PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chúng ta cần gì nhất trong cuộc sống này hả bạn?

serious
28-06-2005, 09:23 AM
theo mình trong cuộc sống" sức khoẻ " là quý trọng nhất ! còn các bạn nghĩ sao? vì mình nghĩ nếu có sức khoẻ tốt thì sẽ giúp cho mọi người làm được rất nhiều điều hửu ích trong cuộc sống.

y@n
28-06-2005, 09:25 AM
Nhưng nếu được hãy thêm vào đó một chút "yêu thương"!

bienxanhsieutoc
30-06-2005, 01:18 AM
Mình không biết " sức khoẻ " thật sự có quan trọng nhất không ? Nhưng cái gì mình chưa có hay cố gắng để đạt đến mục đích đó đều đáng quý cả , không biết mình nói vậy có đúng không nữa ?????

storm_desert
30-06-2005, 07:31 AM
có sức khoẻ ko có tiền thì chỉ là sức trâu thôi:D

Jinny
30-06-2005, 08:13 PM
Minh lại nghĩ đó là "trí tuệ" :angel1:

simon
01-07-2005, 10:45 AM
mất tiền bạc là không mất gì cả
mất sức khoẻ là mất một ít
mất nhân cách là mất tất cả.
( danh nhân...)
Nhân cách của con người quan trọng vậy sao các bạn? Nhân cách của con người được hình thành từ chính bản năng gốc của mỗi người ,được qua thời gian ,giáo dục ,nuôi dưỡng ,môi trường ,xã hội..trau dồi ,đúc kết mà có.Trong mỗi một con người tồn tại 3 phần đó là : trí não , trái tim ,và thể xác , Trí não là đại diện của linh hồn. Trái tim là đại diện của tình yêu.Thể xác là đại diện của vật chất ,nhục dục ,đam mê....3 phần đó sống trong một con người và luôn luôn đấu tranh xung đột lẫn nhau không bên nào thắng tạo lên sự cân bằng cho mỗi chúng ta.trong đó linh hồn trong sạch, sáng suốt và trái tim trong sáng ,bao dung là những phần để tạo lên một nhân cách tốt.
Tổng thống mỹ lincol đã từng viết một lá thư cho cậu con trai mới lớn của mình có một đoạn :..... "Con có thể bán cơ bắp và trí tuệ cho người nào trả giá cao nhất , nhưng tuyệt đối không bao giờ được cho phép kẻ nào ngã giá rao bán linh hồn và trái tim của mình".
Có ai muốn bán linh hồn và trái tim của mình cho quỉ dữ để đạt được những vật chất tầm thường đến nỗi mất cả nhân cách không?

Mgaci
04-07-2005, 10:08 PM
Mất cái gì cũng chẳng tốt Mgaci thà chít còn hơn phải chọn lựa vầy...

Phong Linh
09-06-2006, 09:03 PM
Thật khó mà nói ra cái gì là cần nhất trong cuộc sống...Cũng như khó nói về cái mà mình yêu nhất,thích nhất hay là ghét nhất ...

Em thấy con người ta cảm thấy thiếu thốn cái gì thì sẽ có nhu cầu,khát khao,cần có cái ấy...Còn nếu đã có rồi,chẳng nhận ra được đâu chị..

Chỉ khi nào mất đi thì người ta mới cảm thấy tiếc nuối cái mà mình đã có và bây giờ thì đâu còn nữa...

Những người sức khoẻ không tốt thì chỉ ước mong một điều giản dị là sức khoẻ,với người ta,sức khoẻ là quý vô cùng...Nhưng mà bình thường, ai mấy quan tâm đến sức khoẻ của mình đâu >.<

Người sống trong sự ràng buộc,khuôn khổ thì khao khát sự tự do ...

Người sống thiếu thốn tình thương thì luôn khát thật nhiều yêu thương ...

Hình như đó là 1 sự bù trừ ...

Như thế thì mỗi người có một nhu cầu,một chữ "Cần" khác nhau

Em cần một chữ N để thêm vào đằng sau cái tính Tự ti của mình... Nếu ko em sẽ chẳng làm được cái gì nên hồn mất >.< Mà ,ước mong cũng ko ổn,nói cần cũng ko thực sự ổn, tự em phải kiếm tìm nó mà thôi!

lys_rain
09-06-2006, 09:07 PM
Cuộc sống vốn rất đa dạng,cuộc sống được tạo ra bởi nhiều yếu tố khác nhau.Thật khó nói trong số đó cái nào quan trọng nhất,bởi vì cuộc sống không thể thiếu yếu tố nào được.

N_27/12
09-06-2006, 10:10 PM
Cuộc sống này rất cần tình yêu thương...mình nghĩ thế