PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật ký VIII

Thiên long
30-06-2005, 07:10 AM
mấy hôm nay mình chịu chơi quá ,ko thèm ngũ gì hết ,thức trắng mấy ngày liền ,mình vì cái gì nhỉ ,mệt mỏi ghê ,nhưng ko sao ,cứ chơi cho đến khi hết cơ hội thì thôi vậy ,mình nghĩ về ngày xưa mà thấy tiếc quá ,giá như mình quay lại được quá khứ nhỉ! mình sẽ ko để mọi chuyện sảy ra như thế này , uhm nhớ người ta ghê :(

thủy tinh xanh
01-07-2005, 09:19 AM
Lát nữa lại phải đi làm rồi, chán quá đi. Chút đi làm không biết lại gặp chuyện gì nữa, hy vọng là có thể kiềm chế được tâm trạng nếu không trước sau gì cũng có chuyện quá.

lo7779
01-07-2005, 09:38 PM
ko biết tâm trạng lo lắng hay suy nghĩ điều gì mè mất ngủ 2 ngày .....giờ nhức đầu quá ....mình bị stress !!!

lo7779
02-07-2005, 07:59 AM
Thứ 2 tuần sau lè thi rùi .... ko biết re sao nhưng vẫn thí lo !!! chúc Nhỏ vè mọi người thi cử thành công :D

so_cold
02-07-2005, 08:27 AM
Mấy ngày nay mưa hoài, ngày nào cũng vậy, mưa rào, mưa nhẹ, mưa to, mưa nhỏ, mưa tí tách, mưa lột đột, mưa lất phất... đi làm cũng buồn, ở nhà cũng buồn, chẳng bít fai làm gì nữa... yêu một người, anh nhớ một người. Tiếng nhạc sao cứ vọng lên trong lòng anh, Lệ nhớ mong ai mờ trang giấy, cô đơn đêm khuya dưới cơn mưa gào, lời hẹn đầu tiên mới như hôm nào...

Thiên long
04-07-2005, 10:18 PM
Mấy ngày nay mưa hoài, ngày nào cũng vậy, mưa rào, mưa nhẹ, mưa to, mưa nhỏ, mưa tí tách, mưa lột đột, mưa lất phất... đi làm cũng buồn, ở nhà cũng buồn, chẳng bít fai làm gì nữa... yêu một người, anh nhớ một người. Tiếng nhạc sao cứ vọng lên trong lòng anh, Lệ nhớ mong ai mờ trang giấy, cô đơn đêm khuya dưới cơn mưa gào sao mà giống mình đến vậy :( trong cơn mơ anh mãi gọi tên ai :(

tiểu quỉ
05-07-2005, 11:57 PM
tên ai zị TL, hoh fải tên quỉ chứ :D

Thiên long
07-07-2005, 12:14 AM
TQ : bây giờ tất nhiên ko phải là tên của nhỏ rồi ,nhưng sau này thì TL ko biết :D
MT :nếu được thì TL đã gọi rồi ,nhưng rất tiếc là ko được nên ko dám gọi thui :)
_nếu có 1 điều ước ,mình chỉ ước mọi chuyện đã ko sảy ra ,ước chi mình có thể quên tất cả ,quên tất cả thì hay quá

so_cold
07-07-2005, 03:42 AM
Xa nhau thì nhớ nhau, gặp nhau thì cãi nhau, chẳng biết phải làm thế nào nữa, từ ngày quen nhau đến giờ chỉ toàn là cãi vã sao...không ai chịu nhường ai cả, từ việc lớn đến việc bé.

Lang thang
07-07-2005, 02:49 PM
cuộc đời đôi khí bất công, đôi khi chán nản, có lúc như ta mong đợi lại có lúc làm cho ta hục hẫng

okanobee
07-07-2005, 06:01 PM
Vẫn biết rằng anh lo lắng cho em , nhưng giá như rằng anh đừng đặt cho em những câu hỏi như thế . Anh muốn em phải trả lời thế nào ? Gia đình em ? Anh ? Em không muốn đặt lên bàn cân ; để rồi nói cho anh biết rằng ai hơn ai ? ai có ý nghĩa với em hơn ? em tôn trọng và nghe lời của ai hơn ? Ai cũng có ý nghĩa với em theo cách riêng mà em cảm nhận , không thể so sánh , cân , đo , đong , đếm được , anh à . Em chỉ muốn anh biết rằng em yêu anh nhiều lắm . Nếu như thế vẫn chưa đủ thì em cũng không biết phải làm sao ?

so_cold
07-07-2005, 07:24 PM
Ngày ngày đi về, ăn uống tắm rửa rồi lên để gặp em...hôm nay đi về cũng ăn uống rửa dọn lè lẹ rồi chạy lên theo thói quen cũ bật màn hình, chỉ có khác là không gặp được em, chẳng có message, chẳng có gì...

