PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bỏ thi đại học liệu có đúng không

chunhimcon
02-12-2006, 12:31 AM
Tui nghe nói rằng từ năm 2007 trở đi Bộ giáo dục và đào tạo quyết định bỏ thi đại học??? Tôi tò mò không biết có phải như vậy không? Ai cho tui biết với ! Bạn có đồng ý bỏ thi đại học không vậy????:drive:

Cris Ronaldo
04-12-2006, 11:51 PM
vay à lam wen voi Cris nha

the_following_day90
04-01-2007, 01:48 AM
bỏ đâu mà bỏ ,mờ không đồng ý đâu .ko thi đại học thì thì cái gì

đại thiên vương
04-01-2007, 02:07 AM
bỏ thật đấy bạn ạ
nhưng mà....bỏ thật thì khổ thằng em zai tôi
nó đang học 11
khóa cuối của thi đại học

GirLXaUzzzz
04-01-2007, 02:59 AM
ừh đúng đó tao cũng nghe vậy :(

VODKA
04-01-2007, 09:19 PM
tương lai là sắp bỏ thi đại học, và sẽ xét điểm thi tốt nghiệp vào đại học thôi
có lẽ Bộ Giáo dục sẽ có những hình thức triệt để để ko có tiêu cực trong thi tốt nghiệp như hiện nay
còn nếu mà thi tốt nghiệp như hiện nay thì quả thực rất là mất công bằng cho mọi người
hy vọng là 1 tương lai tươi sáng cho ngành giáo dục

=*HennessY*=
04-01-2007, 09:22 PM
tui nghĩ là lên cho đỡ mệt lũ trẻ tớ thi rùi bít chớ mệt lém

the_following_day90
09-01-2007, 09:07 AM
bỏ thật đấy bạn ạ
nhưng mà....bỏ thật thì khổ thằng em zai tôi
nó đang học 11
khóa cuối của thi đại học

ơ bạn ơi ,tức là em bạn sẽ thi đại học vào năm 2008 hả ? Đến năm đó còn thi đại học không ,khóa cuối cùng của thi đại học tức là 2008 còn thi đại học hả ? Há há há tớ bằng em bạn đây ,ối thượng đế ơi mong sao xét tuyển vào 2009 để 2008 cho con còn thi đại học ,sợ xét tuyển lắm .Này bạn ơi tin đúng không thế hả ?

Sjsngoc.pz0
09-01-2007, 09:17 AM
Oi` de^n' na(m 2009 em mo*i' thi dai hoc. ! Hix so* wa' :((

kaivn
01-02-2007, 08:14 AM
còn những trường hợp tốt nghiệp trước đó vài năm mà thi không đỗ đại học thì tính sao nhỉ?

m2mnamtuocbongtoi
01-02-2007, 06:39 PM
:hihi: ko có chuyện đó đâu............... đó chỉ là nghe theo lời của 1 số cán bộ giáo dục..............nhưng mà bộ giáo dục thì chưa có ý kiến cụ thể..............nên lo học thì tốt hơn.................vì nếu bỏ kỳ thi đại học thì ko phân hóa học sinh được rõ ràng.... và tình trạng người giàu sẽ được đi học............................nên theo tôi thì ko bỏ...........

shin_kaylin
11-02-2007, 03:34 AM
ơ bạn ơi ,tức là em bạn sẽ thi đại học vào năm 2008 hả ? Đến năm đó còn thi đại học không ,khóa cuối cùng của thi đại học tức là 2008 còn thi đại học hả ? Há há há tớ bằng em bạn đây ,ối thượng đế ơi mong sao xét tuyển vào 2009 để 2008 cho con còn thi đại học ,sợ xét tuyển lắm .Này bạn ơi tin đúng không thế hả ?

bạn bằng tuổi em bạn ý bằng tuổi tớ
tớ thì tớ sợ thi đại học lắm thà xét tuyển còn hơn
mà cũng chưa có quyết định cuối cùng là chúng ta thi hay xét mà
bạn thi khối nào?

