PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nói bởi trái tim

tiểu thư lang thang
31-12-2006, 07:55 PM
Quelque chose dans mon coeur...
Viết cho yêu thương...

Và bây giờ là một cái nhật ký mới, có vẻ "người lớn" hơn một chút trong năm mới này ^^
Uh, em lại viết, viết cho tuổi 20 vẫn còn khạo khờ và bướng bỉnh một cách khó tin của mình :">

Ngày 1 tháng 1 năm 2007

Sáng, đi qua đường, cảm nhận một chút gì ẩm ướt đầu mùa xuân... Điều đó chỉ là trong cảm nhận thôi, bởi vì mùa đông em đã bước qua đâu ,cánh cửa còn chưa khép lại thì làm sao mà mùa xuân gõ cửa ^^

Nghĩ lại chuyện hôm qua, nghĩ lại chuyện năm qua... định viết một cái gì đó cho 365 ngày đã trôi qua của mình , vẫn trẻ con,vẫn khạo khờ,vẫn ngây dại nhiều...

Em đã làm cho rất nhiều người vui, cũng như làm cho rất nhiều người phải buồn phiền vì mình... Lúc nào cũng mong cho những người thân yêu được sống trong bình an,hạnh phúc thế nhưng trong những cử chỉ ,cư xử...ko phải lúc nào lời nói cũng đi cùng việc làm... Thấy mình hư quá... Sợ sự sáo rỗng thế mà đôi khi còn nói những điều sáo rỗng >.<

Đi qua một nỗi nhớ chẳng thể gọi tên , làm loang lổ một bức tranh màu nước ,chưa kịp định hình thì đã nhạt nhoà tất cả... Và buồn , buồn như cây,buồn như lá và buồn cùng với gió...

Ngày vẫn trôi, ngày chẳng vì buồn vui của em mà đứng lại nhưng những buồn vui thì vẫn sẽ đứng lại trong tim...

Hơn một người nói thích nụ cười của em , ai cũng nói em ỉu xìu ,chỉ khi cười mới thấy yêu đời và vui vẻ ^^

Hơn một người thích sự hồn nhiên của một đứa trẻ trong em và mong ước những bình yên sẽ đến với em ^^

Hơn một người bảo em vụng về quá , chả biết quan tâm ,lo nghĩ cho ai ^^ Uh, năm mới sẽ chững chạc hơn nhá ^^ "Vô tâm" và "để tâm" hình như là 2 thái cực đối lập nhau lắm, cơ mà sao em lại nghĩ chỉ cần cố gắng thêm một chút... "Vô tâm" sẽ trở thành "để tâm" và chuyển thành "quan tâm" ngay thôi ^^

20 tuổi rồi,ko còn nhỏ nữa đâu cô ơi... Lớn lớn hơn một chút cho tôi nhờ ,đừng có hơi chút là hờn dỗi nữa >.< Cũng đừng có khư khư ôm lấy những "tự cao ngút trời" của cô nữa... xấu lắm >.<

20 tuổi rồi, không còn quá nhiều thời gian để vui đùa nữa đâu ^^ Làm những chuyện nên làm, nghĩ những chuyện nên nghĩ ^^ Chững chạc lên nhé ^^

Cơ mà 20 tuổi mà suốt ngày ôm mit,đi đâu cũng mang theo mit thì có ổn ko nhỉ ??? Uhm, lớn lên đâu có nghĩa là phải quên đi sự trẻ con của mình... Và ,khi mit đã là "yêu thương" rồi , phải luôn có "yêu thương" ở bên mình chứ ^^

Vẫn còn cô bé của ngày xưa nông nổi
Vẫn khạo khờ dù tuổi đã đôi mươi
Gửi tháng năm trong một ánh mắt biết cười
Để không quên em lớn lên từ thơ dại

Uh, em ko quên đâu những ngày thơ đẹp thế ^^ Dù lớn lên rồi cũng vẫn sẽ không quên :smile:

Tự hứa với mình rằng năm nay sẽ không để những người mình yêu thương vì mình mà buồn nhiều nữa ^^

Cơ mờ lời nói mà ko đi cùng với việc làm thì vô nghĩa lắm ^^ Cho nên em sẽ đứng dậy và rời máy, đi làm những việc khiến cho em cảm thấy vui và ba mẹ cảm thấy vui, những việc nên làm trong buổi sáng đầu năm mới ^^

