buồn và bây giờ khi đóng lại cũng là như thế , có lẽ với em chỉ có thế thôi , tạm an ủi rằng mình nhận niềm vui thế là quá nhiều rồi....Em có chị kem - một người luôn sẵn sàng lắng nghe em , nghe cả nỗi buồn và những niềm vui nhỏ nhặt....Em có bạn , mir Ú < mới là iem iu của enh nhỉ :D >- người đi cùng em lúc em vấp ngã đến tận bây giờ ; có Vịt - nhạy cảm vô đối ,có ngốc -bít nói thể nào nhỉ :-" - một người bạn khá đặc biết ngốc nhở ? rồi em có thêm những người bạn mới , bút bi nè , leng keng nè , Tím nè ,Nhi nè , trẻ con nè. Em có những đứa em nhỏ nhưng mờ hiểu biết có khi nhiều hơn em í , nhiều lúc em thấy mình thua xa bọn nó : Nai nè , love nè mưa nhỏ nè , rồi cả nhóc Thiên tử luôn làm em cười ,mới đây có cả bé vịt con , giọt sương , rainbow nữa - thân thiện , chân thành....và còn nhìu nhìu nữa , những người bạn ghé qua em dỗ dành lúc em buồn , dẫu rằng ít nói chuyện nhưng em ko quên đâu nhé....Tất cả mọi người đều là những mảnh yêu thương của em - dẫu chỉ là ảo nhưng với em nó thật như cuộc sống hắng ngày vậy...em vẫn mong một lần có thể chạm tay tới mọi người...
Thế nhưng em thấy mình là đứa chẳng ra gì ,1 đứa chỉ có bên mình là nỗi buồn và nc mắt , 1 đứa ủy mị yếu đuối đến đáng ghét....Em muốn rời xa nỗi buồn , cố mãi nhưng vẫn trở về vị trí ban đầu thôi. Đóng lại những ưu tư vậy , em ko muốn nó lại làm vơ vẩn ai đó khi thoáng đọc những dòng như thế........
Em thấy mình là kẻ bất lực , em chán em thế mà em lại muốn đc yêu thương...vô lí quá đi cơ....
Đóng lại nhé những dòng nc mắt nhưng yêu thương cho mọi người em mãi giữ nguyên....

Lost.
19-06-2007, 09:17 PM
Sẽ có một ngày dải nắng đến bên em ,cầu vồng 7 sắc và điều chân thành nhất . Nước mắt em ta biết là rất thật , cả nỗi buồn em giữ cũng thênh thang. Sẽ có một ngày em ạ lại ngân vang, điệp khúc ấy, cung đàn thôi lỡ nhịp , và những chuyến xe cuối ngày kia sẽ kịp , trở nặng đầy niềm vui của ban mai.

Sẽ có cầu vồng dù chẳng cõi thiên thai , xanh êm lá trên con đường em bước , đừng buồn nghe em , cuộc đời nhiều mất - được .
Hãy cứ yên bình dù chẳng vẹn hồn nhiên.

Uhm thì đóng pic , và cùng yên lặng chờ cầu vồng nhá - sắp rồi mọi người ạ - tớ tin thế !!