Cát
11-02-2007, 03:49 AM
bỏ thiệt đó...nhưng năm học 2008 cơ...còn năm nay vẫn cứ thi như thường :D!

the_following_day90
20-02-2007, 07:27 PM
bạn bằng tuổi em bạn ý bằng tuổi tớ
tớ thì tớ sợ thi đại học lắm thà xét tuyển còn hơn
mà cũng chưa có quyết định cuối cùng là chúng ta thi hay xét mà
bạn thi khối nào?

ko đc
trời ơi
thi đai học cơ
ko xét tuyển đâu
mình thi khối D
huhuuh

bỏ thiệt đó...nhưng năm học 2008 cơ...còn năm nay vẫn cứ thi như thường :D!

2008 là năm của mình rồi
sao lại thế đc
sao lại thế

shin_kaylin
07-03-2007, 02:34 AM
bình tĩnh cái
đã có quyết định đâu

Cát
07-03-2007, 03:26 AM
bình tĩnh seo được....đây...

tiểu_muội_muội
07-03-2007, 03:28 AM
nghe mẹ tmm bảo là sẽ bỏ thi đại học
lấy điểm thi tốt nghiệp để tuyển thắng nhưng hem bik khi nào..............để tmm về hỏi lại :hihi:

h2t_mt
08-03-2007, 09:44 PM
Theo lộ trình của BGD thì nếu việc thực hiện tốt thi Tốt nghiệp thành công thì khoảng 2k9 mới có thể tiến hành được.
Tuy nhiên , các tường DDH có chấp nhận hay không còn là 1 vấn đề , nếu chuyện đó xảy ra có lẽ các trường sẽ mở thêm các kì thi tuyển riêng của mình.
Nhưng các bạn cũng đừng quá lo , dù cách thi hay chọn nào nếu mình có đủ kiến thức ; tự tin và thông tin thì không có gì đáng lo cả.

invisible-man
08-03-2007, 10:59 PM
Theo lộ trình của BGD thì nếu việc thực hiện tốt thi Tốt nghiệp thành công thì khoảng 2k9 mới có thể tiến hành được.
Thế nào là "tốt" nhỉ? Liệu bộ có đủ khả năng giám sát tất cả các trường trong cả nước ko? Có giỏi thì làm như Khánh Hòa hay tỉnh gì đó trong Nam mấy năm trước đó, trượt như rạ. Mấy bác bên BGD chỉ hay nghĩ ra những giải pháp đâu đâu... Mà chưa chắc các trường ĐH đã đồng ý.

Có ai đó trên kia nói nếu xét tuyển thì học sinh học hành đỡ khổ hơn thì có lẽ hơi bị nhầm. Xin thưa với bạn là nếu làm "nghiêm chỉnh" (theo đúng nghĩa của từ này) thì 6 môn thi tốt nghiệp (đủ cả văn, sử, toán, lý...) với khối lượng kiến thức của cả lớp 12 liệu có nhẹ nhàng hơn chuyện thi 3 môn ĐH như hiện nay???

Xin hỏi ở đây có bạn nào đã từng thi tốt nghiệp THPT mà ko quay cóp 1 chữ nào ko? Nếu có thì xin bạn trả lời luôn học cả 6 môn có như thế có nhẹ hơn so với học thi ĐH?

blackmonkey
10-03-2007, 09:55 PM
đúp chờ khi nào đc xét tuyển dzô đại học ! hehehehehehehehe đỡ phải thi !

shadow_hht
11-03-2007, 07:02 PM
To insible_man : năm nay sẽ thử nghiệm chuyện nghiêm túc trong thi cử , trước khi có kết quả chũng ta thử chờ xem BGD làm được j rồi phán quyết cũng ko muộn mà.

soulhunter
11-03-2007, 08:39 PM
Topic của ông bạn đắt hàng wa' nhỉ :D
Tui cũng đang học lớp 11 nè ! Các bác cứ yên tâm năm 2008 vẫn thi đại học như bt thui cố mà thi cho tốt và đừng nghĩ lung tung,đừng nghe ai bảo ko phải thi!
Cố gắng thi vào đại học là ok :D

the_following_day90
14-03-2007, 05:38 AM
Topic của ông bạn đắt hàng wa' nhỉ :D
Tui cũng đang học lớp 11 nè ! Các bác cứ yên tâm năm 2008 vẫn thi đại học như bt thui cố mà thi cho tốt và đừng nghĩ lung tung,đừng nghe ai bảo ko phải thi!
Cố gắng thi vào đại học là ok :D

a
giống tui
cũng đnag 11 đây
thiệt hả
thông tin chính xác chứ hả
vẫn thi địa học theo khối
hayq áu hihih

huongduongxanh
07-04-2007, 01:27 AM
Đâu nhất thiết là phải vào đại học mới có tương lai đâu?
Còn nhiều ngành nghề phù hợp với các bạn lắm.
Nếu bạn là người rớt ĐH thì Hãy cố lên ,lấy lại ý chí cho kỳ thi sau nhé!:champ:

tuyet_mien_nhiet_doi
21-04-2007, 07:58 PM
sao ai cũng nghĩ là năm sau sẽ bỏ thi dh nhỉ nhưng kì thưc đâu có phải thế mà là tận tơi 2 năm sau mơi bỏ cơ

huongduongxanh
21-04-2007, 08:08 PM
còn những trường hợp tốt nghiệp trước đó vài năm mà thi không đỗ đại học thì tính sao nhỉ?
......hình như đượ xét riêng thì phải
......nhưng bỏ thi đại học thì koàn tốt nghiệp liệu wa nổi hông ta( híc năm nay chắc pà koan ta đậu cành nềm tốt nghiệp nhiều lắm)

pig_pig1256
13-05-2007, 03:00 AM
uh tui cũng đang học 11 tui nghĩ chắc ko bỏ đau nên bọn mình cùng cố gắn lên ha chucs may mawns.hhi`hi`

Snow Man
13-05-2007, 03:57 AM
đỡ tiêu cực cho ngành giáo dục thì cũng phải đợi tui thi xong đã chứ sao cứ mỗi lần đến mình thi là lại rối ren thế trời

*ShangTaNi*
11-06-2007, 08:42 PM
:sosad: có ai lo như Shang ko.... năm nay.... thì ĐH :sosad: mò rớt thi...... sang năm mệt đóa......

xodagreen
11-06-2007, 09:26 PM
ui ui, tưỡng bạn này bỏ thi đại học khoá 2007 chứ , hết hồn *__*

Nhoc_okie_h2t
12-06-2007, 05:26 AM
Không có gì là không thể bạn à. Lúc đầu tớ cũng nghĩ sẽ không thể bỏ được vì ý nghĩa của 2 kỳ thi này là khác nhau.
Thi tốt nghiệp là để lấy bằng đi làm. Còn thi đại học là sàng lọc chọn người giỏi.
Nhưng như hiện nay thì có tận 2 lần thi tốt nghiệp lận. Vì vậy chuyện bỏ thi đại học là hoàn toàn có thể. Tất cả những ai đang có ý tưởng gì đó về học tủ thì nên chuẩn bị tâm lý là vừa. Thay bộ trưởng là chuyện thường và cũng chẳng có lý do gì để chắc chắn sẽ có thi đại học vào năm tới cả

luaviet
17-06-2007, 08:10 AM
tôi cũng nghe nói vậy,chán quá hà ,năm 2008 này tôi thi,nếu bỏ vậy thì tiêu cực lắm.đứa nào có tiền thì....nhà trường lo cho từ a đến z,còn người nào nghèo thì...!
"con vua thì lại làm vua
con sãi ở chùa lại quét lá đa
bao giờ tiêu cực nhiều hơn
thì: ông giáo dục mới lo "sửa" " híc híc..!!!!:botay: :ty:

Nhoc_okie_h2t
17-06-2007, 06:44 PM
tôi cũng nghe nói vậy,chán quá hà ,năm 2008 này tôi thi,nếu bỏ vậy thì tiêu cực lắm.đứa nào có tiền thì....nhà trường lo cho từ a đến z,còn người nào nghèo thì...!
"con vua thì lại làm vua
con sãi ở chùa lại quét lá đa
bao giờ tiêu cực nhiều hơn
thì: ông giáo dục mới lo "sửa" " híc híc..!!!!:botay: :ty:

Bỏ thi đại học không đồng nghĩa với việc con vua lại làm vua. Có thể bạn vào được trường nhưng không có nghĩa là người ta không có quyền đuổi bạn. Có thể gian dối trong thi tốt nghiệp nhưng không thể nào gian dối khi học được. Nên cứ yên tâm 1 điều là nếu bạn là người có tài thực học thì không có sợ gì hết
:fi: :fi:

lythaihung
23-06-2007, 08:34 AM
tương lai là sắp bỏ thi đại học, và sẽ xét điểm thi tốt nghiệp vào đại học thôi
có lẽ Bộ Giáo dục sẽ có những hình thức triệt để để ko có tiêu cực trong thi tốt nghiệp như hiện nay
còn nếu mà thi tốt nghiệp như hiện nay thì quả thực rất là mất công bằng cho mọi người
hy vọng là 1 tương lai tươi sáng cho ngành giáo dục
bạn tên là gì vậy? và bạn bao nhiêu tuổi rùi....? cuộc sống là ko công bằng... đừng bao giờ đi tìm công bằng làm gi.....

Nhoc_okie_h2t
23-06-2007, 06:46 PM
Cuộc sống là không công bằng. nhưng trên một cơ sở nào đó nó là công bằng với tất cả mọi người. Có thể nói công bằng cũng là một khái niện tương đối thôi mà
Nếu nói không có công bằng trong thi cử thì quả là không chính xác. Nhưng nó không công bằng tuyệt đối thôi. Với phần đông mọi người thì đó là sự công bằng

4+3=84
23-06-2007, 06:49 PM
mơ thế là cùng thui à :so_funny: chẵng lẽ ko thi vẫn được = cấp à ^^

Nhoc_okie_h2t
23-06-2007, 06:51 PM
Uh đôi khi không thi vẫn có bằng cấp đó chứ bộ. Ở một phạm trù nhất định là làm được:D Chị tớ nè không thi vẫn đỗ :D ( Thi chả làm gì )

4+3=84
23-06-2007, 06:52 PM
Uh đôi khi không thi vẫn có bằng cấp đó chứ bộ. Ở một phạm trù nhất định là làm được:D Chị tớ nè không thi vẫn đỗ :D ( Thi chả làm gì )

vậy chéc là có đúc tiền ăn năng hồi lộ roài :so_funny: :so_funny: :so_funny:

chunhimcon
14-09-2007, 10:43 PM
đợi coi đến tháng 11 này bộ sẽ có quyết định xem có sát nhập kỳ thi đại học và tốt nghiệp vào làm một ko

LKproduction94
14-09-2007, 11:58 PM
em nghe nói rằng học phí sẽ rất cao đó

chunhimcon
15-09-2007, 07:52 AM
nếu mà làm thế thật thì tui nghĩ áp lực thi sẽ tăng lên gấp bội đó

kenhdao_samac
15-09-2007, 08:10 AM
Khổ nỗi , chắc chừng đó con nhà nghèo bọn em vào chùa hết , chắc chùa wa' tải lun , em thuộc khóa xét đại học thứ hai { nếu bỏ}
Mà bảo thật , bi giờ lớp em có đứa bảo nó chắc chắn được ba năm học sinh giỏi rùi { fong bì to, con trai chủ tịch}
CỔNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC CAO VỜI VỢI
EM VỀ BỎ VỞ ĐẮP BỜ ĐÊ

Thằng_giang_hồ
15-09-2007, 04:20 PM
Chào tui nhào vô đây nè.Nhè một bãi...Tại sao các bạn lo lắng về thi cử thế? tui hỏi thật nhé lếu không vào DH có sao không? và ở đời lếu ai cũng vào DH thì sẽ ra sao? bạn có biềt tỷ lệ tót nghiệp DH tính theo tỷ lệ con người ở Việt Nam cao hơn rất nhiều các nước phát triển không? Bạn có nghĩ còn con đường nào vào đời ngoài DH không? bạn có bao giờ nghĩ mình kém cỏi và 100% thi thẳng thửng thì không bao giờ đỗ DH không? Bạn có tin những cuốn sổ học bạ của bạn cũng như của mọi người là học lực thực chất không?
Còn tui xin lỗi 3 sổ hoc bạ mà đều xịn nhé ,bỏ DH khi ngồi mòn đít 4 năm ,Có tương lai sáng ngời lếu chỉ cần tấm bằng ,có thể đấm quản sinh trước mặt gần 200 sinh viên khác ,có thể đấm thầy giáo cấp 3 chẩy máu cam và đi tong cái kính nhưng không việc gì.tại sao tui lại phải bỏ hoc DH vì sao? hãy chỉ dùm tui? Tui có sướng không? tại sao tui lại chấp nhận cuộc sống khổ cực và để người ta cười nói cái thằng vô học không bằng cấp...hihhiii..Tui công nhận có nhiều tấm gương học giỏi và thật sự ngoan những người đó tui không nói nhưng về sao khi có chức quyền rùi thì chán lắm.Còn đại đa số thì....một số ít ở dữa hai loại trên khi có tấm bằng mà không có người lăng đỡ thì về đắp đê đúng nhu Kenhdao nói.Vì sao vậy bời vì chúng ta chưa tự giác,sấu hổ và bảo thủ,tự cao tự đại cố chấp chỉ thích nghe mềm mỏng lịnh hót sướng cái tai bây trên không trung....Bủm...xin lỗi buồn quá phải đi đây không thì...hihiiiiii.....

