PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tô son đỏ mà không quá lố

vịt_con_xấu_xí
28-02-2007, 09:12 PM
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi-song/2007/02/3B9F3696/83.jpg

Màu son đỏ tuy chưa bao giờ lỗi mốt nhưng nếu không khéo, bạn có thể bị nó làm cho trở nên buồn cười. Nếu nắm được 4 nguyên tắc dưới đây, bạn sẽ có đôi môi rất phong cách mà không bị lố.

Bí mật nằm trong những phần còn lại của khuôn mặt

Da càng nhợt nhạt thì màu son đỏ sẽ càng lộ. Hãy đánh sáng vùng mắt và má hồng, nếu không trông bạn chẳng khác gì một chú hề.

Cách trang điểm như sau: Phủ phấn nền và đánh má hồng bằng một cây cọ mềm. Không cần kẻ viền mắt mà chỉ dùng mascara (đen cho tóc nâu, nâu cho tóc vàng và đỏ), nhớ chuốt cả phần lông mi ở đuôi mắt vì nó sẽ giúp mắt bạn trông có vẻ to hơn.

Đường viền môi chìm trong môi

Tô son màu đỏ không khéo, nếu bị lem sẽ trông giống như môi bị chảy máu. Vì thế, bạn hãy kẻ đường viền môi trước tiên để định hình khuôn môi cần thoa son.

Chọn đúng màu son

Nếu da hồng hào, bạn trông sẽ đẹp hơn với son màu đỏ mận; trong khi những cô gái da vàng sẽ làm tôn thêm vẻ đẹp của mình với những màu đỏ trầm hơn có pha chút nâu.

Không pha trộn màu sắc bừa bãi

Tốt nhất, bạn không nên sơn móng tay và thoa son với cùng một tông màu đỏ. Một màu sơn bóng trong suốt hoặc màu sáng cho móng là hợp lý nhất trong khi dùng son đỏ. Nếu bạn muốn sơn móng bằng màu cổ điển ấn tượng này thì nên nhớ son môi của bạn phải hài hoà với màu sơn móng tay.

the_following_day90
01-03-2007, 03:51 AM
uh
tui cũng ít dùng son vô cùng
chả dùng bao giwò

học sinh mà

booboopighere
02-03-2007, 09:38 AM
oài cái này mìn hok dùng hok bit

†º°¨ђm_q§¨°º†
02-03-2007, 09:55 PM
cũng hay hay........thanks

bupbethiensu8719
07-03-2007, 05:24 PM
tui đánh son bóng hoặc hồng nhạt thui, chả dùng màu đó bao giờ...trông giống dracula lém..

ñ¶¬îø繧ø®î
09-03-2007, 09:48 AM
s0n đỏ trông ghia nhém :so_funny: h0k 0anh' đâu :so_funny: