PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đính ước

^_^only_you^_^
26-01-2007, 01:46 AM
Chương 1: Chia tay:timvo:
Ôi ! Tiếng chuông điện thoại , tôi ngồi dậy , nói với giọng ngái ngủ:
_Alo
_Anh Duy đây
_Tưởng ai , thì ra là bạn thân của ông anh trai ,anh Phương đi chơi rồi anh ạ.Anh có nhắn gì ko?
_Ko , anh gọi cho em. Em lên Ciao cà phê đi, anh có chuyện quan trọng muốn nói với em.
_Em ko biết nó ở đâu.
_Sao gà thế !
_Được bố mẹ quản lý kĩ quá nên mới gà thế. Nhưng có chuyện gì ạ?
_Quan trọng lắm ! Em chuẩn bị tinh thần đi là vừa. Thôi được rồi , anh sẽ đến nhà em. Chờ đấy !
Anh Phương hơn tôi 4 tuổi. Nói chung hai anh em khá là hợp nhau trừ cái khoản thích cưa gái và tính côn đồ là tôi rất ghét. Từ nhỏ tôi đã có thâm niên mấy lần giấu bố mẹ cho ông anh trốn nhà đi chơi nên ông rất quí tôi , luôn bảo vệ tôi khỏi những đứa bắt nạt.Cái này được gọi là trả ơn.Hầu hết hội đàn em của ông ấy đều quen tôi , em sếp mà:cr:.Nhưng tôi chơi thân nhất với anh Duy. Anh giống người anh thứ hai của tôi vậy, còn một người nữa , đó là Đạt.Anh hơn tôi 2 tuổi , cũng là một đàn em của ông Phương. Bây giờ , Đạt đang ở Úc để du hoc,cũng đã hơn một năm nay rồi. Nhiều lúc tôi tự hỏi ko biết tình cảm của tôi với Đạt là tình anh em hay tình yêu.
_ Kính koong!!!!!
Tiếng chuông cắt ngang dòng suy nghĩ của tôi.
_Em chào............
Chưa kịp nói hết câu, tôi đã ngớ người ra vì bất ngờ. Đi cùng anh Duy, ko ai khác chính là Đạt nhưng anh ko nhìn tôi mà cúi đầu xuống. Tôi hơi bất ngờ nhưng rồi cũng bình tĩnh để mở cửa.Anh Duy nhìn tôi cười. Nhưng tôi đâu còn tâm trạng để đáp lại nữa , tâm trạng của tôi bây giờ đang hướng đến người khác cơ.
_ Vừa lúc nãy em làm gì thế? Anh phải đợi một hồi lâu em mới nhấc máy.
_ Em đang ngủ. Mà anh nói có chuyện gì đấy? Cả anh Đạt nữa , sao anh về mà ko nói với em?
Nụ cười lúc nãy chợt tắt.Anh Duy nói:
_Chuyện này nên để Đạt nói thì tốt hơn.
Tôi quay sang Đạt để tìm câu trả lời. Anh ngẩng lên nhìn tôi rồi bắt đầu nói:
_Anh nghĩ chúng ta nên....nên.....chia tay.
Từng lời nói rót vào tai tôi. Tôi chợt cười :
_ Anh đang đùa em đúng ko? :so_funny:
_Anh đang nói hoàn toàn nghiêm túc.
Câu nói như tát bốp vào mặt tôi.
_ Nhưng.....nhưng.....tại sao?
_Khi đang học ở bên Úc , anh đã...gặp và quen một chị. Lần này về Việt Nam,anh định sẽ giới thiệu chị ấy với gia đình và....em.
Mắt tôi bắt đầu rơm rớm , giọng nói run hơn:
_Chị ấy..............tên là gì?
_Chị Mai.
Tiếng Mai như giội một giáo nước lạnh vào người tôi.
_Có phải..........chị Linh Mai ko?
Đạt bất ngờ , anh ko biết rằng tôi đã quen chị Mai từ lâu.
_Ờ......đúng.
Anh Duy quay sang tôi ,hỏi :
_Sao....em biết?
_Một lần , em đã tình cờ biết được chị Mai chính là người yêu đầu của anh , Đạt ạ. Bọn bạn em đã khuyên em nên chia tay anh nếu ko muốn bị đau khổ. Nhưng em đã ko tin, em vẫn yêu anh và bây giờ em đã hiểu anh ko bao giờ quên được chị Mai.Em hận anh !!!!!!!
Tôi nói mà như là đang quát vào mặt Đạt. Nói xong tôi chạy ra ngoài sân , mở cửa rồi chạy huỳnh huỵnh ra ngoài.:timvo:

baquana16
26-01-2007, 02:59 AM
diễn ta cách chạy của cô nhỏ đó ác quá
"mở cửa rồi chạy huỳnh huỵnh ra ngoài"
chạy ác quá hơn trương phi
mừ hay đó
post tiếp nha

