PDA

Xem đầy đủ chức năng : con trai lớp tui , chả biết seo nữa nà

3_lotai_choi
13-03-2007, 03:10 PM
Hôm Valentine , cả lớp chả ai có động tĩnh gì cả , Hứ m thấy ghét hông cơ chứ , cứ tưởng bọn chúng ko nhớ. Ai dè , cuối buổi học , thằng cha Ruslan ( tên lớp trưởng người Uzơbêkistan ) và tên Serrgay ( người Russia ) và tên Slava ( người Bêlarut ) đưa cho mỗi chị em 1 cái thiệp và chúc mừng ngày lễ tình iu , Tui , Hương chuột và Tuyến mít sướng , xời , cả 3 thầm iu trộm nhwos anh lớp trưởng từ lâu mờ lại ( hé hé ):so_funny: Còn 2 đứa Trung Quốc , mẹt đứa nào đứa lấy nghệt ra như ngỗng ị. Chắc 2 ả xuc động đậy quá ý mờ , bà GuangNa ( tên Tàu hay nhờ ) và mụ Zindoan ( Tàu khựa nốt ) đỏ bừng mặt mũi. Hâm nặng , có gì mà phải đỏ , cám hấp thế. Tụi này mà hỉu tiếng Việt thì tui cho 1 trận tổng sỉ vả rùi :bicycle:
Sặc , đến hôm 8-3 ( chị em phụ nữ đi ra đi vào ) mãi ko thấy mấy chả động tĩnh gì. Lại tức tiếp :meo: , sặc đến cuối buổi , đang định đi về thì gặp mấy tên '' có trym '' lớp mình. Nhìn cái mẹt cười teo toét , nhìn phát ghét , Ai dè tặng mỗi bà cô trong lớp 1 thanh socola to tổ chảng và hoa mới sợ chứ :fi: luôn. Khiếp , hiểu tâm lí chế.
Hihi , câu chuyện tuy đơn giản và có khi có bạn còn cảm thấy sến nữa. Nhưng tôi muốn kể cho cả nhà nghe về câu chuyện của lớp tui đang học. Bởi mới học cùng nhau chưa đến 1 năm , ko cùng dân tộc , ko cùng tiếng nói. Nhưng tụi tôi đã có những giây phút thật vui vẻ và ấm áp khi phải xa gia đình , bạn bè , người thân. Xa Việt Nam yêu dấu.
Chúng tôi là những sinh viên năm thứ nhất khoa Kinh tế , trường ĐH Bách Khoa Kiev
và lớp chúng tôi là YM-64.
Tôi muốn nói với cả lớp rằng , chúng ta còn học với nhau 3 năm nữa , hãy cố gắng lên nha , Dù ko chung tiếng mẹ đẻ , nhưng chúng ta đang nói chung ngôn ngữ ( tiếng Nga ) và chung cả nhịp đập của tâm hồn. Có lẽ các bạn chính là động lực để tôi ở lại đất nước lạnh giá này như bây giờ. Cố lên YM-64 .
P/s ; Mấy dứa trong lớp mình ko hiểu tiếng Việt đâu , nhưng tui vẫn muốn nói. hihi

Conan_Raito
13-03-2007, 03:17 PM
Hay là làm thêm topic viẾt tiếng nga và anh cho tụi nó hiễu là đc hihi

mà hỏi nhỏ nà :sến: là sao??? (tốt hay xấu)

bluedolphin06
13-03-2007, 06:36 PM
Hay là làm thêm topic viẾt tiếng nga và anh cho tụi nó hiễu là đc hihi

mà hỏi nhỏ nà :sến: là sao??? (tốt hay xấu)

Sến theo mình nghĩ nghĩa là xấu (dài dòng, quá đáng hay lãng xẹt)
Anyway, lớp you so fun mặc dù ở một nước ngoài...mà cho dù ở VN thì seo nhỉ, 2 năm trước lớp mình cũng chẳng có gì nổi bật, dù là cấp ba, mấy anh con chai thì chán chết, gì cũng ngại rùi rốt cuộc chẳng đâu vào đâu, làm được mấy món quà nhỏ xíu đem vào gọi là...chưng mẫu theo lời một thầy giáo sinh (kết quả của mấy lần chụm rụm trước 8/3 ấy mừh) nhưng dù sao thì cũng appreciate điều đó, hiếm có mừh!

duyen03
15-03-2007, 02:51 AM
thoạt đầu hơi rắc rối hihihi nhưng đọc hết thì mới hiểu ,vậy là vui wa rùi ,chúc mừng nhé

online_love75
15-03-2007, 03:29 AM
sướng thế
con trai lớp tui còn hông động tĩnh vì kêu sắp 8/3
ki chết

Chjck3n.pr0_o1
15-03-2007, 04:01 AM
hừm, dài we' hem mún đoj nhưng thấy thú vị wa' lại đọc!!hjhjhjh
sướng vậy còn j`? bọn lớp tuj c0n` hem thèm làm j`, chỉ c0a' bọn lớp khác aj' mộ thj`tặng th0aj. Hjk`, bọn lớp tuj chỉ c0a' lớp trưởng đứng dậy chúc mừng th0aj,chán chết!!!!

^^cún_pro^^
15-03-2007, 05:46 AM
uầy nhìn cứ tưởng là maaaaaaaaaaaaa!

demon222
15-03-2007, 09:33 AM
............. có đc những ngừ bạn trai tâm lý thía còn rì........... :rain:

3_lotai_choi
15-03-2007, 03:23 PM
............. có đc những ngừ bạn trai tâm lý thía còn rì........... :rain:

thank cả nhà nhiểu nhiều nhge

uầy nhìn cứ tưởng là maaaaaaaaaaaaa!

nói gì thế nhóc. ma nào ở đây ,kiểm tra lại con méc giùm ss nha

talaai1989
15-03-2007, 10:36 PM
may anh oi cho em hoi cai nay ti

Raito Yagami
16-03-2007, 01:13 AM
có socola ăn là ngon roài nhận hoa chi cũng vứt vào recycle bin

nhocbi_410
16-03-2007, 04:04 AM
hay thật , kon trai nhìu khi chẳng thể hỉu nổi , lớp tui cũng từng có 1 phi vụ như thế đóa , cả trường đều ngoái nhìn đóa nha , hic nhớ lại mà hạnh phúc ghê ^^

demon222
16-03-2007, 10:01 AM
có socola ăn là ngon roài nhận hoa chi cũng vứt vào recycle bin

................ nhưng tình cảm gửi cùng đóa hoa đó sẽ đi vào tim đấy chứ......... :so_funny:

duyen03
17-03-2007, 03:15 AM
Vui quá nhỉ ,cho xin chúc mừng nghen hehehe

tcd_ngocanh
27-03-2007, 10:20 AM
hic đâu có hao bia nào chỉ có chocolate thôi:so_funny:

duyen03
27-03-2007, 08:50 PM
có chocola là ngon rùi ,hihihi