PDA

Xem đầy đủ chức năng : 3 từ cần nói !

hoangtu2811
21-12-2006, 12:10 PM
Đêm nay, khuya lắm rồi, giờ này chắc em đã ngũ say...
Lặng lẽ bên bàn phím, con chuột, màn hình như kẽ vô hồn... Anh sợ rằng em biết anh như thế này, biết anh đang yếu đuối, đang nhớ em... Tìm về với HHT, ghi ra nhữg dòng tâm sự của chính mình... biết đâu, một ngày nào đó em sẽ hiễu anh, một ngày nào đó, anh sẽ quên em.....

Em, ngày em xa anh là một ngày dài! Chiều hôm đó mưa to, từng giọt nặng trĩu... mưa rơi như nưóc mắt anh rơi! :rain:
Thời gian ta quen nhau ngắn ngũi quá em nhỉ? Nhưng bấy nhiêu cũng đủ làm xanh con tim heo gầy của anh. Em như cơn mưa mang nưóc mát về cho lòng anh, khi anh đang thất vọng, chán chường ! Em nhớ không, cái hôm đầu tiên ta gặp nhau... em nhìn anh, nhìn thẵng vào anh nói:" Chào anh! " thật lớn khiến mọi ngưòi ai cũng quay qua nhìn chúng ta, môi em cưòi thật tươi, anh chỉ biết lúng túng quay mặt đi (thật xấu hổ)! Nhưng cũg từ hôm ấy, anh quen dần với cách chào hỏi thân thiện của em: Chào thật lớn kèm theo 1 nụ cười thật tươi. Ngày qua ngày, thấy em lên mạng là anh gát hết mọi chuyện lại đễ tâm sự với em, đủ thứ chuyện trên đơi. Em nói mê say, anh nghe và bình luận cùg em. Em thik nhảy Audition, thik chơi game VõLâmTruyềnKỳ, thik đọc truyện tranh, thik... đánh con trai:ex7: ! Anh thik nụ cười của em, con người của em, cách nói chuyện của em... Rồi Trung Thu đến, cái hẹn đầu tiên là 1 dịp ngô nghê như thế! Chen chân với tụi con nít vào NhàThiếuNhi Quận, nghe nhạc, xem nhãy Hip-Hop, xem anh ThanhBạch với bộ đồ nhí nhảnh... Bó hoa anh tặng em đêm đó vẫn còn, nhưng em giờ thì... Rồi nhóm bạn tổ chức party, tận SàiGòn, em thik giao lưu, anh sẽ đi cùng em! Party cả năm mới có 1 lần, học thì... cả đời nên anh cúp học ! Bạn em thật vui, em quen nhiều quá, ai cũng mời nước em, anh ko đành nhìn em cầm ly bia mà nhăn mặt, anh uống cho em, chẵng mấy chốc anh xĩn luôn !(hix hix) Em kéo anh ra khỏi bàn tiệc, ra ngoài cửa, nói chuyện, nơi ta đã hôn nhau:huglove: !...v...v.
Thời gian lại trôi qua, em ít online hơn, ít nói chuyện với anh hơn, nụ cười ko còn như ngày nào... Gặp anh, em vờ như không thây. Quán cũ ngày nào, em cũng không ghé qua. Và rồi, em nói, ta chấm dứt :omg1: !:thatall:
Lời nói mới nhẹ nhàng làm sao, anh nghe cứ như khôg nghe... Cái lí do em nói thật ko chấp nhận đc: "em muốn tự do". Với anh, em là tất cả! Anh chưa hề ép buộc em điều gì, cũng chẵng làm gì quá đáng, nhug với em điều đó nhẹ nhàng đến vậy uh?!
Thật sự anh không muốn chia tay, cũng như ko muốn chấp nhận sự thật đó... cho đến khi em nói ra "em chỉ quen chơi, chán thì bỏ...". Anh thật bất ngờ, anh ko nghĩ em là ngưòi như thế đâu em!
Nếu đc nói với em 3 từ, anh sẽ nói:"Anh xin lỗi!"
Cho anh xin lỗi về tình cảm mà anh dành cho em, xin lỗi về bài thơ anh viết tặng, về những dòng nhật ký viết riêng về em. Anh xin lỗi vì mình đã yêu em, làm một điều mà lẽ ra ko nên làm với em!
Nhưng nếu đc nói vói anh, anh sẽ nói:"Cảm ơn em!"
Cảm ơn vì những lời thương yêu, vì những phút giây ta bên nhau, vì nụ cười dể mến, vì em đã đến với anh, dẫu là phút vui chơi....

Noel năm nay anh lại một mình như trc đây! Nhung có lẽ năm nay lạnh hơn em àh. Trời lạnh ko bằng con tim lạnh đâu em! Một mai, trên con đường em đi, nếu có vấp ngã, xin em hãy nhớ về anh, tìm về anh! L.Y.N em

beyeuchu
26-12-2006, 05:18 AM
Giá như hông có sự trở lại... uhm... để rồi phải nhận ra người ta vẫn sống trong tim mình... Uhm, đừng buồn nha... Mùa đông này hông lạnh lắm, chỉ có lòng người lạnh mà thôi... hãy tự sưởi ấm tim mình bằng sự lạc quan của mình, bạn nhé!

maybe i love you
26-12-2006, 06:18 AM
Trời sao buồn dữ vậy , nhìn baby quá mà.... yêu sớm vậy sao.......