PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em !

N_27/12
22-01-2007, 05:05 AM
Cậu à, tớ phải lập riêng 1 topic nhật kí, vì sợ sẽ làm phiền mọi người trong hht bởi những suy nghĩ miên man về cậu, những nổi buồn ko muốn chia sẻ với ai của tớ, tớ chỉ muốn 1 mình...
Đêm qua, khi send cho cậu cái sms đấy, tớ thấy lòng trống trải vô cùng, đầu óc tớ gần như ko nghĩ được gì cả...
Sáng thức dậy, tớ lại thấy mình k nên làm thế, biết là tớ ko sai, bất cứ ai ở vào hoàn cảnh của tớ thì chắc phải phản ứng mạnh hơn, đến nỗi thằng Ngỗng còn cười lớn và ko hiểu sao tớ lại có thể chịu được câu. Giá như tối qua tớ gọi điện bảo cậu về đi, thì còn hơn... nhưng cũng chẳng sao , dù gì, tớ vẫn chia tay với cậu, ko sớm thì muộn, nên...
Ngày đầu tiên
Tớ cố gắng lôi mình vào những công việc, không tên, có tên, để ko nhớ đến cậu nữa, để ko nghĩ đến cậu nữa, để hình ảnh của cậu ko còn lúc nào cũng lởn vởn trước mắt tớ nữa... tớ thành công cho đến bây giờ, tớ bật máy tính, tình cờ nghe lại được bài hát mà tớ rất muốn bảo cậu hát cho tớ nghe nhưng chưa có dịp, tớ lại nhớ cậu... thế đấy.
Có nhớ, có yêu thế nào, thì cũng phải dừng lại thôi cậu ạ, có thể nói là cậu đã phản bội tớ, dù cho cậu có yêu tớ thật, tin tớ thật, nhưng tớ ko thể chấp nhận được tất cả những điều nói dối đó, làm bạn thì được, là em thì được, nhưng là người yêu thì ko thể.

Cậu yên tâm, tớ sẽ ko khóc, tớ sẽ đi tiếp trên con đường của tớ, ko có cậu, ko có xhn, ko còn những người bạn mà tớ rất yêu quý, tớ ko ghét họ, nhưng tớ ko còn đủ dũng khí để gặp bất kì ai, để đến bất cứ 1 cuộc tụ tập nào nữa, xin lỗi mọi người, cho em xin lỗi, em thực sự đã rất cố gắng... Mọi người cũng đừng trách Ngỗng, nó chỉ muốn tốt cho em thôi, nó là đứa tốt, tốt nhất mà em từng thấy đấy

Em à, chị biết nói với em thế nào bây giờ nhỉ, chị trao người chị yêu quý nhất cho em rồi đấy, chị ko dám chắc là người đó sẽ yêu em, cũng có thể ko hoặc cũng có thể có, rất yêu, nhưng em hãy cố giữ lấy những gì em muốn, và nhớ 1 điều, phải giữ mình, đừng làm gì để sau này phải hối tiếc, hãy luôn tỉnh táo, nhớ nhé, từ giờ chị sẽ ko tham gia hay khuyên bảo em gì nữa, bởi chị biết chị có nói gì cũng vô ích, em hãy tự lo cho em, lo cho bản thân em, em nhé. Đù gì thì chị vẫn coi em là em chị, vẫn quý em như trước, mãi mãi là thế
Mọi người ơi, hãy để em yên nhé, để em yên 1 thời gian, đừng gặp, đừng nói chuyện cũng đừng nhắn tin cho em, em cần thời gian, để học, để thi, để nghĩ , để làm lại
( Sr cậu vì tớ đã gọi cậu là cậu, tớ thích thế )
----

Dù gì thì mình cũng đã biết tiếp theo nên làm gì, cần làm gì, dù gì thì mình vẫn ngạo nghễ, vẫn tươi, dù gì thì mình cũng chỉ nén nỗi buồn trong lòng, mãi mãi là thế, dù gì thì mình cũng phải làm điều gì đó có ích, cho những người khác, những người cũng yêu thương mình, cũng quan tâm mình. Chờ nhé, nhờ đấy, N đang đến gần moi người đấy :)
Ms Vee -22/1/07

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Ơ, sao tự nhiên cái đài nhà mình nó lại bật, chẳng nhẽ mình đãng trí đến thé, chẳng nhẽ mình ko còn để ý mọi thứ đến mức độ bật đài lúc nào cũng ko biệt Trời ơi, tôi ơi, tôi đang làm sao thế này?

