PDA

Xem đầy đủ chức năng : *_*( tạm biêt.......tình iu của tôi)*_*

baby_khocnhe
11-01-2007, 06:44 PM
Đây là câu chuyện đầu tiên mình viết ! :drive: nếu có dở thì mong mấy bạn thông cảm và cho mình biết ý kiến.......... cảm ơn các bạn nhiều !! :so_funny:
Part 1:
_ Reng…reng…reng :
_ Alô ! xin hỏi tìm ai ạ?
_ Là anh đây ! em có khỏe ko?
_ Anh hai ! là ai àh ! sao lâu thế anh ko gọi điện thoại cho em! Em cứ tưỡng là anh đã wên em luôn rồi chứ!
_Làm sao anh có thể wên em đc! Dạo này anh bận làm lận án tốt ngiệp nên ko rãnh phone cho em thôi !
_Ah ! thì ra là thế. Anh có biết là em lo cho anh lắm ko?
_ Anh xin lỗi ! anh hứa sẽ ko như thế nữa! anh gọi điện vì chỉ muốn biết em có khỏe và sống có tốt ko?
_ Em vẫn ổn. ko có gì đâu, anh đừng lo! Mọi việc ở nhà vẫn bình thường.
_ Uh ! nếu vậy thì anh yên tâm rồi! Thôi khuya rồi! Em ngũ sớm đi mai còn đi học. Anh sẽ gọi lại cho em sau. Chúc em ngũ ngon.
_ Vâng! em cũng chúc anh ngũ ngon.

Thế là tôi cũng đã đc nghe tiếng anh, trong suốt mấy tháng qua tôi đã trông anh rất nhiều. tuy gọi là anh hai, nhưng thật sự tôi và anh chẳng có máu mũ ruột rà gì cả. Từ khi tôi còn rất nhỏ, mẹ tôi đã đem anh về nuôi. Kể từ khi đó trong cuộc sống của tôi đã quen với sự có mặt của anh. Anh luôn bên cạnh tôi, bảo vệ cho tôi, anh làm tất cả mọi chuyện chỉ vì tôi.

Và kể từ cái ngày mẹ tôi mất đi, anh là niềm an ủi cuối cùng dành cho tôi. Cho đến ngày anh đi du học, tôi đã ko muốn anh rời xa tôi. Nhưng tôi chợt nhận ra rằng ….có lẽ đã đến lúc, phải tự lo cho mình, ko thể cứ sống dựa dẫm vào anh mãi đc. Trước ngày anh lên máy bay, anh đã nói với tôi rất nhiều điều…mà trong đó có những điều mà tôi biết mình ko bao giờ làm đc!
…………………..
Part 2:
Vừa bước ra khỏi lớp tôi và Tâm, bạn thân của tôi định cùng nhau đi ăn kem, nhưng thật ko may là hôm nay Tâm bận trực thư viện nên tôi đành phải ra về một mình.
Dắt xe ra đến cổng chưa biết sẽ đi đâu, đang phân vân thì bỗng có tiếng ai đó gọi:
_ Khiết….. khiết….
Tôi quay lại nhìn mọi hướng ko biết là ai đang gọi mình. Chợt…….tôi ko còn dám tin vào mắt mình nữa.
_Là anh! Có phải là anh ko, sao anh lại ở đây đc chứ?
Đang suy nghĩ miên man, thì người đó đã đến trước mặt tôi. Và đứng đó nhìn tôi tự lúc nào. Vẫn với nụ cười đó, vẫn ánh mắt đó, và giọng nói đó, anh tiến đến bên tôi và nhẹ nhàng nói:
_ Sao thế?…….Sao lại đứng thừ người ra đó! Em ko vui khi thấy anh về sao?…….
Là anh thật sao? Tôi ko nằm mơ đấy chứ ! Anh đã trở về rồi ư? Thế là chẳng kịp suy nghĩ, chẳng kịp tính toán…. Tôi bước đến ôm chằm lấy anh. Và ko biết vì vui mừng hay vì bất ngờ quá đổi mà tôi đã khóc….. vẫn như ngày nào tôi khóc trên vai anh!
_ Là anh thật sao? Anh hai! Cuối cùng thì anh cũng đã chịu về rồi sao? Anh có biết là em đã mong anh như thế nào ko?
_ Cái con bé này! Em có biết đây là đâu ko? Đừng nhõng nhẽo nữa, nếu biết sớm thế này anh sẽ ko về đâu! Anh vừa nói vừa xoa đầu tôi.
Bây giờ thì tôi vội lau nước mắt, rồi nói nhanh:
_ Anh thử ko về xem,… em sẽ ko tha cho anh đâu đấy!
Anh bật cười khi nhìn tôi. Và nói:
_ Em sẽ ko giận vì anh về đột ngột thế này, mà ko báo cho em biết chứ.
_ Ai nói là em ko giận! Nhưng tạm tha cho anh một lần, nếu còn lần sau thì em ko chắc…!
_ Anh dám chắc với em là ko có lần sau nữa đâu! Vì lần này anh sẽ về luôn mà.
_ Thật chứ? Anh nói thật đấy chứ? Anh sẽ ko đi nữa phải ko? Tôi cười tươi và nói.
_ Thật ! Anh hứa mà! Ko đi nữa! đc chưa cô bé!
_ Hoan hô! Thế là em sẽ lại đc bên cạnh anh rồi! Tôi vừa nói vừa vổ tay.
_ Chúng ta về thôi! Ba đang đợi ở nhà!