langtumuadong
15-09-2007, 04:34 PM
Văn chương nghe cũng có ý đấy nhưng có đúng là cầm 3 cái sổ học bạ xịn ko khi mà viết chữ còn sai chính tả bét nhè thế kia:so_funny:!!!?

Thằng_giang_hồ
15-09-2007, 06:39 PM
Văn chương nghe cũng có ý đấy nhưng có đúng là cầm 3 cái sổ học bạ xịn ko khi mà viết chữ còn sai chính tả bét nhè thế kia:so_funny:!!!?

dạ thưa Mẹ chính vì viết sai nhiều lỗi lên con mới có nhiều học bạ ạ.

kenhdao_samac
15-09-2007, 08:22 PM
Anh chàng giang hồ đó văn chương cũng ghê thiệt,mà chắc gì thi đã đỗ , chắc gì đỗ đã có tiền học ,chắc gì học xong có thể có việc làm , mà xét thì 50/50 may rủi
Túm lại là " seo cũng được"
12 bến nước có bến đục bến trong ,chứa vào đời thì trăm ngàn cách , kệ mấy ông giáo dục làm j' làm , mình cứ học , mong sao mấy ổng đừng cái cách cho đến khi dân mình lại trở về thời kì đồ đá thui

Thằng_giang_hồ
15-09-2007, 08:34 PM
Đúng lắm....mình hãy tự nhìn nhận bản thân mình tự mình hiểu mình muốn gì và phải làm gì nhưng đừng quên cái gì đang thúc dục bạn làm và hãy làm với tất cả đam mê bạn là người hạnh phúc và thành đạt lúc nào không hay ,bạn đang làm giầu cho tổ quốc mà bạn không hề biết...cám ơn ha...con cháu Bác Hồ mà...sợ chi gian khổ

kenhdao_samac
15-09-2007, 09:15 PM
đợi coi đến tháng 11 này bộ sẽ có quyết định xem có sát nhập kỳ thi đại học và tốt nghiệp vào làm một ko

Đến tháng 11 sẽ công bố hả ah?
Dzậy theo anh thì nên mừng hay lo khi người ta bỏ thi ,hoặc là hok bỏ thi ,
Sao người ta hok bỏ lun thi tốt nghiệp đi , đấu giá ghế đại học , lấy tiền theo bảng chuẩn từ trên xuống { tiền sàng}
LÚC ĐÓ DZUI NHỈ

Thằng_giang_hồ
15-09-2007, 09:44 PM
Theo tui hiện tai bỏ thi DH thì chưa phù hơp với hoàn cảnh VN hiện tại phải thay đồi từ từ ,phải cải cách từng cấp một chứ làm nhẩy cóc như thế kinh lém....con ông to bà lớn ngồi hết những thẳng nhàng nhàng chết chắc...hiiii...theo tui khi công bố điều luật này chấp nhận đươc nhưng ít nhât là sau 3 năm từ khi công bố để các sĩ tử cắm đầu vào học từ khi vào cấp 3 sau này nhìn vào hoc bạ còn ngon và tot hơn lữa là phấn khích họ học cho bản thân mình....