Hôm nay viết lời từ biệt xhn, mình đã khóc, lâu lắm rồi mình mới khóc, khóc vì tiếc, khóc vì nhớ, khóc vì buồn, khóc vì đau, hoá ra mình cũng ko vô cảm như mình nghĩ, mình vẫn còn có thể khóc được.

Giá mà đừng ai làm phiền mình nữa, giá mà thằng bạn vàng ko gửi cho mình tin nhắn đấy, thì mình cũng nguôi ngoại Giá mà mình có thể nói với mọi người, rằng mình chẳng phải là đứa mạnh mẽ gì, viết thương trong lòng đã làm mình đau lắm, nó đang từng từng ngày, từng ngày lành lại, đừng ai động đến nó, làm nó xước thêm nữa , giá như mình có thể nói với mọi người, rằng mình ko kiên cường như mình đã cố gắng thể hiện...

Ms Vee - 23/01/07

N_27/12
25-01-2007, 08:59 AM
Viết những dòng cuối, cho anh, cho em, cho bạn, để rồi ngày mai, tớ chỉ viết cho tớ, chỉ tớ mà thôi
Em sẽ ko xưng cậu - tớ với anh nữa, bỗng nhiên em [nhớ] anh kinh khủng, thực tình chẳng biết vì cái gì, do thói quen, do tình yêu hay chỉ là do lòng ích kỉ. Anh nói, hsvn qua, để nó qua, đừng níu kéo lại, tức là anh nói, em muốn đi, để em đi, đừng níu kéo, vậy đúng ko? Em ko giận vì câu nói đó, chỉ hơi hụt hẫng và tủi thân, có lẽ em vẫn còn là 1 cô bé, nhưng ko sao, em có thể yên tâm ko bao giờ vào xhn nữa, bởi trong đó có nhiều người giúp anh rồi, bởi anh ko cần em nữa, bởi em ko muốn nhớ về ai nữa , bởi em có những dự định mới, mơ ước mới và sẽ có... 1 tình yêu mới, em mong thế
Em à, em đấy, chính em, chị đang nói với em đấy, chị cảm nhận được tình yêu của em đang nồng nàn và cháy bỏng thế nào, em đang hạnh phúc, và chị ko bao giờ muốn phá tan giấc mơ tình yêu của em, đó cũng là lí do chị đi. Em đừng áy náy, đừng giận, đừng gì cả, cứ sống như em muốn , chỉ nhớ giữ mình là chị yên tâm rồi
Mọi người à, bạn thân yêu của tôi ơi, thôi, đừng can thiệp vào chuyện đấy nữa, tớ biết trong các cậu có người bênh tớ, có người lại bênh em ấy, và có người đang hết sức khó xử, tớ ra đi, ko oán trách, là để cho moi người có thể thoải mái, ko cần nghĩ ngợi thêm, chỉ mong mọi người đừng coi tớ là con ngốc, đừng mong dàn xếp cái gì hộ tớ, tớ tự lo được. Iu mọi người nhìu !

Tương lai ơi, mày ủng hộ tao nhé, mày hãy tươi sáng nhé
Giấc mơ đêm qua ơi, mày hãy thành sự thật nhé, và tao sẽ trở về là tao, trở về với tình yêu thủa ban đầu trong trẻo, trở về với cố gắng, với công việc, với vui tươi.
N ơi, hãy là mày nhé, hãy quên những gì đáng quên, nhớ những gì đáng nhớ, hãy tập trung cho thử thách đang chờ mày trước mắt, hãy thành công, nhé !

N_27/12
12-02-2007, 10:58 PM
Đã lâu em ko viết gì về anh cả,bởi cũng chẳng còn gì để nói, để nhớ nhung nữa...
Chỉ vì hôm qua, em nghe nói...
Sao mà thấy xót xa, sao mà chạnh lòng...
Trước kia với em, anh ko muốn em cười điệu cười mà anh bảo nó là " cười đểu" , anh ko thích em nói " bố khỉ", anh cũng bực khi em gọi anh là " lão ấy", dù anh chẳng bao giờ nói với em là anh ko thích, anh ko muốn, nhưng em biết điều đó.
Trước kia, với tất cả mọi người, anh là anh cả, anh hiền, anh gương mẫu, anh ko cho những thằng em nói bậy, anh bảo anh ghét và ko bao giờ nói bậy...