Nghe đến đấy, nụ cười tôi tắt hẳn. Tôi nhìn anh và im lặng.
Trên đường về tôi chẳng nói lời nào, có lẽ anh cũng biết tôi đang nghỉ gì. Trong thế giới của tôi chẳng bao giờ có từ BA.
………….
Kể từ ngày mà mẹ tôi mất. Từ BA đối với tôi thật xa lạ. và cũng thật là giã dối. Có lẽ là từ lâu lắm rồi tôi chưa ngồi cùng ăn cơm với ông ấy, cũng chưa bao giờ thực tâm gọi một tiếng BA! Tôi luôn tránh chạm mặt với ông khi ở nhà, tránh tiếp xúc và ko muốn biết bất cứ điều gì về ông. Nói cho khác hơn tôi câm thù ông, câm thù cái con người đã làm cho người mà tôi iu thương nhất đã rời xa tôi, và làm cho cuộc đời của tôi trở thành thù hận.
Nếu ko phải vì lời hứa với mẹ, và nếu ko vì anh. Thì tôi đã đi khỏi ngôi nhà đó, rời xa ông. Rời xa tất cả những ký ức đau thương luôn đè nặng trong long tôi. Cùng với những đêm tối sâu hun hút, ngồi co ro trong góc phòng, lặng lẽ với những giọt nước mắt đắng cay.

Part 3:
Tính từ ngày anh về đến nay đã đc hơn một tháng, trong suốt thời gian này, có lẽ là lúc mà tôi vui vẻ nhất trong suốt 2 năm qua. Anh cùng tôi đi chơi, cùng ngồi uống café, và còn rất nhiều điều khác nữa, nhất là quay trở về nơi tôi và anh đã cùng nhau lớn lên……..
_ …rì rào…. rì rào ….
_ Biển hôm nay thật là đẹp, anh có thấy như thế ko?
_ Phải….. có lẽ nó luôn đẹp trong mắt anh và em.
_ Từ ngày anh đi, em đã chưa từng 1 lần nào đặt chân đến đây. Em sợ nhớ về anh, sợ sự cô đơn, và sợ bất chợt bắt gặp những hình ảnh của người mẹ thân yêu.
_ Đã bao năm trôi qua rồi, sao em cứ phải đeo cho mình một quá khứ ko vui. Sao em ko thử đón nhận tất cả. Nếu như thế em sẽ ko phải sống như thế này.
_ Đón nhận….. anh bão em phãi đón nhận như thế nào đây? Em ko thể quên và cũng ko thể xóa đi hết tất cả 1 cách dễ dàng. Anh có hiểu điều đó ko? Đó là vết thương, vẫn cứ nhức nhối, và tuy vết thương đã lành như vết thẹo vẩn còn đó, hằng sâu lên trái tim em. Ko cách nào bôi xóa….! Tôi nói, mắt rời khỏi anh.
_ Ko lẽ em ko thể tha thứ, ko thể khoan dung sao? Vì đó ko phải là ai khác mà chính là BA của em mà! Ông đã mong đc em tha thứ, cần có em bên cạnh. Trước khi anh đi chẳng phải cũng đã nói với em rồi đó sao? Rằng em hãy quên đi mọi chuyện, và hãy xem nó như là một giấc mơ. Nhưng sao em ko nghe anh, và ko làm theo lời mà em hứa với mẹ!
_ Anh hãy thôi đi! Em ko cao thượng, cũng chẳng phải là thánh nhân. Em ko thể làm đc điều đó……. Mẹ ngã xuống trước mắt em mà em ko thể làm gì khác hơn ngoài việc la to….. Mẹ ơi mẹ sao thế? Mẹ dừng bỏ con! ..... nhưng rồi tất cả là vô vọng, mẹ vẫn ra đi, mang theo tất cả đau khổ trong tim mình. Lúc ấy ông ta đang làm gì, ở đâu? Ông ta đang rất hạnh phúc bên người tình của mình! Ko đúng thế sao? Tôi vừa nói, nước mắt tôi rơi.
_ Tội tình gì mà em cứ phải như thế này chứ dày vò mình như thế! Phải BA đã làm sai, nhưng BA đã biết những sai lầm đó và đã thay đổi. chẳng phải ba rất yêu thương em đó sao? BA đã cố gắng bù đắp lại lỗi lầm của ngày xưa sao?.........
_ iu thương tôi sao? Với tất cả những gì ông ta gây ra. Bù đắp thế nào đây? Có làm cho mẹ tôi sống lại đc ko? Có thể trả lại cho tôi tuổi thơ êm đềm ko? tôi nói với sự câm hờn, và quay lưng bước đi.

Tôi cố chạy vội, để bỏ lại tất cả phía sau lưng mình. Bỏ lại cả anh…… và cả tuổi thơ của tôi nữa! Tôi đã khóc…..nhưng ko phải vì ông ta, hay vì mẹ. Mà tôi khóc vì anh, anh đã làm cho tôi cảm thấy mình là con người ích kỷ….. cảm thấy mình thật sự cô đơn ngay cả khi có anh bên cạnh. Anh đã ko hiểu tôi, anh đã làm cho tôi phải đau lòng. Anh là người duy nhất mà tôi iu thương…… có lẽ đã từ lâu, ko biết tự bao giờ nữa. Mà tôi đã ko còn coi anh đơn thuần chỉ là 1 người anh trai. Mà có lẽ thứ tình cảm đó đã trở thành tình yêu mất rồi………….! Anh có biết điều đó ko? Vậy mà hôm nay người làm em đau lòng, ko phải ai khác mà lại chính là anh! Anh hai!.........
………………………………………….. !!!!!!!

=*HennessY*=
11-01-2007, 06:48 PM
trùi ui sao đoạn đầu của ông giống của tui bi giờ thía nhỉ

tớ nghì ấy sáng tac chuyên đem bán dc rùi đó

linhchi
11-01-2007, 08:59 PM
uh
cũng tình càm ghê

magicoflove_0820
12-01-2007, 01:46 AM
có phải đây là nỗi lòng của bạn kg tôi nghĩ đây kg phải là chuyện do bạn tự nghĩ ra ma viết lên đâu có lẽ đây là......? cuộc sống thạt sự của người viết ra những dòng chữ này có lẽ cuộc sống của tôi cũng giống như chủ nhân của những dòng chữ này đó

baby_khocnhe
12-01-2007, 06:16 AM
mình đang viết doạn tiếp theo ! ko lau nữa mình sẽ port tiếp ! mong các bạn góp ý với mình!!!!! thanks nhiều !

ghetanh_1giay
31-01-2007, 12:47 AM
ban ơi viết típ đi nha..đọc cũng được đây...i'll always ủng hộ bạn!!!!!

h2t_pro
01-02-2007, 08:23 AM
viết típ đi bạn ơi hay wa'

[IMG]http://ru1[/IMG anh cua rui do
dep hok cac ban

baby_khocnhe
24-02-2007, 06:11 AM
Part 4:
Về đến nhà, tôi chạy vội vào phòng…
Vẫn là căn phòng quen thuộc, nơi mà tôi có thể trút hết mọi nổi buồn. Tôi nằm đó, chẳng để làm gì…mà chỉ nhìn ra cửa sổ, nhìn vào nơi vô tận nào đó……và rồi ngũ thíp đi lúc nào chẳng biết.