Lúc này đây,trong lòng thấy ấm áp bình an lắm...

tea_young
31-12-2006, 08:04 PM
Pha màu nỗi nhớ - Em vẽ nụ cười trẻ con
Pha màu niềm vui - Em hát đồng dao con nít :)

Trà Bạc Hà
31-12-2006, 09:24 PM
Một sự thay đổi.uhm cũng là năm mới rồi mà nên mọi thứ cần có đc chặng bắt đầu mới có đc những điêu tiếp theo.....
Nhưng yêu thương với trái tim ngập tràn thế này , e là có lúc nào đó chết đuối trong biển yêu thương ấy không nhỉ :smile:

Như tách trà bạc hà - mát rượi và xoá tan hết những bức bối kìm nén.

Vô hình thôi nhá , tự dưng thấy những dòng chữ kia thân thế , hình như cũng có phần dao động qua lại nhau đúng không , cách viết quen thuộc lắm :)

Lặc lẽ thôi - đừng hân hoan - đừng reo vang - lặng lẽ như những giọt mưa xuân ý - nhẹ tênh vương mái tóc rối - và hiền lành năm yên trên đó.

Năm mới hãy thanh lọc mát lịm cho tâm hồn bằng chén trà bạc hà.

Phong Linh
02-01-2007, 07:02 PM
Nguyen Vu HLinh: chào em
Nguyen Vu HLinh: chúc em 1 lễ Giáng Sinh vui vẻ
Nguyen Vu HLinh: đi chơi thật là vui nha em dễ thương của chị
Nguyen Vu HLinh: chúc em thi đạt kết quả tốt
Nguyen Vu HLinh: bibibibiibbbbbbbbb
Nguyen Vu HLinh: hẹn gặp lại em

Bây giờ mới login bằng nick cũ ,nhận đc bao nhiu là Offline message...

Chị Linh, chị iu của em ở T.V ^^ Linh rất thích anh Đ.Trường, thích hoa tuyết,chơi thân với chị Nhung và gọi em là "em dễ thương của chị" ^^ Có một ngày mình sẽ gặp lại nhau mà,phải ko Linh ^^ Em nhớ T.V quá, nhớ bao nhiêu là nhớ >.< Uh,em dễ thương của chị sẽ học và thi tốt, ngay bây giờ đây ^^ Chìu em thi áh, nhưng buổi sáng nay chỉ là rà lại 1 số bài thôi chứ học hết từ lâu rùi ^^ Iu chị nhìu nhìu :huglove:

.March
03-01-2007, 06:54 AM
Có đôi khi tuổi hai mươi vẫn ko làm người ta thấy lớn ,chưa đủ cho ta hiểu một cách sâu sắc những điều ta đã làm ,nên làm và sẽ làm.....
Lại nói về Mít,vừa mới hôm trước bị một đứa bạn mắng vào mặt - đứa bạn thân nhất......
" Tao biết mày thích nó ,hoặc nó có ý nghĩa với mày ,nhưng cũng vừa phải thôi ,đi học lúc nào cũng ôm khư khư thế ,mày có phải trẻ con nữa đâu mà suốt ngày ôm gấu bông đến lớp,rồi như thể nó là người thật ấy .Người khác nhìn vào sẽ nghĩ mày thế nào? Tao là bạn mày nên tao nói vậy thôi ,mày ghét tao cũng mặc ,mày nghe lời tao hay ko thì tùy ! " :(

....

....

Vậy nhưng mình vẫn luôn mang con Mít bên mình ,nhưng thay vì để trên bàn học ,cầm trên tay ,con Mít nằm im trong cặp ,ko muốn cho ai biết ,khi buồn cũng chỉ dám hé ra 1 chút để nhìn....rồi lại đóng lại như sợ một điều gì đó.....Mít có buồn ko nhỉ :(

20 đâu đã đủ lớn :( ,phải chăng khi đã 20 thì người ta ko được phép chơi với những con thú bông nữa? ,phải chăng 20 là người ta phải chững chạc hơn? phải chăng khi người ta 20 là phải tập trở thành người lớn......???:(

......

.....

3` có bị ai phàn nàn về Mít ko Plinh?....Tự nhiên lại thấy ghét Mít...rồi lại càng yêu nó hơn :(

\/./\./\/
03-01-2007, 07:02 AM
:khocnhe::khocnhe::khocnhe::khocnhe:
Tủi thân :khocnhe::khocnhe::khocnhe::khocnhe:

Phong Linh
03-01-2007, 11:31 AM
3` có bị ai phàn nàn về Mít ko Plinh?....Tự nhiên lại thấy ghét Mít...rồi lại càng yêu nó hơn :(

20 tuổi, cơ mà chả ai nghĩ tôi 20 cả >.< Dzù tôi có làm chuyện quái dzị cỡ nào ( đã từng đi 1 chiếc giày hồng - 1 chiếc xanh da trời ) - ban đầu người ta thấy ngạc nhiên, người ta tò mò rùi thấy tôi vốn quái dzị rùi cho nên chả ai phàn nàn gì cả :hihi: Ôm em mit đi khắp mọi nơi cũng là chuyện phình phường trong rất rất nhìu chuyện phình phường khác thôi ^^
:thatall:
----
Từ ngày mai mit sẽ ở nhà ,tớ đã cho nó 1 con chó bông con con để nó tự chơi 1 mình rồi :om:
Trông tớ ôm con mit, 10 người thì 9 người nghĩ tớ trẻ con, 1 người còn lại thì ko chỉ nghĩ mà còn hét lên "đồ trẻ con" luôn ... Mà đã nghĩ con bé trẻ con rồi, ai cũng chiều chuộng,quan tâm,thiên vị nó 1 chút ... Tớ tự lập và chững chạc hơn mọi người tưởng :D Chẳng qua cứ thoải mái ,vô tư mà sống và trẻ con 1 chút cho nụ cười nó trọn vẹn thôi ^^

-----
Cám ơn nhé, những lời khuyên đến rất kịp thời :"Nếu chỉ vì 1 lời nhận xét mà thay đổi cách ăn mặc, chỉ vì 1 lời chê bai mà thay đổi kiểu tóc ,đổi tới đổi lui như vậy thì rốt cuộc bạn là ai ?"
Thêm 2 ý nữa tự "bịa" ra :
"Nếu chỉ vì một lời phán xét vô căn cứ mà thay đổi cách cư xử thì đã mặc nhiên công nhận"
vớ vỉn ! Sự bướng bỉnh của tớ ko cho phép điều đó xảy ra!

"Nếu chỉ vì một câu nói đùa nho nhỏ mà tan vỡ 1 tình bạn tốt thì chả nên chút nào ,dẹp sự tự ái đi và ngủ ngon nhé H" ^^

Phong Linh
03-01-2007, 11:33 AM
:khocnhe:
Tủi thân :khocnhe:

:so_funny: :so_funny:
Cứ thấy ai :khocnhe: là tớ có hứng :so_funny:
:so_funny: :so_funny:

Phong Linh
03-01-2007, 07:08 PM
Sáng hum nay mình lười lười, hơn 7h mới bình minh, chạm đc vào cái máy thì gần 8h :rain: Định qua nhà Giang, cơ mờ thôi, ở nhà học bài - ngoan đến khó tin :rain:
Không muốn sự hiểu lầm làm cho ai đó khó xử cả ^^ Sẽ trả lại mọi chuyện đúng vị trí ban đầu của nó để tất cả mọi người cùng thoải mái ^^
Đâu phải đầu óc ai cũng đơn giản như mình cơ chứ >.<
Người ta muốn mình tốt lên bằng một câu nói vụng về ,ghi nhận tấm lòng và vẫn sẽ là bạn bè tốt của nhau ^^ Đây là giới hạn, trông mình có vẻ lãng đãng vậy thôi nhưng mà sự tỉnh táo thì ... có thừa để san bớt cho mọi người :hihi:
Chúc một ngày vui nhé,cả nhà mình ^^

p/s : Ai đi chơi xa về ,hứa rùi là phải có quà áh :D

hihihoho
03-01-2007, 11:29 PM
ôi quá khử la những ngày êm đêm
hanh phúc là những ngãy hiên tai
tương lai là những ngày xa vời
tam biêt tất cả
quá khứ hiên tai và cả tương lai
một mình ta thế là quá đủ

