PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hỏi kinh nghiệm học môn Toán

pe'_panda_iu
25-02-2007, 03:08 AM
học hoài mà chả vào, chán quá cơ........ ai bít cách thì cứu tui với, hông thì chít mất xác

livetolove2512
25-02-2007, 03:10 AM
em có cách nà
chỉ cần học thuộc lí thuyết
rùi làm thật nhìu dạng bài giống như zay la okie

hinata
25-02-2007, 03:37 AM
làm thật nhiều bài cùng dạng vào, căn thời gian làm, làm quen tay thì làm những bài khó dần lên, nhưng phải thật thuộc lý thuyết.

Sun[nt]
25-02-2007, 06:22 AM
nhưng điều qun trọng là bạn phải hiểu bài ,dù là 10 % còn hơn là bạn không hiểu mà học thuộc lí thuyết 100%. Hãy nhớ là hiểu rồi hãy học thuộc sau đó mới làm bài.Đừng sai quy trình nha !Chúc bạn học tốt môn toán (nó cũng ko căng lắm)

¯|¯ïN
25-02-2007, 07:06 AM
Sợ môn nì king :dien:,nhưng nếu muốn khắc phục thì phải vững lý thuyết trước cơ rùi muốn làm gì thì làm :lol:

player
25-02-2007, 07:24 AM
học hoài mà chả vào, chán quá cơ........ ai bít cách thì cứu tui với, hông thì chít mất xác

môn toán là môn mà player cảm thấy dễ học nhất đó ^^ Nếu bạn chỉ cần học cơ bản thôi và đừng nhào vào mấy bài toán quá khó. Môn toán là một môn logic có đầu rồi mới có đuôi. Nó cũng giống như nếu bạn không biết phép cộng thì không bao giờ biết phép nhân.Tôi không cần học bản cửu chương nhưng tôi vẫn biết nhân chỉ có đều là hơi chậm. Ví dụ như 2*3 =? thôi hông biết là bao nhiêu và tôi cũng hông có học bảng cửu chương.Nhưng thôi biết 2*3 = 2+2+2 =3+3 =6 vậy 2*3=6.Toán học là vậy đó ,bạn muốn học toán tốt thì phải nắm chắc các định lý ,các qui luật ,và các phương pháp để giải các dạng toán.
Ví dụ : giải phương trình chẳng hạn ,bạn phải chia ra các dạng phương trình.Và đưa ra phương pháp để giải nó ,hay là tìm các phương pháp để giải nó.Phương pháp thì có rất nhiều trong sách toán ,bạn phải hỏi bạn bè để tìm cho mình một cuốn sách hay nhất đọc dễ hiểu nhất chứ đừng nên mua lung tung chỉ tổ tốn xiềng.

Với dạng phương trình đa thức thì ta phải làm sao?
Với dạng phương trình hữu tỉ thì phải làm sao?
Với dạng vô tỉ thì phải làm sao?
Với dạng phương trình đạo hàm phải làm sao?
vân vân......rất nhiều và cứ thế mà bạn liệt kê các phương pháp và viết mà một cuốn sổ thôi.Gặp dạng nào mình rút cuốn sổ ra làm y các bước mà mình đã ghi

Toán học là một môn học vô cùng dễ hiểu.Player nghĩ sở dĩ bạn học không hiểu là thiếu một người chỉ cho bạn cái mấu chốt vấn đề của một dạng toán nằm ở chỗ nào trong dạng toán đó.Nếu bạn cần có sự giúp đỡ thì cứ post lên đây.Bạn có thể post lên đây hỏi xem cách giải dạng toán này hay dạng toán nọ ra sao.Nếu có ai biết họ sẽ sẵn lòng chỉ bạn ^^

h2t_mt
26-02-2007, 09:08 PM
Nếu ai la làng cũng có thể học giỏi hơn thì chắc không còn khái niệm học giỏi cả.
Việc đầu tiên là bạn cần tìm cách để test lại bản thân , xem trong đầu mình đã có gì , còn thiếu gì , ưu điểm , khuyết điểm của bản thân.
h2t chúc bạn 1 cấu nhé : hãy nhặt kiếm lên và đi vào rừng thẳm..... !

ngocdunghihi
27-02-2007, 01:35 AM
toán là môn học ko khó lắm đâu bạn làm nhiều b ài tập là ok. mà bạn đang học lớp mấy vậy?

thamtutaiba
03-03-2007, 08:11 PM
Học tất nhiên đầu tiên phải học lý thuyết rùi mới làm bài tập!
Làm bài tập đầu tiên làm nhiều dạng và dần đần phải hạn chế về thời gian làm bài!

zenny
08-03-2007, 06:15 AM
tui thì học Toán thì cũng đủ xài, với kinh nghiệm của tui thì bạn nên ghi lại những công thức và chắc chắn là bạn phải học thuộc và hiểu lí thuyết cai đạ, bạn hãy bắt đầu làm những bài tập dễ sau đó từ từ nâng dần lên đảm bảo sẽ ok. chúc bạn thành cộng Không có việc gì khó chỉ cần cố gắng +1 ít niềm tin.kekekekekek