PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thầy cô ơi

kimjunghoon
28-02-2007, 08:25 PM
trường tui là một ngôi trường có bề dày thành tích lâu năm rùi.Đồng thời quê tui lại có tinh thần hiếu hoc.Các bậc phụ huynh và một số thầy cô giáo có tinh thần..."thành tích cao"ngày càng được mở rộng và nhân khắp.Chính vì vậy mà tụi học sinh tui được đi học thêm rất tích cưc.kể cả đó là chỗ học không phù hợp.theo ý của các bậc "tiền bối" thì đó là "đường vào ĐH an toàn".tức là đi học thêm thật nhiều thì vào đại học càng dễ dàng.Nắm bắt nhu cầu của "chư vị" phụ huynh nên các thầy cô cho học sinh học thêm tích cực,nhà trường cắt hoạt động ngoại khóa để học sinh có điều kiện học.đừng bất ngờ khi ý tưởng ngoại khóa hay vui chơi của lớp bạn bị bóp bẹp từ trong trứng nước.hichic.tụi em bít thầy cô mong tụi em thành người có ích cho XH.Nhưng hoạt động ngoại khóa đâu có tội gì???????????Nhìn các trường khác trên cả nước sôi nổi các hoạt động ngoại khóa thì trường mình cứ im ỉm,nghĩ mà chán!các cuộc thi thì chỉ damhf cho một số học sinh tiêu biểu,thậm chí có cuộc thi kết thúc rùi mà có người vẫn chưa biết có cuộc thi như vậy !(?)Buồn lắm!với các TNTN thì một tuần trực ATGT một buổi,ai trực thì trực,ai về thì về.Hic.TDTT thì cũng có nhắc thi đấu nhưng cuối cùng thi...."không đủ ĐK".Chán luôn!đã thế "không được chơi TDTT trong nhà trường ".có trường nào buồn tẻ vậy không??????
thầy cô ơi,sức khoẻ cũng quan trọng như kiến thức vậy ah!tụi em không chỉ cần có kiến thức tụi em cũng cần có tinh thần thoải mái khi đi học nữa mà!làm ơn cho chúng em không gian học vui vẻ hơn được không?mới lại trường mình không cần ngủ hè đâu!chúng em là teeen thời đại hội nhập rùi thầy cô ơi!

the_following_day90
01-03-2007, 03:22 AM
chùi
trường mình thì chỉ còn vài lwóp thui
còn lại thì ko có bênh thành tích nẫu rùi
nhứt là cô giáo lớp mình
hihi
nghiêm lắm