PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ko TÊn

sweet_gỉrl
23-06-2005, 12:51 PM
cứ mỗi lần nghe tiếng mưa rơi ngoài trời , thì nước mắt cứ rơi cho dù tôi ko muốn , cổ họng thi như nghẹn lại và ko thể nói lên được. từ xa giọng nói ấy và hình bóng của người xưa ngày càng đến gần tôi. Nhắm mắt nhìn lại thì nó tan biến theo tiếng mưa. Đó có phải la ảo ảnh trong tôi ko? tại sao anh ấy cứ lúc hiện lúc mất trong tam trí của tôi vây? Đã 4 năm rồi nhưng no vẫn ko thể nào phai mờ được. Mỗi khi mua rơi thi tim tôi đau nhói như ai dang thắt chặt nó vậy. Đau đến mức t6i ko còn cảm giác nữa , tại sao thời gian đã xoá hết tất cả nhưng ko xoá đi vết thương đó của tôi? tình yêu của tôi là chân thật nhưng đâu co ai thấu hiể cho tôi. tôi yêu bằng con tim nhưng người ta đến với tôi chi bằng lời nói.
Tình yêu làm cho tôi phải đau khổ va tàn tuỵ. phải chi cơn mưa năm ấy đừng trút xuống va anh đừng đến bên tôi thì giờ đây tôi ko như thế. Tôi ko phải chịu đựng môt cơn đau mà đã kéo dài trong 4 năm trời.
CÒN TIẾP

kenshin_nmt
07-07-2005, 03:44 AM
không hiểu gì cả!! Hix hix!!

jerry00
07-07-2005, 04:16 AM
đúng là mỗi khi mưa rơi... lòng chợt buồn lạ lùng..
cuộc sống xa nhà nhớ người thân. nhớ những lần đi học về găp mưa...nhớ nhớ nhìu lắm

okanobee
07-07-2005, 05:52 PM
Tình yêu đến làm chi ; để rồi khi ra đi , một trái tim , một cõi lòng ai tan nát . Bao kỉ niệm , những tháng ngày xưa yêu dấu cũ .......... lại hiện về trong kí ức một ai kia . Chỉ mong rằng thời gian trôi qua , vết thương kia cũng sẽ dần khép đi và hãy mở rộng cách cửa trái tim đón nhận những điều tốt ddpej mà cuộc sống đang mang lại ....... và trong những điều tốt đẹp đó , ............ một tình yêu mới ............ có thể chăng ??????????

hanglovevuong
07-07-2005, 07:54 PM
trời ơi buồn quá đi ,hix hix ,các bạn viết bài này làm mình lại nhớ đến thời kháng chiến chống mĩ làm cho mình không được ở quê hương mình mà phải tha hương

¯|¯ïN
08-07-2005, 06:02 PM
Có thể bạn ko tin nhưng thời gian sẽ là phương thuốc mầu nhiệm nhất để chữa lành mọi vết thương lòng dù đau đớn đến đâu,có thể bây giờ bạn chưa thể quên được vì những kỷ niệm về anh ấy quá sâu sắc đối với bạn,nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua đi,cứ mãi khổ đau tiếc nuối thì được ích gì,chi bằng mở rộng lòng mình ra với mọi người và với cuộc sống xung quanh,bạn sẽ thấy vui hơn rất nhiều đó,thân!

comotvisao
10-07-2005, 07:10 AM
câu chuyện của bạn cũng giống một mảnh đời cua tôi, tôi cũng xa người mình yêu 4 năm trước khi gặp lại, sau 4 năm xa cách yêu thầm trộm nhớ tôi gặp lại người mình yêu và chúng tôi cũng thành có đôi có cặp. bây giờ lại xa nhau rồi vì hoàn cảnh, mỗi khi mưa những kỷ niệm ngắn ngủn của những ngày bên nhau lại rõ ràng hơn bao giờ hết nỗi nhớ lại dằn xé con tim cô đơn bên xứ người. câu chuyện của bạn buồn quá còn tôi vẫn tin vào happy end của mình

pop
10-07-2005, 06:27 PM
bai nay lam minh nho den nhieu thu wa ( toan chuyen bươn ha)

comotvisao
11-07-2005, 10:56 AM
vậy hả ? mọi người cũng nhiều chuyện buồn vậy sao

Lạnh Lùng
11-07-2005, 06:08 PM
Định góp ý luôn cho U rùi , nhưng thấy U để ( Còn Tiếp ) .. nên chờ phần 2 ra , kết thúc , Q góp ý luôn thể ...