PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu là gì ?

-=Hell=-
25-06-2005, 09:24 PM
em cũng chỉ biết sơ sơ về tình yêu thui các lão bố trong tình yêu xin chỉ giáo

http://air316.easyvn.com/easyweb/web/design/photolib/angel/009.gif
................Sợ lắm khi yêu ai tim dại khờ, sợ lắm tình chưa thấy đã vội bay ...............

Biết đến bao giờ tôi mới nhận được lời yêu? Không cần thời gian nữa, tôi cũng đã biết câu trả lời rồi. Không và sẽ mãi mãi là không. Người chưa bao giờ yêu tôi, cũng như chưa hề cảm nhận tình yêu tôi gửi đến người. Tôi chấp nhận yêu đơn phương để rồi mang nỗi nhớ đơn phương.

Có phải tôi không nói, tôi sẽ là kẻ dại khờ. Tôi không dám nói, bởi nếu nói ra mà làm vỡ tan một tình bạn, tôi thà đau một mình thôi.
Tình yêu làm khổ con người đến vậy sao?
Tôi lớn lên chi để rồi tôi đau vì yêu không phải cách. Tôi lớn lên chi để rồi tôi khổ vì yêu không đúng lúc. Tôi không hối hận khi tôi yêu người. Nhưng sao đã đến rồi người lại đi?
Tôi nhớ lắm tiếng cười rộn vang, tôi thuộc lòng giọng nói ấm áp. Trên con đường đầy lá me bay, tôi cùng em dạo bước , cười cười nói nói như hai đứa trẻ lên ba lên năm, vậy mà ............ Với tôi, đó là những ký ức không bao giờ phai nhạt.
Dẫu tôi hiểu, giữa tôi và người mãi mãi làm bạn mà thôi. Tôi không thể trách, bởi một chút hi vọng, người cũng chẳng bao giờ tạo ra cả. Chỉ riêng tôi tự tạo một không gian cho mình, rồi đặt người vào đó. Tôi sai rồi, sai ngay từ lúc đặt người vào không gian đó có phải không? Khoảng thời gian quen nhau, không ít mà không nhiều để hiểu một tình yêu không nói. Tôi không thích, tôi không mến mà là tôi yêu. Từ lúc nào tôi chẳng thể diễn tả được, và vì sao tôi chẳng giải thích được. Vì nếu tôi biết tôi nói ra, người sẽ không tin. Để rồi vỡ tan mọi thứ như bọt bóng ngoài khơi. Sẽ chẳng bao giờ tôi nói ra điều ấy, mãi cho đến sau này… thì, đó lại là Một câu chuyện khác, mà em dành cho tôi !
Người chỉ là riêng trong không gian ấy của tôi , của riêng tôi mà thôi!

.....................Sợ lắm câu mong chờ, tình hững hờ........................

" Có một chàng trai yêu một cô gái
Cô gái kia yêu người khác mất rồi
Và người khác ấy lại yêu một cô gái khác
Để nàng buồn giọt lệ đọng trên môi "
http://air316.easyvn.com/easyweb/id/theblacksun/trangchu/Chinh%20sua%202.JPG
Tình Yêu là gì?
Anh cũng không biết nữa, Anh chỉ biết rằng có một người đã làm Anh phải nhớ, có một người mang đến cho Anh những niềm vui, sự bình yên, chia sẻ với Anh khi Anh buồn và luôn ở bên cạnh Anh trong những lúc khó khăn nhất ... người đó chính là Em ! Anh không biết đó có phải là Tình Yêu hay không ? Anh chỉ biết rằng Anh rất mong có em ở bên cạnh, với Anh EM LÀ TẤT CẢ !

Em yêu! Không biết giờ này em đang làm gì? Đang hạnh phúc bên người con trai khác hay trong trái tim em vẫn còn nhớ đến anh. Mà nếu có như vậy thì anh cũng không trách em đâu, anh chỉ trách mình sao quá yêu em mà không giữ được em...

Em à! Giờ đây mình anh trong căn phòng trống này, anh cảm thấy cô đơn và lạnh lẽo vô cùng. Em có biết anh nhớ em rất nhiều không?
Những ngày không có em cuộc đời anh luôn trong bóng tối, không một chút ánh sáng dù chỉ là một tia sáng nhỏ nhoi.
C ứ tưởng anh sẽ chẳng bao giờ phải bước một mình lạnh lẽo trên con đường khuya vắng lặng. Vậy mà, tất cả đến rồi đi như cơn gió thoảng vụt qua.

Những ngày không em mọi thứ đều trở nên vô nghĩa, nhìn thời gian vụt qua trong sự chán nản tột cùng, đôi tay bé nhỏ không còn đủ sức để níu kéo, đôi chân cũng không còn đủ vững vàng để bước tiếp trên con đường tình yêu huyền ảo của hai đứa mình.
Con tim anh đã yêu em cứ tưởng như là sẽ mãi mãi vậy mà giờ đây nó cũng không còn đủ kiên trì để mong chờ và hi vọng.

Với anh cuộc sống giờ đây chỉ là cảm giác lạnh lẽo, cô đơn, buồn tẻ... cùng nước mắt.......... ANH NHỚ EM !

http://air316.easyvn.com/easyweb/id/theblacksun/trangchu/Chinh%20sua%201.JPG
Biết sao diễn đạt nỗi vui mừng
Năn nỉ em đừng có chữ NHƯNG
Để anh được sống trong giây phút
Sung sướng chìm trong chút ngập ngừng

Thông thường mộng thực giống nhau đâu
Chẳng biết anh tu tự kiếp nào
Nghe được những lời em nói đó
Đứng đây mà vẫn ngỡ chiêm bao

Thương sao đôi má lúm đồng tiền
Đôi môi hồng đỏ nụ cười duyên
Thương nét trang đài buông dáng liễu
Thương mái tóc huyền mạch suối tiên

Đưa em qua phố nhỏ
Khung trời Hạ thưa mây
Bàn tay nắm lấy bàn tay
Con đường hỡi hãy dài thêm chút nhé

Cho anh lau giọt lệ vừa rơi
Chải suối tóc mây sợi rối bời
Óng mượt anh cài bông hoa trắng
Như tình anh nở đoá hoa tươi .............

Gió ơi ... đừng thổi lá me bay
Để bụi thời gian chẳng lấp đầy
Những dấu chân hồng vùng kỹ niệm
Chiều vàng sóng bước vai kề vai .

Anh thương ... cánh Én giữa từng không
Sắc son chẳng đỗi dạ thay lòng
Cho dẫu dòng đời bao biến chuyển
Cho dẫu chỉ là ... Nỗi ước mong !

lilazngrl17
26-06-2005, 02:45 AM
hihi, khi hỏi đến tình yêu là gì thì ít khi nào ai trả lời đc lám...nhưng cũng có 1 chổ nào để cho chúng ta biết tình yêu là gì fai kô? tình yêu là khi chung ta chịu đựng tất cả, v.v...

Lần sau nhớ viết bài có dấu nhé bạn: Thân

yennhi_tc2003
27-06-2005, 11:00 PM
Tình Yêu Là Con Dao Nó Khắc Sâu Vào Tim Bạn Những Vết Khắc Điều Ki Nhưng Cũng Làm Bạn Nhói Đau.

Nhớ post bài có dấu cho lần sau nhé: Thân

Lạnh Lùng
28-06-2005, 02:42 AM
Hell viết bài này đẹp quá ! Nhất là Hell đưa mấy cái piz vào . Trông rất đẹp .. hì hì ... Hell này, tình yêu khó nói lắm .... Vừa ngọt ngào , vừa cay đắng , vừa xen lẫn vị chát .... Tình yêu đầu tiên chưa hẵn là tình yêu đẹp nhất và ngọt ngào nhất phải ko Hell? ... nếu đem chuyện tình yêu ra mà bàn thì có nói cả ngày cũng ko hết. Hihi.. Nhưng dường như những bài này ko dành cho Hell ...

vip_girl_88
28-06-2005, 03:56 AM
trùi hình đẹp ghia :hihi: bạn viết vô cũng hay lun^^

-=Hell=-
29-06-2005, 03:12 AM
các bạn quá khen mình mới chỉ là noob trong tình yêu thui

boyhateLOVE
29-06-2005, 09:30 PM
Yêu là yêu :D

traitimthonthuc
29-06-2005, 10:50 PM
tình yêu là gì ?mà thế giới phải khóc?
yêu nhiều biết ngay

Nhớ viết bài có dấu đó bạn ah: Thân

-=Hell=-
24-08-2005, 09:11 PM
trời cảm ơn bạn lạnh lùng tui mới bị thất tình buồn quá T_T tính làm tiếp mà ko cò tâm trạng

hanamichi_dn
24-08-2005, 11:24 PM
hổng bít nữa khó diễn tả tâm trạng khi iu lém à :lol:

-=Hell=-
24-08-2005, 11:57 PM
trời vô nói 1 câu yêu là yêu vậy thì còn gì là hay nữa ^^

hien911
25-08-2005, 12:12 AM
Yêu là một từ được ghép bởi 3 chữ cái .Thế hiện đầy đủ cảm xúc của con người.Vui có buồn có và linh tinh cũng có .

jancy_x_87
25-08-2005, 02:01 PM
wow,1 chàng trai chung tình!Bạn yêu đơn phương ha?Thôi đừng buồn,nếu yêu ngưởi đó như thế thì hãy tạo niềm vui cho người đo thật nhiều.Tình yêu là sự sung sướng khi bên người mình yêu,sự hạnh phúc khi người mình yêu được vui vẻ,sự ngọt ngào khi nói với nhau những lời âu yếm.hihi

-=Hell=-
25-08-2005, 10:03 PM
có gặp lại người đó đâu mà tạo niềm vui nhưng cám ơn bạn nhiều ^^

¯|¯ïN
26-08-2005, 02:23 AM
Hehehe,để pain noái choa em bít tình iu lè rì nghe^^:
"Tình yêu là nỗi đau,càng yêu sâu đậm thì tổn thương và nước mắt cũng càng nhiều" đó em,tin hay không thì tùy nha!

quyluatvutru
26-08-2005, 06:03 AM
:smioh: iu la gi a?iu là chet trong lòng mot it
vi mây khi yêu lai đươc yêu...
nhung mà :yêu thì lô ko yêu thi khô
tha chiu khô nhât đinh ko chiu lo.. :3nhay: :rain:
nhung ban oi! co ngươi noi răng :trên đoi này luôn có 1 ngươi nào đó dành cho
một người nào đo......yên tâm đi you oi..........sẽ có 1 ngày you sẽ nhận được 1 lời i..u thôi...đừng có lo... :whis: :cungly:

hanamichi_dn
27-08-2005, 01:21 AM
:smioh: iu la gi a?iu là chet trong lòng mot it
vi mây khi yêu lai đươc yêu...
nhung mà :yêu thì lô ko yêu thi khô
tha chiu khô nhât đinh ko chiu lo.. :3nhay: :rain:
nhung ban oi! co ngươi noi răng :trên đoi này luôn có 1 ngươi nào đó dành cho
một người nào đo......yên tâm đi you oi..........sẽ có 1 ngày you sẽ nhận được 1 lời i..u thôi...đừng có lo... :whis: :cungly:
trời ai cũng nói như bạn chắt là tốt ! lém
nhưng ko có ai cũng như bạn đâu à :lol:

-=Hell=-
06-12-2008, 12:01 PM
bài viết đã dc 3 năm roài nhưng hôm nay mình muốn nói lại vì mình lại vừa bị thất tình lần thứ 2. Thiệt mà nói bây giờ mình thấy sợ khi yêu 1 ai đó 1 cách chân tình , tuy là mình đã giao hết niềm tin và hy vọng cuồng nhiệt vô người đó nhưng cũng chỉ nhận được 3 chữ " goodbye my love". Ko biết lần này sẽ tốn của mình bao lâu để quên dc cô ấy nhưng lần này mình cảm giác mình thật sự bị tổn thương cứ kiểu này mình ko muốn sống nữa mong mọi người có thể cho mình 1 gợi ý

letue
06-12-2008, 02:20 PM
tình yêu có bùn có vui
tình yêu làm điên đảo lý trí cua bạn
tình yêu là 1 nguồn sức mạnh
khi yêu bạn trở thành người điên
khi yêu bạn có thể chịu đựng bất cứ chuyện gì
khi yêu bạn có thể vừa cười vừa khóc

oach
theo mình nghĩ là bạn chỉ yêu đơn phương ( viễn vong ) của lứa tuổi mới lớn
chứ chưa thực sư la tình yêu
:)

-=Hell=-
06-12-2008, 02:41 PM
tuy mình mới lớn nhưng cũng hiểu dc ý nghĩa của việc này đâu phải viễn vong là có thể diễn tả dc nỗi đau của mình