Thiên long
08-07-2005, 08:10 PM
1 người nối tiếp 1 người :( ai sẽ ra đi tiếp theo ,mình ư ?có lẽ vậy :(

Ngày mới
09-07-2005, 08:15 AM
Mình mong muốn được làm việc nhiều thật nhiều, có thể quên cả nghỉ ngơi. Và thế là mình quyết định làm việc thêm ca 3, quản lý phòng nét. Lần đầu tiên bước ra khỏi cửa để đi làm cho người ta, mình cũng chẳng biết sẽ như thế nào. Mình muốn làm thêm phòng nét để học hỏi thêm về vi tính của các bạn đồng nghiệp, để truy cập nét free và có thêm tiền lương nữa. Tối hôm đó thật là mệt, mình không nghĩ là ở ngoài cửa kính có dán chữ: cấm hút thuốc uống rượu, nhưng không hiểu sao người ta vẫn hút nồng nặc trong phòng lạnh, làm mình khó chịu vô cùng. Hỏi nhân viên khác thì được báo là "giờ ban đêm được quyền hút" thì ra là thời gian mà mình thường hay truy cập nét chưa phải là giờ khuya nên không cho nhưng đến khuya thì người ta được quyền hút. Không ngờ ban đêm người ta lên nét còn đông hơn ban ngày, có người mướn máy rồi ngủ gục luôn (mà cũng đúng thôi, đỡ tốn tiền hơn là mướn phòng trọ để ngủ). Có nhiều người sai mình còn hơn là con ở, bực lắm mà phải ráng nhịn, đã hướng dẫn rồi mà cứ kêu mình hỏi hoài. Mình cảm thấy chóng mặt và khó thở nhưng phải ráng cho hết ca. Lâu lâu phải ra ngoài để lấy không khí trong lành một chút. Thế rồi cũng hết ca, sáng hôm đó mình gặp ông chủ và xin thôi không làm nổi bởi vì nếu ngửi cái mùi thuốc lá này chẳng khác nào mình hút thuốc cho rồi, và thậm chí có thể là bệnh hơn thế nữa. Ông ấy đồng ý. Vừa về đến nhà, đặt lưng xuống nằm là không biết trời đất gì nữa, mệt vô cùng. Sau giấc ngủ ấy mình đã sốt cao, không ngờ 2-3 năm rồi không bệnh bây giờ lại bệnh, có lẽ làm việc quá sức chăng ?. Nhà ai cũng nói "đó - đi làm đi, đã bảo rồi không nghe", không đi đâu được, ăn cũng không được. Nghĩ lại làm gì cũng phải giữ gìn sức khoẻ là trên hết, bài học nhớ đời của mình khi muốn làm việc nhiều mà không nghĩ đến sức khoẻ. 2-3 ngày sau thì khỏi, mỗi lần gặp lại ông ấy ổng cứ khen mình là : hiền quá, em làm ca sáng được đấy. Nhưng mà buổi sáng thì không có thời gian rãnh dành cho mình. Thế là không còn cách để làm thêm nữa, vậy vẫn tốt hơn là để bệnh.

