PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cái gì đang diễn ra trong cái đầu của một 8X

ame159
21-02-2007, 08:32 PM
Mình thật điên rồ.
Lẽ ra mình có thể cư xử khác đi. nhưng mình đã không làm thế.
Đôi khi mình thấy mình thấy mình thật bất công với nó - con em 10 tuổi của mình. Nhưng tại sao nó luôn làm cho mình bực mình vào những lúc mình cần yên tĩnh để suy nghĩ nhất. Như sáng nay đấy, mình biết không phải lỗi tại nó, cái máy tính dạo này đúng là đang bị điên y như cái tâm trạng của mình, thế mà nó còn động vào để chơi mấy trò game nhảm nhí của nó để cái máy tính phát rồ lên và đơ ngay lập tức. Nhìn cái bộ mặt hoảng hốt của nó mình lại càng được thể lên mặt, quát cho nó một trận tơi bời. :ham:
Nó chả mấy khi sợ mình như thế! Nhưng lúc nào mình cũng to tiếng với nó, mình có phải là người ghê gớm không nhỉ. Nhìn nó lủi thủi đi sang bà khiến mình mủi lòng, định gọi nó lại, nhưng một cái gì đó đã ngăn mình lại, có lẽ đó là tính tự phụ, kiêu căng, ngạo mạn và lúc nào cũng cho là mình đúng của mình đã lấn át tất cả. mình đâu có muốn như vậy, thế mà lại xử sự như thế. không hiểu nổi bản thân nữa rồi. :icon_mad:
buồn quá, tại sao mình cứ làm cho những người mình yêu thương nhất buồn thế nhỉ. mình ghét mình quá!:banghead:

tieuthuyet_tinhyeu
21-02-2007, 10:40 PM
ừ mình cũng có chung ý kiến với bạn, em mình cũng thế nó luôn tìm cách chọc tức minh. khi có bạn bè đến nhà chơi nó cứ làm cái vẻ mặt ngây thơ nên ai cũng tin những lời nó nói rằng mình là 1 người chi ko ra gì lúc nào cũng bắt nạt nó nhiều lúc mình cũng thương nó lắm nhưng còn nó lúc nào cũng tìm cách phá
nhìu lúc mình mong nó cũng tôn trọng mình nhưng nó ko bao giò làm điều đó cả mình ước mong sao có một ngày nó sẽ biết rằng mình ko hề ghét nó mà mình rất quan tâm đến nó và trong lòng mình nó vẫnn là một đứa em ngoan ngoãn hồi còn bé

thuylinh322
21-02-2007, 10:50 PM
có lẽ bạn nên suy nghĩ kĩ lại hậu wa cúa hành động trước khi làm để sau này ..................... đừng........................................... ............. hối hận :thatall: :xao: :7: :nono:

ame159
22-02-2007, 08:09 PM
Híc nếu có thể suy nghĩ nhìu như thế trc khi hành động thì từ " hối hận" trong từ điển dùng để làm gì đây?