PDA

Xem đầy đủ chức năng : _________-*' Nhật ký những mảnh suy tư '*-______________

meoboteo
23-12-2006, 10:06 AM
Hôm nay lập cái nhật ký này...............để viết tất cả suy nghĩ...............trong ta..........Nó ko hẳn là 1 nhật ký...............Mà là những điều ẩn trong những con người, những cuộc sống, những tình yêu và hiển nhiên là những suy ngẫm...............Nhật ký này một mình ta ko đủ sức tạo nên............Đã mời một số vị tham gia nhưng ko biết có ai vào ko..........mỗi người một cá tính, một cách nhìn, một sở trường riêng...................có lẽ thế lại hay.............thôi thì cứ bắt đầu cái đã.............Chủ đề của nhật ký đã rất rõ ràng..............nhật ký những mảnh suy tư...........

__________________________________________________ _______________

.........Mảnh dành cho Eve và Adam...........

.......Ngày............tháng...........năm

Giáng sinh đang gần........nên bắt đầu từ những câu chuyện về Christ........Uhm..............Sẽ là Adam và Eve............... Đức tin bất diệt của các tín đồ Thiên chúa...........Câu chuyện được họ đem ra làm phần khai mở cho rất nhiều chủ dề tranh luận............Mình đã đặt rất nhiều câu hỏi cho ông thầy khi ông ấy đem câu chuyện này ra làm đề tài...........nhưng có 3 câu hỏi chính mà mình thắc mắc..........

Kinh thánh dạy họ rằng Adam là người đàn ông đầu tiên và Eve là người đàn bà đầu tiên.............Vậy Chúa là đàn ông hay đàn bà............? Dù ông ta là đàn ông hay đàn bà thì cũng chứng tỏ Kinh thánh đã sai...........Ông thầy đã cho mình một câu trả lời hoàn hảo.............Chúa đã trả lời một câu khi được hỏi điều đó..............."I am".........."I am" ở đây có nghĩa: "Ta là vạn vật, ta là quần thể tất cả những gì hiện hữu trong thực tại cũng như tâm linh"...............Điều này có vẻ ko đúng với câu chuyện về David và Solomon vì ở đó chúa đã có một sự trao đổi hoàn hảo............Nhưng cái mà mình quan tâm nhất là câu mà ông thầy nói.............Chúa hoàn toàn tốt..........

....................Chúa hoàn toàn tốt.............Chúa là tất cả..........Vậy thì cái ác bắt nguồn từ đâu...................? Ông thầy mình tả lời rằng..............Chúa tạo ra cả con người và thiên thần.............Một số thiên thần đã trở thành quỷ dữ........cái ác xuất hiện từ đó..........Mình ko thắc mắc nữa............nhưng vẫn thấy có một vấn đề..............Cái gì đã làm các thiên thần biến đổi thành quỷ dữ.........? Nếu vật thì cái đó mới là nguồn gốc cái ác..........Đương nhiên cái đó tồn tại............Suy ra cái ác bắt nguồn từ Chúa........Chúa ko hoàn toàn tốt..............Đúng như câu: No one is perfect..............

.............Đi thẳng vào câu chuyện..........có lẽ ai cũng nhận ra thêm 1 điểm...............Sự phân biệt nam nữ............Điều mà xã hội trung cổ của phương Đông và phương Tây dù khác nhau đến đâu cũng đồng thừa nhận...........Mở đầu là sự ra đời của Adam.........Vì sao Adam lại được tạo ra trước...........? Vì anh ta là đàn ông, đàn ông luôn là người đầu tiên.............Tiếp theo là sự ra đời của Eve.............Tại sao Eve lại được tạo ra từ chiếc xương của Adam.............? Vì đàn phải mãi mãi phụ thuộc vào đàn ông, đàn ông là kẻ ban ơn cho đàn bà..............Sau đó là chi tiết Eve nghe lời con rắn ăn táo sau đó kêu Adam cùng ăn để rồi cả 2 đều bị đuổi khỏi vườn Eden.................Tại sao lại là Eve ăn táo trước chứ ko phải Adam..............? Bởi chi tiết này trong Kinh thánh mà đàn bà luôn mang tội lỗi lớn nhất đối với loài người...........Tất cả những chi tiết đó cho ta thấy sự phân biệt sâu sắc giữa đàn ông và đàn bà.............

Mình.............một kẻ theo thuyết vô thần............ko tin vào bất cứ thứ đạo giáo nào..........đã cảm thấy rất hứng thú với mấy đề tài này............và luôn tìm cách lý giải phù hợp nhất.................Đối với mình.............Kinh thánh của Thiên chúa giáo là một quyển sách cực kỳ vớ vẩn...........Và ko chắc chắn..........Những suy nghĩ và cốt lõi của vấn đề cực kỳ mâu thuẫn và đôi phần ngu muội..................Nói chung là ko đáng để làm kim chỉ nam cho cả một giáo phái............

Mong các vị khác vào nuôi nhật ký.................

Lost.
24-12-2006, 12:12 AM
Những mảnh suy tư,hay đấy chứ.....
Một lời mời và tại sao không nhỉ.
Mình cũng muốn gom góp lại mành suy tư của riêng mình , để hoàn thiện lại một bức tranh toàn vẹn nhất về những nghĩ suy và thổn thức phía đáy tâm hồn bị lãng quên...

Hôm nay là Giáng sinh ,bàn một chút về tiếng chuông đêm giáng sinh thì hay quá phải không. Ai có biết tiếng chuông giáng sinh đc cất lên nhằm mục đích gì không ?

Tiếng chuông nhẹ nhẹ vang vang,giữa đêm Giáng Sinh thì hẳn là lời chào đón chúa ra đời , ban an bình cho nhân thế....

http://tn3-2.deviantart.com/fs12/300W/f/2006/328/a/1/christmas_is___by_jamestolove.jpg

Nhưng với riêng mình hình như nhận thấy tiếng chuông ấy để đánh thức ngóc ngách nào đó trong tâm tưởng, trong một khúc ngoặt của tâm hồn đã từ lâu không có bước chân lãng đãng nào ,tiếng chuông đêm Noel như để người ta một chút giật mình mà ngoái lại đằng sau - "mình đã có đc gì" - "mình đã đế rơi rớt điều gì".....

Tiếng chuông 12 h đêm giáng sinh - không phải là để thúc giục nàng lọ lem vội vã rời buổi giã hội trên cỗ xe ngựa để vô ý rớt lại một chiếc giày hứa hẹn cho một ngày mai.
Chỉ đơn giản là gọi dậy những yêu thương đã ngủ quên , những mảnh suy tư nhỏi nhoi mà ấm đượm , có khó đâu để ghép lại những mảnh suy tư rải rác ấy trong cuộc sống.
Đặc biệt trong đêm nay 24 - 12 - Đêm chúa giáng trần.

http://tn1-3.deviantart.com/fs8/150/i/2005/312/2/5/Ring_out_wild_Bell_by_Ryoko_sama62.jpg

Giáng sinh an lành - Năm mới bình an

xCi
24-12-2006, 12:32 AM
Tẩu chúc em happi noel..tẩu tẩu chúc cưng hạnh phúc & M nè ....tẩu tẩu mong trang nhật ký này...em chỉ viết lên niềm vui thôi nhé
-thương Tẩu Tẩu

Trang Sassy
24-12-2006, 01:55 AM
Một lời mời type NK chung :rain: tẹi sao hok nhỡ :dance:..em sẽ type chung NK dzới anh..sẽ nuôi dzưỡng nóa như NK của em..Há :D
Hôm nay nà noel..1 noel buồn theo đúng nghĩa của nó..Ở cái thị xã bé nhỏ của Yên Bái nài..noel cóa gì đâu..:meo:
TỤi bạn rủ mình đi đập phá..tối nay..kó đi ko nhỡ :rain:..hok cóa enh iu..chéc là nên đi dzới tụi bạn thoy..enh iu tết mới dzề..phẻ chờ đợi..thế thoy...
..Seo noel năm nay lạnh xế..rét oy nà rét..mình vốn rất thik mùa đông..nhưng chả bao giờ chịu đựng nổi..lúc nào cũng ốm vặt..đau chân :khocnhe:..chik mất..
Bên diary của mình..page 7 đến nơi rầu..sẽ type lại từ đầu..nghĩ đến sao màh lười quớ :khocnhe:
Ngồi onl từ 11h..toàn chơi game..HHT dzạo nì tệ wa'..chạy chậm rề..thôi thì off..dzề đi ngủ..
Chúc diary của Mèo đông khách..và sẽ toàn làh niềm vui !!! Nhé !

meoboteo
24-12-2006, 04:15 PM
Thế là 2 trong những người mình mời type đã nhập cuộc, còn mấy vị kia ko biết có ý kiến ra sao..............?

to Alek và ss Miranda: Thanks !

to tẩu tẩu: con người em ko khi nào thôi ưu tư...........vì vậy tẩu cứ để em viết những gì em muốn...........dù vui hay buồn thì cũng là một phần con người em............Chúc tẩu và ka một giáng sing vui vẻ............Ka sẽ gọi tẩu đêm nay thôi...............

.........,Mảnh dành cho nàng, người đã sưởi ấm lòng ta............

........Ngày............tháng..........năm

23h50..............Lúc nãy online gặp được Panh. Panh vẫn vậy, đổi nick nhưng ta nhận ra liền,uh ta đã khắc sâu kiểu nói chuyện của cô ấy, chỉ của cô ấy thôi. Panh đã tự đứng lên rồi, đã cười lên, đúng như con người mà ta đã nhìn thấy trong cô ấy. Khâm phục, đúng, ta khâm phục cô ấy, một con người yếu đuối bên trong nhưng mạnh mẽ trong cách hành xử, cách sống. Ta tự hỏi đến bao giờ ta mới được như cô ấy.............Panh vội đi cùng bạn,Noel mà, chỉ có ta mới cô đơn ngồi online nơi xứ người trong cái đêm này. Bỗng bật cười khi nhớ ra một chuyện.........Có một gã đã gửi cho ta một thư làm quen rất thú vị...............lạy chúa! Xin hãy giúp con có được cô gái này...........hóa ra gã nhìn thấy ảnh Panh dưới chữ ký của ta............Đã có nhiều người nhầm ta là con gái khi thấy ảnh Panh............Nhưng ta chưa từng có ý định đổi chữ ký............chiếc ảnh đó là chiếc ảnh đầu tiên cho ta được thấy Panh..........nó đã là một phần ko thể thiếu trong nick của ta.............Ko thể tách rời...........Dù ta ko tin vào chúa..........nhưng.............Xin chúa hãy cho cô gái này một Noel hạnh phúc...........!

..................Mảnh cho ta, cô đơn trong khoảnh khắc này...............

3h17 sáng............Ngày ko dài mà cũng ko ngắn...............chỉ thấy mệt mỏi vô cùng mà đôi mắt lại ko muốn tìm vào giấc ngủ vùi những ngày cô đơn.............Lại suy tư..............lại dõi mắt tìm kiêm...................lại mong nắm bắt được cái mông lung vô cùng vô tận............Lại viết................

Kiên nhẫn ngỗi đây để rồi mất đi những gì ta thật sự muốn........thật sự tìm.......Ta khao khát tìm thấy điều gì ở tận chân trời góc bể xa xôi kia................? Chỉ là ảo giác cao xa từ những cái bình thường trong cuộc sống của chính ta.........Vẫn ko thể thoát ra khỏi cái vòng tròn mà ai cũng mong muốn rời bỏ.........Vẫn là những gì mà hàng ngày ta đối mặt.......Những nhỏ nhen tầm thường, những gian dối lọc lừa vẫn hiển hiện trong giấc mơ.............

..........................Mảnh cho nụ hoa trắng, màu đỏ và giấc mơ..............

5h57 sáng..........Nụ hoa kia từ nơi nào vẫn hiện về trong giấc mơ..............chập chờn........lúc ẩn lúc hiện..........Nụ hoa trắng muốt trên nền đỏ.........Máu ư............? Hay màu hoàng hôn ôm lấy mẹ đất..................? Ko........đó là màu đỏ của khao khát chiếm lĩnh.......màu đỏ của sự ưu việt đến hoàn mỹ..........màu đỏ của đỉnh cao sức mạnh tinh thần............Vậy màu trắng của nụ hoa có ý nghĩa gì...................trước sự hoàn mỹ ấy............trước cái đỉnh cao ấy............của màu đỏ.................? Có thể có người ko thấy...............chứ ta thì thấy rõ.............Màu trắng ấy..........ko phải là màu trắng như mọi người vẫn nói...............nó ko phải là biểu tượng cho sự thanh khiết..............ko đơn giản, thanh bạch............Nó chính là biểu tượng chết chóc.............Biểu tượng cho sự suy tàn.........Nó đang dần hút kiệt tinh chất của màu đỏ hoàn mỹ..............để nuôi dưỡng cái bản chất của màu trắng..........xóa tan tất cả............

Trang Sassy
24-12-2006, 08:11 PM
..Hum nay làh 1 ngày rất dzui ..rất rất dzui :so_funny: Hok bít làh có chiện rì nhưng tự dzưng..sáng nay..ngủ dzậy..thấy bỗng iu đời kì lạ..12h đêm hum qua..enh iu nhắn tin ..hì hục tí toáy nhắn tin...dzù đã 12h sáng :so_funny: ..tình iu mờ..nóa ko tội lỗi rì hít trơn á :dance:..thié màh mình đã suýt giận anh..đã trách lầm anh :xao: ..lại còn giận dzỗi nữa chứ..oy..trẻ con oy làh trẻ con..nhưng dzù sao..enh cũng gửi quà dzề..cũng nt cho mình..dzị làh dzui rầu..hôm nay..enh thi học kì..dzề sao được..mình cũng đâu cóa ích kỉ như dzầy chớ..mình iu enh cơ muh :huglove: sẽ iu và mãi iu..
Ngồi trong nhà muh trời lạnh 10 độ..ui !! xuýt xoa..phù..phù..mình đội ngay cái mũ enh tặng đi chơi..đeo ngay đôi găng tay của anh..cướp được lần trước nữa..bỗng thấy nhớ anh..nhớ kì lạ.. nhớ..nhớ lắm lắm í..
..hừm !! hôm wa..hôm wa..oy..nghĩ lại dzẫn dzui niè..chéc làh mình khìn gòy..khìn..khìn thật.. hi hi

NHớ Ngày Xưa
26-12-2006, 01:29 AM
Những mảnh suy tư, ...ôi vụn vỡ, ...chẳng hiểu ta đang suy nghĩ điều ji` ta cần cái ji` và ta mong ước cái ji`, ....giáng sinh đã đi qua lòng ta mang đầy hối tiếc, ...mang theo nhiều kỉ niện đã xa xưa, ...mong ước ji` nữa cho những điều vui vẻ!
Mãi mãi trong sâu thẳm nhớ lại ngày xưa, ....đã viết bao nhiêu, đã nói rất nhiều đã nghĩ rất nhiều chao ôi ...ta vẫn thấy tiếc, vẫn bồi hồi vẫn nhớ, ..vẫn cứ mãi thấy vấn vương ...về một miền quá khứ!
Trang nhật kí này dừng như sẽ chất ngất suy tư của nhiều người, ...thấy ngại ngùng, ..thấy lẻ noi giữa cuộc đời này quá, ..thấy nỗi buồn vẫn hiển hiện vẹn nguyên, ...nó chẳng vơi ..mà cứ trực trào, ..mà cứ làm tim ta đau nhói, ...lại một lần nữa sự thật chứng minh ta là một người cô đơn ...Đêm giáng sinh cố thức nhìn bầu trời lạnh buốt, ...cái lạnh này chẳng hiểu ta có vượt qua ...một nỗi buồn vẫn hiển hiện với thời gian
Vẫn nhớ có lần tranh cãi cũng về Adam và Eva ....yến nói: "Adam là người đàn ông đầu tiên và Eva là người đàn bà đầu tiên" ..."ối ối giờ ơi mày nói kiểu ji` vậy, ..báo cáo với chị con người mà được lớn lên từ những hòn đất ư" ...
Rất thích những nhà thờ cổ kính, ..rất thích những lễ hội, ...những ngày chủ nhật nghe đọc kinh thánh nhưng chẳng hiểu sao ..ta luôn nghĩ "Con người chỉ dựa vào lòng tin với chúa, với đức mẹ để tìm cho mình một sức mạnh, một niềm tin, ..chớ không có thật" ...từ lúc bé đã ước mơ thành một bác sĩ, ...từ khi bắt đầu học sinh đã thích ngay ta càng hiểu rõ hơn điều đó hơn hết, ...nhưng lòng tin của ta với thánh cũng càng ngày càng tăng, ...nhớ lại những lễ giáng sinh bước chân vào nhà thờ, ...nhìn những người theo đạo mà ta cảm thấy lòng ấm áp lạ thường, ....
Liệu có ai có những suy nghĩ về hiện thực ...về những điều khoa học đã chứng minh và tuyên bố, ..về những suy nghĩ mông lung về sự huyền bí sâu xa ...ta thì nghĩ rất nhiều ...và ta vẫn tin ở một nơi nào đó có đức mẹ đang dõi theo ta, ...ta cô đơn ở giữa cói trần, ....ta buồn tẻ ở cuộc đời thực tại ..ở trên thiên đường kia có những nãng tiên vẫn vẫy vùng ...Giọt nước mắt rơi, ..ta vẫn thốt lên "trời ơi hãy giúp con" ...ta vẫn khóc vẫn cười, ...Còn nhớ những lần ta ngả mình nhìn lên bầu trời những gợn mây trắng và bầu trời xanh ...hình thù của làn mây như là một con gấu, ...hay đại loại một con vật 4 chân ...(hi hi) ...và ta nghĩ ông trời đang ở trong còn con vật ấy canh dữ của ở ngoài ....một thời vui tươi đã chẳng còn chỉ còn đây một nỗi buồn dzai dzẳng ....!!!
Chẳng biết mèo mời những ai viết chung nhật kí, ...chung những suy tư ...chẳng biết mình có chiếm nhiều đất của mọi người không ...và chẳng biết những dòng chữ này có góp phần cho Nk phong phú hơn không ...Nhưng mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với NK "những mảnh suy tư" ...Mong rằng ta mãi còn niềm tin để tiếp tục sống!

Lost.
26-12-2006, 02:18 AM
Thêm một mảnh suy tư nữa đc lắp ráp vào nhá :cr:
Ôm lòng đêm, nhìn vầng trăng mới về, nhớ chân giang hồ, ôi phù du, từng tuổi xuân đã già, một ngày kia đến bờ, đời người như gió qua. - TCS

http://www.nguoivienxu.vietnamnet.vn/dataimages/original/images260373_dencay1.jpg

Có những lúc mệt nhoài thân thể. Ta lui về căn gác im lìm ngồi hiu hắt ngắm ánh đèn đêm.Ta im lặng , nhấp chút cafe nghe đắng đầu môi hay niềm đắng đã thấu sâu vầm tâm trí. Ta về ngồi nghe lại đời mình, nghe những hân hoan trong giờ chờ đợi, nghe những não nề thất vọng chơi vơi. Ngồi nhìn mưa đêm nay nghe những buồn vui trong niềm hoan lạc đam mê những chán ngán ê chề thân xác.Còn lại gì ngoài những rã nát hư vô. Hết cuộc vui là một khoảng mênh mông, cô đơn không cứu rỗi.Hết những lúc ngơi nghỉ là những lúc xôn xao.Quay cuồng theo nhịp sống, vẽ mặt tô mày. Ai biết rằng ta đang chỉ có mỗi ta.Bao đam mê đã cuốn theo ngày phiêu lãng, những hoan lạc ngọt ngào lẫn xót xa rơi rụng . Thiên đường nào đâu hay chỉ có khoảng trống vô biên !?

KHOẢNG TRỐNG THIÊN ĐƯỜNG
Thế là chỉ còn một khoảng trống
Cuốn xoay và hút tôi về phía đó
Sâu thẳm bàng hoàng !
Trong phút giây đổ vỡ
Đã xoá tan những thiên đường
Tôi trôi hồn lang thang về muôn phương
Hoang lạnh
Vô thường
Trống trải
Một mình tôi
Mịt mùng trôi trên thiên đường ảo ảnh
Trong cô quạnh rụng rơi
Đêm rối bời
Thế là chỉ còn tôi
Với tinh cầu xa xôi
Tàn vỡ !

THIÊN TỬ
26-12-2006, 01:04 PM
Xưa rất là xưa,khi màu sắc của thế giới đã đựơc phân chia.Tất cả tranh cãi nhau,ai cũng cho mình là màu đẹp nhất,quan trọng nhất,hữu dụng nhất.

Xanh lá cây nói :

"Rõ ràng tớ là quan trọng nhất.Tớ là màu của sự sống,của hi vọng.Tớ được chọn cho cỏ cây,hoa lá.Không có tớ,các loài động vật sẽ chết hết.Nhìn những vùng đồng quê kia kìa,rồi các cậu sẽ thấy tớ quan trọng như thế nào."

Xanh dương cắt ngang :

"Cậu chỉ nghĩ về đất đai thôi,hãy nghĩ về bầu trời và biển cả.Nước là sự sống và đựơc tạo bởi những đám mây kia.Bầu trời tạo khoảng cách , hòa bình và sự yên tĩnh.Không có tớ,cậu chẳng là gì cả."

Màu vàng lắc đầu :

"Cả hai cậu đều nghiêm trọng quá.Tớ mang tiếng cừơi,sự hân hoan và ấm áp đến thế giới này.Mặt trời màu vàng,mặt trăng màu vàng,cả các vì sao cũng màu vàng nốt.Mỗi khi nhìn một bông hoa hướng dương như là cả thế giới đang cười.Không có tớ hả,sẽ chẳng có sự vui tươi.

Màu cam la lớn:

"Tớ là màu sắc của sức khỏe và sự mạnh mẽ.Tớ có thể hiếm nhưng quý giá,tớ tạo ra những thứ cần thiết cho con người.Tớ mang những sinh tố quan trọng nhất.Thử nghĩ về cà rốt,bí đỏ,cam,xoài,và đu đủ xem.Tớ không ở ngoài suốt ngày,nhưng khi tớ xuất hiện lúc bình minh hay hoàng hôn,vẻ đẹp của tớ hấp dẫn đến nỗi chẳng ai nghĩ đến các cậu."

Màu đỏ không chịu nổi nữa và hét to:

" Tớ mới là người đứng đầu đây nè. Tớ là máu - máu của sự sống ! Tớ là màu của nguy hiểm và dũng cảm.Tớ sẵn sàng đấu tranh cho mục đích của mình.Tớ mang lửa và máu.Không có tớ,cả thế giới này sẽ trống trải như mặt trăng ấy.Tớ,màu của tình yêu nồng cháy,của hoa hồng đỏ thắm,của ngọn lửa mãnh liệt."

Màu tím đứng dậy và trịnh trọng nói:

" Tớ là màu của hoàng gia và sức mạnh.Các vị vua,thủ lĩnh hay các giám mục luôn luôn chọn tớ vì tớ là biểu tượng của quyền lực và sự khôn ngoan.Người ta không hỏi tớ! Họ chỉ lắng nghe và tuân theo."

Cuối cùng màu chàm lên tiếng,nhỏ nhẹ hơn nhưng màu khác,nhưng với sự cứng rắn hơn trong từng lời nói:

"Coi tớ đây.Tớ là màu của sự im lặng.Khó có thể nhận ra tớ,nhưng nếu không có tớ,tất cả các cậu đều trở nên nông cạn.Tớ tượng trưng cho suy nghĩ và phản xạ,lúc tảng sáng hay về chiều và màu nứơc thẳm.Các cậu cần tớ cho sự cân bằng và tương phản,trong cầu nguyện và sự hòa bình."

Và như vậy mỗi màu sắc quả quyết màu của mình là đẹp nhất.Họ tranh cãi lớn hơn và lớn hơn.Đột nhiên,một tiếng sét bất chợt vang lên.Mưa bắt đầu rơi nặng hạt.Các màu sắc rung rẩy,xích lại gần nhau để bớt sợ.

Giữa lúc sấm sét ầm ĩ,mưa lên tiếng :

"Lũ màu sắc các người thật ngu ngốc,đấu đá lẫn nhau để chứng tỏ mình nổi trội hơn những kẻ khác.Các người không biết rằng mỗi một cá thể đựoc tạo ra bởi một lý do đặc biệt,duy nhất và khác biệt ư? Hãy nắm lấy tay nhau và đến đây."

Làm theo lời của mưa,các màu sắc liên kết lại và nắm lấy tay nhau.

Mưa tiếp tục:

"Bắt đầu từ bây giờ,khi trời mua,mỗi màu sắc sẽ trải dài dọc bầu trời trong một chiếc vồng lớn để nhắc nhở các ngươi nên chung sống với nhau trong hòa bình.Cầu vồng là sự hiện diện của hi vọng cho ngày mai."

Và như vậy,cứ mỗi khi mưa tạnh,cầu vồng lại xuất hiện để nhắc chúng ta nhớ và cảm ơn đến những người khác.

@meoboteo: có nhận ra tớ là ai không? người được cậu mời tới :haha:
mong rằng những lời nói của các màu sắc sẽ giúp những ai đang là bạn sẽ hiểu hơn và thông cảm, tôn trọng hơn về người bạn của mình.

meoboteo
26-12-2006, 09:12 PM
to Nhớ: Thanks nhớ đã nhận lời mời..........
to TT: em vừa nhìn cái nick đã biết ngay là anh..............thanks anh đã tham gia..........

to all: Thanks tất cả mọi người.............Love u as u love me.......

Giờ chỉ còn thiếu 1 người............!

.........Ngày..........tháng.........năm

.............Mảnh cho một phút giây của mãi mãi............

Cái gì đã tạo nên một phút giây của mãi mãi............? Chính lá sự kiện của mãi mãi..........Cái gì đã tạo nên một sự kiện của mãi mãi.............? Chính là niềm vui hoặc nỗi buồn khôn xiết...........Chính là ước vọng thành hiện thực hoặc cơn mơ chợt vỡ tan...........Chính là lần đầu tiên hoặc cuối cùng của một hiện thực, một cảm giác............

Khi ta ra đời............mẹ ta ôm ta vào lòng lần đầu tiên, cho ta bú lần đầu tiên, cười với ta lần đầu tiên...........Nhưng ta biết đó ko phải là lần đầu tiên..........Mẹ đã ôm ta, đã che chở cho ta trong suốt chín tháng mười ngày.............Mẹ đã cho ta dòng sữa ấy trong suốt mười ngày chín tháng..............Và ta đã được nghe mẹ ấp ủ thương yêu, hân hoan niềm hạnh phúc suốt những ngày tháng kia...........Phải chăng điều đó có nghĩa giây phút khi ta ra đời ko phải một phút giây của mãi mãi.................? Ko.................! Đó chính là một phút giây của mãi mãi...........Chỉ từ lúc đó........ta mới có thể cười, có thể khóc òa lên trong lòng mẹ...........Chỉ từ lúc đó............ta mới có thể nhìn thấy khuôn mặt mẹ..............lần đầu tiên..........Chỉ từ lúc đó..............ta mới có thể cho mẹ biết một điều.................ta yêu mẹ biết bao.............!

Khi ta ăn bữa cơm do cha nấu..........Cơm khê, canh nhạt, thịt mặn hơn cá kho..........Ta đã biết bữa cơm cha nấu sẽ như vậy mà................Như chính ta nấu khi ở nhà một mình khi cha mẹ đi vắng.............Cha có bao giờ nấu ăn đâu...............! Giây phút đó liệu có phải là một giây phút bình thường trong suy nghĩ, trong cuộc sống của ta...........Ko........Giây phút đó ko phải một giây phút bình thường.............khi mà ta cảm nhận được cái thơm nồng của mồ hôi cha trong từng hạt cơm khê cháy................cảm nhận được vị ngọt tình cha nơi đầu lưỡi khi nếm thử thìa canh..........cảm nhận được bản lĩnh của một người đàn ông , ko do dự trước mọi quyết định, ngay cả trong việc cho nước mắm vào nồi thịt kho..........! Ta biết đó sẽ là một phút giây ta ko thể quên..........một phút giây của mãi mãi..........phút giây của mùi vị thương yêu..........!

Cha mẹ dặn...........Ko được quên những thất bại của bản thân...........Ta đã ko quên và ghi nhớ..........những giây phút ta biết mình thất bại...........là những phút giây của mãi mãi...........Giây phút đó........ta quằn quại trong tức giận, trách mình đủ thứ...........Ta cười mình ngu ngốc, chẳng làm gì nên thân............Nhưng rồi ta cũng nhớ...............ta đã cố hết sức mình........chỉ là ta kém hơn người...............dont need to be the best , trying your best is enough..............Nhưng dĩ nhiên ta ko thể hài lòng với thất bại............ta nhìn được thấy cái khao của chiến thắng.............ta nhìn thấy mục tiêu đê vươn tới..........Và ta..........lại một lần nữa đứng lên để bước tiếp.........đến đỉnh...........Đó là một phút giây của mãi mãi................

*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&*&
#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_ #_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_#_ #_#_#_#_#_#_#_

..........Ngày.........tháng..........năm

........................Mảnh cho MU..................

Hôm nay mình cay cú đến chết mất.............Holiday 2 tuần mà ko có gì làm..............Cùng thằng em VN down MU sever nước ngoài về chơi..............Hình như Brazil thì phải..............MU này dễ nên chơi cho đỡ chán...........Sau 2 ngày cày ko ngủ, ăn thì vớ vẩn, ko chat, ko mail................Số lần re đã lên 94............Hôm nay nó up lên bản mới.........thông báo luật cho tất cả thành viên...........lúc tiếng Anh, lúc tiếng Bồ....................Cóc biết đường nào mà hiểu................Biết luật sao được..............?.............Lên Stadium tranh bãi..............kết quả block item...........hóa ra giết nhầm bạn admin ngay tại stadium..............mà luật mới là chỉ được đấu nhau ở Lorencia.........Khôn quá cơ.....................Nhưng thấy một điều hay đến lạ...........Admin trực tiếp quản lý và theo dõi PK ngay tại các gate..............chứ ko đặt lệnh cấm PK.............Quá công bằng và mẫn cán.............Về điểm này thì mình phục mấy ông admin ấy...........chứ mấy ông ấy gà bỏ xừ............mình cho 2 phát là toi, có cái là đồ khủng phản đòn mình hết sạch máu...........Thằng em nó bảo chơi lại Elf nó kéo cũng nhanh............Chán rồi.............lên HHT cho đỡ sợ.........Nhưng vẫn đau...........Đang nghe bài " Anh sai".............Sai thật...............Ko.............Nhầm........ .........Oan quá cơ............!:sosad:

__________________________________________________ __

..................Mảnh cho kỷ niệm....................