15-09-2007, 10:17 PM
Các bác ở đây tiêu cực quá . Bỏ ĐH theo em là điều đương nhiên phải làm . Cái chính là ta nên bỏ như thế nào . Chi phí cho một cuộc thi đại học hiên đang là quá lớn . Sao ko ai nghĩ mình bỏ tiền vào đó làm gì

Đúng nên là 3 năm .Vì lúc đó học sinh THCS mới có thể định hướng học cho mình tới lúc học đại học . Còn như giờ học sinh cấp 3 bị quay chóng cả mặt với các chính sách của bộ . Nhìu lúc tớ chả bùn biết lun .

chunhimcon
16-09-2007, 12:51 AM
có học bạ đẹp cũng chưa chắc đã vào được đại học

kenhdao_samac
16-09-2007, 09:10 PM
Túm lại là xét cũng phải học mà thi cũng học , thui cứ kệ ra sao thì ra , mà bác chủ nhà ui , học bạ đẹp là học bạ có hoa hồng kìa , theo tui thì làm sao cũng được ,nhưng cái chính là những cải cách đó là vì học sinh , vì tương lai nước nhà chứ đừng vi............là được

Thằng_giang_hồ
17-09-2007, 09:47 AM
Các bác ở đây tiêu cực quá . Bỏ ĐH theo em là điều đương nhiên phải làm . Cái chính là ta nên bỏ như thế nào . Chi phí cho một cuộc thi đại học hiên đang là quá lớn . Sao ko ai nghĩ mình bỏ tiền vào đó làm gì

Đúng nên là 3 năm .Vì lúc đó học sinh THCS mới có thể định hướng học cho mình tới lúc học đại học . Còn như giờ học sinh cấp 3 bị quay chóng cả mặt với các chính sách của bộ . Nhìu lúc tớ chả bùn biết lun .

Rùi nói hay lắm thi đại học tốn tiền nhiều quá phải không? thế sao cứ phải học thêm làm gì? vì không học thêm không thi được? tui món nói đến ý thức con người mới quan trọng....khi ý thức nâng cao thì cái gì cũng không sợ còn truyện bỏ thi hay thi thì để các ông Bộ giáo dục quyết định nói làm gì...cho hỏi số tiền học sinh mỗi năm đi thầy cô giáo ngày 20-11 là bao tiền? tính hộ cái....không trả lời được phải không? tui không bải bỏ thi DH là không đúng nhưng bao giờ và vào lúc nào mờ thôi...Hỏi thêm mỗi năm tiền học thêm và tiền học phí, tiền đóng quỹ tiền nào ít nhất...hihiii...

chunhimcon
17-09-2007, 07:56 PM
uhm mình đồng ý với ý kiến đó

ngocdunghihi
18-09-2007, 09:44 PM
1.mình thì lại nghĩ khác các bạn , theo mình thì vẫn nên tổ chức cả 2 kì thi như hiện nay , nếu tổ chức tốt kì thi tốt nghiệp thì tỉ lệ thí sinh bị loại sẽ rất nhiều ( tất nhin đề tốt nghiệp fai fu` hợp , và ko dễ ẹc như năm 2007 này ) => lượng thí sinh đi thi ĐH sẽ ít đi => chi phí cho các kì thi ĐH sẽ giảm xuống.
2. theo mình ko nên thi ĐH trắc nghiệm 100% như vừa rồi tại vì như vậy sẽ chỉ chấm đc đáp án thí sinh làm ra mà ko chấn đc wa' trình làm bài , có khi 1 thí sinh làm sai 2 chỗ trong 1 bài lại có đc 1 kết quả đúng , đấy là chưa nói đến yếu tố may mắn đánh bừa...
=> sẽ ko tìm đc những thí sinh xuất sắc có nhứng lời giải độc đáo
nói thật 1 câu năm 2007 vừa rồi chõ mình bọn nó thi tốt nghiệp vẫn đậu 96 % mà cái trường đó thi lấy đâu ra, nếu thực chất chỉ khoảng 30% là cg` ah`
VẪN CHƯA HẾT TIÊU CỰC ĐÂU MẤY ÔNG LÃNH ĐẠO AH`........

chunhimcon
08-10-2007, 09:49 PM
Kiểu gì thì tránh khỏi tiêu cực là cực khó theo tui thì khả năng đó chỉ là 0,0001 o/oo thôi