PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lại vấn đề về tóc

girl_no_cute
24-02-2007, 02:03 AM
Mấy chị ơi cho em hỏi tí nha ! Tóc em ép nhìu + nhuộm nên giờ đây nó xơ và chẻ ngọn nhìu wa làm sao để giảm tóc chr ngọn và xơ ha mấy chị chỉ giùm em cách nào đơn giản chút nha )|( vì em lười lắm ) em cám ơn trc na

Lo_Lem
24-02-2007, 02:12 AM
Oài, tóc bị xơ và chẻ ngọn do ép + nhuộm nhiều thì ko được ép và nhuộm nữa, có thế thui, đơn giản như là... đan rổ :D
Thêm nữa, bạn nên thường xuyên dưỡng tóc, cung cấp độ ẩm cho tóc để tóc trở lại bóng mượt.

-:-AlONe-:-
24-02-2007, 04:39 AM
......dùng thuốc dưỡng tóc.........:bay:........

Hoa Huệ Trắng
24-02-2007, 03:33 PM
Mấy chị ơi cho em hỏi tí nha ! Tóc em ép nhìu + nhuộm nên giờ đây nó xơ và chẻ ngọn

Sao giống tóc tớ thế:rang:
Theo HHT thì khi tóc mình đã hỏng rồi thì chỉ còn việc nuôi tóc dài ra và cắt bỏ từ từ phần tóc hỏng đó đi thôi, chứ có dùng thuốc dưỡng tóc cũng ko giúp cho tóc bình thường trở lại. HHT cũng đã thử nhiều loại thuốc dưỡng rồi...nhưng chỉ phí mà thôi:rang:

hotaru_216
25-02-2007, 05:02 AM
Sao giống tóc tớ thế:rang:
Theo HHT thì khi tóc mình đã hỏng rồi thì chỉ còn việc nuôi tóc dài ra và cắt bỏ từ từ phần tóc hỏng đó đi thôi, chứ có dùng thuốc dưỡng tóc cũng ko giúp cho tóc bình thường trở lại. HHT cũng đã thử nhiều loại thuốc dưỡng rồi...nhưng chỉ phí mà thôi:rang:

Uh, HHT nói đúng đó, chỉ còn cách để dài ra và cắt thui, chứ dùng thuốc thì chỉ làm tóc có vẻ bóng mượt hơn chứ hok thế nào làm cho phần bị chẻ ngọn phục hồi lại như cũ ...........
Nhưng đồng thời cũng nên dưỡng phần chân tóc đó , ra đường nhớ đội nón, trong khoảng 6 tháng tới đừng uốn nhuộm hay làm gì mái tóc hết, để tóc ra tự nhiên , chắc sẽ đỡ hơn ^_^

nữ hoàng maquai'
25-02-2007, 05:24 AM
Nhuộm tóc là biện pháp làm đẹp khá thông dụng hiện nay. Tuy nhiên, nhiều người hơi thất vọng vì màu nhuộm nhanh bị phai, hoặc màu không phai hết nhưng tóc lại bị xỉn màu và không óng mượt.

Thực ra, ngoài việc chọn thuốc nhuộm tốt thì bạn phải có những bí quyết riêng để giúp giữ màu tóc bền lâu...

1. Không gội đầu vào ngày bạn nhuộm tóc

Cách này cũng sẽ giúp bạn hạn chế bị dị ứng trong khi nhuộm. Tuy nhiên, nếu da bạn bị dị ứng thì phải gội đầu ngay lập tức, để làm dịu tình trạng này.

2. Không dùng dầu gội đầu trong vòng hai ngày

Sau khi nhuộm tóc, tránh gội đầu khoảng hai ngày để giữ cho lớp màu mới bám vào các tế bào tóc sâu hơn, màu sẽ bền hơn.

3. Dùng dầu gội và kem dưỡng tóc theo từng loại tóc

Nên chọn loại dầu dành riêng cho tóc nhuộm và các màu tóc bạn nhuộm. Các loại dầu gội thường dễ làm mất màu và có thể làm tóc bạn trở lên thô, kém đi sự mượt mà

4. Nên gội đầu dưới vòi sen bằng nước lạnh

Nước nóng dễ làm tóc nhanh phai màu, đồng thời làm mất đi độ bóng đẹp của tóc, trong khi đó nước lạnh sẽ giữ màu nằm sâu trong sợi tóc được lâu hơn.