Tại sao là kỷ niệm...............? Bởi tại ta, một con người sống trong ngập tràn những ký ức............Ký ức của niềm vui............ta thực sự ko nhớ nhiều..................Ký ức của nỗi buồn...............ta vẫn xếp lại cả núi..........Có người bảo ta điên.........Ừ thì điên.........Ta vốn khác người mà............!

Kỷ niệm trong ta............như một con sông dài vô tận.............Chảy xiết..........chảy xiêt..........Ta............để lòng mình...........trần truồng.............như một đứa trẻ.............mặc sức vùng vẫy giữa sông...........Hát nghêu ngao bài hát xa xôi..........!

Kỷ niệm trong ta..............một đôi mắt huyền..........một nụ cười tươi........một bàn tay mềm.........một dòng tin nhắn.............một mùa thu............một con đường............một cơn mưa............

Kỷ niệm trong ta..............trong ta..............!

Lost.
29-12-2006, 03:01 AM
Ui Úi dzô nhòm bài của mèo.....nom thấy những mảnh suy tư tơi bời nhỉ....chắc tâm trạng đang trong thời kỳ quá độ lên cấp bậc khác nào đó ...:smile:
Hi vọng rồi qua giai đoạn không cần thiết http://a.deviantart.com/avatars/q/u/quite-terribly.jpg

Cuộc sống vẫn vận hành cho dù có những khi tâm hồn dường như đóng băng và hoá kiếp cho một giấc mơ cô độc nào đó .
Một lối đời đc mở ra không có nghĩa cuộc sống sẽ thênh thang hơn - một con người đc về thiên thai không có nghĩa cuộc sống kia có phần rỗng rạc.

Ta vẫn biết đời không là một chiếc phíc cắm để có thể vận hành với những buồn vui hay âu lo....và vì thế những lẻ chỉ trực rút ra chiếc phíc điện ấy ko làm cho cuộc sống bớt sáng, mà chỉ lấy về mình những hiểm hoạ mà thôi.

http://tn1-3.deviantart.com/fs6/150/i/2005/046/e/c/to_be_sad_about_it_by_odical.jpg

Một mảnh suy tư về những số phận không may mắn ...
Mong sao ngày mai sẽ khác với hôm nay - không xa hoa cầu kỳ - chỉ vậy thôi

meoboteo
29-12-2006, 07:32 AM
Kiểu này là ss Miranda chê mình đây.............nên mới đặt cái "tơi bời" vào trong những mảnh suy tư của Mèo.....:so_funny:.........Đã thế Mèo đổi cái chữ ký.........thành............Adam of Eve............:D.........Chữ ký của ss Miranda là Eve...........:so_funny:

...........Ngày..........tháng.......năm

.............Mảnh của người thi sĩ và tuổi thơ.............

Hôm qua vào một pic của Phong Linh ( hay tiểu thư lang thang), người này viết thơ đến là trong trẻo...........Mình đã đọc nhiều thơ của Phong Linh...........Phải khâm phục.........Nó khác với thơ của ss Miranda.......một lối thơ hoài niệm, đầy hiểu biết, và thực sự đẳng cấp.................Nó khác kiểu viết của chân không giày.............lả lướt như chiếc lá phong tràn mặt phố...........Nó không giống thơ của ss Cát.......đượm màu nhạt vắng lặng chiều thu................Nó cũng chẳng phải thơ Người Điên Yêu Thơ............gió của làng thi sĩ.......Càng chẳng phải của ta..........Lối viết tôn thờ cơn mưa ướt đẫm những cánh hoa đêm..........Thơ của Phong Linh như trong suốt............làm cho ta có cảm giác..........người này chẳng cần do dự khi viết thơ...........cảm xúc ko cần uốn nắn.........vì cảm xúc của người này đã là thơ............Cúi đầu bái phục............

Pic mà mình vào hôm nay là "viết cho tuổi thơ", lại thêm một mảnh thơ của cuộc đời người thi sĩ..........Cái trong trẻo lại hiện về..........từ những câu đồng dao thời thơ bé..........Ừh ngây thơ đến nỗi ta ngờ vực tuổi thơ............Được viết lên từ một bài đồng dao cũ............? Lúc với giọng một cô bé tuổi còn thơ.........lúc ẩn chút suy tư với tuổi đôi mươi.............Tuổi đôi mươi ấy đã từ những tháng năm vô tư gắn kết mà thành.........Tuổi thơ đẹp như tranh...........người ấy gói tranh vào trong góc tim.......mang vào ngày trắng của miền hư vô.............Tuổi thơ trong Phong Linh vẫn là hiện tại...........của ngày mai............Bài thứ 2 là bài được trích của ss Miranda............Bài này thì khỏi nói, đẳng cấp được khẳng định.........:so_funny:..........Là cái nhìn thấu suốt về tuổi đời..............Nhưng hình như nó ko thuộc về phần tuổi thơ mà Phong Linh muốn nhắc............Một tuổi thơ của những cuộc chơi dài........dài vô tận.............

Đó chỉ là ý kiến và nhận xét của ta..........Chẳng lo mọi người nói ta đoán bừa viết cuội...........Nhưng xin chỉ cần khổ chủ của pic nọ ko chê cười.........!

Gió.......
Cười khẽ...........Ngốc.........
Lớn rồi............còn..........
Trẻ con...........
Vẫn........ham chơi............
Trốn........
Tìm.........
Rồi.............lại trốn...........
Bỏ quên ngày tàn...........trên tán lá............hoàng hôn..

(Trích từ 1 bài thơ ko tên của Mèo trong pic Xưa cũ)

Phong Linh
29-12-2006, 10:25 AM
hiiiii
tí ta tí tởn sướng nãy giờ :hihi: Tại có người tự dzưng khen và bình thơ của tớ mờ :hihi:
Vừa đi chơi về cho nên hơi mệt mệt, tớ chưa viết gì thêm được vào topic của meoboteo ^^

Thơ của Phong Linh như trong suốt............làm cho ta có cảm giác..........người này chẳng cần do dự khi viết thơ...........cảm xúc ko cần uốn nắn.........vì cảm xúc của người này đã là thơ............

:mecry: bạn meoboteo quá lời rùi , làm tớ ngại ngại ( thực ra là tí tởn vì được khen, cứ cho là đúng đi nhờ :"> )

Cám ơn những ti`nh cảm đặc biệt ấy dành cho thơ của tớ nhá :huglove:

Lost.
29-12-2006, 10:33 AM
Đã có nhiều người nhầm ta là con gái khi thấy ảnh Panh............Nhưng ta chưa từng có ý định đổi chữ ký............chiếc ảnh đó là chiếc ảnh đầu tiên cho ta được thấy Panh..........nó đã là một phần ko thể thiếu trong nick của ta.............Ko thể tách rời........

Trời ơi....xin lỗi mèo....hic hic....thiêt tình...hình như mình lại giống cái gã nào đó nhầm mèo là con gớ mà viết thư làm quen đó....hic hic...chết thật chết thật...đọc kiểu gì mờ lại bỏ ngay đoạn quan trọng nhất.........:moood: khìn khìn mà...xodi nhìu nhìu :flower: :flower:

Mắm PL sướng rơn và mình thề là đêm nay con nhỏ cười một mình choi coi. ai cần biết sáng mai hỏi con mít là rõ :anhPha:

Mèo Lười Cô Đơn
03-01-2007, 05:43 AM
Mảnh của đợi chờ!
Con người hình như suy tư nhiều nhất ở sự đợi chờ ..có phải không ...đợi chờ có lẽ đúng ..hồi hộp lôn lao chờ đợi huyển hoặc ...ta đang hay đã đi qua cái cảm giác ấy ...trong mỗi chúng ta chắc chắn ai cũng đợi chờ ...hừm ..mèo nghĩ vậy ...
Đợi chờ ....những suy tư của đợi chờ như thế nào ...chẳng hiểu ...hay đã hiểu và quá rõ ràng ...ngày xưa ..mà chẳng phải xưa lắm ...mình đã từng nghe sự "đời chờ trong vô vọng " ...sẽ như thế nào ...sẽ ra sao ...chẳng hiểu nữa hôm nay mình lại muốn biết được chút ít về sự đợi chờ ...về những suy tư trong khoảnh khắc đó ...Bình thản hay tức bực ....cau có hay ...có những suy nghĩ đang bủa vây xung quanh lấy mình ....và hình như mình cũng đang tức bực bởi sự đợi chờ!
Có nhiều kiểu đợi chờ ....có nhiều khái niệm đợi chờ ....và có nhiều tình huống đợi chờ ...mà mình thì chư nếm chải hết những tình huống đợi chờ ấy ....cho lên những suy tư về đợi chờ mình không thể nói hết được ...có lẽ mảnh suy tư này sẽ không được toàn diện ...đợi chờ để có niềm vui ...đợi chờ ôi chao hai từ ấy ...nó nôn nao ...chẳng biết nữa ...chẳng biết được khi ấy con tim ấy có đập những nhịp đập khác thường ...
Ở một chiếc bàn trong một quán cafe ...một người đàn ông đang nhả những vòng khói thuốc vẻ mặt đăm chiêu ..nhưng vô cùng thanh thản ...1tiếng ...hai tiếng ...vẫn ngồi đó ...nhưng anh ta không cau có ...không mang một vẻ mặt nôn nóng ....có lần mèo đã nghe được một người nói ..."đợi chờ, ...những suy nghĩ hành động của người đợi chờ luôn thật nhất phản ánh đúng tính cánh của người đó nhất" ...và mèo nghĩ đúng như thế ...người đàn ông ngồi kia ...với khuôn mặt đăm chiêu thanh thản kia ...và mèo thầm đoán người ấy rất cương nghị, ...có suy nghĩ chín chắn và có thể sự chờ đợi ấy là điều mà anh ta đã biết trước ...nhưng vẫn đợi ...đợi ...để đi đến một cái đích mà anh ta nhất định đến!
Cũng như vậy có lẽ ...mọi người cũng có thể đặt giả thiết cho mình về những tình huống đợi chờ và khuôn mặt ...hành động của người đợi chờ ...còn mèo luôn luôn ..và đang nghĩ ..đợi chờ chưa chắc là xấu ...phải đợi chờ chưa chắc là điềm gở ...đợi chờ cho ta chín chắn hơn trong quyết định ....và ...những suy tư của mảnh đợi chờ ...bao la rộng lớn lắm ...sẽ có những suy nghĩ thẩn thơ ...đợi chờ có lợi hay hại ...mèo cũng không dám khẳng định ...và có lẽ mảnh của sợ đợi chờ này cần góp thêm thì phải!