Bây giờ, với người mà được coi là người yêu anh, anh để nó chửi anh trước tất cả mọi người, mà cũng chỉ phóng xe đi trong bực tức, thế là sao?
Bây giờ, anh nói bậy luôn mồm, mặc dù ko phải trước mặt em, anh ko còn được các em tôn trọng như trước nữa, thế là sao?
Thứ gì đã làm cho anh thay đổi đến như vậy, chỉ sau 1 tháng ko gặp, em phải thốt lên, anh khác quá, anh nói anh sẽ sửa, sẽ lại là anh cả ngày xưa, thế mà đến giờ cũng 2 tháng trôi qua rồi, em lại phải thốt lên " anh thay đổi thật rồi ", và anh của em, đã ra đi, mãi mãi.

Xót xa, tưởng như em đã delete tất cả trong bộ óc, nhưng nghĩ đến chuyện này, em cảm thấy chạnh lòng, ko phải bởi ghen tị, mà thực ra, em cũng chẳng hiểu nổi sao lại thế...
Gía mà em có thể nói với anh tất cả những điều này , giá như có thể ngồi nói chuyện với nhau như những người bạn, bởi em sợ, em sợ rằng mình ko còn có thể thật lòng, với bất cứ ai đã gây nên vết xước trong lòng em...

N_27/12
14-02-2007, 04:22 AM
Em - một con người mâu thuẫn
Hôm nay - 14/2 - đã có nhiều người hạnh phúc
Hôm nay, em gặp anh

Gía mà em có thể ghét anh được như em nghĩ, giá mà anh cứ lạnh nhạt với em , em tự hỏi tại sao mình luôn phải nói 2 từ " giá mà "...
Em chỉ muốn ôm chầm anh, em chỉ muốn ngả vào người anh, đã có lúc suýt nữa em ko thể kìm chế nổi, đó là vì sao, vì sao ạ???
Tại sao anh cứ phải moi móc những thứ đã chìm vào quá khứ thế? Anh biết em sẽ tham gia party này, tại sao anh còn đến???
Có lẽ cái Huyền đúng, em sai, em sai hẳn rồi, đáng lẽ em ko nên đến party này.
Cũng may em là đứa che dấu cảm xúc khá tốt, nên em vẫn tươi cười, em vẫn thế, vẫn như chưa từng có chuyện gì xảy ra, mọi thứ chỉ vận động, chỉ xáo trộn, chỉ giằng xé, chỉ cào cấu trong lòng em mà thôi.
Bạn em vừa sang, nó nói nhìn thầy anh đi với...vv..., ui, quan trọng gì đâu anh nhỉ, có lẽ em quen với những điêu đó rồi, và cũng còn là gì nữa đâu, thậm chí em còn chẳng thấy chạnh lòng ...
Em chỉ ước anh ko còn bao giờ xuất hiện trước mặt em nữa...
Em chỉ ước mình ko bao giờ còn nhớ gì nữa...
Em ghét anh...

N_27/12
14-02-2007, 07:18 PM
Cuối cùng thì cũng qua cái ngày 14/2 đáng ghét
Em có vẻ ích kỉ , ngốc nghếch, trẻ con...
Đêm qua anh nhắn tin, thế là anh lại xé toạc cái vết thương chưa lành hẳn trong em...
Anh nói anh muốn nhưng ko thể, ko thể thì còn nói làm gì, thà cứ như ko có gì, thà cứ như người dưng, từ trước đến nay, em đâu cần anh xin lỗi...