Janice Tran
26-01-2007, 03:19 PM
ừa phải đó, bạn diễn tả nhỏ đó chạy huỳnh huỵch, mình tưởng nhỏ đó mập lắm chứ, chạy muốn sập nhà luôn,hi hi, nhưng mà truyện hay lắm, post tiếp nha bạn, mình chờ đó. Thanks

khicon19
26-01-2007, 04:16 PM
hihi chuyện hay ghê, post típ nha bạn:D

^_^only_you^_^
26-01-2007, 07:21 PM
Chương 2 : Sinh nhật buồn
Nó chạy , đầu hơi cúi , nó ko muốn mọi người trên đường biết được nó đang khóc.Nó ngồi trên một chiếc ghế đá nhỏ ,nghĩ lại mọi chuyện. Mọi kí ức của nó và Đạt ùa về. Nó còn nhớ hồi đầu lớp 6 , nó học cùng trường với Đạt.Ấn tượng ban đầu về Đạt là một anh chàng đẹp zai , mỗi tội có chiều cao hơi bị "khiêm tốn" , 170cm. Thế rồi Đạt chuyển trường , nó ko còn nghe thấy bất kì tin tức nào về Đạt nữa. Mọi chuyện bắt đầu khi nó học lớp 9. Vào buổi sinh nhật hôm đó , tất cả hội đàn em của ông Phương đến dự , kể cả Đạt. Nó bắt đầu gặp Đạt nhiều hơn.Bài hát Up & Down phá ngang dòng suy nghĩ của nó.Nó lấy bé điện thoại yêu quí ra xem số máy:"Home".Nó chẳng muốn bấm máy lên nghe chút nào , nhưng có vẻ trời ko hề thương nó. Tiếng nhạc kì quái trong bài Up & Down bắt đầu khiến mọi người xung quanh nhìn nó với ánh mắt khó hiểu. Cố hét thật to , nó bấm máy với khuôn mặt cáu kỉnh , chỉ mong người ở đầu dây bên kia bị thủng màng nhĩ :
_Alo!!!!!!
_Mày đang ở đâu thế con em? Tao biết mọi chuyện rồi. Tao sẽ xử lý thằng Đạt cho. Bây giờ về nhà đi , bố mẹ đang rất tức vì mày bỏ đi đấy.
Đúng là ông Phương , tính chẳng bao giờ thay đổi. Nó đứng dậy. Từ nãy đến giờ nó chẳng để ý xung quanh. Công nhận hôm nay đường có vẻ đông hơn , các ngôi nhà to nhỏ đều được treo những lá cờ đỏ sao vàng. Nó nhớ rồi , hôm nay là ngày 30/4. Vậy là ngày mai là sinh nhật nó rồi. Hồi nhỏ , nó thường trách mẹ sinh nó vào ngày dở dở ương ương 1/5 , khiến nó chẳng bao giờ được tổ chức sinh nhật ở trên lớp đúng ngày.
_Con chào bố , con chào mẹ.
_Ừ.
Nói xong , nó vội chạy nhanh lên tầng 3 , nơi có căn phòng iu quí của mình và ông anh.
_Mày về rồi à?
_Anh nhìn mà ko biết sao?
_Thế nào? Thất tình vui ko?
_Phình phường!
_Mày xuống ăn cơm đi.Hai vị phụ huynh muốn nói chuyện với mày về vụ sinh nhật kìa.
_Anh ăn chưa?
_Tao ko bao giờ vì chuyện tình của mày mà bỏ bữa đâu.
_Còn hơn anh , sống chỉ biết ăn với ngủ !!
_Con này láo !!
Nói xong nó chạy nhanh về phòng (nếu ko muốn bị ăn quả dép của ông anh). Tâm trạng của nó bây giờ khá lên tí tẹo sau khi nói chuyện với ông Phương.Nó thay bộ quần áo rồi xuống phòng ăn để nói chuyện với nhị vị phụ huynh vụ sinh nhật.Mọi năm chắc nó sung sướng lắm , nhưng bây giờ nó chẳng vui tẹo nào , nó hiểu rằng sinh nhật năm nay sẽ ko có Đạt nữa............

Janice Tran
27-01-2007, 02:27 AM
tiếp đi bạn ơi , chờ lâu quá:clap: :clap:

zuzkag
27-01-2007, 05:28 AM
bạn ơi post tiếp đi hồi hộp qua..

nGoj_SaO_nHo_V.I.P.
27-01-2007, 05:49 AM
hay nhey, típ đi ấy :so_funny:

^_^only_you^_^
27-01-2007, 11:08 PM
Xin nhỗi mọi người hum nay ko có truyện. Lí do : tác giả bận học ( sau 1 tuần được nghỉ vì trường chuyển địa điểm ) + bận chơi ( ti vi , nghe nhạc , đi chơi....) + thiếu ý tưởng :cr:

conaiy3uem
27-01-2007, 11:45 PM
típ đi bạn hay wa ah...........hihih

mylove03c3
28-01-2007, 01:05 AM
truyện hay đó tiếp đi bạn

khicon19
28-01-2007, 03:00 AM
post típ đi ban ơi chuyện đang hay ^.^

^_^only_you^_^
29-01-2007, 04:54 AM
Xin giới thiệu nhân vật trong chuyện đã :
Thu Mi (tên hơi ngộ nhưng rất đáng yêu) : một cô bé xinh xắn , đáng yêu , tính tình vui vẻ , hơi trẻ con.
Hoàng Minh: Một chàng trai hoàn hảo ( chỉ nói thế này , mọi người mún hiểu thế nào thỉ hỉu )
Việt Phương : anh của Vân , rất thương em mỗi tội hơi côn đồ , đẹp trai , học rất kém môn văn ( nhưng lại cưa gái đổ bằng những lời hoa văn mĩ miều)
Thanh Hằng : hot girl trường Mi:clap: , học hành bình thường , rất xinh , đối thủ của Mi sau này.
Tuấn Duy : bạn thân của Phương , yêu Mi từ rất lâu nhưng chưa dám nói , sẽ là kẻ thứ ba trong chuyện tình của hai nhân vật chính của chúng ta.
Đấy chính là những nhân vật chính của chúng ta !!Còn một số nhân vật phụ khác như bố mẹ , bạn bè của Mi và Minh......sẽ xuất hiện sau.
Ngày mai tui hứa sẽ post típ !!Xin mọi người tha nhỗi:plz:
Bật mí : nhân vật Tuấn Duy và bạn bè của Mi là có thật. Duy ngoài đời chính là người iu của tác giả:blushing:

baby_khocnhe
29-01-2007, 06:00 AM
bạn ơi ! hay đó...... viết tiếp nhe ! nhanh nhanh nha bạn !

Siwon_No1
01-02-2007, 03:14 AM
viết sai nhiều lỗi chính tả quá bạn ơi, đề nghị kiểm tra trước khi poss nhạ

^_^only_you^_^
15-02-2007, 10:21 PM
Chương 2 : (tiếp)
Cuộc nói chuyện trong bàn ăn:
Mi ( M) : Bố mẹ đã ăn cơm chưa ạ?
Mẹ (m) : Rồi , con ngồi xuống bàn ăn đi , mẹ đang có chuyện muốn bàn với con.
M : chuyện sinh nhật đúng ko ạ. Con định sẽ đi chơi với hội bạn của con thôi.
Bố: Ko được. Lần này phải tổ chức thật lớn. Con cũng đã 18 tuổi , sinh nhật lần này chính là lễ trưởng thành của con đấy.
Từ lúc nãy đến giờ , tôi mới nghe thấy giọng bố. Chắc tại buổi sinh nhật nên bố mới tha cho tôi vụ bỏ nhà đi về muộn.
m : Bố con nói đúng đấy. Bố mẹ định sẽ tổ chức ở biệt thự nhà mình. Chỗ đó ở xa Hà Nội , rộng lại còn gần biển nên rất phù hợp với buổi sinh nhật của con.
M : Thôi , tùy bố mẹ. Con ko muốn tổ chức rắc rối. Nhưng thôi , thế cũng tốt cho con , được nhiều quà :5:
_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_*_* _*_*_*_*_*_*_*_*_*_
Thành phố London luc 9 giờ tối.
Nó ngáp.Lần ngáp thứ 3 trong vòng 10', đủ để thầy nó chán cuộc đời này thế nào.Chú quản lý của nó thì đang đi chơi với vợ. Nói là chú quản lý chứ thực ra công việc hàng ngày của chú là thông báo tình hình học tập của nó với ông bà già ở VN , còn lại là nó tự túc tất. Bản tính tự lập của nó đã được rèn luyện suốt mười mấy năm nay , từ khi bố nó lên làm chủ tịch hội đồng quản trị tập đoàn lớn nhất VN. Từ một thằng bé ngoan ngoãn hiền lành trở thành một thằng ăn chơi lêu lổng , yêu đương lăng nhăng là một việc nằm trong tầm tay nó.Cái tên Hoàng Minh đã quá nổi tiếng trong giới học trò VN , trở thành một tấm gương tối cho đàn em noi theo.Đẹp trai , ga lăng , hoàn cảnh gia đình quá tuyệt vời... làm sao mà nó ko nổi tiếng được cơ chứ.Thế mà từ khi sang đất nước sứ xở sương mù , số điện thoại gọi cho nó giảm hẳn , xuống còn 2 lần/ ngày ( mọi khi là 9 lần/ ngày ). Kể cả bạn bè , gia đình. người yêu....đều bỏ rơi nó rồi hay sao? .Nó nhớ nhà quá.Bây giờ nó chỉ muốn về nhà , về quê hương , đất nước thân iu của nó thôi.Tiếng chuông bé "dế" cắt ngang "phóng sự" đời nó.....
_Alo
_Bố đây
Hơi bất ngờ một chút , nó nói tiếp :
_Bố gọi cho con có việc gì thế ạ?
_ Bố muốn con về VN mấy hôm.
Từ bất ngờ này sang bất ngờ khác.Nó vẫn còn nhớ hôm nó bay sang Anh , bố còn nói chỉ khi nào nó đỗ đạt thành tài thì mới cho về VN. Ko biết có chuyện gì quan trọng mà có thể thay đổi ý kiến của ông thế nhỉ.
_Có chuyện gì thế ạ?
_Về VN bố sẽ nói. Tẹo nữa, chú quản lý sẽ đưa con vé máy bay. 11 giờ bay đó , chuẩn bị đi nhé !
Tút...tút.........................
Bản tính tò mò trỗi dậy. Nhưng thôi , tốt nhất ko nên hỏi nhiều kẻo bố thay đổi ý kiến thì chít. Nó phải về , phải quay lại để cho mọi người trên thế giới này đều biết nó vẫn còn tồn tại. Khi về , nó sẽ xạc cho hội bạn bè nó một trận , can tội là bỏ rơi nó. Việt Nam thẳng tiến!!!