Meotobeo: ...có nhận ra ai không vậy?:cr:
sis: Miranda: ...sis ...có những suy tư hay ...Mèo đọc và cảm thấy thanh thản hơn những suy tư của meotobeo ...

Arien - Nàng Tiên Cá
03-01-2007, 05:56 AM
cám ơn em đã nói ra những lời nói, những cảm xúc của mọi người..... đợi chờ ..... nhưng rùi kết quả sẽ ra sao đây? Arien nghĩ ..... rồi cũng như lần trước .....
cũng thật bất ngờ khi biết ..... hai người khác nhau mà lại có những hành động giống hệt nhau ......
cuộc đời suy tư, giữa muôn vàn ngả rẽ ... ta chọn lối nào cho riêng mình?
để rồi ..... điều gì nên hay không nên, đúng hay không đúng, đáng hay không đáng ....
thay đổi gì đây? những mảnh vụn của cuộc đời ..... ghép lại chăng? những vết sẹo sẽ bao giờ lành lại đây?
để làm một người tốt thật khó, nhưng để tạo ra một người xấu không như bản chất của mình thì lại càng khó hơn .....
...... giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời ......

THANH THAT
03-01-2007, 12:38 PM
mèo nhà ta cũng suy tư không ít há. sao mà giống tâm trạng giữ vậy mèo:haha:

ngồi buồn ta lại ngẫm nghĩ về chuyện tình không thành của mình mà thấy thương nó. cho dù ta có châm bón cho nó bao nhiêu thì nó cũng không thể thành, tại vì sao thế! có phải vì ta quá sốt sắn, vì ta quá nhanh tay hay vì người đã có gì khó nói, khó cho ta biết. vâng! từ khi chia cách thì mãnh tình kia đã vỡ tan như bèo dạt mây trôi về phía chân trời nơi mà chỉ có thể có một người chứ không hai. nước mặt và sự đâu đớn ta cũng đã chịu nhiều nhưng không bằng cảnh chia ly như thế...nói đến thì ta lại tương tư mang nặng tâm sự nên xin dừng lại đây...xin chào một cuộc tình dĩ vãng!

meoboteo
03-01-2007, 07:07 PM
to Nhớ: Nhớ phải ko dzậy.............:D

to ss Arien: Chào mừng ss đến nơi đây...................!

to TT: Anh TT hôm nay có chiện rồi..........:so_funny:..........

..............Ngày..........tháng.........năm

.................Mảnh của sự đối lập.............

Khi người ta nói đến tốt và xấu, ai cũng nghĩ đó là hai mặt đối lập nhau.............
Khi người ta nói đến trắng và đen, ai cũng nghĩ đó là hai mặt đối lập nhau...........
Khi người ta nói đến khóc và cười, ai cũng nghĩ đó là hai mặt đối lập nhau..............

Tốt và xấu...............
Hai mặt đối lập lớn nhất, mâu thuẫn nhất của loài người..........
Vấn đề không thể chối cãi là chúng đối lập trong giá trị, cách mà người ta nhận thức về chúng và cả ảnh hưởng rõ rệt trong cuộc sống............
Hỏi...........Nếu không có cái xấu, điều tốt liệu có là điều tốt.............?
Trả lời...............Điều tốt sẽ không tồn tại..............
Hỏi...............Ta nhận thấy điều gì................?
Trả lời.............Hai mặt song song..................
Đúng..............hai mặt song song..............Khi mà sự tồn tại của tôi mang hai ý nghĩa............tôi tồn tại và anh tồn tại.............Điều đó có nghĩa tôi và anh là hai mặt song song............Hai mặt đối lập chính là hai mặt song song tồn tại.............Tốt và xấu...........

Trắng và đen.........
Sự khác nhau nằm ở đâu giữa chúng..........khi mà hai màu này đều xóa tan tất cả các màu khác...............không thể pha trộn bằng các màu cơ bản.............
Đối lập với trắng không chỉ là đen...........Có thể là xanh, đỏ, tím, vàng,.................
Cho tôi thấy cái đối lập giữa trắng và đen..................? Không thể miêu tả bằng từ ngữ...........Giá trị thì sao............? Có thể..........Trắng tượng trưng cho sự tinh khiết, sự thành khẩn, ngây thơ và lòng nhân ái............Đen là biểu tượng cho cái xấu xa, độc ác, tội lỗi và hận thù..................
Vậy ra chúng đối lập vì lẽ đó.............? Không..........chúng không hề đối lập.............chúng đối lập với nhau vì ta nghĩ chũng đối lập nhau.......Giá trị là do con người đặt ra..............
Không có trắng...........người ta vẫn có đen........

Khóc và cười.........
Được người ta dùng hai biểu tượng này như hai mặt đối lập...........
Khóc.........sự thất bại và nỗi buồn
Cười.........sự thành công và niềm vui
Nhưng..........giá trị bị đảo lộn............khi những giọt nước mắt hạnh phúc tuôn rơi............khi mà những tiếng cười bi thống hiện trên một khuôn mặt đau khổ.............
Mất đi giá trị thực tế............mất đi sự đối lập...........

meoboteo
08-01-2007, 11:05 AM
Ta lại về đây.........

to ss Miranda: Bây giờ xem lại hồ sơ cũ em mới thấy một pic có mỗi em với ss post bài...........trước nay ko có nhớ............:so_funny:.......................
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=161694
__________________________________________________ _________________

..........Ngày............tháng..........năm

..............Mảnh của ánh sao rơi................

Cuộc đời liệu có như một ánh sao rơi..............Đêm tàn của hy vọng..........cũng tan biến..........khi ánh sao ấy chợt loé lên lần cuối, tan trong hư vô..............Vỡ tan như những giọt nước mắt rơi vào ly cay đắng..............Cái khoảnh khắc người đời cho là vĩnh cửu thì ta coi đó là sự kết thúc..........Trái tim tan vỡ...........Giấc mơ tan vỡ............Cái đêm dài bất tận cũng không còn...........Trắng.............Trắng xóa...........Màu trắng tràn ngập khắp mọi nơi.........Hết rồi.........

Tàn phai..........Đôi khi ta thấy nó lạnh lẽo...........nhưng..........nhẹ nhàng và đầy xúc cảm như bài hát ấy..............Đôi khi lại thấy nó bạc phếch như màu vôi tôi..........Bạc như lòng người...........bạc như số phận..........bạc như ánh sao rơi..............

Không đợi đêm tàn trở nên tan vỡ.............Vác túi hy vọng cuối cùng..............đi tìm nơi ánh sao rơi............Lấy cái hy vọng đó.......ghép lại từng mảnh vỡ..........Rồi đẩy sức mình lên ném thật cao............thật cao..........Sao lại đó như chưa vỡ bao giờ.........Để ta lại đi tìm thêm những túi hy vọng mới.........đầy ắp những lạnh giọt cô đơn.........Đúng rồi.............cô đơn............

__________________________________________________ _____________

....................Mảnh không tên......................

..........Như là gió thôi...............như là nắng thôi.............Đã phai đi tình vui...........phai đưa đón........nói cười.................Như mùa đã sang............như lòng đã tan.............Kìa em.......mắt em xanh xao nhiều.........như vườn đã tàn cây lá.........Tàn phai quá tình yêu nhung gấm.........Tàn phai quá..........lời yêu cay đắng..........Thức giấc nửa đêm.........ta mất em hồn nhiên..........

..........Trước sân bao lần ra hoa.............Bao lần trăng treo đầu ngõ..........Có con sông nào rong chơi...........cuốn theo đôi bờ mưa lũ............

...........Thế thôi em......sau một đêm xuân.......tình thưa vắng.....ta thôi ân cần..........Thế thôi em.......sau nụ hôn thơm là bay hết hương trầm............là bay hết màu son màu tười màu yêu dấu.......vơi hết vơi hết sông sâu..........Xin chào nhau miệng môi khô đắng.........chắc ta về thôi về thôi em nhé.........xin chào...........

............Giấc ngủ vùi chiều hôm..........giữa đền đài bỏ hoang.........Những dại khờ đầu tiên..........những thề nguyền ngày xưa..........

............Không còn thiết tha............Không còn xót xa............Giấc mơ mỏng manh............sao chưa lớn..........đã già..........Sao ngày mới lên...........trong lòng đã quên........Dìu nhau........dắt nhau qua đêm dài.......để rồi vẫn vùi trong nhau.......Đời ko thôi làm cơn mưa mới......người ko thôi làm xa tay với.........Nhớ lắm tình ơi.........ta đón cơn buồn trôi.........

............Đến bao giờ vườn đầy hoa trắng rơi...........Chôn vùi nơi đó.......bóng dáng em lặng câm..............Bao niềm hạnh phúc thật gân...................giữa cuộc đời nhỏ nhoi

............Bao lần giông tố đã trôi qua đời anh.............Bao hoàng hôn tím ngăt.................rơi trên dòng sông............ Bao bình minh chói chang.......................trên miền quê hương nắng gió...........

.............Nhớ mong em......... ôm đàn ta ca............lời vô nghĩa như xưa thôi mà........Nhớ mong em........bơi thuyền ra sông lặng yên vớt trăng hồng..............Là quên hết tình vui..........tình đau................tình mưa nắng........quên hết môi nóng, tay măng..........Quên.........rồi quên.........rồi quên..........quên hết............Bước qua vườn xưa vườn xưa đang chết...âm thầm.......

.............Sóng rất hiền và đại dương rất xanh...........Trên bờ cát trắng................những dấu chân trẻ thơ...........Em ngồi ca hát một minh................giữa khoảng trời bỏ quên..............

