PDA

Xem đầy đủ chức năng : huhuhu mập thì fai làm sao

girl_no_cute
06-03-2007, 07:09 PM
Cả nhà ơi giúp em với ai cũng kêu là em mập wa và em cũng thấy mình hơi wa khổ. Năm nay em mới 17 tủi mà nặng những 52 kg trong khi đó chìu cao của em wa khiêm tốn chỉ có 1h58. Em đã thử an kiêng nhưng hok nổi tại em xong em lại đói em đã thử an ít roài hok bít có cách nào đơn giản va hịu wa hok mack giùm em với ạ huhu

sevenloves
07-03-2007, 07:52 AM
hihhi vui vui. Năm nay là năm con heo mà ^_^! cho lên béo thì nhất định sẽ đẹp rồi. Còn nếu như bạn muốn giảm cân thực sự thì lên tập thể dục thường xuyên hơn VD : chạy bộ hoặc đi bộ vào buổi sáng hoặc chiều. Cùng với chế độ ăn quả " Bí ngô "
bạn luộc bí ngô rồi sử dụng trước bữa ăn => vào lúc ăn cơm đảm bảo bạn sẽ ăn ít hơn như thế thì rất an toàn đến sức khoẻ và ngược lại nó rất hiệu quả cho việc giảm cân
" điều này thì không phải ai cũng biết đâu nhé "

bluedolphin06
13-03-2007, 06:56 PM
hihhi vui vui. Năm nay là năm con heo mà ^_^! cho lên béo thì nhất định sẽ đẹp rồi. Còn nếu như bạn muốn giảm cân thực sự thì lên tập thể dục thường xuyên hơn VD : chạy bộ hoặc đi bộ vào buổi sáng hoặc chiều. Cùng với chế độ ăn quả " Bí ngô "
bạn luộc bí ngô rồi sử dụng trước bữa ăn => vào lúc ăn cơm đảm bảo bạn sẽ ăn ít hơn như thế thì rất an toàn đến sức khoẻ và ngược lại nó rất hiệu quả cho việc giảm cân
" điều này thì không phải ai cũng biết đâu nhé "

Woa, ông anh nì kinh nghiệm gớm nhỉ, mới biết tip "Bí ngô" đó nhe, anyway, thanks for sharing!

.:*~Tawny~*:.
13-03-2007, 07:42 PM
hic, cách duy nhất là siêng tập thể dục thui !!!!!!!!
tuổi teen là cái tuổi đang lớn , đa số ai cũng ăn rất nhìu !!!!!! Lên cân thì dễ, nhưng xuống thì khó , bởi vậy tuổi này nên chú í 1 chút. Nếu có thân hình tròn trịa, muốn BAM >>> ốm lại liền thì....coi như impossible . Nhưng ráng lập ra kế hoạch WORK OUT mỗi ngày . KO cần thiết 1 ngày phải tập điên cuồng đâu (lúc đầu làm dzị ko tốt ). Bắt đầu bằng những cái gì dễ dàng trước, thí dụ..

1.lắc vòng ( vừa dzui vừa helpful),
mỗi ngày đứng lắc liên tục 10 phút rùi tăng lên 15, 20 , mỗi ngày 20 cái !!!
2. Tập tạ:
Mua 1 cặp tạ tay nhỏ ( hic , mỗi tạ nặng 0.5 hoặc 1 or 2 kg thui) !!!!!
a- hic, đừng tưởng mấy cục tạ nhỏ tập ko có kết wả !!! Thử mỗi ngày cầm tạ, dang tay thẳng 2 bên, đứng 5 phút coi mệt hem :fi: !!! Làm dzị tốt cơ vai !!!!!!
b- làm mấy động tác thí dụ... cầm tạ , rùi....gập khuỷu tay lại >> hơi giống con này nè :slider: (hơi giống thui ) !!!!bắt đầu thì mỗi ngày 20 cái, rùi tăng từ từ lên 50 cái 1 ngày !!! Làm săn chắc bắp thịt, tiêu mỡ ở vùng bắp tay đi đoá ^^.
NOTE: đừng làm wá nhìu, nhìu khi làm bạn đô con lên....con gái vậy hem tốt !