thuylinh322
15-02-2007, 11:42 PM
ô chuyện hay wa nhưng sao k có nữa ư
nhớ viết tiếp nửa nha bạn

đại thiên vương
16-02-2007, 04:42 AM
dài quá
vương chả có thời gian mà đọc nữa
khi khác vương đọc nha

! Chấm Than !
20-02-2007, 08:04 PM
post tiếp đi nhé ! love đợi !

linh_than
20-02-2007, 09:18 PM
truyện hay we' bạn ui post nhanh di mới bắt đầu mà

shinylight
21-02-2007, 01:55 AM
Tiếp đi bạn ơi, mà cốt truyện giống giống Goong Vietnam nhỉ

cong chua hay dua
24-02-2007, 04:37 AM
post nhanh đi bạn đang hay mừ nhanh nha đây đợi đó.

pink_dream
24-02-2007, 05:43 AM
post nhanh lên bạn ơi , sao lâu quá vậy. Truyện đang hay mà

yomiko
24-02-2007, 08:20 PM
trời ui
đang đọc dở
bộ anh Duy của bà ko cho post típ hay sao mà lâu thế. Để người hâm mộ ngóng hoài
he he

linh_than
28-02-2007, 06:20 AM
trùi ui ban ui sao lâu thía mãi ko đc truyện ah`? bùn ghê

hột mít 2412
28-02-2007, 10:56 PM
ban oi truyen hay ma sao ko post len nua vay,minh cho lau lam roi

cong chua hay dua
28-02-2007, 11:35 PM
bạn ơi post tiếp đi hay wa'

^_^only_you^_^
02-03-2007, 06:47 AM
@all: tác giả cũng là học sinh nên mọi người thông cảm.Tuần này kiểm tra 1 tiết nhiều wa' nên lên mạng ít. Lâu lắm thì chiều mai sẽ có típ , nếu may mắn thì là hum nay.

^_^only_you^_^
02-03-2007, 11:34 PM
Trên chuyến bay từ Paris về Hà Nội :
Nó mệt quá !Ngồi trên máy bay suốt mấy tiếng đồng hồ , may mà ngồi ghế VIP , nếu ko chắc đứt. Nó đang băn khoăn ko biết bố gọi nó về có việc gì , chắc phải quan trọng lắm. Thôi thắc mắc làm gì cho mệt người , bây giờ nó chỉ muốn gọi cho thằng Duy và bé Hằng thôi.Vừa lúc nãy xuống sân bay Paris quên mất chưa gọi cho thằng Duy, gọi cho em Hằng thì bé đang ngủ.....Nó nhắm mắt lim dim ngủ.
.................................................. .................................................. .............................
Máy bay hạ cánh. Nó ngủ quên béng mất. Bó tay. Nó kéo chiếc va li theo đúng ba tiêu chuẩn " nhanh, gọn, nhẹ"ra khỏi sân bay , chắc phải về bằng taxi rồi.
_Cậu chủ !!!
May quá , chắc bố cho người đón rồi.....
_Chú cho cháu đến quán phở nào đó nhé. Cháu đói quá , ngồi trên máy bay chẳng có gì ngon ăn.
_Ông chủ bảo cậu chủ phải về nhà ngay đấy ạ.
_Vậy à?
Chán quá!!!!Thôi đành về nhà ăn tạm cái gì vậy.
Nó rút bé Nokia ra khỏi túi quần , bấm số thằng Duy.
_Alo!!!
_Tao đây , Minh đây, bạn của mày đây , về rồi đây.
_Minh nào nhể. A!!!!!!!Minh , mày về hồi nào vậy?
_Vừa từ sân bay ra.
_Sao lại về?Tao nhớ mày còn 1 kì học nữa mới tốt nghiệp mà.
_Ông già cho về. Thui, về nhà cũng tốt , thăm bạn bè , người yêu rồi về học.
_Tối nay bận ko? Anh em mình rủ nhau đập phá Hà thanh này chào mừng mày trở về sau bao nhiêu năm xa cách:5:. Tao cũng đang có chuyện muốn nói với mày.
_Để xem đã , tao sẽ cố chuồn.Bye mày
Xem nào. Nó tìm trong danh bạ điện thoại , tìm chữ " Hang yeu"
_Tút......tút......Alo
_Anh đây
_ANH VỀ HỒI NÀO VẬY???
Nó ngơ ngác nhìn chiếc điện thoại , cách xa 10 cm vẫn nghe rõ..Đúng là cảm xúc thăng hoa:5:
_Vừa mới về xong
_Anh đang ở đâu đấy, em đến gặp.
_Thôi , ngày mai đi nhé.Anh cúp máy đây. Yêu em!:heartbeat:
Chiếc xe BMW đời mới tiến vào của biệt thự nhà họ Hoàng.
_Con chào bố
_Chào mừng con trở về nhà.
Tại phòng khách khu biệt thự
_Con đi đường c'os mệt ko?
_Ko ạ. Lần này bố gọi con có về có việc gì vậy ạ?
_Bố muốn con đến dự một bữa tiệc. Đó là sinh nhật của con gái một đối tác làm ăn quan trọng.
_Nó quan trọng đến mức mà con phải từ Anh về đây sao?
_Đúng vậy. Con chuẩn bị đi. Tẹo nữa 8 giờ sẽ có xe đến đón.
Chán toàn tập !!!!:meo:

^_^only_you^_^
03-03-2007, 06:08 AM
Chiếc váy trắng cộng thêm đôi giày cũng trắng nốt hàng Gucci có vẻ khá hợp với tôi , có vẻ như bà dì tôi ở bên Anh đã phải bỏ ra ko ít tiền để tặng món quà này cho cô cháu gái yêu quí.Chắc cũng biết tôi thích màu trắng nên tông màu chủ đạo cho buổi lễ quan trọng này ( theo như bố tôi nói)là màu đấy. Nói là sinh nhật của con gái chứ thực ra 2/3 số khách mời đều là đối tác làm ăn của bố tôi , số còn lại là những người cực thân với tôi mới được mời.
.................................................. .................................................. ..............................
Một chiếc Camry 2007 đỗ ngay trước cổng ngôi biệt thự. Vẫn dáng người quen thuộc , một chàng trai bước xuống , trông hắn ta thật lịch lãm với bộ màu đen , đủ để khiến nhân vật nữ chính chúng ta ngẩn ngơ một thời,nhưng trên chiếc xe sang trọng hình như còn một người nữa. Một cô gái bước xuống , quyến rũ với mái tóc xoăn tự nhiên , đủ để khiến nhân vật nữ chính của chúng ta một phần ghét , một phần hận và có một chút ghen tị.Chắc các bạn cùng biết họ là ai. Ko hiểu tại sao lúc đấy tôi lại cười , cười bởi vì Đạt vẫn đến sinh nhật của tôi sao , chẳng lẽ anh ta muốn nhìn , muốn cười vào cái khuôn mặt đang đau khổ vì anh ta sao? Nói thật sự thì tôi sợ đối mặt với Đạt , nếu ko chắc tôi sẽ ko cầm được nước mắt mất. Tôi nhát quá. Tại sao tôi phải trốn tránh khi đây chính là bữa tiệc dành cho tôi?
_Mi!!!
_Tưởng ai , hóa ra là chị Hà "ve"nhà ta.
_Sao mày đứng ngẩn người ra thế? Sao? Chàng đến chưa?
_Đến cùng với vợ chàng. Sao? Muốn nhìn mặt ko? Vừa mới đến đấy.
_Tao ko thể tin được !
_ Sao ko? Bỏ cái khuôn mặt mắt chữ o , mồm chữ a đấy đi. Mày muốn đuổi hết khách nhà tao à? Tao với Đạt chia tay rồi, chỉ coi nhau như anh em thôi.Chấm hết.
_ Mày ko sao chứ?
_Bạn mày thất tình nhiều rồi , quen rồi , ko sao cả.
_ Nhưng sao lại như thế? Đạt thích mày lắm cơ mà.
_Tại chị Mai....Thôi , ra kia đi , tao chỉ cho mày cái bánh kem sô cô la đẹp cực , hàng từ Bỉ về đấy.
@all : mới viết được có thế thôi. Bố mẹ ko cho. Mọi người thông cảm.....Tẹo nữa sẽ cố gắng vít típ.

^_^only_you^_^
03-03-2007, 08:06 PM
Với một khuôn mặt đẹp trai như thế này thì chắc chắn tôi mặc gì chẳng đẹp ,chẳng cấn phải chuẩn bị như bố nói.Tôi khoác vội chiếc áo trắng yêu thích của mình rồi đi ra ngoài xe.Hôm nay bố chiếu cố cho mượn chiếc xe BMW , ai lại đi tiệc bằng xe máy bao giờ (đấy là ý nghĩ của nhưng người nhiều xiền...) Kế hoạch đã được lập ra hết sức rõ ràng : Đến sinh nhật của con bé đấy trong vòng 1 hay 2 tiếng gì đấy , sau đó tụ tập anh em đi đập phá Hà Lội. Kế hoạch quá hoàn hảo...Quà cáp đã có bố lo , mình chỉ có việc đi dự tiệc.
Ngồi trên xe tôi đã kịp điều tra về con bé đó. Tôi hơn nó 2 tuổi , nhìn mặt cũng khá xinh , nếu ko muốn nói là rất xinh. Đôi mắt tròn to , đen lay láy. Chiếc mũi cao. Cái miệng nhỏ nhắn đáng yêu ko tả nổi ,nhưng nói chung thì ko thể xinh bằng em Hằng ( đấy là suy nghĩ của tôi , chứ thực ra là "kẻ tám lạng , người nửa cân ").À mà tên con bé đó là gì nhỉ? Đúng rồi....Thu Mi.
Ngôi biệt thự của nhà con bé Thu Mi đấy khá đẹp , nhưng so với biệt thự của nhà tôi thì vẫn phải gọi bằng "cụ".Tôi đỗ chiếc xe trước cổng rồi bước vào. 3/4 số tiệc tôi đến dự thì người nổi bật nhất chính là tôi.
_Minh!!
_Duy , sao mày lại tới đây?
_Mày về rồi hả? Trông đẹp trai phong độ hơn hẳn.Đây là bữa tiệc của sinh nhật em gái đại ca tao.
_Đại ca?
_Tẹo nữa anh em đông đủ tao nói cho. Nhưng sao mày lại đến đây?
_Bố tao bắt..Ặc...Ặc
_Thôi ra kia ngồi nói chuyện , tiện thể uống ly rượu cho nó đỡ thèm.
__________________________________________________ ________________________
_Ê , Mi !
_Sao?
_Mày có nhìn thấy anh đẹp trai kia ko?
_Đâu? Cái anh mặc áo trắng mà đang nói chuyện với anh Duy á?
_Ưh`. Nhìn mặt quen quen..Mày quen anh ấy hay sao mà anh ấy lại đến đây?ĐÚNG RỒI!!
_Giật cả mình. Bị điên à?
_Anh ấy là con trai chủ tịch tập đoàn nhà họ Hoàng. Mấy năm trước nổi như cồn trong giới học sinh , nhưng mà hình như bị bố bắt sang Anh du học nên ko còn nổi nữa , thay vào đó là Đạt nhà mày đấy.Nhưng sao anh ấy lại về đây nhỉ?
_Chắc bố tao mời. Công nhận đẹp trai , ăn mặc "chất". Tao thích nhất quả tóc của anh ấy.
_Công nhận đẹp.
_Nhưng mà mặt lạnh quá, kiêu ngạo , đã thế còn đeo kính. Đúng là "cáo già giả danh tri thức ".Đây chính là tuýp người mà tao rất ghét.
_Này ! Tao nhớ là mày mời cả nhóm mình đến cơ mà. Sao có mỗi tao?
_Po'tay.com:thatall:

pink_dream
04-03-2007, 06:48 AM
chời ơi là chời
đợi cả nữa tháng mà chỉ có 1 đoạn tí tẹo là seo?
post nhanh lên bạn ơi

cong chua hay dua
07-03-2007, 05:06 AM
post nhanh lên bạn ơi lâu wa' đi được.

delfin08
09-03-2007, 09:01 AM
mình mong chuyện của bạn mãi mà chẳng thấy bạn đâu cả, nhanh lên bạn nhé

^_^only_you^_^
10-03-2007, 08:35 PM
Mọi người thông cảm , tác giả nhà ta mắc bệnh thói lười giai đoạn cuối , chỉ có thể sống được trong vòng mấy chục năm nữa. Y học bó tay với loại bệnh này :thatall:

livetolove2512
10-03-2007, 09:14 PM
:slider: :dan: sặc
y học pó tay nhưng có lẽ anh chàng "Duy" làm được đó

cong chua hay dua
10-03-2007, 11:47 PM
post nhanh lên đi nào đợi dài cổ rồi nè.

happy_cool_dog
17-03-2007, 11:59 PM
very good, bạn viết truyện trên cả xuất xắc. Chỉ có điều là bạn chưa tả gì nhiều về Hằng mà chỉ tả về Thu Mi thôi. Với laibạn viết truyện lâu quá. Chắc cổ của mình phải đi kéo cho nó ngắn lại thôi.

shinylight
05-04-2007, 05:47 PM
Tiếp đi chứ bạn, lâu quá rùi còn dzì

^_^only_you^_^
14-04-2007, 06:39 AM
chuyển nhà nên cũng mất net luôn , mỏi răng xin bố cuối cùng cũng được lắp mạng , bây giờ mới lên được. Mong mọi người thông cảm !