.March
04-01-2007, 06:48 AM
"Nếu chỉ vì một câu nói đùa nho nhỏ mà tan vỡ 1 tình bạn tốt thì chả nên chút nào ,dẹp sự tự ái đi và ngủ ngon nhé H" ^^
Cái này là khuyên ai đây nhỉ >.< Mình cũng H mờ nó cũng H :( Coi như nó khuyên tớ nữa nhá ^^ vì tớ cũng đang cần lời khuyên ^^
~~~~~~~~~~~~~~~
Dzù biết rằng ko nên thay đổi những thói quen của mình ,nhưng thực sự tớ chẳng dám giữ và nâng niu nó như trước nữa .Vãn chỉ dám cât một góc trong cặp thôi.COi như đó là cái bùa may mắn thứ 2 của tớ ^^.Cái thứ nhất ,chỉ mình tớ biết thôi ^^
Có thể một ngày tớ sẽ chẳng thể mang Mít bên mình ,tuy nhiên dẫu ở đâu nó cũng mang lại điều may mắn cho tớ phải ko? Có những thứ ở bên ta mang lại cho ta sự tự tin ...điều đó thật cần thiết phải ko? Mỗi khi buồn ta nhớ về nó ,để ròi lại thêm tự tin đối mặt với những điều sau này ....Tớ tin chúng sẽ luôn mang đến cho tớ những niềm vui ,những bình yên và cả niềm hạnh phúc ^^

Tớ yêu ....điều may mắn thứ nhất.
Tớ yêu em Mít ^^

\/./\./\/
07-01-2007, 03:47 AM

Vì rằng là tớ thấy ai đó đã để con mít lại với gia đình nó nên tớ vẽ tặng ấy cái hình này nà...:D:D:D

Của những yêu thương mà cho nên không đc khóc khi nhớ nó đâu nhá - vì thứ 5 thi xong thì đến lây - cái tím héo nữa - đọc đc những dòng này thì đến chơi với gia đình con loắt choắt - hôm rồi con pé hâm hâm còn kêu chẳng muốn rời hội mít.

Và mọi thứ đã ổn hơn đôi chút rồi - hẳn là thế mà - nhớ nhá. Đừng có quên đấy .....

Phong Linh
07-01-2007, 10:08 AM
Nhìn cái ảnh lại càng thấy mit ngố ngố là ngố :so_funny:
Mit về thăm nhà chắc tí tởn lắm, gặp lại đồng bọn mờ :hihi: Những 4 con mit lận :hihi: Cơ mờ quên mất ko đưa luôn mụ ..."con gấu bông" của mit :rain: Đầu tiên đó là em Xù màu trắng, bây giờ là em sư tử vàng có tên là "khăn len xọc xanh" :D Nếu mai tớ rảnh sẽ qua đưa cho mụ con sư tử bông vàng i' nhá :D "đồ chơi" của Mit i' muh :D Đừng bảo tớ hưm đơ , phình phường như mọi ngừi thôi, nhưng cứ dzính dzáng đến cái dzì ôm đc,ăn đc và chơi đc là tớ hơi bị hưm đơ 1 tí tẹo tèo teo :hihi:

.March
08-01-2007, 07:23 AM
ÚI ,cía kia là 3` vẽ huh? đẹp nhỉ >.< chả bù cho tui tẹo nào :(:(:(

Phong Linh
03-02-2007, 11:45 PM
Tôi như là một
...người điên

Cứ đi ,đi mãi
đến miền đất xa

Cô đơn - ngay giữa ngôi nhà
Cô đơn - ngay giữa rừng hoa chúc mừng

( ̣BNT )

Em đang nghĩ gì ơi cô bé yêu thương ?
Sao mắt em buồn sao em thở dài trong lặng lẽ
Em đang nghĩ gì sao em lặng yên như thế ???
Nghĩ gì được đây - khi em không hiểu hết nổi lòng mình >.<

.March
16-03-2009, 03:11 AM
Tự nhiên bắt gặp lại những dòng này , cũng lâu rồi nhỉ? Ko ngờ ngày ấy mình cũng chuối thế :haha:

Giờ khác rồi, hoàn toàn :haha:

HN vẫn lạnh......