Cộc cộc… cộc cộc ….!
Tiếng gõ cửa làm tôi thức giấc. Tôi vội ngồi dzậy, nhìn đồng hồ thì mới biết giờ đã hơn 8 giờ tối…vội bước xuống giường, để ra mở cửa.
_ Cô hai có bị làm sao ko? từ lúc về cô cứ ở miết trong phòng. Cô Thanh giúp việc trong nhà vội hỏi.
_ Tôi chẳng sao cả, chỉ là tôi hơi mệt nên nghĩ ngơi một lát thôi! Tôi nói với giọng mệt mỏi, bước trở vào phòng.
_ Ông bảo tôi lên xem cô thế nào, và mời cô xuống ăn cơm. Giờ này đã trể quá rồi.
_ Uh! Tôi biết rồi. chị cứ xuống trước đi tôi sẽ theo sau!

Chị Thanh đi rồi tôi vào tắm và thay đồ. Ngăm mình trong bồn tắm, tôi nhớ đến chuyện lúc chiều. suy nghĩ kỷ lại, tôi thấy mình hình như đã quá nặng lời với anh hai. Tôi biết là anh chỉ muốn tốt cho tôi, nhưng…tôi khó mà có thể làm như anh nói…! Mệt mỏi quá, sao anh ko thể hiểu cho tôi! Ko nghĩ đến cảm nhận của tôi …! Mọi câu hỏi cứ quanh quần trong đầu tôi, mệt mỏi thật đấy ….!

Tôi rời khỏi phòng, xuống nhà dưới…
Thì ra anh vẫn chưa về… trong nhà chỉ còn có chị Thanh và BA. Thấy tôi xuống ÔNG liền hỏi:
_ Chắc là con đói rồi. để BA bảo chị Thanh dọn cơm cho con ăn nghe! Ko đợi tôi trả lời ông bước vội vào bếp bảo chị Thanh gì đó, rồi quay ra nói với tôi:
_ Con vào ăn cơm đi. Ba qua nhà bác Khải có việc. Ba sẽ về muộn, con nhớ đùng thức khuya quá nhé! Thấy tôi im lặng, ông thoáng buồn rồi lặng lẽ bỏ đi.
_ Ông thương cô thật đó! Lúc nào cũng lo lắng cho cô từng chút! Chị Thanh vừa nói vừa lau dọn lại bếp.
tôi nhìn theo bóng ÔNG, nghĩ ngợi một chút rồi quay vào nói với chị Thanh, giọng bình thản:
_ Vậy àh! Thế mà tôi ko nhận ra!
Chị Thanh nhìn tôi, nhẹ nhàng nhưng ko thể hiểu nổi và rồi chị quay vào tiếp tục làm công việc của mình. Còn tôi chỉ ăn qua loa, rồi đúng lên đi về phía vườn sau, ko quên nói với chị Thanh:
_ Chị cứ vào ngũ trước đi ko cần chờ BA tôi về đâu!