khicon19
16-04-2007, 10:22 PM
ko sao post chuyện típ đi bạn chuyện hay lắm >.<

mixuka
19-04-2007, 05:32 AM
nhanh lên đi bạn ơi!!!!!!!! hay lắm đó

beutyrose12
22-04-2007, 06:36 AM
bạn ơi post tiếp đi,sao bạn viết ít thế

hka
03-05-2007, 07:00 AM
post tiếp đi bạn ơi mà cái lão này vênh quá

animal
04-05-2007, 08:01 AM
Post nhanh lên bạn ơi!!!! Sao lâu thế???

tigon_2709
15-05-2007, 10:15 PM
troi` oi co' the? nhanh hon dc. ko?

chilli0704
16-05-2007, 03:13 AM
sao lâu thế bạn ơi! nhanh nhanh dzùm cai!

nhimxu-dangyeu
17-05-2007, 05:22 AM
chắc truyện này ko có post típ đâu

chán quá !!!!!!!!!!!!!

pig_pig1256
18-05-2007, 10:30 AM
troi` oi song roi`sao nua!~
post tip di hap' dan~ wa' a`

nhim1025
18-05-2007, 09:12 PM
trời ơi ban ơi nhanh lên coi chứ cứ để tui chờ hoài

loannguyen
19-05-2007, 07:16 AM
chài 0aj ! đ0*j chjen cua ban x0ng cổ mình dài thêm mấy phân đấy

beutyrose12
19-05-2007, 10:15 AM
bao giờ bạn mới post tiếp vậy.............................

tigon_2709
19-05-2007, 11:02 AM
trời ơi viết xong rùi bỏ đó hả bạn.Sốt ruột wa trời lun!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

namlun_catinh
19-05-2007, 11:17 AM
you oi co? cua me dai` may' cay so' roi` a'.con` chan thi` moc, re~ roi`do'
you viet' ra thi` phai co' trach nhiem ket' thuc' chu'.mong bai` you lam' do' post tip nha'

tigon_2709
21-05-2007, 01:23 AM
Gớm sốt ruột wa' bạn có định viết tiếp không thế ha????????????

animal
03-06-2007, 10:12 AM
Bộ bạn tính cho truyện nì ko ket6' thúc à??? TT.TT

chilli0704
03-06-2007, 10:48 AM
[U][I]Sao mãi chả thấy only_you post bài tiếp vậy? Chắc ko định bỏ dở đấy chứ? chờ lâu quá

tatani
03-06-2007, 11:12 PM
truyện này đọc tựa tựa giống truyện " gông việt nam " was nhỉ !^__^

maiphuong79
27-07-2007, 09:54 PM
ac ac................truyen nay khi nao tip day

animal
27-07-2007, 11:22 PM
Lau^ wa' !!!!!!!! Post nhanh nhanh nha u!!!! Mong u lem'

[j_love_you]
27-07-2007, 11:43 PM
sao không post tiếp hả bạn truyện đang hay ma

muamuahathangsau_87
28-07-2007, 12:22 AM
sao ko post tiep chuyen dang hay ma

nguyen_trang1808
28-07-2007, 01:10 AM
hi`, good, good ^^

http://360.yahoo.com/nguyen_trang1808

satthugaquay
28-07-2007, 01:46 AM
chuyện kiểu j mà post từng mẩu,từng mẩu một vậy chán lun,post dài dài+nhiều nhiều đi,đọc mới thíck.Mà sao lâu wá chưa có chuyện zậy,đang hay mừ.

dta
28-07-2007, 07:18 AM
Ko hỉu j hết cả ,viết truyện lộn tùm lum hết.kô bít ai là ai.cần rèn luyện kĩ năng viết hơn.

Blue9x
28-07-2007, 08:58 AM
Lâu ghê nhỉ, mãi chưa thấy post típ.........
Truyện đang hay....

palentine_kiiixx
28-07-2007, 06:32 PM
hay mà...........seo ko post típ vậy u

muamuahathangsau_87
28-07-2007, 10:59 PM
post tiep di ma nan ni do ma

namlun_catinh
28-07-2007, 11:18 PM
tình hình nà em đoán chắc tác giả bỏ lun òi , chứ chiện này em đọc cách đây mí tháng roài mà giờ vẫn chưa có bài mới

(^_^)1076110119
29-07-2007, 02:37 AM
tình hình bây giờ......hơi bị tình hình ^_^.........Khả năng lời tiên tri của nl khá đúng:sofa: :sofa: :sofa: :spin2: :birthday: :ve: :high_five: :nhi: :nhi:

namlun_catinh
29-07-2007, 05:25 AM
ái chà , lời nl mà được làm lời tiên tri ah`? vinh hạnh nhẩy?