Hai bài hát.....Hai tâm trạng...........Hai tác giả.........Hai ca sĩ.........

Một người nghe..........Một đêm........Một tâm hồn.............Một giấc mơ........

__________________________________________________ ____

Bắt đầu có triệu chứng khùng khùng điên điên.........Lại thơ thẩn những nơi chẳng thể tới...............Lại viết những điều mà mình chẳng thể viết.........Lại suy tư những điều chẳng thể suy tư...........

Lost.
09-01-2007, 04:41 AM
OH....tại sao lại không tiếp tục cái pic đó nhỉ .....chẳng vì lẽ gì àm quên mất chúng - tội lắm

Nghe mèo nhắc đến bài ca ấy --- sao ta buồn đến lạ ............."Em nhớ.... ai buồn vui nơi đó. Em nhớ...ai từng đêm gió về ....."
Liệu có còn giấc mơ một thời thiếu nữ không để ta còn đợi còn chờ ai xa vắng ngút ngàn.
Vẫn còn một con sông - con sông mùa thu mà ta chưa từng đặt gót đên chưa từng thả buồn trên ấy -- tất cả chỉ là những rong ruổi mà thôi......

Theo con gió cuối ngày mà cuốn dĩ vãng về miền có mảnh thừa cho những dối gian...uhm...
Mảnh nào thừa để những dối trà cư ngụ nương thân không nhỉ ......

Chỉ hoang đường thôi --- vậy là vấn len lén gom góp lại điều gì đó http://tn3-1.deviantart.com/300W/fs7.deviantart.com/i/2005/230/2/6/City_on_a_Lake_by_Rozefire.jpg
Có mảnh thừa nào để tắm gột cho vết thương mãi không lành......

meoboteo
11-01-2007, 11:21 AM
Trở về trong ta..........suy tư..........vài dòng cảm xúc.........

......Ngày.........tháng..........năm

...............Mảnh không cho mưa...........

Nghe tiếng mưa ngoài kia............chợt thở dài.......mưa..........dai dẳng như những dòng ký ức........Chỉ chợt rít dài tiếng gió.........để thấy ta vẫn còn đây........
Hạt mưa rơi xuống.........sẽ đi về đâu..........? Con đường trơn.........dốc dài thẳng đứng như mùa nào........
Chợt nghĩ đến một câu thơ.........

...........
Nhớ
Mùa cũ
Đường về thênh thang
trời chẳng thôi đổ lửa
Vẫn thấy mắt ai
mưa ướt nhạt nhòa
............

Mưa.........
Không phải của trời........Chẳng phải của đất.........Mưa của ta........Trong lòng có mưa.........nên chẳng chết bao giờ.......Để mỗi khi rời bỏ cái ôm đồm ngoài cuộc sống...........lại giữ cho ta một dịu mát trong tâm hồn.........
Uh........Mưa gieo mầm xanh cho cuộc sống.........cho tâm hồn..........cho từng khoảnh khắc cô đơn.......
Có mưa.......ta thanh thản.......
Không có thanh thản..........ta tìm mưa........
Bao lâu nay vẫn vậy........
Mưa cũng cần đổi khác...........như lòng người vẫn dễ thay tên.........
Hay đơn giản chỉ là lớn.....Mưa lớn lên.......để ôm trọn tâm hồn đang bước qua những ngày mới.......
Lúc âm thầm nhỏ giọt thời gian...........lúc rít lên tiếng gió, mang chút giận hờn vào trong tâm tưởng........chỉ để ta biết rằng..........đối diện với đời........ta chỉ có mình ta.......
Cám ơn cơn mưa ấy.......đã cho ta niềm tin......
Để bước trong cõi đời hỗn độn..........vẫn giữ cho ta, một trái tim biết hát..........vẫn gữ cho ta một đôi mắt biết cười........và cả một tấm lòng biết yêu.......

THANH THAT
11-01-2007, 02:01 PM
mấy bữa nay lo cưa...nên không có kịp post bài cho méo sorry em trai nhá:cungly:

mãnh tim vụn đã được rắp lại......
bấy lâu nay ta cứ ở trong cái thế giới ảo ảnh, tưởng rằng đời này không còn gì để ta phải luyến nhớ, luyến thương nhưng không ngờ còn xót lại một ai đó để ta thầm thương trộm nhớ. người ấy đến với ta một cách rất đặc biệt mà cả ta vẫn không thể hiểu nỗi:haha: thường thì người ta cua thì nói với nhau những lời ngon ngọt nhưng ta thì cứ nói mấy cái không đâu vào đâu để rồi cho nhau "ăn cãi" đúng là ta thật là một thằng khác người không được bình thường nhưng không biết sao cãi vã hoài rồi lại lỡ thương bà nó đi mất:haha: cảm ơn em đã cho anh một cơ hội được mơ :huglove:

thôi anh cho mèo biết thế có gì thì anh sẽ gõ sau...

meoboteo
14-01-2007, 11:17 AM
to TT:Tình hình là phong độ của anh vẫn ổn định............:so_funny:..........

to ss Miranda: Ss làm thơ hay thía...........dạy em đi.........em muốn học..........

.........Ngày.........tháng..........năm

......................Mảnh không tên..................

Cuộc đời như một dòng chảy vô tận.........Và ta như đang trên một chiếc thuyền con con.............cố gắng chèo chống trước những con sóng dài...........
Lên.......xuống.........rồi lại lên......cuộc đời vẫn trắc trở.........đầy những khó khăn........ko chỉ về vật chất mà còn cả tinh thần nữa...........
Tất cả.........uh.............đúng..........ai cũng muốn có tìm đến cái bến bờ.........hạnh phúc và chỉ hạnh phúc thôi.......quên đi bao khó khăn.........quên đi bao trắc trở ấy...........
Vẫn có những con chim hải âu........những hy vọng........và niềm tin........Ai cũng mang trong mình niềm tin về vùng đất hứa.........
Nhưng đã ai tìm thấy............? Đã ai đặt chân lên..........? Đã ai tận hưởng sự hoàn mĩ ấy.............?
Ko có nỗi buồn thì ta chẳng thể biết đến niềm vui.........Ko có khó khăn thì bình yên đã là gì..........? Ko có dòng chảy thì bến bờ sao có............?
Đúng........ko có..........Cuộc đời chỉ dạy ta biết tìm lấy hy vọng, tìm lấy niềm tin...........để sống...............để tìm kiếm............để có những mục tiêu........
Với tay tìm hạnh phúc.........chính là hạnh phúc...........
Ko với tay tìm hạnh phúc.........chính là bình yên........

Trang Sassy
14-01-2007, 07:35 PM
..hoảng hồn..trở về đây..ta với ta..1 mình..cô độc :rain: lang thang dzưới mưa..ta hát khẽ..vậy là 1 năm cũ đã qua..sang 1 năm khác..ta sẽ vui..hay ta sẽ buồn..cuộc sống ơi..xin cho ta 1 giây phút bình yên..,:rain:

meoboteo
15-01-2007, 09:12 AM
to Alek: Dạo này tâm trạng thế sao em.........? Lâu rồi anh em mình ko nói chuyện..........Sao rồi.........?
__________________________________________________ ______

......Ngày.........tháng..........năm

..............Mảnh cho thơ............

Thơ.......giúp ta trải rộng nỗi buồn..........để có thể thấy chính ta..........trên một bàn cân lớn.......
Sống.........ta được sống......để thấy những người khác sống........
Buồn.........ta buồn...........để thấy những người khác vui........
Viết..........ta viết.........để thấy ta còn những phút thật lòng.........giữa bao lọc lừa nơi cuộc sống.........Uh..........ta không phải hoàn hảo............cũng lọc lừa..........cũng gian dối.......cũng đầy xấu xa............cũng đầy đáng ghét.........như ai............
Nhưng trong ta..........vẫn là một đêm mưa.........những cánh hồng đêm ướt đẫm.......những con gió lạnh đến tái lòng.........
Những bài thơ.............ta viết trong lòng......nặn thơ......nặn tâm hồn..........nặn tình yêu......
Những bài thơ ko tên...............
__________________________________________________ _________

Nhân tiện nói về thơ........post luôn bài thơ mà Mèo đã viết.......trong pic kia có sửa đôi chút cho hợp với câu đối..........Đây là version 1.......^^

Chưa giá....
Nắng vẫn điểm xuyết vòm trời ngày xưa
Và tiếng dư âm khẽ lắc đều ly cà phê đắng
Vẫn ấm áp đâu đây một cánh chim gọi mùa
Nên môi vẫn mỉm cười chịu đựng
Chỉ là lòng đã ngủ quên....muộn phiền nhuộm màu
nên mây trắng
chẳng bay.............

Lost.
15-01-2007, 09:55 AM
Có mảnh nào lấp đc vết tim thương
Để ta sẽ bó băng cùng nước mắt......

Thơ Miranda hay á....:D
...........Cứ khen phò mã tốt áo là sao nhỉ :cr::cr:

Đang nghe "bài tình ca của em" - tự nghĩ liệu ta có ngày trở thành người nghệ sĩ đem cả một dòng sông quay về nguồn - đem ngàn vi sao soi lấp lánh trong vùng yêu thương....

http://a.deviantart.com/avatars/w/o/wordsoffarewell.jpgVẫn là một đêm đông như thế - chợt nhớ đến đêm lao xao - những khúc tình ca mùa đông mơ hồ - chẳng biết để tặng ai - tặng cho dòng dĩ vãng huyền hồ ư - có trở thành thừa thãi không -.........

Vào pic này gặp nhiều sự phân vân quá - mà hiển thị bằng hàng loạt những dấu chấm - không biết chúng có nhẹ nhõm chút nào không nhỉ - hay cũng nặng trịch một âm hưởng nào đó xa xôi mà người ta đặt tên là Hoài Niệm - cũng có thể lắm chứ.

