PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sẽ có một ngày,anh không còn nhớ em nữa...

Trecon_muadong
12-02-2007, 07:03 PM
Anh bình thản đi về qua con đường có những hẹn hò ngày cũ
Tự lừa dối trái tim mình
rằng anh...đã lãng quên...

rằng anh,đã không còn nhớ em
trong những khoảnh khắc của ngày dài vội vã
trong những lúc thấy mình chênh vênh trên con đường xa lạ
như chiều nay...
Lá phủ đầy...
lên kí ức có những điều dịu hiền mái tóc của em
Anh lặng lẽ
để mặc ngày dài cứ trôi...

Anh thôi không đến tìm em thêm lần nữa
Để phía xa xôi không còn những phút thoảng qua bất chợt
Em giấu tiếng thở dài chỉ bởi vì anh...

"Sao anh lại yêu em?"
....
Nhiều lúc anh vẫn ngốc và chậm tiêu như thế,nên đã chẳng thể trả lời em rằng "Anh yêu em vì anh cần thấy em được hạnh phúc..."

Em chưa bao giờ thuộc về anh em nhỉ,vì hình bóng người ấy quá lớn trong trái tim em.Và,vì anh nhiều lầm lỗi...
Anh cao ngạo,anh thờ ơ,chỉ để em không còn cảm thấy có lỗi vì đã đến bên anh.Anh không muốn em vì anh mà buồn.Anh nhận hết...
"Anh đừng tự lừa dối chính mình,nếu hôm nay không gặp lại em thì chắc là anh đã quên em rồi!"
....
Anh chỉ biết im lặng nghe em nói...anh thương nỗi buồn trong đôi mắt của em,anh thương tiếng thở dài của em.Sao em yêu người ấy nhiều thế mà em không thể hạnh phúc ?
Anh chẳng buồn cho mình,với anh,được nắm tay em,được đi cùng em đã là quá nhiều cho anh rồi.
Em chưa khi nào tin rằng anh yêu em,và anh đã không chứng minh điều ấy cho em thấy.
"Khi nào anh yêu người khác,đừng nhớ đến em nữa anh nhé !"
"Sao em nói thế ?"
"Đừng làm người ta buồn..."
....
Em đâu cần phải nói..
Anh sẽ không còn nhớ em nữa,khi anh ở bên một người con gái khác.Không phải vì anh yêu người ta nhiều hơn em,mà là vì anh sẽ xóa sạch mọi thứ về em trong trái tim anh.Tàn nhẫn em nhỉ,nhưng đôi khi cần phải thế...như anh tàn nhẫn với chính mình để không còn có cơ hội đi tìm em nữa...

Một ngày nào đó,anh sẽ không còn nhớ em nữa...
Nhưng,anh nhớ em.

xuanphu
12-02-2007, 07:04 PM
đọc loè mắt luôn ghi thì dài mà màu xanh trắng đô nữa đọc ko thấy gi hết huhuhuhu

..¤¤..Invisible..¤¤..
12-02-2007, 09:17 PM
anh viết cho em hả :so_funny: tự nhủ trong lòng người đó sẽ viết cho mình những lời này nhưng chờ đợi chỉ càng thêm tuyệt vọng mà thôi , thôi thì ko chờ đợi nữa ta sẽ sống cuộc sổng của riêng ta , 1 cuộc sống giả tạo , ta trở nên bất cần rồi :so_funny: tình yêu là thứ xa xỉ , chẳng ai có đc nó đâu , yêu làm gì khi những người trong cuộc toàn đánh đố nhau , biến tình yêu thành 1 cuộc phiêu lưu. Lolzzzzzzzzzzzz :so_funny:

Trecon_muadong
13-02-2007, 10:10 AM
anh viết cho em hả

Ơ !!! (làm anh tưởng bở rùi này !)

Mai là Valentine em nhỉ.Mong là em đã có niềm vui.Đừng thắc mắc về anh nhé...
Mình quen nhau sau ngày Valentine,và,xa nhau trước ngày Valentine...
Em đang nghĩ gì nhỉ,anh mún bít,nhưng chưa bao giờ anh bít em đang nghĩ gì...
"Em phải nói chứ,em không nói làm sao anh hiểu được..."
"Không cần hiểu mà !"
....

"Cảm ơn anh đã không yêu em nhiều quá..."
Anh chẳng bao giờ hiểu,em không khi nào chịu nói.
Mình anh với nỗi buồn,mình anh tự thắc mắc,tự đi tìm câu trả lời cho mình.Để rồi...anh chẳng thể nào có thể mang lại nụ cười trên môi em...
Anh là kẻ cao ngạo,vậy mà anh bất lực trước nỗi buồn của em.Không thể chia sẻ,không thể nắm tay em...trong bóng tối,anh nhìn em sống cuộc sống của riêng mình...Chẳng bao giờ em biết một điều,anh thường đứng khuất sau tán lá nhìn trộm em sau khi đã chào em về.Bao nhiêu lần,anh không nhớ,bởi anh đâu có đếm.

I miss u...

..¤¤..Invisible..¤¤..
13-02-2007, 11:04 PM
Người ta nói con gái thật phức tạp và khó hiểu còn mình thì thấy ngược lại >.< mình ko hiểu nổi nó , thật sự là ko hiểu 1 tí gì, nó đang muốn gì? , nghĩ gì?, những điều nó nói với mình là thật bao nhiêu phần trăm? uhm thì cứ cho là nó khùng khùng đi nhưng mà khùng đến độ thế thì có lẽ là ko đc bình thường nữa rồi >.< lúc nào cũng ra vẻ là mình ổn lắm , ko sao đâu ^^ mà bên trong nó thì ngược lại nó đang cố che giấu 1 điều gì đó buồn lắm T_T nó muốn mình hạnh phúc nhưng nó có biết là nó như thế thì mình có hạnh phúc nổi ko? Làm cho mình lo lắng như vậy nó mới hài lòng hay sao? Mình muốn bỏ nó đi quách cho rồi để khỏi phải đau đầu vì cái tính thất thường của nó nữa :timvo: nhưng mình ko làm đc , ước gì mình là một người nhẫn tâm , một người độc ác thì mình sẽ đỡ khổ biết mấy :timvo:
Mình biết nó chỉ là một đứa trẻ lớn xác thôi ^^ tâm lí còn nhiều bất ổn lắm , nhìu lúc tỏ ra già đời hiểu đời người lớn nhưng cuối cùng thì trẻ con vẫn là trẻ con thôi ^^ mình sẽ chịu đc , chờ nó lớn từng ngày , mình chiều nó hết , bất cứ điều gì nó muốn ,mình cũng cố gắng chiều cho dù nhìu lúc mình bực lắm , phát điên lên ^^ Nghĩ buồn cười 1 người đanh đá, nóng tính như mình mà lại chịu thua 1 đứa con trai kém mình vài tuổi ^^ lạ ghê ^^ phải những đứa khác là bị ăn chửi lâu rồi, chứ đừng nói là yêu là thương đến ngày hôm nay ^^ Ôi... khùng quá >.<
Một buổi sáng mai thức dậy thấy lòng hết yêu là hết yêu........

Trecon_muadong
23-02-2007, 04:31 AM
Em ạ,sau một số ngày cuối cùng suy nghĩ của năm cũ,cộng với sự nhất trí 100/100 của mười ngón tay + mười ngón chân +sự chứng kiến của 111 sợi tóc trên đầu :spin2: ,anh đã đi đến quyết định :Năm mới rùi,anh phải quên em thôi !

Chẳng phải vì anh,mừ vì một người con gái khác (thế nhưng thật ra anh cũng chưa biết người ấy là ai em ạ :rain: )
Em có bùn không :hug:

này gió
chở yêu thương trong ta về nơi lãng quên nhé
để mai này
mưa không còn buồn như trên phố chiều nay

Gió ngốc,
sao không hỏi ta có thấy buồn không
vội vàng chi với giọt nắng cuối ngày ?

Này gió,
cất kỉ niệm về nơi hư vô nhé
để lỡ một mai phố có về lặng lẽ
Ta vẫn mỉm cười nheo mắt với lá rơi

Ừ thôi,
ta tự dỗ mình với những điều vừa đánh mất
ừ thôi...

Trecon_muadong
28-07-2007, 08:40 AM
Hum nay tự nhiên vào lục lọi nick này.Ngó lại bài đầu tiên cùa cái topic này :SẾN !!

Nhưng mà,anh vẫn chẳng quên được em..
Ánh mắt chạm phải người con gái nào cũng nghĩ đến em,rồi lại tự hỏi,không biết lúc này em có vui không ?

Trái tim anh đa tình như gió
sao chẳng có khoảng trống nào,để quên được em
Như anh từng hứa..
như anh từng quên....

Lại chợt nghĩ về em
khi vô tình gặp một bóng dáng dường như quen,ngược phố
Chút kí ức mỏng manh
day dứt sau cái ngoảnh đầu thơ ơ bỏ ngỏ
Ngơ ngác trời chiều,lặng lẽ tàn phai..

Vệt phố dài
ánh mắt tìm hun hút.