5. Máy sấy tóc - kẻ thù của màu nhuộm

Nếu bạn sấy tóc thường xuyên và dùng số lớn, độ nóng nhiều, có thể làm màu tóc bị ôxy hóa, trở nên nhạt và xỉn màu. Nên sấy tóc ở nhiệt độ nhỏ và không nên sấy cho đên khi tóc bạn khô cong. Nếu có thể, hãy để cho tóc bạn khô tự nhiên thì tốt nhất.

6. Đội mũ khi ra nắng

Tia nắng cũng có thể làm màu tóc bị ôxy hóa. Vì thế, nên bảo vệ tóc khi bạn đi ra nắng. Với mái tóc dài, bạn nên cuộn tóc cẩn thận vào trong mũ hoặc có khăn trùm đầu, choàng qua tóc mỗi khi đi trời nắng.

7. Thận trọng khi làm đẹp

Màu nhuộm là hóa chất, nó có thể làm tóc yếu đi và gãy rụng một cách dễ dàng. Bạn không nên quá lạm dụng việc uốn, sấy, duỗi...để tránh gây hư tổn nhiều cho tóc.

8. Chọn màu phù hợp

Các màu sáng như đỏ vàng... có thể cho bạn vẻ ngoài mới mẻ song đó là những gam màu có thể gây hại cho tóc lâu dài. Các màu gần với màu tóc thực của bạn (nâu, nâu đỏ, đen sậm...) sẽ làm tóc ít hư hại sau mỗi lần nhuộm.

9. "Dặm" màu theo định kì

Cứ khoảng 6-8 tuần bạn nên chấm sửa thêm màu cho tóc mọc dải ra ở chỏm đầu, theo đúng màu tóc bạn đã nhuộm, để không có cảm giác bị "chói" màu. Nhất là khi bạn nhuộm các màu đối lập với màu tóc (vàng, đỏ) thì có thể phủ màu cứ 4 tuần một lần, nêu không, trông tổng thể mái tóc sẽ rất kì cục!

10. Cắt tỉa đuôi tóc

Thông thường đuôi tóc là phần nhanh bị khô, chẻ ngọn và chóng mất màu nhất. Do vậy, để có màu đồng đều bạn nên cắt tỉa theo định kì, ít nhất 2 tháng một lần.

Nếu thực hiện theo 10 mẹo nhỏ trên, tóc bạn có thể bền màu sau nhiều năm và luôn giữ được độ bóng mượt.

tuy dko giúp đc nhìu nhưng các bạn nên đọc mà tham khảo thêm

girl_no_cute
28-02-2007, 08:56 PM
hịc tóc xơ wa đi đâu cũng bị trêu là " rơm" em tức wa cắt 1 fat hết lun ( em cắt Nhật ý ) cắt đi tưởng sẽ đỡ ai ngờ nó còn rơm hơn nè em quyết định nghik cho nó hỏng lun cả thế em sẽ làm xoăn zay? đã hỏng cho hỏng 1 thế

the_following_day90
01-03-2007, 03:52 AM

cái nì gặp nhìu lắm
lớp mình èn
con gái tóc hư hết trơn
hihhi

girl_no_cute
02-03-2007, 12:31 AM
kệ đành chịu hỏng thui chứ bít sao được đằng nào cũng hỏng mà

.:*~Tawny~*:.
02-03-2007, 01:23 PM
tóc khô thì xài conditioner( dầu xả)
nếu tóc có nhuộm nhiều lần hoặc...uốn, dũi liên tục thì....hic...chịu khó mỗi tuần hoặc 2 tuần/ lần ra tiệm cho ng` ta dưỡng tóc, hấp dầu !!!!
Ai muốn tóc đẹp thì ráng chịu khó chăm từng li từng tí đê !

hka
08-03-2007, 09:43 AM
thế thì bạn ép tóc ra đi nhìn tóc xoăn trông chán nhỉ.nhưng mà bạn nếu muốn tóc k bị khô nữa thì phải gội đầu với bồ kết nó sẽ giúp bạn lấy lại độ ẩm của tóc đấy nhớ cho thêm một ít chanh vào thì sẽ làm cho tóc mượt đấy