3. Nhảy dây :
Bắt đầu thì mỗi ngày nhảy 5 phút , tăng lên 10 ( ko cần phải liên tục ko nghỉ đâu ).

4. Chạy bộ :
Cách này sẽ....tone up nguyên cơ thể luôn, nhưng kết wả , cũng như những cách khác , ko thể nào......bùm 1 cái là ốm lại liền dc !!!!!Khi chạy.... hic..đừng ham chạy nhanh, chạy đều, thở đều , vậy sẽ giữ sức dai hơn.
Bắt đầu : 0.5 km/ ngày >>> tăng lên từ từ thành 1 km/ ngày ( tuỳ sức bạn) !!!!

5. Leo bậc thang:
Nếu bạn hoh phải là 1 ng` thik chạy, thì...thử leo cầu thang đi !!! Tìm những công viên nào có bậc đá nhìu, hoặc...ngay chính trong nhà bạn. thử Leo cầu thang lên xuống 20 phút ( hic cũng tuỳ sức bạn thui, ko nhứt thiết nhìu vậy) !!!! Cách này...làm chân bạn khoẻ, săn chắc, mỡ cũng dần dần bị burn hết !!!!!!!

6. chơi thể thao :
Bóng chuyền, bóng rổ, múa, nhảy, bơi , đá banh....v.v......thậm chí..thể dục thẫm mĩ ^_< !!!! Nhìu thứ dễ & vui & tốt !!!! CỨ chọn môn nào bạn thật sự thích. Ko cần phải vào đội tuyển, bạn tự chơi , hoặc chơi với bạn bè cũng dc !!!!!!

7. SIt up
T hoh bít tiếng việt gọi là gì. Nằm ngửa trên sàn ( làm ơn đừng nèm trên giường nệm :so_funny: ) , co 2 chân lại !!!! tay để sau gáy hoặc.....dũi thẳng dọc theo eo !!! Ngồi dậy nằm xuống ngồi gập dậy nằm xuống wài !!!!! Tập mỗi ngày khoảng 50 cái ( start) rồi tăng lên 100 hoặc hơn dzị !!!! trùi ui tập dzị có lợi cái eo lém :cr: !!!

Muốn ốm lại ko phải là chuyện dễ dàng trong tích tắc , nhưng nếu bít kiên trì thì dĩ nhiên sẽ có kết wả thui !!!!!!!
TIP tập thể dục : ko cần phải làm hết những cách T nói ở trên, chọn ra 1 vài thứ...bạn....chắc sẽ kiên nhẫn tập dc. Cố gắng tập mỗi ngày. KẾt wả lúc đầu sẽ ko thấy rõ, thậm chí bạn cũng có thể nản khủng khíp , nhưng...... cố gắng lên, u all should trust me, it works !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TIP ăn uống :
1. Đừng bao giờ nhịn đói !!!!!!! T thấy..... kị nhứt là cái dzụ....sợ mập >>> nhịn đói !!!!!!!! Làm như dzị......trù chít sớm cho òi :so_funny:
Lập kế hoạch DIET( ăn kiêng) !!!! Ăn kiêng 1 cách lành mạnh ( ko nhịn đói, ko kiêng cử wá đáng) !!!! khi cơ thể mình...tròn ra , có nghĩa là....bản thân....có dư wá nhiều chất đường bột / mỡ !!!! mấy chất đó nói thiệt ra thì....cần thiết cho cơ thể, nhưng vừa đủ thôi !!!!!
ăn kiêng ở đây í Tawny là..... lựa lại những món đồ ăn hàng ngày. GIẢM những thứ đồ ăn có nhiều chất béo & đường bột, tăng những thứ có chất xơ & sắc ( rau cải , trái cây ) !!!!!
hic, please đừng...... bỏ ăn thịt, bún bò, phở !!!!! mặc dù mấy món đó nhìu mỡ thiệt, nhưng....bạn vẫn có thể ăn ( miễn sao đừng wá thường xuyên ) & tập thể dụng >>>>> OK !!!!!!!!!
Rau cải , T ghét dã man , nhưng... cần thiết thì ăn thui. Tuỳ bạn bít cách chế biến như thế nào cho nó có mùi vị, dễ ăn là ok ^^
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Đọc xong....bảo đảm thấy wải , ai mún làm dzị chít liền. MUh mún ốm , body.....đẹp thì...ráng i ^_^ !!!!!
Tawny cũng phải ráng tập , dù mỗi lần tập xong thở như bò !!!
Mỗi ngày chạy 3 miles ( gần 5 cây số ) mỗi ngày ( hì chạy trên máy tập ^^) !!!! tập tạ tay , lắc vòng !!! Winter thì.....Tr trong varsity basketball team của trường !!!!! wanh năm thì tập với dance team của trường!!!! Spring thì....bơi trong đội của trường ^^ !!!! rùi....tập sits up nữa !!!
Lúc đầu tập...wải dã man, nhưng giờ cũng dc mấy năm , wanh năm suốt tháng, riết wen, ngày nào ko tập....vừa cảm thấy mình mập ra, vừa cảm thấy....khó chịu, trong ng` íu sao sao á !!!!! :so_funny:

duyen03
15-03-2007, 03:23 AM
cách nào nghe cũng hay nhưng khó mà làm dc ,chỉ biết cố gắng thui à

chutchitchutchit
16-03-2007, 02:13 AM
ăn ít đi với mỗi ngày đi bộ tập thể dục là giảm à,keke...Đừng có bỏ bữa nhá bạn. Tớ bít chị kia, 3 tháng giảm 15 kg đó, hehehe...chị í chỉ tớ là, ăn đúng 3 bữa, mỗi bữa ăn 1/3 bát cơm thôi, ăn ít thịt, rau nhịu. ko ăn vặt, tối bạn đói thì uống sữa ( loại ko béo đó) uống nhìu vào vẫn ok, thay nước càng tốt vì sẽ làm đẹp da lun mừ^^...rùi kết hợp với đi bô......kakaka thế thoai^^

girl_no_cute
16-03-2007, 05:23 AM
cám ơn các bạn rất nhìu ý kiến nào cũng hay cả mĩnh sẽ về áp dụng mong sao ít lâu nữa mình sẽ báo tin vui với cả nhà ( nếu như mình kiên trì )

baby funny
17-03-2007, 05:50 AM
Thực sự giảm cân là một điều rất khó, nhưng chỉ cần bạn kiên trì tập luyện thể thao thi....
vừa giúp bạn cao lại có dáng người thon thả nữa chứ
Mình là người chơi bóng bàn cũng khá đươc.
Mới đầu mình béo lắm , nhưng nhờ đi tập thường xuyên mà người đã thon hơn nhiều lại rất cao,mới học lớp 6 mà đã cao tới 1m56 đấy:slider:

Miss.Ka
17-03-2007, 07:39 PM
kim anh ốm nhom à ! mơ mập nè ! chia cho kim anh đi ! hic ! mập mà chê

sweetlove_kg2000
17-03-2007, 08:55 PM
:xinchao:
Muốn giảm béo thì đừng có ăn gì hết là ốm ha!!!!!! :slider:

:welcome:

-:-AlONe-:-
17-03-2007, 09:59 PM
......đi tắm ốm.......:so_funny:......

Tit_Xinh
18-03-2007, 04:56 AM
gầy được là cả wa trình đóa cố lên nha T

sentloveforyou
19-03-2007, 05:57 AM
hu hu hu
mọi người ơi tui bít phải làm sao đây
khổ là tui chỉ béo mối vòng ba và đùi thui có ai có cách gì hay ko chỉ tui với nhé cám ơn nhìu

bupbethiensu8719
19-03-2007, 11:59 AM
mập thì đã làm sao nhỉ? Ốm đẹp, mập cao sang...kaka cứ tự tin vào chính mình là được rùi....mập hay ốm quan trọng gì nào? Quan trọng là có sức khoẻ hay ko thui!

ngoc3my3u
22-03-2007, 08:39 AM
nhưng mà ngại lém
trông nó cứ thế nào ấy