Đi dạo một mình trong vườn, tôi thấy mình sao mà lẽ loi quá. Nhìn ngắm những cành hoa phong lan đủ màu sắc, tôi lại nhớ đến MẸ. Đó là loài hoa mà mẹ tôi iu thích nhất, tôi không biết vì sao…nhưng tôi cũng rất thích Phong Lan. Có lẽ là vì nó mộc mạc và đơn sơ… ko có hương thơm nhưng vẫn lôi cuốn đc ánh nhìn của mọi người. Đằng sau màu sắc của những cánh hoa là sự bền bỉ, chịu đựng gió mưa, ko mau chống lụi tàn!
Đang miên man suy nghĩ, chợt có giọng nói vọng ra làm tôi thoáng giật mình:
_ Em có biết giờ này là mấy giờ ko, sao ko ở trg nhà mà ra đây. Sương đêm lạnh lắm. Anh vừa đi về phía tôi, vừa nói.
Anh ngồi xuống bên cạnh tôi, đảo mắt nhìn về phía dàn phong lan.
_ Hoa đã nở rồi àh? Đẹp thật!
Tôi im lặng, quay mặt về phía khác. Thấy tôi im lặng, anh vội hỏi:
_ Sao thế! Còn giận anh chuyện lúc chiều sao? Vừa nói anh vừa nhìn tôi.
_ Ko! Em ko có cái quyền đc giận anh, chỉ là em ……
…. Anh lại nhìn tôi.
_ Anh xin lỗi! Có lẽ anh đã sai khi cho rằng mọi việc sẽ dễ dàng đc giải quyết nếu em có thể quên đi chuyện của ngày xưa đã dần theo t/g trôi vào trong lãng quên. Nhưng có vẻ nó ko dể dàng như anh nghĩ.
_ Anh ko sai! Em biết anh cũng chỉ muốn tốt cho em. Nhưng có những việc ko thể nói quên là sẽ quên. Dù biết mang nó theo bên mình rất mệt mỏi, rất đau lòng……. Và em cũng muốn xin lỗi anh vì em đã nặng lời với anh, em …..
_ Anh hiểu mà. Anh ko trách em đâu! Anh vừa nói vừa nhẹ nhàng xoa đầu tôi.

Tôi cảm nhận đc sự wen thuộc từ bàn tay anh. Đã lâu lắm rồi, kể từ khi anh đi, tôi đã ko có đc cái cảm giác thân thuộc này. Bao nhiêu muộn phiền đều trôi đi. Tôi bất giác miễm cười…
_ Anh em mình vào nhà thôi! Khuya rồi, em phải ngũ sớm để sáng mai còn đi học nữa chứ. Anh vừa nói vừa nắm lấy tay tôi, đi vào trong.

Part 5:
Hôm nay là ngày thứ 27/02, cũng là ngày anh bắt đầu đi làm. Anh vào làm trong công ty của BA. Ban đầu anh chưa định đi làm sớm như thế. Nhưng vì dự án mới của BA ở công ty đang cần có người theo dõi. Nên anh vào ông ty sớm hơn dự định.

Sáng hôm nay anh chở tôi đến trường, dừng xe trước cổng trường, anh bảo:
_ Trưa nay anh sẽ đến đón, khi nào học xong, thì gọi cho anh.
_ Uh! Cứ như thế đi nhé. Em vào học đây. Bye…bye anh. Trưa gặp lại!

