PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sẽ Đến Lúc... -

Silent*
25-02-2007, 08:20 PM

Luôn nhớ rằng những tình yêu lớn và những thành công lớn bao giờ cũng bao gồm những rủi ro lớn.
Sẽ đến lúc bạn nhận ra sự khác biệt tinh tế giữa việc giữ một bàn tay và sự ràng buộc một tâm hồn.
Sẽ đến lúc bạn nhận ra tình yêu không còn là một điểm tựa và bên nhau không có nghĩa là bình yên.
Sẽ đến lúc bạn chợt nhận ra nụ hôn không phải là lời cam kết và quà tặng khác với lời hứa thật lòng.
Sẽ đến lúc bạn chợt nhận ra không phải mùa nắng nào cũng đẹp, và bạn biết chập nhận thất bại với tư thế ngẩng cao đầu và đôi mắt sáng, với sự cao thượng của tuổi trưởng thành chứ không bi lụy cố chấp của trẻ thơ.
Có ai đi không vấp ngã một đôi lần. Hãy góp nhặt những mảnh vỡ của mình và bước tiếp từ đây - trên con đường đã chọn của ngày hôm nay và không trông chờ vào những gì chưa chắc chắn của ngày mai.
Ta hãy cho đi đừng tiếc nuối níu kéo vì có ai cho đi mà cảm thấy mất mát bao giờ. Và hãy giữ lại những gì tốt đẹp nhất, gieo hạt trồng hoa trên mảnh đất tâm hồn, hơn mỏi mòn đợi chờ ai mang đến.
Và bạn nhận ra rằng khi mình đã vượt qua được những khó khăn, cuộc sống sẽ thêm phần ý nghĩa. Lúc ấy, bạn có thể tự do mơ về những điều sẽ đến. Bạn có thể ngước mắt vượt qua khung cửa sổ ngắm nhìn các vì sao, cảm nhận rằng bạn đang sống thật sự với bản lĩnh, sự mạnh mẽ và xứng đáng.
Hãy nhớ là, dù bất kỳ điều gì xảy ra, thì tất cả những điều tốt đẹp nhất đang chờ đón bạn phía trước.

Hãy sống với ánh mắt ngập tràn niềm tin của ngày mới đang đến, bạn nhé!

Fuu_chan
26-02-2007, 05:36 AM
Với từ sẽ đến lúc.... bạn có thể làm gì với nó nào................

Một ngày nào đó... sẽ đến lúc.... tình yêu đến với bạn... và... bạn sẽ đến được thiên đàng... hưởng được những giây fút ngọt ngào nhất của tình yêu
Nhưng rồi... cũng sẽ đến lúc... tình yêu rời khỏi bạn... và... bạn biết được đau khổ......
Sẽ đến lúc.... bạn trường thành... suy nghĩ chính chắn hơn.... sẽ dzui dzẻ... khi mình không còn là một đứa con nít nữa...
Và sẽ đến lúc... bạn ao ước... rằng bạn được trở về ngày xưa.... làm một đứa con nít.... không fải đối diện với lương tâm...
Sẽ đến lúc... bạn yêu cuộc sống đến tha thiết.... và... ghét cuộc sống muôn ngàn lần...
Sẽ đến lúc... bạn thay đổi một cách nhanh chóng... đến tốc đỗ chóng mặt.... bạn sẽ nhận ra rằng.... mình thay đổi wá nhiều
Sẽ đến lúc.... bạn biết rằng... mùa đông còn đẹp hơn cả mùa xuân... tuyết.... còn đẹp hơn cả nắng... và lạnh lẽo còn hơn cả ấm áp
Sẽ đến lúc.... bạn nhận ra giá trị của một lời nói
Và cũng sẽ đến lúc... bạn nhận ra rằng... bạn không thể sống nếu thiếu một người... hay hoàn toàn có thể sống nếu thiếu nguời đó.
Sẽ đến lúc... thế giới xung wanh bạn như tối tăm lại.... tất cả... đều là màu đen
Hay.... sẽ đến lúc... cuộc đời lại trong sáng.
Sẽ đến lúc... trong mắt bạn.... hạnh fúc của người khác... là niềm đau của bạn
Sẽ đến lúc.... bạn nhận ra.... tình bạn.... là liều thuốc tồt nhất.... cho những ai đang tuyệt vọng
Mọi chuyện đều có thể xảy ra.... vì không ai có thể biết trước được tương lai
Có thể.... ngày mai bạn chết đi
Nhưng.... chỉ cần bạn biết chia sẻ.... thì mọi chuyện đáng tiếc đếu không thể xảy ra
Và............................................... ..............
Tớ hi vọng rằng...........................
Sẽ đến lúc.............................................. ..........
Tất cả mọi người đều có được hạnh phúc................................
Vì một điều gì đó..........................
Điều họ quý trọng nhất........................
Trên đời............................................ ....

midori no kiku
07-03-2007, 06:20 AM
tớ...sẽ đến lúc nào đó, tớ yêu một người , và...đau khổ
tớ không dám chắc đến lúc đó tớ có đau khổ không...
tớ, cũng không dám chắc tớ sẽ không nổi giận...
tớ, sẽ đến lúc nào đó, tớ tìm ra giá trị thật của mình...
-----
Em muốn...mình trưởng thành hơn
Em muốn...mình can đảm hơn...
Em muốn...mình xinh đẹp hơn...
Sẽ đến lúc thôi...
Nhưng...
Ai dám chắc điều đó...?
Vịt con xấu xí mãi mãi là vịt con xấu xí
Em không thể thoat lốt để trở thành thiên nga...
Bởi rất đơn giản, em...vốn sinh ra đã là con vịt con xấu xí rồi!
Sẽ đến lúc thôi...
Em, phải đợi tới bao giờ nữa...?
Tới lúc nào đây?
Tới lúc người ta nhận ra giá trị của em ư?
Đến lúc đó...
Em có cần nữa chăng?
Cần không?
-----
Cái " sẽ đến lúc đó"...
Là đến lúc nào đây?
Em chờ,
Chờ đến khi nào?
Không biết!
Sẽ đến lúc người ta nhận ra giá trị của em
Em sống trên đời không phải chỉ là mở mắt, ăn cơm, học hành rồi đi ngủ...
Không phải chỉ để ra đi một cách bình thản...
Em...
Sống để làm gì?
Không sao !
Sẽ đến lúc thôi...