PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mùa mưa!!!!!!!!!!

firstkiss_32
21-03-2007, 09:12 AM
chán ghê
viết nhật kí nha!!!!!!!!!!! mùa mưa lại đến rồi
ko biết từ lúc nào mình đã bắt đầu yêu thích mùa mưa
không khí mùa mưa sao mà trong lành, dễ chịu đến vậy???????
đi dưới mưa là điều mà mấy đứa bạn mình ko đứa nào thích
nhưng mình thì ko
mình rất thích có thể đi dưới mưa
bị ướt mưa, mưa hắt vào mặt, gió thổi mạnh, mọi thứ đều bay, không khí mát mẻ. Cảm giác ướt át, lành lạnh...tất cả đều làm mình cảm thấy thoải mái.
cứ mỗi khi mùa mưa về, cái không khí này làm mình cảm thấy khác lạ
mình không còn là mình của mùa nắng
từ lúc nào ư?
từ lúc nào mình đã bắt đầu yêu mùa mưa đến vậy
có lẽ từ mùa mưa năm ấy
một mùa mưa với rất nhiều kỉ niệm
dù mỗi lần nhìn mưa rơi, mỗi lần mua mưa về làm lòng mình cảm thấy trống trải...cảm giác buồn mang mác....
nhưng ko hiểu sao mùa mưa đối với mình lại có sức lôi cuốn kì lạ vậy
?????????
cái mùa mưa đã kết thúc thời ngây ngô của mình, cái mùa mưa mà sau đó sẽ ko còn mùa mưa nào mình có thể vui vẻ...... tại sao mình có thể ngây ngô đến vậy? Ước sao giờ mình vẫn có thể ngây ngô như ngày ấy, vẫn dc vui vẻ cùng bạn bè đạp xe nhanh dưới những cơn mưa
cùng nhau hái trộm trái cây
cùng nhau tắm mưa
cùng bạn ngồi dưới gốc cây điệp mỗi lúc tan học...cùng nhau nô đùa đến khi sân trường không còn bóng người ;;_;; làm sao làm sao đây
những ngày tháng ấy làm sao giữ lạ dc
mình ghét cái tuổi 16 17.......
làm sao mình có thể quay lại ngày ấy
................................

firstkiss_32
02-04-2007, 06:52 AM
buồn wa! sao dạo này lười học dzậy ko bit????
Lúc nãy con T sang nhà, chỉ cho nó coi mấy tấm hình đẹp sưu tập bấy lâu.
Hi hi...con nhỏ nghiền luôn rùi, nó chửi wa chưng...
"trời ơi! L sao mày lại cho tao coi..L ơi mày giết tao đi (thú tính wa!!!) ......trời ơi!tao đó L (tao còn chưa dám mơ),trời ơi tao chết mất L ơi!! (he he) ....Sao mày ko cho tao coi sớm hơn để tao làm thời trang hồi bữa (mơ đi em..) "
..........
Nó nói wa trời, khen wa trời lun!!! Nó nói hè này nó sẽ định cư luôn bên nhà mình! Con nhỏ coi dzậy mà ham!!!! HI...hay wa......thế là lại có thêm bạn rùi.
Trùi! nó cũng thích kiểu tóc minh hâm mộ từ lâu mà ko có điều kiện để cắt!! Nó kiu chờ nó cắt chung. Dzậy cũng dc!! hi..Mình sẽ rủ cả nhỏ em mình & Cảo (bịt danh tui đặt đó) nữa.
Nhưng nhỏ em mình ko có con mắt giống mình, nó thường thích những cái gì khác người nhưng ko giống mình. Nói chung là quan nịm cái đẹp của nó dzới của mình khác nhau wa!!
Còn Cảo thì....ko bít nữa,..chắc Cảo sẽ thích nhưng ko dám cắt....Mà cũng có thể!!
Nói chung chưa bít! Mai sẽ nói dzới nhỏ

firstkiss_32
02-04-2007, 07:24 AM
Ngồi nghe bài ngồi lại bên nhau... nhớ lớp ghê!!! Phải học bài này đến bữa họp lớp có cơ hội sẽ hát mới dc!hi hi...
Nhớ lớp wa! Nhớ T, L, N mập,H điệu, ....nhớ thấy nữa!!
"và những ngấn nước mắt của ngày chia tay ta xa nhau...."
hic!!! hôm đó mình khóc wa chừng! mấy đứa bạn cũng vậy!!! còn cô văn nữa, hihi.. nghĩ lại còn buồn cười... còn 1 tháng 30 ngày nữa là tới ngày họp lớp!!!
Sao đối với mình thới cấp 2 lại là thời gian vui vẻ và nhìu kỉ nịm nhất!!!
Cũng chưa bít, vì mình vẫn chưa học hết cấp 3 mà!!
Bít đâu sẽ vui hơn! Ai cũng nói cấp 3 là thời gian đáng nhớ nhất mà!!! Mong sao là vậy!!!

firstkiss_32
03-04-2007, 10:14 AM
Có... có một đôi bạn thân thiết lắm.
Người bạn trai rất dễ thương
Người bạn gái cũng đáng yêu.

Đã bao năm chơi cùng
Mỗi sớm đôi bạn cùng đi tới lớp
Họ hồn nhiên bước kế nhau
Và nụ cười luôn khẽ trao.

Khi vào trong lớp
Họ ngồi cạnh bên ở chung bàn hai
Người bạn trai thường hay chọc cô bé kia giận hờn lên.
Những giờ chơi đến...
Họ ngồi bên nhau dưới cây phượng vĩ
Cầm nhành hoa, họ mong sẽ mãi không xa.

Người bạn trai ước:
"Ước mong luôn được gần bên ấy
Để lòng bối rối những khi nhìn nhau".