Vừa lên khỏi cầu thang, thằng Khoa, con Tú đã chạy vội đến làm như thể có chuyện gì lớn lao lắm vậy.
_ Chà! Hôm nay có chàng nào đưa đi học, đẹp trai ghê ta! Tú cười và nói, với cái nháy mắt ranh mãnh.
_ Thôi đi, tha cho tao, tụi bây đừng có mà suy diễn lung tung. Đứa nào đầu óc cũng toàn là nghĩ chuyện vớ vẩn. Tôi nói và đi về lớp.
Con Tú và thằng Khoa vẫn ko chịu buôn tha. Chạy vội theo tôi, Khoa liềnnói:
_ Gì mà suy diễn lung tung! Thấy lạ nên mới hỏi chứ bộ. Chứ đẹp như Khiết đây, biết bao nhiêu chàng theo đuổi mà chẳng chịu ai. Giờ bỗng xuất hiện anh nào đó, chở bà đến trường thì phải tò mò, phải nghi vấn chứ sao!
_ Òh! Đúng rồi đó, bà mà ko chịu khai thiệt thì đừng hòng yên thân nhá! Bổn cô nương đây quyết sẽ điều tra cho bằng đc. Tú vội hùa theo Khoa tấn công tiếp.
_ Hai người cho tôi xin 2 chữ bình an có đc ko! Đã bảo là dừng có suy diễn lung tung rồi mà cứ nghĩ toàn là cái gì đâu ko hà! Bộ thấy người ta đẹp trai rồi có ý đồ gì phải hôn? Tôi vừa nói, tiến về phía bàn của mình.
_ Xí ! ai mà thèm. Tú lên mặt ta đây.
_ Giời ơi! Phải vậy ko đó bà. Khoa nhìn sang Tú với vẻ ko thể tin nổi.
Tú ko chịu thua, vừa ngồi xuống bên tôi vừa trả lời:
_ Ê! Cái ông kia, Ông làm như là tui mê trai lắm vậy đó ko bằng.
_ ừa! chứ còn gì nữa mà ko phải! Vừa nói dứt câu, Khoa đã vội chạy đi
Tú nhảy ra khỏi bàn rượt theo thằng Khoa. Nhưng vừa ra đến cửa lớp, Khoa đã đâm sầm người vào Tâm.
_ Mới sáng sớm ra mà đã om sòm, chạy như ma rượt vậy?
_ Chứ còn gì nữa! con ma Tú rượt tui kìa. Khoa nói, chạy vội đến núp sau lưng Tâm.
_ Thằng kia, nhà mi nói ai là ma hã? Có tin là tui giết ông luôn ko? Tú tức đến nổi mặt đỏ ké, đứng trước mặt Tâm.
_ Thôi 2 người cho tôi xin đi, mới sáng ra đã gây cải om sòm. Nhức cả đầu! Tâm đi về chổ ngồi quay sang hỏi tôi.
_ Tụi nó khùng hã mậy?
_ Ko khùng, mà mắc bệnh đa nghi. Suy diễn lung tung. Tôi nói nhìn về phía Tâm.
_ Gì mà duy diễn lung tung, có thiệt 100% chứ bộ! rõ ràng lúc sáng tụi này thấy có 1 anh chở con Khiết đến trường, cực kỳ đẹp trai và cực bãnh nữa đó nha. Tú giờ đã đi trở về bàn ngồi vào chổ nói với Tâm.
_ Thật hã Khiết? ai vậy, sao chở mày? Giấu kỷ giữ nghe! Tâm nói như trách.
_ Mày đừng có mà nghe lời tụi nó bậy. Hồi sáng anh Tân chở tao đến, chứ có phải anh nào đâu. Tôi nói.
_ Anh Tân….? Ý mày nói là Anh……
_ Ừa! chứ còn ai nữa. Tôi cười cười nhìn con Tâm.
_ Ỗng về nước khi nào vậy! sao ko nghe mày nói gì hết! Tâm nói với vẻ ngạc nhiên.
_ Ảnh về đc hơn 1 tháng rồi.
_ Hai đứa bây đang nói về ai vậy? Khoa nhảy bỗ xuống mở to mắt hỏi.
_ Thì là Tân, anh của con Khiết chứ còn ai vào đây nữa! TÂm vội trả lời.
_ Hã ? anh Tân đó sao, đẹp trai dữ vậy, mày sướng quá khiết ơi, có ông anh tuyệt cú mèo! Con Tú trầm trồ khen ngợi…. hay là mày làm mai ổng cho tao đi.
_ Thôi đi bà ơi! Hỗng biết hồi nãy ai nói hỗng thèm dạ ta? Bây giờ kêu làm mai. Mắc cỡ quá đi thôi! Lêu…lêu…. Khoa trêu Tú.
_ Ù….! Thì….tại ….
_ Tại cái gì mà tại. Khoa tiếp tục tấn công.
_ vừa phải thôi nghen! Sao ông thích chọc tức tui quá vậy?.... Tú nói, có vẻ tức giận.
tùng ….tùng…..tùng….
_ Thôi đi 2 người ơi! Đừng có đứng đó mà cải nahu nữa. Trống vào học rồi kìa. Lớp 12 rồi mà cứ y như là con nít vậy. Tôi nói, hơi chọc Tú và Khoa.
Hai đứa im lặng nhìn nhau 1 lúc rồi Khoa đi về chổ ngồi, còn Tú thì vào bàn ngồi bên cạnh tôi.
Tôi ngồi giữa, Tú và Tâm ngồi hai bên, trg cùng 1 bàn. Suốt ngày 3 đứa cứ như là cái chợ vở. Bên trên thì có Khoa, Quân và Phong. 6 đứa đi học cũng ngồi gần, đi chơi cũng đi chung, nguyên 1 đám quỹ.
Nhưng hôm nay ko biết Quân và Phong đâu rồi mà chỉ còn 1 mình Khoa ngồi trong cái bàn rộng mênh mông...... (^_^). Hai ông tướng kia chắc là lại cúp đi chơi đâu đó rồi chứ gì! ………