Xin một mảnh cho những dấu chấm cô đơn trong tâm tưởng kia !!!http://a.deviantart.com/avatars/g/e/gekk0u.jpg

NHớ Ngày Xưa
15-01-2007, 10:17 AM
Ôi đọc mấy mảnh suy tư này ...lòng cảm thấy nao nao ...dzạo này không còn nghĩ được ji` để viết nữa ...ngồi đọc ké vậy.
Sắp ..sắp về rồi, ...về nơi thân thương ...về nơi dấu yêu ...chẳng hiểu ..tự nhiên thấy bồi hồi, ..thấy nao nao và nhớ vô cùng.
Cái cảm giác xa một thứ jì đó quá lâu và nay trở lại ...chẳng hiểu nữa ...liệu có lên cố gắng về kịp, ...kịp ...một lần gặp mặt những người xa lạ nhưng lại quá thân quen!
Hôm nay mèo và chị mi cho nhớ ké một ít ...một chút dòng của sự lười biếng ...không muốn gõ nữa, ..chán nản ...chán nản !

bad_fate
15-01-2007, 03:39 PM
Monday - 15 - 07
Chẳng có gì làm , lết lên mạng để vô web chơi , thì bỗng thấy dc post này T.T .. bùn wá vô viếc nhật ký cái T.T ..
hum nay wã thật bùn , sáng dzậy chẳng có gì làm đã vậy cái computer lại bị chạm mạch làm hok chơi dc , mình chĩ biết ngồi im đó mà coi film , sau đó đứng lên đi thể bộ vòng vòng cái nhà T.T .....tới trưa cái internet mới lên lại T.T lên mạng thì mí đứa vn đi ngũ òi T.T bùn + chán = mún đi tu T.T ... hix hix hix đã vậy nãy còn cãi nhau với con chị của mình nữa T.T ... đúng là một ngày bùn tẻ T.T ... ngồi trong nhà nhìn ra cữa sỗ thấy mấy đứa mỹ đen + trắng đang chơi ngoài đường làm mình muốn xông ra chơi với nó wa... nhưng mình có wen bít nó đâu T.T ... tiếng anh thì dzỡ ẹt T.T làm sao mà chơi với tụi nó dc T.T giờ chỉ còn ngồi ở nhà T.T ... chơi computer cho đỡ chán vậy T.T
BAD - FATE

Trang Sassy
16-01-2007, 12:26 AM
..:rain: lại giật mình..ngoảnh đi , ngoảnh lại..ta đã có gì đâu..vậy màh ta cứ dương dương tự đắc..cứ tưởng ta có nhiều thứ lắm cơ đấy..ngẫm lại..vãn làh số 0..vẫn thế..vẫN chả kó gì..
Lởn và vởn..ngồi trong quán cafe..nhấm nháp ly trà sữa..ta liếc nhìn..cái nhìn ngây dzại..rồi ta khóc..nước mắt rơi làm nhoè khoé mắt..tự dzưng ta thấy buồn..!!
Uh..đúng..ta đang buồn..rất rất buồn..thế màh chẳng chia sẻ được với ai..cũng ko dzám type vào NK của chính mình..chẳng dzám..vẫn cứ luôn rụt rè như thế...

meoboteo
16-01-2007, 10:53 AM
to ss Miranda: Tình hình là em cô đơn quá nên mới nhiều chấm vậy sao.......?:D

to Nhớ: Nhớ cứ tự nhiên.........Nhớ còn nhớ NK này là Mèo đã vui lắm rồi.......

to Alek: Em sao thế.......? Mà hôm nay lúc em gọi, anh đang học nên ko biết........sry......
__________________________________________________ _

.......Ngày.......tháng......năm

...............Mảnh không tên............

Nhớ..........tự dưng lại nhớ nhà..........nhớ ba, nhớ mẹ........nhớ cả đứa em gái bé xíu của ta...........
Sao mà nhớ đến vậy nhỉ.............Một đứa con trai như mình...........chẳng bao giờ quan tâm để ý đến ai.........giờ lại viết ra những dòng này..........buồn cười.......tự cười mình.......đến là trẻ con........
Thôi......đêm dài lắm rồi.......ngủ.......tự dưng ko có gì viết....viết bừa bãi vào đây......điên chăng........?

Trang Sassy
17-01-2007, 12:18 AM
:rain: ta dzừng chân..ta mệt mỏi..ta muốn gục ngã :rain:..muốn tự thưởng cho mình 1 giây phút bình iên..nhưng..mọi thứ cứ quay cuồng..:rang:..ai giúp ta ..
@ MÈo :meo: em đang kó chiện..em sang type NK của em bi giờ..sang đọc nhé

\/./\./\/
17-01-2007, 07:51 AM
Hôm chợt thấy em đi về bên kia phố
Trong lòng bỗng vui như đời rất lạ
Tôi tìm thấy tôi theo từng gót xa
Làm lời lá bay trên đường đi
Tôi tìm thấy tôi như giọt nắng kia
Làm hồng chút môi cho em nhờ

Môi thiên đường hót chim khuyên
Ôi tóc trầm ướp vai thơm
Ta nghe đời rất mênh mông
Trong chân người bước chậm chậm.

Hãy còn bước đi cho bình minh lên sớm
Cho đời chút ơn biết tà áo nọ
Em là phấn thơm cho rừng chút hương
Là lời hát ca cho trần gian
Dưới phường phố kia có người nhớ em
Nằm mộng suốt đêm trong thiên đường
http://tn1-1.deviantart.com/fs9/150/f/2006/342/c/d/Window__s_View_for_the_Hopeful_by_luminatii.jpgĐ� � chính là ca khúc Cho đời chút ơn ( http://www.vnmusic.com.vn/music/uploads/media/1423.wma). Một ca khúc rất tuyệt vời nữa của TCS

Xin một mành thanh thản nữa - lại là nhỏ nhoi như lá bay trên đường đi - hay chỉ làm giọt nắng muộn đủ tô hồng chút môi của cô gái nọ...
Cuộc sống vẫn đẹp như một bức tranh hoàn chỉnh - vẫn rạng ngời những tiếng cười trong veo -- 4 mùa vẫn trải đềm trên chiếc cầu tâm tư và chỉ trực chờ gió khẽ khàng lướt qua -- cuốn tạm những hỗn độn hay sắp xếp chúng lại thôi đã đủ thanh thản rồi -- tốn thời gian để nở một nụ cười lắm sao...

Hương của mùa xuân đã luồn lách đâu đó -- mảnh suy tư nào để nhắc đến một chặng đường đã qua hay con người ta chỉ hướng về phía trước như muôn vạn nhưng câu châm ngôn hạnh phúc khác -- mảnh nào còn nhớ đến một lần từng.... đi qua nhau....http://a.deviantart.com/avatars/s/e/seraphim-of-purity.gif_http://a.deviantart.com/avatars/s/e/seraphim-of-purity.gif

Đường vẫn dài == cái đường đời ấy mà....http://tn3-1.deviantart.com/fs11/300W/i/2006/243/3/c/Her_Way_Home_Animated_by_missy_g.gif

Phong Linh
24-01-2007, 12:18 AM
Hoá ra bài này có tên là "Cho đời chút ơn" :"> Suốt ngày con pe' cứ líu lo mãi cái đoạn điệp khúc "Môi thiên đường hót chim khuyên - ôi tóc trầm ướp vai thơm - ta nghe đời rất mênh mông trong chân người bước chậm chậm" mà chẳng biết đấy là bài nào cả :">

Con mýt thích nghe tớ hét cho hem :cr: Nói dzị thôi chứ thực ra tớ chỉ hát cho ...cái tai trái và cái tai phải nghe :rain:

meoboteo
14-03-2007, 04:29 AM
...Ngày...tháng...năm

.................Mảnh cho tâm hồn.............

Lặn ngụp trong giấc mơ đã bao ngày qua...nay về lại cõi riêng mình...tâm trần như đứa trẻ...
Cũng phải thôi...ta đã lớn đâu...

Nhiều người nói ta...rằng chưa lớn đã già...sống dồn vào trong......
Có lẽ...ta già thật...Tóc đã sợi bạc...mặt lại thích nhăn...

Soi gương...thấy một trái tim...bằng đá...
Thở dài...mình đã đổi thay...

Lost.
14-03-2007, 04:49 AM
Đọc được những câu thơ thế này - cùng nghe nhá :

Trưng bày tất cả những khuôn mặt để chọn một cho mình
Tất cả trừng mắt nhìn ngược lại

Tự sập bẫy bởi sợ hãi nỗi sợ hãi của chính mình
Không biết phải đập vỡ khuôn mặt nào
để một lần thị hiện cơn bão loạn

Cũng chẳng thể ngưng việc tự đầu độc mình
bằng những hẹp hòi phán xét
Thử nhìn lại tất cả những yêu thương đã từng khởi sinh
Vấn đề đặt ra là điểm nhìn và cách thức

Chẳng biết có ai rút ra cho mình đc điều gì hay không...
Mảnh nào cho người ta thanh thản và nguôi ngoai trong việc phán xét bản thân đây....

Người ta thay đổi để lớn - hay người ta lớn để thay đổi ????? - hơ hơ -->hiện tượng đang tự đặt bẫy mình đây - để dụ khị chính mình vào vòng phán xét một lần nữa chăng - không hề -bởi dù sao đã khác (có đồng nghĩa với Thay đổi không nhỉ )
Ghét sự thay đổi !!!!!

meoboteo
14-03-2007, 06:09 AM
*** ss Miranda: ss vẫn nhớ nơi này cơ àh.......ss đọc nhé....:so_funny:

......Ngày............tháng............năm

..................Mảnh dành cho điểm nhìn và cách thức..........

Trưng bày tất cả những điểm nhìn để chọn một cho mình
Tất cả đều bay và chung một cách thức...dồn nhau về một niềm tin sắt đá

Tự sập bẫy bởi sự đánh lừa của cảm giác
Không biết phá bỏ con đường nào
để một lần bước trên những giá trị nền móng

Cũng chẳng thể ngưng giũa mài cảm giác
bằng những đôi cánh, giá trị mỗi trái tim
Thử nhìn lại tất cả những luyến tiếc đã từng hiện hữu
Vấn đề đặt ra là thay đổi và tái sinh

Mọi điểm nhìn và cách thức đều dựa vào niềm tin và cảm giác..........giá trị chuẩn mực dĩ nhiên là tương đối mà thôi.....thay đổi sẽ giống như là tấm gương...để so sánh và đối chiếu....đó cũng là một điểm để bắt đầu một niềm tin.....

