PDA

Xem đầy đủ chức năng : một mái tóc 4 kiểu

socolatanpopo
26-01-2007, 02:45 AM
Tóc dài mà chỉ để suôn thẳng, bạn cảm thấy đơn điệu? Sáng tạo một chút với tóc, khuôn mặt bạn sẽ sinh động hơn nhiều. Dù xuất hiện ở đâu, bạn cũng nên chọn kiểu tóc phù hợp:
:timvo: Kiểu 1: Tóc bới cao
Là kiểu tóc dành cho các buổi dạ tiệc. Bạn vuốt hết tóc ra sau, buộc lại, chia tóc thành 4 phần rồi quấn từng phần theo chiều ngược nhau, cố định bằng kẹp tăm. Chừa lại ít tóc, uốn nhẹ.

:timvo: Kiểu 2: Thắt bím
Kiểu tóc gọn gàng khi bạn dạo phố: Chia tóc làm 3 lớp, se lại rồi cuốn tròn quanh đầu. Phần tóc từ gáy trở xuống thắt bím bình thường.

:timvo: Kiểu 3: Buộc gọn
Với kiểu tóc đơn giản này, bạn có thể kết hợp với đầm để đi tiệc hoặc đến những nơi sang trọng. Đầu tiên, bạn cần uốn quăn phần đuôi tóc. Tiếp theo, lấy 1 lớp tóc mỏng ở hai bên mái, xoắn nhẹ nhàng và đều tay. Sau đó, lấy dây buộc lại phía sau, ngang với gáy.

:timvo: Kiểu 4: Uốn giả
Nét trẻ trung, tinh nghịch của mái tóc sẽ giúp bạn thêm tự tin khi xuất hiện tại các buổi tiệc sinh nhật bạn bè. Trước khi thực hiện, bạn cần uốn tóc thành những lọn nhỏ. Bắt một đường tóc ở giữa đỉnh đầu rồi chia làm 4 đường ngang, mỗi đường lại chia làm 2, sau đó gút lại hai vòng.

kyogoku
27-01-2007, 08:28 AM
híc mình chẳng tưởng tượng ra mấy kiểu tóc này , bạn làm ơn post hình lên với cho anh em xem thử

híc mình chẳng tưởng tượng ra mấy kiểu tóc này , bạn làm ơn post hình lên với cho anh em xem thử

Cát
27-01-2007, 08:35 AM
Nghe cũng được đó...nhưng muh tóc tui ngắn nên ko làm được mấy cái đó....

firstkiss_32
01-02-2007, 10:31 AM
đúng là chẳng hình dung ra nó sao nữa !! hix hix... post hình đi. ok?

tomboy_M3
03-02-2007, 01:02 AM
hơ, đơn giản mà đẹp, nhở