PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giúp em với !!!!

kyogoku
27-01-2007, 04:41 AM
Da mặt em đen lắm em chẳng bít làm thế nào cho nó trắng ra cả.Em đã thử nhìu cách rùi nhưng chẳng thấy trăng ra chút nào cả.Ai bít cách gì vừa dễ làm vừa rẻ mách cho em với.:cry::khocnhe:

little_crush23
27-01-2007, 08:36 AM
chịu thôi
tùy da từng ng` mà
làm sao đc

kyogoku
27-01-2007, 08:26 PM
trời nếu vậy em còn cầu cứu làm gì nữa chớ. :cry:

quangbeo
27-01-2007, 08:27 PM
đen trông duyên lém bạn ah`................

kyogoku
27-01-2007, 08:34 PM
mình đen xấu lắm chứ đẹp đã không cầu cứu rùi

quangbeo
27-01-2007, 08:41 PM
mình có coan bạn da đen trông xinh lem '..... nhất là khi ban ấy cười..........

Lo_Lem
28-01-2007, 01:10 AM
@kyogoku: da đen chưa chắc đã là xấu mà da trắng chưa chắc đã là đẹp. 1 làn da đẹp phải là 1 làn da ko bị nổi mụn, ko có nếp nhăn, ko có tàn nhang, căng, mịn, tươi tắn và tràn đầy sức sống.
Tuy nhiên nếu bạn vẫn muốn cải thiện làn da của mình cho trắng thêm thì vẫn có 1 số cách làm như sau:

1/ Dùng dưa leo (hoặc khoai tây) nghiền nhỏ rồi hàng ngày đắp lên mặt, mỗi lần khoảng 15 - 20', sau đó rửa lại mặt = nước sạch. 2 loại trái này đều có tác dụng tẩy tế bào chết và làm trắng da. Ngoài ra, trong thiên nhiên có rất nhiều thứ có tác dụng làm trắng da, bạn cũng có thể lấy cám gạo hòa với nước thành bột sền sệt rồi đắp lên mặt cũng có tác dụng tương tự. Lưu ý: da rất dễ bắt nắng sau khi tẩy tế bào chết, vì vậy bạn nên đắp mặt nạ vào buổi tối thôi nhé.

2/ Bạn cũng có thể tới các thẩm mỹ viện để xin tư vấn. Hiện nay có rất nhiều công nghệ làm trắng da được quảng cáo rầm rộ trên các tạp chí làm đẹp. Tuy nhiên bạn cũng nên thận trọng trong việc lựa chọn cho mình 1 thẩm mỹ viện có uy tín. Làm theo cách này thì sẽ hiệu quả tức thì, bạn sẽ có 1 làn da trắng như mong muốn, nhưng hãy coi chừng về hậu quả lâu dài.... làn da của bạn sau khi được tẩy trắng sẽ rất mỏng manh, yếu ớt và sẽ nhanh bị lão hóa vì đã mất đi lớp biểu bì bên ngoài.

Chúc bạn sẽ có 1 lựa chọn sáng suốt!

kyogoku
29-01-2007, 11:08 PM
thanks nha , da mình ko có mụn thì ko phải nhưng ít , tàn nhang, nếp nhăn thì hầu như ko có.

ngoisaokhongtoasang
30-01-2007, 03:43 AM
Có cách này bạn thử xem thế nào nhé.
Lấy củ khoai tây cắt thành từng lát mỏng rồi đắp lên mặt.Để khoảng 30 phút rồi rửa lại bằng nước sạch.Làm thường xuyên như vậy giúp da bạn trắng hơn đấy.Nhưng lưu ý rằng chỉ lên đắp khoai tây vào mùa hè thôi vì mùa đông mà đắp khoai tây da sẽ rất khô.
Mình còn 1 cách nữa là dùng cử đậu cắt thành lát nhỏ hay nghiền nhỏ ra. Tốt nhất là xay nhỏ rồi đắp lên mặt để khoang 30 phút rồi rửa mặt bằng nước sạch nhé. Cách này sẽ giúp da mặt min hơn đấy.
CHúc các bạn thành công !

pe_sjt
16-02-2007, 02:11 AM
Nen dung my pham lam rảng a ế

you_are_my_love
16-02-2007, 03:03 AM
đen giòn đen đẹp đen thành phố
Trắng nõn trắng nà trắng nhà quê !
Không việc gì phải thay đổi làn da vốn có của mình đâu em à !

trai nha que
25-02-2007, 08:54 PM
mình cung đen vậy nhưng có sao dâu. Đừng chê người đen nha , đôi khi họ rất chung tình đó chứ. ban cứ yên tâm nhạ chúc ban vui:bicycle:

traitimmuadong_9011
26-02-2007, 08:05 PM
nói chung là các cách cảu mọi ngừi đều tốt. níu mưốn da mặt cang và dep thì lấy hũ sữa chua rùi lấy mem ở bên trên hũ rùi chép trên mat . làm da dep và cang^^