THIÊN TỬ
14-03-2007, 06:45 AM
LÂU NGÀY KHÔNG GẶP LẠI THẮNG EM MÈO NÀY, KHÔNG BIẾT CÓ CÒN NHỚ NGƯỜI ANH TRAI NÀY NỮA KHÔNG NHỠ? BẤY LÂU NAY KU Ở ĐÂU HẢ EM? TỰ DƯNG IM ĐIỀM, BIỆT TÂM BIỆT TÍCH TÌM KHÔNG RA?:haha:

MỘT ĐỜI NGƯỜI CÓ BIẾT BAO NHIÊU LÀ MÃNH SUY TƯ ĐỂ NHỚ ĐỂ NGHĨ ĐẾN, NHƯNG BẠN NÀY, HÃY NHỚ NHỮNG GÌ VUI VẺ ĐỂ THẤY ĐỜI CÒN TƯƠI ĐẸP CÒN HƠN LÀ MÃI NGHĨ ĐẾN NHỮNG GÌ KHÔNG HAY ĐỂ THẤY ĐỜI U TỐI. HÃY MỈM CƯỜI DÙ ĐỜI CAY ĐẮNG ĐỂ TA CÓ THỂ CẢM THẤY ĐƯỢC SỰ MẬT NGỌT CỦA TÌNH YÊU:haha:

meoboteo
14-03-2007, 08:15 AM
*** anh TT: dạo trước em tu, ko game, ko internet....rồi còn ốm một bận nên vắng nhà hơi lâu...bị mất ít thơ với thẩn....chán...Mà anh lại có mối tình tay ba nào thế.........?:D Lần trước tưởng anh đã xong với Định Mệnh rồi mà sao còn giở trò "trăng hoa bậy bạ"..........:so_funny:...đấy là em nói theo văn phong của mấy cụ ở nhà.....Thấy anh dạo nầy vẫn hấp dẫn chị em là mừng rồi.....:D

meoboteo
19-03-2007, 08:45 AM
Hum nay sinh nhật mình...Ko có ai bên cạnh...vào post bài cho thoải mái...mai có exam........

Ngày....tháng....năm

......................Mảnh của ngày sinh...........

Sinh nhật.....
Có lẽ ai cũng mong đến ngày này.....
Người ta đếm tuổi....tự thấy mình lớn thêm...tự thấy mình trưởng thành hơn...tự thấy mình già...
Sinh ra...trong cái đau đớn xen lẫn hạnh phúc của người mẹ...ta đánh dấu ngày thế giới có thêm một sinh linh...dù bé nhỏ...dù yếu ớt...dù đầy sợ hãi...
Mỗi năm...ngày sinh nhật lại đánh dấu...những mốc nhớ...cái sinh linh ấy lớn dần...
Để rồi...ta...giờ đã lớn khôn...ko còn bé nhỏ...đã mạnh mẽ...mặc cho những sợ hãi, yếu ớt hôm nào...
Giờ...ngồi đây...trong ngập tràn cô đơn...ta mới cảm thấy giá trị của sự trưởng thành ấy...
Đủ để ta gánh chịu một ngày sinh nhật cô đơn...

THANH THAT
19-03-2007, 08:55 AM
Hum nay sinh nhật mình...Ko có ai bên cạnh...vào post bài cho thoải mái...mai có exam........

Ngày....tháng....năm

......................Mảnh của ngày sinh...........

Sinh nhật.....
Có lẽ ai cũng mong đến ngày này.....
Người ta đếm tuổi....tự thấy mình lớn thêm...tự thấy mình trưởng thành hơn...tự thấy mình già...
Sinh ra...trong cái đau đớn xen lẫn hạnh phúc của người mẹ...ta đánh dấu ngày thế giới có thêm một sinh linh...dù bé nhỏ...dù yếu ớt...dù đầy sợ hãi...
Mỗi năm...ngày sinh nhật lại đánh dấu...những mốc nhớ...cái sinh linh ấy lớn dần...
Để rồi...ta...giờ đã lớn khôn...ko còn bé nhỏ...đã mạnh mẽ...mặc cho những sợ hãi, yếu ớt hôm nào...
Giờ...ngồi đây...trong ngập tràn cô đơn...ta mới cảm thấy giá trị của sự trưởng thành ấy...
Đủ để ta gánh chịu một ngày sinh nhật cô đơn...

chúc mừng sinh nhật nhá em trai:cungly: không say không về, ngu gì về, bx chém chết:haha: chúc em một sinh nhật đầy nhựa sống, vẫn đẹp trai như ngày thường và kiềm nhanh cho anh một đứa em dâu cho nhanh lên:haha: em cũng nghe tin tức về anh nữa à? anh đã và đang bị đau trym này không có dỡn đâu vì anh đau quá nên không còn biết đau nữa này em trai:haha:

Lost.
19-03-2007, 09:02 AM
Hôm nay sinh nhật Mèo à --- ôi..................
Chẳng biết gì :rain:

Bất thình lình lại nhớ ra cái pic thơ chung ý - hi vọng có một điều gì đó ấm áp cho sinh nhật..hah.....

Những bông hoa vẫn còn kịp vì chưa hết ngày :)

http://tn3-1.deviantart.com/fs8/300W/i/2006/164/2/4/flowers_by_lildevl.jpghttp://tn3-1.deviantart.com/fs14/300W/f/2007/078/b/4/flowers_by_nadiafrigeri.jpg

sinh nhật vui :)

meoboteo
19-03-2007, 10:09 AM
***ss Mỉranda: hoa đẹp lắm ss....thanks ss nhiều...có người tặng hoa mình.........:D......đêm này mất ngủ.......
Thanks ss lần nữa...........!

*pInk horizon*
19-03-2007, 10:52 AM
Đêm khuya ,diễn đàn vắng teo,lượn lờ hết các box ,vô tình bước vào đây....hôm nay sn Mèo.....Mir tặng hoa rùi ,mình tặng bóng bay vậy.Happy birrthday to Meo ! Best wishes for U ^_^[

http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/birthday2.jpg
http://i141.photobucket.com/albums/r71/phanthanhthuy_album/birthday3.jpg

NHớ Ngày Xưa
19-03-2007, 11:31 AM
Ôi hoá ra mình vô đúng dịp xinh nhật ...nhưng qua mất mấy tiếng rồi thì phải ...hoh sao mèo nhỉ ...đến sau miễn quà:anhPha:
Chúc sinh nhật vui vẻ, trẻ khoẻ, mới mẻ ( từ trong ra ngoài:D:D:D) ...Nhiều niềm vui (chia đôi nhớ ít, công chúc nhờ:D) ...
Lâu rồi chẳng vô đây ...hôm nay ngồi đọc lại thấy có nhiều mảnh quá ...nên chẳng biết viết thế nào nữa ...mảnh ji` nhi?
Mảnh của sự trở lại chăng!
Mình bận ...về bận quá, ...gặp lại bạn bè ...gặp lại ...gia đình ...gặp lại những ji` thân quen ...thất hẹn ...thất hứa ...uh chán!
Đêm khuya ...làm ji` ...thôi ...có lẽ cho nhớ nợ lại mảnh này vậy!

Trang Sassy
19-03-2007, 06:57 PM
:rain: lang thang :rain: thấy topic này của Mèo :rain: nhớ mèo quá :meo:..tự dzưng thấy nhớ Mèo :meo: đã lâu lắm rồi ko được 8 với Mèo ,ko nghe những lời Mèo an ủi :khocnhe: đã kó quá nhiều chuyện xảy ra..Cơn Bão Lòng :rain: đáng ghét :ham: đáng ghét; :ham:"

meoboteo
19-03-2007, 10:46 PM
*** Pink: thanks nhìu ha
***Nhớ: Nhớ lại về đấy àh..........( nghe như hồn về ấy nhể :so_funny: ).....Thanks Nhớ nhìu nha
***Alek: Anh ít online.....Em có chuyện gì.........anh ko biết.......Nhưng anh sẽ dành thời gian 8 với em.....Đừng buồn nữa......không phải em đâu......Ngốc!!!!!!!

meoboteo
18-04-2007, 10:23 AM
Mèo vào lần nầy để đặt lại mảnh suy tư cuối cùng.....Mèo xin cám ơn mọi người đã cùng chia sẻ nhật ký này với Mèo....Mèo ra đi...mong mọi người tiếp tục vui vẻ...

....Ngày....tháng....năm

....................Mảnh của gió..............

Nhiều khi muốn làm cơn gió ngày đông....nhưng lòng nặng trĩu những cơn mưa ngày hạ....nên đám muộn sầu.....vẫn giăng bẫy những niềm vui nhỏ bé...

Khó đuổi quá.....những cơn mộng dài bất tận......Đời người vốn mệt mỏi.....vẫn cố dành một khoảng trắng chứa những suy tư....Chợt nghĩ tới điều ta chưa từng nghĩ......Liệu có phải mệt mỏi tại suy tư......? Những suy tư liệu có làm ta tàn úa.......? Những nhọc nhằn liệu có phải hư không?

Ta không biêt...chỉ là hãy tìm tới nơi ánh sáng.....như một chú mèo lười.....nằm sưởi nắng để hong khô những dòng suy nghĩ ướt đẫm bởi cơn mưa....cho ta một niềm vui sống....cho ta một giấc ngủ bình yên.....

Là cơn gió....bay tới mặt trời.....thả hồn ra.....hòa cùng nắng....tỏa khắp nhân gian

**ss Miranda: mong ss giúp Mèo đóng pic.....nhật ký gián đoạn từ đây....

:rain:

Trang Sassy
18-04-2007, 08:01 PM
ko..đừng..đừng như thế :khocnhe: Mèo ko type thì để> em type Diary..em nuôi dzưỡng nó :rain:

Tại sao lại cứ nhất thiêt phải như vậy !~ Tại sao lại cứ phải ra đi..tại sao lại cứ phải là những lời cuối cùng :rain:

Em ko can tâm , Mèo ạ :rain:

Lost.
21-04-2007, 09:43 PM
Tin nhắn mà Eve nhận được từ Adam đó là nhờ đóng pic..uhm...uhm....có lẽ Những mảnh ghép suy tư đã phần nào được hoàn thiện theo góc độ nào đó rồi đấy nhỉ....
Vẫn có thể để chúng như thế kia mà...nhưng thôi...sẽ có một ngày Mèo sẽ về và ghép nốt những miếng còn lại .....Vẩn vơ tin là thế !!

NK không gián đoạn chỉ là tam thời dừng lại !!!