N_27/12
16-02-2007, 02:15 AM
Hôm nay là 29 tết...
Tết này ko có 30...
Em đang hi vọng...
Anh biết em đang hi vọng gì ko?
Tết đến, em sắp có thêm 1 tuổi nữa rồi anh nhỉ
Em hi vọng mình sẽ chín chắn hơn, bớt ngốc nghếch hơn, bớt ngờ nghệch hơn...
Em hi vọng em sẽ quên tất cả, chỉ còn đọng lại trong kí ức với anh... là 1 người bạn
Anh cũng muốn thế, anh nhỉ...
Em hi vọng năm mới sẽ là một năm đáng nhớ với em...
Bây giờ, ngay thời điểm này, em cảm thấy mình vô dụng quá, 18 tuổi, em sống với cái thế giới nhỏ bé của em, em sống là 1 tiểu thư , em sống chỉ với nghĩa vụ học và học, thực chất thì em đã làm rất tốt nó, em làm tốt hơn cả mọi người mong đợi, nhưng còn những điều khác, thì sao?
Em chẳng biết gì, em chẳng hiểu gì ! Cái thế giới chỉ gói gọn trong thành phố bé tí xíu, à, mà cũng có thể chỉ gói gọn trong con đường từ nhà đến trường và từ trường đến những cái quán em hay ngồi...
Em luôn được bọn bạn nói là tinh ranh, là biết nhiều, là quan hệ rộng, nhưng với em, em nghĩ, là thường, em quá thường, em chẳng là cái gì cả...
Hơn 17 năm xuất hiện trên đời, em ko để lại dấu ấn gì nổi trội, ngoài cái giải QG vượt cấp, cuộc sống đâu chỉ có thế???
Ở lứa tuổi bằng em, thậm chí kém em, ở điều kiện như em, nhiều người đã làm được hơn thế, em muốn, em thường mơ ước, nhưng em chưa bao giờ dám thực hiện...
Em ko mấy khi phải động chân động tay vào việc nhà, em là thứ gì ở cái nhà này??? Hoá ra, em chỉ là con búp bê trong tủ kính, để trưng bày, để thi thoảng bố mẹ đem ra khoe, thế là cũng đủ mát mặt lắm rồi...
Nhưng ko, em không muốn thế, chẳng bao lâu nữa em sẽ phải tự sống, tự đấu chọi với tất cả những gì thuộc về 2 chữ " tự lập "...
Em ko muốn chỉ sống trong cái thế giới nhỏ bé đầy đủ bao bọc mãi...
Em đã cố gắng thoát khỏi nó từ lâu rồi, nhưng em mới chỉ bước được 1 chân ra ngoài
Năm nay, em sẽ bước cả 2 chân ra, em thề đấy :)

Còn anh thì sao nhỉ? Anh cũng phải cố gắng như em mong muốn ấy, nhớ nhé anh :)
Còn cậu, lâu lâu ko gặp, có khi cậu quên tớ rồi ấy nhỉ, ừh, quên thì kệ cậu, ảnh hưởng gì đến tớ đâu, tớ chỉ muốn cảm ơn cậu, suốt thời gian qua, cậu là người có ảnh hưởgn lớn nhất đến tớ , cảm ơn cậu đã dạy cho tớ những bài học vô giá :)

29 tết - Ms Vee

N_27/12
16-02-2007, 06:06 AM

Tối 30 tết
Em vừa bị cháy điện thoại
Chẳng hiểu vì sao sự đen đủi nó còn bám theo em cho đến tận bây giờ
Thế là em chẳng có gì để gọi điện, để nhắn tin, thế là nó phá tan mọi giấc mơ đêm giao thừa của em... Thế là hết
Em ko dám giận ông anh trai em, nếu ông ấy ko gọi điện trong lúc em đang gội đầu, thì cũng ko đến nông nỗi ấy...
Có lẽ nó là số mệnh...
Có lẽ ông trời muốn em bắt đầu 1 khởi đầu mới, muốn em xa lánh cái điện thoại, tức là xa lánh những chuyện vớ vẩn nhất trên đời
Nghĩ đến đó, em cũng thấy nhẹ lòng
Thôi thì...
Thật là dớ dẩn...

Thôi thì HAPPY NEW YEAR ! :)

N_27/12
17-02-2007, 04:51 AM
Hà hà, chị Mir tốt bụng đã đổi hộ em tên topic này đấy :)

http://i10.photobucket.com/albums/a128/hongnhung_hd/samp253f841f6a92ffac.jpg
Đẹp nhỉ, em tự làm đấy
Nói là từ làm cũng ko hẳn, em chỉ mất công gõ chữ YA! vào thôi :mpl: ( ai muốn thử thì vào Website:http://www.imagechef.com/ic/product.jsp nhé )

Hờ hờ, em lại tự nghĩ, chẳng hiểu cái hồi em nhắn cho anh 2 chữ YA!, anh có hiểu nghĩa của nó là gì ko mà nhắn lại cho em là YEN :mpl:

Đấy, em lại nghĩ về quá khứ rồi, năm mới năm me mà, chán chán...