Người bạn gái ước:
"Hỡi hoa ơi đừng tàn phai nhé,
Tình bạn sẽ mãi được bền lâu với bao hẹn ước tuổi mộng mơ"

Bỗng chốc khi ve hè kêu râm ran
Một mùa thi sắp bước sang
Ngày rời xa sắp đến đây.
Hoa cũng sắp rơi tàn
Những lúc đôi bạn ngồi kề bên nhau
Họ nhìn nhau chẳng nói chi
Lòng thầm câu chớ cách xa.

Ai ngờ thời gian vô tình vội trôi vút đi tựa bay
Người bạn trai còn trong lòng bao dấu yêu chưa trao
Một nhành hoa rơi đã tàn phai nơi cuối sân hôm trước
Cầm nhành hoa... người bạn gái khóc phôi pha.

Người bạn trai nói: "Tớ luôn mong được gần bên ấy"
Người bạn gái nói: "Tớ cũng vậy thôi"
Rồi họ chia xa, mỗi người một phương trời mỗi hướng
Nhưng lòng vẫn nhớ
Về ngày xưa lá rơi ngoài sân bao mộng mơ
Và nơi ấy trái tim họ đã... trao về nhau.

firstkiss_32
07-04-2007, 06:09 AM
hôm wa chát với H
2 đứa say sưa tâm sự tới đêm.
Ko hỉu sao mình lại nói những điều đó cho H nghe
Những điều mà trước giờ mình chưa hề nói với ai!
Cả với HC! Nhỏ bạn thân của mình!
H cũng nói nhìu wa chừng, tuy 2 đứa bất đồng quan điểm nhìu, cãi nhau suốt .
Nhưng wa chuyện này mình đã hỉu nhìu hơn về H.
Ai cũng có một lý tưởng, 1 mục tiêu riêng của mình . H cũng vậy, và mục tiêu của H đang được thực hiện 1 cách suôn sẻ.
Còn mình!!!! Buồn wa! Chán wa!..... Mình chẳng có 1 mục tiêu gì trước mắt cả......
Mình ko muốn nghĩ đến hiện thực và tương lai, vì nó wa mù mịt, nó làm mình càng chán thêm.......
Có lẽ mình là con người đánh ghét và đáng trách, là người vô dụng, ỷ lại, người mà ai cũng thấy ghét ........
Vì mình chĩ bít mộng mơ thôi!! Ko mún cố gắng, ko mún hoạt động mà lúc nào cũng mơ mộng những điều tốt đẹp về tương lai.......
Hãy cứ đánh giá mình là người như vậy, vì đó đúng là mình.. Đừng nghĩ tốt cho mình, đừng nghĩ mình có 1 điều gì đó tốt đẹp
Ngoại hình: Mình rất xấu xí.
Tính tình: bít rùi đó.

firstkiss_32
14-04-2007, 03:35 AM
chán wa!! Bài nhạc sao cứ du dương đúng với tâm trạng mình wa!!
Có phải mình ốm ko?????? Sao giờ chỉ mong có ai đó bên cạnh ôm lấy mình........????!!!!!!!!
Tự nhiên thấy cô đơn wa!! Buồn wa!!
Cứ sống như mình muốn là dc. Ko cần nghĩ đến tương ali làm gì cho mệt.
Người ta cứ luôn chê trách những người sống trong những giấc mơ tự vẽ.
Vậy thì có gì là xấu, bởi vì hiện tại và wa khứ của họ ko thể nghĩ đến. Họ phải tự nghĩ vậy để có thề giúp cho lòng dc thanh thản, để có thể cười vui vẻ.
Dù trong lòng vẫn buồn.........rất nhìu.....làm họ ko sống dc như những gì họ muốn, ko thể là chính mình, cảm giác thật khó chịu.
Mình........có phải mình như vậy??Người 2 tâm trạng ư?? Có phải mình ko?? Có lẽ vậy, có lẽ HC đúng.
Mình là người không có 1 lập trường, 1 tính tình nhất định.
Mình luôn có sự mâu thuẫn khi đưa ra 1 quyết định hay phải cư sử thế nào, có lẽ vì vậy mà mọi điều của mình mọi thứ của mình đều do gia đình hay 1 ai đó quyết định.
Vì mình chẳng thể đưa ra quyết định khi mà có tới 2 cách nghĩ trong mình.
Có lẽ HC hiểu mình hơn là tự mình hiểu chính mình, HC nhận thấy mình ko dc bình thường, nhận ra mình luôn có 2 tâm trạng buồn vui, chán nản và cố gắng,.......những tâm trạng trái ngược luôn tồn tại trong mình cùng 1 lúc.
Mình luôn là 1 cô bé năng động, có lẽ vậy, vì mình luôn xung phong trong mọi hoạt động của trường lớp.
Nhưng mình luôn cảm thấy buồn chán. Luôn có các bạn bên cạnh, luôn cười đùa, chạy giỡn,.... luôn cười. Nhưng luôn thấy buồn.
Chính mình cũng chẵng thể hỉu mình nên cũng không mong ai có thể hỉu dc mình.
Biết thế nhưng vẫn mong sẽ gặp dc người có thể hỉu mình hơn mình tự hỉu chính mình!!!!!
Cuộc Sống Thật Vô Nghĩa! Nhưng Cuộc Sống Đâu Có Gì Tệ Hại Vậy, Chưa Có Gì Mà, Đừng Suy Nghĩ Nhìu, Cứ Sống Sao Thấy Thoải Mái Dc Rùi, Đừng Mong Nhìu Wa!! Hãy Bít Mình Còn Hạnh Phúc Hơn Nhìu Người!!!!