PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hùng biết làm gì bây giờ ?

anhdan05
03-12-2006, 01:11 AM
Mình biết là hiện giờ Huế rất buồn, nhưng chắc Huế ko thể nào hiểu hết nỗi buồn của Mình đâu.
Mấy hôm nay, ngày nào cũng vậy, ở nhà lúc nào Mình cũng ngóng chờ điện thoại, cứ 1 cuộc điện thoại gọi đến là Mình lại giật mình, tim Mình lại thổn thức, đập nhanh hơn. Chưa bao giờ Mình lại mong điện thoại của Huế như bây giờ, sáng hôm qua có 3 cuộc điện thoại gọi đến, Mình đều chạy nhanh ra nghe, nhưng đó đều ko phải là Huế. Sáng nay là chủ nhật, Huế được nghỉ, nên Mình ko về quê, cả buổi sáng Mình chờ, hi vọng Huế gọi đến, chỉ mong sao Huế gọi đến hỏi Mình, hay trách Mình 1 câu là Mình đã cảm thấy cuộc sống này quá là hạnh phúc rồi, nhưng đợi mãi thì có 1 cuộc điện thoại gọi đến, Mình ra nghe ngay, nhưng đó là cô Phúc, khoảng 1 tiếng sau lại có 1 người gọi đến, Mình ra nghe thì vẫn là cô Phúc, buổi trưa có 1 người gọi đến, thì đó là bạn của em Mình. Cho đến bây giờ Mình vẫn ko dám gọi điện cho Huế, vì Mình sợ trong lúc này gọi đến mà Huế hành động như hôm “Thứ 2” đó thì Mình ko biết nên sao. nên Hùng giờ chỉ còn cách ngồi mail cho Huế.

sáng nay, trời còn lạnh hơn hôm qua, Mình cảm thấy rất lạnh vì thời tiết, hơn thế nữa: Mình cảm thấy lạnh hơn, tim Mình như giá băng mỗi khi nghĩ tới những gì có thể sẽ xảy đến……....

Bây giờ Mình mới nhận ra, tình yêu mà Mình dành cho Huế là quá ít, quá ít để Huế thực sự tin tưởng Mình, quá ít so với những gì mà đáng lẽ người con gái phải nhận được khi yêu !.

Yêu Huế, mà Hùng chưa thực sự giúp Huế điều gì, chưa bao giờ cùng Huế vượt qua những khó khăn, nỗi buồn…. Và cho đến bây giờ Huế vẫn ko cho Hùng cùng Huế vượt qua những nỗi buồn đó…????.

Có lẽ chiều nay Hùng sẽ về quê, và tối lên Bờ Hồ đi dạo 1 mình vậy. Ra đó ngắm cảnh Hà Nội vào đông. Mùa đông năm nay có gì đặc biệt ko ?. Mọi người thì vẫn đi ra đường bất kể thời tiết thế nào, vì họ có đôi lứa. Còn Hùng, dù trời có lạnh, Hùng vẫn sẽ đi dạo 1 mình quanh Bờ Hồ, dù ko có Huế đi cùng nhưng Hùng sẽ ko lạnh lẽo đâu, Mình luôn nghĩ về Huế, trong lúc lạnh, chỉ cẩn Mình nghĩ tới Huế, nghĩ tới lời nói, nụ cười của Huế, nghĩ tới những hạnh động dáng yêu chỉ mình Huế có, nghĩ tới những lúc Mình và Huế bên nhau, nghĩ tới những lúc Huế giận Mình…. Là Mình sẽ ấm lên rất nhiều, sẽ cảm thấy Mình ko còn cô đơn nữa..

Huế ơi ! Hùng nhớ lắm !

___h0n3y___
03-12-2006, 01:16 AM
Yêu và chờ đợi ... lúc nào cũng thế phải không bạn ? Thế nhưng đừng bi quan nhé ... tình yêu không bao giờ là quá đủ ... dù mình ở ngay bên cạnh người mình yêu ... vậy nên ... chân thành và tôn trọng ... sẽ có kết quả ...