Hôm nay em về quê cả ngày, thời tiết mát, đáng nhẽ em phải vui, thế mà tự nhiên hâm đơ , chẳng nói chẳng rằng, lại còn ông anh em nữa chứ, để ví trên nhà lại tưởng đánh rơi, bà người yêu cứ gọi điện liên tục, em sốt ruột, em cáu...
Đấy, em lại cáu vào mùng 1 tết, thế mới hâm chứ
Mà em cáu thì mọi người lại lo, hâm quá

À, hôm qua em may ơi là may nhé, cái điện thoại của em, tuy dính nước nhưng ko phải cháy, hè hè, bố em sửa một loáng là xong, bố em tài thế :). 12h, em thấy anh nháy máy cho em, em biết là anh thử xem em nói thật hay nói dối, chắc anh đoán em tắt máy để anh khỏi rủ đi chơi. Em kệ, em chẳng gọi lại, em chỉ nhắn tin chúc mừng năm mới anh, rồi em đi ngủ...
Chết, em lại luyên thuyên cái gì thế nhỉ , đúng là một ngày của sự hâm hấp, một ngày đầu năm hâm hấp, em hâm hấp :mpl:

:cungly: Em cũng phải chúc bà con HHT, gia đình thứ 3 của em :mpl: , nơi em có thể trút mọi tâm sự dù nhỏ nhất, em chúc HHT ngày càng phát triển mạnh hơn này, em chúc BQT cũng toàn thể mems HHT luôn vui vẻ, mạnh khoẻ, sống tốt và đạt được những điều mình mong muốn :high_five:

tea_young
17-02-2007, 09:13 AM
Năm mới an lành nhen Nhung . Bao lâu rồi mình ko chat bằng QM nhị :x:x Cầu cho Nhung nhiều điều an lành :]

LasVeGas
17-02-2007, 09:14 AM
dài we' ko dám đọc luôn hihihi ,chúc nam mới vui vẻ:D:D

N_27/12
17-02-2007, 08:44 PM
Cảm ơn Ngọc, cảm ơn Lasvegas :)
Anh này, em còn phải sống ko có niềm tin đến bao giờ nhỉ?
Đêm qua, khi anh send sms ấy, em đang nhớ anh kinh khủng , thú thực là em đang chờ nó
Thế mà em chưa bao giờ tin nó dành cho em
Ôi, cuộc đời...
Thế mà em đã nhắn lại cho anh vẻn vẹn 1 câu: anh send nhầm số à?
.....................

http://nguyentraionline.org/chichi/NhoEm.mp3

Em sợ, sợ tất cả
Một cái tết ko như mong muốn !

N_27/12
19-02-2007, 06:55 AM
http://i10.photobucket.com/albums/a128/hongnhung_hd/1950d1d49bdd0ed3.jpg

Đôi khi nghĩ, anh ko xứng đáng với tất cả những gì em đã dành cho
Đôi khi thấy yêu anh, đôi khi ghét anh kinh khủng
Đôi khi... đôi khi thế này và đôi khi thế kia

Thực sự, em chẳng còn muốn nhắc đến anh nữa

Em muốn thoát khỏi em bây giờ, ai giúp em được ko?

N_27/12
19-02-2007, 09:16 AM
Tối, hâm đơ, tự nhiên dở chứng đi chơi với anh cùng đám bạn của anh, chán mớ đời
Anh lại dẫn em đến nơi mà em ko bao giờ muốn đến
Em ko thể hoà nhập với đám bạn chí cốt của anh
Em ko thể nói một câu dù tử tế với anh, em xin lỗi
Em ko thể có lần sau
Không thể thế này và ko thể thế kia...

N_27/12
19-02-2007, 07:15 PM

Đêm qua, anh hỏi em tại sao yêu anh?
Ơh, mà tại sao anh nhỉ?:thatall:
Em chẳng trả lời được
Anh nói anh nghĩ yêu là vì yêu
Đơn giản thế thôi à
Nhưng em chẳng mấy khi đơn giản
Nhưng em cũng ko muốn đi tìm câu trả lời cho câu hỏi ấy
Bởi tình yêu có khi chỉ là một cảm nhận , mà cảm nhận thì cũng chẳng cần một lí do anh nhỉ
Em thậm chí cũng ko hỏi anh có yêu em hay ko...
Em chẳng cần hỏi
Em chẳng muốn làm khó cho anh
Em chẳng muốn làm anh đau đầu hơn nữa
Nhưng em biết với anh em quan trọng đến đâu
Em sẽ luôn ở bên anh, dù thế nào đi nữa :)