Thiên long
16-07-2005, 09:18 PM
"người ơi em có biết anh nhớ em nhiều lắm ,những đêm trong giấc mơ tay nắm tay nghen ngào ,lòng hạnh húc biết bao khi người yêu bên em ,tình yêu ta thắp lên trong mùa xuân tuyệt với " lời bài hát sao mà tha thiết quá ,em đâu biết hằng đêm anh vẫn nhớ về em ,anh mãi ngâm nga mỗi giai điệu của bài hát này ,anh ước thật nhiều và thất vọng thật nhiều ,nhưng biết sao được chứ,cuộc sống là vậy mà ,mấy ai có thể cãi lại số phận ông trời dẵ ban cho mình chứ? hàaaa những giai điệu của ty cứ vang lên bằng chính giọng hát của mình nghe mà lạc lõng lạ ,khóc đã khóc từ rất lâu ,nhưng giờ anh ko thể khóc trước mặt em....

storm_desert
18-07-2005, 11:33 AM
tui toàn 2 ,3 giờ mới ngủ nè :D cóa ai thức cùng tui hông dzị:D

so_cold
18-07-2005, 01:36 PM
Còn tui mới thức tới 1h à bị kêu đi ngủ òi, còn sau khi tui ngủ òi người kia làm gì thì không bít :(

okanobee
18-07-2005, 04:39 PM
anh iu mún bít hoh , chút xíu em noái nhỏ choa nghe nha :wink:

lo7779
22-07-2005, 08:54 AM
hic ....hôm nay xui ko thể tả ... giờ tức lộn ruột .....hic ....nghĩ lại mình thật ngốc ....ngốc ko ai bèng :(......già đầu thế nì mè bị lừa mô vố đau ....đau hơn bò đá nữa :( ....... Của đi thay người vậy ....

Gur Sành Điệu
23-07-2005, 07:49 AM
hic ....hôm nay xui ko thể tả ... giờ tức lộn ruột .....hic ....nghĩ lại mình thật ngốc ....ngốc ko ai bèng :(......già đầu thế nì mè bị lừa mô vố đau ....đau hơn bò đá nữa :( ....... Của đi thay người vậy ....

bộ người iu bị bò nào đá gòy àh :guoc:

hic hic sao lúc này mình hơi bị đào hoa áh :lol:

lo7779
23-07-2005, 09:54 AM
chưa....nhưng nghe ng t ke la đau lém ng iu :D
hic ...hôm qua gần như thức trắng đêm ....hôm nay lại ngủ ko được ....nghĩ lại còn thấy tức ....

tiểu quỉ
23-07-2005, 08:17 PM
zụ gì zậy sư fụ, bị girl gạt hử :so_funny:

mèn oai cuối cùng cũng zô được......

Gur Sành Điệu
23-07-2005, 08:31 PM
chưa....nhưng nghe ng t ke la đau lém ng iu :D
hic ...hôm qua gần như thức trắng đêm ....hôm nay lại ngủ ko được ....nghĩ lại còn thấy tức ....

dzậy lè người iu muốn gur đá ngừ iu hẽ :think:

Mới có sáng chủ nhật mà tức chết rồi , ko lẽ mình cãi lộn dzí him áh , sao lúc hoh có em gái him thì him nói chiện nghe thía thương lém ...lúc có thì him nói chiện cà chớn dzữ dzị nà :mad:

HoangTuJ
23-07-2005, 09:05 PM
oái anh bạn của tui có chuyện gì thế

lo7779
24-07-2005, 02:29 AM
Gur : ko biết ...nhưng cứ đá xem seo :D
Nhỏ : cũng mún bị như thế ....nhưng chưa bao giờ lè thế :( ....hic ....có thể đau hơn thế nữa :( một bài học zô ziên trong đời ..........:(

Gur Sành Điệu
24-07-2005, 06:49 AM
chủ nhật gì đâu mà bùn dzã man lun hức hức ... cứ cái đà này chắc tui bị sì trét nặng wa' :mad: ... mới thức dzậy đụng mặt ông bô , bị mắng cho 1 trận vì ko chịu thức sớm đi đánh tennis dzí ông ... mò xuống bếp bị bà bô chửi thim 1 trận vì đồ con gái hư ngủ đến 9h - 10h ko chịu chuẩn bị vì gần đến ngày đi :guoc: .. đi wa đó thăm dò tình hình học thoy muh chứ có đi lun đâu mà ông bà bô wi'nh lên dzữ dzị chòy ...mi mốt đi lun còn cỡ nào nữa huh chòy ,chéc cỡ sóng thần we' ...muh lo giề wa đó có 2 ông anh muh lèm như là đi có 1 mình áh , dặn đủ điều giống như lè con nít hoh bèng :sick: ... lớn gòy chứ bộ , mém tý nữa lè chống lầy gòy muh còn coi như con nít hức hức ...đúng lè thân phận làm con cầu con tự có khéc hehe :smoking2:

Tình Nhat Phai
24-07-2005, 07:19 AM
hôm nay mình buồn quá tính nhắn tin cho mèodzo mà hộp tin có vấn dề buồn ghê

Meodzo
24-07-2005, 07:37 AM
Uha uha >>>> Nhắn cho Mèo chi dzị hah >>>>

Ẹc ẹc .... Mới đọc xong tin nhắn tức thì ... . Nô nô Tình Nhạt Phai quơi .... Tha cho Mèo ... Để Mèo an dưỡng tuổi dzà .... Nô nô .... Làm ơng .... TNP mah post là Mèo lẻn dzô DEL sạch sành sanh á ....

Nô nô .... ĐI ga gòi mah còn ráng bò dzô .... Lắc đầu miếng nữa :D :D

Tình Nhat Phai
24-07-2005, 07:39 AM
nói dang chờ ý mèo chớ phai tôi nào dám ta bỏ chuyện này ở dây nghen ko 888 them nữa ..
sao ko nhắn tin mà lại bots chốn dây ? ..? ./.. :im:

CoeeLove
24-07-2005, 09:28 AM
mèo chưa đi sao ?, đang ở đâu đó ? boy cảm thấy thật vô dụng ... chẳng giúp gì đc Chanh...Chanh ơi cố lên nha...bằng mọi giá phải chiến đấu tới cùng...và phải chiến thắng trở về

Meodzo
24-07-2005, 07:14 PM
Tình nhạt fai : He he.... Biết sao hông? Bởi dzì Mèo hễ vô HHT... Sau khi ghé Room BBT và Room Admind.. thì LBTH là nơi Mèo... dừng chân nghỉ mát :hihi: Bởi dzậy nên hễ kiếm Mèo là vô trong ni la làng lên ==> Mèo có mặt liền hà :D Ừha... Dzị để bây giờ Mèo PM cho TNP héng :wink:

Boy : Mèo chưa dzề.... Đang ở bên Tân Bình nè... :)

Hơ hơ... Hồi hôm mắc cười quá... Sinh dziên đúng là dzui xiệt :D :D

Thiên long
25-07-2005, 05:31 PM
hôm nay mình ko đi làm ,trong lòng mình sao ko thể bỉnh yên được vậy nè ,có chút bứt rứt ko yên ,một lời cầu chúc ,một điều ước nguyện liệu có muộn màng quá ko nhỉ ? mèo ơi ! có tin gì nhớ báo cho TL biết nha !

Meodzo
25-07-2005, 07:42 PM
Uh huh ... Chắc chắn gùi mah :)

trangtron
27-07-2005, 08:57 AM
anh ơi!! em cảm thấy tình cảm giữa anh em mình hình như là đã xa lạ rùi phải không anh?
em không muốn như thế này đâu anh ạ. em mong anh hãy là chính anh như ngày xưa, như cái ngày mà em đã từng thấy ở anh ấy.
em hy vọng rằng anh đừng bao giờ đi trên con đường đổ nát ấy anh nhé!!!!
hãy là chính anh _người mà em từng thấy ở anh

storm_desert
29-07-2005, 07:15 AM
:cwm23::mad:hhuhuhuh,lại đứng sau nó và ko có học bổng:ranting: chỉ tại cái môn Luật quốc tế của nợ,học 6 chương bỏ 3 trương thía mà rơi vào 3 chương nì:khocnhe: lại ngồi ngay bàn đầu:cuane: bùn như con chùn chùn ,lại thêm một năm ko cóa xiền:khocnhe:

storm_desert
29-07-2005, 09:33 PM
hồi này sp theo anh nào mà đi mất tăm mất tích luôn thế:oho:

Kitty
29-07-2005, 09:52 PM
Thế còn SD đi đâu mất tiu...lâu gòi hong có ghẹp ông á.....

Thiên long
02-08-2005, 07:10 AM
mỗi lần vào HHT là mình lai muốn vào đây ,nhớ ghê

Meodzo
08-08-2005, 02:06 AM
Lâu quá hoh dziết nhực ký .... Nhớ mí cái mạng trong ni quá :hihi: ... Thui dzô đọc nhật ký chùa dzị :D Hem choa cũng đọc