yeuvan
29-07-2007, 05:51 AM
oai trời tui thấy hình như chiện nì được post cách đây cả mấytháng trời mà giờ vẫn hok có tiến triển jì hử chắc tác giả treo fic rùi wé hà

muamuahathangsau_87
29-07-2007, 10:40 PM
sao chua post tiep vay ban
khag dinh day la mot cau chuyen hap dan
vay dung de tui cho lau nha

baby_dancing
29-07-2007, 11:32 PM
po tay, viết nửa chừng rùi bỏ, ss ui là ss

xxxx
30-07-2007, 02:14 AM
ui cha koi bộ lời tiên tri của nl đúng thịt òy........

likealegend91091
30-07-2007, 04:09 AM
lâu rùi seo hok thía tác giả đâu zậ, bạn ui post nhanh lên tụi mình đợi nè

Tháng Tư
30-07-2007, 05:50 AM
có ý hay quá cố lên nào

muamuahathangsau_87
30-07-2007, 05:54 AM
chua post tiep sao ban
lau qua day

muamuahathangsau_87
30-07-2007, 10:04 PM
sao ban ko co chiu post truyen nay vay ban
minh cho doc ma
truyen nay hay ma

bivexanh
31-07-2007, 10:29 AM
huhuhuh truỵen hay we seo ko post típ đi

muamuahathangsau_87
31-07-2007, 08:08 PM
sao ko post tiep di ban
dung nhu vay ma
ban lam moi ngươi cho lau qua do

muamuahathangsau_87
31-07-2007, 09:23 PM
post di ma
tui xin do
tui ko co kien nhan dc lau dau

angel_13
01-08-2007, 08:03 AM
muh` seo truyện nì có vẻ giống goong của ss rammy nhở

baby_dancing
02-08-2007, 07:32 AM
chán wa chưa có nản ><

likealegend91091
02-08-2007, 08:40 AM
ơ ơ bạn vẫn chưa post à, hay là chán wé hok mún vít nữa, cố lên đi bạn, tụi mình đợi mà

muamuahathangsau_87
02-08-2007, 08:47 AM
bao gio moi post tiep vay ban
co the noi cho moi nguoi biet co dc ko vay

muamuahathangsau_87
02-08-2007, 10:30 PM
nay dinh de tui cho den chung nao day ha

likealegend91091
06-08-2007, 03:01 AM
trang nì chắc đóng lun rùi hok thía mặt mũi tác giả đâu hít trơn a

muamuahathangsau_87
06-08-2007, 03:57 AM
ko dinh poost tiep sao ha

hoasaudongvn
06-08-2007, 04:43 AM
Truyện của bạn hay lém ..........

namlun_catinh
06-08-2007, 05:50 AM
hẻm post nữa đâu , đừng đợi nữa..............

nhoc_ariel
06-08-2007, 08:36 AM
ss hok post nua hay seo dzsay

*:Ngây_Thơ:*
07-08-2007, 12:22 AM
trùi hung post nữa àh T____T

hoaluuly23
09-08-2007, 12:02 AM
seo ko post tiếp za^y ban ! chán we' ~^_^~

muamuahathangsau_87
12-08-2007, 04:30 AM
ko post tiep sao
moi viet ma dung lai ah
co ai phan doi chuyen cua ban dau

minh that su rat thich doc chuye o trang web nay
day la so thich ma minh co tu rat lau roi
cho den khi biet dc web nay minh that su da rat vui khi la thanh vien cua no dc cung chia xe nhung cau truyen cua moi ngươi ham mo that su voi nhung cau truyen ma moi ngươi viet

honghanh
13-08-2007, 06:49 AM
e dau mat tieu roi sao khong post nua vay

Linbo
16-08-2007, 07:52 PM
trời đất!
Truyện hay vậy mà k định post típ nữa à?

Linbo
16-08-2007, 08:01 PM
trời đất!
Truyện hay vậy mà k định post típ nữa à?

p3_pr0
01-09-2007, 10:29 PM
hjx hjx sao the naj` doi khoang 9 thang' rui` ma` cha? co' chu~ nao` ca? la` sao ha? hjx hjx T__T

phuthuyiumen
02-09-2007, 09:19 AM
trời ơi sao mới post có chùt xíu là hết rùi zậy kì wa' huhu

lovely_day1992
18-09-2007, 08:15 PM
Chuyện hay mà hok post nữa TT"TT Bạn làm cụt hứng của mọi người wé đi >"<

p3_pr0
18-09-2007, 11:49 PM
đáng nhẽ lâu h0k post thì p? đóng topic chứ nhỉ sao mà cứ để ờ cứ để.......... ở đây như thế này bùn bùn

nho_marie
19-09-2007, 12:44 AM
tác giả đâu rồi
sao lại hok pot em sắp chết rồi đây

conaiy3uem
19-09-2007, 08:24 PM
bạn ơi sao 0 post típ.... lâu wa ah.......truyện hay muh 0 post nua ky ghia

nho_marie
21-09-2007, 05:26 AM
he he
sao thiếu trách nhiệm thế tác giả
đã pot lên là pot hết he he