PDA

Xem đầy đủ chức năng : 8 loại trái cây dành cho người ăn kiêng

hoangtrucmai
22-06-2005, 06:38 PM
Lo sợ vì tăng cân, bạn tìm đủ mọi cách để hóa giải lượng mỡ thừa như lập trình chế độ ăn uống, thậm chí có lúc kiêng khem quá mức. Điều đó chẳng nên chút nào. Một số hoa quả có thể giúp bạn giảm cân.

Cam: Dùng cam mỗi ngày, bạn sẽ có một làn da mịn màng và loại bỏ được lượng calories không cần thiết.

Chanh: Vitamin C trong chanh giúp da mịn màng, tươi sáng. Ngoài ra, uống 1 ly nước chanh mỗi ngày sẽ giúp cơ thể phân giải độc tố, mỡ thừa và hỗ trợ tiêu hóa. Không uống khi đang đói.

Chuối: Mỗi bữa dùng hai bát cơm. Nếu muốn giảm cân, bạn có thể ăn một bát cơm với thức ăn, sau đó dùng 2-3 quả chuối thay cho bát cơm còn lại.

Dứa: Chứa bromelain nên có thể phân giải protein trong dạ dày, giúp quá trình tiêu hóa diễn ra thuận lợi. Dứa còn có tác dụng phân giải lượng calories thừa trong cơ thể.

Nho: Dùng 100-150 g nho mỗi ngày là bạn đã "nạp" cho cơ thể nguồn năng lượng tương đương một bát cơm chan với canh rau nấu thịt nạc. Nước ép từ nho tươi có tác dụng làm chậm quá trình lão hóa.

Táo: Hàm lượng dinh dưỡng trong táo tương đương hai bát cơm. Dự định ăn kiêng của bạn sẽ thành công nếu một bữa trong ngày, bạn dùng hai quả táo.

Xoài: Xoài chín rất giàu axit folic, canxi, vitamin B1, B2, có khả năng xua tan chứng đầy bụng và phân giải lượng mỡ thừa. Sau mỗi bữa cơm, bạn có thể dùng 1/2 quả. Không nên ăn trừ bữa sẽ gây nóng ruột.

Sơri: Giàu vitamin, không chỉ tốt cho da, có lợi cho hệ tiêu hóa mà còn tiêu hao bớt lượng calories mà bạn "nạp" quá nhiều vào mỗi bữa.

:lol: :angel1: :cool1:

Bạn nhớ chú ý post bài đúng room nhé. Thanks

Dark Angel

leFR
23-06-2005, 06:58 AM
ui troài , hình như bạn Post nhầm chỗ roài

mực_nướng_ngon
23-06-2005, 07:47 AM
Dung roi, ban oi, dang la dien dan ve computer ma

j_and_p
23-06-2005, 07:59 AM
à đây là bạn ấy thấy computer bi giờ..béo wa..muốn post bài để giúp nó giảm cân...thay mặt COMPUTER tui cảm ơn bạn

j_and_p
23-06-2005, 08:15 AM
hic..cái này mình không chuyên lắm..nhưng cố thử giúp bạn xem seo...nhưng cũng phải có thời gian đó....

mực_nướng_ngon
23-06-2005, 08:15 AM
HEHE, Bạn gì g and p ơi,bạn có thể giúp mình cách ghép cảnh trong photoshop ko? mInh cám ơn bạn nhiều .Nhớ post lẹ lẹ lên đó, mà dễ hiểu vào đó.À, Cảm ơn HTM cũng có bài về các loại quả hữu ích đáy chứ

À ví dụ như ghép cảnh mình đang dứng ở sân thành ở biển chẳng hạn he he) ai biêt chỉ giùm đa tạ

mực_nướng_ngon
23-06-2005, 08:18 AM
Ù cám ơn nhiều
Bạn ơi thế có cách nào ghi tiếp vào đia đa xghi rôi KO?

HEhe, mai post lên cho mình dược ko?mÌnh thấy bạn rất giỏ vi tính mà!

4eyes
23-06-2005, 09:07 AM
Cái nè vô chuyên mục photoshop đi nha ... trước tiên đọc bài tách đối tượng bằng công cụ extract tool của Dack sau đó thì đơn giản thôi ...bạn chỉ việc kéo tấm ảnh đã tách ra và cho vào cái hình biển mà bạn muốn đứng ở đó ... để bức ảnh thêm đẹp bạn có thể sử dụng thêm bộ lọc của ps ... mình xin giới thiệu với bạn một forum chuyên về đồ họa rất hay .. nên qua đó học thêm và tham gia cho vui .. mình cũng tham gia ở đó ...!
http://dohoavn.net welcome !

j_and_p
24-06-2005, 02:43 AM
mực nướng ngon....ực....mình trả lời bạn câu hỏi là làm seo ghi tiếp đĩa đã ghi rùi ha
1.bạn nên cài phần mềm nero http://httpdl.nero.com/nero6605.***
2.mua một cái đĩa cho phép ghi thêm đa ta ( mua cái loại đắt đắt ý..chứ chú ơi bán cháu cái đĩa 3000...hi hihi..là khó đó..) RE WRITE..đó.. (cái này để lần sau khi mua đĩa nhớ chọn ha)
3.khi ghi đĩa băng NERO bạn nên chọn ghi theo kiểu star multisession disc ( nó sẽ ẩn dữ liệu cũ đi và không sử dụng được nữa ) lần sau đĩa còn khoãng trống thì vẫn có thể ghi tiếp vào
đó bạn thử làm đi...chúc vui vẻ

mực_nướng_ngon
24-06-2005, 07:57 AM
THanks ca you rất nhiều.Cám ơn nha!

j_and_p
24-06-2005, 08:14 AM
hổng có gì..mà nè..hôm nào gửi tôi cd có giọng hát ông nghe..post lên HHt chơi ,,,he he he

mực_nướng_ngon
26-06-2005, 08:45 AM
Ok luôn, tui hát hay lắm đó .Ông nghe xong đừng có chạy lại xin chữ kí nha!Đêm ngủ cẩn thận mơ gặp ác mộng đó(ặc ặc)

babygirl1516
27-06-2005, 10:04 PM
hay qua nhỉ, có lẽ mình phải tham gia mới được.

vip_bmw_z4
24-07-2005, 02:55 PM
Con gái lắm chuyện quá !

mexanh_chua_chua
24-07-2005, 10:37 PM
lãm chuyện mà mấy ông cũng góp ý xào xào.....

...::*MINmiE*::...
27-07-2005, 05:55 PM
hi hì, hoá ra nó đơn giản thế đấy, ngày nà BBy cũng ăn cam hết cho nó thành con cò quá :hihi:, nhưng đúng là ăn cam da đẹp lắm :wave: