PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hạnh phúc !

Seafoam
29-11-2006, 05:38 PM
Về nhà muộn ,mọi người ko happy.Mình iểu , nhưng có một điều làm mình buồn và suy nghĩ miên man trên đường về _Lạnh quá , bout' het' cả hai tai ,nỗi buồn cứ lặn ngụp trong lòng !Mọi người biết mình về muộn mà ko hỏi han mình một câu , ko fone....ko gì het6' !Chẳng lẽ mọi người ko care đến sự an toàn của mình , ko hề cần biết sự sống chet6' của mình !Anh có xe cũng không hỏi han xem có cần anh đến đón hay không !Bình thường khi mình đi làm thì anh hỏi , hôm nay không phải vì làm việc , mà chỉ vì bản thân mình thì anh ko thèm care nữa?....Mình cảm thấy buồn lắm , anh chỉ lo cho công việc của anh , những món lợi....mình chỉ là công cụ kiếm xiền của anh....???Mọi hôm mình đạp xe thật nhanh để về , nhưng hôm nay mình muốn nán lại con đường một bên là xe cộ qua lại, một bên là công viên rộng với hàng cây chạy dọc lên đồi _Trên đó có ngôi nhà mình đang ở !Hàng cột đèn với những bóng đèn vang sáng lấp loang' !Tất cả cứ lườm lượp qua lại nhập nhoạng trong đêm tối !
Mình buồn và cô đơn , không biết trên đời này còn có ai quan tâm dến sự có mặt của mình trên đời này?
Nhớ lại về Debie....bà ấy là người phụ nữ dịu dàng và phúc hậu , nhớ lại câu chuyện mớ tóc xoăn làm bà khóc trong lần date đầu tiên của bà với chồng bà , có thể chính vì sự đặc biệt này mà ông đã yêu bà...hạnh phúc cho đến ngày nay !
Hay thật , hạnh phúc cũng dến tình cờ , từ những việc tưởng nhu bình thường nhất !
Còn mình , những mảnh vụn của tấm gương kia , mình chhi? đang đi tìm kiếm....
Và trong một đường về cô đơn lạnh giá , mình tử hỏi rằng....Liệu hạnh phúc có đến với mình thạt tình cờ?
Nghe những lời chúc của debbie....Mình chỉ thấy buồn....buồn hơn !