PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy nghe theo trái tim mình nói chứ đừng...

heoheo
21-03-2007, 06:54 AM
Có người nói : " Nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình "... Tình yêu là gì?là khi đã yêu rồi thì bất chấp tất cả , không so đo tính toán thiệt hơn mà hãy sống theo con tim mách bảo.Yêu rồi thí hãy dành lấy nó đừng để tuột mất rồi mới hối hận thì quá muộn, đó là những gì người ta đã từng nói...
Thế đấy , tình yêu thì muôn màu muôn vẻ , yêu là yêu mà không yêu là không yêu. Không thể nào nói chính xác là lấy người mình yêu hay người yêu mình thì hạnh phúc hơn. Bởi cuộc đời vồn không công bằng mà.Ta cứ nói lấy người ầy mình sẽ hạnh phúc nhưng người ấy lấy mình chỉ vì giàu sang phú quí...Cứ vậy ngày lại ngày người ấy làm vết thương trong lòng ta càng lớn... Đau khổ vậy đấy...Và lấy người yêu mình đâu phải lúc nào cũng hạnh phúc.Đặc biệt là khi ta chỉ coi người ấy như bạn...Ta đau khổ người cũng đau khổ không kém.Thôi thì hãy để số phận đến với ta.Nhưng hãy nhớ một điều rằng nếu ta đùa dỡn vói tình yêu thì sẽ có ngày gặp quả báo...

NooB[LovE]
21-03-2007, 03:54 PM
đồng ý với bạn về điều này... hay lắm bạn ơi

duyen03
21-03-2007, 10:00 PM
ừ bạn nói rất đúng ,trong tình iu ko thể nào mà đùa giởn được ,người ta chấp nhận iu trong giả dối chỉ vì vinh hoa phú quý thì thật là đáng xấu hổ ,vì vậy chúng ta hãy iu nhau bằng con tim thật chân thành ,dù ko có gì nhưng hạnh phúc là đủ lắm rùi

ngayayqualauroi
22-03-2007, 07:40 AM
tình yêu mà không có đùa giỡn thì thế giới này thật vô vỵ

Miss.Ka
22-03-2007, 08:54 AM
chính xác! tình yêu và triết lí về tình yêu là vậy ! nhưng ai có kinh nghiệm j cụ thể hơn thì spam rõ đi! cho kim anh biết học hỏi với nà! kim anh định hum nèo tuyển chồng, kakakaka

-:-ChipChip-:-
22-03-2007, 10:05 AM
chẳng hiểu gì hết áh mấy pà kô nói chiện khó hiểu
nhóc nghe pí lù >.<

demon222
22-03-2007, 10:31 AM
................ hay cho câu :" ko nên đùa giỡn với tình yêu "......... :clap: :clap:

Champion
22-03-2007, 11:17 AM
hay lắm,thật chính xac....

Lo_Lem
22-03-2007, 11:03 PM
Có người nói : " Nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình "... Tình yêu là gì?là khi đã yêu rồi thì bất chấp tất cả , không so đo tính toán thiệt hơn mà hãy sống theo con tim mách bảo.Yêu rồi thí hãy dành lấy nó đừng để tuột mất rồi mới hối hận thì quá muộn, đó là những gì người ta đã từng nói...

Bạn nói đúng, yêu là ko so đo tính toán thiệt hơn, và sống theo con tim mách bảo. Nhưng, chuyện yêu nhau và chuyện đi đến quyết định kết hôn, quyết định chung sống với nhau cả đời lại là 2 việc nên tách biệt với nhau. Bởi vì, khi yêu thì đôi khi ta ko cần lí trí, ta chỉ cần 1 trái tim nồng nhiệt và chân thành dành cho người mình yêu, chỉ cần vậy là đủ. Trong mắt ta, người yêu luôn là vị trí số 1, ta chỉ nhìn thấy những điểm tốt và dễ thương của người ta yêu mà "tạm thời bỏ quên" những tật xấu của ng ta... Nhưng khi quyết định kết hôn, ta phải đối mặt với vô số các vấn đề rất phức tạp mà trước đây khi yêu ta chưa bao giờ trải qua... Ví dụ, khi yêu thì tính đãng trí, cẩu thả và luộm thuộm của anh ấy rất đáng yêu trong con mắt của bạn, bởi vì lúc đó bạn chưa phải chứng kiến cảnh nước chảy tràn trong toilet vì anh ấy quên ko khóa vòi nước, bạn cũng chưa phải chứng kiến cảnh quần áo bẩn của anh ấy vứt lung tung ở sàn nhà... và còn nhiều nhiều thứ khác nữa... Do đó trước khi quyết định kết hôn chúng ta cần phải "tỉnh táo" 1 chút và chuẩn bị tâm lí hết sức kĩ càng. Vì vậy mà người ta nói: hôn nhân = tình yêu + trách nhiệm.

Còn về việc nên kết hôn với ng yêu mình hay kết hôn với ng mình yêu thì nên làm ntn? Nếu lấy 1 ng mình yêu và họ cũng yêu mình thì quá tốt rồi, khỏi phải bàn cãi, nhưng thường thì cuộc sống vốn ko suôn sẻ như ta mong muốn, đôi khi ng mình yêu ko phải là ng yêu mình và ngược lại. Thường thì với phụ nữ, những ng ít nhiều chịu nhiều thiệt thòi hơn nam giới họ có xu hướng chọn việc kết hôn với ng yêu mình. Phụ nữ mà lấy ng ko yêu mình thì sẽ khổ lắm, này nhé, phụ nữ vốn sinh ra là để được yêu, liệu bạn có đủ bản lĩnh để sống chung với 1 ng mà suốt ngày chỉ lạnh nhạt với bạn ko? Đàn ông họ thích chinh phục, bạn đã yêu họ rồi, họ chẳng phải chinh phục nữa nên tỉ lệ thành công của việc bạn có thể làm cho họ yêu bạn là rât thấp. Còn với đàn ông thì có lẽ ngược lại, với bản năng thích chinh phục nên họ có lẽ sẽ chọn người họ yêu nếu phải rơi vào tình thế này.

ngayayqualauroi
23-03-2007, 12:06 AM
tui là con trai chạy vào chơi thôi chứ không đọc chuyện sinh lý bệnh tật của con gái đâu nhé

phongdat88
23-03-2007, 03:59 AM
tinh yeu la gi vay ma lam cho con nguoi phai dien dao vi no

Miss.Ka
23-03-2007, 07:28 PM
lý mạc sầu vào room kìa! kakakaka